Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 26, 2017, 02:12:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอมเม้นต์ทุกประเทศหลังเสร็จศึก AFF ในรอบชิงชนะเลิศ  (อ่าน 9824 ครั้ง)
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1328/-243

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 12:16:21 AM »

Nabil Bukhari Bureejaroen (THAI)
สำหรับกีฬา การแพ้ชนะเป็นเรื่องปกติ แต่อย่างไรก็ตาม พวกเราเป็นครอบครัว เจอกันใหม่ใน Aff suzuki cup 2018 จากแฟนชาวมุสลิมประเทศไทย
> > Mulky Al-Hamz
ขอบคุณ พวกเราคือมุสลิม หวังว่าจะได้เจอกันในรอบชิงครั้งหน้าอีกนะ

Đỗ Anh Quang (VIETNAM)
ฉันรู้สึกเสียใจแทน Alfred Riedl หลายครั้งที่เขาสามารถเข้ารอบ และครั้งนี้ก็เป็นอีกครั้ง ไทยแลนด์ยังคงเป็นทีมที่ดีที่สุดในอาเซียน ยินดีด้วย

Dominique Chico Turla (Philippines)
โชคดีไทยแลนด์จากฟิลิปปินส์ เราจะเชียร์คุณในการทัวร์นาเมนต์คัดบอลโลก และหวังว่าคุณจะได้ไปเล่นบอลโลกนะ ซักวันฟิลิปปินส์และไทยจะได้ไปบอลโลก ฝากสวัสดีชัปปุยส์ด้วยนะ บอกว่าจากฉันเอง 😂😘

Roonie Ross (INDO)
ยินดีด้วยไทยแลนด์ ส่วนอินโดก็พยายามเข้านะ

Syamsul Jamalludin (MALAY)
ฉันรู้สึกอิจฉาในสปิริตของอินโดมาก แม้ก่อนหน้านั้นพวกเขาจะโดนฟีฟ่าแบน แต่พวกเขาก็กลับมาได้อย่างรวดเร็ว เหมือนสิงโตที่หลับอยู่ จากแฟนมาเลย์

Mohd Faiz (MALAY)
ยินดีด้วยประเทศไทย คุณยังคงเป็นคิงออฟอาเซียนที่อยู่อีกระดับกับพวกเราและพร้อมจะไปอยู่ระดับเอเชีย  นอกจากนี้อินโดยังน่าประทับใจมากที่พวกเขาไปถึงรอบไฟนอล ซึ่งจะเป็นแรงบันดาลใจให้กับทุกทีมที่จะเข้าร่วม AFF ครั้งหน้า
Peace from Malaysia.

Muhammad Imam Mursyid (INDO)
ยินดีด้วยไทยแลนด์ คิงออฟอาเซียน คุณสมควรได้แชมป์รายการนี้

Nutthapol Kaewmanee (THAI)
ผมไม่เข้าใจเลยว่า ทำไมผู้เล่นอินโดถึงเตะบอลไปที่ม้านั่งสำรองของไทย ถ้าบอลโดนโค้ชโก้ บางทีอาจจะมีบางอย่างเกิดขึ้นก็เป็นได้
> > Wempy Jonathan (INDO)
มันเป็นช่วงที่เขาหัวร้อน เขายังเด็ก ขอโทษแทนนะไทยแลนด์
> >Taufik Prima Susanto (INDO)
พวกเรารู้สึกเสียใจกับเหตุการณ์นี้ แต่ก็ยินดีด้วยนะช้างศึก..

Luis Enriquez (PHIL)
ยินดีกับทีมชาติไทย แม้ว่าฉันจะเชียร์อินโด ที่เชียร์ก็เพราะว่าทีมคุณเป็นแชมป์มา4รอบ(และตอนนี้5) ฉันแค่อยากให้อินโดได้ซักครั้ง แต่ก็ยินดีกับทั้งสองทีม จากฟิลิปปินส์  #WeareASEAN.

