Thailandsusu Webboard
กันยายน 23, 2017, 06:52:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นั่งรถไฟสายเหนือไปสุดรางที่เชียงใหม่ก่อนเที่ยวลุยไปสุดแดนที่เชียงราย  (อ่าน 12640 ครั้ง)
บอย ลานเรือหลวง
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +423/-6

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 09:41:01 PM »

เมื่อช่วงปลายเดือนที่แล้วพอมีเวลา เลยลางาน ซะสองวัน + เสาร์-อาทิตย์ ก็รวม 5 คืน กับ 4 วัน นั่งรถไฟไปเที่ยวเหนือมาครับ กับขบวนรถด่วนพิเศษ อุตราวิถี ขบวนที่ 13 แต่เที่ยวนี้นั่งชั้นสอง และไม่ใช่ตู้ใหม่ กับราคาเตียงบน 760 กว่าบาทเตียงล่าง 811 บาท โดยเริ่มต้นที่สถานีอยุธยา ครับ กับระยะเวลาประมาณ 12 ชั่วโมงรวมที่รถเสียเวลา กับประสพการณ์ครั้งแรกของรถไฟสายเหนือแบบยาวๆ ออกจากอยุธยาสามทุ่มกว่าๆไปถึงเชียงใหม่ เกือบสิบโมง เช้า

และแล้วก็ถึงเป้าหมายแรกสุดรางที่เชียงใหม่ เกือบสิบโมงเช้า ช้าไปเกือบชั่วโมง

อาหารมื้อแรกที่เชียงใหม่

แต่เมื่อคำนวนเวลารถไปเชียงราย - แม่สาย จากตั๋วรถกรีนบัสที่ได้มาแล้วพบว่ามีเวลาเหลือเกือบ สามชั่วโมง จึงมองารถตุ๊กๆ ที่ขนส่งอาเขต ออกทัวร์เมืองเชียงใหม่กันครับ

จุดที่จะไปก่อนเลยก็คือ อนุสาวรีย์สามกษัตร์ สักการะสามบรรพบุรุษของชาติ

ก่อนมาสักการะเสาอินทขีล และไหว้พระที่วัดพระสิงห์ และวัดเจดีย์หลวงวรวิหาร

ก่อนปิดท้ายด้วยวัดกู่คำ ที่อยู่ใกล้ขนส่ง

ก่อนนั่งรถกรีนบัส ราตา 205 บาท เชียงใหม่ - แม่สาย รถออก 14.00  ใช้เวลา 3 ชั่วโมงถึงเชียงราย และอีก 2 ชั่วโมงถึงแม่สาย ดังนั้นกว่าจะมาถึงจุดหมายสุดชายแดนที่แม่สายก็ 19.00 กว่าๆ มืดเลยก่อนจะพักที่ top north hotel ราคาคืนละ 500 บาท ห้องที่เปิดไฟล่ะครับ ห้องเดียวเลย

ก่อนหาของแปลกๆกินกันที่ถนนคนเดินติดด่าน

ก่อนเช้ามืดตื่นแต่ ตีห้าครึ่งไปออกกำลังขึ้นวัดพระธาตุดอยเวาและชมเมืองแม่สายและท่าขี้เหล็กยามเช้า กันครับ

ก่อนที่จะมาที่อำเภอแม่สายครับ เพื่อทำใบผ่านแดนข้ามไปฝั่งพม่า และสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์พระเจ้าพรหมมหาราชและศาลหลักเมืองแม่สาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 12:06:44 PM โดย บอย ลานเรือหลวง » บันทึกการเข้า

Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 09:58:47 PM »

มาครับ มาข้ามแดนไปลุยเมืองท่าขี้เหล็กกันครับ  แต่จำชื่อสถานที่ไปไม่ค่อยได้ครับกับเวลาประมาณสามชั่วโมง ในเมืองท่าขี้เหล็ก

แม่น้ำแม่สายที่กั้นเขตแดน

สำหรับพี่คนนี้กับสามล้อคันนี้ในราคา 300 บาท ทัวร์ท่าขี้เหล็ก

ก่อนพามาแวะหาของฝากส่งท้ายครับ ส่วนใครอยากไปห้องลับพี่เค้าก็จัดให้ได้นะครับแกบอกมา 555

Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 10:20:25 PM »

หลังจากนั้นก็มาเก็บของ นั่งรถสองแถวสีฟ้า แม่สาย - เชียงแสน ในราคา 35 บาท มุ่งหน้าสู่เชียงแสน ก่อนที่จะหาที่พักในเมืองเชียงแสน ในราคา 500 บาท/คืน และหาเช่ามอเตอร์ไซค์ ในราคา 300 บาท / 24 ช.ม. ย้อนกลับไปที่สามเหลี่ยมทองคำ

และกราบนมัสการพระพุทธนวล้านตื้อ

และสักการะอนุสาวรีย์พระเจ้าแสนภู อดีตเจ้าเมืองเชียงแสน

ก่อนขึ้นมาบนภูเข้าเพื่อชมวิวสามเหลี่ยมทองคำและวัดภูเข้า

Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 10:40:04 PM »

ก่อนบ่ายๆ ขับมอเตอร์ไซค์มาชมเมืองเก่าเชียงแสนที่โบราณวัตถุมากมายจริงๆ สมกับเป็นเมืองเก่าที่มีการจัดการที่ดี

Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 10:45:34 PM »

พรุ่งนี้จะมาพาไปชมหมอกยามเช้าที่วัดพระธาตุผาเงากันครับ คืนนี้ดึกแล้วต้องขอลาก่อน ขอบคุณครับ ทริปนี้  5 คืน 4 วัน จากเชียงใหม่ - แม่สาย - เชียงแสน - ดอยผาตั้ง - ภูชี้ฟ้า - เชียงราย  เลยยาวหน่อยครับ ทริปนี้ถ่ายรูปไปเกือบ 1500 รูปครับ

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member

คะแนนความรัก: +284/-114

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 08:53:19 AM »

+1 ชอบครับ+อิจฉาด้วย

tcc3350
Full Member

คะแนนความรัก: +59/-112

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 09:24:02 AM »

สวยงามครับ แต่ว่าขบวนรถด่วนพิเศษ อุตราวิถี ( ตู้ใหม่จากจีน ) มันเป็นขบวนที่ 9/10 ครับ ส่วนขบวนที่ 13/14 เป็นขบวนเก็บตกจากอุตราวิถีทำให้ต้องเสียเวลา
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3528/-1500

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 09:55:23 AM »

ชอบใบนี้มากๆ ครับ

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
supakiat88
Full Member

คะแนนความรัก: +41/-15

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 12:06:16 PM »

ขอบคุณที่พาเที่ยว และภาพถ่ายสวยๆครับ ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +324/-245

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 04:46:26 PM »

อยากไปแบบนี้มากครับ

Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 06:15:35 PM »

+1 ชอบครับ+อิจฉาด้วย
ขอบคุณครับท่าน sakoncity สนุกครับเที่ยวแบบแบกเป้ไปเรื่อยๆ

สวยงามครับ แต่ว่าขบวนรถด่วนพิเศษ อุตราวิถี ( ตู้ใหม่จากจีน ) มันเป็นขบวนที่ 9/10 ครับ ส่วนขบวนที่ 13/14 เป็นขบวนเก็บตกจากอุตราวิถีทำให้ต้องเสียเวลา
ขอบคุณครับท่าน tcc3350 ตอนแรกจองขบวน 9 ไว้ครับแต่มีเหลือแต่ชั้นสองเตียงบน เลยต้องเลื่อนเวลามา ขบวนที่ 13 ครับ ไว้ไปใต้ จะจองตู้ใหม่ให้ได้ครับ

ชอบใบนี้มากๆ ครับ
ฃอบคุณครับท่าน Seamus O'grady ได้คนถ่ายรูปเก่งๆสวยๆ อย่างท่านชม รู้สึกดีมากๆเลยครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณที่พาเที่ยว และภาพถ่ายสวยๆครับ ^ ^

ขอบคุณครับท่าน supakiat88 อย่าพึ่งเบื่อกันนะครับ

อยากไปแบบนี้มากครับ
ขอบคุณครับท่าน ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ  ถ้ามีเวลาลองดูครับ ผมว่ามันสนุกมากครับ

+1 ขอบคุณทุกท่านครับ

Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 06:27:07 PM »

