Thailandsusu Webboard
มีนาคม 23, 2017, 11:05:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++จริงหรือไม่ เด็กที่ไปฝึกกับเลสเตอร์รุ่นนี้มีแววส่อโดนโละ!!!+++  (อ่าน 34036 ครั้ง)
อ้วน_Navara FC
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +295/-619

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 08:13:52 AM »

สรุปข้อมูลประมาณว่า
1.พฤติกรรมแย่
2.อีโก้สูง สอนยาก น้ำเต็มแก้ว
3.อายุมากเกินไป ปรับทัศนคติยาก
4.อากาศหนาวไม่ยอมซ้อม
5.เลสเตอร์จะคัดไปใหม่ เอา รุ่น 12-14 ปี น่าจะปรับตัวและเรียนรู้ได้ดีกว่า

ข้อมูลจาก เจาะสนามบอลไทย 5 พ.ค. 59 (โบโบ้-วันกล้า)

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

sriyawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +20/-33

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 09:21:04 AM »

ค่าใช้จ่ายเฉลี่ยคนละ 15 ล้าน ถ้าน้องทัศนคติแย่ขนาดนั้น ก็ส่งกลับบ้านเถอะครับ

sub1987
Newbie
*

คะแนนความรัก: +19/-10

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 09:31:07 AM »

ถ้าเป็นเรื่องจริงตามนี้ก็สมควรโละ โอกาสดีๆแบบนี้เด็กไทยต่อคิวเป็นแสนๆคน
sakoncity
หวังว่ารูปจะไม่ผิดกฎ
Hero Member

คะแนนความรัก: +185/-77

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 09:33:03 AM »

ถ้าเกรียนนักก็โละเห๊อะ เด็กไทยที่ขาดโอกาสยังมีอีกมาก

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +87/-316

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 09:36:52 AM »

แล้วที่ไปนั่นได้ร่วมซ้อมกับเด็กเยาวชนในอะคาเดมี่ของเลสเตอร์จริงๆหรือป่าวครับ ดูจากหลายๆคลิปก็เห็นมีแต่เด็กไทยด้วยกันเอง
x-bangmod
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +65/-114

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 09:41:38 AM »

เคยดู สกู๊ป มีเด็กที่มาจากทางบ้านยากจน เป็นลูกชาวนา

ข้อ 1.พฤติกรรมแย่

ยังมีพฤติกรรมทำนองนี้หรอครับ ?

ผมแค่สงสัยน่ะครับ

paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 09:49:20 AM »

แล้วที่ไปนั่นได้ร่วมซ้อมกับเด็กเยาวชนในอะคาเดมี่ของเลสเตอร์จริงๆหรือป่าวครับ ดูจากหลายๆคลิปก็เห็นมีแต่เด็กไทยด้วยกันเอง
ผมว่าการเอาเด็กไปทั้งชุดแล้วอยู่จนครบเวลาตามโครงการมันพัฒนายาก เพราะต่อให้ไม่พัฒนาก็ไม่ได้มีตัวอื่นมาเสียบแทน ไม่มีการแข่งขันแย่งตำแหน่งมากเท่าที่ควร หากมีตัวที่ดีปลอมหรือฟอร์มตกก็จะเสียทั้งชุด สู้ไปไม่กี่ตัวแล้วได้ร่วมซ้อมกับเยาวชนจริงๆของสโมสรไม่ได้ ผมมองว่าโครงการนี้สร้างขึ้นมาเพื่อเอาทีมไปแปะไว้ข้างๆอะคาเดมี่ของเลสเตอร์เสียมากกว่า
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 09:52:34 AM »

เคยดู สกู๊ป มีเด็กที่มาจากทางบ้านยากจน เป็นลูกชาวนา

ยังมีพฤติกรรมทำนองนี้หรอครับ ?

ต้องมาจากบ้านร่ำรวย เป็นลูกข้าราชการลูกนักการเมืองลูกนักธุรกิจถึงจะมีพฤติกรรมดีว่างั้น
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 09:57:29 AM »

รอบต่อไปเปิดคัดเฉพาะลูกตำรวจทหารดีไหมครับ จะได้ 1.พฤติกรรมดี 2.อีโก้ต่ำ สอนง่าย น้ำครึ่งแก้ว
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1326/-790

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 09:58:59 AM »

ถ้าเกรียนนักก็โละเห๊อะ เด็กไทยที่ขาดโอกาสยังมีอีกมาก
 ไม่ใช่เกรียนครับเมื่อคืนผมฟัง คุณวันกล้าอยู่แกบอกประมาณด้านบน

1. เด็กไทยปรับตัวไม่ได้จริง ๆ    อากาศหนาวมากเด้กไทยไม่คุ้นเคยจะไปเล่นบอลแบบนั้น     ได้แต่หนีไปซ้อมกันในโรงยิม  ใส่กางเกงยีนส์ 2 ตัวยังทนอากาศหนาวไม่ไหวเลย                       ในขณะที่เด็กฝรั่งใส่ขาสั้นเตะบอลในสนาม

2. ทัศนคติไม่ค่อยดี   คือเขาแบ่งซีเนียร์กัน  วัดคุณภาพด้วยฝีเท้าออกฎมาว่าต้องทำแบบนั้นแบบนี้          แต่เด็กไทยชอบสงสัยและชอบไม่ทำตามคำสั่ง      เขาสั่งให้ใส่สตั๊ดสีดำทุกคน  แต่เด็กไทยโทรไปบอกพ่อแม่ที่เมืองไทยให้ซื้อสตั๊ดสีชมพูส่งไปให้ด้วย แล้วเอามาใส่  แหกกฎที่เขาตั้งไว้  

3. พฤติกรรมไม่ดีนี่เฉพาะบางคนแต่ว่า   เรื่องฝีเท้าไม่ดีแก้ไม่ยาก ฝึกฝนได้  แต่นิสัยนักเตะไทยนั่นคือปัญหา  มันขัดเกลาไม่ได้      คือเด็กไทยสั่งสอนยากปรับตัวให้เข้ากับระบบเขาไม่ได้    

ทางโค้ชที่ดูแลอยู่ไม่ได้พูดถึงอนาคตว่าเด็กชุดนี้มีโอกาสขนาดไหนแต่ส่อแววโดนโล๊ะทิ้งเพราะฝีเท้าและเรื่องอื่น ๆ  แก้ไมได้ปรับตัวยาก   ไม่น่าจะได้ไปต่อ        ทางโค้ชบอกนักข่าวว่าชุดต่อไปคงต้องเอาเด็กไม่เกิน 12 ปีมา      เพราะน่าจะเริ่มต้นขัดเกลาฝึกฝนนิสัยกันได้และปรับเรื่องการใช้ชีวิตในอังกฤษได้ง่ายกว่า     ถ้าเด็กโตกว่านี้แล้งคงแก้ไม่ได้เหมือนชุดนี้        

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
neVerwrOng
Full Member

คะแนนความรัก: +70/-101

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 10:26:39 AM »

ไม่ใช่เกรียนครับเมื่อคืนผมฟัง คุณวันกล้าอยู่แกบอกประมาณด้านบน

1. เด็กไทยปรับตัวไม่ได้จริง ๆ    อากาศหนาวมากเด้กไทยไม่คุ้นเคยจะไปเล่นบอลแบบนั้น     ได้แต่หนีไปซ้อมกันในโรงยิม  ใส่กางเกงยีนส์ 2 ตัวยังทนอากาศหนาวไม่ไหวเลย                       ในขณะที่เด็กฝรั่งใส่ขาสั้นเตะบอลในสนาม

2. ทัศนคติไม่ค่อยดี   คือเขาแบ่งซีเนียร์กัน  วัดคุณภาพด้วยฝีเท้าออกฎมาว่าต้องทำแบบนั้นแบบนี้          แต่เด็กไทยชอบสงสัยและชอบไม่ทำตามคำสั่ง      เขาสั่งให้ใส่สตั๊ดสีดำทุกคน  แต่เด็กไทยโทรไปบอกพ่อแม่ที่เมืองไทยให้ซื้อสตั๊ดสีชมพูส่งไปให้ด้วย แล้วเอามาใส่  แหกกฎที่เขาตั้งไว้ 

