Thailandsusu Webboard
มกราคม 17, 2019, 10:37:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 9 ข้อ จากใจแฟนบอลเมืองทองคนหนึ่ง ...กรณีเมืองทอง+เทโร  (อ่าน 7281 ครั้ง)
nongsit
Newbie
*

คะแนนความรัก: +16/-29

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 04:56:20 PM »

9 ข้อ จากใจแฟนบอลเมืองทองคนหนึ่ง ...กรณีเมืองทอง+เทโร

ตามข่าวและเรื่องราวดราม่าอีโรติกที่แฟนบอลสงสัย ด่า เหน็บแนม ประชดประชันกันอย่างสนุกสนานในตอนนี้ เรื่องความสัมพันธ์ของเมืองทองกับเทโร ว่าเป็นทีมพี่น้อง ทีมผัวเมีย ทีมเอบี ทีมปลี-กล้วยอะไรก็แล้วแต่ เอาจริงๆนะ ผมในฐานะแฟนบอลเมืองทอง ชอบมั้ย บอกเลย ไม่ชอบ !! ไม่ชอบตรงที่ก็รู้สึกว่ามันไม่น่าจะถูกต้องตามหลักสากลคนละโลกนะ บ้านอื่นเมืองอื่น มันน่าจะผิดกฎ โดนฟ้อง โดนลงโทษกันตูดแหกตูดบาน ใช่มั้ยละฮ้าาา ... แต่ถ้าต้องให้ตอบในมุมมองแฟนเมืองทองที่พยายามเอนเอียงให้น้อยที่สุดคนนึง ผมว่านะว่าาา...

1. อยู่ในสังคมเดียวกัน ก็ต้องเคารพกฎกติกาเดียวกัน อันนี้ถูกต้อง เถียงไม่ได้ใช่มั้ยครับ ??

2. เช่นกัน สมาชิกไทยลีก ก็ต้องว่ากันไปตามกฎของ TPL หรือ PLT อยู่ที่ใช้กฎไหนยังไง รายละเอียดในประเด็นเหล่านี้ว่ายังไง เปิดออกมาคุยกัน

3. รายละเอียดความเป็นเจ้าของ รายชื่อกรรมการบริษัท หรือข้อมูลเกี่ยวกับบริษัท ของทั้งเมืองทองและเทโร เปิดเผยออกมาให้ทุกคนรับทราบ ซึ่งข้อมูลตรงนี้ปกติไม่ได้เป็นความลับอยู่แล้ว แฟนบอลทุกคนก็หาข้อมูลได้

4. ถ้าเมืองทองและเทโร ทำผิดกฎ มีความผิด ก็ว่ากันไปตามความผิด จะปรับเงิน แบนห้ามส่งแข่ง ปรับตกชั้น หรือขังคุกมืดให้หลาบจำ ว่ากันไปตามบทลงโทษครับ แฟนบอลอย่างผม ยินดีมาก และจะไม่ถงไม่ถามสุขภาพ ไม่โวยวาย ซ้ากกกคำ

5. แฟนบอลไทยที่เกลียดขี้หน้าเมืองทอง ไอ้ทีมนี้ ทำเหวอะไรดูขัดหูขัดตา ผิดทุกอย่าง ท่านครับ !! อย่าได้เป็นกังวลไป เพราะตั้งแต่นี้ต่อไป บอลไทยยุคใหม่ ฟ้าาาหลังฝนที่ทุกคนรอคอย ยุคของบิ๊กอ๊อดยอดคุณธรรม ผู้ที่แฟนบอลส่วนใหญ่หวังว่าจะเข้ามาปฏิวัติวงการฟุตบอลไทยให้ถูกต้อง ก้าวหน้า เอิ่มมม.. ผมก็หวังแบบนั้นเช่นกัน ... แล้วท่านจะกลัวอะไร๊ ถ้าเมืองทองผิดจริง โดนแน่ๆ จริงมั้ยครับ ?? พี่อ๊อดไม่เอาไว้หรอก ก็รู้ๆกันอยู่ว่าคนละขั้ววว

