Thailandsusu Webboard
เมษายน 25, 2017, 01:21:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช๊อค!!! อำนาจ เสียแชมป์โลก โดนคาซิเมโร่ น๊อคยก 4  (อ่าน 6289 ครั้ง)
macca
Newbie
*

คะแนนความรัก: +12/-32

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2016, 10:17:24 PM »

อำนาจ เกษตรพัฒนา แชมป์โลกฟลายเวต IBF เสียแชมป์โลกให้กับ จอห์น รีล คาซิเมโร่ นักชกชาวฟิลิปปินส์ผู้ท้าชิง ไปในยกที่ 4 โดยการโดนชกหมัดซ้ายเต็มคาง ลงไปนั่งโดนนับ ลุกขึ้นมาได้โดนคาซิเมโร่ ชกเข้าลำตัวซ้าย จนอำนาจลงไปนอนแผ่กับพื้นเพราะจุก
เสียแชมป์โลก IBF ไปแบบน่าเสียดาย
Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1299/-487

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2016, 11:35:45 PM »

ลดน้ำหนักขนาดนั้นก็ไม่เหลือสถาพแล้ว อายุเยอะแล้วด้วย

ขออภัยมือใหม่หัดถ่าย
@anekchai
Manchester United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4127/-4868

กดลบไปเถอะ เผื่อจะสบายใจขึ้น ฮรี่ๆ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 12:18:06 AM »

ตามวัย

โทน รำมะนา
อย่าให้ใครมาทำลายฟุตบอลไทย จงส่งเสริมคนที่สร้างสรรค์ฟุตบอลไทย เพราะเรารักฟุตบอลไทย หวังให้ไทยไปฟุตบอลโลกในชาตินี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +474/-250

คนโกหกตลอดเวลามักจะทุจริต

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 12:23:51 AM »

เปิดหน้าล่อเป้าซะขนาดนั้น
ทำไมจะไม่โดนเข้าสักหมัด...
และก็โดนจนได้....!

เบาสมอง  มองปัญหา  พัฒนาฟุตบอลไทย
Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +6205/-4111

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 04:10:46 AM »

เห็นต่อยแบบนี้ผมล่ะคิดเลย เป็นแชมป์มาใด้ยังไง
ถึงจะแก่จะลดน้ำหนักเยอะ แต่ต่อยประมาทเปิดหน้าลอยแบบนี้จะโดนก็ไม่แปลก

BURIRAM UNITED
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +96/-116

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 07:12:21 AM »

เชิงชกอำนาจก็แบบนั้นแหล่ะครับ ฟรีกร์าดใช้สายตาโยกหลบ ไฟต์ที่สุดยอดก็หลอกต่อย อิโอกะหน้าเยิน  แต่ด้วยการเทรินโปรช้า อายุเยอะ ไฟต์นี้บอกผู้จัดการไปแล้วว่าไม่พร้อมอย่างมาก แต่ด้วยเป็นไฟต์บังคับ ซึ่งอำนาจต้องมาลดน้ำหนักเกือบ15ป.ภายในไม่กี่วัน ด้วยอายุเยอะร่างกายฟื้นยาก ต่างจากผู้ท้าชิงที่อายุยังน้อย
อำนาจตั้งเป้าไว้กับตัวเองว่า จะขอต่อย6ไฟต์แล้วแขวนนวมซึ่งอาจจะรู้สภาพร่างกายของตัวเองดี ไฟต์นี้เป็นไฟต์ที่6 แต่ก็เข็มขัดกระเด็น  ส่วนคาซิเมโร ที่ได้แชมป์ไปดูทรงแล้วก็ไม่น่าจะรอด ผมให้ไม่เกิน2ไฟต์

[/url]  [/img]
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +96/-116

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 07:13:57 AM »

ถ้าสภาพร่างกายเจ้าเพชรดี และอายุน้อยกว่านี้ ผมว่า 112ป. โรมันก็คงล้มอำนาจยากครับ ผมถือว่าเป็นมวยยอดฝีมือที่เก่งคนหนึ่งของไทยเลย