บรรยากาศยามเช้าที่ริมน้ำโขง เมืองเชียงแสน ก่อนรีบบึ่งมอเตอร์ไซค์ มาวัดพระธาตุผาเงา เพื่อนมัสการพระธาตุและยลสายหมอกยามเช้าเมืองเชียงแสนกันครับ

Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 06:55:36 PM »

หลังจากอิ่มหนำกับบรรยากาศและคืนรถมอเตอร์ไซค์แล้ว ก็ได้เวลาเดินทางอีกครั้ง กับรถหวานเย็น สายเชียงแสน - เชียงราย ราคา 40 บาท ใช้เวลาประมาณเกือบสามชั่วโมงผ่านด่านตรวจ สามด่านกระเป๋าใหญ่ๆของผมโดนค้นทุกด่าน รถจะมาจอดที่สถานีขนส่งเชียงราย 1 นะครับที่นี่ จะมีรถตู้ เชียงราย - ภูชี้ฟ้า จอดอยู่ มีแค่วันละเที่ยว ออกประมาณ 13.00 -13.30 ถ้าคนเยอะมีรถเสริม ในราคา ไป-กลับ 300 บาทรถจะไปส่งบนภูชี้ฟ้าและรอรับเรากลับ ตอน 9 โมงเช้า

ส่วนที่พักทางคนขับรถตู้ แนะนำให้ที่ บ้านดาวเหนือรีสอร์ท ที่เจ้าของพี่ต้อย นายทหารเก่าที่ใจดีและเป็นกันเองมากครับ

ใช้เวลาประมาณเกือบสามชั่วโมงก็มาถึงหลังเก็บของเข้าที่พักแล้ว ก็ได้เวลาไปดอยผาตั้งกันครับ โดยเป็นรถรีสอร์ทพาไป รวมกับคนอื่นๆ ุ คนก็ตกคนละร้อยกว่าบาท ก็ได้มาชมพระอาทิตย์ตกที่สวยงามครับ

Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 07:02:46 PM »

ย่ำค่ำก็มาเดินถนนคนเดินภูชี้ฟ้ากันครับ ก่อนทานอาหารค่ำ ด้วยขาหมูยูนนานกับหมั่นโถ ที่ซื้อกลับมาจาก ดอยผาตั้งครับ

Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 07:52:37 PM »

เช้ามืดตื่นแต่ ตีห้าเพราะมีนัดขึ้นไปพิชิตยอดภูชี้ฟ้าเพื่อชมสายหมอกและดวงตะวัน ค่ารถคนละ 60 บาทครับไปกลับ รถจะมาส่งเราตรงลานจอด ที่เหลือเราเดินขึ้นไปเองอีกเกือบ 700 เมตร มืดนะครับควรมีไฟฉายติดตัวไปด้วยครับ หนาวเหนื่อย แต่คุ้มครับกับสิ่งที่ได้พบเห็น

อุณหภูมิไม่น่าเกิน 10 องศาก็เลยต้องเอากองไฟเป็นที่พึ่ง

รถมาส่งตรงนี้ ที่เหลือ เดิน

ทางมืด เดินระวังๆกันนะครับ

ผู้ร่วมทาง

กับเด็กๆชาวเขาที่มาแสดงโชว์ตลอดทาง

สงสัยมีคนมองจัง สุดท้ายรู้คำตอบ มีน้องมาขอให้ช่วยถ่ายรูปให้ แล้วถามพี่ไม่หนาวหรือคะ ใส่แต่เสื้อบอล อยากบอกพี่ก็หนาวแต่พี่จะโชว์เสื้อ 55555

บรรยากาศสายหมอกยามเช้าบนภูชี้ฟ้า

สำหรับผมรูปนี้เป็นรางวัลเช้านี้

Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 08:17:46 PM »

หลังกลับลงมาเก็บของก็ได้เวลานัดกับรถตู้กลับมาเชียงราย ขั้นแรกก็ต้องไปจองรถทัวร์กลับก่อนครับ ที่สมบัติทัวร์ที่สำนักงานอยู่ใกล้ๆ  กับรถ v.i.p รอบ 18.30 ในราคา 846 บาท ขึ้นรถที่ขนส่งสอง ตะเคียนคู่