6. หลังจากได้นายกสมาคมฟุตบอลคนใหม่ นามบิ๊กอ๊อดยอดคุณธรรม แฟนบอลเมืองทองอย่างผม สบายใจมาก เหมือนเช้าๆเข้าห้องน้ำแล้วขี้สุด มันโล่งที่หมดยุคบังยี นั่นแปลว่า เมืองทองจะไม่ต้องถูกหาว่า "ขี้โกง" อีกต่อไป (รึป่าว) เพราะบิ๊กอ๊อดคุมบอลนะฮ้าบบย ... ชอบจริงๆ ฮ่าฮ่าฮ่า

7. กลุ่มชล "ชลบุรี ศรีราชา พัทยา" เคยอยู่ลีกเดียวกัน แลกตัวกัน แลกโค้ชกัน แฟนบอลไม่โวยวาย ... พอเป็นเมืองทอง โดนกระแสโจมตีทันที เจอแฟนบอลแบบนี้ ในสังคมแบบนี้ บิ๊กอ๊อดช่วยด้วยยย

8. เอาจริงๆความคิดเห็นส่วนตัว ผลลัพธ์ของกระแสตอนนี้ ผมว่าหนีไม่พ้นปัญหา "กฎไม่ชัดเจน" ในเรื่องของรายละเอียดปลีกย่อยของการเป็นเจ้าของทีม หรือความเกี่ยวพันต่างๆกับสโมสร

... ตัวอย่าง ฤดูกาลที่แล้วแบงค็อกส่งนักเตะผิดกฎ เทโรฟ้องตามกฎ ทุกคนก็ทราบอยู่แก่ใจว่า "แบงค็อกผิดเต็มๆ" แต่เมื่อตัดสินว่า "กฎไม่ชัดเจน" กลับกลายเป็นเทโรโดนกระแสทางลบเต็มๆ ว่าไม่มีศักดิ์ศรี ทำลายวงการฟุตบอล หนักไปถึงขั้นโจมตีสโมสรต่างๆนานาไรบีนา สุดท้ายผู้บริหารทีมถอดใจ จนปัญหาลุกลามถึงกับต้องขายทีม หาผู้สนับสนุนทางการเงิน  ... นี่คือผลลัพธ์ของทีมที่เป็นฝ่ายถูกเหรอครับ !!! นั่นทำให้ปัญหาลุกลามมาจนถึงตอนนี้ไงล่ะ !!
... ครั้งนี้ดูๆแล้วเมืองทองก็ใช้ช่องว่างของกฎ เพื่อหากินบ้าง เอาอย่างแบงค็อก เอาอย่างกลุ่มชล "รู้ทั้งรู้กุก็จะทำ" (ออกตัวล้อฟรีว่า ผมก็ไม่ชอบหรอก) เมืองทองกลับโดนกระแสโจมตี !! สารพัดสารเพเฮฮาาา

9. ประเด็นดราม่าเล็กๆเรื่อง เหยียบย้ำศักดิ์ศรีของแฟนบอลเทโร ... อันนี้ แหม นะฮะ ทีมอื่นก็เคยทำกับสุรินทร์ซิตี้ จนแฟนบอลสุรินทร์รับไม่ได้ สุดท้ายผู้บริหารก็ต้องถอยออกมา เพราะโดนกระแสต่อต้าน นั่นแหละก็คงต้องปล่อยให้เป็นไปตามวัฏจักรของทีมฟุตบอล เหมือนดีมานด์ซัพพลาย ... เมืองทองเทโรก็เช่นกัน ทำกับเทโรไปซิ เดี๋ยวผลลัพธ์มันก็ตามมาเอง ถ้าแฟนบอลไม่ศรัทธา ไม่มีแฟนบอล ไม่มีสปอนเซอร์ ไม่มีเงินหมุนเวียน สโมสรเทโรก็อยู่ไม่ได้ ... แฟนบอลเทโรก็ส่วนนึง เข้าใจได้ แต่แฟนบอลทีมอื่นไม่ต้องไปเดือดร้อนแทนแฟนเทโรเค้าหรอกค้าบบบ เดี๋ยวมันก็เป็นไปตามธรรมชาติ ตามวัฏจักรของสโมสรฟุตบอล เชื่อผมเถอะนะ !! เออ ... แต่ ... ถ้าเทโรฟอร์มดี แฟนรักแฟนหลง แล้วแฟนเทียมที่โวยวาย จะว่าไงล่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า