[/url]  [/img]
lhin
หนุ่มเมืองน้ำดำ
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-0

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 07:33:11 AM »

นักมวยเราเน้นที่การเข้าไปกอดมากเกินไป

กาฬสินธุ์ดินดำน้ำสุ่ม ปลากุ่มบ้อนคือแข่แก่งหาง ปลานางบ้อนคือขางฟ้าลั่น จั๊กจั่นฮ้องคือฟ้าล่วงบน แตกจ่น ๆ คนปีบโฮแซว เมืองนี้มีสู่แนวแอ่นระบำรำฟ้อน
P' Pladtin
ศรีสะเกษ..กันเอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1240/-83

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 07:37:14 AM »

หมดสภาพแล้วครับ แขวนนวมได้แล้ว

///...///
LOSO_F
☆..Sisaket FC..☆
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +756/-141

สัตว์ โลก ย่อม เป็น ไป ตาม กรรม !!!

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 07:44:09 AM »

อายุขนาดนี้ ตอนนี้ไปต่อยากแล้วครับ  ต่อยรุ่นเดิมไม่เกินยก6แน่นอน

ถ้าจะขยับรุ่นก็ไม่ง่ายเพราะอำนาจน้ำหนักหมัดเบา

judosemagute
ใช้ซะชีวิตเป็นของเรา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1350/-286

ความรู้อะไรก็ไม่สู้รู้ทันคน

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 07:47:24 AM »

เมื่อไหร่จะมีนักมวยพรสวรรค์ ซะที

Once is not enough_SR
Full Member
**

คะแนนความรัก: +72/-11

เชียร์บอลไทยมาเป็นสิบปี เข้าบอร์ดนี้ปีแรก ไปอยู่ไหนมา หืม

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 08:02:04 AM »

ลดเยอะ ร่างกายฟื้นไม่ทันจริง ๆ ครับ
daniz24
Sr. Member

คะแนนความรัก: +61/-56

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 08:08:36 AM »

อายุมาก แถมลดน้ำหนักเยอะอีก ด้วยวัย ด้วยสภาพร่างกายมันฟื้นไม่ทันแน่ๆ
sakoncity
หวังว่ารูปจะไม่ผิดกฎ
Hero Member

คะแนนความรัก: +191/-84

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 09:14:02 AM »

ยุครุ่งเรืองมวยสากลเราไปพร้อมกับเขาทรายแล้วครับ น่าเสียดาย

golfgreww
Full Member

คะแนนความรัก: +86/-41

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 10:25:46 AM »

เห็นต่อยแบบนี้ผมล่ะคิดเลย เป็นแชมป์มาใด้ยังไง
ถึงจะแก่จะลดน้ำหนักเยอะ แต่ต่อยประมาทเปิดหน้าลอยแบบนี้จะโดนก็ไม่แปลก
เค้าเป็นมวยบ็อกเซอร์ครับ ไม่ใช่มวยไฟต์เตอร์ ใช้สายตาดี และการหลบหมัด เข้าออกไว ชกฉาบฉวย และใช้สมองมวย เพียงแต่ไฟต์นี้ อำนาจดูไม่ฟิต และข้าลงไปมาก คงเป็นเพราะอายุมากแล้ว
สไตล์เดียวกับพวกฟลอยด์ เมย์เวทเธอร์
neVerwrOng
Full Member

คะแนนความรัก: +70/-101

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 11:40:31 AM »

ในสังคมโซเชียล คอมเม้นท์กันเละเทะเลย รู้สึกเหนใจแกมาก

ผมงงที่ว่าแกล้มมวย
ถ้าจะล้ม ตอนโดนหมัดเต็มคางไม่ต้องลุกแล้วละคับ

หลังจากนี้แกจะไปทำอะไรต่อนี่ซิ ลูกเมียอีก
สู้กันต่อไปครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
0o*-...matahjang...-*o0
Hero Member

คะแนนความรัก: +105/-87

อยากให้สโมสรจากชุมพรเล่นไทยลีกบ้างอ่ะ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 02:47:39 PM »

