ไทยแลนด์สู้สู้
มกราคม 18, 2017, 12:07:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ===นั่งดูสกิล "เนย์มา" แล้วอยากเห็นทีมชาติไทยมีแบบนี้สักคน===  (อ่าน 1470 ครั้ง)
lotus22amd
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-10

| | |
« เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 11:37:48 AM »

===นั่งดูสกิล "เนย์มา" แล้วอยากเห็นทีมชาติไทยมีแบบนี้สักคน===
อาจจะยังไม่เท่ากับเมสซี่นะ แต่ดูแล้วเพลินดี เล่นสวย  อยากเห็นสกิลแบบนี้ในทีมชาติไทย 55555  ตื่นๆๆๆ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=HbDn_VezSEo" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=HbDn_VezSEo</a>
Livermania
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-0

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 03:53:37 PM »

ถ้ามีอเคดามี่ที่ใช้โค้ชจากบราซิลมาเทรนแต่ยังเด็ก เราอาจจะมีกองกลาง กองหน้า สไตล์บราซิลมาประดับทีมชาติก็ได้ครับ
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +772/-600

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 05:17:10 PM »

เด็กไทยไม่ค่อยมีจิตนาการ พอเลี้ยงหน่อยก็โดนด่า ขี้แอ๊ก ขี้เลี้ยง ขี้โชว์ กาก บลาๆ เลยไม่ค่อยเห็นเด็กไทยที่โชว์ลีลากันเท่าไร

cikada
ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ
Hero Member

คะแนนความรัก: +504/-678

นักรบกรมหลวง เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าอุทยานเสด็จในกรม กรมหลวงชุมพร

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 05:26:33 PM »

เด็กไทยยันผู้ใหญ่เลี้ยงนิดหน่อยก็ล้ม กอดลูกบอลรอฟังเสียงนกหวีต
ดุอย่างปีโป้ ถึงมาตัวจะใหญ่ก้ไม่ได้เปรียบ ล้มมากกว่าเจอีก

สนับสนุน บิ๊กป๋อม”อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ เป็นประธานพัฒนาเทคนิคฟุตบอลทีมชาติไทย
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +96/-107

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 05:38:28 PM »

พวกเขาล้วนแล้วแต่โตมากับฟุตบอลครับ เหมือนเด็กไทยบางคนโตมากับมวยไทย เลยเก่งขั้นเทพ
อีกอย่างเด็กบลาซิลนอกจากโตมากับฟุตบอลแล้วยังรักในการเล่นฟุตซอล และ สตรีทฟุตบอลอีก ทักษะเหล่านี้อยากให้เด็กๆบ้านเราหันมาศึกษา ผมว่าเด็กไทยเราบ้าฟุตบอลน่ะ แต่ขาดพื้นฐานเบสิค สังเกตุการจับบอลก็ได้ครับ

[/url]  [/img]
vorlaksi
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +52/-38

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 05:42:54 PM »

เฮ้ยยย บราซิล ก็ไม่ได้ทักษะดีแบบเนมาร์ทุกคน อาเจนก็ไม่ได้ทักษะแบบแมสซี่ทุกคนนะครับ พวกนี้คือพวกเทพของเทพเขาแล้ว นานๆเกิดสักคนมันต้องพ่วงพรสวรรค์มาด้วย

ของเราแค่ให้มีทักษะพอๆกับพวกญี่ปุ่นหรือพวกอเมริกากลางก่อนดีกว่า  ไว้แต่สวรรค์ส่งเทพมาให้จริงๆ
lili เมฆา จูซ่า ilil
ลพบุรี เอฟซี สู้ สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +138/-44

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันต่อไป

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 06:29:22 PM »

ขอแค่ระดับ djalminha พอคับ 
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=vbNvkgZQJxw" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=vbNvkgZQJxw</a>

Livermania
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-0

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 06:46:55 PM »

เฮ้ยยย บราซิล ก็ไม่ได้ทักษะดีแบบเนมาร์ทุกคน อาเจนก็ไม่ได้ทักษะแบบแมสซี่ทุกคนนะครับ พวกนี้คือพวกเทพของเทพเขาแล้ว นานๆเกิดสักคนมันต้องพ่วงพรสวรรค์มาด้วย

ของเราแค่ให้มีทักษะพอๆกับพวกญี่ปุ่นหรือพวกอเมริกากลางก่อนดีกว่า  ไว้แต่สวรรค์ส่งเทพมาให้จริงๆ
ถูกต้องครับ แต่เรามองกันโดยภาพรวมและปูมหลังครับ มีดาวจรัสแสงเยอะแยะไปหมด จนคว้าแชมป์โลกตั้ง 5 สมัย ขนาดตัวระดับกลางๆก็เทพครับ อยากให้มีสกิลแบบนั้น ไม่จำเป็นต้องระดับพรสวรรค์ครับ ขอให้มีเบสิค การจับบอล ส่งบอล การเลี้ยง การไปในพื้นที่แคบๆเพิ่มขึ้นมากกว่าปัจจุบัน  เราได้ดูบอลสไตล์ไทยที่สนุกกว่านี้อีกครับ
NKC Loeicity FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +813/-605