สุดท้าย บทสรุปของดราม่าฉบับนี้ ผมว่านะ ผิดกฎก็ว่าไปตามผิด แต่ถ้าไม่ผิดกฎมันก็คือ "ไม่ผิด" ... นั่นเอง ก็ไปแก้กฎกันไป๊ !!
จะดราม่ากันไปทำไม ดูบอลให้สนุกดีกว่า ... ล่าสุดได้ "ทริสตอง โด" มาอีกคนแล้ววว ... ไปดีกว่าาา ฮ่าฮ่าฮ่าาา

nongsit
25/02/59

อยากเห็นบอลไทย ก้าวไปข้างหน้า
Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +426/-403

อกหักยังเคยได้ใจ แอบรักเธอรู้ไหม ไม่เคยได้ใจเธอเลย

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 05:04:59 PM »

ข้อ 7 เมื่อก่อนชัดเจนมาก

แต่ปัจจุบันก็แยกๆกันไปหมดละ งบไม่พอ

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +190/-764

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 05:43:43 PM »

กฎก็เป็นส่วนหนึ่งครับ แต่ถึงแม้กฎมันจะชัดเจนแค่ไหนคนที่มันตั้งใจจะหาประโยชน์จากช่องโหว่หรือตั้งใจจะเอาเปรียบหรือตั้งใจจะโกงมันก็หาช่องเอาจนได้อยู่ดี ปิดช่องนึงมันก็หาอีกช่อง บอกตรงๆครับเรื่องนี้อย่าไปโทษกฎต้องดูที่เจตนาและสำนึกของผู้ทำด้วย แต่ก่อนผมไปเชียร์ทีมนี้ที่สนามบ่อยมากแต่เห็นสิ่งที่เรียกกันว่าความผิดพลาดของกรรมการเกิดขึ้นบ่อยๆเกิดที่ไรทีมนี้ได้ประโยชน์ทุกทีเห็นจนเบื่อโดยเฉพาะช่วงท้ายเกมส์จึงเลิกดู ตอนนี้มีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นอีกบอกตรงๆหมดศรัทธา ผมว่าอะไรเป็นอะไรก็น่าจะพอดูออก ส่วนที่บอกว่ากลุ่มชลบุรีเคยมีสามทีมแล้วจะเอามั้งแล้วต่อไปหากแต่ละกลุ่มมีทีมในมือกันมากกว่าหนึ่งทีมมัจจะไม่บรรลัยกันหมดเหรอ ฟุตบอลนะไม่ใช่F1
nunezto
Full Member

คะแนนความรัก: +65/-164

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 06:01:44 PM »

มันมีกีะแสนี้ด้วยหรือ ผมเพิ่งรู้นะนี้ ในบอร์ดก็ไม่เห็นกระทู้แอนตี้ หรือผมไม่ได้มองหากระทู้แบบนี้
อินทรีแดง
Hero Member

คะแนนความรัก: +259/-458

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 06:01:45 PM »

555 ถ้ามันผิดเขาไม่ปล่อยไว้หรอก จริงป่าว
บ้านสวน 11
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +167/-106

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 06:11:22 PM »

แฟนบอลส่วนใหญ่คงไม่คิดมั้งครับว่าเทโรจะกลายมาเป็นลูกข่ายของเมืองทอง เพราะเทโรเคยมีประวัติยิ่งใหญ่ยาวนานพอสมควร
ส่วน ศีรราชา พัทยา ต่อให้ไม่พูดก็รู้มานานแล้วว่าคอยป้อนนักเตะให้ชลบุรี ตัวไหนเล่นให้ชลบุรีไม่ได้ก็ส่งไปให้ศีรราชาหรือพัทยา
ใครจะไปคิดว่าทีมระดับตำบลอย่างศีรราชากับทีมระดับอำเภออย่างพัทยาจะขึ้นมาโลดแล่นบนลีคสูงสุดได้

