Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 23, 2017, 04:54:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวจากเวียดนาม:โค้ชซิโก้ยอมรับอีกไม่นานเวียดนามแซงไทย? Toquoc 28/11/59  (อ่าน 46608 ครั้ง)
NTT
ผมคิดถึงในหลวงร.9ครับ
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +5205/-212

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 07:58:33 AM »

Monitor convincing demonstration of Nguyen Huu Thang teachers and coaches have made Thailand Tel coach Kiatisak expressed preoccupations.
At the round table, DTVN and Thailand are three convincing wins and best winning positions in both 2 table. In the semi-finals, defending champions Thailand will confront second-placed B Myanmar, while Vietnam will stay second reunion Indonesia A.
หลังจากที่ได้เห็นฟอร์มของลูกทีมเหงียนฮูถังแล้ว โค้ชเกียรติศักดิ์ได้แสดงความในใจออกมา
ในรอบแรก AFF2016 ทั้งเวียดนามและไทยต่างชนะรวด 3 นัดและเป็นจ่าฝูงของกลุ่มตัวเอง ในรอบรองฯนั้น ไทยแชมป์เก่าจะเจอรองจ่าฝูงกลุ่ม B คือ เมียนมาร์ ในขณะเวียดนามจะเจอรองจ่าฝูงกลุ่ม A คือ อินโดนีเซีย

ภาพประกอบข่าว

Reply on Fox Sport after the home victory over the Philippines in the first leg last match in Group A, Thailand Tel Kiatisak coach expressed his pleasure at the victory of Indonesia, also wants the final will be played with the master coach Alfred Riedl rather see Vietnam.
หลังเกมชนะฟิลิปปินส์ในรอบแรกนัดสุดท้าย โค้ชเกียรติศักดิ์ได้ตอบคำถาม Foxsport โดยแสดงความพอใจที่อินโดนีเซียชนะ และอยากจะเจอกับอินโดฯในรอบชิงมากกว่าจะเป็นเวียดนาม

This was not a surprise, because in the first game turn round A, Thailand easily beat Indonesia 4-2, so the Thai Zico understand your opponent's strength. However, it seems coach Kiatisak are concerned about the strength of DTVN as a growing force in the AFF.
In the past, coach kiatisak had repeatedly affirmed Vietnam wants to meet in the final. Thailand's Zico always said that no matter how strong Vietnam, for every hard rock meets Thailand. But, in recent times, the strength of DTVN Nguyen Huu Thang under coach has made significant strides made Kiatisak coach to admit that: "During the Vietnam team full of young players, and they kept the momentum going early overtake Thailand ".   
The combination of young stars and experienced players is enough to NHM DTVN experts and set expectations for the AFF Cup championship a 2nd time this year.
นี่ไม่สิ่งที่น่าแปลกใจเพราะในรอบแรกนัดแรก ไทยเอาชนะอินโดฯง่ายๆ 4-2 ดังนั้นโค้ชซิโก้จึงรู้จุดอ่อนจุดแข็งอินโดฯดี อย่างไรก็ตามดูเหมือนว่าโค้ชเกียรติศักดิ์กังวลว่าเวียดนามกำลังมาแรงใน AFF
ในอดีตโค้ชเกียรติศักดิ์ได้ยืนยันซ้ำๆว่าอยากเจอเวียดนามในรอบชิงฯ เขาบอกประจำว่าไม่ว่าเวียดนามจะแกร่งแค่ไหน(แปลไม่ออก) แต่เมื่อเร็วๆนี้เวียดนามภายใต้ฮูถังแข็งแกร่งขึ้นจนทำให้เกียรติศักดิ์ยอมรับว่า "ทีมเวียดนามเต็มไปด้วยนักเตะรุ่นใหม่ซึ่งถ้าโมเมนตัมยังเป็นแบบนี้ก็จะแซงไทยในไม่ช้า"
ส่วนผสมระหว่างดาวรุ่งกับตัวเก๋าในหนนี้เพียงพอที่ทำให้บรรดาเกจิตั้งความหวังไว้สูงถึงขั้นเป็นแชมป์ AFF ครั้งที่สองในประวัติศาสตร์

