Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 18, 2017, 07:56:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [[สยบข่าวลือ]] เรื่องโละนักเตะเยาวชนไทยที่ไปฝึกกับเลสเตอร์ ไม่เป็นความจริง  (อ่าน 5728 ครั้ง)
kabinburi
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +1011/-55

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 08:58:48 AM »

[[สยบข่าวลือ]] เรื่องโละนักเตะเยาวชนไทยที่ไปฝึกกับเลสเตอร์  ไม่เป็นความจริง

เพื่อเป็นกำลังใจให้น้องๆทุกรุ่นที่ไปฝึกอยู่เลสเตอร์ ขอให้ช่วยหยุดแชร์ข่าวลวง เหล่านั้นเถอะครับ  

เด็กๆในทีมได้เห็นข่าวแล้ว เขาเสียใจมากนะครับ ที่ออกมาระบายความรู้สึกผ่านfacebookตัวเอง ตอนนี้เขาฝึกซ้อมกับทีมตามปกติ

[ข้อความจากfacebookนักเตะ]

ใช่หรอ # คุณไม่เห็น?
ตอนนี้คุณอยู่ที่ไหน?      

คำยืนยันจากสื่อ

คำยืนยันจากสโมสร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2016, 09:55:11 AM โดย kabinburi » บันทึกการเข้า
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +772/-162

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 09:33:39 AM »

ขอบคุณครับ...
เรื่แบบนี้ก็มีด้วย...เฮ้อ
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +502/-553

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 09:47:25 AM »

เป็นกำลังใจให้น้องๆครับ...สู้ต่อไปเพื่ออนาคตของน้องๆเอง...
chai-utd
Sr. Member

คะแนนความรัก: +106/-58

คนคอนสารไปชุม่อง

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 09:54:03 AM »

เห็นด้วยกับคุณยุทธ ตรงที่ไม่มีขายในร้านสะดวกซื้อ

ไม่หล่อไม่ท้อจะรัก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +157/-161

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 10:23:54 AM »

จริงๆใช่ไม่ใช่ไม่มีใครรู้หรอก ระเบียบวินัยอาจจะหย่อยยาน หรือระเบียบวินัยดีแต่เมือ่มีข่าวออกมาหน้าที่น้องๆคือซ้อมๆๆแล้วก็ซ้อมไม่ต้องออกมาตอบโต้ จริงไม่จริงอยู่ที่ตัวเรา ถ้าจริงก็ปรับปรุงตัว ถ้าไม่จริงก็ทำตามหน้าที่เดิมคือซ้อมแล้วก็ซ้อมต่อไป
blueblood
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +172/-84

ร้อนจริงๆ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 12:24:48 PM »

คนคลื่นfm99เองที่ออกมาปล่อยข่าวไม่ใช่เหรอ
iiEminemii
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1165/-196

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 12:26:16 PM »

ดีเจคลื่น 99 ไปคุยกันเองก่อนดีกว่าครับ
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2405/-3131

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 02:10:39 PM »

แล้วใครมันปล่อยข่าวมั่วอ่ะเนี่ย
เฮ้อ...

ลมหายใจคือฟุตบอล
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2278/-2373

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 04:12:16 PM »

ต้องมีมูล

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +350/-198

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 01:29:46 AM »

เรื่องดีๆของคนไทยคนหนึ่งที่ตั้งใจทำเพื่อคนไทย...น่าภูมิใจนะ
เรื่องดีๆของเด็กไทยกลุ่มหนึ่งที่มีโอกาศและพวกเขาไม่เคยทิ้งมันไป...ภูมิใจแทนเด็กๆมัน
เรื่องไม่ดีไม่งามจากคนคนกลุ่มหนึ่งที่พูดแล้วไม่มีที่มาที่ไป ภูมิใจตรงใหนผมขอถาม ถ้าไม่จริงอย่างที่ว่ามาแล้วเอามาพูดช่วยพิจรณาตัวเองด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2016, 01:32:25 AM โดย bungart » บันทึกการเข้า
vorlaksi
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +62/-40

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 08:56:10 AM »

ก็ไม่รู้สินะ แต่ดูสีรองเท้าเด็กฝรั่งหลายยี่ห้อแต่สีดำ 555

ลองดูเด็กไทย ก็พอรู้ว่าใครพูดจริงบ้าง

thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +732/-1257

new world order

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 09:04:02 AM »

เรื่องรองเท้านี่ยังไง รอคนพูดมาชี้แจงครับ

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
happinessshutter
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-8

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 09:16:50 AM »

