Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 29, 2017, 02:35:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>>>อำนาจ เป็นแชมป์เปี้ยนโลกขนาดนี้...เขาได้เงินพอตั้งตัวหลังเเขวนนวมไหมอะ !!  (อ่าน 4351 ครั้ง)
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1039/-719

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 05:26:07 AM »

เป็นถึงแชมป์มาขนาดนี้ เขามีเงินไหม

ได้เงินพอที่จะไปสร้างครอบครัว หรือตั้งตัวตอนที่เเขวนนวมหรือเปล่าครับ

ผมหละสงสัยทำไม...ค่าตัวเท่าไหร่..ตัวนักมวยได้เยอะ น้อย ขนาดใหน ท่านใดทราบไหม

หรือรวยแต่หัวหน้าค่าย...ยังไงน้อออ อดเป็นห่วงไม่ได้...
halermssk
หนุ่มศรีสะเกษ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +508/-183

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 08:27:50 AM »

เป็นถึงแชมป์มาขนาดนี้ เขามีเงินไหม

ได้เงินพอที่จะไปสร้างครอบครัว หรือตั้งตัวตอนที่เเขวนนวมหรือเปล่าครับ

ผมหละสงสัยทำไม...ค่าตัวเท่าไหร่..ตัวนักมวยได้เยอะ น้อย ขนาดใหน ท่านใดทราบไหม

หรือรวยแต่หัวหน้าค่าย...ยังไงน้อออ อดเป็นห่วงไม่ได้...
....หัวหน้าค่ายได้เต็มๆๆครับ.....นักมวยได้ไม่กิน 2 แสนหรอก.....เพราะที่นี้คือเมืองไทย....ไม่เหมือนต่างประเทศถ้าได้แชมป์โลกรวยเและแน่ๆๆ....
ซ้าย_SR
ไทยแลนด์..ปู๊น ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1299/-207

T h a i l a n d Su Su !!!

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 09:35:41 AM »

ผมมโนของผมว่า........

หนนี้ค่าตัวอำนาจ โปรโมเตอร์ให้ค่าชกน้อยกว่าไฟต์ก่อน ๆ ที่ต่อยต่างประเทศมาก
ก็เลยซ้อมแบบเฉื่อยแฉะ ..ไม่คุมน้ำหนัก

ไม่มีแรงจูงใจให้ชนะครับ.
(แขวนนวมเลิกชก ..แต่ถ้าพ้นสัญญา ไปได้ค่ายใหม่สีเสื้อดี ๆ เงินถึง ๆ ..แกก็กลับมาเอง)

ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +312/-239

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 09:40:34 AM »

อำนาจมีเงินเก็บหลายล้านอยู่ครับ  เห็นข่าวช่วงที่แพ้น็อค บอกจะกลับไปค้าขายกับภรรยาที่ต่างจังหวัด

Seamus O'grady
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +3493/-1487

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 09:47:01 AM »

ในห้องนี้มีหลายกระทู้ที่ จขกท.ไม่ได้เปิดอ่าน สำหรับกระทู้นี้ ผมเอาคำตอบที่พอจะมีอยู่บ้าง มาให้เป็นข้อมูลครับ

ในฐานะมอดฯ ห้องนี้ ยังไงเสียผมก็ขอชื่นชม อำนาจ เกษตรพัฒนา อดีตแชมป์โลก 112 ปอนด์ IBF ชาวไทย ที่เป็นนักมวยที่มีสไตล์การชกเป็นของตัวเอง หลายคนบอกว่าน่าเบื่อ ชกไม่สนุก หมัดไม่หนัก อะไรก็แล้วแต่ เพราะคนไทย ยึดติดกับแสนศักดิ์, เขาทราย ต้องประเภทเดินหน้า ใช้หมัดหน้าค้ำ หมัดหลังชกหมัดเดียวแบบทีเดียวตาย คนไทยชอบเฮแบบเดินหน้าฆ่ามันทั้ง 12 ยก นักมวยที่ใช้แต่แรงประเภทนี้ มีไม่น้อยเลยบ้านเรา แต่จะประสบความสำเร็จแบบเขาทราย มีกี่คน แต่สำหรับอำนาจ ผมว่าเค้าใช้ฝีมือในเชิงมวยสากลสมัครเล่นมาชกอาชีพ แม้ว่าหมัดไม่หนัก แต่ก็มีความแม่นยำ ดักชก ดักเก็บคะแนนไปเรื่อย คนไทยไม่ปลื้ม

น่าเสียดายที่เทิร์นโปรช้าไป ชีวิตมันมีจุดเปลี่ยนเยอะ ถ้าอำนาจได้ไปโอลิมปิก 2012 บางทีอาจจะไม่ได้เทิร์นโปรก็เป็นได้ ที่มาชกอาชีพตอนอายุ 33 เหมือนกับว่าลองชกดูครับ พอคุณจิมมี่เห็นว่าเฮ๊ย..เก๋านี่หว่า ฝีมือดี จับชกต่อยาวเลย...แถมสตอรี่เรื่องชีวิตเค้านี่บอกตามตรงว่า น้ำเน่ายิ่งกว่าละคร ใครอยู่ในวงการมวยน่าจะรู้...