Source http://toquoc.vn/the-thao/hlv-kiatisak-thua-nhan-viet-nam-se-som-vuot-qua-thai-lan-220570.html แปลเป็นอังกฤษ โดย Google Translate
Micle_Scofield
VIP Thailandsusu
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +160/-93

วัวชนสงขลา

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 08:05:17 AM »

ฮี่ฮี่

siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +362/-227

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 08:06:38 AM »

ยินดีด้วยงาน มโนดีจริง

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +264/-113

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 08:18:02 AM »

เอาที่สบายใจเลยครับ
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1663/-924

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 08:18:35 AM »

ครับ ผมอยากให้ซิโก้อวยเวียดนามเยอะๆ

ตั้งเเต่แกคุมทีมมาก็ไม่เคยว่าทีมไหนในอาเซียนจะเหนือกว่าไทยนะ

เเค่บอกว่าทีมนุ่น นี่ นั่น เป็นทีมที่ดี เเข็งแกร่ง อะไรประมาณนี้

Tokyo Hot
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-9

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 09:00:47 AM »

เป็นแชมป์กลุ่มนอกบ้านได้ เวียดไม่ธรรมดาจริงๆ แต่ผมมองว่าวันนี้เวียดนามพร้อมกว่าอินโดนะ คืออินโดหลังจากห่างหายไปจากแม็ตระดับชาติไป กลับมาอีกทีดูยังไม่ลงล่อง ลงรอย อย่างกองหน้าอินโดยิงทิ้งยิงขว้าง ก็เหมือนว่าและไม่ค่อยได้เตะ ผิดกลับเวียดนามอุ่นเครื่องค่อนข้างบ่อยและมีแม็ตให้ลองทีมค่อนข้างเยอะ ความพร้อม ความฟิต  และแท็กติกผมว่าเวียดนามเหนือกว่าอินโด แต่อินโดจะได้ความกระหาย ความทุ่มเท เข้ามา

อุ่นเครื่องกันมา 2 แม็ตล่าสุด เวียดนามดูดีกว่าเยอะในรูปเกมส์และสกอร์ แต่ถามผม ถ้าได้เช้าชิง อยากชิงกับอินโดมากกว่า ขี้เกียจฟังสื่อเหงียนโม้ ขนาดนี่ปีไหนแล้ว ก็ยังเอาปี 2008 มาอ้างได้ตลอด
Pon23041
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-12

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 09:12:57 AM »

ซิโก้เหนือชั้นมากครับ อวยให้ลอยสูงๆ แล้วอัดให้ยับ หล่นตุ๊บลงมาขี้แตกทั้งน้ำตา ฮี่ฮี่
คนหล่ายดอย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +103/-57

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 09:21:48 AM »

จะเเซงไทย ถามอินโดก่อนดีกว่ามั้งเหงียน
chai-utd
Sr. Member

คะแนนความรัก: +106/-58

คนคอนสารไปชุม่อง

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 09:26:55 AM »

อ่านแค่หัวข่าวก็รู้แล้วว่ามโน

ปิง เฮอร์นานเดซ
Yellow ArmyMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +394/-277

ฟุตบอล ชีวิต มิตรภาพ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 09:30:46 AM »

เหอๆๆ

T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +585/-237

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 09:31:17 AM »

สำนักข่าวเหงียนสายมโน งานดีจริมๆ

ถึงซิโก้จะอวยจริง แต่ผลงานในสนามเดี๋ยวรู้เลย ผมมีลางสังหรณ์ว่า เหงียนจะไม่ได้ไปต่อยังไงไม่รู้ อินโดเล่นในบ้าน นรกดีๆ นี่เอง

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2269/-2355

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 09:33:48 AM »

ซิโก้เริ่มเรียนรู้จากโค้ชญี่ปุ่น ก่อนแข่งอวยคู่แข่งให้ยิ้มหวานไปก่อน ตอนแข่งค่อยอัดให้เละ ฮรี่ๆๆ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
sanggung
Full Member

คะแนนความรัก: +217/-836

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 09:38:52 AM »

เวียดนาม เหนือกว่า  อินโด ชุดนี้ พอสมควร  

กองหน้าอินโด  อันตรายจริงผมไม่เถียง  แต่  กองหลัง  กับ โกล    ค่อนข้างมีปัญหา  และผมมองว่ารับมือเวียดนามไม่ได้แน่ๆ

