Thailandsusu Webboard
กันยายน 20, 2017, 01:23:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ★★★ จุดอ่อน "บุรีรัมย์" 2017 : by Manoi ★  (อ่าน 40909 ครั้ง)
Manoikub
Moderator
Jr. Member

คะแนนความรัก: +1890/-132

| | |
« เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 04:15:31 PM »

จุดอ่อน บุรีรัมย์ 2017

www.youtube.com/watch?v=mMl4dNvrvMs&feature=youtu.be

จุดอ่อน ของทีมทีมนี้ ไม่ใช่ใครที่ไหนเลย
"เนวิน" ชื่อนี้การันตีความสำเร็จในทุกๆถ้วยให้กับสโมสร
ชื่อนี้นำพาความสำเร็จมากมายเข้าสู่ทีม และ
ชื่อนี้ คือทุกสิ่งทุกอย่างที่บุรีรัมย์มี

ในเมื่อเวลาที่ทีมประสบความสำเร็จ คุณรับแต่สิ่งดีๆเข้าสู่ตัว
ฉะนั้นในเวลาที่ทีมล้มเหลว คุณก็ต้องรับผลของสิ่งเหล่านั้นไปพร้อมๆกัน
ไม่ใช่เปลี่ยนโค๊ชเป็นว่าเล่น แต่... ไม่เคยเปลี่ยนแปลงความคิดของตัวเอง
นี่แหละคือสิ่งที่เป็นจุดอ่อนมากที่สุดของ บุรีรัมย์ ในฤดูกาลที่จะถึงนี้

กี่ปีแล้วที่คุณพูดและให้ความหวังกับแฟนบอล แต่คุณทำมันไม่ได้อย่างที่พูด
กี่ครั้งแล้วที่คุณพูดถึง "โมเดิลฟุตบอล"?
กี่ครั้งแล้วที่คุณชื่นชมนักเตะบางรายจนโอเวอร์เกินจริง?
กี่ครั้งแล้วที่นักเตะที่คุณชื่นชมเหล่านั้นสุดท้ายก็ขายออกให้ทีมอื่น?
กี่ครั้งแล้วที่นักเตะเหล่านั้นไม่ได้เก่งเวอร์เหมือนที่คุณเคยพูด?
กี่ครั้งแล้วที่นักเตะไทยเหล่านั้นถูกขายเลหลังแบบไร้ราคา?

กี่ครั้งแล้วที่บอกคำว่า "ผมขอโทษ แล้วเราจะกลับมา"
กี่ครั้งแล้วที่บอกคำว่า "เราจะต้องดีขึ้น"
และ อีกกี่ครั้งแล้วที่คุณพูดแล้วทำมันไม่ได้ ?

ทั้งหมดนี้คือจุดอ่อนให้คนติดตามบุรีรัมย์น้อยลง
เพราะคำพูดสวยหรู ให้ดูดี เมื่อพูดบ่อยๆแต่ทำไม่ได้
ดั่งที่พูด คำพูดเหล่านั้นก็เป็นได้เพียงแค่ "ลมปาก"

ถามว่า ? ดูจากไหนว่า... คนติดตามบุรีรัมย์ น้อยลง ?
ดูไม่ยากหรอกครับ ลองเปิดเพจบุรีรัมย์ขึ้นมา
แล้วลองดูตัวเลขคนที่เข้ามาคอมเม้นท์
แล้วเทียบดูกับเมื่อ 2 ปีก่อน

เมื่อก่อนไม่ว่าบุรีรัมย์จะโพสอะไรมา
จะมีเหล่าสาวกเข้ามาคอมเม้นท์
หลัก 1000+

ปัจจุบัน ให้ถึง 100 คอมเม้นท์ ก็หรูแล้ว
นี่คือเรื่องจริง ที่ต้องปรับปรุง

เมื่อใดที่ยังมีการแบนแฟนบอลของสโมสรที่เห็นต่าง
มันก็เหมือนคุณกำลังตีกรอบให้กับกลุ่มคน และแฟนบอล
ให้พูดได้แต่เพียงแค่คำสรรเสริญเยินยอ

มันคงไม่ต่างอะไรกับ "กบในกะลา"

และนี่คือจุดอ่อนที่ 2 ของบุรีรัมย์ "แอดมินเพจ"
ถึงเวลาแล้วหรือยังที่จะเปลี่ยน
หรือเพราะนามสกุลเขายิ่งใหญ่
เกินที่จะเปลี่ยน ?

ถ้าแบบนั้นก็คงเป็นเวรเป็นกรรมของบุรีรัมย์แล้วละครับ

พนักงานเชียร์
ผมขอใช้คำว่าพนักงานเชียร์ เพราะมันฟังดูแล้วไม่รู้สึกฮึกเหิมเลยสักนิด
มันเหมือนกับที่หลายๆคนเคยบอกเอาไว้ว่า "กองเชียร์กีฬาสี"
คิดอะไรไม่ออกก็ "โก โก โก ?"

กองหลัง
2 ใน 3 กองหลังตัวจริงไม่ใช่กองหลังอาชีพ
นักเตะที่ไม่ได้เกิดมาเพื่อเล่นกองหลัง จะปั้นอีกกี่ปีมันก็ไม่ใช่
เพราะธรรมชาติในการเล่นในตำแหน่งนั้นๆก็จะหายไป

มันเหมือนคุณมีรถเฟอรารี่ แต่เอามาแล่นบนถนน
ที่มีโค้งเยอะๆนั่นแหละ ทั้งๆที่คุณไม่จำเป็นเลยที่จะต้อง
ซื้อรถราคาแพงๆแบบนั้นเพื่อมาแล่นในถนนแบบนี้
เอารถตุ๊กๆไทยแท้ มาวิ่งก็ทำความเร็วได้เท่าๆกัน
ในถนนแบบนั้น

Dos Santos
มีประโยชน์มากถ้าได้เล่นกลางรับ คุณจะได้กลางรับอันดับต้นของไทยลีค
แต่ถ้าเล่นหลัง คุณก็จะได้เพียงแค่กองหลัง 1 คนเข้าสู่ทีม

สุเชาว์
หมดเวลาของเขาแล้ว ถึงเวลาเปลี่ยนถ่ายสายเลือดใหม่ได้แล้วครับเจ้านาย

จักรพันธ์
หมดเวลาของเขาแล้วครับนาย ถ้ายังคงฝืนใช้จะเป็นตัวฉุดรั้ง
ให้บุรีรัมย์ห่างจากคำว่า "โมเดิลฟุตบอล" มากขึ้นเท่านั้น

ยศวรรธน์
เป็นได้เพียงแค่นักเตะที่เอาลงไว้ให้ครบ 11 ตัวจริงเพียงเท่านั้น
ไม่มีแววไปถึงดาวรุ่งที่น่าจับตามอง หรือจะพัฒนาเพื่อเป็นนักเตะที่ดีได้
ในอนาคตเลยแม้แต่น้อย

ให้โอกาสคนอื่นที่ดีกว่า ยังดีกว่าทิ้งบ่อน้ำมัน
เอาไว้ให้เพื่อนร่วมทีมต้องเหนื่อย
จำคำผมไว้ ว่าจริงไหม แล้วเรามาดูกัน

นฤบดินทร์
ไม่ใช่นักเตะที่ใช่มาตั้งแต่แรกแล้ว แต่ก็ยังดันทุรังใช้มาจนถึงทุกวันนี้

3 จาก 5 ตำแหน่งในแผงแนวรับคือจุดอ่อนของทีม
แบบนี้เหรอที่จะใช้คำว่า Strike Back กับความหวัง
คว้าทุกถ้วยในปีนี้

แค่ถ้วยเดียวก็ว่าเหนื่อยแล้ว
แต่นี่หวังทุกถ้วย ผมคงต้องพูดตามตรงเลยว่า
"เพ้อเจ้อ"

ผมไม่ได้เก่งและเพอเฟคอะไรมาจากไหน
แค่อยากฝากถึงหลายๆทีม ที่กำลังจะเจอะเจอ
กับแนวรับของบุรีรัมย์ว่า...

กรวิทย์
เป็นนักเตะที่ดี อ่านทางบอลได้ดี แต่...
อายุเริ่มมากขึ้น + ความอิ่มตัวกับสโมสร
+ การแขยงอาการบาดเจ็บที่ผ่านมา

จะทำให้เจ้าตัวมีปัญหาทุกครั้งที่เล่นลูกโด่ง
และจะมีปัญหากับการเจอนักเตะที่มีความเร็วสูง
เลี้ยงจี้กินตัว นี่คือจุดอ่อนของเขาในฤดูกาลนี้

Dos Santos
มีปัญหากับการมองตัวประกบที่อยู่ด้านหลัง
ลองจ่ายลูกตัดช่องระหว่าง สต๊อปเปอร์ ซ้ายขวา
แล้วให้แถว 2 วิ่งสอดจากด้านหลังขึ้นมาทำประตู
หลุดทุกราย

เพราะเค้าเกิดมาเพื่อเป็นกลางรับ ไม่ใช่เซ็นเตอร์
เขามีดีกว่าที่คิดถ้าได้เล่นในตำแหน่งที่เขาถนัด

อาโก
หมดเวลาของเค้าแล้ว จริงๆแล้วถ้าบุรีรัมย์เลือกที่จะปล่อย โก
ออกไปแล้วเก็บตูเญชเอาไว้ แล้วดัน Dos Santos มาเล่นกลางรับ
คุณจะเป็นทีมที่เพอร์เฟคมาก

อาโกในฤดูกาลนี้จะเคลื่อนที่น้อยลง เปิดบอลแย่ขึ้น ทำฟาร์วบ่อยขึ้น
นี่ไม่ใช่คำทำนายแต่คือสิ่งที่ผมมองเห็นจากเขาในฤดูกาลนี้

โรจี้
ผมก็ยังคงบอกเช่นเดิมว่า "เขาไม่ใช่ของจริง"
หลายๆคนอาจชื่นชอบในลีลาการกระชากลากเลื้อย
ของกองหน้ารายนี้ (ใช่เขาคือนักเตะที่ดีในเวลาที่มีพื้นที่)

