Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 18, 2017, 07:52:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมชาติญี่ปุ่นมักจะแพ้ทางบอลพวกชาติแบบรัสเซีย ยูเครน บอสเนีย โซนพวกนี้  (อ่าน 2561 ครั้ง)
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +410/-1338

| | |
« เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 03:04:35 PM »

จะเห็นในฟุตซอลหรือฟุตบอล ทีมชาติญี่ปุ่นมักแพ้ชาติเหล่านี้ โดยเฉพาะฟุตซอลจะโดนถล่มเยอะมาก ถ้าไปดูสถิติเก่าๆ แม้กระทั่งบราซิลแชมป์โลกยังชนะญี่ปุ่นไม่ขาดเท่าทีมเหล่านี้ หรือเป็นเพราะญี่ปุ่นแพ้ทางพวกบอลระบบเหมือนกัน...

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-951

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 03:22:39 PM »

แพ้หลายทีมนะไม่ใช้แพ้ทาง ระดับบอลมันสู้กันไม่ได้ เจอยุโรป อเมริกาใต้ แอฟริกาก็แพ้หมดนะ ที่สู้ได้คือเอเชียด้วยกัน
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +85/-116

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 03:31:20 PM »

ญี่ปุ่น ยิงบัลแกเรีย 7 ลูกเลยนะครับ พวกเดนมาร์ก สโลวะเกีย พวกนี้ก็แพ้ญี่ปุ่นนะ   ส่วนใกล้เคียงระดับญี่ปุ่นคือ   อิตาลี่ อังกฤษ ชนะญี่ปุ่น ไม่เกิน 1ลูก  ที่แพ้ทางจริงๆคือเมริกาใต้ พวกโคลัมเบีย บราซิล นี่ ความสามารถเฉพาะตัว เอาชนะบอลระบบญี่ปุ่นได้  หรือไม่ก็พวกถึกๆ อย่างแอฟริกา แต่ต้องเป็นระดับทีม Top ของทีวป
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +410/-1338

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 03:34:14 PM »

ญี่ปุ่น ยิงบัลแกเรีย 7 ลูกเลยนะครับ พวกเดนมาร์ก สโลวะเกีย พวกนี้ก็แพ้ญี่ปุ่นนะ   ส่วนใกล้เคียงระดับญี่ปุ่นคือ   อิตาลี่ อังกฤษ ชนะญี่ปุ่น ไม่เกิน 1ลูก  ที่แพ้ทางจริงๆคือเมริกาใต้ พวกโคลัมเบีย บราซิล นี่ ความสามารถเฉพาะตัว เอาชนะบอลระบบญี่ปุ่นได้  หรือไม่ก็พวกถึกๆ อย่างแอฟริกา แต่ต้องเป็นระดับทีม Top ของทีวป
ยิงบัลแกเรีย แต่ก็มาแพ้บอสเนียนะครับ  ยิ่งฟุตซอลแพ้เยอะมาก..

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +85/-116

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 03:43:11 PM »

ยิงบัลแกเรีย แต่ก็มาแพ้บอสเนียนะครับ  ยิ่งฟุตซอลแพ้เยอะมาก..

นัดนั้น บอสเนีย โดนกดทั้งเกม แต่หน้าคมกริบเลย ไม่พลาดซักลูก   เลยยอมรับสภาพไปญี่ปุ่น
tough
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +260/-346

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 03:48:49 PM »

ไม่ต้องดูไกล ญี่ปุ่น แพ้ทางบอลบดขยี้บี้ถึงตูดแบบเกาหลีนี่แหละครับ ขนาดเวียดนามยังเอามาใช้กับญี่ปุ่นเลยแต่ความฟิตไม่ถึงพวกเกาหลี

CHONBURI F.C. & BANGKOK UNITED F.C.
Bollon d Or
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-112

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 06:20:57 PM »

ใช่ครับ บอลยุ่นแพ้ทางบอลเกาหลี จริงๆ เจอกันทีไรแพ้มากกว่าชนะ
เคยเห็นนักบอลเกาหลีแนะบอลไทยให้ใช้การบี้ให้หนักๆ แล้วยุ่นก็จะรวนไปเอง แบบเดียวกับทีมเกาหลีไล่บี้ทีมยุ่นมาแล้วในอดีตที่ผ่านมา
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1112/-1786

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 09:23:58 PM »

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=375489.0ตามนี้

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
panutom99
Full Member

คะแนนความรัก: +30/-23

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 10:30:51 PM »

บอลไทยไม่ได้แกร่งเหมือนเกาหลี หรือตะวันออกกลาง  แต่เราอาศัยเทคนิค และความสามารถเฉพาะตัว  แต่สิ่งที่ขาดก็คือความแข็งแกร่งนี้คือคำตอบที่เราเห็น ทุกคนก็เห็น เราไม่เป็นแค่โค๊ชนอกสนาม แต่เรามีวัตถุประสงค์ร่วมกันกับนักเตะทีมชาติไทย คือชัยชนะ เราก็เลยช่วยกันออกความคิดเห็นแบบสร้างสรร สรุปก็คือเพิ่มฟิตเนตให้มากขึ้น แต่อนาคตเราต้องเสริมสร้างนักเตะให้เหมือนกวิน และปีโป้ให้มากที่สุดครับ ซึ่งความเป็นไปได้ที่เราจะประสบณ์ความสำเร็จในอนาคตครับ 10 ปีไม่สายครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์