เสียดายที่เริ่มสากลอาชีพช้าไป
chakaka
Sr. Member

คะแนนความรัก: +95/-183

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 03:06:51 PM »

ล้มตั้งแต่บนตาชั่งแล้ว
Seamus O'grady
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +3486/-1485

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 03:42:10 PM »

ในฐานะมอดฯ ห้องนี้ ยังไงเสียผมก็ขอชื่นชม อำนาจ เกษตรพัฒนา อดีตแชมป์โลก 112 ปอนด์ IBF ชาวไทย ที่เป็นนักมวยที่มีสไตล์การชกเป็นของตัวเอง หลายคนบอกว่าน่าเบื่อ ชกไม่สนุก หมัดไม่หนัก อะไรก็แล้วแต่ เพราะคนไทย ยึดติดกับแสนศักดิ์, เขาทราย ต้องประเภทเดินหน้า ใช้หมัดหน้าค้ำ หมัดหลังชกหมัดเดียวแบบทีเดียวตาย คนไทยชอบเฮแบบเดินหน้าฆ่ามันทั้ง 12 ยก นักมวยที่ใช้แต่แรงประเภทนี้ มีไม่น้อยเลยบ้านเรา แต่จะประสบความสำเร็จแบบเขาทราย มีกี่คน แต่สำหรับอำนาจ ผมว่าเค้าใช้ฝีมือในเชิงมวยสากลสมัครเล่นมาชกอาชีพ แม้ว่าหมัดไม่หนัก แต่ก็มีความแม่นยำ ดักชก ดักเก็บคะแนนไปเรื่อย คนไทยไม่ปลื้ม

น่าเสียดายที่เทิร์นโปรช้าไป ชีวิตมันมีจุดเปลี่ยนเยอะ ถ้าอำนาจได้ไปโอลิมปิก 2012 บางทีอาจจะไม่ได้เทิร์นโปรก็เป็นได้ ที่มาชกอาชีพตอนอายุ 33 เหมือนกับว่าลองชกดูครับ พอคุณจิมมี่เห็นว่าเฮ๊ย..เก๋านี่หว่า ฝีมือดี จับชกต่อยาวเลย...แถมสตอรี่เรื่องชีวิตเค้านี่บอกตามตรงว่า น้ำเน่ายิ่งกว่าละคร ใครอยู่ในวงการมวยน่าจะรู้...

ไฟท์ที่ป้องกันแชมป์โลกเอาชนะ โจว ซื่อหมิ่ง (ซู ชิ หมิง) ที่มาเก๊า อำนาจได้ค่าตัวมาราวสองล้านห้า เอาไปปลูกบ้านหลังงามอยู่อาศัยแล้วครับ เลิกมวยหลังจากนี้ ผมว่าถ้าทางเกียรติกรีรินทร์ เกษตรพัฒนา คุณจิมมี่ ไม่ทอดทิ้ง หางานให้ทำ ผมว่าโอเคอยู่ครับ เป็นเทรนเนอร์ให้กับนักมวยรุ่นหลัง

สำหรับค่ายนี้ ผมสนใจลูกชายของอดีตแชมป์โลกของไทย "ฟ้าลั่นจูเนียร์ เกษตรพัฒนา" ลูกชายอดีตแชมป์โลก ฟ้าลั่น ลูกมิ่งขวัญ (เกียรติกรีรินทร์) ถ้าเป็นไก่ชนนี่เค้าว่าสายเลือดดี แถมผมเคยดูเค้าชก ฝีมือดีมาก หมัดหน้าชกได้ดีเลยล่ะ มีหมัด 1-2-3 ตลอด เรียกว่าเบสิกแน่น รอวันเวลาเท่านั้น ข้อเสียคือ หมัดไม่หนักและต่อยวงกว้างไปหน่อยเท่านั้นเอง...

