Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 26, 2017, 09:30:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบทีมทีมงาน 4 ชาติใน AFF2016 รอบรองฯ  (อ่าน 11469 ครั้ง)
NTT
ผมคิดถึงในหลวงร.9ครับ
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +5208/-214

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 09:03:39 AM »

พี่ไทยเราทีมงานไทยล้วน ต่อให้นับไปถึง ประธานเทคนิก ก็ท่าน เฮง ไทยล้วน

เมียนมร์ ใช้หัวหน้าโค้ช เยอรมัน และ โค้ชฟิตเนส เซอร์เบีย

เวียดนาม ประธานเทคนิก เยอรมัน โค้ชฟิตเนส เยอรมัน หมอ ญี่ปุ่น

อินโดฯ หัวหน้าโค้ช และผู้ช่วยอีก 2 คน เป็น ออสเตรียน ทั้งหมด

Sources
https://en.wikipedia.org/wiki/Thailand_national_football_team
https://en.wikipedia.org/wiki/Myanmar_national_football_team
https://en.wikipedia.org/wiki/Indonesia_national_football_team
https://en.wikipedia.org/wiki/Vietnam_national_football_team
เซลล์โรงพิมพ์
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +261/-369

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 10:07:01 AM »

ของไทยชาตินิยมไม่ใช้ของนอก
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +167/-59

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 10:30:24 AM »

ทีมงานซิโก้แอนด์เฟรน 

Tuphayao Crutd_SR117
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +459/-86

เงินทองเป็นของนอกกาย ไม่ตายก็หาเอาใหม่ได้ยากชิปหาย

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 10:32:32 AM »

แอนดี้ กล้ามโต ไปไหนละครับ

Trunks Tu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +59/-11

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 10:52:13 AM »

ผลประเมินของทีมงานอยู่ที่แชมป์ครับ
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +293/-157

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 11:02:25 AM »

..จะในจะนอก ไม่สำคัญเท่าผลงาน  ผมอาจชาตินิยมชอบของในครับ ดูแล้วเชื่อมั่นกว่าของนอก  เพราะเท่าที่เห็นของนอกที่ไทยจ้างมา จะมือไม่ถึงหรือน้ำเลี้ยงไม่ถึงก่ไม่รู้ผลงานก่งั้นๆ ถ้ามีใครพาทีมชาติไทยเข้ารอบบอลโลกรอบสุดท้ายมาก่อนผมก่จะไม่ว่า  แม้แต่เอเชี่ยนคัพเราก่ลุ้มๆดอนๆ ตกรอบคัดเลือกเสียเป็นส่วนใหญ่ ก่แปลกใจเหมือนกันกะพวกเรียกร้องโค้ชนอก มันดีกะทีมไทยตรงใหนเมือ่เทียบกับทุกวันนี้ คงระเมอเพ้อพกไปมั้งว่าเป๊บเอย มูเอย มันจะมามองทีมไทย หางตามันยังยังไม่แลเลย ไม่ใช่เรื่องเงินเรื่องเดียวนะ คลาสฟุตบอลบ้านเราเป็นเรื่องแรก วิถีการดำรงชีพประเพณีวัฒนธรรม ฯลฯ...
..โค้ชนอกก่แค่ถูไถ  แต่โค้ชใน...มิดด้าม..
Arniya
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-15

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 11:18:43 AM »