แต่เขาจะเป็นนักเตะธรรมดามาก ในเวลาที่เขาโดนประกบติด
และกองหลังคู่แข่งไม่เปิดพื้นที่ให้เขาพาบอลเข้าไป
จบฤดูกาลเราลองมาดูกันว่า "ของแท้หรือก็อปเกรตA"

นักเตะทดแทน 11 ตัวจริงของทีมยังคงเป็นได้แค่เบี้ยตัวนึง
ที่ไม่สามารถสร้างความแตกต่างให้กับทีมได้ในยามที่ทีมต้องการ
สุดท้ายก็ต้องส่งนักเตะหน้าเดิมๆ ลงในทุกๆนัดจนจบฤดูกาล
นักเตะจะล้าและฟอร์มการเล่นดร็อปลงเพราะคำว่า "กวาดทุกแช็มป์"

ทั้งหมดนี้คือ "จุดอ่อน" ทั้งหมดของบุรีรัมย์ในฤดูกาลนี้
ฤดูกาลนี้อาจได้เห็นทีมหน้าใหม่ที่ไม่ใช่บุรีรัมย์ และ เมืองทอง
สอดแทรกมาคว้าแช็มป์ก็เป็นไปได้

by : Manoi

ขอขอบคุณคลิปจาก buriram utd.
ArtMaN7007_TS34
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +423/-195

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 04:35:57 PM »

มารอดูกันครับ

ข้อมูลส่วนตัวจร้า http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163240.0
LuangPoom
ThaiThai
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-1

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 04:39:37 PM »

มันจริงนะ
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +956/-840

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 05:14:35 PM »

กี่ครั้งแล้วที่คุณชื่นชมนักเตะบางรายจนโอเวอร์เกินจริง
.
.
นึกถึงคนนี้เลย "สิทธิโชค กันหนู"
vorlaksi
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +58/-39

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 05:30:29 PM »

กี่ครั้งแล้วที่คุณชื่นชมนักเตะบางรายจนโอเวอร์เกินจริง
.
.
นึกถึงคนนี้เลย "สิทธิโชค กันหนู"

ผมนึกถึง จักรพันธ์ แก้วพรม นักเตะไทยที่ดีที่สุด ของเนวิน บอกเลยเห็นจักรพันธ์เล่นแล้วนึกถึงทีมชาติไทยยุคก่อนๆ ดึงช้า ต้องหมุนสักรอบก่อน
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +956/-840

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 05:49:34 PM »

.
.

ผมนึกถึง จักรพันธ์ แก้วพรม นักเตะไทยที่ดีที่สุด ของเนวิน บอกเลยเห็นจักรพันธ์เล่นแล้วนึกถึงทีมชาติไทยยุคก่อนๆ ดึงช้า ต้องหมุนสักรอบก่อน
ของผมที่นึกถึงนักเตะคนนี้เพราะว่าเนวินเคยให้สัมภาษณ์บอกว่ากองหน้าที่ดีสุดสำหรับเค้าคือ ดีเอโก้และสิทธิโชค กันหนู ผมนี่อึ้งไปเลยกับรายหลัง ไปดูที่สนามนี่ฝีเท้าธรรมดามาก ฤดูกาลนั้นถูกดันให้ลงบ่อยมากก็ยิงไม่ค่อยได้ ดีเอโก้ปั้นให้เยอะมาก แต่ก็เป็นนักเตะที่ไม่ได้ดีอย่างที่เนวินพูดเลย
moderate ball
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-39

การกระทำ...สำคัญกว่าคำพูด

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 06:46:04 PM »

แฟนบุรีรัมย์...พูดได้เพียง...แล้วแต่ลุง..(ลุงบอกแล้วเมีย)
mama_xi
Hero Member

คะแนนความรัก: +644/-1146

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 06:49:32 PM »

หมาน้อยเชียร์ทีมอะไร
ฮรี่ๆๆๆๆๆ
konnaemean
Full Member

คะแนนความรัก: +43/-58

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 06:53:00 PM »

สุเชาว์    จักรพันธ์   โกล ซุนกี   กรวิทย์ และ แชมป์    ผมเห็นด้วยว่าหมดยุคพวกเขาแล้วใน บุรีรัมย์
yoshigi2003
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +64/-78

แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ ยังไงก็รักคนไทยเสมอ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 06:59:30 PM »

มีจุดแข็งตรงใหนบ้างครับ และนักเตะในทีมตอนนี้ที่หมาน้อยคิดว่าจะมาทดแทนจุดอ่อนตรงนั้น อยากทราบมุมมองท่านจีๆ
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-135

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 07:12:30 PM »

บอกก่อนผมชอบอ่านกระทู้ของคุณ  Manoi สำหรับผมเหมือนกระทู้นี้ของคุณ Manoi มองแบบสุดขั้ว ทีมฟุตบอลบางทีมันก็ต้องใช้เวลา

ถึงคุณเนวินจะเป็นคนคิดคอนเซปต์ของสโมสรแต่คนที่ฝึกสอนนักบอล จัดให้เข้ารูปเข้ารอยเป็นทีมสตาฟฟ์  สิ่งที่ปีนี้บุรีรัมย์ต้องเรียกกลับมา

ให้ได้คือสปิริตและความฮึกเหิมที่เคยมี ปีที่แล้วต้องยอมรับว่ามันแตกละเอียดแทบไม่มีชิ้นดี ก็ด้วยฝีมือของคนที่รักบุรีรัมย์ทั้งนั้น

ทั้งคนที่มีอำนาจ ทั้งแฟนบอลที่แบ่งฝักแบ่งฝ่าย รวมถึงนักบอลด้วย  ปีนี้ด้วยศักยภาพนักบอลที่มีอยู่ผมมองว่าก็ไม่ได้ด้อยกว่าทีมหัวแถว

ทีมไหนเลย  ก็หวังแค่ว่าประธานคงไม่ใจเร็วปลดโค้ชก่อนเวลา เพราะโค้ชเทวดาที่ไหนก็ต้องใช้เวลาสร้างทีมให้เล่นตามคาแรคเตอร์ตัวเอง

สำหรับการสร้างดาวรุ่งที่ขึ้นมาใหม่ให้เป็นดาวจรัสแสงยังไงก็ต้องใช้เวลาครับ  และสิ่งที่จะพาไปถึงจุดนั้นก็คือความมั่นใจ  สำหรับนักบอล

อายุน้อยๆความมั่นใจสำคัญมากที่จะทำให้เขายืนระยะสู้กับรุ่นใหญ่  ส่วนแผงหลังชุดนี้ยังไงก็ต้องอาศัยเวลา ในการจูนกันติด

สำหรับคานูผมว่าความแข็งแกร่งไม่ได้เป็นรองตูนเยส ที่เหนือกว่าคือความเร็ว  แต่อาจจะต้องใช้เวลาในการปรับการยืนตำแหน่ง

เรื่องการอ่านเกมสำหรับคนเล่นกลางรับก็คงไม่ธรรมดาอยู่แล้ว  แต่สิ่งที่จะได้เพิ่มมาคือการเปิดเกมที่แน่นอนขึ้นจากแดนหลังทั้วกบและคานู

สรุปคือโค้ชใหม่ นักบอลใหม่ ตำแหน่งใหม่ยังไงก็ต้อให้เวลากับโปโป้  ถ้าเขาเข็นทีมผ่านไปได้ก็อาจจะได้เห็นอะไรดีๆของบุรีรัมย์ในระยะยาว
Kokkabark
Sr. Member

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 07:13:10 PM »

แต่ประตูเห็นควรเปลี่ยนยกชุดเลยครับ
countryboy
เข้าได้แล้วโว้ยยยย อย่างฟลุ้ก!!
Full Member
**

คะแนนความรัก: +22/-96

เล่นไงวะเนี่ย..

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 07:13:43 PM »

+1ครับ สรุปจุดอ่อนก็คือ อดีตจุดแข็ง  ต้องรอเปิดลีกก่อน ทีมต่างๆช่วยจัดท่านเนให้ตาสว่างที
Itaji KOM
Sr. Member

คะแนนความรัก: +54/-107

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 07:23:26 PM »

บุรีรัมยชุดนี้ตัวดีๆ มีเเค่ ดิเอโก้ กับ อานนท์  เท่านั้นหล่ะ นอกนั้น ธรรมดาๆ
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +359/-1555

MTBGCBRP2

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 07:27:13 PM »

เท่าที่ดูอุ่นเครื่องจุดแข็งปีนี้คือ ดิเอโก้คนเดียวจริงๆ ...

Sweettender
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +182/-71

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 07:30:29 PM »

ผมไม่รู้นะว่าจักรพันธ์เล่นดีแค่ไหน ไม่เคยติดตาม แต่เมื่อวานนั่งดูจักรพันธ์ทำบอลเสียหลายครั้งมาก

Grätsche, Doppelpass, Flanke, Schuss, Tor
Bang nouvo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +120/-56

GU12

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 07:37:02 PM »

จักรพันธ์ หมดตั้งแต่ปีที่แล้วละครับ ตามไปดูที่สนามบ่อยๆ แกไม่ใหวจริงๆ น่าให้คนอื่นแทนได้แล้ว

BuBu
Full Member

คะแนนความรัก: +130/-81

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 07:52:57 PM »

ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ เห็นบุรีรัมย์เล่นสองสามแมตซ์ทางทีวี กับทีมของลาว กับ ทีมของมาเลเซีย  ผมว่าบุรีรัมย์ก็ยังแข็งแกร่งอยู่นะครับ    แต่ก็มีจุดอ่อนอยู่  เท่าทีเห็นในตอนนี้ จุดอ่อนคือยังไม่มีจุดเด่นอะไรเลย          แต่ก็อย่างว่าครับช่วงเตรียมทีมลีกก็ยังไม่เริ่ม ให้เล่นในลีกผ่านไปสัก5แมตซ์ค่อยมาถกกันอีกที
@anekchai
Manchester United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4138/-4886

วันนี้ คุณกดลบ ผมแล้วหรือยัง !