Nakhasia Studio

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 07:27:26 PM »

ของเราแค่ให้มีทักษะพอๆกับพวกญี่ปุ่นหรือพวกอเมริกากลางก่อนดีกว่า  ไว้แต่สวรรค์ส่งเทพมาให้จริงๆ
ตอบไม่ตรงคำถามเลยนะครับ
ผมผมตอบให้นะ ที่เห็นๆก็มี เต๋าดิญโญ่ มาสุข สิโรจน์ 
อันนี้ เอาแค่ที่เรามีนะ ถึงจะไม่เก่งเท่า แต่ผมสัมผัสได้

chakaka
Sr. Member

คะแนนความรัก: +93/-178

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 08:02:35 PM »

ที่สนามบ้านนอก อย่างนี้มีให้เห็นเยอะแยะ

แต่ไม่มีใครบอกให้ทำช่วงไหน

ส่วนระดับสูงขึ้น ถ้าเล่นอย่างนี้ ไม่ได้เกิด

ธรรมชาติของคนไทย ต้องดูแถวบ้านนอก แล้วปรับ ปรุงแต่ง ไม่ใช่ห้าม
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3465/-1480

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 08:14:15 PM »

ส่วนตัวผมอยากได้ระบบทีมเวิร์กแบบเยอรมันหรือญี่ปุ่นดีกว่าครับ 

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
komsans
Full Member

คะแนนความรัก: +44/-71

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 02:19:23 AM »

เห็น เบคแคมแล้ว น้องพี ซูเปอร์จิ๋ว
lotus22amd
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-10

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 10:23:53 PM »

แต่เมื่อวานเนย์ม่า เฟลเลยนะ 5555 โดนเสียบล้ม กรรมการเป่าว่าพุ่งชะงั้น ไม่งั้นได้จุดโทษไปละ
หลายจังหวะเหมือนกันที่กรรมการไม่ทันเกมส์
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=gulDEts7QYs" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=gulDEts7QYs</a>
LoveDrunk
Thailand Supporter
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-23

BLUE13 Thailand Team

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 11:45:36 PM »

อย่างเนย์มา เมสซี่ โรนัลโด้ ซัวเรส พวกนี้ หมื่นคน แสนคน จะเจอแบบนี้สักคนหนึ่งละมั้ง ที่เหลือก็ฝีเท้าอยู่ในระดับที่ดี แต่พวก โด้ เนย์ เมสซี่ กัด มันอยู่เหนือกว่านักบอลทั่วไป
[G]auss
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +162/-156

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 11:48:25 PM »

โชว์มาก เดี๋ยวโดนดุว่า ขี้เลี้ยง ขี้โชว์

ตอนเด็กโดนกวดขันให้เล่นบอลง่าย
โตมาเลย...หม๋ดจ้อยยยย

Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1086/-1727

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 08:26:41 AM »

กว่าจะสร้างนักเตะระดับนี้มาต้องมีการพัฒนาลีกทีดี ยาวนาน.

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
Bebeto20
เบเบโต้คนเดิมเพิ่มเติมเดี๋ยวบอก
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +122/-35

สูงสุด...สู่จุดสามัญ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 09:25:36 AM »

เพราะฟุตบอลแถบอเมริกาใต้เค้าไม่ได้เน้นระบบไงครับ
ทำให้เด็กมีอิสระเต็มที่ที่จะใช้จินตนาการ พรสวรรค์มันเลยฉายออกมา
แต่ข้อเสียก็อย่างที่เห็นๆกัน คือขาดทัศนคติการเล่นเป็นทีม

แต่สำหรับญี่ปุ่นหรือในแถบยุโรป มักจะเน้นระบบกันมาตั้งแต่เด็ก
ข้อเสียของมันก็คือเป็นการจำกัดจินตนาการการเล่นของเด็ก
โตขึ้นมาเลยไม่เห็นนักเตะในแนวที่มีเทคนิคหวือหวาอย่างพวกอเมริกาใต้

ฟุตบอล...คือ"กีฬา"ไม่ใช่"สงคราม"
ฝ่ายตรงข้าม...คือ"คู่แข่ง"ไม่ใช่"ศัตรู"
sakoncity
หวังว่าลายเซ็นต์จะไม่ผิดกฎ
Hero Member

คะแนนความรัก: +147/-60

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 09:59:25 AM »

มันเป็นที่ระบบสังคมครับ บ้านเราเด็กที่จะเล่นฟุตบอลตั้งแต่เด็กเลยมีน้อย ส่วนใหญ่ก็เล่นแนวอื่นๆ เพราะเล่นบอลต้องมีเพื่อนร่วมกันหลายคน จึงถนัดแนวกีฬาเดี่ยวหรือคนน้อย เช่น นักมวย ตระกร้อ

Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1086/-1727

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 09:50:31 AM »

มีแต่เมสซี j

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์