เวลาเหลือเกือบ 5 ชั่วโมง ก็ต้องหาทริปเพิ่มซะแล้ว มาๆครับ ตุ๊กๆทัวร์ ราคา 300 บาท

จุดหมายแรกก็ต้องไปสักการะพ่อขุนเม็งรายกันก่อนครับ

หลังจากนั้นก็ไปวัดพระสิงห์เชียงรายกัน

ก่อนไปต่อที่วัดพระแก้ว กันครับ

Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 08:30:23 PM »

หลังจากนั้นก็สองแถวออกมานอกเมืองหน่อยครับ คนละ 30 บาท จุดหมายคือวัดขาว หรือวัดร่องขุ่น

ไม่ได้เจอตัวจริง แค่นี้ก็ได้ครับอาจารย์

และแล้วก็ได้เวลาจากลา กลับอยุธยาบ้านเรา กับสมบัติทัวร์ที่บริการและอุปกรณ์บนรถครบถ้วนจริงๆ(รูปรถยืมมาจากเพจสมบัติทัวร์นะครับ) รถออกเชียงราย 18.30 แวะทานข้าวต้มแถวพิษณุโลก ก่อนมาถึงอยุธยา เวลา 04.30 ก็เป็นอันจบทริปนี้ครับ กับ 5 คืน 4 วันกับงบเฉลี่ยแล้ว คนละ 4,960 บาท โดย 60% เป็นค่าเดินทาง 25% เป็นค่าที่พัก และ 15% เป็นค่ากินครับ พบกันใหม่ทริปหน้า ขอบคุณที่ติดตามครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 08:35:56 PM โดย บอย ลานเรือหลวง » บันทึกการเข้า

Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 12:12:48 PM »

ลืมแจ้งไปครับ หากท่านใดสนใจทริปเชียงรายแบบนี้ ผมมีเบอร์โทรรถตู้ขึ้นภูชี้ฟ้า และที่พักดาวเหนือรีสอร์ทและที่พักที่แม่สายกับเชียงแสนอยู่ เผิ่อจะมีประโยชน์ต่อท่านที่จะไปท่องเที่ยวครับ ถ้าท่านใดต้องการ inbox มาสอบถามได้นะครับ

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member

คะแนนความรัก: +284/-114

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 12:51:53 PM »

อย่าลืมไปร้านนี้ด้วยนะท่าน ได้ข่าวว่าแจ่ม 
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=380251.0

tcc3350
Full Member

คะแนนความรัก: +59/-112

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 04:33:00 PM »

น่าอิจฉาคนได้ไปเที่ยว จนวันนี้ยังไม่รู้เลยว่าอากาศหนาวที่กรุงเทพในปีนี้มันตรงกับวันไหน
Arniya
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-19

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 08:05:31 PM »

พูดถึงรถไฟ แล้วมองย้อนหลังกลับไปตอนที่ผมเข้ามาทำงานกรุงเทพใหม่ๆ รู้สึกว่ามันโคตรทรมารจริงๆ ถ้าให้ตอนนี้กลับไปใช้รถไฟอย่างตอนรุ่นๆคงตายคารถไฟแน่ๆ
ย้อนกลับไปตั้งแต่ปี 2536 ผมเป็นคนกลัวการขึ้นรถทัวว์ ก็เลยต้องใช้บริการรถไฟเป็นประจำหากต้องไป-กลับบ้านที่อุบล แต่เจ้ากรรมเวลามาใช้รถไฟของผมไม่เคยมีช่วงใหนที่
ได้นั่งครับ เต็มทุกที่นั่ง กว่าจะได้นั่งโน้นครับ สถานี่ห้วยขะยุง เหลืออีกไม่ถึงกี่สิบโลก็จะหมดระยะ เชื่อใหมครับมีหลายครั้งที่ผมต้องกลับบ้านช่วงเทศกาลต่างๆ แต่มันไม่มี
ที่ยื่น (ไม่ต้องไปหาที่นั่ง เพราะมันก็ไม่มี) ผมต้องซื้อเหล้าแบนกับเพื่อนที่ไม่รู้จักกัน (แต่รู้จักตอนยื่นใกล้ๆกันแล้วคุยกันเล่นๆบนรถไฟ) เอาเหล้าเข้าไปกินในห้องน้ำรถไฟ รู้ใช่ใหมครับว่า
กลิ่นมันเทพขนาดใหน ก็ได้เหล้าแชร์กันนี้แหละดับกลิ่นในห้องน้ำ พอใครจะเข้าห้องน้ำก็ก็กรู่กันออกมา เป็นอย่างนี้ทั้งคืน หรือจนกว่าจะมีที่ว่างให้ยื่นในช่วงแถวที่ไม่ใช่หน้าห้องน้ำ
พูดแล้วก็นึกกลับไปว่า กูใช้บริการได้อย่างไร นั้นก็คือประสพการณ์การใช้บริการรถไฟของผมที่ต้องติดตรึงใจไปตลอด
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 12:02:09 PM »