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 07:54:00 PM »

มันก็จริงนะ

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +93/-651

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 08:28:14 PM »

จริง ทุกวันนี้ บรร พยายามทำระบบคูติญโญ่+ดิโอโก้ แต่เมื่อวานคูติญโญ่ยังมีหายตัวอยู่ช่วงนึงนะครับ

นี่ยังคิดอยู่ ถ้าดิโอโก้เจ็บอีกรอบ จะเอาใครขึ้นมายิง

ปล แต่อย่าหวังว่าจะเปลี่ยนง่ายๆ นะครับ ตราบใดที่ บรร ยังใช้สูตรนี้และได้ถ้วยทุกปี

ฮี่ๆๆ
savit123
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +118/-37

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 08:58:00 PM »

จักรพันธ์ ผมบ่นมาปี2ปี แล้วมั้ง คือประธานไม่รู้ว่ามั่นใจในตัวยังไง ลั่นตลอด ตอนนี้ได้แต่ลุ้นนักเตะใหม่่ที่ย้ายเข้ามาหวังว่าจะทำผลงานดีเหมือนตอนอยู่บีบีชียู กลัวอย่างเดียวดันแต่จักรพันธ์เหมือนเดิม ส่วนกองหลังอย่างที่ท่านว่าใจหายใจคว่ำแน่ๆ กลางตัดบอลไม่ได้ หลังยิ่งแล้วใหญ่ ตอนนี้หวังแต่ ดิเอโก ไม่เจ็บ ไม่ป่วย คือหวังได้แค่นี้จริงๆ อีกอย่างผมไม่เข้าเพจนานแล้ว เมื่อแอดมินเหมือนกัน ต้องอวยอย่างเดียว
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +145/-291

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 09:06:05 PM »

ผมว่า บุรีรัมย์ ปีนี้กองกลางมันดูหลวมๆนะ
Change for Winner
Once Opportunity only one .
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +264/-65

จุ๊ฟๆ

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 09:31:14 PM »

ผมไม่ได้เชียร์ตามกระแส   แต่เวลาที่ธีรธร  นักเตะที่ผมติดตาม ย้ายอออกมา  มันทำให้ความรุ้สึกผมเปลี่ยนไป  .... มีหลายอย่างในสิ่งที่บุรีรัมย์เริ่มเปลี่ยนไป

ayeweb
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +13/-17

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 09:39:53 PM »

ขอบคุณครับ

sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +254/-1006

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 09:41:57 PM »

เห็นด้วยทุกประการ    

จักรพันธ์  นี่อ่อนมานานแล้วน่ะ  จับบอลอย่างลั่นเท้าตลอด    แฟน บรร  ยังมีหน้าเอามาเทียบชนาธิป     แค่เทียบกับ ปกเกล้า  ปกเกล้ายังดูดีกว่าเยอะ

แอดลืมไปน่ะว่า  ถึง นักบอลจะห่วย  แต่ปีนี้  เพลเมกเกอร์ กลางสนาม  และ ตัวริมเส้น ของ บรร  จะท๊อปฟอร์มมาก  คอยดู

แต่ขอฝากอย่างนึง   บรร   จะแย่แค่ไหน   หรือ จะใช้มนวิเศษ  จนได้ทุกแชมป์ แค่ไหนก็ตาม   ผมไม่แคร์  

กลัวอย่างเดียว ทีมชาติไทย  ถ้าเปลี่ยนโค้ชเป็นต่างชาติ       ปธ  อย่ามาล้วงลูกทีมชาติล่ะกัน    

กลัวทีมชาติจะเละตามไปด้วย เพราะมีแต่เด็กเส้น เด็กฝาก  เด็กที่ตัวเองอวย    
beekung2009
Hero Member

คะแนนความรัก: +245/-160

คอบอล...คอเบียร์

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 09:47:05 PM »

ผมคนนึงครับที่ติดตาม บรร น้อยลง เพราะระบบที่เปลี่ยนไป เคยคิดว่า บรร นี่แหละจะเป็นโมเดลสำหรับทีมชาตฺิ
คือใช้ทีมเวิร์ค เล่นบอลกับพื้น วิ่งไม่หมด ...มาวันนี้ทำไมกลายเป็นทีมที่พร้อมจะแพ้ และเล่นแบบพึ่งตัวบุคคลมากกว่าระบบ

pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +308/-914

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 09:50:32 PM »

คูติญโญ่ นี้ชัดเลย
ToyZHardy
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 09:50:44 PM »

เขียนได้ดีและเห็นด้วยทุกประการครับ
ยกเว้น นฤบดินทร์ ผมว่าหมอนี่พัฒนาขึ้นเยอะมาก และในตำแหน่งวิงแบ็ก เขาเริ่มทำได้ดีมากขึ้นเรื่อยๆ
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +293/-393

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 09:53:27 PM »

จุดอ่อนของ บรร คือ เนวิน + เมีย อันนี้ของจริงครับ

ผมเคยชื่นชอบระบบการทำทีมของ บรร แต่หลังๆ เปลี่ยนไปมาก เหมือนเลยจุดพีคมาแล้วและกำลังค่อยๆ ดิ่งลง

komsans
Full Member

คะแนนความรัก: +50/-75

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 10:10:19 PM »

ผมแล้วแต่เจ้าของทีม เห็นการจัดการดี จริงจังมุ่งมั่นทำจริง เท่านี้ก็เป็นทีมที่ผมรักได้แล้ว จะแพ้บ้างไม่เห็นเป็นไร เมื่อความมุ่งมั่นเอาจริงเอาจังยังอยู่ก็ไม่มีเหตุผลที่จะเลิกเชียร์
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +102/-114

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 10:12:10 PM »

ผมไม่สามารถบรรยายไรยาวๆได้เหมือนเจ้าของกระทู้
แต่ที่ดูอุ่นเครื่องมาบอกเลยว่าบุรีรัมย์ตอนนี้ยังไม่ได้เรื่องจริงๆ
โดยเฉพาะวิธีการเล่นที่ไม่น่าดูเลย

baaballsudjai
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +169/-92

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 10:25:14 PM »

จะคอยดูว่า ประธานเนวิน จะทวงแชมป์ปีนี้กลับคืนมาได้หรือไม่  ถ้าทำไม่ได้ จะเป็นแค่ลมปากของจริงละ
mumu
Hero Member

คะแนนความรัก: +277/-668

แชมป์เซราะกราว. จะนับ

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 10:44:20 PM »

คิดเอง เออเอง คิดว่า ความคิดตัวเองถูกมากเหรอ. หมาน้อย. 

คุณมันแค่  หมาหากินกับเศษกระดูก บอลเตะเสร็จ ค่อยวิเคาะห์

ใครมันก็คิดได้ เหตุการณ์มันเกิดมาแล้ว.

ถ้ากลับกัน ผลที่มันเกิดขึ้น มาดี. สุเชาว์เล่นดี โกเล่นดี โน้ตเล่นดี.

จะกล้าปากดีแบบนี้มั๊ย. หมาขี้เรื้อน. 

อ. นาโพธิ์ จ.บุรีรัมย์ 31230
hartmann
ฮูย่า!
Sr. Member

คะแนนความรัก: +112/-143

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 11:02:55 PM »

คิดเอง เออเอง คิดว่า ความคิดตัวเองถูกมากเหรอ. หมาน้อย. 

คุณมันแค่  หมาหากินกับเศษกระดูก บอลเตะเสร็จ ค่อยวิเคาะห์

ใครมันก็คิดได้ เหตุการณ์มันเกิดมาแล้ว.

ถ้ากลับกัน ผลที่มันเกิดขึ้น มาดี. สุเชาว์เล่นดี โกเล่นดี โน้ตเล่นดี.

จะกล้าปากดีแบบนี้มั๊ย. หมาขี้เรื้อน. 

วาจาไม่สามารถถอนคืนได้เมื่อพูดไปแล้ว...
การแสดงออก บ่งบอกมาหมดแล้วครับท่าน
ถ้าไม่วิเคราะห์หลังเกมส์ แล้วจะมีสถิติให้ท่านๆไว้ดู ศึกษา แก้ไขได้อย่างไร?

ท่านเนวิน เคยบอกไว้ว่า บุคคลที่ลงไปตามสถิติ ดาวเทียมเลยนะครัช แหม่
ผมก็เชียร์ บรร. แต่ทรงไม่ได้ก็คือไม่ได้

ปีนี้ แช้มป์ เชียงราย ไม่ก็ ราชรี ครับ
2-6 ลุ้นกันมันส์

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
ilmare
Full Member

คะแนนความรัก: +100/-73

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 12:18:54 AM »

ตกใจเนื้อหา แค่บอลอุ่นเครื่องวิเคราะห์ได้หมดทุกตำแหน่งเทพเซียนหลังเกมของจริงครับfc
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +495/-545

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 12:59:38 AM »

วาจาไม่สามารถถอนคืนได้เมื่อพูดไปแล้ว...
การแสดงออก บ่งบอกมาหมดแล้วครับท่าน
ถ้าไม่วิเคราะห์หลังเกมส์ แล้วจะมีสถิติให้ท่านๆไว้ดู ศึกษา แก้ไขได้อย่างไร?

