Thailandsusu Webboard
มีนาคม 28, 2017, 06:48:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลีกไทยทีสมาคมทำมาล่าสุดคือลีกทีเหมาะแก่การพาไทยไประดับหัวแถวเอเซียแต่ว่า.  (อ่าน 8878 ครั้ง)
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1091/-1757

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 03:31:34 PM »

มาช้า ไปหลายสิบปี http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=376355.0

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
deawfico
Sr. Member

คะแนนความรัก: +225/-784

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 03:40:06 PM »

มาช้าก็ยังดีกว่าไม่มาครับ ถ้าปัจจุบันเรายังไม่มีลีกอาชีพ ป่านนี้ทีมในอาเซียนคงแซงหน้าเราไปหลายทีมแล้ว...

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
Man In Black
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +67/-44

thai port fc never die

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 07:49:55 PM »

แค่นี้ก็รู้สึกดีแล้วครับ เอาจริงๆก่อนยุคชลบุรีพาลีคบูม
ผมไม่เคยคิดว่าชาตินี้จะได้ดูลีคอาชีพในบ้านเราเลย
แค่นี้ก็ตายตาหลับแล้ววววว
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2272/-2357

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 09:57:57 PM »

อืม....

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 12:23:49 AM »

ทำใจ เถอะ

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
Doctor สลัม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2387/-3066

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 01:26:22 AM »

ฮ่ะๆ

ID LINE = dogtorslum
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1334/-791

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 01:29:33 AM »

ก่อนจะมีสมยศ มีกรรมคือบัง บังยีมาก่อน    ก่อนจะมีบังก็ดันมีวีเจอีก

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Mr.Tik
Hero Member

คะแนนความรัก: +667/-472

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 05:42:29 AM »

ลีกแข็งแกร่ง ทำให้นักเต๊ะคุ้นชินกับความกดดัน
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2016, 09:37:45 PM »

นี้คือสาเหตุของการรุ่งและร่วงของทีมชาติ (สะสมมา)

chai-utd
Sr. Member

คะแนนความรัก: +106/-58

คนคอนสารไปชุม่อง

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2016, 09:43:15 PM »

ครับ ส่วนตัวผมไม่ชอบย้อนอดีต ชอบมองไปข้างหน้า อยู่กับความเป็นจริง จะรุ่งหรือจะร่วงผมก็จะเชียร์ต่อไป อย่ามองสิ่งที่ผ่านมา เป็นกำลังใจให้สมาคมชุดใหม่ดีกว่าครับ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 06, 2017, 05:48:31 PM »

สมค ทำลีกสำรองและเยาวชนแล้ว ควรเร่งส่งนักเตะโกอินเตอร์

porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +201/-459

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 06, 2017, 06:50:29 PM »

แค่นี้ก็รู้สึกดีแล้วครับ เอาจริงๆก่อนยุคชลบุรีพาลีคบูม
ผมไม่เคยคิดว่าชาตินี้จะได้ดูลีคอาชีพในบ้านเราเลย

ใช่ครับ ถ้าใครมาบอกว่า ลีกไทยต้องยังงั้นยังงี้
พูดตรง ๆ มีบอลไทยไว้ดูในบ้านก็ดีแล้วครับ

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 07:35:45 AM »

ใช่ครับ ถ้าใครมาบอกว่า ลีกไทยต้องยังงั้นยังงี้
พูดตรง ๆ มีบอลไทยไว้ดูในบ้านก็ดีแล้วครับ
ใช่เปนตามนี้ และควรทำใจกับผลงานทีมชาติ

Nutjohor
Newbie
*

คะแนนความรัก: +18/-5

Made in korat

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 10:35:54 AM »