..จะในจะนอก ไม่สำคัญเท่าผลงาน  ผมอาจชาตินิยมชอบของในครับ ดูแล้วเชื่อมั่นกว่าของนอก  เพราะเท่าที่เห็นของนอกที่ไทยจ้างมา จะมือไม่ถึงหรือน้ำเลี้ยงไม่ถึงก่ไม่รู้ผลงานก่งั้นๆ ถ้ามีใครพาทีมชาติไทยเข้ารอบบอลโลกรอบสุดท้ายมาก่อนผมก่จะไม่ว่า  แม้แต่เอเชี่ยนคัพเราก่ลุ้มๆดอนๆ ตกรอบคัดเลือกเสียเป็นส่วนใหญ่ ก่แปลกใจเหมือนกันกะพวกเรียกร้องโค้ชนอก มันดีกะทีมไทยตรงใหนเมือ่เทียบกับทุกวันนี้ คงระเมอเพ้อพกไปมั้งว่าเป๊บเอย มูเอย มันจะมามองทีมไทย หางตามันยังยังไม่แลเลย ไม่ใช่เรื่องเงินเรื่องเดียวนะ คลาสฟุตบอลบ้านเราเป็นเรื่องแรก วิถีการดำรงชีพประเพณีวัฒนธรรม ฯลฯ...
..โค้ชนอกก่แค่ถูไถ  แต่โค้ชใน...มิดด้าม..
+ ให้ครับ ชอบอะ เพราะที่ผ่านๆมามันก็ชี้ชัดให้เราๆเห็น ว่ามันมีหลายปัจจัยนะที่จะได้โค้ชระดับเทพอย่างที่เราต้องการ สู้มาพัฒนา
ทีมงานที่เรามีอยู่ให้มันแหล่มขี้นกว่าเดิม ถ้าเป็นพนง.บริษัท เขาก็จะส่งไปอบรม ไปเรียนรู้สิ่งที่ยังไม่รู้หรือยังไม่เคยได้รับข้อมูล มันก็จะเพิ่ม
พัฒนาการและความรู้มาพัฒนาบริษัทต่อไป แต่ถ้าเอาพนง.ต่างประเทศที่ Profile ดีๆมา แล้วปรากฏว่าเข้ากับคนไทยไม่ได้ สั่งแล้วก็ไม่ทำ บอก
ให้ทำอย่างงั้นก็ไม่สน จนเขาทนไม่ไหว ลาออกไปเอง
เมา ดี นี่
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-7

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 11:24:48 AM »

physical trainer กับ fitness coach นี่ หน้าที่เหมือนกันหรือเปล่าครับ
 เห็นทุกทีมมี fitness coach แต่เราไม่มี
Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +51/-83

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 11:25:04 AM »

ทีมสต๊าฟ พม่ากับเวียดนามทำไมเยอะกว่า เค้ามีระบบแยกการทำงานที่ดี รึป่าว จุดนี้ก็สำคัญนะ

หมูพี
Hero Member

คะแนนความรัก: +809/-375

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 11:55:25 AM »

ปีนี้ไทยชิงชนะเลิศกับอินโด

โค้ชอินโดเเก้เกมเก่ง

ต้องระวัง

Fanpage ไม่แสวงหาผลกำไร มุ่งนำเสนอมุมมองด้านบวกของประเทศไทย
www.facebook.com/DynamicThailand
นำเสนอข้อมูลการพัฒนาประเทศ เศรษฐกิจ สังคม เทคโนโลยี การท่องเที่ยวและกีฬา  ฝากกด Like ด้วยครับ
ซ้าย_SR
ไทยแลนด์..ปู๊น ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1294/-205

เราจะไปรัสเซีย!

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 12:52:14 PM »

ของเรายังมี..
ผู้ช่วยผจก.ทีม - เสี่ยเช วรพจน์ ยศะทัตต์   ด้วยครับ

ตำแหน่งเป็นแค่ผู้ช่วยผู้จัดการทีม
ผู้จัดการทีมเป็นทางการ ของชุดนี้ คือ ท่านนายกสมาคม พลต.อ.สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง
แต่การทำงานเสี่ยเชรับเหมาไป ..........ดูแลครอบจักรวาล ขาดเหลืออะไรบอก!

แถมยังเผื่อแผ่มาจัดการเรื่องตั๋วนัดเยือนให้แฟนบอลอีก ..
ออกสื่อน้อยไปนิด ..แต่การทำงานสุดยอดเลยยยยยย

Save Zico
โกโบริ
Veitnamsusu
Sr. Member

คะแนนความรัก: +178/-384

กรูอยากเป็นช่างแอร์ หวะ !!!

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 12:56:36 PM »

