Thailandsusu Webboard
มีนาคม 23, 2017, 09:01:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยมาก แมตซูซูกิจบ ฟอร์มทีมไทยจะจมไปกับทีมอาเซียน จนลืมมาตฐานเอเชียใหม  (อ่าน 1996 ครั้ง)
ิballvat
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-276

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 07:21:05 PM »

ผมกลัวจริงๆๆ ไม่รู้ กลัวสิ่งที่มันไม่เป็นจริงหรือเปล่า  เพราะก่อนที่เราจะเล่นรายการ ซูซูกิ เราก็เจอทีมยักข์เอเชียมาหลายทีม ถึงแม้เราจะแพ้

แต่ฟอร์มนั้น ทำให้เรา เล่นรายการนี่ แบบนิ่ง ไม่ตื่น ทำผลงานสม่ำเสมอ  ซึ่งผลนัดชิงจะเป็นยังไง เอาไว้ก่อน รู้แต่ว่า จบแมตย์ซูซูกิแล้ว มีเวลา

สองเดือน ที่กลับมาพบกับซาอุ ผมหวังว่า ก่อนเจอซาอุ ทีมไทย น่าจะมีแมตย์ อุ่นเครืองกับทีมระดับเอเชียให้ได้มากๆๆ มากเท่าไหร่ยิงดี เพื่อทำ

ระดับมาตรฐานให้ คงไว้กับระดับเอเชีย  สิ่งที่ผมคาดหวังเป็นอย่างยิ่ง คือ เจอพวกเอเชีย รอบแรกแล้ว รู้แล้ว เห็นแล้ว รอบสองเราจะพัฒนา

แก้ไขอย่างไร เพื่อเล่นให้ดีขึ้นไปอีก เมื่อเจอพวกนี้
เซลล์โรงพิมพ์
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +272/-386

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 07:25:23 PM »

คิดเหมือนกัน
pokatidee
Full Member

คะแนนความรัก: +47/-37

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 07:25:53 PM »

เห็นด้วยควรมีอุ่นเครื่องอย่่างน้อย2แมตช์ หลังจากนี้
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1267/-188

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 08:02:58 PM »

ผมกลัวจริงๆๆ ไม่รู้ กลัวสิ่งที่มันไม่เป็นจริงหรือเปล่า  เพราะก่อนที่เราจะเล่นรายการ ซูซูกิ เราก็เจอทีมยักข์เอเชียมาหลายทีม ถึงแม้เราจะแพ้

แต่ฟอร์มนั้น ทำให้เรา เล่นรายการนี่ แบบนิ่ง ไม่ตื่น ทำผลงานสม่ำเสมอ  ซึ่งผลนัดชิงจะเป็นยังไง เอาไว้ก่อน รู้แต่ว่า จบแมตย์ซูซูกิแล้ว มีเวลา

สองเดือน ที่กลับมาพบกับซาอุ ผมหวังว่า ก่อนเจอซาอุ ทีมไทย น่าจะมีแมตย์ อุ่นเครืองกับทีมระดับเอเชียให้ได้มากๆๆ มากเท่าไหร่ยิงดี เพื่อทำ

ระดับมาตรฐานให้ คงไว้กับระดับเอเชีย  สิ่งที่ผมคาดหวังเป็นอย่างยิ่ง คือ เจอพวกเอเชีย รอบแรกแล้ว รู้แล้ว เห็นแล้ว รอบสองเราจะพัฒนา

แก้ไขอย่างไร เพื่อเล่นให้ดีขึ้นไปอีก เมื่อเจอพวกนี้

ไม่มีฟีฟ่า เดย์ นะสิครับ จะนัดทีมไหนอุ่นเครื่องได้ไหม ก่อนจะเสนออะไรกลับไปดูตารางฟีฟ่าก่อนนะครับ อีกอย่างอุ่นมาก ถ้าแพ้คะแนนยิ่งลดนะครับ ต้องคิดคำนึงถึงโถ 2 ในการเล่นฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก ครั้งที่สอง คราวหน้าด้วย อย่างคราวที่แล้วแพ้ 4 นัดรวด อันดับโลกไทยตกไปตั้งเท่าไร นี้แพ้แค่ 4 นัดรวดนะ ถ้าไม่มีเกมส์ที่ชนะหรือเสมอบ้างจะตกไปอยู่โถ 3 โถ 4 โอกาสผ่านเข้ารอบคัดเลือก ครั้งนี้มันยากมาก