ใช่เปนตามนี้ และควรทำใจกับผลงานทีมชาติ

คือ...จะมองย้อนอดีตกลับไปแล้วไม่มองไปข้างหน้าเลยหรือครับ ตอนนี้อนาคตที่สดใสรออยู่ตรงหน้า ลีกอาชีพเรามี นักเตะอาชีพเริ่มมา การคัดกรองโดยธรรมชาติที่จะทำให้นักเตะเก่งๆผงาดขึ้นมาเพื่อทีมชาติมีพร้อม แล้วจะฟื้นฝอยยุคมืดขึ้นมาตอกย้ำว่าเรายังไม่ดีพอเพื่อ....ถ้ายังไม่ดีก็พัฒนาสิครับ หรือจะหงอยให้มหาอำนาจที่เขาพัฒนาลีกมานานยอมๆแพ้เขาไปซะไม่ต้องสู้
konnaemean
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-35

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 11:18:35 AM »

มาช้า  ดีกว่าไม่มาเลย   ท่านเดินมาถูกทางแล้วครับ ท่านนายกสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +276/-392

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 12:16:59 PM »

ฟิโก้เอ็งเข้าไปเชียร์อุบลบ้างมั้ย
Der_Kaiser
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +126/-217

ช่วยกดลบให้ผมเยอะๆนะคร๊าฟ แบบว่าชอบอ่ะ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 12:27:37 PM »

สมค ทำลีกสำรองและเยาวชนแล้ว ควรเร่งส่งนักเตะโกอินเตอร์

ธรรมนูญ สาลี ไปเกาหลีใต้ D3 แล้วไง

ก่อนจะคิดแบบแฟนบอลว่าอยากเห็นนักบอลโกอินเตอร์

ถามนักบอลดิ๊ อยากไปลำบากในต่างประเทศไหม

ทั่วโลกเค้ามีกฎบอสแมน หมดสัญญาแล้ว ถ้านักบอลไม่ต่อ ก็อิสระ

ถามว่าระบบเอเย่นต์เมืองไทยดีแค่ไหน

นักบอลเมืองนอกที่มาไทย เค้ามีเอเย่นต์พามา

ของนักบอลไทย ผมยังมองว่า รอหยามปอดหาให้ รอเนวินคิดก่อน จะปล่อยมั๊ย

ตอนอุ้มรุ่งๆ ไม่ได้เอาออกไปนอกประเทศ เพราะยังเห็นแก่ทีมตัวเองอยู่ เอาไว้ล่าแชมป์

สุดท้าย อุ้มย้ายไปเมืองทอง

กวินเงี๊ยะ ฟอร์มเซฟนัดเจอญี่ปุ่นอย่างเทพ ไมไม่หาเจ 2 เจ 3 เล่น

หรือเพราะต่อสัญญษยาวไปแล้วก็ไม่รู้ จะไปไหน รอระวิโอเคก่อน

ถ้านักบอลไทยเกรดตัวทอป กล้าพอที่จะปลดตัวเองออกจากการเป็นทาสนาย

อนาคตรุ่นน้องมันก็กล้าเดินตามทางที่พวกพี่ๆปูไว้ให้

แต่ถ้ารอระวิส่งออก รอเนวินส่งออก

คงต้องรอไปจนกว่าจะตายจากกันไปข้างล่ะมั๊ง

แบบกุปั้นส่งนอก ไม่ลุ้นแชมป์ไทยลีค ไรงี้

Der_Kaiser
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +126/-217

ช่วยกดลบให้ผมเยอะๆนะคร๊าฟ แบบว่าชอบอ่ะ

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 12:30:35 PM »

มุมมองของเจ้าของทีม ก็อยากได้นักเตะไทยที่ดีที่สุด ไว้ล่าแชมป์ไทยลีค

มุมมองแฟนบอล ก็อยากให้คนเก่งโก อินเตอร์ จะได้ลุ้นเข้าบอลโลก

ทำยังไงล่ะ มันถึงจะวิน วิน ทั้งสองฝ่าย

เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +276/-392

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 01:13:04 PM »