3. พฤติกรรมไม่ดีนี่เฉพาะบางคนแต่ว่า   เรื่องฝีเท้าไม่ดีแก้ไม่ยาก ฝึกฝนได้  แต่นิสัยนักเตะไทยนั่นคือปัญหา  มันขัดเกลาไม่ได้      คือเด็กไทยสั่งสอนยากปรับตัวให้เข้ากับระบบเขาไม่ได้   

ทางโค้ชที่ดูแลอยู่ไม่ได้พูดถึงอนาคตว่าเด็กชุดนี้มีโอกาสขนาดไหนแต่ส่อแววโดนโล๊ะทิ้งเพราะฝีเท้าและเรื่องอื่น ๆ  แก้ไมได้ปรับตัวยาก   ไม่น่าจะได้ไปต่อ        ทางโค้ชบอกนักข่าวว่าชุดต่อไปคงต้องเอาเด็กไม่เกิน 12 ปีมา      เพราะน่าจะเริ่มต้นขัดเกลาฝึกฝนนิสัยกันได้และปรับเรื่องการใช้ชีวิตในอังกฤษได้ง่ายกว่า     ถ้าเด็กโตกว่านี้แล้งคงแก้ไม่ได้เหมือนชุดนี้         

ตามนี้ก็จบกัน////////
Stallone
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-7

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 01:16:52 PM »

ต้องมาจากบ้านร่ำรวย เป็นลูกข้าราชการลูกนักการเมืองลูกนักธุรกิจถึงจะมีพฤติกรรมดีว่างั้น

เค้าคงหมายถึงถ้าเป็นคนจนก็ไม่น่าจะอีโก้สูง นะครับ
คิดว่าคงเข้าใจผิด

chalee
Full Member
**

คะแนนความรัก: +183/-154

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 01:23:18 PM »

ไม่น่าส่งไปเยอะขนาดนั้น มันทำให้เค้าเกาะกลุ่มกัน เค้าอาจไม่เปลี่ยนแปลงและไม่รับอะไรใหม่ๆ ถ้าส่งไปประมาณ 3-4 คน อยู่ปะปนกับคนอื่น ชาติอื่น จะได้เรียนรู้และปรับตัวดิ้นรน ถ้าอยู่เป็นกลุ่มใหญ่แบบนี้เปลี่ยนพฤติกรรมกลุ่มยาก บางคนอยากเปลี่ยนแต่กลัวเพื่อนในกลุ่มมองว่าแตกแถว
▉▉▉▉▉▉▉▉▉▉▉▉▒►Delete
แมวปีศาจ ฮาร์ดคอ
Hero Member

คะแนนความรัก: +231/-1017

รักนะเด็กโง่

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 01:28:37 PM »

ผมว่าไม่จริงครับ ข่าวมั่วแน่ๆ

โคราชบ้านผม   รักนะโคราช.  แก๊งเกรียน
roonkoong
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +325/-152

คนเราทำได้หลายอย่าง แต่ "ทำให้ถูกใจท่าน" คงมีแต่ท่านที่ทำได้

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 01:33:57 PM »

ใจเย็นคับพี่น้อง รอทางเลสเตอร์แถลงก่อนคับ
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 01:38:50 PM »

1. เด็กไทยปรับตัวไม่ได้จริง ๆ    อากาศหนาวมากเด้กไทยไม่คุ้นเคยจะไปเล่นบอลแบบนั้น     ได้แต่หนีไปซ้อมกันในโรงยิม  ใส่กางเกงยีนส์ 2 ตัวยังทนอากาศหนาวไม่ไหวเลย                       ในขณะที่เด็กฝรั่งใส่ขาสั้นเตะบอลในสนาม

2. ทัศนคติไม่ค่อยดี   คือเขาแบ่งซีเนียร์กัน  วัดคุณภาพด้วยฝีเท้าออกฎมาว่าต้องทำแบบนั้นแบบนี้          แต่เด็กไทยชอบสงสัยและชอบไม่ทำตามคำสั่ง      เขาสั่งให้ใส่สตั๊ดสีดำทุกคน  แต่เด็กไทยโทรไปบอกพ่อแม่ที่เมืองไทยให้ซื้อสตั๊ดสีชมพูส่งไปให้ด้วย แล้วเอามาใส่  แหกกฎที่เขาตั้งไว้  

3. พฤติกรรมไม่ดีนี่เฉพาะบางคนแต่ว่า   เรื่องฝีเท้าไม่ดีแก้ไม่ยาก ฝึกฝนได้  แต่นิสัยนักเตะไทยนั่นคือปัญหา  มันขัดเกลาไม่ได้      คือเด็กไทยสั่งสอนยากปรับตัวให้เข้ากับระบบเขาไม่ได้    

ทางโค้ชที่ดูแลอยู่ไม่ได้พูดถึงอนาคตว่าเด็กชุดนี้มีโอกาสขนาดไหนแต่ส่อแววโดนโล๊ะทิ้งเพราะฝีเท้าและเรื่องอื่น ๆ  แก้ไมได้ปรับตัวยาก   ไม่น่าจะได้ไปต่อ        ทางโค้ชบอกนักข่าวว่าชุดต่อไปคงต้องเอาเด็กไม่เกิน 12 ปีมา      เพราะน่าจะเริ่มต้นขัดเกลาฝึกฝนนิสัยกันได้และปรับเรื่องการใช้ชีวิตในอังกฤษได้ง่ายกว่า     ถ้าเด็กโตกว่านี้แล้งคงแก้ไม่ได้เหมือนชุดนี้        

ตามนี้ก็จบกัน////////
 ผมพูดตามตรงน่ะเสียดายเงินแทนเจ้าของทีมเลสเตอร์   ค่าใช้จ่ายต่อคนตกคนล่ะ 15 ล้านบาทในการไปอยู่ที่นั่น  ซึ่งรวมกันเป็นจำนวนเงินที่ไม่น้อยถ้าไม่ใช่เจ้าของทีมที่เป็นคนไทยรักฟุตบอลและทุ่มเทขนาดนี้เด็กไทยไม่มีทางได้โอกาสขนาดนี้แน่            ที่สำคัญฝีเท้านักเตะไทยไม่เท่าไหร่จริง   ๆ    แต่ก่อนผมคิดว่านักเตะไทยระดับเด็ก ๆ ฝีเท้าสูงมากเล่นกับพวกฝรั่งได้สบาย   แต่กลายเป็นว่า  ทางโน้นพูดขึ้นมาว่าฝีเท้าไม่ดียังพอฝึกขัดเกลาได้   แต่นิสัยของนักเตะไทยมันปรับแก้ไม่ได้                  นั่นแสดงว่าฝีเท้านักเตะไทยของเราที่ไปไม่ได้เก่งกาจอะไรหรือโดดเด่นอะไรให้เขาชมเลยว่าน่าสนใจ แถมทัศนคติในการไปอยู่ที่โน่นยังไม่สามารถปรับแก้ได้ด้วย             ทางคุณวันกล้าบอกเขาพูดมาแค่นี้นะครับคงเกรงหน้าเราอยู่บ้าง  ไม่ได้พูดว่าที่เหลือเรื่องอื่นเป็นยังไงอีกบ้าง

เข้าใจนะว่าเจ้าของทีมเลสเตอร์เค้าหวังดีอยากเห็นนักเตะไทยไทยไปโลดแล่นในอังกฤษ     จึงพยายามทุ่มเทกันขนาดนี้เสียเงินทองไปฟรี  ๆ  มากมาย   แต่เด็กเรามีปัญหาที่การปรับตัวและก็ทัศนคติในการเล่นบอลก้าวไปสู่อาชีพมันปรับยาก                 หลายคนโตมากับวัฒนธรรมไทย   ๆ  พ่อแม่เลี้ยงมาแบบไทย ๆ  อายุเข้าวัยรุ่นแล้วมีความคิดกล้าแสดงออก    ตรงนี้มันเหมือนไม้ที่ดัดยากแล้วล่ะ คุณวันกล้า  ขวัญแก้วเขาถึงบอกว่าเหมือนน้ำเต็มแก้วใส่อะไรไปเริ่มรับฟังยาก          
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2016, 01:40:37 PM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Small_kratip
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +96/-13

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 01:41:11 PM »

ถ้าเป็นจริงได้แต่บอกว่าเสียดายตังค์
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 01:44:40 PM »

