Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 22, 2017, 07:30:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 'อํานาจ' ขอชกข้ามรุ่น ปีหน้าอนาคตไปโลด ได้ล้างตากับ 'ซูชิหมิง'  (อ่าน 2698 ครั้ง)
@anekchai
Manchester United
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4141/-4911

วันนี้คุณกด - ผมแล้วหรือยัง !!!!

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 11:52:54 AM »

“เจ้าเพชร” อำนาจ เกษตรพัฒนา โล่งอกไม่ต้องป้องกันไฟต์บังคับกับรองแชมป์อันดับ 1 หลัง “จอห์น รีลคาซิเมโร” คู่ปรับเก่า ตากาล็อก ตัดสินใจข้ามรุ่นไปชิงแชมป์ 115 ปอนด์ IBF กับ แม็ค โจ อาร์โรโย เจ้าของตำแหน่งชาว เปอร์โตริกัน ทำให้เส้นทางการเดิมพันเข็มขัดแชมป์โลกกับ “โรมัน กอนซาเลส” แชมป์โลกของสภามวยโลกชาวนิการากัว รวมทั้งการรีแมตช์กับ “คัสซึโตะ อิโอกะ” และ “ซู ชิ หมิง” ในปีหน้าสดใสยิ่งขึ้น...

ความเคลื่อนไหว “หัวหิน เซ็นเทนเนียล ซุปเปอร์ไฟต์” ซึ่ง “เจ้าเพชร” อำนาจ เกษตรพัฒนา ป้องกันแชมป์โลกรุ่นฟลายเวทสหพันธ์มวยนานาชาติ (IBF) ครั้งที่ 5 กับเมียง โฮ ลี ผู้ท้าชิงรองแชมป์อันดับ 10 ชาวญี่ปุ่น เป็นคู่นำรายการ ในวันจันทร์ 7 ธ.ค.นี้ ที่หัวหินเซ็นเทนเนียลสปอร์ตคลับ อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ โดยมีนายสุวัจน์ ลิปตพัลลภ อดีตรองนายกรัฐมนตรี เป็นประธานอำนวยการแข่งขัน ถ่ายทอดสดทางไทยรัฐทีวี ชมได้ทางช่อง 32 หรือ 42 ทุกกล่องทุกจาน เวลา 15.00-18.00 น.

ล่าสุด “จิมมี่” ดร.เอกรัฐ ไชยโชติช่วง โปรโมเตอร์ เกียรติกรีรินทร์ เผยว่า ตนเพิ่งได้ทราบข่าวถือเป็นผลดีของ “อำนาจ” ก่อนขึ้นป้องกันตำแหน่งครั้งนี้ เนื่องจากจอห์น รีล คาซิเมโร ดีกรีรองแชมป์อันดับ 1 ชาวฟิลิปปินส์ที่เพิ่งเดินทางมาชิงแชมป์กับอำนาจแล้วพ่ายคะแนนไม่เป็นเอกฉันท์ เมื่อ 27 มิ.ย.ที่ผ่านมา ที่อินดอร์สเตเดียม หัวหมาก ตัดสินใจก้าวข้ามไปชิงแชมป์โลกรุ่นซุปเปอร์ฟลายเวท IBF กับแม็ค โจ อาร์โรโย เจ้าของตำแหน่งชาวเปอร์โตริกัน ดังนั้น หลังจากอำนาจป้องกันผ่านนักชกซามูไรรายนี้ไปได้ก็ไม่ต้องพะวงว่าจะต้องเตรียมพร้อมป้องกันตำแหน่งภาคบังคับตามกฎของสถาบันในเวลาอันใกล้นี้

ถึงแม้คาซิเมโรจะพ่ายอำนาจแต่ยังรั้งรองแชมป์โลกเบอร์ 1 อย่างเหนียวแน่นและมีความเป็นไปได้ที่จะได้ล้างตาอำนาจในไฟต์บังคับอีกครั้ง แต่ในเมื่อเจ้าตัวตัดสินใจก้าวข้ามรุ่นไปชิงแชมป์ 115 ปอนด์ กับอาร์โรโย ก็ทำให้รองอันดับ 1 ว่างลงซึ่งจะต้องนำนักมวยอันดับต้นๆมาชกตัดเชือกกันเพื่อหาผู้ชนะขึ้นเบอร์ 1 แทน แต่กว่าจะลงล็อกก็นานหลายเดือน อำนาจไม่ต้องเจอไฟต์บังคับในเวลาอันใกล้นี้แน่นอน ดังนั้น แผนการเดิมพันตำแหน่งแชมป์โลก โรมัน กอนซาเลส จ่าฝูงรุ่นเดียวกันของ WBC ชาวนิการากัวในปีหน้าจึงมีความเป็นไปได้สูง รวมทั้งการรีแมตช์กับคัสซึโตะ อิโอกะ คู่ปรับเก่าชาวญี่ปุ่น และซู ชิ หมิง นักชกประวัติศาสตร์ชาวจีน

