Thailandsusu Webboard
มีนาคม 26, 2017, 10:10:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าแชมป์มวยสากลอาชีพโลก มีเข็มขัดเพียงหนึ่งเดียวเหมือนสมัยก่อนคือ The Ring  (อ่าน 1227 ครั้ง)
deawfico
Sr. Member

คะแนนความรัก: +225/-781

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 10:08:32 AM »

การแข่งขันชกมวยสากลจะสนุกและแชมป์โลกจะภาคภูมิใจมากกว่านี้ครับ อย่างสมัยโผน กิ่งเพชร ก็มีเดอะริงค์แค่เส้นเดียว  ความยิ่งใหญ่ของการเป็นแชมป์โลก จึงมีมากครับ ไม่เหมือนสมัยนี้ที่ทำมวยเป็นธุรกิจไปหมด มีสถาบันโหลเยอะแยะ  แต่ที่เห็นหลักๆก็มี WBC  WBA WBO IBF  ที่นักมวยยังเป็นของจริงอยู่ แต่ถ้านำพวกนี้มารวมกัน การแข่งขันจะสนุกกว่านี้มาก เหมือนฟุตบอลที่มีแชมป์โลกเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น..

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1330/-790

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 10:15:06 AM »

ผมยอมรับอยู่แค่  WBC  WBA    นอกนั้นผมไม่สนใจเท่าไหร่   
ใครที่จะขึ้นไปอยู่ในกลุ่มนี้ได้ต้องเก่งจริงแถมได้ โปรโมเตอร์เงินดีเงินหนา  ผมว่านี่ละแชมป์โลกตัวจริง

ไม่ว่าองค์กรไหนมันก็มาเฟียทั้งนั้นละ   มันเลยพยายามแตกออกมาหลายสถาบัน

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
skrs hs
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +231/-108

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 10:16:01 AM »

แชมป์สถาบันย่อยของสถาบันหลักก็มีอีกบานตะไท เน่าเฟะ!
skrs hs
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +231/-108

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 10:17:39 AM »

ผมยอมรับอยู่แค่  WBC  WBA    นอกนั้นผมไม่สนใจเท่าไหร่   
ใครที่จะขึ้นไปอยู่ในกลุ่มนี้ได้ต้องเก่งจริงแถมได้ โปรโมเตอร์เงินดีเงินหนา  ผมว่านี่ละแชมป์โลกตัวจริง

ไม่ว่าองค์กรไหนมันก็มาเฟียทั้งนั้นละ   มันเลยพยายามแตกออกมาหลายสถาบัน
WBA นี่ถือว่าเป็นองค์กรหลักองค์กรแรก ๆ แต่ปัจจุบันมีแชมป์หลายเส้นเกินจนผมรำคาญว่าใครคือแชมป์โลกตัวจริง -_-
Seamus O'grady
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +3473/-1485

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 10:22:32 AM »

แชมป์เฉพาะกาล, แชมป์เข็มขัดเงิน, แชมเปี้ยนตังจริง และซุปเปอร์แชมป์ 555+ บางสถาบันมีแชมป์เยาวชนด้วย 

น่าจับเอาแชมป์แต่ละสถาบัน มาต่อยแบบพบกันหมดแบบลีก คิดคะแนนหาแชมป์โลกตัวจริง 

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
0o*-...matahjang...-*o0
Hero Member

คะแนนความรัก: +105/-87

อยากให้สโมสรจากชุมพรเล่นไทยลีกบ้างอ่ะ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 02:04:26 PM »

สมัยก่อนชอบดูมวยมากๆ แพ้ชนะในไฟต์ชิงแชมป์โลกนี้ดีใจเสียใจไม่ต่างกับดูบอลทีมชาติเลย

แต่ทุกวันนี้ถอยห่างออกมาพอสมควรดูผ่านๆ เอาเชียร์สนุกสำหรับมวยนะคับ เนื่องจากไม่มีมวยแม่เหล็ก การจัดก็บ้านๆไม่พัฒนา

สมัยก่อนยังแอบคิดเลย ว่าอยากให้รัฐเป็นโปรโมเตอร์มวยดีมั้ย จัดชกมีนักมวยในสังกัด เพราะให้โปรโมเตอร์เดิมๆ

มีแต่จะแย่ลงทำมวยหาเงินอย่างเดียว นักมวยค่าตัวก็เรทเดิมๆ ป้องในบ้านได้ห้าแสน ป้องนอกบ้านได้ล้านเนิง
O♩ช┓∈ Noo_TS 25
แค่ผู้ชายลั่นลาที่ในชีวิตจริงไม่อยากลั่นลาเล๊ย พับผ่าสิ!!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +522/-727

บอลนอกจะไปมันส์อะไร บอลไทยดิสะใจสุดยอดดดดดดดดดดด

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 06:02:34 PM »

ผมเลิกตามมานานแล้ว เมื่อก่อนบอกได้เลยว่าผมแฟนตัวจริงเสียงจริง ใครแชมป์รุ่นไหน ใครอยู่รองอันดับที่เท่าไหร่ ใครต่อยมากี่ครั้งชนะเท่าไหร่ แพ้เท่าไหร่ เรียกว่าผมนี่แฟนพันธ์แท้ มวยสากลไทยเลยทีเดียว แต่พอหมดยุคของวีรพล พงษ์ศักดิ์ก็เลิกตาม และเลิกดูแบบเบ็ดเสร็จเลย ตอนนี้ไม่รู้เลยว่าวงการมวยเป็นอย่างไรบ้างมีแชมป์อะไรรุ่นไหนบ้าง มันจบไปแล้ววงการมวยสากลสำหรับผม

kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +523/-144

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 09:10:58 PM »

มีหลายสถาบันจนหมดเสน่ห์

kerng
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +15/-9

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 10:05:15 PM »