ใจเย็นคับพี่น้อง รอทางเลสเตอร์แถลงก่อนคับ
 เรื่องราวก็ตามข่าวเมื่อคืนนี่แหละครับ   ที่ผมเรียบเรียงเอามาถ่ายทอดให้ฟังก็ฟังจากคุณวันกล้าจัดรายการเมื่อคืนนี้     ทางโน้นเขาพูดมาแค่นี้ครับไม่ได้พูดต่อว่ามีเรื่องอื่นนอกเหนือจากนี้หรือเปล่า  

เขาก็เลยเสนอทางออกว่าคราวหน้าคงต้องเอาเด็กอายุไม่เกิน 12 ปีไปแล้วล่ะ เพราะจะได้ปรับตัวการใช้ชีวิตที่อังกฤษได้ง่ายกว่า  เริ่มปรับทัศนคติกันตั้งแต่เด็กเลย  ถ้าอายุ 15-16 ขึ้นไปแล้วอะไรมันก็ปรับยาก

ผมลบข้อความบางส่วนทีเป็นความเห็นของผมออกไป เอาเฉพาะที่มีการพูดกันเมื่อคืน  เพื่อไม่ให้เกิดการเข้าใจผิด
ยังไงลองฟังเจาะสนามบอลไทยย้อนหลังจะได้ข้อมูลที่ถูกต้องครบถ้วนตรงความจริงมากที่สุด
เพราะเขาบอกมาว่าทางเวป   ไปขยายความกันใหญ่โตทำให้ข้อมูลบิดเบือนอาจทำให้เข้าใจกันผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2016, 08:39:48 AM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +259/-745

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 02:01:42 PM »

ผมว่าประเด็นหลักคือวินัย+ฝีเท้า นี้แหละ

อาจจะฝีเท้าไม่ได้ดีตามคาดหวัง
วินัยแย่ด้วย
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +775/-614

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 02:16:00 PM »

รอบต่อไปเปิดคัดเฉพาะลูกตำรวจทหารดีไหมครับ จะได้ 1.พฤติกรรมดี 2.อีโก้ต่ำ สอนง่าย น้ำครึ่งแก้ว
เข้าใจที่เขาถามป่ะเนี่ย  ถามจริมหรือสักแต่จะแขวะ

badboyltd1234
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-12

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 02:32:28 PM »

เลสเตอร์ จัดหาใหม่ อย่าท้อน่ะครับ ประชากรไทยมีตั้ง 70ล้าน ยังไงเยาวชนก้ไม่ต่ำ 10ล้านคนอยู่แล้ว
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1684/-933

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 02:32:44 PM »

มิน่าล่ะ อุ่นเครื่องสู้เด็ก บรร ไม่ได้

คัดไปเป็น คนๆ เถอะครับ  ไปเยอะเเบบนี้มันมีพวก มันคุยกันได้ อยู่ด้วยกัน ไม่ค่อยคบพวกฝรั่ง

ถ้าไปแบบไม่มีใคร มันกดดัน มันควจะดีกว่า

Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +386/-240

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 02:37:41 PM »

ถ้าจริง ก็สมควรโละ

แต่ไม่ควร  ดราม่า  ต่อน่ะครับ  หุหุ

เด็กฝึกมาขั้นเทพ  ของ ลา มาเซีย ก็ยังมีการโละทิ้ง  

นับประสาอะไรกับเด็กกลุ่มนี้  ที่จับมารวม ๆ กันแล้วเอาไปฝึก ไปดัด  ในวัยที่เกินพัฒนา 

ฝึกฟุตบอลเด็กอายุเกิน  15 ปี  มันดัดยากน่ะครับ  7-12 ปี ก็ควรเริ่มต้นแล้ว

การที่จะได้นักฟุตบอลคุณภาพ 1 คนนี้  มันเป็นเรื่องยากมาก ๆ น่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2016, 02:40:52 PM โดย Nakhoniqe Dunnesta » บันทึกการเข้า
judosemagute
ใช้ซะชีวิตเป็นของเรา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1350/-286

ความรู้อะไรก็ไม่สู้รู้ทันคน

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 02:38:00 PM »

มันก็น่าจะจริงนะ 

chakaka
Sr. Member

คะแนนความรัก: +93/-182

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 02:55:56 PM »

ก็หวังว่าจะมาพัฒนาให้ดีขื้นที่เมืองไทย
เป็นผมก็ไม่อยากอยู่เหมือนกัน คิดถึงพ่อแม่
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +295/-619

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 03:13:05 PM »

คนจัดรายการบอกว่า นักข่าวไปถามกับโค้ชที่ดูแลอยู่ ส่วนข้อมูลอื่นก็ขยายความตามลูฟี่ว่ามา (ไม่ได้คิดไปเอง.ก็สื่อเขาหาข้อมูลมา) จะดราม่าด่าคนเอาข่าวความเคลื่อนไหวมาให้ทราบก็กระไรอยู่ เห็นในเพจsusu ดราม่าด่าแอดมินกันมากมาย เหมือนจ้องรอแอดพลาด ผมล่ะสงสารจริงๆ...

ลป.ถ้าแอดเห็นว่ากระทู้นี้จะบานปลายก็ลบได้นะครับ แต่ผมไม่ลบหรอก ก็แค่เอามาหาความจริง  เฮ้อ!!

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

Scop
Full Member

คะแนนความรัก: +106/-124

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 03:36:06 PM »

เข้าใจที่เขาถามป่ะเนี่ย  ถามจริมหรือสักแต่จะแขวะ

จากที่ผมอ่านดูแล้ว ผมคิดว่าคงไม่เข้าใจว่าเขาสื่ออะไรมากกว่าครับ

แต่จากประสบการณ์ของผมเองนะ ผมว่าไม่เกี่ยวหรอกครับ ว่าจะเป็นลูกคนจน หรือ ลูกคนรวย แล้วจะมีพฤติกรรมแย่ และ อีโก้สูง

เพราะตัวผมเองเคยเจอมาหมดแหละครับ ทั้งลูกคนจน และคนรวย ที่ดีและแย่ มันปนกันอยู่ ต้องแยกเป็นคน คน ไปครับ
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 03:57:46 PM »

เข้าใจที่เขาถามป่ะเนี่ย  ถามจริมหรือสักแต่จะแขวะ
คุณก็ลองอ่านและแปลความหมายดูเอาเถอะ
"เคยดู สกู๊ป มีเด็กที่มาจากทางบ้านยากจน เป็นลูกชาวนา
2.อีโก้สูง สอนยาก น้ำเต็มแก้ว"

มีด้วยเหรอสกู๊ปที่ดูถูกฐานะและอาชีพของคนขนาดนั้น
Kongo6
Full Member
**

คะแนนความรัก: +121/-98

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 04:16:43 PM »

คุณก็ลองอ่านและแปลความหมายดูเอาเถอะ
"เคยดู สกู๊ป มีเด็กที่มาจากทางบ้านยากจน เป็นลูกชาวนา
2.อีโก้สูง สอนยาก น้ำเต็มแก้ว"

มีด้วยเหรอสกู๊ปที่ดูถูกฐานะและอาชีพของคนขนาดนั้น
ขนาดอ่านแล้วยังตีความหมายไมไ่ด้อีกเหรอครับท่าน
เค้าแค่บอกว่าดูสกู๊ปแล้วเห็น คนที่มาจากทางบ้านฐานะไม่ค่อยดีอยู่ เป็นไปได้เหรอที่ ติดอีโก้ พฤติกรรมแย่ ไม่สู้
ลองอ่านดีๆครับ
[G]auss
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +163/-156

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 04:32:35 PM »

คุยไรกันน้อซุมนี้

sites.google.com/site/thyoungalgebraist/
komsans
Full Member

คะแนนความรัก: +44/-73

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 04:35:11 PM »

โละก็ถูกแล้ว โคลงการเค้ามีแค่ 2 ปี ใครไปต่อได้ ก็ได้อยู่ต่อ  ใครไม่ถึง ก็ต้องกลับบ้าน แต่มีประสบการ มาเล่นไทยลีกต่อ พูดสะว่า น้องๆที่ไป เหลวไหลมาก น้องเค้าเสียเลย ปากไม่ดีรังแกเด็ก มือไม่พาย เอาเท้าราน้ำ
wee
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-1