Doctor สลัม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2383/-3059

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 12:31:52 AM »

ใช่เวทีนี้ลองแท๊กติกไปก่อน

ID LINE = dogtorslum
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1326/-790

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 12:40:04 AM »

รายการนี้เหมือนซ้อมใหญ่ครับ   มาตบเด็ก     โดยเฉพาะเรียกความมั่นใจครับ
แต่เห็นด้วยควรมีรายการอุ่นเครื่องกับทีมระดับเอเชียตัวเป้ง  ๆ สักครั้งก่อนเจอซาอุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2016, 12:43:48 AM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Plangduak eiei
Since 2005
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +229/-138

Classic Is Classic

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 04:14:06 AM »

ผมกลัวจริงๆๆ ไม่รู้ กลัวสิ่งที่มันไม่เป็นจริงหรือเปล่า  เพราะก่อนที่เราจะเล่นรายการ ซูซูกิ เราก็เจอทีมยักข์เอเชียมาหลายทีม ถึงแม้เราจะแพ้

แต่ฟอร์มนั้น ทำให้เรา เล่นรายการนี่ แบบนิ่ง ไม่ตื่น ทำผลงานสม่ำเสมอ  ซึ่งผลนัดชิงจะเป็นยังไง เอาไว้ก่อน รู้แต่ว่า จบแมตย์ซูซูกิแล้ว มีเวลา

ระดับมาตรฐานให้ คงไว้กับระดับเอเชีย  สิ่งที่ผมคาดหวังเป็นอย่างยิ่ง คือ เจอพวกเอเชีย รอบแรกแล้ว รู้แล้ว เห็นแล้ว รอบสองเราจะพัฒนา

ไม่มีฟีฟ่า เดย์ นะสิครับ จะนัดทีมไหนอุ่นเครื่องได้ไหม ก่อนจะเสนออะไรกลับไปดูตารางฟีฟ่าก่อนนะครับ อีกอย่างอุ่นมาก ถ้าแพ้คะแนนยิ่งลดนะครับ ต้องคิดคำนึงถึงโถ 2 ในการเล่นฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก ครั้งที่สอง คราวหน้าด้วย อย่างคราวที่แล้วแพ้ 4 นัดรวด อันดับโลกไทยตกไปตั้งเท่าไร นี้แพ้แค่ 4 นัดรวดนะ ถ้าไม่มีเกมส์ที่ชนะหรือเสมอบ้างจะตกไปอยู่โถ 3 โถ 4 โอกาสผ่านเข้ารอบคัดเลือก ครั้งนี้มันยากมาก

ประเด็นเรื่องแพ้แล้วคะแนนลด เป็นเรื่องที่ควรเอามากังวลเป็นสิ่งท้ายๆนะครับ การได้มีเกมอุ่นเครื่่องมันดีกว่าอยู่แล้วถึงจะแพ้ก็ตามที

ฟุตบอลถ้าอยากพัฒนามันต้องมีเกมให้ทดลองลงเล่นครับ มันต้องมีเกมที่ชี้ให้เห็นว่าอะไรดีแล้ว อะไรดีขึ้นได้อีก หรืออะไรที่ยังไม่ดีที่ต้องแก้ไข

ถ้ากลัวแพ้แล้วคะแนนลด ก็คงไม่ต้องมีเกมอุ่นเครื่องกับใครเลย สุดท้ายก็ไม่มีอะไรดีขึ้นถึงแม้คะแนนจะดีก็ตาม คะแนนranking ไม่ใช่คำตอบของการพัฒนาฟุตบอลทั้งหมดครับ

การพัฒนาการเล่นต่างหากที่จะทำให้ทีมก้าวหน้า และการพัฒนาการเล่นนั้น ส่วนใหญ่จะได้มันมาจากการมีเกมอุ่นเครื่องครับ เพราะฉะนั้นเลิกกังวลเรื่องคะแนนจนเกินเหตุเถอะครับ

จะเป็นทีมแถวหน้ามันต้องมีหลายอย่างประกอบกัน ไม่ใช่แค่คะแนนอย่างเดียว

ฟุตบอล!!  กีฬาพระเจ้า ใช้เท้าเล่น
jayclubza
สมาชิกทรงคุณค่า
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +228/-130

