Thailandsusu Webboard
กันยายน 23, 2017, 03:12:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สารัชขาหักหรือครับ?  (อ่าน 1386 ครั้ง)
thon law
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +731/-1250

new world order

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2017, 10:45:36 PM »

เห็นในกระทู้เพื่อนบ้านเรามีคนลงไอจีเจ้าอุ้มว่าตังขาหัก แบบนี้ซาอุคงไม่ทันแน่ๆ เรื่องใหญ่เอาเรื่องนะตัวห้องเครื่อง

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
TK17บอลไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +16/-35

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2017, 11:21:44 PM »

เห็นในกระทู้เพื่อนบ้านเรามีคนลงไอจีเจ้าอุ้มว่าตังขาหัก แบบนี้ซาอุคงไม่ทันแน่ๆ เรื่องใหญ่เอาเรื่องนะตัวห้องเครื่อง
  หัก พัก 4 เดือน ทีมชาติกระทบเเน่ สารัชมันเล่นรับเหมาก่อสร้าง เล่นทั้งรับทั้งรุก วิ่งไปทั่วเเบบนั้นหาตัวเเทนยากเลย
ขาดตังค์ไปคงต้องปรับเเท็กติกพอสมควร คือ มีคนเล่นได้ เเต่เล่นได้เเบบสารัชมันไม่มี ตัวคุมจังหวะเกมส์ ที่เคลื่อนที่ทั้งรับรุกเเบบนี้
อยากให้ธนบูรณ์ขยับมาจริงๆตอนนี้ ไม่ไว้ใจใครซักคนกองกลางคนอื่น
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +360/-1555

MTBGCBRP2

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2017, 11:47:01 PM »

เสียบขาหลัก จากข้างหลัง หลบไม่ทัน ยังไงก็หนักครับ ... ทีมชาติหาตัวแทนได้เลย

Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +145/-292

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2017, 11:59:14 PM »

เสียใจมากๆครับ
ขอให้ สารัช หายเร็วๆ กลับมาเป็นปกติโดยไวครับ
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +731/-1250

new world order

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 01:21:45 AM »

เสียหายหนักมากครับ ขาดคนนี้ไป หัวใจของระบบโค้ชโก้เลย เดาใจโค้ชว่าคงไม่เรียกนักเตะหน้าใหม่มาลองเล่นแทนแน่ๆ หวยที่จะออก ผมคิดว่าคนที่เล่นดีพเพลย์ได้ดีนอกจากสารัชก็น่าจะเป็นเจ้าเเคมป์หรือปกเกล้าสองคนนี่ละครับ แต่กลางจากแบ้งคอกถึงวิชั่นและการคุมเกมจะดีแต่ความฟิตดูไม่ค่อยมี ภาระหนักจากข้อด้อยคงตกไปที่กลางอีก2คนที่ต้องไล่บอลเพิ่ม หรือใหม่ก็ทิ้งระบบดีพเพลย์ไปเป็นระบบตัวรับไปเลย แต่โค้ชโก้ทำระบบมีตัวรับไปตัวนึงออกมายังไม่ดีเท่ากับระบบดีพเพลย์
ไม่รู้ก่อนซาอุเราจะมีนัดอุ่นเครื่องบ้างรึปล่าว เฮ้อ เจ้าตังก็หายไวๆครับ กลับมาคราวนี้เอาแบบเจเลย เจพักยาวครั้งซีเกมส์กลับมาอีกทีร่างกายฟิตขึ้นเยอะ ถ้าสารัชเวทถึงจะยกระดับการเล่นไปอีกระดับได้ง่ายแน่นอน

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
Pon23041
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +41/-17

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 03:58:35 AM »

กองกลาง3ตัว นอกจาก เจ ตัง ปุย ใครเจ็บใครแบน ซิโก้ก็จะเรียกใช้แค่ปกเกล้า ตามด้วยสรรวัชญ์ ตามลำดับ แต่ผมว่า2คนนี้ทดแทนไม่ได้เลย ใจจริงอยากให้ดันตั้มขึ้นมายืนตังโฮลด์บอลแทนสารัช ปล่อยเจกับปุยเล่นเกมรุกไป แต่ปัญหาคือใครจะมายืนเซนเตอร์แทนตั้มนี่สิ ที่เห็นฟอร์มดีๆตอนนี้ก็มีมานูเอลทอม แต่สุดท้ายกลัวจะกลายเป็นอ้วนบีจีแทน
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1747/-972

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2017, 10:31:59 AM »

ให้ปุยลดน้ำหนัก เร่งทำความฟิตมากๆ ก็ทดแทนได้นะครับ

หาเซ็นเตอร์ซึ่งหายากมาก เเล้วดันธนบูรณ์มาเก็บกวาดหน้าเซ็นเตอร์

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์