Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 21, 2017, 12:56:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมเชย ล้านช้าง ยูไนเต็ด ครับ  (อ่าน 1308 ครั้ง)
NTT
ผมคิดถึงในหลวงร.9ครับ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +5201/-211

| | |
« เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 08:55:59 AM »

โค้ชทีม ล้านช้าง ลีโอนาร์โด้ วิโตริโน่ พูดในการให้สัมภาษณ์หลายครั้งซ้ำๆว่า

"นี่คือทีมลาวที่มาได้ไกลสุดในการแข่งขันนานาชาติ"
"ทีมที่ไม่มีซุปเปอร์สตาร์เดี่ยวๆ แต่เป็นร่วมกันเป็นทีม"

ลีโอนาร์โ้ด้ วิโตริโน่ วัย 43 ปี เขาเคยทำงานให้ทีม บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ข้อมูลจาก wikipedia 2015-2016 เป็นโค้ชทีมสำรอง บุรีรัมย์ ปี 2014 เป็น executive director ให้บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด แปลว่าทำงานกับบุรีรัมย์มาประมาณ 2 ปี เขาเพิ่งไปเป็นโค้ชให้ล้านช้างเมื่อ พฤษภาคม 2559 นี่เอง

ล้านช้าง ยูไนเต็ด ชนะ บุรีรัมย์ 1-0 โดยใช้ผู้เล่นต่างชาติในสนามแค่ 2 คนคือ อาร่อน อีแวนส์ เซ็นเตอร์ชาวออสเตรเลียน และ โคสึเกะ อูชิดะ กองกลางญี่ปุ่น โดย เซ็นเตอร์อีกคนตัวหลักชาว มอนเตเนโกร เจ็บจากนัดบุกชนะ เบิงเขต จนลงเจอบุรีรัมย์ที่สนาม จ้าวอนุวงษ์ ไม่ได้

ล้านช้าง ยูไนเต็ด เล่นใน TMCC2016 มา 4 นัด ยิงไป 9 ประตู เสีย 4 ประตู

รายชื่อคนยิงมี คำแพง สายวุดทิ (2) , สุขขะพอน วงเชียงคำ (3) , มโนลม, ลัดสะหมี, พุททะสาย, แก้วเวียงเพ็ด --> ลาวล้วนเลยครับ

คำแพง กับ สุขขะพอน เคยมาเล่นเมืองไทยอยู่พอสมควร

เล่นมา 4 นัด ชนะ 3 เสมอ 1

ชนะ บุรีรัมย์ 1-0 เหย้า
ชนะ เบิงเขต 3-0 เยือน
ชนะ ดานัง 2-1 เหย้า
เสมอ ยาดานาร์บอน 3-3 เยือน

ทรงบอล ล้านช้าง เข้าท่าแค่ไหน ลองดูในคลิปดูกันเองครับ

TMCC Finals 2016: Lanexang United FC Vs Buriram United FC - Lao Commentary.

TMCC Semi Finals 2016: Boeung Ket Angkor FC vs Lanexang United FC - Khmer Commentary.

https://www.youtube.com/watch?v=9Py1szb0IzI

Yadanarbon FC Vs Lanexang United (3-3),Toyota Mekong Cup Championship 2016

นัดเจอ บุรีรัมย์ แม้จะบอกไม่ได้ว่า บุรีรัมย์ full team แต่ตัวต่างชาติบุรีรัมย์ส่งลงมากกว่าล้านช้างอีก

นัดเสมอ ยาดานาร์บอน อ่องธู เพิ่งเสร็จภารกิจ AFF2016 ไปช่วยสโมสรยังเอาชนะล้านช้างในบ้านตัวเองไม่ได้เสมอกัน 3-3 ชนิด ยาดานาร์บอน ไล่ยิงตีเสมอทดเจ็บ

แม้ผมจะชื่นชม ล้านช้าง ยูไนเต็ด ที่มีทรงบอลดีมาก แต่นัดชิงนัดที่สอง 08/01/59 ที่สนาม ธรรมศาสตร์ รังสิต เชียร์บุรีรัมย์ให้ชนะเยอะๆครับผม

คาซ พอนสัก ปาทัฟต้า อดีตนักเตะระดับเยาวชนทีมชาติออสเตรเลีย ที่ฟอร์มดีเคยเล่นเยาวชน เบนฟิก้า และเล่น U17, U19 ออสเตรเลีย แต่มาเจ็บจนที่สุดเลิกเล่นในวัยเพียง 28 ปี ตอนนี้เขาเป็น ผจก ทีม ล้านช้าง

Sources
https://en.wikipedia.org/wiki/Leonardo_Vitorino
https://en.wikipedia.org/wiki/Lanexang_United_F.C.
https://en.wikipedia.org/wiki/Kaz_Patafta
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +167/-58

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 09:06:53 AM »

สงสัยว่าทำไมนัดที่ 2 ต้องเล่นที่สนาม ม.ธ (ทีมล้านช้างได้เล่นที่สนามเจ้าอนุวงษ์ซึ่งเป็นสนามเหย้าอยู่แล้วหรือเปล่าคับ)

KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +571/-109

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 09:07:41 AM »