ผมคนนึง ที่ติดตาม เวียดนาม มาตั้งแต่เปลี่ยน มาเป้นฮูถัง    บอกได้เลยว่า  เล่นบอลเป็นระบบมากขึ้น  การเข้าทำก็มีรูปแบบมากขึ้น  

เกมรุกหลากหลาย

คนอื่นๆที่เป็นหน้าเก่าๆ  อย่างพวก Nguyễn Văn Quyết   Lê Công Vinh   Phạm Thành Lương   Nguyễn Trọng Hoàng   พวกนี้อันตรายพออยู่แล้ว

ขอให้ทำความรู้จัก กับหน้าใหม่  3 คน  ที่เล่นได้ดีมากๆ   อายุ  21  ขึ้นมาจากชุดU19 ฮองอันยาลาย

การขึ้นเกมส์  แบ็กซ้าย  Vũ Văn Thanh   ดูดีขึ้นมาก    

Vũ Văn Thanhในชุดใหญ่ใส่ เบอร์ 17

กองกลาง Lương Xuân Trường  คนนี้เป็นกองกลางคุมเกมส์ได้ดีผ่านบอลแม่น  และเท่าที่ดูฟอร์ม  เหนือกว่า  สารัช  ในเรื่อง เกมส์รับ  ลูกโหม่ง 
เบอร์ 14

Nguyễn Văn Toàn  กองหน้า  และริมเส้น ฝั่งขวา   ทักษะดี  มีความเร็ว   หาจังหวะยิงประตูอันตราย   ที่สำคัญเปิดบอลแม่น
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +631/-199

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 09:55:53 AM »

เข้าใจเขียนข่าว

บิ้วซะกุอยากเจอพรุ่งนี้เลย ฮี่ๆ

contentmaxs
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +43/-18

" ฟุตบอลไทย ความสุขของคนไทยทุกคน "

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 10:04:12 AM »

Jub Jub
Leeviet007
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +24/-64

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 10:16:30 AM »

ขี้โม้ตลอดกาลต้องเวียดนามเลย มาให้ถึงรอบชิงนะ อยากเจอด้วยจริงๆ  ฟอร์มตอนนี้ดูดีกว่าพร้อมกว่าอินโดก็จริงแต่ลึกๆผมว่าอินโดมีเซอร์ไพรซ์ โค้ชอัลเฟรด รีดเดิ้ลเคยคุมทีมในเวียดนามอยู่หลายปี น่าจะอ่านทางได้พอสมควร สู้ๆนะเวียดนาม       
supakiat88
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-9

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 10:32:41 AM »

ขอให้เวียด มาตามนัดแล้วกัน อย่าหนีตกรอบไปก่อนนะ ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
lotto009
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +46/-44

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 10:43:31 AM »

มโนไปเป่าเหงียน
ซูรัต ชูคฮา
MS.Where are you?
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +606/-252

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 11:19:26 AM »

อูยๆ

Thailand
331807
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-42

~!~!@#Sisaket @#$%

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 11:21:42 AM »

ครับ เอาที่สบายใจเลยครับ ที่จริงซิโก้ลืมบอกไปนะว่า ภายใน 8-10 ปี เวียดนามมีสิทธิ์ได้แชมป์โลก

Sisaket 14
Leeviet007
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 11:30:07 AM »

ซิโก้นี่ปากหวานจริงๆ มิน่าแฟนบอลเวียดนามยังรักและคิดถึง ถ้าได้ไปเจอรอบชิงไม่รู้จะไปปากหวานใส่อีกมั้ย รอบนี้บอกไปเลยไทยเป็นรองเยอะ สงสัยเวียดนามจะเป็นต่อหลายขุม  555555555.......
Plangduak eiei
Since 2005
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +226/-136

Classic Is Classic

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 11:31:31 AM »

ก่อนแข่งกับไทยก็มั่นใจงี้ตลอดแหละเวียดนามน่ะ ทุกครั้งเลยจริงๆ 5555555555

แต่พอเกมจบ หนังสือพิมเวียดก็เอาอีกละ แฟนบอลเวียดก็เอาอีกละ ชมสมาคมไทยตลอด บอกให้ไปดูงานบอลไทย