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 04:40:01 PM »

ประมาณว่า  ผู้สอน    : ไปวิ่ง 5 รอบสนามสิ
                  เด็กไทย : จะวิ่งทำไม? กูวิ่งมาเยอะแล้ว กูไม่ได้มาที่นี่เพื่อการฝึกซ้อมธรรมดาแบบนี้ ถ้าแค่นี้ กูกลับไปฝึกที่ประเทศกูก็ได้

nong2528
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +151/-108

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 04:45:32 PM »

สกู๊ปเด็กยากจนคือเรื่องหนึ่งแยกไว้(น่าจะประมาว่าดีสู้ขยันประมาณนี้)
ส่วนข้อ1ข้อ2พฤติกรรมแย่อีโก้สูงคือตัวอย่างข้อหนึ่งข้อสองของกระทู้นี้(แยกมาเรื่องที่สอง)
แล้วเค้าก็สรุปถามไว้ เด็กยากจนของเรื่องแรกจะมีพฤติกรรมเหมือนเรื่องที่สองหรือ

เกรียนได้อีก
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +527/-160

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 05:20:47 PM »

ควรคัดเอาอายุ ตั้ง  7-11 ปี ไปฝึกซัก 3 ปี รุ่นนี้ปรับตัวและเรียนรู้ทั้งภาษา และทัศนะคติใหม่ๆ ได้ดี ถ้าเกิน 12-13 ปียากแล้วทั้งเรื่องพื้นฐานและอะไรต่างๆ

bg rangsitair
http://www.bangkokglassfc.com/
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +377/-232

"กรรมการ ไม่ต้องเป่าเข้าข้าง เป่าให้เป็นกลางก็พอ"

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 05:40:26 PM »

ถ้าจิงก็หน้าเสียดายมากๆๆๆ

************************************************************************************************************************
#ฉันเกิดในรัชกาลที่๙
#ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
#น้อมใจส่งเสด็จสู่สวรรค
freedommut
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +14/-17

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 07:03:10 PM »

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงก็ควรส่งกลับ จริงๆทางสโมสรหน้าจะมีแบบประเมินรายตัวใครผ่านอยู่ต่อ ไม่ผ่านกลับบ้าน
และก็เห็นด้วยกับหลายท่านว่าควรคัดเด็กที่อายุต่ำกว่า 12ปีครับ ตามคำโบราณเลย ไม้อ่อนดัดง่ายไม้แก่ดัดยาก
bignaweeza2556
Hero Member

คะแนนความรัก: +330/-139

ไม่เฟี้ยววว แต่เยี่ยวไกล ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 09:28:42 PM »

ผมว่าคุณเข้าใจเจ้าของเม้นนี้ผิดนะครับ
เค้ากำลังถามว่า เด็กบางคนมาจากครอบครัวชาวนาธรรมดา จะมีนิสัย.พฤติกรรมแย่ อีโก้สูง สอนยาก น้ำเต็มแก้ว แบบที่เค้าบอกมาหรือ?

Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +112/-207

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 09:36:58 PM »

ฝีเท้าไทยเราดี แต่จะต้องก้าวข้ามกำแพงมือสมัครเล่นให้ได้ก่อน
Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +426/-403

อกหักยังเคยได้ใจ แอบรักเธอรู้ไหม ไม่เคยได้ใจเธอเลย

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 10:00:15 PM »

ผมว่าคุณเข้าใจเจ้าของเม้นนี้ผิดนะครับ
เค้ากำลังถามว่า เด็กบางคนมาจากครอบครัวชาวนาธรรมดา จะมีนิสัย.พฤติกรรมแย่ อีโก้สูง สอนยาก น้ำเต็มแก้ว แบบที่เค้าบอกมาหรือ?

เค้าบอกว่า เคยดูสกู้ปของเด็กหลุ่มนี้แหละ ที่ได้ไปเลสเตอร์ ส่วนใหญ่มาจากพื้นฐานครอบครัวยากจน

ซึ่งโดยส่วนมากแล้ว จะมีความคิดที่อยากพัฒนาตัวเอง แล้วทำให้พ่อแม่สบายขึ้น

ก็เลยน่าแปลกใจ ที่แบบสอนยาก พฤติกรรมแย่

The OnE
Full Member
**

คะแนนความรัก: +71/-83

เรื่อยเปื่อย ไปวันๆ

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 10:00:54 PM »

ถึงแม้จะฝีเท้าดี วินัยดี แต่ถ้าสัญญาโครงการมันรุ่นละ 2 ปี
พอหมด 2 ปี มันก็ต้องกลับไม่ใช่เหรอครับ
เพราะเขาแค่ส่งไปฝึกเฉยๆ เขาไม่ได้การันตีว่าหลังจากฝึกเสร็จสโมสรจะจับเซ็นต์สัญญา
หรือผมเข้าใจผิด

ฮี่ ฮี่.....!!!
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +255/-335

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 11:10:22 PM »

ถ้าจริง ก็ขายขี้หน้าครับ ...
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 11:24:32 PM »

เค้าบอกว่า เคยดูสกู้ปของเด็กหลุ่มนี้แหละ ที่ได้ไปเลสเตอร์ ส่วนใหญ่มาจากพื้นฐานครอบครัวยากจน

ซึ่งโดยส่วนมากแล้ว จะมีความคิดที่อยากพัฒนาตัวเอง แล้วทำให้พ่อแม่สบายขึ้น

ก็เลยน่าแปลกใจ ที่แบบสอนยาก พฤติกรรมแย่
่อ่อครับ ถ้าผมเข้าใจผิดต้องขออภัย ขอบคุณที่ช่วยอธิบาย และขอโทษเจ้าของเม้นด้วยครับ
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 12:22:47 AM »

วันนี้คุณวันกล้า  ขวัญแก้วออกมาจัดรายการ     เนื่องจากกระทู้นี้ค่อนข้างดังคนสนใจเยอะเรื่องราวเป็นยังไงมีการสอบถามกันมามากมาย     ซึ่งอาจส่งผลให้เข้าใจในตัวของทางคุณวันกล้าผิดเรื่องดังกล่าว  ใครต้องการฟังก็ลองไปฟังย้อนหลังดู เพราะทางกระทู้นี้เอามาเขียนขยายความอาจทำให้เข้าใจผิดไม่ตรงกับที่สื่อออกมาได้

ส่วนเรื่องเด็กชุดนี้นั้นทางสโมสนเลสเตอร์จะอยู่ให้ครบ 2 ปีไม่ได้โล๊ะทิ้งแต่อย่างใด   แต่ช่วงเดือนกค จะพักกลับบ้าน
ส่วนเรื่องนี้คงเป็นบทเรียนให้ทุกฝ่ายคัดเด็กรุ่นต่อไปให้มีอายุที่เหมาะสม      ทางคุณวันกล้าบอกเมื่อวานที่มีการพูดออกอากาศไปว่าให้คัดเอาเด็ก ไม่เกิน 12 ปี  ทางเลขาสโมสร เรดดิ้งที่มีเจ้าของเป็นคนไทยนั้น  ส่งไลน์มาแจ้งว่าที่จริงต้องคัดเอาเด็กอายุ 6-7 ปีไปเลย   การเอาเด็กไปเริ่มตั้งแต่อายุ 12 ปีมันสายเกินไปแล้ว  เพราะกว่าเด็กเราจะปรับตัวได้ เรื่องภาษาอีกการพูดได้อายุ 12 มันปรับยากแล้ว ในสโมสรเรดดิ้งมีทั้งเด็กติมอร์ จาไมก้าหรือที่อื่น ๆ อายุุ 6-7 ขวบมาฝึกฟุตบอล  พร้อมกันนี้ทางคุณวันกล้าเลยยกตัวอย่างตอนนี้มีเด็กไทยคนนึงไปฝึกกับเรดดิ้ง อายุ 13  ปี    ระหว่างฝึกซ้อมขอน้ำกับทางคุณแม่ว่าอยากดื่มน้ำ  แม่ก็รีบวิ่งไปเอาให้     แต่ระเบียบของทางเรดดิ้งนั้นต้องซ้อม 1 ชั่วโมงระหว่างนี้จะไม่มีการพักให้ดื่มน้ำแต่อย่างใด    (แต่เด็กไทยเราเส้น นี่แหละคือทัศนคติของคนไทย)    