ต้องดูเกม เมืองทองเจอกับเทโรครับ ว่าจะใส่กันไฟแล่บมั๊ย
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +197/-44

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 06:33:26 PM »

แฟนบอลส่วนใหญ่คงไม่คิดมั้งครับว่าเทโรจะกลายมาเป็นลูกข่ายของเมืองทอง เพราะเทโรเคยมีประวัติยิ่งใหญ่ยาวนานพอสมควร
ส่วน ศีรราชา พัทยา ต่อให้ไม่พูดก็รู้มานานแล้วว่าคอยป้อนนักเตะให้ชลบุรี ตัวไหนเล่นให้ชลบุรีไม่ได้ก็ส่งไปให้ศีรราชาหรือพัทยา
ใครจะไปคิดว่าทีมระดับตำบลอย่างศีรราชากับทีมระดับอำเภออย่างพัทยาจะขึ้นมาโลดแล่นบนลีคสูงสุดได้

ต้องดูเกม เมืองทองเจอกับเทโรครับ ว่าจะใส่กันไฟแล่บมั๊ย
ใช่ต้องดูเกมส์ระหว่างเมืองทอง กับ เทโร ว่าจะจริงจัง เหมือนที่ชลบุรี ศรีราชา พัทยา เคยเจอกันหรือไม่

MRWITCH
Full Member

คะแนนความรัก: +41/-22

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 09:14:54 PM »

ผมว่าความสัมพันธ์ระหว่าง เมืองทองกะเทโร  เค้าก็แนบแน่นกันมาตั้งนานแล้วมั้งครับ    เพียงแต่ตอนนี้มันประเจิดประเจ้อไปหน่อย 

เข้ามาเสพข่าว
choke acoustic
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +104/-61

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 09:33:26 PM »

ตามนี้เลยครับ
บ่าวดี้_ณ_อุบล_เอวี
REKINFREE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +157/-66

เจ็บแป๋ตาย...ตอนเจ้าลาจากอ้าย

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 09:35:45 PM »

ความคิดผม คุณจะทำอะไรก็ได้เลยครับ แค่ไม่ผิดกฏ   เช่น ยืมมา 3 ชื้อมาอีก 4-5-6-7 แล้วแต่ พอเจอกันใครได้เปรียบ เสียเปรียบ ยอมกัน ผมก็เฉยๆ เพียงแค่ทำตามกฎกติกา. แต่ยอมรับว่าเมืองทองปีนี้ ลงตัวมากทุกตำแหน่ง อยู่ที่โค้ช.   หวังว่าจะแข่งกับ บรร ได้มันๆ

ชนะก็ชนะด้วยกัน แพ้ก็แพ้ด้วยกัน
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1158/-1007

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 09:48:45 PM »

มันเป็นเรื่องธุรกิจ  เขา Take over มาเพืาออยากได้ Asset เดี๋ยวเขาก็ขายทิ้งหรือไม่ก็ เอาไว้ให้เด็กลองทีม  แฟนเทโร ถ้าคิดว่ามันไม่ใช่เเนวทางฟถตบอลอาชีพ ก็เลิกเชียร์ เปลี่ยนทีมเชียร์เถอะครับ

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
BR13
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +175/-122

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 10:01:05 PM »

นึกถึงบุรีรัมย์เอฟซี เสียดาย 
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +388/-1680

..................................................