ไฟท์ที่ป้องกันแชมป์โลกเอาชนะ โจว ซื่อหมิ่ง (ซู ชิ หมิง) ที่มาเก๊า อำนาจได้ค่าตัวมาราวสองล้านห้า เอาไปปลูกบ้านหลังงามอยู่อาศัยแล้วครับ เลิกมวยหลังจากนี้ ผมว่าถ้าทางเกียรติกรีรินทร์ เกษตรพัฒนา คุณจิมมี่ ไม่ทอดทิ้ง หางานให้ทำ ผมว่าโอเคอยู่ครับ เป็นเทรนเนอร์ให้กับนักมวยรุ่นหลัง

สำหรับค่ายนี้ ผมสนใจลูกชายของอดีตแชมป์โลกของไทย "ฟ้าลั่นจูเนียร์ เกษตรพัฒนา" ลูกชายอดีตแชมป์โลก ฟ้าลั่น ลูกมิ่งขวัญ (เกียรติกรีรินทร์) ถ้าเป็นไก่ชนนี่เค้าว่าสายเลือดดี แถมผมเคยดูเค้าชก ฝีมือดีมาก หมัดหน้าชกได้ดีเลยล่ะ มีหมัด 1-2-3 ตลอด เรียกว่าเบสิกแน่น รอวันเวลาเท่านั้น ข้อเสียคือ หมัดไม่หนักและต่อยวงกว้างไปหน่อยเท่านั้นเอง...

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
Seamus O'grady
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +3493/-1487

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 09:54:58 AM »

ผมมโนของผมว่า........
หนนี้ค่าตัวอำนาจ โปรโมเตอร์ให้ค่าชกน้อยกว่าไฟต์ก่อน ๆ ที่ต่อยต่างประเทศมาก
ก็เลยซ้อมแบบเฉื่อยแฉะ ..ไม่คุมน้ำหนัก

ไม่มีแรงจูงใจให้ชนะครับ.
(แขวนนวมเลิกชก ..แต่ถ้าพ้นสัญญา ไปได้ค่ายใหม่สีเสื้อดี ๆ เงินถึง ๆ ..แกก็กลับมาเอง)

มวยไฟท์บังคับค่าตัวจะน้อยกว่าการประมูลเพื่อหาเจ้าภาพแน่นอนครับ
แถมนี่เป็นไฟท์บังคับสนามเป็นกลางด้วย ค่าตัวคงไม่เยอะเหมือนกับที่จ้างอำนาจไปชกกับ ซู ชิ หมิง เมื่อปีก่อน ในราคา 6 ล้านบาท อย่างแน่นอน อีกทั้งอำนาจมีเวลาเตรียมตัวประมาณ 2 เดือน น่าจะฟิตไม่เต็มร้อยครับ...เพราะตอนที่ผู้บรรยายบอกตอนชกยกต้นๆ ว่า อำนาจลงนวมไป 60 ยก ผมคิดในใจ งานงอกแล้วล่ะ

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
Doctor สลัม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2387/-3071

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 11:53:21 AM »

น่าจะพอได้อยู่แหละมั้ง

ID LINE = dogtorslum
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +97/-120

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 12:17:35 PM »

มีครับ ไฟต์ อิโอกะ กับไฟต์ซูซิหมิง ได้เยอะเลย ได้ยินว่าเอาไปสร้างบ้าน ถ้ารู้จักเก็บไม่ฟุ่มเฟือยบริหารเงินเป็น ก็น่าจะโอเคครับ 
แต่ที่เราเห็นๆแชมป์โลกตกอับส่วนใหญ่ก็เพราะบริหารเงินไม่เป็น

[/url]  [/img]
LOSO_F
☆..Sisaket FC..☆
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +756/-141

สัตว์ โลก ย่อม เป็น ไป ตาม กรรม !!!

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 11:41:49 AM »

ตามธรรมเนียมนักมวยน่่าจะได้ราวๆ 25% ของค่าตัว

สำหรับอำนาจไฟต์ที่ไปต่อยกับซูซิหมิงเห็นว่าได้เงินมาสร้างบ้านแล้วเหลือเก็บเลยทีเดียวน่ะ

Green Coal
รักษ์บอลล์ไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +624/-202

THAILAND ONLY

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 12:32:47 PM »

ให้ตายเถอะ นักมวยไทยอาชีพ ผมเห็นใครรวยบ้าง.  คงจะมีบัวขาว คนเดียวละมั่ง...ที่หลุดจากระบบบุญคุณ...มาเป็นระบบสัญญา...

sakoncity
หวังว่ารูปจะไม่ผิดกฎ
Hero Member

คะแนนความรัก: +205/-92

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 04:12:26 PM »

ฟรอยด์ เวเทอร์ จูเนียร์ เป็นนักกีฬาที่รวยอันดับหนึ่งของโลก นี่ขนาดไม่มีฟรีเซ็นต์เตอร์สนับสนุนเลยนะครับ 
ผิดกับนักมวยบ้านเราบ้างคนแขวนนวมแล้วกลับไปขายก่ย่างอยู่เลย เฮ้อ!!! เจ้าของค่ายรวยเอ้า รวยเอา 

* df.jpg (87.32 KB, 620x372 - ดู 375 ครั้ง.)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์