ก็ประมาณนี้ถ้ามีส่วนไหนผิดผมต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2016, 12:48:35 AM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

Tonhom
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-7

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 12:23:54 AM »

เด็ก  ยังไงก็เป็นเด็กครับ  โรค Homesick มันเกาะกิน  อย่าว่าแต่นักบอลเลย  เอาแค่เด็กต่างจังหวัด เข้ามาเรียนในเมือง กว่าจะปรับตัวได้  ไกลพ่อไกลแม่ ไกลสิ่งที่คุ้นเคย  มันทรมานใจครับ   ทีมงานต้องมีจิตวิทยาที่ดี  ฝรั่งมีแนวโน้มอคติกับต่างชาติอยู่แล้วครับ เขาเรียกว่า อคติทางเชื้อชาติ  จะคิดแต่ว่าถ้าทำตามแนวทางไม่ได้ก็ไม่ต้องเอามาฝึก  อย่าจ้างฝรั่งเลยครับ  ถ้าทีมงานเลสเตอร์อยากจะให้อะไรกับคนไทย  ช่วยให้ความเข้าใจกับเด็กในทุกๆด้านก่อนไปฝึกด้วยครับ  กว่าจะฝึกได้ดีสักคนมันยากนะครับ
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 12:28:41 AM »

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=628736127274801&set=a.351179918363758.1073741829.100004152586280&type=3#!/photo.php?fbid=628736127274801&set=a.351179918363758.1073741829.100004152586280&type=3&theater

*  (125.23 KB, 946x320 - ดู 3159 ครั้ง.)

changon
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-37

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 12:31:55 AM »

คุณวันกล้าไปอยู่มากี่วัน รู้ซะขนาดนั้น งานนี้อาจถูกฝรั่งที่มันหมั่นไส้หรืออิจฉาอยู่ก็ได้ ถูกมันใส่ร้ายแหกตาหรือเปล่า คนที่ให้ข้อมูลเป็นใคร คนที่ดูแลมีกี่คน ใครเป็นคีย์แมนของเด็กกลุ่มนี้บ้าง นักข่าวอาจเจอแหล่งข่าวที่ไม่หวังดีก็ได้ ฉะนั้นข้อมูลนี้ฟังหูไว้หูก่อนจะดีกว่า คนที่จะให้คำตอบที่ดีที่สุดคือประธานและรองประธานสโมสรมากกว่านะ ยังไงอย่ารีบปักใจเชื่อคำใส่ร้ายเด็กๆพวกนั้น
   เด็กทุกคนที่ไปมีความฝันมีความหวังที่จะมีโอกาสก้าวหน้าในอาชีพนี้มากกว่าอีกหลายคน เขาคงไม่ทิ้งมันง่ายๆหรอก ส่วนสโมสรเขาลงทุนขนาดนี้มีหรือที่เขาจะปล่อยปละละเลยในเรื่องระเบียบวินัยได้ขนาดนั้น ถ้ามาตำหนิในเรื่องฝีเท้าพอเข้าใจได้ แต่ถ้าเรื่องระเบียบวินัยยังไม่ค่อยน่าเชื่อซักเท่าไหร่ ฝากผู้ที่รายงานข่าวด้วยควรระวังในการนำเสนอ ยิ่งการพูดพาดพิงในสิ่งที่ไม่ดีของคนอื่น คุณต้องมั่นใจในข้อมูลจริงๆ และกล้ารับผิดชอบในการนำเสนอด้วย (งานนึ้เจอฝรั่งแหกตาเข้าแล้วมั้ง.วันกล้า)
iiEminemii
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1164/-196

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 12:40:40 AM »

ดีเจคลื่น 99 เขาคุยกันป่าวถามจริง
ข่าวต้นเรื่องมันก็มาจากดีเจคลื่น 99 ไม่ใช่เหรอครับ
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 12:44:35 AM »

คุณวันกล้าไปอยู่มากี่วัน รู้ซะขนาดนั้น งานนี้อาจถูกฝรั่งที่มันหมั่นไส้หรืออิจฉาอยู่ก็ได้ ถูกมันใส่ร้ายแหกตาหรือเปล่า คนที่ให้ข้อมูลเป็นใคร คนที่ดูแลมีกี่คน ใครเป็นคีย์แมนของเด็กกลุ่มนี้บ้าง นักข่าวอาจเจอแหล่งข่าวที่ไม่หวังดีก็ได้ ฉะนั้นข้อมูลนี้ฟังหูไว้หูก่อนจะดีกว่า คนที่จะให้คำตอบที่ดีที่สุดคือประธานและรองประธานสโมสรมากกว่านะ ยังไงอย่ารีบปักใจเชื่อคำใส่ร้ายเด็กๆพวกนั้น
   เด็กทุกคนที่ไปมีความฝันมีความหวังที่จะมีโอกาสก้าวหน้าในอาชีพนี้มากกว่าอีกหลายคน เขาคงไม่ทิ้งมันง่ายๆหรอก ส่วนสโมสรเขาลงทุนขนาดนี้มีหรือที่เขาจะปล่อยปละละเลยในเรื่องระเบียบวินัยได้ขนาดนั้น ถ้ามาตำหนิในเรื่องฝีเท้าพอเข้าใจได้ แต่ถ้าเรื่องระเบียบวินัยยังไม่ค่อยน่าเชื่อซักเท่าไหร่ ฝากผู้ที่รายงานข่าวด้วยควรระวังในการนำเสนอ ยิ่งการพูดพาดพิงในสิ่งที่ไม่ดีของคนอื่น คุณต้องมั่นใจในข้อมูลจริงๆ และกล้ารับผิดชอบในการนำเสนอด้วย (งานนึ้เจอฝรั่งแหกตาเข้าแล้วมั้ง.วันกล้า)
 ยังไงลองฟังทางคุณวันกล้าชี้แจงดีกว่า เดี๋ยวผมเอามาเขียนจะลุกลามไป   ฟังย้อนหลังเจาะสนามบอลไทยวันที 6 พค 2559
ประมาณว่าทางคุณวันกล้าเองก็ไป  ทำข่าวเพราะหน้าที่เขาคือนักข่าวและก็ไปถามหาเด็กไทยที่สโมสรเลสเตอร์

คือทางคุณ.ยุทธชัยบอกว่าทางเวปไซด์ คือทาง( TSS พวก เราเอามาเขียนกันเกินความจริงไปหน่อย) ยังไงผมขอโทษทุกฝ่ายด้วยที่เอามาขยายความต่อ  มันเลยกลายเป็นประเด็นกันขึ้นมา   กระทู้นี้ก็มีคนสนใจดูกันเยอะ

ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 12:47:14 AM »

ดีเจคลื่น 99 เขาคุยกันป่าวถามจริง
ข่าวต้นเรื่องมันก็มาจากดีเจคลื่น 99 ไม่ใช่เหรอครับ
  ทางคุณวันกล้าไม่ได้บอกว่าทางสโมสรเลเตอร์จะโล๊ะนักเตะไทย    พอดีกระทู้นี้เกิดขยายความใหญ่โตอาจจะทำให้ทุกฝ่ายเข้าใจผิดว่าจะมีการโล๊ะนักเตะไทยชุดนี้       ยังไงลองฟังทางคุณวันกล้าจัดรายการฟังย้อนหลัง FM 99  ดูก็ได้ครับ

pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +259/-745

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 12:50:03 AM »

ผมว่าเรืองสตั๊ดดำ
ไม่น่าใช่
iiEminemii
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 12:58:19 AM »

ทางคุณวันกล้าไม่ได้บอกว่าทางสโมสรเลเตอร์จะโล๊ะนักเตะไทย    พอดีกระทู้นี้เกิดขยายความใหญ่โตอาจจะทำให้ทุกฝ่ายเข้าใจผิดว่าจะมีการโล๊ะนักเตะไทยชุดนี้       ยังไงลองฟังทางคุณวันกล้าจัดรายการฟังย้อนหลัง FM 99  ดูก็ได้ครับ