..จะในจะนอก ไม่สำคัญเท่าผลงาน  ผมอาจชาตินิยมชอบของในครับ ดูแล้วเชื่อมั่นกว่าของนอก  เพราะเท่าที่เห็นของนอกที่ไทยจ้างมา จะมือไม่ถึงหรือน้ำเลี้ยงไม่ถึงก่ไม่รู้ผลงานก่งั้นๆ ถ้ามีใครพาทีมชาติไทยเข้ารอบบอลโลกรอบสุดท้ายมาก่อนผมก่จะไม่ว่า  แม้แต่เอเชี่ยนคัพเราก่ลุ้มๆดอนๆ ตกรอบคัดเลือกเสียเป็นส่วนใหญ่ ก่แปลกใจเหมือนกันกะพวกเรียกร้องโค้ชนอก มันดีกะทีมไทยตรงใหนเมือ่เทียบกับทุกวันนี้ คงระเมอเพ้อพกไปมั้งว่าเป๊บเอย มูเอย มันจะมามองทีมไทย หางตามันยังยังไม่แลเลย ไม่ใช่เรื่องเงินเรื่องเดียวนะ คลาสฟุตบอลบ้านเราเป็นเรื่องแรก วิถีการดำรงชีพประเพณีวัฒนธรรม ฯลฯ...
..โค้ชนอกก่แค่ถูไถ  แต่โค้ชใน...มิดด้าม..

คุณลืมไปป่าวว่าการเปลี่ยนแปลงการคัดเลือกบอลโลก เอเชียนคัพ มันง่ายกว่าเดิมน่ะ แล้วก็เพิ่มจำนวนทีมเอเชียนคัพด้วย แล้วก็ไม่มีใครฝันถึงมูรินโย่หรอก เค้าหมายถึงโค้ชนอกที่ค่ิอนข้างมีโปรไฟร์ดีดี ไม่ได้หมายถึงโค้ชนอกระดับโลก

THAI IS THAI WE ARE NOT ASEAN
Nick
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +194/-47

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 01:14:05 PM »

ผมสนับสนุนให้ใช้ทีมงานชาวไทยในทีมชาติทุกชุด โดยเฉพาะทีมที่เกี่ยวข้องกับฟุตบอล นั่นก็คือทีมงานผู้ฝึกสอน ก็เพื่อเป็นการสร้างประสบการณ์ให้โค้ชไทยได้ยกระดับพัฒนาความรู้ความสามารถให้สูงขึ้น เพราะไม่งั้น โค้ชไทยจะไม่มีทางได้รับประสบการณ์ในเกมระดับชาติที่สูงๆเลย สุดท้าย การอบรมโค้ชก็สูญเปล่า อย่างไรก็ดี หาใช่ว่าจะไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ แต่การเปลี่ยนแปลงก็ควรจะเป็นโค้ชไทย ดังนั้น อาจจะต้องกำหนดคุณสมบัติในการพิจารณาผู้จะมาเป็นโค้ช เช่น คุณวุฒิ วัยวุฒิ มีการนำเสนอวิสัยทัศน์ แผนงาน สอบทัศนคติ จิตวิทยา ฯลฯ คือกรองคนที่เหมาะสมจริงๆ

แต่...ในส่วนของการสร้างเด็กในอะคาเดมี่ ผมสนับสนุนให้ใช้โค้ชต่างชาติแต่ก็ให้โค้ชไทยเข้าไปเป็นทีมงานเพื่อเรียนรู้

ความแข็งแกร่งของประเทศ ไม่ได้วัดกันที่ทรัพยากร รายได้ประชาชาติ หรือกองทัพ
แต่ความแข็งแกร่งของประเทศ มาจากเอกลักษณ์ประจำชาติ ประวัติศาสตร์ และวัฒนธรรม
kabinburi
Moderator
Full Member

คะแนนความรัก: +766/-52

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 03:11:59 PM »

โค้ชฝรั่งอยู่ไม่นานเขาจะไปตอนไหนเขาก็ไปได้    แต่โค้ชของไทย ยังไงก็ยั่งยืน ยืนนาน 
porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +199/-440

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 03:16:30 PM »

ชอบครับ +288

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
หมูพี
Hero Member

คะแนนความรัก: +809/-375

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 04:39:59 PM »

ซิโก้ ควรมีโค้ชฟิซเนส กายภาพ โภชนาการอาหาร เพื่อเสริมกล้ามเนื้อ พัฒนาร่างกายในนักเตะทีมชาติ

Fanpage ไม่แสวงหาผลกำไร มุ่งนำเสนอมุมมองด้านบวกของประเทศไทย
www.facebook.com/DynamicThailand
นำเสนอข้อมูลการพัฒนาประเทศ เศรษฐกิจ สังคม เทคโนโลยี การท่องเที่ยวและกีฬา  ฝากกด Like ด้วยครับ
mama_xi
Hero Member

คะแนนความรัก: +629/-1024

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 05:26:18 PM »