ก็ไม่รู้ข่าวจริง เท็จอย่างไรนะ แต่เดาว่าคงมีมูลอะไรบางอย่างมาแหละ ส่วนจะถูกขยายความมาก-น้อย  ก็คงแล้วแต่คำพูดของแต่ละท่านอันนี้ ก็ต้องฟังหูไว้หู    สิ่งหนึ่งที่เห็นจากรูป เหมือนมีกฏให้ใส่รองเท้าเป็นสีดำไม่ใช่รึ  เด็กเรา ทำไมใส่หลากสีเลย....  หากมีกฏนั้นจริง  ถึงแม้จะมองว่าเป็นเรื่องเล็กน้อย  แต่ก็ควรทำตามเขานะ... ถึงแม้ว่าสีรองเท้านั้นจะไม่เกี่ยวข้องหรือมีผลกระทบ ต่อการเตะบอลก็เถอะ มันอาจเป็นธรรมเนียม หรือประเพณีปฎิบัติหรือไม่   อยู่สโมสรเขา  ก็ต้องทำตามกฎระเบียบของเขานะเด็กๆ จงเรียนรู้ให้หนัก และ  รับฟังให้มากๆ  มันได้กับตัวเองทั้งนั้น มีเด็กอีกหลายล้านคน ที่ไม่ได้รับโอกาสนั้น  จงทำมันให้ดี  เราเป็นตัวแทนเด็กไทยอีกหลายล้านคน ...........แล้วกลับมาพัฒนา วงการฟุตบอลบ้านเรานะ 
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1471/-931

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 10:26:23 AM »

ก็ไม่รู้ข่าวจริง เท็จอย่างไรนะ แต่เดาว่าคงมีมูลอะไรบางอย่างมาแหละ ส่วนจะถูกขยายความมาก-น้อย  ก็คงแล้วแต่คำพูดของแต่ละท่านอันนี้ ก็ต้องฟังหูไว้หู    สิ่งหนึ่งที่เห็นจากรูป เหมือนมีกฏให้ใส่รองเท้าเป็นสีดำไม่ใช่รึ  เด็กเรา ทำไมใส่หลากสีเลย....  หากมีกฏนั้นจริง  ถึงแม้จะมองว่าเป็นเรื่องเล็กน้อย  แต่ก็ควรทำตามเขานะ... ถึงแม้ว่าสีรองเท้านั้นจะไม่เกี่ยวข้องหรือมีผลกระทบ ต่อการเตะบอลก็เถอะ มันอาจเป็นธรรมเนียม หรือประเพณีปฎิบัติหรือไม่   อยู่สโมสรเขา  ก็ต้องทำตามกฎระเบียบของเขานะเด็กๆ จงเรียนรู้ให้หนัก และ  รับฟังให้มากๆ  มันได้กับตัวเองทั้งนั้น มีเด็กอีกหลายล้านคน ที่ไม่ได้รับโอกาสนั้น  จงทำมันให้ดี  เราเป็นตัวแทนเด็กไทยอีกหลายล้านคน ...........แล้วกลับมาพัฒนา วงการฟุตบอลบ้านเรานะ  
ผมก็เชื่อคุณวันกล้า ขวัญแก้วนั่นละเพราะแกก็จัดรายการบอลไทยมานานผผมฟังเขามาก็ 10 กว่าปีแล้ว  เพราะเขาคงน่าจะมีกฎแบบนั้นจริงไม่งั้นเขาจะพูดออกมาหรือ  เช่นเดียวกับเด็กไทยที่ไปฝึกกับสโมสร เรดดิ้งเจอกฎห้ามกินน้ำเหมือนกัน  แต่เด็กไทยเราก็กินน้ำในขณะที่เด็กคนอื่นเขาก็ทำตามระเบียบกัน
คือจะว่าผิดไหม มันก็ไม่รู้แต่เขามีระเบียบแบบนั้น แต่แฟนบอลไทยไม่ได้ซีเรียสเรื่องพวกนี้   แต่ไปที่ไหนก็ควรทำตามเจ้าบ้านที่ถูกควรเป็นแบบนั้นไม่ใช่หรือ

ส่วนคนไทยเราหลายคนมองว่าเด็กเราไปสร้างชื่อแล้วได้รับโอกาสแล้วเรื่องแค่นี้ไม่ได้มองว่าน่าซีเรียสอะไรมันก็เลยเป็นว่าออกข่าวมั่วซั่ว คนเอามาเขียนมาตั้งกระทู้อย่างผมก็โดนด่าโดนลบไปซะงั้น   เพราะทางโน้นมีอีกฝ่ายบอกว่าไม่เป็นความจริงก็จะมีคนรีบเชื่อทันที  ไม่ต่างอะไรกัน      ตอนผมเขียนยอมรับว่าผิดจริงที่อาจขยายเกินความจริงไปหน่อยทำให้หลายคนอาจเข้าใจผิดกันไป  ทางเลสเตอร์ไม่ได้โล๊ะนักเตะไทยและยังไม่ได้โล๊ะโครงการนี้   เพราะโครงการก็มีทำต่อไปอีกหลายรุ่น   เพียงแต่คุณวันกล้าเสนอว่าต่อไปน่าเป็นเด็ก 12 ปีอายุเยอะมันปรับตัวยาก   ต่อมาทางคุณวันกล้ามาจัดรายการก็บอกว่าทางเลขาของสโมสรเรดดิ้งฟังอยู่ด้วยก็ส่งไลน์มาบอกว่า คงต้องเอาเด็กอายุ 6-7 ปีไปเลยเพราะเกินกว่านี้มันปรับตัวยาก  ทั้งภาษาวัฒนธรรม การกินอยู่ ควรเอาเด็ก 6-7 ปีไปมากกว่า  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2016, 10:31:22 AM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
happinessshutter
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-8