ผมติดใจประเด็นนี้ครับ ที่คุณยุทธดีเจอีกคนของ 99 (เข้าใจว่าไม่ได้อยู่ในเจาะสนามบอลไทย) ที่ออกมาโพสว่าจากข่าว.....มันไม่จริงเลย มันเลยทำให้คนมาด่าสู้ๆแทนว่าปล่อยข่าวให้เด็กเสียหาย ทั้งที่ๆ ข้อความที่นำมาลงในนี้ก็มาจากคลื่น 99 ดีเจวันกล้าที่จัดรายการวันก่อน ดีเจคลื่นเดียวกับของคุณยุทธนั่นแหละ

เลยสงสัยว่าทำไมเขาไม่เคลียร์กันเอง หรือไม่ก็ในโพสควรเกริ่นนำสักหน่อยว่าต้นเรื่องจริงๆมันมาจากไหน
ซูรัต ชูคฮา
MS.Where are you?
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +606/-252

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 01:14:01 AM »

งานเข้า...
เข้าใคร ก็เข้าบอร์ดเรานี่เรา ฮ่าๆๆ

Thailand
εїз MaximintZ εїз
Full Member

คะแนนความรัก: +10/-9

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 01:23:02 AM »

อ่าว ยังไงหละครับ ใครมีลิงค์ย้อนหลังคุณวันกล้ารบกวนขอด้วยนะครับ

iiEminemii
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 01:26:01 AM »

เฟสบุ๊คคุณบับเบิ้ลกับคุณโบโบ้
โพสสเตตัสเกี่ยวกับประเด็นนี้ด้วย
แต่ลบออกไปแล้วทั้งคู่
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 01:30:32 AM »

โพสสเตตัสเกี่ยวกับประเด็นนี้ด้วย
เขาว่ายังไงบ้าง 

iiEminemii
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 01:47:06 AM »

ของคุณบับเบิ้ลจั่วหัวประมาณว่า"อยากจะด่าไอ้พวกเลียลูกกะโปก แต่มีพี่ๆน้องๆห้ามไว้" สเตตัสไม่ได้เจาะจงโดยตรง แต่ดูจากคอมเม้นท์ดีเจแต่ละคนมาคอมเม้นท์ต่อก็ประเด็นนี้แหละ

ส่วนของคุณโบโบ้ ประเด็นนี้โดยตรงบอกว่า"ข่าวมาจากวงใน จากคนที่ดูแลน้องๆ เรื่องที่พูดไปบางเรื่องมาจากแหล่งข่าวจริง แต่ก็มีโดนขยาย (ในวงเล็บนี้ผมพูดเองนะ!!! อันนี้ผมเจอต้นต่อแล้วมันมีเพจบอลเพจหนึ่งเอาไปลงเปลี่ยนหัวข้อว่า "เลสเตอร์สั่งโละ" ไม่ใช่ "ส่อ" อย่างที่ลงในนี้) และคนวงในเขาก็บอกอีกว่ามันไม่ได้ไม่ดีทุกคน คนที่วินัยดีก็มีไม่น้อย"

และทิ้งท้ายเหมือนเหน็บใคร "ไม่มีมูล หมามันไม่ขี้ และไม่ขอเป็นหมารับใช้ใคร"
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 01:50:22 AM »

ของคุณบับเบิ้ลจั่วหัวประมาณว่า"อยากจะด่าไอ้พวกเลียลูกกะโปก แต่มีพี่ๆน้องๆห้ามไว้" สเตตัสไม่ได้เจาะจงโดยตรง แต่ดูจากคอมเม้นท์ดีเจแต่ละคนมาคอมเม้นท์ต่อก็ประเด็นนี้แหละ

ส่วนของคุณโบโบ้ ประเด็นนี้โดยตรงบอกว่า"ข่าวมาจากวงใน จากคนที่ดูแลน้องๆ เรื่องที่พูดไปบางเรื่องมาจากแหล่งข่าวจริง แต่ก็มีโดนขยาย (ในวงเล็บนี้ผมพูดเองนะ!!! อันนี้ผมเจอต้นต่อแล้วมันมีเพจบอลเพจหนึ่งเอาไปลงเปลี่ยนหัวข้อว่า "เลสเตอร์สั่งโละ" ไม่ใช่ "ส่อ" อย่างที่ลงในนี้) และคนวงในเขาก็บอกอีกว่ามันไม่ได้ไม่ดีทุกคน คนที่วินัยดีก็มีไม่น้อย"

และทิ้งท้ายเหมือนเหน็บใคร "ไม่มีมูล หมามันไม่ขี้ และไม่ขอเป็นหมารับใช้ใคร"
กระจ่างแล้ว  ขอบคุณครับ

Plangduak eiei
Since 2005
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +229/-138

Classic Is Classic

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 02:36:34 AM »

กระทู้นี้ 23000 view แล้ว

ยังไงกรองข้อมูลกันดีๆก่อนครับ

ฟุตบอล!!  กีฬาพระเจ้า ใช้เท้าเล่น
Marco bb
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1151/-1145

แฟนบอลไทยพันธุ์ทาง

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 05:06:31 AM »

กระจ่างแล้ว  ขอบคุณครับ
งี้ด่ายุทธชัยว่าเป็นโฮ่งๆรับใช้อะดิ 555

โบโบ้ มีบับเบิ้ลหนุนหลัง น่าสนใจ ไม่มีมูล เรื่องนี้เรื่องกระทบคนวงกว้างอยู่ ไม่แน่ใจ ไม่น่าเอาออกอากาศหรอก
LoveDrunk
Thailand Supporter
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +46/-23

BLUE13 Thailand Team

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 05:40:23 AM »

ตกลงมันยังไงกันแน่ครับ จากลิ้งค์นี้
http://www.teamthailand.in.th/2016/05/06/leicester-city-international-academy-2/

* image.jpg (168.08 KB, 640x1136 - ดู 2543 ครั้ง.)
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1684/-933

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 07:49:39 AM »

โดนโล๊ะสิครับ ฝึกจบเเล้วไง  ครบ 2 ปีเเล้วไม่ใช่รึ

ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 08:37:03 AM »

ตกลงมันยังไงกันแน่ครับ จากลิ้งค์นี้
http://www.teamthailand.in.th/2016/05/06/leicester-city-international-academy-2/
อ่านทุกคำตอบตั้งแต่คำตอบแรก ทุกเม้นน่าพอปะติดปะต่อเรื่องราวได้ครับ

mari
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +89/-9

| | |
« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 08:43:27 AM »

ในรูปมีคนรองเท้าสีชมพูจริงๆแฮะ
คนที่ใส่สีดำมีไม่กี่คนเอง
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 09:01:52 AM »

ในรูปมีคนรองเท้าสีชมพูจริงๆแฮะ
คนที่ใส่สีดำมีไม่กี่คนเอง
อันนี้ความเห็นของผมเอง   ไม่ได้เอาข่าวมาขยาย  

มีคนพยายามบอกว่าเด็กไทย มีวินัยตั้งใจฝึกซ้อม  = มันก็จริง ทุกคนไปคงไม่มีใครไม่ตั้งใจหรอกเพราะมันคือโอกาสที่เขายื่นให้   ข่าวเด็กไทยที่ว่าปรับตัวไม่ได้ในอคาเดมีเลสเตอร์   =  มีคนใส่สตั๊ดนอกเหนือคำสั่งตามรูป     หนาวก็ไปซ้อมในโรงยิมเพราะเตะบอลในสนามไม่ได้ มันหนาวจริง ๆ  ขนาดโค้ชรานิเอรี่ก็ใส่ชุดหนา ๆ อยู่ในสนามซ้อมยืนควันออกปาก    คุณวันกล้าไปทำข่าวก็ใส่เสื้อผ้าหนา ๆ ยืนสั่นไปหมด    เพราะในอังกฤษอากาศมันหนาวมากยิ่งช่วงหน้าหนาวก็หนาวจัดมาก          เด็กไทยปรับตัวได้จริงไหม เขาพูดแบบนี้ก็น่าจะวินิจฉัยกันได้