ท่านเนวิน เคยบอกไว้ว่า บุคคลที่ลงไปตามสถิติ ดาวเทียมเลยนะครัช แหม่
ผมก็เชียร์ บรร. แต่ทรงไม่ได้ก็คือไม่ได้

ปีนี้ แช้มป์ เชียงราย ไม่ก็ ราชรี ครับ
2-6 ลุ้นกันมันส์

ถึงผมจะเป็นแฟนเมืองทอง แต่ผมไม่กาชื่อบรร.เป็นเต็งแชมป์
และจะ่คี่กับเมืองทองมากที่สุดตั้งแต่เคยมีมา
ปีนี้บรร.เปลี่ยนทีมเยอะ ตัวเก๋าผสมพลังหนุ่ม
และประสบการการยื่นระยะของบอลลีคและ
ทางเมืองทองมีบอลACL และตัวหลักกำศึกมาหนัก
ทั้งบอลลีกและทีมชาติ บรร.ได้เปรียบตรงนี้มาก
ส่วนทีมสอดแทรกปมให้BU และBG ในส่วนของ
ราตรี และเชียงรายประสบการยังน้อย ยี่รายหลังปรับ
ทีมเยอะมากกว่าจะจูนติดก็สักระยะ แต่ปีต่อไปไม่แน่
เพราะเป็นทีมวัยหนุ่มกำลังห้าว...
tos003
The GU12 \\m//
Newbie
*

คะแนนความรัก: +12/-10

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 01:03:28 AM »

จักรพันธิ์ วิ่งเหมือนหนักตูดครับ สังเกตดู 5555
porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +209/-481

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 01:49:34 AM »

จุดอ่อน เยอะจริง ๆ แล้วที่ชนะลานช้าง ยะโฮห์  ก็ไม่ได้ชนะด้วยฟอร์มที่ดี
เพียงอาศัยต่างชาติที่แกร่งกว่าเท่านั้น
น่าเป็นห่วงเหมือนกัน หากนักเตะไทยของ บรร. สู้ทีมอื่นไม่ได้

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
พังพอน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2608/-1676

เชียร์ทีมไหนก็เชียร์ไป

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 07:33:04 AM »

เจ้าของกระทู้  วิเคราะห์ได้สุดยอดครับ
จินตนาการสร้างสรรค์สูง
จัดว่าเด็ดทุกคำพิมพ์
เจาะลึก  น่าทึ่ง
ผมถือว่าเป็นกระทู้ที่ยอดเยี่ยมรับปีใหม่  2017

นักร้อง  มีไมค์ทองคำ
ส่วนกระทู้นี้ 
ผมยกให้เป็น  คีย์บอร์ดฝังเพชร ครับผม

........................................

T_Law_Zoo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +420/-418

Gu LoVe TAK

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 07:51:03 AM »

...คนนึง เพ้อเจ้อ แต่อยู่บนพื้นฐานความจริง ทุ่มเททุกอย่างเพื่อทีม อยู่กับทีมตลอดเวลา...

...คนนึง เพ้อเจ้อ อยู่หน้าจอทีวี และหน้าจอคอม ทุ่มเททุกอย่างเพื่อให้คนอวย....

...เชียร์ไทย...
เเสงตะวันเดือนอ้าย
Hero Member

คะแนนความรัก: +1064/-1452

ยอม อด อย่าง เสือ ดี กว่า อิ่ม อย่าง หมา

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 08:37:42 AM »

ธรรมดาครับอาชีพคอลัมนิสกับอาชีพโค้ชย่อมต่างกันเสมอ อีกคนใช้สมองอีกคนใช้ปากกามันก็ไม่ต่างจะโหรเท่าไหร่นัก ฉันใดก็ฉันนั้น

คุณค่าของการรอคอยไม่ได้อยู่ที่­­­ปลายทาง แต่อยู่ที่ระหว่างทางคุณได้เรีย­­­นรู้อะไรจากการรอคอยบ้าง
kusunood
เป็นแค่กองเชียร์ มิใช่ กองแช่ง
Sr. Member

คะแนนความรัก: +216/-100

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 09:23:44 AM »

ผมเห็นด้วยแค่บางอย่าง เช่น คานู จักรพันธ์ และแอดมิน ด้วยเหตุผลเดียวกัน คับ
แต่ที่เห็นต่างเป็นอย่างยิ่งยวดคือตัวประธานนั้นแหละ เค้าคือเหตุผลเดียวกับท่านmanoi เช่นเดิม แต่ผมมองกลับในอีกมุม

ปีนี้หลายๆท่านคงลืมไปแล้วว่าปีก่อนเรามองว่านักเตะโรยราอิ่มตัว ต้องถ่ายเลือดใหม่แล้วต้องใช้เวลาบ้าง และก็มีเป้าหมายเดิมคือเอาแชมป์ทุกแชมป์ ฉะนั้นเป็นไปไม่ได้เลย ที่จะเปลี่ยน ยกชุดหรือเก่ายกชุด และก็ด้วยเหตุผลของคุณmanoi ผมเห็นว่าเราจะไม่กลับมาง่ายๆในปีนี้

แต่ผมก็เชื่อในประธาน(จุดอ่อนของท่านแต่จุดแข็งของผม) ว่าเราไม่มือเปล่าแน่นอนครับ ครึ่งปีแรกก็เห็นผลครับไม่เชื่อคอยดู อิอิ
aoeyPEA
Full Member

คะแนนความรัก: +137/-80

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 09:23:56 AM »

แนะนำให้วิเคราะห์ให้ครบทุกทีม ดูสิว่านักเตะดีๆเก่งๆเขาไปอยู่ทีมไหนกันบ้าง
ทำไมนักเตะแย่มักมีแต่อยู่ในทีมบุรีรัมย์ ถ้าหากคุณหมาน้อยมาทำทีมจะซื้อนักบอลได้อย่างไจไหมน้อ

chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +255/-184

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 09:43:17 AM »

...คนนึง เพ้อเจ้อ แต่อยู่บนพื้นฐานความจริง ทุ่มเททุกอย่างเพื่อทีม อยู่กับทีมตลอดเวลา...

...คนนึง เพ้อเจ้อ อยู่หน้าจอทีวี และหน้าจอคอม ทุ่มเททุกอย่างเพื่อให้คนอวย....

...แรงอ่ะ ท่าน

บอร์ดอยู่ได้เพราะยอดวิวนะท่าน..
kp
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +202/-91

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 10:07:50 AM »

จุดอ่อน คือ จุดแข็ง จุดแข็ง คือ จุดอ่อน 

คุณเนวิน คือ ศูนย์กลางของสโมสร แนวทางนี้ไม่มีเปลี่ยนแน่นอน กองเชียร์กลุ่มนั้นด้วย อันนี้เลิกวิจารณ์เถอะ ฮี่ๆ
ส่วนแอดมินเพจ ผมชอบนะอินดี้ดี มีประเด็นอยู่เรื่อยๆ หลังๆน้อยลงเยอะละนะ

ส่วนนักเตะ เห็นด้วยในบางเรื่อง สุเชาว์ กับตำแหน่งกองหลังไม่เวิร์คอย่างแรง
ส่วนจักรพันธ์ ถ้าฟอร์มไม่ดี ไม่ต้องห่วงหรอก กองกลางแทบจะล้นทีม รอแสตนด์บายอยู่แล้ว
กรวิทย์หลังจากหายเจ็บ ฟอร์มตกลงเยอะ ต้องให้เวลาหน่อย
โกก็อีกคน เจ็บไปนาน
คูตินโย่กับดิเอโก้ ถ้าจูนกันติดเมื่อไหร่นี่จะเป็นสองคู่หูที่อันตรายสุดในลีกเลย
ดอสซานโต้ส กลางรับที่มาเล่นกองหลัง ระดับโลกก็มาเชราโน่ ของไทยก็ธนบูรณ์

ส่วนคนอื่นๆ รอดูต่อไปดีกว่า เพิ่งจะปรีซีซั่นเอง เดี๋ยวเปิดลีก บรร ก็กลับมาน่ากลัวเหมือนเดิม
ยิ่งปีนี้ไม่มีเกม acl ด้วย

dhamdham.05
Full Member

คะแนนความรัก: +31/-44

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 10:23:15 AM »

ลองเปิดใจบ้างก็ดีนะครับ ...เหตุการณ์ไม่เกิดใครจะรู้ได้ว่านักบอลคนไหนเล่นยังไง.....วันเด็ก มีโอกาสไปนั่งดูบอลในสนาม  ผมว่าคำพูดคุณ  Manoi   มีส่วนถูกเยอะ..ยิ่งปีะกอบกับเรื่อง  Fanpage  และนักบอล...ผมว่าถูกเกือบทั้งหมด..

krungyom
ไม่เชียร์ทีมใด ดูได้ทุกทีม
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +164/-57

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 10:31:57 AM »

วิจารณ์เก่ง เขียนเก่ง ถ้าเล่นบอลเก่งด้วยก็ดีนะ

ข้อมูล
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1747/-972

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 10:33:00 AM »

จริงๆ นะครับ ผมเห็นด้วยตามนั้น

นักเตะหมดไฟ ดาวรุ่งที่ขึ้นมาทดแทนไม่ได้

ให้ความหวังเเฟนบอล บอลระบบก็หายไป

ต่างชาติที่เน้นความสามารถเฉพาะตัว  

Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +140/-72

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 10:33:47 AM »

ผมชอบการวิเคราะห์ของท่านนะ อ่านเพลินดี ขอชมวิเคราะห์ได้ดีครับ

แต่อย่างหนึ่งที่คุณเนวิน ไม่เหมือนใคร คือ แกทำบอล ด้วยความรัก คลั่งไคล้ เข้าเส้นเลือด เหมือนคุณ อนุชา ชัยนาท คุณ สมศักดิ์ สุโขทัย คุณฟลุ๊ก ราชบุรี คุณ มิตติ เชียงราย

เงินส่วนตัว และสปอนเซอร์ ทำอย่างที่ใจแกคิด ทำไปเถอะครับ ฟุตบอลมันทำไห้ได้ดังใจ หมดไม่ได้หรอก มันเป็นสีสรร มีขึ้นมีลง ปีนี้ บุรีรัมย์ เอาแค่นี้แหละ เท่าที่มี ปรับแต่งไปตามสถานการณ์

ทีมอื่นก็ใช่ว่าจะดีกว่า บุรีรัมย์ มากมาย ปีนี้ สีสรร ทั้งคนดู ทีม นักวิเคราะ์เกมส์ ต่างๆ อย่าให้มีทีมใดทิ้งขาดนะครับ ขอแบบมีพัฒนาการ รูปแบบ ยกระดับลีค เราให้สูงๆขึ้น การจัดการเป็นอาชีพขึ้น พอใจแระ

ส่วนตัวผม ชอบบุรีรัมย์ ตรงที่ การจัดการ เด็ดขาด ทันที อยากซื้อ อยากขาย ทำเลย
หวังว่า ท่านหมาน้อย จะมีโอกาศ วิเคราะ์ ทีมอื่นบ้างนะครับ เช่น อุบล เชียงราย หรือ สมุทรปราการ เพื่อเป็นสีสรร ฮี่ๆๆ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 10:39:18 AM »

จริงๆ จขกท ก็พูดตามที่แฟนบอลคนหนึ่งเห็นเเค่นั่นเอง

ไม่ได้มโน จินตนาการ หรือใส่ร้ายอะไรเลย

เเต่มีแฟนบอลหลายคน หัวร้อน รับไม่ได้ 

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member

คะแนนความรัก: +277/-114

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 11:13:23 AM »

เนวิน คือทุกสิ่งทุกอย่างของบุรีรัมย์ อยู่ที่ว่าคนๆนี้จะนำพาทีมไปในแนวทางใด ฤดูกาลนี้เรามาดูกัน!!! 