อย่าลืมไปร้านนี้ด้วยนะท่าน ได้ข่าวว่าแจ่ม 
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=380251.0

+1 ขอบคุณท่านsakoncity  รอบหน้ารับรองไม่พลาดแน่ครับท่าน 555

น่าอิจฉาคนได้ไปเที่ยว จนวันนี้ยังไม่รู้เลยว่าอากาศหนาวที่กรุงเทพในปีนี้มันตรงกับวันไหน

+1 ขอบคุณ ท่านtcc3350   เมืองไทยมีอะไรสวยๆรอพวกเราอีกมากมายครับ มาท่องเที่ยวกันครับ

พูดถึงรถไฟ แล้วมองย้อนหลังกลับไปตอนที่ผมเข้ามาทำงานกรุงเทพใหม่ๆ รู้สึกว่ามันโคตรทรมารจริงๆ ถ้าให้ตอนนี้กลับไปใช้รถไฟอย่างตอนรุ่นๆคงตายคารถไฟแน่ๆ
ย้อนกลับไปตั้งแต่ปี 2536 ผมเป็นคนกลัวการขึ้นรถทัวว์ ก็เลยต้องใช้บริการรถไฟเป็นประจำหากต้องไป-กลับบ้านที่อุบล แต่เจ้ากรรมเวลามาใช้รถไฟของผมไม่เคยมีช่วงใหนที่
ได้นั่งครับ เต็มทุกที่นั่ง กว่าจะได้นั่งโน้นครับ สถานี่ห้วยขะยุง เหลืออีกไม่ถึงกี่สิบโลก็จะหมดระยะ เชื่อใหมครับมีหลายครั้งที่ผมต้องกลับบ้านช่วงเทศกาลต่างๆ แต่มันไม่มี
ที่ยื่น (ไม่ต้องไปหาที่นั่ง เพราะมันก็ไม่มี) ผมต้องซื้อเหล้าแบนกับเพื่อนที่ไม่รู้จักกัน (แต่รู้จักตอนยื่นใกล้ๆกันแล้วคุยกันเล่นๆบนรถไฟ) เอาเหล้าเข้าไปกินในห้องน้ำรถไฟ รู้ใช่ใหมครับว่า
กลิ่นมันเทพขนาดใหน ก็ได้เหล้าแชร์กันนี้แหละดับกลิ่นในห้องน้ำ พอใครจะเข้าห้องน้ำก็ก็กรู่กันออกมา เป็นอย่างนี้ทั้งคืน หรือจนกว่าจะมีที่ว่างให้ยื่นในช่วงแถวที่ไม่ใช่หน้าห้องน้ำ
พูดแล้วก็นึกกลับไปว่า กูใช้บริการได้อย่างไร นั้นก็คือประสพการณ์การใช้บริการรถไฟของผมที่ต้องติดตรึงใจไปตลอด

+1 ขอบคุณท่าน Arniya  ครับ รอบไปหนองคายผมก็ไปชั้นสามครับต้องยืนไปยัน บัวใหญ่ถึงได้นั่งครับ คนแน่นมาก หลังจากนั้นขอเป็นชั้นสองอย่างเดียวเลยครับ แพงขึ้นสักหน่อย แต่ก็สบายขึ้นและเลือกเที่ยวช่วงไม่ใช่เทศกาลเอาครับ

cikada
ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ
Hero Member

คะแนนความรัก: +518/-863

นักรบกรมหลวง เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าอุทยานเสด็จในกรม กรมหลวงชุมพร

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 04:31:48 PM »