ผมไม่เห็นต้องโทษคุณวันกล้าเลย  เพราะเค้าก็ทำหน้าที่นักข่าว  เอาข่าวมาสื่อสารกัน  ถ้าไม่ให้เขาเอาข่าวมาเล่า   เขาจะทำหน้าที่นักข่าวได้ยังไง     คุณวันกล้าไปอังกฤษเขาก็พยายามเกาะติดเด็กไทยตลอด                 ส่วนจะโทษว่าผมเอาข่าวมาขยายจนเกิดประเด็นหรืออะไรก็ตามต่อไปก็คงไม่ต้องคุยกันในเวปไซด์แล้วล่ะ    ไปถาม facebook อัพเฟสกับนักข่าวสายใครสายมันเลยดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2016, 09:05:54 AM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 09:26:23 AM »

อันนี้ความเห็นของผมเองไม่ได้เอาข่าวมาลง
      ผมแปลความหมายของทั้ง 2 ฝ่าย  ที่เห็นแตกต่างกัน

1. ฝ่ายแรกสนับสนุนเด็กไทย    ที่มีความตั้งใจ ได้โอกาสที่ทางสโมสรหยิบยื่นให้  ฝึกเสร็จก็กลับมาพัฒนาฟุตบอลบ้านเรา      เรื่องอื่น ๆ อาจมีบ้างเพราะเด็กเราคิดถึงบ้าน เริ่มโตแล้ว  ยังไงก็เด็กอยู่ต้องเข้าใจน้อง ๆ มันหน่อย     มันจะกินมาม่านึกถึงอาหารไทยก็เรื่องของมัน        ซึ่งคิดแบบนี้ก็ไม่ผิดอะไร

2.  อีกฝ่ายนึงต้องการอยาก เห็นนักเตะไทยสักคนได้มีโอกาสเซ็นต์สัญญากับสโมสรอาชีพแม้ไม่ใช่อังกฤษก็ในยุโรป           มองว่าทัศนคติเด็กไทยการปรับตัวการใช้ชีวิตอยู่ที่โน่นเป็นเรื่องที่ไม่ง่ายเลย     ไหนจะเรื่องภาษา  อาหารการกิน ที่สำคัญวัฒนธรรมการแสดงออก  แนวคิดที่จะไปเล่นบอลอาชีพในยุโรป มันยังไม่ได้      มันเป็นเรื่องน่าเสียดายที่เขาลงทุนไป       ที่สำคัญอายุมันเกินไปแล้วทำให้สอนยากปรับตัวยาก             ตอนนี้ในสโมสรอังกฤษ มีเด็ก ๆ จากหลายที่ทั่วโลกมาบ่มเพาะกัน ไม่เว้นแม้แต่สโมสรเรดดิ้งที่มีเจ้าของเป็นคนไทย     เด็ก ๆ เหล่านี้มากันตั้งแต่อายุ 6-7 ปี เท่านั้น ซึ่งจะมีโอกาสปรับตัวง่ายกว่า      แต่เด็กไทยคนนึงอยู่เรดดิ้งก็อายุ 13 ปีไปแล้ว  ตอนซ้อมยกมือขอกินน้ำ   แม่เกาะติดสนามซ้อมกับลูกรีบวิ่งไปหาน้ำให้ลูกกิน       ซึ่งทางสโมสรเรดดิ้งมีกฎห้ามพักน้ำดื่มในเวลาซ้อม 1 ชั่วโมง    ในขณะที่เด็กคนอื่นไม่ทำ  แต่วัฒนธรรมของคนไทยมันแตกต่างกันออกไปจะไม่ทำตามที่เขาตั้งไว้          ซึ่งเวลาจะเซ็นต์สัญญาเป็นนักเตะอาชีพ     สโมสรเขาจะเลือกใครก็น่าจะวินิจฉัยกันได้          ถ้าจะมองแบบนี้มันก็ไม่ผิดอะไรอีกเช่นกัน  

อยู่ที่เป้าหมายแต่ละคนมากกว่าว่ามองเป้าหมายกันอย่างไร   ถ้ามองเป้าหมายเล่นในเอเชียหรือกลับบมาบ้านเราการไปเลสเตอร์ได้ประโยชน์มาก  ปสก ล้ำค่า         แต่ถ้ามองเป้าหมายการเซ็นต์สัญญาเป็นนักเตะในยุโรปก็ต้องปรับตัวให้ได้และไปกันตั้งแต่เด็ก ส่งไปตั้งแต่อายุ 6-7 ปีโน่นเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2016, 09:34:34 AM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

Tooh
Full Member
**

คะแนนความรัก: +163/-68

| | |
« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 09:56:32 AM »

1. เด็กไทยปรับตัวไม่ได้จริง ๆ    อากาศหนาวมากเด้กไทยไม่คุ้นเคยจะไปเล่นบอลแบบนั้น     ได้แต่หนีไปซ้อมกันในโรงยิม  ใส่กางเกงยีนส์ 2 ตัวยังทนอากาศหนาวไม่ไหวเลย                       ในขณะที่เด็กฝรั่งใส่ขาสั้นเตะบอลในสนาม

2. ทัศนคติไม่ค่อยดี   คือเขาแบ่งซีเนียร์กัน  วัดคุณภาพด้วยฝีเท้าออกฎมาว่าต้องทำแบบนั้นแบบนี้          แต่เด็กไทยชอบสงสัยและชอบไม่ทำตามคำสั่ง      เขาสั่งให้ใส่สตั๊ดสีดำทุกคน  แต่เด็กไทยโทรไปบอกพ่อแม่ที่เมืองไทยให้ซื้อสตั๊ดสีชมพูส่งไปให้ด้วย แล้วเอามาใส่  แหกกฎที่เขาตั้งไว้ 

3. พฤติกรรมไม่ดีนี่เฉพาะบางคนแต่ว่า   เรื่องฝีเท้าไม่ดีแก้ไม่ยาก ฝึกฝนได้  แต่นิสัยนักเตะไทยนั่นคือปัญหา  มันขัดเกลาไม่ได้      คือเด็กไทยสั่งสอนยากปรับตัวให้เข้ากับระบบเขาไม่ได้   

ทางโค้ชที่ดูแลอยู่ไม่ได้พูดถึงอนาคตว่าเด็กชุดนี้มีโอกาสขนาดไหนแต่ส่อแววโดนโล๊ะทิ้งเพราะฝีเท้าและเรื่องอื่น ๆ  แก้ไมได้ปรับตัวยาก   ไม่น่าจะได้ไปต่อ        ทางโค้ชบอกนักข่าวว่าชุดต่อไปคงต้องเอาเด็กไม่เกิน 12 ปีมา      เพราะน่าจะเริ่มต้นขัดเกลาฝึกฝนนิสัยกันได้และปรับเรื่องการใช้ชีวิตในอังกฤษได้ง่ายกว่า     ถ้าเด็กโตกว่านี้แล้งคงแก้ไม่ได้เหมือนชุดนี้         
เตรียมทนายไว้ด้วยนะครับ ตอนนี้ FM99 หาตัวคนปล่อยข่าวเรื่องโดนโละอยู่ เพราะดีเจไม่เคยพูดว่า "ส่อแววโดนโละ"
Mozziedevil
Full Member
**

คะแนนความรัก: +258/-37

| | |
« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 10:12:20 AM »

อันนี้ความเห็นผมนะครับ

1. เด็กชุดนี้ที่ได้รับโอกาส ล้วนแล้วแต่มาจากการคัดตัว เด็กๆสมัยนี้เค้าเข้าใจดีครับว่าโอกาสแบบนี้ไม่ได้หากันได้ง่ายๆ ได้ทั้งเรียนในโรงเรียน และฝึกบอลในอคาเดมี่ ถ้าจะมีคนไหนที่เกเร ก็แสดงว่าเด็กคนนั้นใจไม่สู้ ไม่ตระหนักถึงโอกาสทองที่ตัวเองมี ลีซอเองหากพวกเราจำได้ ก็ไปลักษณะเช่นนี้เหมือนกัน ถ้าจำไม่ผิดเรียนที่เบรนวู้ดแต่ซ้อมกับคริสตัลพาเลส ทุนน่ามาจากทั้งส่วนตัวและสปอนเซอร์อย่างสยามกีฬาหรือเสี่ยวิ

2. เรื่องสีรองเท้า ที่บอกว่าต้องให้ใส่แต่สีดำ แต่เด็กบางคนไม่ทำตาม ก่อนจะไปถึงจุดนั้น ผมมองว่ามันมีเรื่องกฎเกณฑ์บังคับสีรองเท้าด้วยหรือ เหมือนกับคุณไปห้ามไม่ให้เจ้าของรถใส่ยาง All-Terrain แล้วสั่งว่าคุณต้องใส่ยางฤดูฝน รีดน้ำดีๆ อย่างเดียว ผมว่าข้อนี้มันทะแม้งๆยังไงพิกล