แต่มันก็เป็นการบิ๊วเราได้ดี เจอเวียดนามกี่ครั้ง ตื่นเต้นทุกครั้ง อยากชนะมากกว่าครั้งไหนๆ

เพราะถ้าชนะ มันทำให้เราอุ่นใจว่า ถึงเวียดจะดีขึ้นมาตลอด แต่เราก็ดีกว่าเวียดอยู่ตลอดเช่นกัน และครั้งนี้หวังจะเป็นเช่นนั้น ขอสัก 2-0 พอและ

ฟุตบอล!!  กีฬาพระเจ้า ใช้เท้าเล่น
sakoncity
หวังว่าลายเซ็นต์จะไม่ผิดกฎ
Hero Member

คะแนนความรัก: +172/-73

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 01:03:05 PM »

อวยไส้แตกไปเลยครับโค้ชโก้ เค้าจะได้สบายใจ ส่วนเราก็มุ่งหน้ามุ่งตาทำหน้าที่ของเราต่อไปครับ

The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2793/-170

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 01:15:22 PM »

เวียดนาม เหนือกว่า  อินโด ชุดนี้ พอสมควร 

กองหน้าอินโด  อันตรายจริงผมไม่เถียง  แต่  กองหลัง  กับ โกล    ค่อนข้างมีปัญหา  และผมมองว่ารับมือเวียดนามไม่ได้แน่ๆ

ผมคนนึง ที่ติดตาม เวียดนาม มาตั้งแต่เปลี่ยน มาเป้นฮูถัง    บอกได้เลยว่า  เล่นบอลเป็นระบบมากขึ้น  การเข้าทำก็มีรูปแบบมากขึ้น 

เกมรุกหลากหลาย

คนอื่นๆที่เป็นหน้าเก่าๆ  อย่างพวก Nguyễn Văn Quyết   Lê Công Vinh   Phạm Thành Lương   Nguyễn Trọng Hoàng   พวกนี้อันตรายพออยู่แล้ว

ขอให้ทำความรู้จัก กับหน้าใหม่  3 คน  ที่เล่นได้ดีมากๆ   อายุ  21  ขึ้นมาจากชุดU19 ฮองอันยาลาย

การขึ้นเกมส์  แบ็กซ้าย  Vũ Văn Thanh   ดูดีขึ้นมาก     

Vũ Văn Thanhในชุดใหญ่ใส่ เบอร์ 17

กองกลาง Lương Xuân Trường  คนนี้เป็นกองกลางคุมเกมส์ได้ดีผ่านบอลแม่น  และเท่าที่ดูฟอร์ม  เหนือกว่า  สารัช  ในเรื่อง เกมส์รับ  ลูกโหม่ง 
เบอร์ 14

Nguyễn Văn Toàn  กองหน้า  และริมเส้น ฝั่งขวา   ทักษะดี  มีความเร็ว   หาจังหวะยิงประตูอันตราย   ที่สำคัญเปิดบอลแม่น

กองหลังเวียดนามเองก็ใช่ว่าจะดีหรือเหนียวแน่นอะไรกว่าอินโด เห็นตั้งแต่นัดเจอพม่าแล้ว โดยเฉพาะลูกโดนตีเสมอปล่อยพื้นที่ว่างให้ล่อเป้า

ถ้าพม่านิ่งกว่านี้เกมส์นั้นอาจจะจบแค่เสมอ

หมูพี
Hero Member

คะแนนความรัก: +809/-375

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 04:33:42 PM »

ผมว่าเวียดนามเอาอินโดไม่อยู่ ยิ่งถ้าเล่นในบ้านอินโด เสนายัน สนามแตก กองเชียร์โหด เวียดนามอาจรับแรงกดดันไม่ไหว

อินโดนน่าจะเบียดชนะเวียดนามไปได้

Fanpage ไม่แสวงหาผลกำไร มุ่งนำเสนอมุมมองด้านบวกของประเทศไทย
www.facebook.com/DynamicThailand
นำเสนอข้อมูลการพัฒนาประเทศ เศรษฐกิจ สังคม เทคโนโลยี การท่องเที่ยวและกีฬา  ฝากกด Like ด้วยครับ
sanggung
Full Member