Soravit Bank Roemsukree (THAI)
พวกเราคือแชมป์ เย่ๆๆ
อินโด คุณเล่นดีมาก ไว้เจอกันใหม่รอบหน้านะ
> > Joddy Pranata (INDO) แน่นอน! ประเทศเราจะกลับมา

Topiero Justino (THAI)
แม้ว่าไทยจะได้แชมป์ แต่ผมคิดว่าไทยยังต้องเรียนรู้อีกเยอะถ้าอยากไปบอลโลก กองหน้าของไทยควรจบกอร์ดีๆ และเพรสซิ่งเยอะกว่านี้

Taufik Prima Susanto (INDO)
ได้โปรดเปลี่ยนสปอนเซอร์เถอะ เปลี่ยนเป็น Aff Honda cup หรือ Aff Toyota cup ก็ได้ เพราะ ซูซูกิพาโชคร้ายมาให้ครุฑอินโดตลอดทุกครั้งที่เราเข้ารอบ ล้อเล่นน่า ยินดีด้วยกับทีมไทย คุณยังดีที่สุดและขอบคุณมาก

Ha Pham (VIET)
อินโดเล่นได้ดีมากสำหรับนัดชิงราวกับพวกคุณเป็นผู้กล้า แต่ไทยแลนด์ก็ยังเป็นทีมที่ดีที่สุดในอาเซียน อย่างไรก็ตามเวียดนามของแสดงความยินดีกับทั้งคู่นาจา

Luthfi Baskoroadi ประเทศไทยมีลีกที่ดีที่สุดในอาเซียน และนั่นเป็นเหตุผลที่ทำให้เขาได้แชมป์รายการนี้

Roonie Ross (INDO)
ดูเหมือนว่าจะไม่มีทีมใดในอาเซียนที่จะเอาชนะทีมไทยในตอนนี้ได้แล้ว ยินดีด้วยทีมชาติไทย

Rainy Day (INDO)
ไทยแลนด์คือเจ้าแห่งฟุตบอลอาเซียนกับแชมป์5สมัย ส่วนอินโดคือเจ้าแห่งการเข้ารอบมาห้าครั้ง แต่มันก็แค่เกมนั่นแหละ แพ้ชนะเป็นเรื่องธรรมดา ภูมิใจมากที่ทีมครุฑอินโดสามารถกลับมาได้หลังจากถูกฟีฟ่าแบน ขอบคุณโค้ชAlfred Riedlเป็นอย่าสูง ที่พาอินโดเข้ารอบชิง และยินดีกับธีรศิลป์ แดงดา ที่เป็นดาวซัลโวจากช้างศึก ฉันอยากให้ทีมไทยเป็นตัวแทนอาเซียนในบอลโลก ยินดีอีกครั้งนะไทยแลนด์

Tiar Fawwaz (INDO)
ยินดีกับทีมไทย คุณเป็นที่หนึ่งในAFF อินโดแพ้ทุกครั้งที่ชิงกับไทย เข้ารอบชิงครั้งแล้วครั้งเล่า ไม่ชนะซักที
ส่งสาวไทยมาให้ผมที ช่วงนี้ผมเครียดดด lol

เมื่อชนาธิปได้ MVP

Haz Ryl (INDO)
สำหรับผม ธีราธรควรได้รางวัลนี้มากกว่า เพราะเขาทำถึง4 แอสซิสต์แน่ะ
> > Tinar Sasikamon Piakam (PHIL)
พวกเขาทั้งคู่สมควรได้รับ แต่วันนี้ธีราธรไม่ได้โชว์ศักยภาพเท่าชนาธิป แต่ว่า ธนบูรณ์เบอร์17ก็เล่นดีนะ ^^

Teddy Suhardiman (INDO)
ลาก่อย AFF 2016 เจอกันใหม่ 2018
ซึ่งจะมีทีมดังนี้
10 countries; all home-away location (september - december)

7 qualification: tha, Idn, viet, mal, mya, phi, sin
4/5 for pre-qualification (put to 3 only): aus, cam, bru, lao, tls

Rafsan Janny (INDO)
ฉันรู้สึกประหลาดใจกับAFF ทำไมถึงต้องเตะเหย้าเยือน
ทำไมไม่เตะนัดเดียวนัดชิงเหมือน ยูฟ่าแชมเปี้ยนสลีก

Pak Di (INDO)
AFF รอบหน้า ทีมไทยควรส่ง U-21 หรือทีมชุดซีเกมส์มาแข่ง เพราะเขาไปไกลเกินอาเซียนแล้ว

Ahmad Danial (SINGAPORE)
ยินดีด้วยกับทีมไทย คุณสมควรได้รางวัลนี้ ผมภูมิใจในอินโดมาก เลกแรกเราชนะด้วย แม้ว่าสุดท้ายคุณจะไม่ชนะในรอบชิง แต่พวกคุณชนะใจแฟนอินโดไปแล้ว
ผิดหวังกับสิงคโปร์ พวกคุณมีพรสวรรค์นะ แต่พวกคุณดูไม่มีความกระหายชัยชนะเอาซะเลย คุณแสดงออกน้อยกว่าแฟนของคุณซะอีก เป็นอีกครั้งที่เรามีความหวัง แต่คุณก็ทำไม่ได้ตามที่พูด สิงคโปร์จงดูตัวอย่างอินโดนีเซียไว้ซะนะ

