Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 18, 2017, 11:32:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยกลุ่มบี ผลการจับสลากฟุตซอลโลก เจอด่านหินรัสเซีย "บิ๊กป๋อม"เชื่อทะลุรอบ16  (อ่าน 3593 ครั้ง)
Thebig
Newbie
*

คะแนนความรัก: +25/-23

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2016, 02:41:23 PM »

ไทยร่วมกลุ่มบีศึกฟุตซอลโลก รัสเซียด่านหิน บิ๊กป๋อมเชื่อทะลุรอบ16

ผลการจับสลากการแข่งขันฟุตซอลชิงแชมป์โลก ครั้งที่ 8 ทีมชาติไทย อยู่ในกลุ่มบี ดวลกับคู่แข่ง 3 ทวีป รัสเซีย, คิวบา และ อียิปต์ 'บิ๊กป๋อม' โล่งไม่ต้องเจออเมริกาใต้ มั่นใจเข้ารอบน็อคเอาท์ เร่งทบทวนศึก 4 เส้าที่บางกอก อารีน่า อียิปต์ตอบรับมาแข่งแต่ดันจับสลากอยู่กลุ่มเดียวกัน วางแผนสำรองเชิญทีมอื่นหวดแทน

สหพันธ์ฟุตบอลนานาชาติ (ฟีฟ่า) จัดงานพิธีจับสลากการแข่งขัน 'ฟีฟ่า ฟุตซอล เวิลด์คัพ 2016' ที่ พลาซ่า เมเยอร์ เมเดญิน ประเทศโคลอมเบีย เมื่อช่วงเช้าวันที่ 20 พ.ค. 2559 ตามเวลาประเทศไทย โดยมี ไจเม่ ยาร์ซ่า ประธานฝ่ายจัดการแข่งขันฟุตซอลของฟีฟ่า และ ราม่อน เฆซุส นายกสมาคมฟุตบอลโคลอมเบีย เป็นประธานในงานจับสลาก ซึ่งผลการจับสลาก พร้อมกับอันดับโลกล่าสุด มีดังนี้

กลุ่มเอ : โคลอมเบีย (16), โปรตุเกส (7), อุซเบกิสถาน (21) และ ปานามา (24)
กลุ่มบี : ไทย (15), รัสเซีย (3), คิวบา (40) และ อียิปต์ (28)
กลุ่มซี : ปารากวัย (11) , อิตาลี (4), เวียดนาม (41) และ กัวเตมาลา (27)
กลุ่มดี : ยูเครน (, บราซิล (1), โมซัมบิก (52) และ ออสเตรเลีย (23)
กลุ่มอี :  อาร์เจนติน่า (6), คาซัคสถาน (9), หมู่เกาะโซโลม่อน (43) และ คอสตาริกา (19)
กลุ่มเอฟ : อิหร่าน (5), สเปน (2), โมร็อกโก (34) และ อาเซอร์ไบจาน (10)

อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ ประธานพัฒนาฟุตซอลแห่งชาติ เชื่อว่าจะเข้ารอบน็อคเอาท์ได้ "มองว่าเป็นโชคดีที่ไม่อยู่ในกลุ่มที่มียุโรป 2 ทีม แล้วก็ไม่ต้องเจอทีมจากอเมริกาใต้ คู่แข่งของเราอย่าง รัสเซีย นับว่าเป็นของแข็ง ส่วนอีก 2 ทีมเป็นโซนที่เราอยากเจอครับ อียิปต์ กับ คิวบา ก็มองว่าไทยเหนือกว่า คิวบา แล้วก็อีกทีมคืออียิปต์ ศักยภาพก็ทัดเทียมกันไม่ต่างกันมาก ดังนั้นหากวิเคราะห์แล้วเราก็ต้องเบียดที่ 2 กับอียิปต์ ซึ่งล่าสุดที่เจอกันเราชนะ 4-3 ในการอุ่นเครื่องปรีเวิลด์คัพ 2012 ที่บ้านเรา ก็เชื่อว่าเป็นโอกาสดีที่เราจะเข้ารอบไปพร้อมกับรัสเซีย"