Tokyo Hot
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-9

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 11:16:58 AM »

ผมว่าจุดอ่อนของบุรีรัมย์ คือ ความยึดมั่นในตนเองของประธานสโมสรที่มีมากจนเกินไป

ทั้งๆ ที่ตนเองไม่ได้เกิดมาเป็นนักฟุตบอล  ความรู้จริงๆ จังๆ ด้านฟุตบอลก็ไม่มี
แล้วฉไหนกล้าไปเป็นแฮ็ดของแฮ็ดโค๊ช กล้าให้โค๊ชส่งใครลงไม่ส่งใครลง การแทรกแซงของท่านประธาน
เชื่อว่าทำไปด้วยเจตนาที่ดีต่อทีมต่อสโมสรนั่นแหละ แต่ก็ต้องยอมรับว่าทุกคนมีความสามารถไม่เหมือนกัน
บางคนเกิดมาเพื่อบริหารก็ต้องบริหาร บางคนเกิดมาเพื่อเป็นโค๊ชก็ต้องให้สิทธิ์เขาเต็มที่

สุดท้ายอยากฝากคำคม 3 ก๊กที่ว่า สุดยอดนักบริหาร คือคนที่ทำงานสำเร็จโดยการใช้ความรู้ความสามารถของคนอื่น (มิใช่กระโดดลงไปทำเองมันซะหมด)

JDAM
Hero Member

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 11:28:51 AM »

แปลกดีนะ ท่าน Manoi ก็วิเคราะห์เป็นเชิงความเห็น ซึ่งก็ไม่ได้โจมตีใคร แค่บอกว่าอะไรคือจุดอ่อน

ซึ่งผมว่าในบอร์ดนี้มีไม่กี่คนที่กล้าวิเคราะห์ วิจารณ์ ทีมที่ตัวเองรักและเชียร์ เพื่ออยากเห็นทีมที่เค้ารักได้รับการปรับปรุงแก้ไข

แต่แฟนบอลบางคนในนี้กลับรับคำวิจารณ์ไม่ได้เหมือนกันทั้งทีมชาติและสโมสร
sangsom
สวัสดีครับ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-45

SCGMuangthong United.ผมมันคนไทย

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 12:00:13 PM »

เขียนดีมกครับ ตรงเป๊ะ   ชัดเจน
ซ้าย_SR
ไทยแลนด์..ปู๊น ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1302/-207

T h a i l a n d Su Su !!!

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 12:00:27 PM »

ไม่มีมูล ..คุณหมาน้อยไม่เล่าให้ฟังหรอกครับ
ไอ้ที่พูดมา ก็มีส่วนจริงทั้งนั้น

แฟนบรร.คิดซะว่า เป็นเรื่องติเพื่อก่อ ..
ทีมงานสามารถนำการวิเคราะห์จากอีกมุุม เอาไปปรับปรุงแก้ไข กำจัดจุดอ่อน ที่มีจริง ๆ ให้หมดไป

ปล.ปีนี้ขนาดทีมใหญ่ นักเตะไทยหนักไปทางระดับเกรด B,C
ก็อยากให้โค้ชโปโป้กล้า ๆ ดันเด็กสลับกันลง เพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุดครับ

พริ้วไหวดั่งสายลม
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +36/-39

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 12:40:22 PM »

ขยี้อีกแล้วววว

aoeyPEA
Full Member

คะแนนความรัก: +137/-80

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 01:20:16 PM »

ติเพื่อก่อ ไม่เห็นไปติทีมอื่นมั่ง

porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +209/-481

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 01:36:50 PM »

เล่นแรงนะท่าน เขาแค่มาวิเคราะห์ให้ดูเฉยๆ พับผ่า

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
Kokkabark
Sr. Member

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 01:39:14 PM »

จะมีหน้าสองเหมือนกระทู้โค้ชเฮงมั้ยครับ  
BR13
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +174/-122

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 01:39:33 PM »

5555+ เด๋วมาอ่าน    

The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2943/-194

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 01:46:00 PM »

คุณมันแค่  หมาหากินกับเศษกระดูก บอลเตะเสร็จ ค่อยวิเคาะห์

ประธานสโมสรก็ไม่ต่างเหมือนกัน มีเอาสถิติการเล่นหลังเกมส์มาวิเคราะห์อยู่เหมือนกันนี่ ใครมันก็คิดได้ เหตุการณ์มันเกิดมาแล้ว แบบนี้ประธาน

ก็หากินกับอะไรซักอย่าง รื้อฟื้นความจำหน่อย นาที 3.38

https://www.youtube.com/watch?v=JCIps9HO1EU

lotto009
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +57/-58

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 02:17:57 PM »

บางคนคนพูดแรง เพราะมันแสดงถึงวุฒิภาวะทางสมองครับ  ผมเชียร์บุรีรัมย์ ผมนั่งดูบุรีรัมย์ เห็นบนอัศจรรย์ คือจิตนาการของจักรพันธ์ ตันไปแล้ว ครับ คือสถานที่เดิมๆ สภาพแวดล้อมเดิมๆมันไม่สามารถเค้นฟรอ์มออกมาได้หมดหรอก น่าจะให้ยืมตัวมาเล่นสุพรรณบ้าง เชียงรายบ้างหรือกล้าไปเล่นต่างประเทศใหม อยากให้เปิดกะลาบ้าง น่ะ
ส่วนเพื่อนๆในบอร์ดบางคนพูดแรงไป  ไ่ม่ควรอย่างยิ่ง
JDAM
Hero Member

| | |
« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 03:07:34 PM »

ติเพื่อก่อ ไม่เห็นไปติทีมอื่นมั่ง

ถ้าท่านอยู่ในบอร์ดนี้นานพอท่านจะทราบว่า ท่าน Manoi เป็นแฟนบุรีรัมย์ครับ

The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2943/-194

| | |
« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 03:27:07 PM »

ก็ จขกท เขาเชียร์บุรีรัมย์ฯนิ จะให้เขาไปติทีมอื่นเพื่ออะไร

x-files
Full Member

คะแนนความรัก: +88/-39

| | |
« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 03:37:04 PM »

บางคน ก็ไม่เข้าใจ หลัก ที่ เค้าสื่อ ให้เห็น 

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +760/-161

| | |
« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 04:43:17 PM »

ขอบคุณมากครับ เป็นกำลังใจให้ท่านหมาหน้อยนะครับสู้ๆ
ผมอ่านและติดตามท่านมาหลายกระทู้ แรกๆก็กลัวๆแทนเหมือนกันที่ท่านพูดวิเคราะห์ บรร.แทบจะหมดเปลือก
แต่นับแต่ทราบว่าทีมนี้ท่านรัก ผมประมาณอารมณืท่านได้เลยว่า เหมือนแฟนลิเวอร์พูล แมนฯยูฯ ยำฟอร์มทีม โค้ช ผู้เล่น
ของตัวเองยังไงยังงั้น

กระทู้นี้ผมขอสรุปความแบบง่ายๆเลยว่า นี่มันคือการกลับเสื้อ เพื่อดูตะเข็บดีๆนี่เอง...
... เสื้อเย็บผิดถูก ละเอียดไหม ตรงไหนขาดใกล้ขาด ควรแก้ไขไม่แก้ไข การซ่อมปะชุนล้วนแล้วแต่ต้องกลับด้านออกมาดูก่อนทั้งนั้น หวังว่าเจ้าของเสื้อจะมองเห็นและซ่อมแซมก่อนที่กลับด้านแล้วใส่ใหม่นะครับ แต่ก็ไม่แน่เหมือนกันท่านเจ้าของเสื้อบางท่านอาจจะกลับด้านแล้วก็ใส่ต่อไปด้วยความคิดที่ว่า เฮ้ย ไม่มีใครรู้หรอกรอยขาด รอยด่างมันอยู่ข้างในเว้ย ...88888
BR13
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +174/-122

| | |
« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 04:45:04 PM »

อ่านละ ไหน ๆ ก็วิเคราะห์แล้ว อยากให้วิเคราะห์ต่อให้จบ ถ้าตรงไหนไม่ดีจะแก้อย่างไร คนไหนหมดไฟ จะเอาแบบไหนมาแทนดี อยากให้เพิ่มเติมนะ แต่ยังไม่เคยเห็น จัดหน่อยดิ
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +324/-641

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 05:44:11 PM »

วิจารณ์เก่ง เขียนเก่ง ถ้าเล่นบอลเก่งด้วยก็ดีนะ

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

Mad Magazine
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-3

| | |
« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 06:29:04 PM »

เคยเอาใจช่วยเชียร์ บุรีรัมย์ ตอนนี้ไม่เอาละ
เบื่อ รำคาญ พนง.เชียร์ มันไม่มี Passion อารมณ์ร่วม
เห็นบางคห.มาดิ้น ชอบ ๆ เรามันซาดิสต์....
choke acoustic
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +97/-55

| | |
« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 06:32:50 PM »