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 04:35:01 PM »

The sun     เวียดนามเล่นภายใต้บรรยากาศแฟนบอลขนาดนั้น  รูปเกมก็แบบนั้นแหละ  แต่ไปดูจริงๆ  คือ  คุมเกมหมดแล้ว   แม้สกอร์ 2-1 จะดูสูสี
The sun
Hero Member

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 05:07:48 PM »

The sun     เวียดนามเล่นภายใต้บรรยากาศแฟนบอลขนาดนั้น  รูปเกมก็แบบนั้นแหละ  แต่ไปดูจริงๆ  คือ  คุมเกมหมดแล้ว   แม้สกอร์ 2-1 จะดูสูสี

ครึ่งแรกน่ะใช่ครองเกมส์ แต่ครึ่งหลังพอโดนตีเสมอเกมส์ไม่ได้ดีกว่าเลย ช่วงท้ายเกือบจะโดนหลายครั้ง แต่พม่าไม่เด็ดขาดพอจะลงโทษ

เกมส์รับเวียดนามดีกว่านิดๆ  แต่เกมส์รุกอินโดก็ดีกว่าเวียดนามนิดๆเหมือนกัน เวียดนามไม่ได้เป็นต่ออินโดฯเท่าไหร่นักหรอก

สถิติที่เจอกันมามันก็บอกอยู่ว่าบอลสูสี บ้านใครบ้านมัน

sanggung
Full Member

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 05:41:06 PM »

The sun     เวียดนามเล่นภายใต้บรรยากาศแฟนบอลขนาดนั้น  รูปเกมก็แบบนั้นแหละ  แต่ไปดูจริงๆ  คือ  คุมเกมหมดแล้ว   แม้สกอร์ 2-1 จะดูสูสี

ครึ่งแรกน่ะใช่ครองเกมส์ แต่ครึ่งหลังพอโดนตีเสมอเกมส์ไม่ได้ดีกว่าเลย ช่วงท้ายเกือบจะโดนหลายครั้ง แต่พม่าไม่เด็ดขาดพอจะลงโทษ

เกมส์รับเวียดนามดีกว่านิดๆ  แต่เกมส์รุกอินโดก็ดีกว่าเวียดนามนิดๆเหมือนกัน เวียดนามไม่ได้เป็นต่ออินโดฯเท่าไหร่นักหรอก

สถิติที่เจอกันมามันก็บอกอยู่ว่าบอลสูสี บ้านใครบ้านมัน

มันเป็นเกมแรก ยากเสมอ  แถมเจอเจ้าภาพด้วย  รูปทรง ก็เลยไม่นิ่งเท่าไหร่  แต่โดยรวมเวียดนาม เหนือกว่าชัดเจน 

คล้ายๆ ของไทยนั้นแหละ  ดีที่ อินโด  ไม่ใช่เจ้าภาพ
sanggung
Full Member

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 05:42:05 PM »

มองมุมไหน เวียดนาม ก็พอๆ กับไทย นั้นแหละ

ต้องลืมที่เคยชนะตอนบอลโลก  เพราะเขาเปลี่ยนผู้เล่นเกือบยกชุด  โค้ชก็ไม่เหมือนเดิม
Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +292/-69

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 05:57:52 PM »

กระหึ่มไปกับทัพดาวทอง!

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
ka-roo
Full Member

คะแนนความรัก: +113/-123

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 06:33:56 PM »

สำนักข่าวเหงียนสายมโน งานดีจริมๆ

ถึงซิโก้จะอวยจริง แต่ผลงานในสนามเดี๋ยวรู้เลย ผมมีลางสังหรณ์ว่า เหงียนจะไม่ได้ไปต่อยังไงไม่รู้ อินโดเล่นในบ้าน นรกดีๆ นี่เอง

บ้านเราก็มีสาย นะโมเหมือนกันนะ อย่าไปว่าเขาเลย  ก็คนอ่านมันอยากอ่านแบบนะโมนี่นา
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +83/-312

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 08:10:34 PM »