'บิ๊กป๋อม' กล่าวต่อถึงการแข่งขัน 4 เส้า ไทยแลนด์ ไฟว์ 2016 (Thailand 5s 2016) วันที่ 19-21 ส.ค. 2559 ที่บางกอก อารีน่า ซึ่ง อียิปต์ ตอบรับลงแข่ง "พอจับสลากออกมาแบบนี้เราก็ต้องทบทวนแล้วครับว่าอาจจะเปลี่ยนแปลงไม่เอาอียิปต์มาลงแข่ง ตามที่ได้แจ้งไปแล้วก็คือ อียิปต์ กับ อิหร่าน ส่งหนังสือตอบรับมายังสมาคมกีฬาฟุตบอลฯเรียบร้อยแล้ว ส่วนอีกทีมจะเป็นยุโรปที่จะมีการเปิดเผยเร็วๆนี้ครับ ส่วนตัวก็เชื่อว่าทางอียิปต์เองเขาก็คงไม่อยากมาแข่ง 4 เส้าที่บ้านเราแล้วเหมือนกัน ตอนนี้ได้หาแผนสำรองเพื่อเชิญชาติจากแอฟริกาทีมอื่นหรือจากคอนคาเคฟเพื่อมาแทนอียิปต์"

ศึกชิงแชมป์โลกสมัยที่ 8 จะนำที่ 1 กับ 2 ของแต่ละกลุ่ม และ อันดับที่ 3 ที่ดีที่สุด 4 ทีม ผ่านเข้ารอบ 16 ทีมสุดท้าย สำหรับโปรแกรมการแข่งขันในรอบแรกของทีมฟุตซอลทีมชาติไทย ตามเวลาประเทศไทย มีดังนี้ วันที่ 11 ก.ย. พบ รัสเซีย เวลา 6.00 น. วันที่ 14 ก.ย. พบ คิวบา เวลา 8.00 น. และ วันที่ 17 ก.ย. พบ อียิปต์ เวลา 6.00 น. ทั้งนี้ในการแข่งขัน 7 ครั้งที่ผ่านมามีเพียง 2 ทีมที่ได้แชมป์คือ บราซิล 5 ครั้ง และ สเปน อีก 2 ครั้ง
whisky in the jar
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +51/-65

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2016, 03:34:14 PM »

ไทย รัสเซีย มีโอกาสเป็นที่1 ของสายเลยครับ
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +646/-202

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2016, 05:05:41 PM »

รอบ 16 ทีม น่าจะเข้า แต่

ถ้าเราเข้าที่ 2 รอบต่อไปจะโหดมากครับ เพราะจะไปเจอกลุ่ม F
ซึ่งตัวเต็งคือ สเปน และอิหร่าน

แต่ถ้าเข้าที่หนึ่งได้ จะเจอแค่ที่สามที่ดีที่สุด
มองถึงรอบ 8 ทีมได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2016, 05:07:16 PM โดย teerarod_AV111 » บันทึกการเข้า

porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +211/-497

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2016, 07:22:07 PM »

อ่าว.....ญี่ปุ่นไปไหนหรอครับ

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +171/-98

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2016, 08:51:05 PM »

ทีมอันดับ 12,13,14 ไม่มาตามนัด
aou27
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +66/-33

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 12:45:17 AM »

ถ้าไทยเข้ารอบได้ก็น่าจะเข้าไปเป็นที่ 2 ของสายนะครับรองจากรัสเซีย และก็น่าจะไขว้ไปเจอที่ 2 ของอีกสาย ซึ่งก็่น่าจะเป็นอิหร่านนะครับ แบบนี้ก็ดีสิครับ มีโอกาสเข้ารอบ 8

สำรวจพฤติกรรมของตัวเองซะนะ ว่าสมควรโดนกดลบมั๊ย
aou27
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +66/-33

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 12:47:26 AM »

ถ้าไทยเข้ารอบได้ก็น่าจะเข้าไปเป็นที่ 2 ของสายนะครับรองจากรัสเซีย และก็น่าจะไขว้ไปเจอที่ 2 ของอีกสาย ซึ่งก็่น่าจะเป็นอิหร่านนะครับ แบบนี้ก็ดีสิครับ มีโอกาสเข้ารอบ 8

(ขอโทษครับกดปุ่มผิดยังพิมพ์ไม่จบ55) >>> มีโอกาสเข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายเป็นครั้งแรกเลยนะครับเนี่ย เย่!