ทีมงานเหงียน ให้แชมป์ AFF
ทีมงานซิคโก้ & เดอะแก้งค์ ให้บ๊วย
ฮรี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +662/-988

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 06:45:57 PM »

ซิโก้ ควรมีโค้ชฟิซเนส กายภาพ โภชนาการอาหาร เพื่อเสริมกล้ามเนื้อ พัฒนาร่างกายในนักเตะทีมชาติ

มีหมดแล้วครับ แต่เป็นคนไทยนะ
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +662/-988

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 06:48:42 PM »

physical trainer กับ fitness coach นี่ หน้าที่เหมือนกันหรือเปล่าครับ
 เห็นทุกทีมมี fitness coach แต่เราไม่มี
ตามเนื้อความ physical trainner คือนักกายภาพบำบัดครับ(ฟื้นฟูอาการบาดเจ็บ) ส่วนfitness coachก้ทำหน้าที่เรื่องความฟิต เสริมกล้ามเนื้อจุดไหนๆ เหมือนเทรนเนอฟิตเนสที่เราจ้างเขานั่นแหลเ

แต่บ้านเราน่าจะรวมตำแหน่งนี้ควบ2ครับ จากที่ดูทีมชาติไทยเก็บตัวก็มีเล่นเวทนะครับไม่ใช่ไม่มี
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +257/-736

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 07:06:50 PM »

ผมไม่ได้ชาตินิยมนะ

แต่ใช้คนไทยหมดนะดีแล้ว
พัฒนาวงการฟุตบอล ต้องทำทุกด้าน

ทีมงานไทยหมดดีแล้ว
จะได้พัฒนาคนไทย
ไม่ใช่ใช้แต่ต่างชาติ
Hooligan
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +125/-84

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 07:38:38 PM »

เรื่องความรู้ใหม่ๆ พัฒนาการ ผมว่าต้องอาศัย จากคนนอกบ้างนะครับ
Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +292/-69

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 09:51:39 PM »

ชัดเจน  ฮรี้ๆ

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
chalee
Full Member
**

คะแนนความรัก: +180/-150

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 11:40:31 PM »

ดูจากจำนวนคนแล้ว ส่วนใหญ่เป็นไปตามข้อกำหนดในรอบแบ่งกลุ่มของทาง AFF ที่กำหนดให้มีเจ้าหน้าที่ไม่เกิน 10 คน และอนุญาตให้เพิ่มจ้าหน้าที่ได้อีก 4 คนโดยต้องออกค่าใช้จ่ายเอง (ข้อบังคับ 5.2.3 และ 5.2.5 หน้า 4)

อย่างเรื่องห้องพักที่เจ้าภาพต้องเตรียมให้ในรอบแบ่งกลุ่ม คือ 9 ห้องเตียงเดี่ยว,  12 ห้องเตียงคู่, 1 ห้องเก็บของ  ก็พอดีกับทีมไทยตือจำนวนเจ้าหน้า 9 คนและนักกีฬา 23 คน (ข้อบังคับ 3.3.1 หน้า 19-20) โดยจะเตรียมให้ 2 วันก่อนแข่งจนถึง 1 วันหลังแข่งเสร็จ

ส่วนตั๋วเครื่องบินเจ้าภาพรอบแบ่งกลุ่มก็จะรับผิดชอบให้เป็น Economy Class จำนวน 33 ที่เท่านั้น (ข้อกำหนด 3.3.2.2 หน้า 20)

เรียกได้ว่าทีมไทยพยายามควบคุมค่าใช้จ่ายพอสมควร ผิดกับเวียดนามที่ค่อนข้างจัดเต็ม โค้ช เหงียนหู่ถัง หนีบผู้เล่น 25 คนบินไปพม่ากับเค้าตั้งแต่วันที่ 15/11 ก่อนแข่ง 5 วัน เพื่อให้มั่นใจว่าจะได้นักเตะที่สมบูรณ์ที่สุด 23 คนก่อนส่งชื่อให้คณะกรรมการจัดการแข่งขัน 1 วันก่อนตามข้อกำหนด ดูเหมือนว่า Suzuki Cup คราวนี้ ทาง VFF ทุ่มสุดตัวจริงๆ

source:
http://www.aseanfootball.org/results/2016AFFSuzukiCup-TournamentRegulations.pdf
https://www.talkvietnam.org/2016/11/vietnam-squad-for-aff-cup-in-myanmar-selected/
sakoncity
หวังว่าลายเซ็นต์จะไม่ผิดกฎ
Hero Member

