Thailandsusu Webboard
กันยายน 21, 2017, 10:01:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชลบุรีก็ยังเหมือนเดิม กับสิ่งที่เปลี่ยนไป  (อ่าน 4578 ครั้ง)
NARINLIKELINE
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +36/-10

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 08:33:36 AM »

ผมว่าชลบุรีก็เหมือนเดิมนะครับเล่นแบบนี้มานานแล้ว แต่สิ่งที่เปลี่ยนไปคือผู้รักษาประตู ไม่ใช่ตี๋ ตลอดเวลาตี๋ทำงานหนักมาก และทำงานได้ แต่ขนาดเป็นตี๋ก็โดนยิงเกือบทุกนัด วันนี้เปลี่ยนมือ2คนนั้นก็ยังแทนไม่ได้สักนิด หลังรั่วเป็นปกติ อีกส่วนคือกองหน้าสามปีที่ผ่านมาแถบจะไม่มีใครทำประตูได้เลยนอกจากคุณย่า และวันนี้เขาไม่อยู่ และมันก็เห็นผลอย่างชัดเจน

Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 08:36:54 AM »

ลบหน่อยครับแอดมินกดผิดหัวข้อ

ponsamai2628
Hero Member

คะแนนความรัก: +358/-145

Team can be change anytime but Thai DNA stay 4ever

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 10:28:29 AM »

+1 เป็นกำลังใจให้ครับ

แฟนพันธุ์แท้บอลไทย
•[T]urbokun[G]•
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +143/-28

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 11:19:25 AM »

กลางรับไม่มีใครสู้ คูชิดะ กับอดุลได้ ประตู ไม่มีตี๋ ชนินทร์ว่าแน่ๆ ก็ต้องพิสูจน์ตัวเองต่อไป

ชลบุรีควรหากองหลังกับ โค้ชใหม่น่ะครับ น้าเทิดอ่ะให้แกออกไปหา ปสก ก่อนเถอะ ไม่ไหวหรอก กองหลัง สุทธินัน ชลทิศ ช้าครับแบ็ค ซ้าย ขวา ก็เกมส์รับห่วยมาก ขึ้นแล้วลงไม่เคยทัน ยิ่งดูในทัวร์นาเมนส์ เจ้าภาพนี่ สงสารเจ้าก้องเลย แบกทั้งทีมมั้งน่ะ

SCG Muangthong United

การทำให้ตัวเองเก่งว่ายากแล้ว แต่การรักษาความสม่ำเสมอนี่ซิยากยิ่งกว่าเป็น 100 เท่า
PeepoClub
Hero Member

คะแนนความรัก: +143/-39

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 11:31:33 AM »

ทำใจครับ ถ้าไม่มีการเปลี่ยนแปลงตอนนี้ เหนื่อยครับปีนี้
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 02:53:49 PM »

กลางรับไม่มีใครสู้ คูชิดะ กับอดุลได้ ประตู ไม่มีตี๋ ชนินทร์ว่าแน่ๆ ก็ต้องพิสูจน์ตัวเองต่อไป

ชลบุรีควรหากองหลังกับ โค้ชใหม่น่ะครับ น้าเทิดอ่ะให้แกออกไปหา ปสก ก่อนเถอะ ไม่ไหวหรอก กองหลัง สุทธินัน ชลทิศ ช้าครับแบ็ค ซ้าย ขวา ก็เกมส์รับห่วยมาก ขึ้นแล้วลงไม่เคยทัน ยิ่งดูในทัวร์นาเมนส์ เจ้าภาพนี่ สงสารเจ้าก้องเลย แบกทั้งทีมมั้งน่ะ

o

ใช่ครับบบ

Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 02:54:09 PM »

+1 เป็นกำลังใจให้ครับ
ขอบคุณครับ

Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 02:55:53 PM »

ทำใจครับ ถ้าไม่มีการเปลี่ยนแปลงตอนนี้ เหนื่อยครับปีนี้
เหนื่อยทุกปีครับแต่ปีนี้เสริมตัวมีสีสรรคดีครับแต่ผลงาน แย่ครับ

judosemagute
ใช้ซะชีวิตเป็นของเรา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1351/-286

ความรู้อะไรก็ไม่สู้รู้ทันคน

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 03:37:14 PM »

คิดว่า มาพูดเรื่องบัวขาววววววว ที่พัทยา 

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1456/-910

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 04:23:35 PM »

มีคนบอกให้โอกาสน้าเทิดก่อน   แต่ทรงบอลผมว่าน้าเทิดไปไม่ไหวแน่ ๆ ในตอนนี้โดนโตเกียวยิงเสียศูนย์ไปเยอะด้วย คงยากแล้วละจะกลับมาได้ควรออกไปหาปสกใหม่ ๆ ก่อนดีกว่า 

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
MoSs_MuangNan_1991
Nan F.C. 2017 #NextGen
Hero Member

คะแนนความรัก: +757/-184

งาช้างดำมหากาฬ >>> Go to T3 <<<

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 06:17:56 PM »