คุณมันแค่  หมาหากินกับเศษกระดูก บอลเตะเสร็จ ค่อยวิเคาะห์

เล่นแรงนะท่าน เขาแค่มาวิเคราะห์ให้ดูเฉยๆ พับผ่า
เขาแค่มาวิเคราะห์ให้เห็นภาพจะถูกจะผิดมันก็อีกเรื่อง คนที่เขาเขียนวิจารณ์เขาก็วิจารณ์มาตั้งแต่ฤดูกาลที่แล้วแล้ว ไม่ใช่ว่าเพิ่งวิจารณ์ซะเมื่อไหร่
สักแต่อวยจนลืมหูลืมตาไม่ขึ้น เก็บเอาความโลกสวยไปร้องเพลง เปรี้ยงๆๆนักรบปราสาทสายฟ้าเถอะ
newsaa
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-1

| | |
« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 07:48:27 PM »

ผมขอใช้คำว่าพนักงานเชียร์ เพราะมันฟังดูแล้วไม่รู้สึกฮึกเหิมเลยสักนิด
มันเหมือนกับที่หลายๆคนเคยบอกเอาไว้ว่า "กองเชียร์กีฬาสี"
ผมว่าคุณ manoi  พูดถูกครับ  ผมก็เชียร์ บุรีรัมย์ครับ เป็นคนบุรีรัมย์ด้วย 
pleumjj
Full Member
**

คะแนนความรัก: +72/-61

| | |
« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 08:13:05 PM »

ผมขอลงชื่อมีส่วนร่วมกับกระทู้ครับ เผื่อเป็นกระทู้แห่งปี

kik2508
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-14

| | |
« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 08:33:02 PM »

ติดตามด้วยคน ไม่ขอออกความเห็น
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +263/-915

| | |
« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 08:33:18 PM »

ความจริงอันโหดร้าย แฟนสายอวยบางคนรับไม่ได้ ผมเอาใจช่วยคุณหมาน้อยแล้วกัน "โก โก โก"
+++เย็นไว้โยม+++
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +38/-31

| | |
« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 09:34:46 PM »

ร่วมลงชื่อ ว่าที่กระทู้แห่งปี  ด้วยคนครับ  ท่าทางจะยาวแน่

สำหรับฟอร์มการเล่นของบุรีรัมย์ยูไนเต็ดในช่วงปรีซีซั่น สำหรับผมที่ไม่ได้เป็นแฟนบุรีรัมย์ยูไนเต็ด พูดได้เต็มปากว่าพอใจมากครับ เล่นให้ได้ยังงี้ตลอดเด้อค่า

ไม่ว่าเนื้อหาบทความของท่าน Manoikub จะเป็นยังไง (ซึ่งบางครั้งก็ชอบมาก บางครั้งก็ชอบน้อยหน่อย)  แต่ที่หลักๆ แล้วผมชื่นชอบสไตล์การเขียนของท่าน Manoikub มากกว่าอย่างอื่น นี้ถ้าท่านวิจารณ์ทุกทีมบ้างก็คงจะดีไม่น้อย  แต่อย่างว่าละน่ะนั่นคงทำไม่ได้หรือทำได้ก็ไม่เท่ากับวิจารณ์ทีมรักอย่างบุรีรัมย์ยูไนเต็ดของท่านอย่างแน่นอน

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านด้วยคนครับ  ว่าแต่ท่านทำงานเกี่ยวกับอะไร ทำไมถึงคิดเรื่องนี้ได้อย่างลึกซึ้งมาก  หวังว่าท่านคงไม่ได้ทำงานเป็นประธานสโมสรให้กับสโมสรที่มีชื่อเสียงแห่งหนึ่งของจังหวัดบุรีรัมย์นะครับ  (ถ้าใช่ นี่อย่างฮา เลย )

Love Ball Thai
dappliew
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +24/-29

หยุด...!!!! ถ้าไม่อยากให้ตัวประกันตาย

| | |
« ตอบ #75 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 09:56:12 PM »

เห็นด้วยทุกประการ     

จักรพันธ์  นี่อ่อนมานานแล้วน่ะ  จับบอลอย่างลั่นเท้าตลอด    แฟน บรร  ยังมีหน้าเอามาเทียบชนาธิป     แค่เทียบกับ ปกเกล้า  ปกเกล้ายังดูดีกว่าเยอะ

แอดลืมไปน่ะว่า  ถึง นักบอลจะห่วย  แต่ปีนี้  เพลเมกเกอร์ กลางสนาม  และ ตัวริมเส้น ของ บรร  จะท๊อปฟอร์มมาก  คอยดู

แต่ขอฝากอย่างนึง   บรร   จะแย่แค่ไหน   หรือ จะใช้มนวิเศษ  จนได้ทุกแชมป์ แค่ไหนก็ตาม   ผมไม่แคร์ 

กลัวอย่างเดียว ทีมชาติไทย  ถ้าเปลี่ยนโค้ชเป็นต่างชาติ       ปธ  อย่ามาล้วงลูกทีมชาติล่ะกัน     

กลัวทีมชาติจะเละตามไปด้วย เพราะมีแต่เด็กเส้น เด็กฝาก  เด็กที่ตัวเองอวย   
เยอะไปครับ.....
cikada
ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ
Hero Member

คะแนนความรัก: +518/-861

นักรบกรมหลวง เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าอุทยานเสด็จในกรม กรมหลวงชุมพร

| | |
« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 10:33:44 PM »

จุดเปลี่ยนของ บรร ปีนี้ อยู่ที่คูติญโญ่คนเดียว
ถ้าเจ็บ ทุกอย่างจบ

เฮงซัง GetOut !! สนับสนุน บิ๊กป๋อม”อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ เป็นประธานพัฒนาเทคนิคฟุตบอลทีมชาติไทย
buriram city
Full Member

คะแนนความรัก: +84/-104

บุรีรัมย์ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #77 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 10:44:04 PM »

ชอบเนวินนะ แต่เบื่อป้าโทรโข่งและพนักงานเชียร์ของแก

Paticca_samuppada 37
Hero Member

คะแนนความรัก: +938/-393

| | |
« ตอบ #78 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 11:02:32 PM »

เมื่อสิ่งนี้มี สิ่งนี้ก็ต้องมี เมื่อสิ่งนี้ไม่มี สิ่งนี้ก็ย่อมไม่มี
เป้ ฉลามชล
Hero Member

คะแนนความรัก: +1124/-307

| | |
« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 11:22:13 PM »

+ให้เลยครับ เจอกันนัดแรก
park13_TS07
ทำอะไรผิดก็ต้องรับผิดชอบร่วมกัน!
MOD
Hero Member

คะแนนความรัก: +677/-187

| | |
« ตอบ #80 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 01:40:11 AM »

จริงๆ ประธานเนฟฟฟ ทำทีมเหมือนเล่น FM เลย

United 2009-2012 Memorial : ความทรงจำสีจาง.
godNorthstar
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +48/-15

| | |
« ตอบ #81 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 08:11:53 AM »

จริงๆ ปีนี้เชียงรายน่าจะขึ้นมาเบียดแย่งแชมป์ทั้งจากเมืองทอง บุรีรัมย์  BU ครับ  ดูจากการเตรียมทีมจูนติดเมื่อไหร่ 3 ทีมที่กล่าวมาเหนื่อย ผมว่าจะยืนระยะสู้เชียงรายได้หรือป่าวยังไม่รู้ ทีมอื่นๆอย่างราชบุรี บางกอกกล๊าส นี่ก็ไม่ธรรมดา
บุรีรัมย์จะเอาทุกแชมป์ เป็นไปไม่ได้ครับ 100 %  เมืองทอง BU  เชียงราย ก็เช่นกัน
ถ้วยหลักที่มีแข่งในเมืองไทย 3 ถ้วยหลัก  T1  FA  ลีกคัพ   ทีมที่ได้แชมป์แต่ละถ้วยผมค่อนข้างมั่นใจว่าจะไม่ใช่ทีมเดียวกัน ปีนี้แต่ละทีม ผู้เล่นไม่ได้ห่างกันมากกลุ่มทีมใหญ่ๆ ถึงช่วงเวลาตัดสินใจช่วงหนึงในการแข่งขันลีกแต่ละทีมจะต้องมาชั่งน้ำหนักอีกทีว่าจะเอาถ้วยไหน หรือจะทิ้งถ้วยไหนเพื่อรักษาตำแหน่งในตารางคะแนน เพื่อไปเล่นถ้วยเอเชีย
tangmo1985
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-47

| | |
« ตอบ #82 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 08:18:50 AM »

ชอบเนวินนะ แต่เบื่อป้าโทรโข่งและพนักงานเชียร์ของแก

เหมือนกันครับ เบื่อป้าโทรโข่ง

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #83 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 08:40:29 AM »

ปีนี้ก็คอยดูละกันครับ

Bob_Sothorn
Sr. Member

| | |
« ตอบ #84 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 09:47:39 AM »

ไม่ว่ายังไง ขอให้ท่านเนวิน นำทีมไปแข่งขัน แก้มือ AFC สมัยหน้า ปรับปรุงทีมแล้ว ลองไปแข่งขันอีกครั้ง ทั้งประสพการณ์ ที่เคยไปแข่งมา 8ทีมก็เข้ามาแล้ว เมื่อก่อนเห็น ท่านเน้น Top 10 เอเซีย ตอนนี้ ยังมุ่งมั่นที่จะไปให้ถึงตรงนั้นอยู่หรือเปล่า พักหลังเห็นเงียบๆไป
aod13
Sr. Member

คะแนนความรัก: +77/-71

| | |
« ตอบ #85 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 10:35:33 AM »

ผมมองต่างอยู่ 2 เรื่อง คือ
1. เจ้าต้น เล่นดีนะในตำแหน่งวิงแบ็ก ในไทยลีกจะมีสักกี่คนที่เล่นในระดับเดียวกันกับเจ้าต้น
2. ลุงเน ผมว่าไม่ใช่จุดอ่อนแน่ ๆ ลุงเนทำทีมได้แชมป์มาเยอะขนาดนี้ ยังจะเป็นจุดอ่อนอีกเหรอ การทำทีมฟุตบอลลีกมันมีปัจจัยหลายอย่างที่จะทำให้ทีมประสบความสำเร็จ และมันมีวัฐจักรของมัน
มันมีขึ้นมีลง อย่างเช่น ฤดูกาลที่แล้วก็ไม่ได้ขี้เหล่อะไรมากมาย เข้าชิงลีกคัพ กับอันดับ 3 บอลลีก
331807
Full Member

คะแนนความรัก: +50/-105

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #86 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 11:57:59 AM »

ฤดูกาลนี้อาจได้เห็นทีมหน้าใหม่ที่ไม่ใช่บุรีรัมย์ และ เมืองทอง
สอดแทรกมาคว้าแช็มป์ก็เป็นไปได้ ""หรือจะเป็น ศรีสะเกษเอฟซี""

กรูปรีพลัดถิ่น 132
Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +52/-92

| | |
« ตอบ #87 เมื่อ: มกราคม 18, 2017, 01:10:37 PM »

ก็เพราะ เจ้าของกระทู้ คือแฟน บรร . และแกก็วิเคราะห์ มาก่อนอีกมากมาย เองก็หัดอ่านๆ บ้าง ตามอ่านหน่อย อายฉะหงาย

hartmann
ฮูย่า!
Sr. Member

| | |
« ตอบ #88 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 12:00:13 AM »

อีกไม่กี่วันจะเปิดลีค สนุกแน่นวล...