มุมมองของเจ้าของทีม ก็อยากได้นักเตะไทยที่ดีที่สุด ไว้ล่าแชมป์ไทยลีค

มุมมองแฟนบอล ก็อยากให้คนเก่งโก อินเตอร์ จะได้ลุ้นเข้าบอลโลก

ทำยังไงล่ะ มันถึงจะวิน วิน ทั้งสองฝ่าย
ก็ส่งไปตอนเป็นเยาวชนเลย ยังไม่เป็นตัวหลักของสโมสรในไทยไปเผชิญความลำบากในต่างแดนแบบเจ้าย้า
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-70

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 03:49:33 PM »

ย้อนไปเมื่อแปดหรือเก้าปีก่อน  ลีกบอลไทยแทบไม่มีอนาคต  มาได้ขนาดนี้ในเวลาแค่เจ็ดถึงแปดปี  ถือว่าเป็นพัฒนาการที่เร็วมากแล้วครับ  ผมว่าเรากำลังอยู่บนเส้นทางที่ถูกต้อง

แต่ปัญหาก็คือ..  คนไทยใจร้อนครับ อยากได้อะไรเยอะๆ ในเวลาสั้นๆ แต่เสียเงินน้อยๆ
อดทนรออีกนิดครับ  ลีกไทยก็คงไปยืนเป็นอันดับต้นๆของเอเซียได้(อย่างมั่นคงและยั่งยืน)

PumDMinter
เผือกบอลไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-70

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 03:54:05 PM »

ผมว่าเขาก็อยากส่งออกล่ะครับถ้าได้ราคางาม  แต่ปัญหาคือมันไม่มีใครยื่นซื้อมากกว่า

ธรรมนูญ สาลี ไปเกาหลีใต้ D3 แล้วไง

ก่อนจะคิดแบบแฟนบอลว่าอยากเห็นนักบอลโกอินเตอร์

ถามนักบอลดิ๊ อยากไปลำบากในต่างประเทศไหม

ทั่วโลกเค้ามีกฎบอสแมน หมดสัญญาแล้ว ถ้านักบอลไม่ต่อ ก็อิสระ

ถามว่าระบบเอเย่นต์เมืองไทยดีแค่ไหน

นักบอลเมืองนอกที่มาไทย เค้ามีเอเย่นต์พามา

ของนักบอลไทย ผมยังมองว่า รอหยามปอดหาให้ รอเนวินคิดก่อน จะปล่อยมั๊ย

ตอนอุ้มรุ่งๆ ไม่ได้เอาออกไปนอกประเทศ เพราะยังเห็นแก่ทีมตัวเองอยู่ เอาไว้ล่าแชมป์

กวินเงี๊ยะ ฟอร์มเซฟนัดเจอญี่ปุ่นอย่างเทพ ไมไม่หาเจ 2 เจ 3 เล่น

หรือเพราะต่อสัญญษยาวไปแล้วก็ไม่รู้ จะไปไหน รอระวิโอเคก่อน

ถ้านักบอลไทยเกรดตัวทอป กล้าพอที่จะปลดตัวเองออกจากการเป็นทาสนาย

อนาคตรุ่นน้องมันก็กล้าเดินตามทางที่พวกพี่ๆปูไว้ให้

แต่ถ้ารอระวิส่งออก รอเนวินส่งออก

คงต้องรอไปจนกว่าจะตายจากกันไปข้างล่ะมั๊ง

แบบกุปั้นส่งนอก ไม่ลุ้นแชมป์ไทยลีค ไรงี้

-3-
why so serious?
Sr. Member

คะแนนความรัก: +56/-335

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 03:35:43 PM »

ผมว่าเขาก็อยากส่งออกล่ะครับถ้าได้ราคางาม  แต่ปัญหาคือมันไม่มีใครยื่นซื้อมากกว่า

ก็บอกแล้วว่าบ้านเราไม่มีระบบเอเย่นต์

ถ้ามีเอเย่นต์ จะไปลีกไหนก็ได้ในโลก ยกเว้นอังกฤษ

บอลห่วยคุณไล่โค้ช สมาคมห่วย ผมจะไล่ใคร?
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์