แบ็คซ้าย ขวา คือสิ่งที่ต้องเติมเต็มจริง ๆ ตั้งแต่หมดยุคของสุรีย์ กับ ณัฐพงษ์และอนุชา แล้วก็ยังไม่เห็นใครจะมาเล่นได้ดีอีกเลย

Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2405/-3128

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 08:18:26 PM »

นึกว่าชลบุรีจะไปมวยโลก 55+

ลมหายใจคือฟุตบอล
โทน รำมะนา
อย่าให้ใครมาทำลายฟุตบอลไทย จงส่งเสริมคนที่สร้างสรรค์ฟุตบอลไทย เพราะเรารักฟุตบอลไทย หวังให้ไทยไปฟุตบอลโลกในชาตินี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +474/-252

คนโกหกตลอดเวลามักจะทุจริต

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 08:31:10 PM »

ผมว่าชลบุรีก็เหมือนเดิมนะครับเล่นแบบนี้มานานแล้ว แต่สิ่งที่เปลี่ยนไปคือผู้รักษาประตู ไม่ใช่ตี๋ ตลอดเวลาตี๋ทำงานหนักมาก และทำงานได้ แต่ขนาดเป็นตี๋ก็โดนยิงเกือบทุกนัด วันนี้เปลี่ยนมือ2คนนั้นก็ยังแทนไม่ได้สักนิด หลังรั่วเป็นปกติ อีกส่วนคือกองหน้าสามปีที่ผ่านมาแถบจะไม่มีใครทำประตูได้เลยนอกจากคุณย่า และวันนี้เขาไม่อยู่ และมันก็เห็นผลอย่างชัดเจน
ก็นั่นล่ะ...
เพราะขาดตี๋...หนึ่งล่ะ
อยากรู้จริงๆ...เคยมีข่าวตี๋ยืนยัน
จะขอแขวนถุงมือที่ชลบุรี
แล้วจู่ๆก็ไป...
มันมีที่มาทีีไป
ผมยังคาใจจนทุกวันนี้
มันต้องมีเรื่องขัดใจลึกๆแน่นอน
ไม่ใช่ฟื้นฝอยหาตะเข็บ
...ไสวาสิบ่ถิ่มกัน...!?!

เบาสมอง  มองปัญหา  พัฒนาฟุตบอลไทย
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 09:40:02 PM »

คิดว่า มาพูดเรื่องบัวขาววววววว ที่พัทยา 
ขออภัยครับมือลั่นผิดหัวข้อ

Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 09:40:22 PM »

แบ็คซ้าย ขวา คือสิ่งที่ต้องเติมเต็มจริง ๆ ตั้งแต่หมดยุคของสุรีย์ กับ ณัฐพงษ์และอนุชา แล้วก็ยังไม่เห็นใครจะมาเล่นได้ดีอีกเลย
ใช่ครับ

Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 09:41:37 PM »

มีคนบอกให้โอกาสน้าเทิดก่อน   แต่ทรงบอลผมว่าน้าเทิดไปไม่ไหวแน่ ๆ ในตอนนี้โดนโตเกียวยิงเสียศูนย์ไปเยอะด้วย คงยากแล้วละจะกลับมาได้ควรออกไปหาปสกใหม่ ๆ ก่อนดีกว่า 
จะบอกว่าเราทีมกลางตารางก้ไม่ได้นะครับ จริงๆแล้วเราอยุ่หัวๆมาตลอดแต่ไหงกับไม่พัฒนาต่อ แล้วบอกว่าต้นแบบๆฟุตบอลไทย แต่ไม่พัฒนา

Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 09:43:20 PM »

อยากรู้จริงๆ...เคยมีข่าวตี๋ยืนยัน
มันต้องมีเรื่องขัดใจลึกๆแน่นอน
เรื่องการเป้นมืออาชีพลดลงครับ เป้าหมายไม่เคยทำได้ และส่วนตัวตี๋โวยวายเรื่องพื้นสนามหน้าโกลมานานแล้ววแต่ไม่ปรับ ดีอย่างเดียวตอนนี้คือ จ่ายเงินเดือนตรงครับ

บ้านสวน 11
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +161/-104

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 10:16:34 PM »

ผมก็มองว่าชลบุรีแทบไม่เปลี่ยนเลยมาหลายปีแล้วครับ เปลี่ยนกี่โค้ชก็เล่นคล้ายๆเดิม ต่างกันแค่ผู้เล่น
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 11:11:05 PM »

ผมก็มองว่าชลบุรีแทบไม่เปลี่ยนเลยมาหลายปีแล้วครับ เปลี่ยนกี่โค้ชก็เล่นคล้ายๆเดิม ต่างกันแค่ผู้เล่น
ยุคที่ดุดันก็คงเป้น afc คัพ ครั้งสุดท้ายที่ชลไปเล่น

LAWYER
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +56/-107

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 08:01:58 AM »

นัด อิรัก. หวังว่า ซิโก้ ไม่เอา กองหลังชลบุรีมานะ  ออกทะเล ไม่มีวี่แววจะกู่กลับ ยิ่งได้ น้าเทิดเป็นโค้ช ชลบุรีกำลังหลงทางอย่างหนัก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์