ผมเลิกตามมานานแล้ว เมื่อก่อนบอกได้เลยว่าผมแฟนตัวจริงเสียงจริง ใครแชมป์รุ่นไหน ใครอยู่รองอันดับที่เท่าไหร่ ใครต่อยมากี่ครั้งชนะเท่าไหร่ แพ้เท่าไหร่ เรียกว่าผมนี่แฟนพันธ์แท้ มวยสากลไทยเลยทีเดียว แต่พอหมดยุคของวีรพล พงษ์ศักดิ์ก็เลิกตาม และเลิกดูแบบเบ็ดเสร็จเลย ตอนนี้ไม่รู้เลยว่าวงการมวยเป็นอย่างไรบ้างมีแชมป์อะไรรุ่นไหนบ้าง มันจบไปแล้ววงการมวยสากลสำหรับผม
เหมือนกันเป๊ะเลยครับ มันเปลี่ยนไปมากจริงๆ คิดถึงยุคที่มี 3แชมป์โลก เขาทราย สด สามารถ ช่วงนั้นพีคมาก
LoveDrunk
Thailand Supporter
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +46/-23

BLUE13 Thailand Team

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 10:59:09 PM »

ผมก็เลิกติดตามตั้งแต่ไฟท์ของ สมศักดิ์ ศิษย์ชัชวาลย์ ชิงกับ มงซิปัวร์ ของ WBA แล้วครับ จริงๆ ก็จะเลิกๆดูตั้งแต่ Oscar Delahoya เริ่มต่อยไม่ไหวแล้วครับ (ผมแฟนตัวยงของ Golden boy เลยนะครับ ชอบมากๆ 555) หลังๆ มานี่ มันชกกันมั่วไปหมด บางคนครอง 2-3 สถาบัน มีเข็มขัด 4-5 เส้น การชก การต่อย น่าเบื่อมาก หลังๆ ผมหันไปดูกรรมการแทน (555) กลายเป็นคนชอบกรรมการมวยซะงั้น อย่าง Kenny Bayles นี่ชอบแกมาก ลีลาการห้าม ออกแอคติ้ง การพิจารณายุติการชกนี่ผมชอบมาก แทบไม่ได้ดูมวยเลย 5555

ออ ลืมไป ช่วงวันอาทิตย์เย็นเมื่อก่อน นี้ มาประจำเลยช่อง 7 มวยสากลชิงแชมป์ของสถาบันมวย PABA เวทียังกับมวยวัด ต่อยกันอยู่ 2 ชาติ ไทย กับ ฟิลิปปินส์  555555
b10
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +227/-244

โยบ บทที่38:11 เจ้าไปไกลได้แค่นี้แหละ อย่าเลยไปอีก

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 11:03:09 PM »

การแข่งขันชกมวยสากลจะสนุกและแชมป์โลกจะภาคภูมิใจมากกว่านี้ครับ อย่างสมัยโผน กิ่งเพชร ก็มีเดอะริงค์แค่เส้นเดียว  ความยิ่งใหญ่ของการเป็นแชมป์โลก จึงมีมากครับ ไม่เหมือนสมัยนี้ที่ทำมวยเป็นธุรกิจไปหมด มีสถาบันโหลเยอะแยะ  แต่ที่เห็นหลักๆก็มี WBC  WBA WBO IBF  ที่นักมวยยังเป็นของจริงอยู่ แต่ถ้านำพวกนี้มารวมกัน การแข่งขันจะสนุกกว่านี้มาก เหมือนฟุตบอลที่มีแชมป์โลกเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น..

เดอะริงนี่แหละตัวห่วยเลย   ที่สถาบันอื่นมันเกิดขึ้นมาได้  ก็เพราะ เดอะริง  นี่แหละที่มันห่วยลง

ZICO OUT, PLEASE
deawfico
Sr. Member

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 11:59:25 PM »

อย่างแซมซั่นแชมป์โหล wbf ยังหลอกต้มคนดูทำสถิติเทียบเขาทรายอีกต่างหาก  แต่ยุคนั้นแซมซั่นเป็นแชมป์โหลที่มีคนดูและดังมากกว่าแชมป์โลกสถาบันหลักเสียอีก

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
chakaka
Sr. Member

คะแนนความรัก: +93/-182

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 07:37:05 AM »

อย่างแซมซั่นแชมป์โหล wbf ยังหลอกต้มคนดูทำสถิติเทียบเขาทรายอีกต่างหาก  แต่ยุคนั้นแซมซั่นเป็นแชมป์โหลที่มีคนดูและดังมากกว่าแชมป์โลกสถาบันหลักเสียอีก
ต่อยในประเทศทั้งนั้น เชื่อเลยกับความโ    ของคนไทย  ผมนี่แหละคอมวยตัวยง แต่ตอนนี้บ้าบอลไทย
@anekchai
Manchester United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4125/-4861

กดลบไปเถอะ เผื่อจะสบายใจขึ้น ฮรี่ๆ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 09:20:31 AM »

จะโหลไม่โหล ผมก็ว่า "แซมซั่น" ยังต่อยดีกว่ามวยส้วมยุคปัจจุบันหรอก

deawfico
Sr. Member

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 09:48:07 AM »

จะโหลไม่โหล ผมก็ว่า "แซมซั่น" ยังต่อยดีกว่ามวยส้วมยุคปัจจุบันหรอก
ถ้าชิงแชมป์สถาบันหลัก จะพิสูจน์ได้เยอะกว่านี้ครับ สำหรับผมแซมซั่นเป็นนักมวยที่เก่งมากๆคนหนึ่ง แต่นั่นแหละพิสูจน์ไม่ได้เพราะไม่เคยเป็นแชมป์สถาบันหลัก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์