อย่างไรก็ตาม อำนาจต้องผ่านเมียง โฮ ลี ผู้ท้าชิงกำปั้นหนักแดนปลาดิบเชื้อสายเกาหลีให้ได้ตามที่ “เสธ.วีป” พล.อ.ทวีป จันทรโรจน์ อดีตนายกสมาคมมวยเสื้อกล้าม และ พล.ต.ท.กรีรินทร์ อินทร์แก้ว ผู้บัญชาการจเรตำรวจ เป็นห่วงเป็นใยห้ามประมาทเด็ดขาด นอกจากนี้ ยังกำชับให้ติวเข้มเจ้าเติ้ล-มนัส บุญจำนงศักดิ์กรีรินทร์ และฟ้าลั่นจูเนียร์ เกษตร–พัฒนา ซึ่งชกร่วมรายการด้วยเพราะมีแผนผลักดันชิงแชมป์โลกด้วยเช่นกัน จิมมี่กล่าวย้ำ

------------------------------------------------------------------------

"ดีใจจัง ไทยรัฐทีวีเริ่มถ่ายทอดสดมวยสากลชิงแชมป์โลกแล้ว"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2015, 11:56:03 AM โดย Jhom » บันทึกการเข้า

โทน รำมะนา
อย่าให้ใครมาทำลายฟุตบอลไทย จงส่งเสริมคนที่สร้างสรรค์ฟุตบอลไทย เพราะเรารักฟุตบอลไทย หวังให้ไทยไปฟุตบอลโลกในชาตินี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +474/-252

คนโกหกตลอดเวลามักจะทุจริต

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 12:34:41 PM »

ต้องเป็น ซู ซิหมิง ได้ล้างตา...
ไม่ใช่ อำนาจ ได้ล้างตา...
เดี๋ยวจะเข้าใจว่าอำนาจเคยแพ้ซูซิหมิง...!

เบาสมอง  มองปัญหา  พัฒนาฟุตบอลไทย
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +398/-1302

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 02:54:53 PM »

ต่อยกับ โรมันวัดเข็มขัดกันไปเลย แพ้เท่าตัวชนะดังยิ่งกว่าปาเกียว

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
skrs hs
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +239/-109

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 03:33:47 PM »

ผมคิดว่าอำนาจไม่มีทางได้ชกกับกอนซาเลซ
skrs hs
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 03:59:44 PM »

ต่อยกับ โรมันวัดเข็มขัดกันไปเลย แพ้เท่าตัวชนะดังยิ่งกว่าปาเกียว

ใจเย็นท่าน อย่าพึ่งดังยิ่งกว่าปาเกียว
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +114/-134

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 04:25:37 PM »

ผมจะรอดูโรมันครับ เห็นชมกันจัง เลื่อนรุ่นขึ้นไปจะเก่งเหมือนเดิมหรือเปล่า
ส่วนผม โรมันก็ต่อยแบบมวยละตินทั่วไป เพียงแต่ออกหมัดได้ตลอดเท่านั้น
ไป115 จะกล่อมมวย115ธรรมชาติลงได้หรือเปล่าก็ไม่รู้

[/url]  [/img]
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2406/-3139

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 05:24:41 PM »

ครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +111/-380

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 06:38:09 PM »

ซูชิหมิง เขาเกิดที่เฉินเจิ้นหรือป่าวครับ คราวที่แล้วตั้งหน้าตั้งรอเป็นปีๆ ผลงานเยี่ยมขนาดเนี้ยเค้ายังจะปั้นต่ออีก ฝรั่งหลอกจีน
@anekchai
Manchester United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4141/-4911

วันนี้คุณกด - ผมแล้วหรือยัง !!!!

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 07:03:21 PM »

ผมคิดว่าอำนาจไม่มีทางได้ชกกับกอนซาเลซ
ถ้าผมเป็นคนทำธุรกิจ ผมจะให้ อำนาจ ได้ค่าตัวงามๆจากการจัดชกต่างแดนประจำ

แต่ผมจะยังไม่ให้เจอ กอนซ่เลซ แน่นอน เพราะโอกาศที่เราจะโกยเงินเป็นศูนย์

บั้นปลายชีวิตแล้ว ต้องรู้วิธีหาเงิน ต้องรู้เขา รู้เรา รู้นักชกคนไหน พอที่จะไปโกยเงินได้ต่อ

ขออย่างเดียวอย่าอมตังค์นักมวยพอ ที่แชมป์โลกเมืองไทยที่ไม่รวยเหมือนต่างประเทศคือ การเซ็นสัญญาโดยที่ไม่รู้ค่าตัว

skrs hs
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 07:12:52 PM »

ถ้าผมเป็นคนทำธุรกิจ ผมจะให้ อำนาจ ได้ค่าตัวงามๆจากการจัดชกต่างแดนประจำ

แต่ผมจะยังไม่ให้เจอ กอนซ่เลซ แน่นอน เพราะโอกาศที่เราจะโกยเงินเป็นศูนย์

บั้นปลายชีวิตแล้ว ต้องรู้วิธีหาเงิน ต้องรู้เขา รู้เรา รู้นักชกคนไหน พอที่จะไปโกยเงินได้ต่อ

ขออย่างเดียวอย่าอมตังค์นักมวยพอ ที่แชมป์โลกเมืองไทยที่ไม่รวยเหมือนต่างประเทศคือ การเซ็นสัญญาโดยที่ไม่รู้ค่าตัว
เห็นด้วยทุกประการครับท่าน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์