เป็นตุเป็นตะเลยนะเหงียน ซิโก้เอ่ยถึงอินโดสื่อเหงียนเอาไปมโนถึงชาติตัวเองซะเว่อ
The sun
Hero Member

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 08:20:41 PM »

มองมุมไหน เวียดนาม ก็พอๆ กับไทย นั้นแหละ

ต้องลืมที่เคยชนะตอนบอลโลก  เพราะเขาเปลี่ยนผู้เล่นเกือบยกชุด  โค้ชก็ไม่เหมือนเดิม

ผมก็ไม่ได้พูดถึงชุดบอลโลกนี่ ผมพูดถึงชุดปัจจุบัน แต่อยากถามคุณว่าแน่ใจนะว่าเขาเปลี่ยนยกชุด ลองไปเช็ครายชื่อให้ดี

โค้ชคนใหม่นี้คือดีกว่าเดิมแล้วหรือ ถ้านี่คือดีกว่าเดิมก็โชคดีในการเจอกับอินโดแล้วกัน หวังว่าจะผ่านมาเจอกันรอบชิงน่ะ  

Bollon d Or
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-112

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 08:31:07 PM »

ข่าวดีคือเวียตมาตามนัดเพื่อให้ไทยอัดให้เละ - ข่าวร้ายคืออินโดถล่มเวียตตกรอบไป
ponsamai2628
Hero Member

คะแนนความรัก: +358/-143

Team can be change anytime but Thai DNA stay 4ever

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 09:25:45 PM »

สื่อเวียดนามไม่ต่างจากสยองกาลีบ้านเรา

แฟนพันธุ์แท้บอลไทย
Leeviet007
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 09:36:17 PM »

แฟนบอลสายเวียดในนี้ก็เยอะนะ เทียบไปเทียบมาจากอินโดนีเซีย มาเป็นระดับเดียวกับไทยแล้ว ไม่เป็นไรรอดูผลงานละกัน หวังว่าคงเข้ามาชิงได้ อยากดูชุดมหาเทพ HAGL มาครบๆครับ
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +199/-495

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 10:50:17 PM »

มีอยู่ไอดีเดียวเดิมๆที่อวยเวียดนาม ด่าซิโก้ไปทุกกระทู้ ขำว่ะ 
Leeviet007
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 11:43:04 PM »

5555555.......
แรด
Full Member
**

คะแนนความรัก: +26/-14

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2016, 12:26:10 AM »

เวียดนามมีสิทธิไม่ผ่านอินโด ก็เป็นไปได้
สถานการณ์เวียดนามตอนนี้เหมือนครั้งที่แล้วรอบแรกโชว์ฟอร์มดี แล้วคู่แข่งในสายไม่แข็งมากนัก
พอมาเจอมาเลย์ ความผิดพลาดโผล่มาให้เห็น และรอบแรกเวียดนามยังมีจุดบอดเกมส์รับเยอะ
แล้ว อินโด ได้เจอคู่แข่งหินๆ อย่าง ไทย ฟิลิปปินส์ สิงคโปร์ น่าจะเป็นการค่อยๆฟื้นของอินโด
เวียดนามอาจจะดูดีจริง แต่จากการอุ่นเครื่องอินโด ก็บอกให้เห็นแล้วว่า เวียดนามก็มีหลุดให้เห็น
wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +153/-391

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2016, 12:42:40 AM »

แซงไทยเหรอ งั้นก็เทียบเท่าลาลีก้าเลยทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2016, 12:44:33 AM โดย wawa » บันทึกการเข้า
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +83/-312

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2016, 03:37:52 AM »

เด๋วก็ขุดปี2008มาคุยอีกแหละ
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1663/-924

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2016, 08:25:34 AM »

เด๋วก็ขุดปี2008มาคุยอีกแหละ

เรื่องนั้นเขาคุยกันประจำอยู่เเล้ว

T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +585/-237

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2016, 10:59:46 AM »

ต้องลืมที่เคยชนะตอนบอลโลก  เพราะเขาเปลี่ยนผู้เล่นเกือบยกชุด  โค้ชก็ไม่เหมือนเดิม

ผมก็ไม่ได้พูดถึงชุดบอลโลกนี่ ผมพูดถึงชุดปัจจุบัน แต่อยากถามคุณว่าแน่ใจนะว่าเขาเปลี่ยนยกชุด ลองไปเช็ครายชื่อให้ดี