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
Strom_Raider
Full Member

คะแนนความรัก: +111/-57

| | |
« ตอบ #89 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 08:31:56 AM »

ผมก็มองคล้ายๆ กับ คุณ Manoikub นะครับ

ปีนี้หวังไว้ที่ หน้า 2 ตัว ตัวใหนเจ็บ มีสะดุดแน่ๆ ครับ
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2277/-2365

| | |
« ตอบ #90 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 10:43:19 AM »

ขอบคุณครับ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +6209/-4134

| | |
« ตอบ #91 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 12:19:21 PM »

ครับ....

BURIRAM UNITED
Leeviet007
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-90

| | |
« ตอบ #92 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 12:23:31 PM »

ไหนๆก็ดูเมืองทองเตะนัดปฐมฤกษ์ไปแล้วคุณหมาน้อย ช่วยวิจารณ์จุดอ่อนที่ต้องปรับปรุงเป็นวิทนาทานหน่อย อย่าให้เขาว่าได้ว่าอคติกับทีมๆเดียว
krungyom
ไม่เชียร์ทีมใด ดูได้ทุกทีม
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +164/-57

| | |
« ตอบ #93 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 12:52:55 PM »

กระทู้ไหนที่เกี่ยวกับ บุรีรัมย์ โผล่ขึ้นมา แหม!! เข้าแถวตอนเรียงมาเลย  ขายดีจริงๆ ท่านใดยังไม่ได้ต้มน้ำ รีบๆนะ อย่าลิมบะหมี่ด้วยละ

ข้อมูล
ลาเบ้_Karumo...!!!
Full Member

คะแนนความรัก: +97/-854

Ku' เกิดเมืองทอง Ku' เชียร์ เมืองทอง

| | |
« ตอบ #94 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 03:00:53 PM »

ผมนับถือลุงนะ เเต่ "จุดอ่อน" ที่สำคํญอย่างเดียวของลุง คือเมียลุงอ่ะครับ ด้วยความเคารพครับ

Sol_medTUTD
Hero Member

คะแนนความรัก: +399/-632

อยู่อย่างราชสีห์ ที่ไม่ลดตัวไปตอบโต้กับฝูงสุนัข

| | |
« ตอบ #95 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 04:53:17 PM »

เเวะมาลงชื่อ กระท้อนเเห่งปี ฮรี่ๆ
sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +254/-1006

| | |
« ตอบ #96 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 04:55:58 PM »

แฟนบอล บรร  มีนิสัยอย่างนึง 

เหมือนเป็นคนที่ชอบอยู่ในกะลา
Bob_Sothorn
Sr. Member

| | |
« ตอบ #97 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 05:43:30 PM »

ถึงจะเป็นคำพูดเชิงจิตวิทยา 
แต่ผมก็ยืนยัน ว่าทีมท่านเนวิน จะไม่ได้แชมป์ ทุกถ้วย
เต็มที่ก็เบียดๆ ผมเดา มโน เอานะ เทียบตำแหน่งต่อตำแหน่ง
ประตู
กองหลัง
กองกลาง
กองหน้า
ทีมเมืองทอง ลงตัวกว่า

Bangkok United
กับบุรีรัมย์ สูสีกัน
ประสพการณ์ กระดูก BU เหลื่อมนิดๆ
เชียงราย ราชบุรี เล่นในบ้าน บุรีรัมย์ กินลำบาก

ไม่รวมทีมจอมแสบ อย่างพวก BG, ท่าเรือ , ชลบุรี และหลายๆทีม
ถ้าได้ไป AFC อีกครั้ง ถือว่าการเปลี่ยนผ่าน บุรีรัมย์ ได้ผล ที่น่าพอใจแล้ว ด้วยสรรพกำลังที่มีตอนนี้
คงรอชม ดาวรุ่ง รอวันแจ้งเกิด หลายๆคนที่บุรีรัมย์ ปล่อยมาอาละวาดตอนนี้
daniz24
Sr. Member

คะแนนความรัก: +61/-56

| | |
« ตอบ #98 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 05:51:31 PM »

พนักงานเชียร์ ชอบคำนี้จัง  ดังแต่เสียง แต่หาพลังไม่ได้
naruto_cacachi
ผมรักประเทศไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +431/-718

"วังเวง วิเวก วิเวโหว"

| | |
« ตอบ #99 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 05:57:19 PM »

ข้างนอกกะลา อากาศเป็นไงบ้างคับ อิอิ

daniz24
Sr. Member

คะแนนความรัก: +61/-56

| | |
« ตอบ #100 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 06:03:12 PM »

ไปอยู่ไหนมาถึงไม่รู้ว่าว่าหมาน้อยเค้าเป็นแฟนบรร แล้วจะมีสักกี่คนที่กล้าวิจารณ์ทีมรักของตัวเอง
Kokkabark
Sr. Member

| | |
« ตอบ #101 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 07:25:11 PM »

ฟุตบอลไม่ใช่บรรญัติไตรยางศ์  ต้องวัดกันในสนามไม่ใช่มโน
Aon Buriramper
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +462/-399

| | |
« ตอบ #102 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 08:00:55 PM »

ด่าทุกคนเลยไหมครับ

GiantGreen
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-74

| | |
« ตอบ #103 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 08:46:21 PM »

แหม่...มิเสียแรงที่ติดตาม กูรู ของทีมใหญ่ๆมาตลอด ตั้งแต่
"น้าลีโอ" ของ เมืองทอง
"Rider X" ของ ชลบุรี
และนี่คือ "Manoi" ของ บุรีรัมย์
ที่กล้าวิพากษ์ทีมที่ตัวเองเชียร์ อย่างตรงไปตรงมา
beekung2009
Hero Member

คะแนนความรัก: +245/-160

คอบอล...คอเบียร์

| | |
« ตอบ #104 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 09:09:56 PM »

สงสัยไม่อยากให้ บรร ปรับปรุง ผมคนนึงที่ติดตาม บรร เพราะระบบ เพราะการนำสิ่งใหม่ๆมาพัฒนาทีม
เพราะมันทำให้ลีกไทยแข็งแกร่งขึ้น ปฏิเสธไม่ได้เลยว่า บรร ที่นำพาความสำเร็จและชื่อเสียงมาสู่ไทย
แต่พอถึงจุดที่ต้องปรับปรุงและพัฒนา มันก็ต้องเปิดกว้างด้านทัศนะคติบ้าง คุณกล้ายืนยันไหมว่าถ้าไม่เปลี่ยนแปลง บรร จะได้แชมป์ลีกปีนี้

hartmann
ฮูย่า!
Sr. Member

| | |
« ตอบ #105 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 10:07:57 PM »

จุดอ่อน บุรีรัมย์ 2017

www.youtube.com/watch?v=mMl4dNvrvMs&feature=youtu.be

จุดอ่อน ของทีมทีมนี้ ไม่ใช่ใครที่ไหนเลย
"เนวิน" ชื่อนี้การันตีความสำเร็จในทุกๆถ้วยให้กับสโมสร
ชื่อนี้นำพาความสำเร็จมากมายเข้าสู่ทีม และ
ชื่อนี้ คือทุกสิ่งทุกอย่างที่บุรีรัมย์มี

ในเมื่อเวลาที่ทีมประสบความสำเร็จ คุณรับแต่สิ่งดีๆเข้าสู่ตัว
ฉะนั้นในเวลาที่ทีมล้มเหลว คุณก็ต้องรับผลของสิ่งเหล่านั้นไปพร้อมๆกัน
ไม่ใช่เปลี่ยนโค๊ชเป็นว่าเล่น แต่... ไม่เคยเปลี่ยนแปลงความคิดของตัวเอง
นี่แหละคือสิ่งที่เป็นจุดอ่อนมากที่สุดของ บุรีรัมย์ ในฤดูกาลที่จะถึงนี้

กี่ปีแล้วที่คุณพูดและให้ความหวังกับแฟนบอล แต่คุณทำมันไม่ได้อย่างที่พูด
กี่ครั้งแล้วที่คุณพูดถึง "โมเดิลฟุตบอล"?
กี่ครั้งแล้วที่คุณชื่นชมนักเตะบางรายจนโอเวอร์เกินจริง?
กี่ครั้งแล้วที่นักเตะที่คุณชื่นชมเหล่านั้นสุดท้ายก็ขายออกให้ทีมอื่น?
กี่ครั้งแล้วที่นักเตะเหล่านั้นไม่ได้เก่งเวอร์เหมือนที่คุณเคยพูด?
กี่ครั้งแล้วที่นักเตะไทยเหล่านั้นถูกขายเลหลังแบบไร้ราคา?