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 11:50:15 AM »

ก็ไม่รู้ข่าวจริง เท็จอย่างไรนะ แต่เดาว่าคงมีมูลอะไรบางอย่างมาแหละ ส่วนจะถูกขยายความมาก-น้อย  ก็คงแล้วแต่คำพูดของแต่ละท่านอันนี้ ก็ต้องฟังหูไว้หู    สิ่งหนึ่งที่เห็นจากรูป เหมือนมีกฏให้ใส่รองเท้าเป็นสีดำไม่ใช่รึ  เด็กเรา ทำไมใส่หลากสีเลย....  หากมีกฏนั้นจริง  ถึงแม้จะมองว่าเป็นเรื่องเล็กน้อย  แต่ก็ควรทำตามเขานะ... ถึงแม้ว่าสีรองเท้านั้นจะไม่เกี่ยวข้องหรือมีผลกระทบ ต่อการเตะบอลก็เถอะ มันอาจเป็นธรรมเนียม หรือประเพณีปฎิบัติหรือไม่   อยู่สโมสรเขา  ก็ต้องทำตามกฎระเบียบของเขานะเด็กๆ จงเรียนรู้ให้หนัก และ  รับฟังให้มากๆ  มันได้กับตัวเองทั้งนั้น มีเด็กอีกหลายล้านคน ที่ไม่ได้รับโอกาสนั้น  จงทำมันให้ดี  เราเป็นตัวแทนเด็กไทยอีกหลายล้านคน ...........แล้วกลับมาพัฒนา วงการฟุตบอลบ้านเรานะ 
ผมก็เชื่อคุณวันกล้า ขวัญแก้วนั่นละเพราะแกก็จัดรายการบอลไทยมานานผผมฟังเขามาก็ 10 กว่าปีแล้ว  เพราะเขาคงน่าจะมีกฎแบบนั้นจริงไม่งั้นเขาจะพูดออกมาหรือ  เช่นเดียวกับเด็กไทยที่ไปฝึกกับสโมสร เรดดิ้งเจอกฎห้ามกินน้ำเหมือนกัน  แต่เด็กไทยเราก็กินน้ำในขณะที่เด็กคนอื่นเขาก็ทำตามระเบียบกัน
คือจะว่าผิดไหม มันก็ไม่รู้แต่เขามีระเบียบแบบนั้น แต่แฟนบอลไทยไม่ได้ซีเรียสเรื่องพวกนี้   แต่ไปที่ไหนก็ควรทำตามเจ้าบ้านที่ถูกควรเป็นแบบนั้นไม่ใช่หรือ

ส่วนคนไทยเราหลายคนมองว่าเด็กเราไปสร้างชื่อแล้วได้รับโอกาสแล้วเรื่องแค่นี้ไม่ได้มองว่าน่าซีเรียสอะไรมันก็เลยเป็นว่าออกข่าวมั่วซั่ว คนเอามาเขียนมาตั้งกระทู้อย่างผมก็โดนด่าโดนลบไปซะงั้น   เพราะทางโน้นมีอีกฝ่ายบอกว่าไม่เป็นความจริงก็จะมีคนรีบเชื่อทันที  ไม่ต่างอะไรกัน      ตอนผมเขียนยอมรับว่าผิดจริงที่อาจขยายเกินความจริงไปหน่อยทำให้หลายคนอาจเข้าใจผิดกันไป  ทางเลสเตอร์ไม่ได้โล๊ะนักเตะไทยและยังไม่ได้โล๊ะโครงการนี้   เพราะโครงการก็มีทำต่อไปอีกหลายรุ่น  เพียงแต่คุณวันกล้าเสนอว่าต่อไปน่าเป็นเด็ก 12 ปีอายุเยอะมันปรับตัวยาก   ต่อมาทางคุณวันกล้ามาจัดรายการก็บอกว่าทางเลขาของสโมสรเรดดิ้งฟังอยู่ด้วยก็ส่งไลน์มาบอกว่า คงต้องเอาเด็กอายุ 6-7 ปีไปเลยเพราะเกินกว่านี้มันปรับตัวยาก  ทั้งภาษาวัฒนธรรม การกินอยู่ ควรเอาเด็ก 6-7 ปีไปมากกว่า 