Linnhtet Kyaing (Myanmar)
ไทยแลนด์ยังคงเป็นคิงออฟอาเซียนในเกมฟุตบอล ในมุมมองของฉัน ฉันอยากเห็นทีมไทยในระดับเอเชียในเร็วๆนี้ถ้าเป็นไปได้
ยิ่งอันดับสูงเท่าไหร่ ทีมเวิร์คก็ยิ่งมีมากขึ้น ยินดีด้วย ไทย!!
#Myanmar

Rizky Arief Nurdiansyah (INDO)
อืมม ไทยสมควรชนะ แต่มันก็เป็นเรื่องที่ดีสำหรับอินโดนะ ประเทศเราถูกฟีฟ่าแบนในปี2015 แต่สามารถทะลุเข้ารอบชิงได้ในปี 2016 ปีหน้าอาจเป็นปีของเราก็ได้

เครดิต: พริมภัทรา แห่ง pantip.com http://pantip.com/topic/35922380

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2016, 12:23:07 AM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

Trunks Tu
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +63/-12

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 12:48:39 AM »

ขอบคุณครับ
Doctor สลัม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2387/-3071

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 01:24:15 AM »

ขอบคุณครับ

ID LINE = dogtorslum
NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +94/-37

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 09:03:02 AM »

ขอบคุณครับ

KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +577/-114

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 11:44:07 AM »

ขอบคุณครับ
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2274/-2360

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 01:41:50 PM »

ขอบคุณครับ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
K0nmaidEE99
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-13

ALoHa Amego Sudden Attack SEA

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 06:13:41 PM »

Tiar Fawwaz (INDO)
ยินดีกับทีมไทย คุณเป็นที่หนึ่งในAFF อินโดแพ้ทุกครั้งที่ชิงกับไทย เข้ารอบชิงครั้งแล้วครั้งเล่า ไม่ชนะซักที
ส่งสาวไทยมาให้ผมที ช่วงนี้ผมเครียดดด lol

ต้องผ่านผมก่อนครับ  ผมเครียดด  มา 3 ปีแล้ว

ฝุ่น...     ต่อให้ลอยสูงแค่ไหน       เมื่อตกลงน้ำ       ก็เป็นได้แค่      #ตะกอน

supakiat88
Full Member

คะแนนความรัก: +25/-11

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 07:59:18 PM »

ขอบคุณครับ ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +206/-474

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 08:31:11 PM »

Topiero Justino (THAI)
แม้ว่าไทยจะได้แชมป์ แต่ผมคิดว่าไทยยังต้องเรียนรู้อีกเยอะถ้าอยากไปบอลโลก กองหน้าของไทยควรจบกอร์ดีๆ และเพรสซิ่งเยอะกว่านี้

ถูกของเขา  55555

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
k663
กู สวน 122 ครับ
Full Member
**

คะแนนความรัก: +175/-97

TERO OSK

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 09:43:16 PM »

ในเพจอาเซียนเพจหนึ่ง คอมเมนท์แฟนออินโดนี่มาคนละแนวเลยนะ555555 ล่าสุดบอกอินโดมีกองทัพที่เกรียงไกรสุดจะยุกยึดเราเมื่อไรก็ได้ ฮามาก

Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +52/-86

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 08:17:15 AM »

sakoncity
หวังว่ารูปจะไม่ผิดกฎ
Hero Member

คะแนนความรัก: +205/-91

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 09:25:28 AM »

+1ครับ เป้นคอมเม้นท์ที่สามัคคี สร้างสรรดี เราอย่าไปเกรียนใสก็พอ

FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1716/-946

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 10:37:07 AM »

ขอบคุณครับ

มือกีต้าร์ ผู้บ้าบอล
Full Member
**

คะแนนความรัก: +300/-298

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 12:36:14 PM »

การแปลคอมเม้นที่ดี ควรแนบภาษาที่แปลมาด้วย แบบนี้จะเขียนเต้าข่าวยังไงก็ได้
ice5509876
Sr. Member

คะแนนความรัก: +73/-16

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 12:52:23 PM »

+1178 ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์