ขบวน 13 ไม่ใช่ด่วนพิเศษ อุตราวิถี นะครับ
ด่วนพิเศษ อุตราวิถี คือขบวน 9 กับขบวน 10 เป็นรถนอนรุ่นใหม่
แนะนำให้ไปขบวน 51 ครับ ตื่นเช้ามาได้ชมวิวสองข้างทาง
แก่งหลวง ทางรถไฟลัดเลาะไปตามลำน้ำยม สะพานทาชมพู ขุนตาล วิวสวยมากครับ

เฮงซัง GetOut !! สนับสนุน บิ๊กป๋อม”อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ เป็นประธานพัฒนาเทคนิคฟุตบอลทีมชาติไทย
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 08:42:26 PM »

+1 ขอบคุณครับท่าน
cikada พยายามจองขบวนที่ 9 แล้วแต่เต็มเกิอบทุกวันเลยครับ เลยต้องเลือกขบวนนี้ครับ แต่ทริปไปใต้ตั้งใจจะไปตู้ใหม่ให้ได้แน่นอนครับ

nusita_angel
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1744/-252

ไม่เป็นไร ฉันอยู่ได้ สบายดี

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 07, 2017, 02:35:29 AM »

+ 1 ขอบคุณสำหรับการพาเที่ยว ค่ะ อยากโชว์เสื้อ ยอมหนาวนะ มุขใหม่ คิดได้งัย 55

Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 06:54:53 AM »

+1ขอบคุณท่าน nusita_angel  ครับ นานๆเสื้ออยุธยา จะได้ไปอยู่บนภูชี้ฟ้าครับ เลยจัดหน่อย 555  ที่เที่ยวสวยๆเชียงรายเยอะมากครับ เสียดายรูปไม่ขี้นหลายรูปเลย

Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +41/-90

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 09:55:23 AM »

เจ้ากระทู้ไปคนเดียวเหรอครับ
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 12:17:59 PM »

+1 ขอบคุณท่าน Sawang magg ครับ ไปสองคนกับพี่ที่ทำงานครับ ไปทริปยาวๆ เลยต้องหาตัวช่วย หารสองครับ ประหยัดได้เยอะครับ

บูSพาlwลิน_SR03@Cafe'
บุรุษผู้นิยมในการดื่ม ใดๆในโลกนี้จะสุขเท่าการร่ำสุราเวลาดูบอลเป็นไม่มีฮี่ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +849/-137

Bandon cafe'

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 03:20:52 PM »

ขอบคุณครับ ภาพสวยจริงๆ ดูแล้วอยากคว้าหมวกกันน๊อค โดดคร่อม ลูกชาย ออกไปสัมผัสบรรยากาศแบบนี้จริงๆ

เป็นทริปที่ คุ้มค่าเลยครับ สุดยอดฝีมือจริงๆ ขนาดผมไปรถตัวเองยังเที่ยวไม่ได้เยอะขนาดนี้ จขกท. ยอดเยี่ยม มากๆ

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +761/-161

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 03:23:21 PM »

+1 ขอบคุณครับ สวยงามทั้งรูปและเรื่อง กระตุ้นต่อมได้ดีเลยทีเดียว
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 12:11:02 PM »

+1 ขอบคุณท่าน บูSพาlwลิน_SR03@Cafe'  , ท่าน KaRaKaSaNG ครับ เมืองไทยไปเที่ยวที่ไหนก็สวยครับ

kik2508
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-14

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 12:22:02 PM »

ขอบคุณครับ ที่พาทัวร์อีกครั้ง เคยไปมาหมดแล้วเวลาอ่านจึงนึกภาพได้หมด ทำให้ได้อรรถรสทั้งสองอย่าง คืออ่านไป นึกถึงภาพที่ตัวเองเคยไป สนุกดีครับ
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 12:08:53 PM »

+1 ขอบคุณท่านkik2508  มากครับ 

KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +580/-119

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 01:41:08 PM »

+1ครับ ไม่ได้ขึ้นเหนือมาเป็นสิบปีแล้ว สมัยก่อนไปบ่อยมาก คิดถึงความหลังเก่าๆ
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 12:25:42 PM »

+1 ขอบคุณท่าน KAMOLinNK ครับ บรรยากาศยังคงสวยงามน่าเที่ยว เหมือนเดิมครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์