ขอบคุณท่านลูฟี่ก่อนนะครับที่หาข่าวมาให้อ่าน (ผมอ่านทันอยู่  ก่อนที่จะโดนลบ) ก่อนอื่นที่ผมเขียนไปว่า  "ก็ไม่รู้ข่าวจริง เท็จอย่างไรนะ แต่เดาว่าคงมีมูลอะไรบางอย่างมาแหละ ส่วนจะถูกขยายความมาก-น้อย  ก็คงแล้วแต่คำพูดของแต่ละท่านอันนี้ ก็ต้องฟังหูไว้หู" นั่น ผมพูดถึงโดยรวมนะ ผมก็หาอ่านจากหลายๆ ที่ (แต่ไม่ค่อยมีรายละเอียดให้อ่านเท่าไรฮาาา ) กลัวคุณลูฟี่ไม่สบายใจ เดี๋ยวจะหาว่าผมบอกว่าคุณลู่ฟีขยายความไปใหญ่โต  ตรงนี้เข้าใจตรงกันนะครับ  จะได้ไม่มีปัญหาอะไรนะ คนไทยรักกัน    .......   

แต่โดยส่วนตัวผมนะ  ผมมองว่า เรื่องนี้    ต้องมีมูลบางอย่างมาแน่ๆ แหละ อาจจะมีรายละเอียดมากกว่านี้ หรือน้อยนี้ก็ได้ เราก็ได้แต่ติดตามกันไปว่าเรื่องราวจะไปต่อยังไง .....ก็เป็นธรรมดาเนอะเราๆ แฟนบอลไทยก็อยากให้เยาวชนที่ได้โอกาสนั้น เรียนรู้ และ กลับมาพัฒนาวงการฟุตบอลบ้านเรา  ...... 

ส่วนเรื่องกฎ   ผมว่า มีแน่ๆ ครับ ซึ่งแต่ละที่แต่ละสโมสร คงมีปลีกแยกย่อยต่างกันไปบ้าง ตามแผนการฝึกซ้อม เพื่อสร้างระเบียบวินัย อะไรก็ว่ากันไป ...   ผมเองเคยเป็นนักฟุตบอลตัวแทนโรงเรียนไปเตะระดับจังหวัดสมัยนักเรียนขาสั้น   มันก็ต้องมีเข้าค่ายเก็บตัว  มันก็มีกฎ - ระเบียบ ที่ต้องทำร่วมกัน ฝึกร่วมกัน  ต้องตื่นกี่โมง ต้องทำอะไรบ้าง ต้องซ้อมแบบไหน เช้าซ้อมแบบนี้ - เย็นซ้อมแบบนี้   ระหว่างซ้อม ให้กินน้ำได้แค่ทุกๆ 30 นาที (อันนี้ผมจำได้เลย  แม่ม โค ตะ ระ หิว) อันนี้ขนาดแค่ระดับโรงเรียน - ระดับจังหวัดภูมิภาคยังขนาดนี้ ระดับสโมสรใหญ่มีระบบแบบแผนชัดเจน เป็นไปไม่ได้เลยที่จะไม่มี ....เด็กรุ่นผมตอนนั้น มันก็มีแหละ แหกคอก - หนีค่าย ไปเที่ยว  มาซ้อมไม่ตรงเวลา  โดนจับได้ ลงโทษกันหมดทั้งทีม  มีซ่อม อะไรว่ากันไป เพื่อสร้างวินัย และความรับผิดชอบต่อส่วนรวม  มันหลายคน คงมีคุมได้บ้าง ไม่ได้บ้างหละนะฮาา (นึกถึงแล้วยังฮาไม่หาย เพื่อนแม่ม หนีค่ายไปดูหนังกลางแปลง)  .........ผมมองว่า สิ่งเหล่านี้ เด็กๆ ก็ต้องปรับทัศนคติ ปรับตัวให้ได้ เข้าใจว่าเด็กๆ คงพยายามทำกันอยู่นะ แต่ก็อยากให้แต่น้องๆ คิดให้หนัก อันไหนดีอยู่ ก็ทำให้มันดีขึ้น อันไหนเขาตักเตือนหรือเป็นกฏเกณ์ข้อบังคับอะไร ก็ต้องรับฟัง เราอยู่บ้านเขา ก็ต้องเชื่อฟังเจ้าของบ้าน  ทุกอย่างมันได้กับตัวเองทั้งนั้น อนาคตที่ดี ก็เริ่มจากวันธรรมดาๆ แบบนี้แหละ   ส่วนเราๆก็รอให้กำลังใจต่อไปครับ เพื่อวงการฟุตบอลไทย...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์