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 03:53:14 PM »

แล่วๆๆๆๆๆๆ ล่าสุด อำนาจ ออกข่าวรอบใหม่ครับ ขอกลับมาสู้ต่อ ในรุ่น 115 ปอนด์ ปรึกษาครอบครัวและต้นสังกัดแล้ว เอ๊ะ ยังไงกันจ๊ะ 

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +714/-151

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 04:04:18 PM »

+1ท่านสิงห์  เป็นกำลังใจให้อำนาจด้วยคนครับ
golfgreww
Full Member

คะแนนความรัก: +86/-41

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 04:09:15 PM »

แล่วๆๆๆๆๆๆ ล่าสุด อำนาจ ออกข่าวรอบใหม่ครับ ขอกลับมาสู้ต่อ ในรุ่น 115 ปอนด์ ปรึกษาครอบครัวและต้นสังกัดแล้ว เอ๊ะ ยังไงกันจ๊ะ 
ผมว่า อำนาจน่าจะเลิกได้แล้วนะครับ เพราะอายุมากแล้ว
ผมว่าแกเป็นนักมวยที่เก่ง สมองมวยดีมากนะครับ เพียงแต่อายุเป็นอุปสรรค ทำให้เรี่ยวแรง และการเคลื่อนที่ช้าลงไป
แกเก่งจริงครับ พวกมวยส้วมที่ชกตอนบ่ายๆเทียบแกไม่ติด(พวกนั้นไร้ซึ่งสมองมวย)
skrs hs
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +231/-108

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 09:12:01 PM »

เต็มที่ผมให้แค่แชมป์ IBF Pan Pacific ดูเด่นเก้าแสนเป็นตัวอย่าง
คนแพร่มาเอง
ถูกแบนถาวร
Sr. Member

คะแนนความรัก: +103/-434

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 09:43:31 PM »

มีใครลด นน. 2 โลใน หนั่งวัน สองวันได้บาง

วิธีคือไร ทางที่จะลดได้มีทางเดวคือไล่น้ำทางฉี่ไง  1 โล ก็ 1 ลิตร 2 โลก็ 2 ลิตร

นักกีฬาที่ขาดน้ำ ต่อให้ซ้อมมาดียังไง ก็เน่าหมด  ขานี้แทบจะก้าวไม่ออกด้วยซ้ำ 

เรื่องนี้ผมโทษทีมงานที่วางแผนการลด นน. ไม่ดีมากกว่า  จิงๆ ก่อนชั่งครั้งแรกก็ ไล่น้ำไปพอตัวด้วยซ้ำ

การไล่น้ำก่อนชั่งมักเป็น ทิก มากกว่า  เหมือนนักยกน้ำหนัก ไม่มีใครไม่กิน สเตอรรอย ไม่ดัดยา  เพียงแต่มันมีเวลาหยุดดก่อนตัว

วิทย์กีฬา มันอยู่ที่แผนทีมงานมากกว่า  ผมว่าไฟด์นี้ ทีมงานไม่ได้เรื่องมากกว่านักมวยซะอีก
0o*-...matahjang...-*o0
Hero Member

คะแนนความรัก: +105/-87

อยากให้สโมสรจากชุมพรเล่นไทยลีกบ้างอ่ะ

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 10:04:20 PM »

ผมว่าเลื่อนไป 118 เลยดีกว่า น้ำหนักสบายๆ ไม่ต้องลดมากน่าจะเวิกกกกนะ
b10
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +227/-244

โยบ บทที่38:11 เจ้าไปไกลได้แค่นี้แหละ อย่าเลยไปอีก

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 09:45:38 AM »

ไม่คิดให้เครดิตผู้ท้าชิงบ้างเหรอ  ว่าเขาก็มีฝีมือเหมือนกัน

ZICO OUT, PLEASE
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 10:00:39 AM »

