Thailandsusu Webboard
เมษายน 30, 2017, 09:30:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จำนวนนักเตะบราซิลในไทยมากเป็นที่ 2 ในเอเซียรองจากในเจลีก Soccerking14/02/60  (อ่าน 13207 ครั้ง)
NTT
ผมคิดถึงในหลวงร.9ครับ
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +5280/-220

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 08:34:59 AM »

In recent years, the popularity of domestic football and the level of competition are dramatically rising in Thailand. It seems that Brazilians who choose Thailand, not Japan or China as a destination in the Asian region, are also increasing. Brazilian paper "Lance" is communicating.
นิตยสาร Lance ของบราซิลรายงานว่า ในช่วงไม่กี่ปีที่ผ่านมาความเป็นที่นิยมและระดับฟุตบอลของบอลลีกไทยเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็ว ดูเหมือนว่านักเตะบราซิลจะเลือกมาไทยมากขึ้นเรื่อยๆเมื่อเทียบกับไปไปญี่ปุ่นหรือจีน

According to the newspaper, there are 25 Brazilian players currently playing in the Thailand Premier League (TPL). Meiji Yasuda Life in Japan Although it is not equal to the number of players playing at the J1 league (38 people), it exceeds the number of players playing in the China Super League (21 people), and in each Asian division league , Thailand has the second largest number of Brazilian players after Japan.
จากข้อมูลของสื่อบราซิล มีนักเตะบราซิลใน T1 25 คน ซึ่งแม้จะยังน้อยกว่านักเตะบราซิลใน J1 ที่มีอยู่ 38 คน แต่ก็แซงหน้านักเตะบราซิลใน ไชนีส ซุปเปอร์ลีก (CSL) ที่มีอยู่ 21 คนและแซงหน้าลีกในเอเซียตะวันออก(จีน,เกาหลี,ญี่ปุ่น ฯลฯ) ถือว่าลีกไทยมีนักเตะบราซิลมากเป็นที่ 2 ต่อจากลีกญี่ปุ่น

Mr. Nikolau of a physical coach belonging to Chiang Rai United, who is based in the northernmost province of the country for reasons why Brazilian players have started choosing Thailand, said, "The best reason is Thai football offenders It began to have a willingness to borrow the power of Brazilian players. " In particular, it shows that Brielam United boasting the most five TPL championships got a big success with Brazilian coaches and athletes.
มิสเตอร์ นิโคเลา โค้ชฟิตเนสของ เชียงราย ยูไนเต็ด ที่ทำงานอยู่ตอนเหนือสุดของประเทศไทยให้เหตุผลว่าทำไมนักเตะบราซิลจึงเริ่มเลือกที่จะมาไทยว่า "เหตุผลที่ดีที่สุดคือทีมไทยต้องการนักเตะบราซิลมาเล่นเกมรุก" โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ทีม บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ที่ชนะเลิศลีกสูงสุดของไทยมากที่สุด 5 ครั้งก็ประสบความสำเร็จด้วยนักเตะและโค้ชบราซิล

In addition, he said, "Thai clubs are now able to pay good salaries and Thailand is like a country like Brazil," treatment and environmental friendliness are also factors to attract Brazilian players It is developing an opinion with.
เขากล่าวเสริมว่า "ทีมสโมสรไทยตอนนี้สามารถจ่ายเงินอย่างงามและประเทศไทยก็เหมือนบราซิล คือ มีความเป็นมิตร ซึ่งเป็นปัจจัยที่ดึงดูดนักเตะบราซิลมา"

Indeed, the Brazilian FW Geogol, who belonged to Brielam United from 2015 and also shone as the same year's league scorer, said, "I think Thai's best attraction is the splendor of people, they always keep foreigners warm I will never have lived in Japan or China, but I think Thai people are free and cheerful (compared to other Asian countries) "comments. I acknowledge that the existence of Thai people with national character similar to Brazilians is one of reasons to continue playing in the country.
จริงๆเลยนั้น ดีโอโก้ กองหน้าบราซิลของบุรีรัมย์ที่เล่นให้ทีมมาตั้งแต่ปี 2015 และเป็นดาวซัลโวลีกสูงสุดในปีนั้นบอกว่า "ผมคิดว่าสิ่งดึงดูดมากที่สุดของไทยคือความงดงามของคนไทย คนไทยนั้นให้ความอบอุ่นกับชาวต่างชาติ(ที่เหลือแปลไม่ออก) แต่ผมคิดว่าคนไทยดูเป็นอิสระและมีชีวิตชีวา(เมื่อเทียบกับประเทศเอเซียอื่นๆ) ผมรับรู้ได้ว่าบุคคลิกคนไทยคล้ายคนบราซิลจึงเป็นเหตุผลหนึ่งให้ยังคงเล่นต่อไปที่นี่"