สำรวจพฤติกรรมของตัวเองซะนะ ว่าสมควรโดนกดลบมั๊ย
Plangduak eiei
Since 2005
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +249/-152

Classic Is Classic

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 04:22:58 AM »

(ขอโทษครับกดปุ่มผิดยังพิมพ์ไม่จบ55) >>> มีโอกาสเข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายเป็นครั้งแรกเลยนะครับเนี่ย เย่!

ได้อันดับ2 ก็ต้องไขว้เจออันดับ1 ไม่ใช่เหรอครับ

ฟุตบอล!!  กีฬาพระเจ้า ใช้เท้าเล่น
Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1311/-491

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 07:34:30 AM »

ได้อันดับ2 ก็ต้องไขว้เจออันดับ1 ไม่ใช่เหรอครับ
เค้าเอาอันดับ3ที่ดีที่สุดเข้าด้วย4ทีมมั้งครับ เหมือนที่เราเป็นเจ้าภาพได้เข้าที่3อ่ะครับ

ขออภัยมือใหม่หัดถ่าย
NUMBER_1
Newbie
*

คะแนนความรัก: +29/-6

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 01:55:24 PM »

อันดับ 1 สามารถไขว้เจอได้ 2 แบบครับผม คือ เจอกับอันดับ 2 และเจอกับอันดับ 3 ครับ

ส่วนสายเราค่อนข้างโชคดีหน่อยครับที่อันดับ 2 ของสายเรา (สาย B) จะได้ไขว้ไปเจอกับอันดับ 2 ของสาย F ครับ

ลองดูในตารางไขว้สายในรอบน็อคเอาท์จากเวป https://en.wikipedia.org/wiki/2016_FIFA_Futsal_World_Cup นะครับ (ขออภัยที่ลงรูปไม่เป็นนะครับผม เชิญท่านเปิดดูเองละกันนะครับ)

จะเห็นนะครับว่าในรอบ 16 ทีมสุดท้ายนั้น Runner-up Group B (รองแชมป์กลุ่ม B ...ซึ่งกลุ่ม B คือกลุ่มของเรา) จะไขว้ไปเจอกับ Runner-up Group F (รองแชมป์กลุ่ม F) ซึ่งกลุ่ม F ประกอบไปด้วยทีมชาติสเปน อิหร่าน โมร็อกโก และอาเซอร์ไบจันไงครับ ซึี่งถ้ามองจากอันดับโลกและฝีเท้าแล้วก็คงน่าจะเป็น สเปนเข้ารอบเป็นอันดับ 1 และ อิหร่านเข้าเป็นอันดับ 2 นะครับ ซึี่งไทยเราเคยชนะอิหร่านมาได้แล้วสองครั้งสองคราคือ ในการแข่งชิงแชมป์เอเชียปี 2012 และในการแข่งชิงแชมป์สโมสรเอเชีย (ชลบุรีบลูเวฟจากไทยชนะซานาเย่กิติปาซานด์จากอิหร่าน >>> ตัวจริงของซานาเย่ฯเป็นทีมชาติอิหร่านแทบทั้งทีม) ผมจึงได้มีความหวังไงครับว่าไทยเราจะได้เข้ารอบ 8 ทีมเป็นครั้งแรก เพราะว่าคู่ต่อสู้ในรอบ 16 ทีมของเราน่าจะเป็นอิหร่านไงครับ ซึ่งอิหร่านเป็นทีมที่พวกเราเคยชนะมาแล้วในสองรายการดังกล่าวข้างต้นครับผม
NUMBER_1
Newbie
*

คะแนนความรัก: +29/-6

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 01:58:29 PM »

อยากเห็นทีมไทยเข้ารอบ 8 ทีมเป็นครั้งแรกจังเลยครับ อิอิ
Gunner06
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +70/-31

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 10:15:05 PM »

อ่าว.....ญี่ปุ่นไปไหนหรอครับ

ตกรอบไปแล้วคร้าบบบบบ ฮี่ฮี่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์