มีใครลด นน. 2 โลใน หนั่งวัน สองวันได้บาง
วิธีคือไร ทางที่จะลดได้มีทางเดวคือไล่น้ำทางฉี่ไง  1 โล ก็ 1 ลิตร 2 โลก็ 2 ลิตร
นักกีฬาที่ขาดน้ำ ต่อให้ซ้อมมาดียังไง ก็เน่าหมด  ขานี้แทบจะก้าวไม่ออกด้วยซ้ำ 
 เรื่องนี้ผมโทษทีมงานที่วางแผนการลด นน. ไม่ดีมากกว่า  จิงๆ ก่อนชั่งครั้งแรกก็ ไล่น้ำไปพอตัวด้วยซ้ำ
การไล่น้ำก่อนชั่งมักเป็น ทิก มากกว่า  เหมือนนักยกน้ำหนัก ไม่มีใครไม่กิน สเตอรรอย ไม่ดัดยา  เพียงแต่มันมีเวลาหยุดดก่อนตัว
วิทย์กีฬา มันอยู่ที่แผนทีมงานมากกว่า  ผมว่าไฟด์นี้ ทีมงานไม่ได้เรื่องมากกว่านักมวยซะอีก

ไฟท์ผมพอจะทราบมาแล้วว่าเตรียมตัวไม่ดี ลงนวมมาแค่ 60 ยก ปกตินักมวยป้องกันแชมป์โลก ต้องลงนวม 100 ยก ขึ้นไป ทีนี้ไฟท์นี้ อำนาจไม่มีความพร้อมเลย จู่ๆ ทาง IBF แจ้งว่าให้อำนาจป้องกันไฟท์บังคับกับ คาสิเมโร่ ในงานประชุมใหญ่ประจำปี ผมไม่รู้นะว่าทางฝ่ายอำนาจเค้ารู้ล่วงหน้ากี่เดือน เพราะปกติมวยสากลอาชีพ บางคนต้องซ้อม 4 เดือน บางคนซ้อมเป็นปี เช่น คาสิเมโร่ หลังจากแพ้อำนาจเมื่อปีก่อน ก็ไม่ได้ชกอีกเลย จนทำหนัวสือประท้วงจนได้สิทธิ์ใหม่อีกครั้ง

ktre4916
Sr. Member

คะแนนความรัก: +106/-182

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 01:03:12 PM »

เรื่องอนาคต อำนาจ รื่นเริง ซึ่งมีอายุจริงถึง 38 ปีแล้วนั้น นักมวยบางคน เลิกมวยไปตั้งแต่ 30 ต้นๆแล้ว แต่อำนาจของเราเทิร์นโปรช้าจึงยังชกและยังรักษาสภาพร่างกายไว้อยู่

ผมมองว่า การชกที่เหลืออำนาจจะแพ้ไม่ได้อีกแล้ว แพ้หมายถึงแขวนนวม และคาดว่าอำนาจจะชกได้อีกไม่เกิน 4-5 ไฟท์เต็มที่ เนื่องจากสภาพร่างกายที่ต่อให้รักษาตัว

ตัดมาจากพันทิพ ปี 2015 ที่จริง อำนาจ รื่นเริง เกิด ปี 2520 อายุปีนี้ 39 ปีแล้ว

แต่แจ้งโปรไฟล์ ไว้เกิด 2522 คิดว่าถ้าแจ้งปีเกิดจริง คู่ต่อสู้จะไม่กลัว

อายุ 39 แค่นี้ก็สุดยอดแล้วครับ ชื่มชมครับ
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +494/-466

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 04:51:37 PM »

ผมคิดอยู่แล้ว...วันนี้ต้องมาถึง
อำนาจเป็นมวยที่ฝีมือดีมากครับ
เบสิกมวยไม่เป็นรองใคร รวดเร็ว
สายตาดี ฉลาด
แต่จุดอ่อนมีมาก คือ แก่ เปราะ หมัดปุยนุ่น
มวยแบบนี้ถ้าจะแพ้ใครคือโดนน็อก
สเป็คนักมวยที่จะน็อกอำนาจได้คือ
หมัดหนัก ขยันต่อย เดินลุยไม่ให้พัก
มันตรงกับปินส์ตัวนี้เป๊ะ พลาดเป็นโดน
ถ้าไม่พลทดอำนาจชนะคะแนนขาดลอย
บทสรุปคือแขวนนวมครับ แก่แล้วพอแล้ว
คนไทยไม่มีใครว่า นายสุดยอดแล้วครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์