ภาพประกอบข่าวของทางญี่ปุ่น จะเล่นดีไม่ดีอย่างไร ดูเหมือน ญี่ปุ่น,เกาหลี,จีน จะยังคงนึกถึง บุรีรัมย์ เสมอ เวลาพูดถึงสโมสรไทย

Although there are not many big names yet, there is a possibility that Brazilians who wish to play in Thailand will increase, not Japan or China any further.
แม้ยังไม่มีนักเตะระดับบิ๊กเนม แต่มีความเป็นไปได้ที่นักเตะบราซิลอยากมาเล่นในประเทศไทยมากขึ้น ไม่ใช่อยากมาเล่นในญี่ปุ่นหรือจีนอีกต่อไป

Source https://www.soccer-king.jp/news/world/world_other/20170214/551797.html?cx_top=newarrival แปลเป็นอังกฤษ โดย Google Translate
Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +52/-86

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 09:49:48 AM »

ขอบคุณครับ 

ayeweb
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +13/-16

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 09:51:24 AM »

ขอบคุณครับผม

OLDBOY_1975
Full Member

คะแนนความรัก: +85/-19

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 10:05:17 AM »

ด้วยลักษณะสภาพอากาศบ้านเรา และชีวิตความเป็นอยู่ คล้ายคลึงกับบราซิลมากๆ เลยเป็นที่สนใจของนักเตะบราซิล

เชียร์บอลไทย สุดหัวใจ....
iiEminemii
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1164/-196

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 10:13:21 AM »

ขอบคุณครับ
Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1152/-664

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 10:15:43 AM »

บราซิล ร้อนๆไม่ค่อยกลัวนะ

แถม... สิ่งอำนวยความสะดวก ในกทม. หรือจังหวัดท่องเที่ยว มีมากกว่าหลายๆประเทศ
Dragon hide the stakeout
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +15/-17

รากฐานที่หนาแน่นและมั่นคง คือฐานพีระมิดที่ดี

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 11:12:20 AM »

อยากเห็นพวกแบบ ทีมชาติชุดเล็กบลาซิลมาบ้าง
ถ้าบอลไทยปั้นเยาวชนต่างชาติได้ ตลาดส่งออกนักเต๊ะจากไทย คงเป็นที่สนใจไม่น้อย
อัพ โปรไฟล์ลีค นึกถึง อาซิมปง
KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +575/-111

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 05:09:01 PM »

ขอบคุณครับ
NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +93/-35

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 07:04:31 PM »

ขอบคุณครับ

๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2274/-2357

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 07:08:38 PM »

ขอบคุณครับ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +783/-436

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 08:31:59 PM »

ถ้าทีมไทยมีโค๊ชบราซิล เกรดดีๆ มากขึ้น นักเตะบราซิลคงมามากขึ้น
Bob_Sothorn
Full Member

คะแนนความรัก: +78/-38

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 08:51:21 PM »

; ## Iwill never have lived in Japan or China.เจ้าดิเอโก บอกว่า ถึงแม้ผมจะไม่เคยอยู่ในญี่ปุ่นหรือจีนก็ตาม แต่คนไทยนั้น อบอุ่นกันเอง กับชาวต่างชาติประมาณนั้น
NTT
ผมคิดถึงในหลวงร.9ครับ
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +5280/-220

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 10:33:55 AM »

; ## Iwill never have lived in Japan or China.เจ้าดิเอโก บอกว่า ถึงแม้ผมจะไม่เคยอยู่ในญี่ปุ่นหรือจีนก็ตาม แต่คนไทยนั้น อบอุ่นกันเอง กับชาวต่างชาติประมาณนั้น
ขอบคุณครับ
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1703/-939

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 11:23:34 AM »

ขอบคุณครับ

-3-
why so serious?
Sr. Member

คะแนนความรัก: +67/-385

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 02:36:41 PM »

เป็นแนวโน้มที่ดี ถ้าเราฝึกกับบราซิลไปเรื่อยๆ จะดีมาก

ปล ขอบคุณครับ

บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม

บอลห่วยคุณไล่โค้ช สมาคมห่วย ผมจะไล่ใคร?
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์