ขอบคุณครับ
NTT
ผมคิดถึงในหลวงร.9ครับ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +5201/-211

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 09:17:07 AM »

สงสัยว่าทำไมนัดที่ 2 ต้องเล่นที่สนาม ม.ธ (ทีมล้านช้างได้เล่นที่สนามเจ้าอนุวงษ์ซึ่งเป็นสนามเหย้าอยู่แล้วหรือเปล่าคับ)
กฏการแข่งขันแปลกๆนิดตรงที่
ทีมในรอบชิงเล่น เหย้า-เยือน แต่สนามเหย้าให้ใช้สนามเป็นกลางในประเทศตัวเอง

ผู้สื่อข่าวลาวเองก็ถามโค้ช ล้านช้างว่า จะมีผลอะไรไหมที่เล่นที่สนาม จ้าวอนุวงษ์ ที่เป็นหญ้าจริง ในขณะที่สนามเหย้าของล้านช้างเป็นหญ้าเทียม

บุรีรัมย์จึงเล่นสนามกลางที่ ธรรมศาสตร์ รังสิต และ ล้านช้าง เล่นสนามกลางที่ จ้าวอนุวงษ์
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +167/-58

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 09:31:48 AM »

กฏการแข่งขันแปลกๆนิดตรงที่
ทีมในรอบชิงเล่น เหย้า-เยือน แต่สนามเหย้าให้ใช้สนามเป็นกลางในประเทศตัวเอง

ผู้สื่อข่าวลาวเองก็ถามโค้ช ล้านช้างว่า จะมีผลอะไรไหมที่เล่นที่สนาม จ้าวอนุวงษ์ ที่เป็นหญ้าจริง ในขณะที่สนามเหย้าของล้านช้างเป็นหญ้าเทียม

บุรีรัมย์จึงเล่นสนามกลางที่ ธรรมศาสตร์ รังสิต และ ล้านช้าง เล่นสนามกลางที่ จ้าวอนุวงษ์

ขอบคุณคับ  ผมคิดว่าในด้านการตลาดให้สโมสรได้เล่นในบ้านตัวเองก็น่าจะดีกว่า(แต่เข้าใจว่าบางทีมสนามอาจไม่พร้อมหรือไม่ได้มาตรฐาน)

Kokkabark
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +42/-42

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 02:11:17 PM »

ไทยเจอลาวทุกชุดไม่ว่าชุดไหนไม่เคยง่ายแต่ที่ทำให้เราทีมจากไทยชนะมาได้ตลอด เพราะลาวมียุบในครึ่งหลังแต่ล้านช้างไม่มี

แต่กลับเป็นบุรีรัมย์ซะอีกที่ไม่มีแรงบดล้านช้างได้ตลอด 90 นาที  ก็คงเป็นที่การเตรียมตัวแล้วละครับ  ถ้าคราวหลังจะไม่ให้ความสำคัญ

ก็ไม่ต้องส่งทีมไปแข่ง  สละสิทธิ์ให้ทีมอื่นไปแข่งแทนเถอะครับ  มันทรมานแฟนบอลที่ต้องดูด้วยความอึดอัดตลอด 90 นาที
Suriya 640
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +205/-51

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 02:25:11 PM »

รายการ นี้ ถ้ามีโอกาศ พัฒนาไปเป็นรายการ ชิงแชมป์ สโมสร อาเซียนได้ก็ดีนะ  ในอนาตนไม่แน่อยู่ ถ้ากระแสและความนิยมมี มากขึ้นเรื่อยๆ

เปลี่ยนเล่น เหย้า - เหยือน สนามตนเองน่าจะดีกว่า

siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +362/-227

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 03:58:29 PM »

STRIke BACK ครับ 55

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2269/-2355

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 06:20:03 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
Bird_นารีสะท้านตอม่อ_AV071
ถ้าเอายางลบ ลบศาสนาออกจากโลกนี้ มนุษย์เราเป็นพี่น้องกันทั้งโลก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3268/-9839

วันนี้คุณกดลบ - ผมแล้วหรือยัง

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 07:35:13 PM »

ใครสนใจเสื้อล้านช้างตอนนี้ SALE 50% อยู่ แอดไลน์มานะครับ

id : birdnygreenwood

ผมมีตัวตนสัมผัสได้ ข้องใจแชทมาคุย
https://www.facebook.com/amonpon.eark
21.2 การโพสโฆษณาในลายเซ็นต์  ห้ามสมาชิกโพสรูปภาพเพื่อโฆษณาในลายเซ็นต์ สมาชิกที่ต้องการโฆษณาในลายเซ็นต์สามารถโพส link หรือข้อความเป็นตัวอักษรขนาดมาตรฐานเท่านั้น และจะต้องไม่เกิน 2บรรทัด  สมาชิกที่ผ่าฝืนจะถูกแบนจากเวบชั่วคราว 6
Doctor สลัม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2380/-3057

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 07:38:58 PM »

ขอบคุณครับ

ID LINE = dogtorslum
porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +199/-440

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 08:43:09 PM »

บุรีรัมย์ ปล่อยของดีออกไปหลายคน
แม้กระทั่งสต๊าฟโค้ช

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์