คะแนนความรัก: +173/-73

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2016, 08:09:24 AM »

ผมอยากให้ผสมๆกันไปครับ อย่างแอนดี้กล้ามโตผมว่าเค้าโอเคนะครับทำงานร่วมกันแลกเปลี่ยนประสบการณ์มันจะได้ไปเร็วๆ ถ้าใช้ทีมงานไทยล้วนๆปัญหาคือประสบการณ์ในระดับที่สูงขึ้นต้องใช้เวลาในการเรียนรู้นานครับ

FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1663/-926

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 09:15:24 AM »

ไทยช่วยไทย กินของไทย ใช้ของไทย เที่ยวเมืองไทย ร่วมใจประหยัด

แรด
Full Member
**

คะแนนความรัก: +26/-14

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 01:08:05 PM »

ในช่วงระยะนี้ ซิโก้ เขาก็พยายามวางระบบการเล่นทีมชาติ ให้เหมาะสม
ถ้าระบบการเล่นของทีมชาติทุกชุดเป็นไปในทิศทางเดียวกันกันได้หมด
อนาคต ไทยก็ต้องจำเป็นต้องใช้โค้ชต่างชาติจริงๆ แต่ถึงเวลานั้น นักเตะกับระบบการเล่นไทย ต้องพร้อมเต็มที่
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +585/-237

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 02:48:11 PM »

..จะในจะนอก ไม่สำคัญเท่าผลงาน  ผมอาจชาตินิยมชอบของในครับ ดูแล้วเชื่อมั่นกว่าของนอก  เพราะเท่าที่เห็นของนอกที่ไทยจ้างมา จะมือไม่ถึงหรือน้ำเลี้ยงไม่ถึงก่ไม่รู้ผลงานก่งั้นๆ ถ้ามีใครพาทีมชาติไทยเข้ารอบบอลโลกรอบสุดท้ายมาก่อนผมก่จะไม่ว่า  แม้แต่เอเชี่ยนคัพเราก่ลุ้มๆดอนๆ ตกรอบคัดเลือกเสียเป็นส่วนใหญ่ ก่แปลกใจเหมือนกันกะพวกเรียกร้องโค้ชนอก มันดีกะทีมไทยตรงใหนเมือ่เทียบกับทุกวันนี้ คงระเมอเพ้อพกไปมั้งว่าเป๊บเอย มูเอย มันจะมามองทีมไทย หางตามันยังยังไม่แลเลย ไม่ใช่เรื่องเงินเรื่องเดียวนะ คลาสฟุตบอลบ้านเราเป็นเรื่องแรก วิถีการดำรงชีพประเพณีวัฒนธรรม ฯลฯ...
..โค้ชนอกก่แค่ถูไถ  แต่โค้ชใน...มิดด้าม..
+ ให้ครับ ชอบอะ เพราะที่ผ่านๆมามันก็ชี้ชัดให้เราๆเห็น ว่ามันมีหลายปัจจัยนะที่จะได้โค้ชระดับเทพอย่างที่เราต้องการ สู้มาพัฒนา
ทีมงานที่เรามีอยู่ให้มันแหล่มขี้นกว่าเดิม ถ้าเป็นพนง.บริษัท เขาก็จะส่งไปอบรม ไปเรียนรู้สิ่งที่ยังไม่รู้หรือยังไม่เคยได้รับข้อมูล มันก็จะเพิ่ม
พัฒนาการและความรู้มาพัฒนาบริษัทต่อไป แต่ถ้าเอาพนง.ต่างประเทศที่ Profile ดีๆมา แล้วปรากฏว่าเข้ากับคนไทยไม่ได้ สั่งแล้วก็ไม่ทำ บอก
ให้ทำอย่างงั้นก็ไม่สน จนเขาทนไม่ไหว ลาออกไปเอง

เห็นด้วยบวกเลยครับ

ขนาดนี้ยังไม่วายมีบางคนแถ ไปเรื่องระบบการคัดเลือกรอบสุดท้ายตอนนี้มันง่ายขึ้นกว่าแต่ก่อนอีกแน่ะ ผมนี้ยอมเลย

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์