กี่ครั้งแล้วที่บอกคำว่า "ผมขอโทษ แล้วเราจะกลับมา"
กี่ครั้งแล้วที่บอกคำว่า "เราจะต้องดีขึ้น"
และ อีกกี่ครั้งแล้วที่คุณพูดแล้วทำมันไม่ได้ ?

ทั้งหมดนี้คือจุดอ่อนให้คนติดตามบุรีรัมย์น้อยลง
เพราะคำพูดสวยหรู ให้ดูดี เมื่อพูดบ่อยๆแต่ทำไม่ได้
ดั่งที่พูด คำพูดเหล่านั้นก็เป็นได้เพียงแค่ "ลมปาก"

ถามว่า ? ดูจากไหนว่า... คนติดตามบุรีรัมย์ น้อยลง ?
ดูไม่ยากหรอกครับ ลองเปิดเพจบุรีรัมย์ขึ้นมา
แล้วลองดูตัวเลขคนที่เข้ามาคอมเม้นท์
แล้วเทียบดูกับเมื่อ 2 ปีก่อน

เมื่อก่อนไม่ว่าบุรีรัมย์จะโพสอะไรมา
จะมีเหล่าสาวกเข้ามาคอมเม้นท์
หลัก 1000+

ปัจจุบัน ให้ถึง 100 คอมเม้นท์ ก็หรูแล้ว
นี่คือเรื่องจริง ที่ต้องปรับปรุง

เมื่อใดที่ยังมีการแบนแฟนบอลของสโมสรที่เห็นต่าง
มันก็เหมือนคุณกำลังตีกรอบให้กับกลุ่มคน และแฟนบอล
ให้พูดได้แต่เพียงแค่คำสรรเสริญเยินยอ

มันคงไม่ต่างอะไรกับ "กบในกะลา"

และนี่คือจุดอ่อนที่ 2 ของบุรีรัมย์ "แอดมินเพจ"
ถึงเวลาแล้วหรือยังที่จะเปลี่ยน
หรือเพราะนามสกุลเขายิ่งใหญ่
เกินที่จะเปลี่ยน ?

ถ้าแบบนั้นก็คงเป็นเวรเป็นกรรมของบุรีรัมย์แล้วละครับ

กองหลัง
2 ใน 3 กองหลังตัวจริงไม่ใช่กองหลังอาชีพ
นักเตะที่ไม่ได้เกิดมาเพื่อเล่นกองหลัง จะปั้นอีกกี่ปีมันก็ไม่ใช่
เพราะธรรมชาติในการเล่นในตำแหน่งนั้นๆก็จะหายไป

มันเหมือนคุณมีรถเฟอรารี่ แต่เอามาแล่นบนถนน
ที่มีโค้งเยอะๆนั่นแหละ ทั้งๆที่คุณไม่จำเป็นเลยที่จะต้อง
ซื้อรถราคาแพงๆแบบนั้นเพื่อมาแล่นในถนนแบบนี้
เอารถตุ๊กๆไทยแท้ มาวิ่งก็ทำความเร็วได้เท่าๆกัน
ในถนนแบบนั้น

Dos Santos
มีประโยชน์มากถ้าได้เล่นกลางรับ คุณจะได้กลางรับอันดับต้นของไทยลีค
แต่ถ้าเล่นหลัง คุณก็จะได้เพียงแค่กองหลัง 1 คนเข้าสู่ทีม

สุเชาว์
หมดเวลาของเขาแล้ว ถึงเวลาเปลี่ยนถ่ายสายเลือดใหม่ได้แล้วครับเจ้านาย

จักรพันธ์
หมดเวลาของเขาแล้วครับนาย ถ้ายังคงฝืนใช้จะเป็นตัวฉุดรั้ง
ให้บุรีรัมย์ห่างจากคำว่า "โมเดิลฟุตบอล" มากขึ้นเท่านั้น

ยศวรรธน์
เป็นได้เพียงแค่นักเตะที่เอาลงไว้ให้ครบ 11 ตัวจริงเพียงเท่านั้น
ไม่มีแววไปถึงดาวรุ่งที่น่าจับตามอง หรือจะพัฒนาเพื่อเป็นนักเตะที่ดีได้
ในอนาคตเลยแม้แต่น้อย

ให้โอกาสคนอื่นที่ดีกว่า ยังดีกว่าทิ้งบ่อน้ำมัน
เอาไว้ให้เพื่อนร่วมทีมต้องเหนื่อย
จำคำผมไว้ ว่าจริงไหม แล้วเรามาดูกัน

นฤบดินทร์
ไม่ใช่นักเตะที่ใช่มาตั้งแต่แรกแล้ว แต่ก็ยังดันทุรังใช้มาจนถึงทุกวันนี้

3 จาก 5 ตำแหน่งในแผงแนวรับคือจุดอ่อนของทีม
แบบนี้เหรอที่จะใช้คำว่า Strike Back กับความหวัง
คว้าทุกถ้วยในปีนี้

แค่ถ้วยเดียวก็ว่าเหนื่อยแล้ว
แต่นี่หวังทุกถ้วย ผมคงต้องพูดตามตรงเลยว่า
"เพ้อเจ้อ"

ผมไม่ได้เก่งและเพอเฟคอะไรมาจากไหน
แค่อยากฝากถึงหลายๆทีม ที่กำลังจะเจอะเจอ
กับแนวรับของบุรีรัมย์ว่า...

กรวิทย์
เป็นนักเตะที่ดี อ่านทางบอลได้ดี แต่...
อายุเริ่มมากขึ้น + ความอิ่มตัวกับสโมสร
+ การแขยงอาการบาดเจ็บที่ผ่านมา

จะทำให้เจ้าตัวมีปัญหาทุกครั้งที่เล่นลูกโด่ง
และจะมีปัญหากับการเจอนักเตะที่มีความเร็วสูง
เลี้ยงจี้กินตัว นี่คือจุดอ่อนของเขาในฤดูกาลนี้

Dos Santos
มีปัญหากับการมองตัวประกบที่อยู่ด้านหลัง
ลองจ่ายลูกตัดช่องระหว่าง สต๊อปเปอร์ ซ้ายขวา
แล้วให้แถว 2 วิ่งสอดจากด้านหลังขึ้นมาทำประตู
หลุดทุกราย

เพราะเค้าเกิดมาเพื่อเป็นกลางรับ ไม่ใช่เซ็นเตอร์
เขามีดีกว่าที่คิดถ้าได้เล่นในตำแหน่งที่เขาถนัด

อาโก
หมดเวลาของเค้าแล้ว จริงๆแล้วถ้าบุรีรัมย์เลือกที่จะปล่อย โก
ออกไปแล้วเก็บตูเญชเอาไว้ แล้วดัน Dos Santos มาเล่นกลางรับ
คุณจะเป็นทีมที่เพอร์เฟคมาก

อาโกในฤดูกาลนี้จะเคลื่อนที่น้อยลง เปิดบอลแย่ขึ้น ทำฟาร์วบ่อยขึ้น
นี่ไม่ใช่คำทำนายแต่คือสิ่งที่ผมมองเห็นจากเขาในฤดูกาลนี้

โรจี้
ผมก็ยังคงบอกเช่นเดิมว่า "เขาไม่ใช่ของจริง"
หลายๆคนอาจชื่นชอบในลีลาการกระชากลากเลื้อย
ของกองหน้ารายนี้ (ใช่เขาคือนักเตะที่ดีในเวลาที่มีพื้นที่)

แต่เขาจะเป็นนักเตะธรรมดามาก ในเวลาที่เขาโดนประกบติด
และกองหลังคู่แข่งไม่เปิดพื้นที่ให้เขาพาบอลเข้าไป
จบฤดูกาลเราลองมาดูกันว่า "ของแท้หรือก็อปเกรตA"

นักเตะทดแทน 11 ตัวจริงของทีมยังคงเป็นได้แค่เบี้ยตัวนึง
ที่ไม่สามารถสร้างความแตกต่างให้กับทีมได้ในยามที่ทีมต้องการ
สุดท้ายก็ต้องส่งนักเตะหน้าเดิมๆ ลงในทุกๆนัดจนจบฤดูกาล
นักเตะจะล้าและฟอร์มการเล่นดร็อปลงเพราะคำว่า "กวาดทุกแช็มป์"

ทั้งหมดนี้คือ "จุดอ่อน" ทั้งหมดของบุรีรัมย์ในฤดูกาลนี้
สอดแทรกมาคว้าแช็มป์ก็เป็นไปได้

by : Manoi

ขอขอบคุณคลิปจาก buriram utd.

โรจี้
เริ่มมาไม่ได้ลงเลย...

JETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +116/-30

| | |
« ตอบ #106 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 05:42:49 AM »

จักรพันธ์  กลับมามีชื่อกับทีมชาติแล้วน่ะครับ
กระทู้นี้หลายคนว่าไม่ไหวกัน
ใครว่าไว้ในกระทู้มั่ง สารภาพมาซะดีๆ   
TON-Mr.PostMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +152/-9

| | |
« ตอบ #107 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 07:52:43 AM »

ปีก่อนๆยอมรับว่าแข็งแกร่งจริงๆครับ แต่หลังมานี่ดร็อปลงไปเยอะ เอาใจช่วยให้กลับมาแกร่งอีกครั้งนะครับ
mama_xi
Hero Member

คะแนนความรัก: +644/-1146

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #108 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 09:01:33 AM »

โรจี้?

1.คุณตาป่วยต้องรีบกลับบ้าน
2.บาดเจ็บหนักจากการซ้อม หาหมอเฉพาะทางที่บ้านเกิด
3.ปัญหาครอบครัว
4.home sick
5.คิดถึงเมีย ที่กำลังท้อง
6.ไปหานมให้ลูกกิน
7.ไปรับมรดก
8.หายไปเงียบๆ สุดท้ายกลับไปปิดอาชีพค้าแค้งกับสโมสรแรก Atlético Paranaense   
9.ฯลฯ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์