โค้ชคนใหม่นี้คือดีกว่าเดิมแล้วหรือ ถ้านี่คือดีกว่าเดิมก็โชคดีในการเจอกับอินโดแล้วกัน หวังว่าจะผ่านมาเจอกันรอบชิงน่ะ 

เห็นด้วยกับท่าน The Sun ครับ

ไม่ทราบว่าคนที่ท่านอ้างอิงนั้น เจ็บแค้นเคืองโกรธซิโก้และทีมชาติไทยอะไรนักหนา มีการบอกให้ลืมนัดที่ถล่มเหงียนคาบ้าน 3-0 ด้วยแน่ะ สถิติไม่ใช่มีไว้บันทึกเฉยๆ นะครับ แต่มันบ่งบอกเรื่องอื่นๆ เพื่อนำไปสู่การวิเคราะห์ได้อีกเยอะ
ขนาดเราชนะปินส์ อาเฮียยังบอกปินส์ไม่ใช่ชุดใหญ่ เออ ปินส์ไม่ใช่ชุดใหญ่ แล้วเราชุดอะไรครับ สำรองทั้งชุด

ผมว่าท่าน the sun ผ่านๆ ไปเหอะครับ คนแบบนี้ ไม่ต้องไปเถียงด้วย

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +261/-366

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2016, 05:43:47 PM »

เห็นด้วยกับท่าน The Sun ครับ

ไม่ทราบว่าคนที่ท่านอ้างอิงนั้น เจ็บแค้นเคืองโกรธซิโก้และทีมชาติไทยอะไรนักหนา มีการบอกให้ลืมนัดที่ถล่มเหงียนคาบ้าน 3-0 ด้วยแน่ะ สถิติไม่ใช่มีไว้บันทึกเฉยๆ นะครับ แต่มันบ่งบอกเรื่องอื่นๆ เพื่อนำไปสู่การวิเคราะห์ได้อีกเยอะ
ขนาดเราชนะปินส์ อาเฮียยังบอกปินส์ไม่ใช่ชุดใหญ่ เออ ปินส์ไม่ใช่ชุดใหญ่ แล้วเราชุดอะไรครับ สำรองทั้งชุด

ผมว่าท่าน the sun ผ่านๆ ไปเหอะครับ คนแบบนี้ ไม่ต้องไปเถียงด้วย
แค่บอกว่าLương Xuân Trường ดีกว่าสารัชในเกมรับแค่นี้ผมก็งงแล้ว สารัชเป็นมิดฟิลด์ตัวต่ำประเภทตัวholdบอล แต่เอามาตรฐานเกมรับมาตัดสินว่าดีกว่าสารัช ฮ่าาๆๆ
thesuk
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-29

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2016, 08:53:06 PM »

อินโดมาแน่ๆครับ

บอลไทย
Leeviet007
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2016, 08:54:39 PM »

ชั่วโมงนี้ค่าตัวสารัชอย่างน้อยไม่ต่ำกว่า 20-30 ล้านบาท ถ้าเมืองทองบอกขายมีไม่ต่ำกว่า 2-3 สโมสรมาเสนอแน่ แถมค่าเหนื่อยคงวิ่งไประดับ 6-7 แสนบาทต่อเดือน ฝีเท้าเป็นที่ยอมรับ เคยเป็นแชมป์ซีเกมส์ ซูซูกิ รอบรองเอเชียนเกมส์ รอบสุดท้าย u23 AFC รอบสุดท้ายคัดฟุตบอลโลกรอบสุดท้ายเอเชีย  คุณไปเอา Luong Xuan Truong มาเทียบได้ไงไปเล่นในลีคเกาหลีนั่งข้างสนามตลอดได้เป็นตัวจริงแค่กี่นัดเอง ประวัติผลงานกับเวียดนามที่ผ่านมาก็ไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน สื่อเวียดก็กระพือยังกับเป็นหัวใจของทีม เป็นตัวชี้ชะตาว่าจะได้แชมป์ ยังห่างเด็กเราเยอะครับ          
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์