หล่อตั้งแต่เด็ก555

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 07:47:06 AM »

มันก็เหมื่อนเป็นนัดอุ่นเครื่องก่อนลงเจอกับทีมในเอเชีย
zzzzZZZZ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +81/-58

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 09:11:29 AM »

เห็นด้วย เวลาทำงานหยาบๆ งานหยาบๆจะติดมือมา แต่เวลาทำงานละเอียดๆ งานละเอียดก็จะติดมาด้วยอีกที ควรอุ่นเครื่องกับทีมแข็งๆอีก
KIDMOMMAM
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-38

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 09:31:33 AM »

ถ้ามีอุ่นเครื่องจริงอยากให้ลองกองหลังตัวใหม่ๆตัวใหญ่ๆ เผื่อไรจะดีขึ้น
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1267/-188

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 09:41:15 AM »

ผมกลัวจริงๆๆ ไม่รู้ กลัวสิ่งที่มันไม่เป็นจริงหรือเปล่า  เพราะก่อนที่เราจะเล่นรายการ ซูซูกิ เราก็เจอทีมยักข์เอเชียมาหลายทีม ถึงแม้เราจะแพ้

แต่ฟอร์มนั้น ทำให้เรา เล่นรายการนี่ แบบนิ่ง ไม่ตื่น ทำผลงานสม่ำเสมอ  ซึ่งผลนัดชิงจะเป็นยังไง เอาไว้ก่อน รู้แต่ว่า จบแมตย์ซูซูกิแล้ว มีเวลา

ระดับมาตรฐานให้ คงไว้กับระดับเอเชีย  สิ่งที่ผมคาดหวังเป็นอย่างยิ่ง คือ เจอพวกเอเชีย รอบแรกแล้ว รู้แล้ว เห็นแล้ว รอบสองเราจะพัฒนา

ประเด็นเรื่องแพ้แล้วคะแนนลด เป็นเรื่องที่ควรเอามากังวลเป็นสิ่งท้ายๆนะครับ การได้มีเกมอุ่นเครื่่องมันดีกว่าอยู่แล้วถึงจะแพ้ก็ตามที

ฟุตบอลถ้าอยากพัฒนามันต้องมีเกมให้ทดลองลงเล่นครับ มันต้องมีเกมที่ชี้ให้เห็นว่าอะไรดีแล้ว อะไรดีขึ้นได้อีก หรืออะไรที่ยังไม่ดีที่ต้องแก้ไข

ถ้ากลัวแพ้แล้วคะแนนลด ก็คงไม่ต้องมีเกมอุ่นเครื่องกับใครเลย สุดท้ายก็ไม่มีอะไรดีขึ้นถึงแม้คะแนนจะดีก็ตาม คะแนนranking ไม่ใช่คำตอบของการพัฒนาฟุตบอลทั้งหมดครับ

การพัฒนาการเล่นต่างหากที่จะทำให้ทีมก้าวหน้า และการพัฒนาการเล่นนั้น ส่วนใหญ่จะได้มันมาจากการมีเกมอุ่นเครื่องครับ เพราะฉะนั้นเลิกกังวลเรื่องคะแนนจนเกินเหตุเถอะครับ

จะเป็นทีมแถวหน้ามันต้องมีหลายอย่างประกอบกัน ไม่ใช่แค่คะแนนอย่างเดียว

คือมันไม่มีฟีฟ่า เดย์ ก่อนวันแข่งจริงวันที่ 23 มีนาคม 2560 อุ่นไปมันก็ไร้ประโยชน์ไง เพราะ ทีมชาติที่อุ่นด้วยไม่สามารถการันตีได้เลยว่าต้องส่งชุดใหญ่มาแข่ง ดังนั้นถ้าจะอุ่นก่อนแข่งจริงๆ เชิญทีมที่เก็บแต้มฟีฟ่าได้มาถัวเฉลี่ยเพื่อประคองคะแนนไม่ให้ลดไปมากกว่านี้ดีกว่าครับ เพราะอีกปลาย 3 ปีข้างหน้ามันก็ต้องจับฉลากแข่งรอบคัดเลือก ครั้งที่สอง ใหม่ ซึ่งสำคัญมากครับว่าเราต้องอยู่โถ 2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2016, 11:41:11 AM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +255/-335

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 09:41:56 AM »

ต้องถามอีกว่ามาตรฐานเอเชีย ระดับไหน  ?
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์