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 10:20:24 PM »

บางคนว่าทีมของเขา เงินของเขา จะทำยังไงก็เรื่องของเขา
.... คุ้นๆกันมั้ยยย ฮรี่ๆ

MeeMeeMtutd182
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-51

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 10:56:46 PM »

เชียร์ไปแล้ว.... ทำไงได้. ช่างมันเถอะถ้าไม่ผิดกติกา555555555

ลูกน้ำเค็ม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +241/-87

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 11:46:01 PM »

ข้อ 7 เมื่อก่อนชัดเจนมาก

แต่ปัจจุบันก็แยกๆกันไปหมดละ งบไม่พอ

ข้อครหานี้จะหมดไปในทันที หากท่านได้ชมเกมการเจอกันระหว่าง 3 ทีมนี้ เพราะหวดกันไฟแลบถึงขั้นจะมีเรื่องมีราวกัน ขนาดเจ้าของทีมเป็นพี่น้องกันนะ นี่แหละครับที่เขาเรียกว่านักเลงฟุตบอลเมืองชล
himpotter
1 + 1 = ?
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +378/-421

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 11:38:06 AM »

นึกถึงบุรีรัมย์เอฟซี เสียดาย 

55
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2555/-3616

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 12:04:12 PM »

อืมๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
jugkarin
SHARK PHANTHONG
Sr. Member

คะแนนความรัก: +131/-299

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 12:21:40 PM »

ทำไปเถอะครับทั้งสองทีม ถ้าทำเเล้วถูกตามกฎ เเต่อย่าให้มีข่าวล้มบอลให้กันนะครับ มันจะเหม็น ส่วนชลบุรี พัทยา เขาเเลกเปลี่ยนกัน ส่วนใหญ่ ไม่เกิน 3 ตัวต่อฤดูกาล ซึ่งมันก็เหมือนทีมทั่วไป เเต่ที่สำคัญ สปริริตสองทีมนี้เวลาเจอกัน ไส่ไม่ยั้ง เเถมมีเหลือง เเดง เเทบทุกเกมส์ ยังไงก็เอาไปพิจาราณาด้วยครับ
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +175/-1122

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 03:08:25 PM »

งั้นนัดเมืองทองเจอเทโร ขอให้เมืองทองส่งแต่ตัวสำรองของเมืองทองลงแข่งนะครับ ห้ามเอาตัวจริงหรือตัวที่ยืมซื้อมาลงแข่งเด็ดขาด

จะได้ไม่โดนข้อครหาว่าล้มบอล เพราะนักเตะอาจจะช่วยทีมเก่าครับ

ฮี่ๆๆ
neVerwrOng
Full Member

คะแนนความรัก: +71/-101

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 03:11:35 PM »

7. กลุ่มชล "ชลบุรี ศรีราชา พัทยา" เคยอยู่ลีกเดียวกัน แลกตัวกัน แลกโค้ชกัน แฟนบอลไม่โวยวาย ... พอเป็นเมืองทอง โดนกระแสโจมตีทันที  เจอแฟนบอลแบบนี้ ในสังคมแบบนี้ บิ๊กอ๊อดช่วยด้วยยย

ไม่น่าจะมีไรผิด ถ้าทำผิดกฏคงโดนกันไปแระ มั๊งงงงงงง....
ส่วนเทโร-เมืองทอง น่าจะเหมือนกัน
แต่ที่ไม่เหมือนคือ เค้าเล่นโยกกันทั้งทีม ไม่รู้โรเบิร์ตแกร่วมวงด้วยรึป่าว
คือเอาง่ายๆว่า เอาชื่ีอนักเตะทั้งสองทีมขึ้นกระดานเลย
คนไหนชื่อชั้นดีกว่าในแต่ละตำแหน่งอยู่เมืองทอง แค่นั้น

ซ้าย_SR
ไทยแลนด์..ปู๊น ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1310/-210

T h a i l a n d Su Su !!!

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 03:50:09 PM »

ทั้งหมดที่กล่าวมา....

ผมชอบ บิ๊กอ๊อดยอดคุณธรรม ...ฮี่ๆๆ

ลาเบ้_Karumo...!!!
Full Member

คะแนนความรัก: +98/-906

Ku' เกิดเมืองทอง Ku' เชียร์ เมืองทอง

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 05:48:07 PM »

ทีใครทีมันนั่นล่ะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์