3. เรื่องการไม่ซ้อม เพราะหนาว คือผมว่าถ้ามันหนาวอยู่ในขอบเขตที่ไม่เป็นอันตรายกับร่างกาย ยังไงน้องๆพวกนี้ก็ต้องลงซ้อมอยู่แล้ว เพราะมันไม่ได้เกินกว่าขีดจำกัดของมนุษย์ นอกเสียจากว่ามันจะหนาวระยับแบบแมทช์แข่งขันต้องยกเลิก มีหิมะ หรือหนาวจนสามารถทำให้เกิดอาการ Hypothermia ได้ อันนั้นมันก็สมควรซ่อมในสถานที่ๆเหมาะสม ก็น่าจะเป็นเรื่องที่ถูกต้อง แล้วคิดหรอครับว่าเด็กๆพวกนี้จะมีอภิสิทธ์คิดจะใช้โรงยืมก็ใช้ โดยที่ไม่มีหัวหน้าผู้ฝึกสอนดูแล มันเป็นไปไม่ได้ นี่มันอคาเดมี่นะครับ ไม่ใช่ให้ฝึกบอลกันเองตามประสีเด็ก

4. เรื่องการปรับตัว ผมมองว่าทุกคนที่ไปล้วนแล้วแต่อยากเก็บเกี่ยวประสบการณ์จากที่นี้ให้เยอะที่สุดมากกว่า เพราะทุกคนรู้ว่า เมื่อจบคอร์สสิ่งที่จะทำให้เค้าเหนือกว่าเด็กไทยที่ประเทศไทยคือ ทัศนคติในการฝึกซ้อม การใช้ชีวิตต่างแดน การช่วยเหลือตัวเอง และการมีความแน่วแน่ในสิ่งที่ตนรัก น้องๆพวกนี้รู้ดีว่าการจะได้อยู่ต่อนั้นมันเป็นเรื่องยาก นอกเสียจากคุณแสร่งฝีตีนระดับโรนัลโด้ตายแล้วเกิดใหม่ เพราะฉะนั้นการที่พวกแกจะออกนอกลู่นอกทาง แล้วตัดอนาคตตัวเองเพียงเพราะว่ากรุคงไม่ได้อยู่ต่อหรอ ยังไงก็ต้องกลับ ถ้าจริงน้องๆพวกนี้ก็ไม่ได้โตขึ้นตามอายุ และมองใกล้เกินไป ส่วนตัวผมมองว่าอาจจะมีบางราย แต่คงไม่ใช่ทุกคน

เป็นความเห็นส่วนตัวทั้งหมดนะครับ ใจจริงอย่างให้นักข่าวคนที่บอกว่ามีแววส่อโดนโล๊ะ บอกเลยครับว่าสัมภาษณ์ใครชื่ออะไร ถ้าได้สัมภาษณ์จริง แล้วสิ่งที่คุณเอามาเล่าต่อออกมาจากปากของเค้า คุณก็ไม่ต้องกลัวอะไร กลัวแต่คุณเองจะฟังเค้าพูดแล้วสื่อความหมายผิดในแบบภาษาไทยให้คนอีกทอดฟัง เพราะว่าภาษาอังกฤษสำเนียงที่ไม่ใช่ Londoner ฟังยากมาก ไม่ได้ดูถูกกันนะครับ แต่พูดตามความจริง
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +272/-386

| | |
« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 10:12:52 AM »

กระจ่างแล้ว  ขอบคุณครับ
งี้ด่ายุทธชัยว่าเป็นโฮ่งๆรับใช้อะดิ 555

โบโบ้ มีบับเบิ้ลหนุนหลัง น่าสนใจ ไม่มีมูล เรื่องนี้เรื่องกระทบคนวงกว้างอยู่ ไม่แน่ใจ ไม่น่าเอาออกอากาศหรอก
ประติดประต่อเรื่องให้ทีครับงงมาก
บับเบิ้ล โบโบ้ ยุทธชัย พวกนี้ก็พวกเดียวกันไม่ใช่หรอ
Tonhom
Newbie
*

| | |
« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 10:17:36 AM »

ต้องมองเลสเตอร์เป็นบริษัทหนึ่งที่ต้องแสวงหากำไร  ก็คงอยากจะโละทิ้งจริงๆแหละ  เปลืองงบรำคาญพวกบ้านนอกมือไม่ถึง   แต่ผู้บริหารคนไทยก็อยากให้ช่วย  เพราะได้ผลด้านการตลาด  ทำให้คนไทยรัก โอกาสทั้งทางธุรกิจ   การเมืองหรืออะไรอีกหลายอย่างจะตามมา  เรื่องนี้จะวินวินต้องเข้าใจครับ  การปรับตัวของเด็กก็เรื่องหนึ่ง  ทัศนคติของคนสอนก็อีกเรื่องหนึ่งครับ  ผมอยากจะย้ำหลายๆครั้ง Racism(ลัทธิเหยียดสีผิว) มีอยู่มากในชาตินี้ครับ  
ปล.นักข่าวทำดีแล้วครับ  ถ้าไม่มาตีแผ่ เรื่องนี้ก็ไม่ได้รับการแก้ไข ทั้งเด็ก  และคนสอนจะได้ปรับตัวครับ
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 10:21:57 AM »

เตรียมทนายไว้ด้วยนะครับ ตอนนี้ FM99 หาตัวคนปล่อยข่าวเรื่องโดนโละอยู่ เพราะดีเจไม่เคยพูดว่า "ส่อแววโดนโละ"
ตายแล้วเรา ยังไงก็ขอโทษทุกฝ่ายด้วยนะครับ   กราบขอโทษคุณวันกล้า ขวัญแก้วและท่านอื่น ๆ ด้วยนะครับ
  ผมฟังแล้วเอามาขยายความคลาดเคลื่อนไป    ขยายเกินจากที่เขาพูดไปหน่อย    
ทางคุณวันกล้าก็บอกให้ฟังย้อนหลังจากเจาะสนามบอลไทยเอา  เพราะเอามาพิมพ์ที่เวปมันจะคลาดเคลื่อนเข้าใจผิดกันไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2016, 10:39:31 AM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

Tonhom
Newbie
*

| | |
« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 10:24:40 AM »

ในทางธุรกิจ  ลูกค้าคือคนสำคัญ(Customer  centric)  ตอนนี้ลูกค้าของเลสเตอร์แถบลุ่มเจ้าพระยากำลังสงสัย  ดูแลกันให้ดีหน่อยครับ
iiEminemii
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 11:41:03 AM »

ผมว่าต้นต่อที่ขยายความจนเกินความจริงมันมาจากลิ้งค์นี้มากกว่า
http://board.bighoylive.com/index.php?topic=255.0
Zifdh
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +112/-153

| | |
« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 04:06:20 PM »

ตายแล้วเรา ยังไงก็ขอโทษทุกฝ่ายด้วยนะครับ   กราบขอโทษคุณวันกล้า ขวัญแก้วและท่านอื่น ๆ ด้วยนะครับ
  ผมฟังแล้วเอามาขยายความคลาดเคลื่อนไป    ขยายเกินจากที่เขาพูดไปหน่อย   
ทางคุณวันกล้าก็บอกให้ฟังย้อนหลังจากเจาะสนามบอลไทยเอา  เพราะเอามาพิมพ์ที่เวปมันจะคลาดเคลื่อนเข้าใจผิดกันไป

แล้วคุณวันกล้าได้พูดให้ความหมายที่สื่อไปในทำนองที่ว่า เด็กชุดนี้อาจโดนปลดออกจากโครงการบ้างไหมล่ะครับ ถ้าแกพูดสื่อออกมาแบบนั้น คุณก็ไม่ผิดหรอก

แต่ถ้าแกไม่ได้พูดประโยคที่สื่อว่าเด็กชุดนี้มีโอกาสถูกถอดออกจากโครงการ แล้วคุณกับ จขกท. เอามาโพสว่ามีโอกาสโดนโละ นั่นก็คือผิดเต็มๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์