Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 22, 2019, 09:28:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักเตะล้มบอล????  (อ่าน 5797 ครั้ง)
Tsuna
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-3

| | |
« เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 05:36:57 PM »

ผมเป็นแฟนบอลอุดรธานี เอฟซีครับและพอรู้จักกับนักเตะบางคนอยู่บ้าง
เรื่องมันมีอยู่ว่านักเตะอุดรฯคนนึง โดนใสร้ายว่าล้มบอลนัดสุดท้าย?
มันเลยเกิดคำถามในใจกับผมว่า ถ้านัดสุดท้ายคุณถ้านักเตะ ไม่ได้ไป ชปล.
ก็จะหมดสัญญาทันที หมายถึงเดือนนี้ก็รับเงินเดือนเป็นเดือนสุดท้าย
แต่ถ้าได้ไป ชปล. นักเตะ ก็จะได้รับการต่อสัญญาไปอีก 3-4 เดือน เลยที่เดียว
กับการลุ้นไป ชปล. ของ อุดร และ เลย มีการกล่าวหาว่านักเตะอุดร ไปรับเงินจากโค้ช
ของเลยจากแจกในทีมเพื่อล้มบอลให้เลย ได้ไป ชปล. เรื่องนี้ เป็นเรื่องตลกมากครับ
การล้มบอลมันมีจริง แต่ค่าจ้างการล้มบอลต่อหัวมันจะอยู่ที่ 50,000 บาท ต่อหัว
ซึ่งในการล้มบอลแต่ละนัดเขาจะจ้า ประตู กองหลัง ซะส่วนใหญ่ แต่ที่ตลก ก็คือ
คงไม่มีนักเตะคนไหนรับเงิน 50,000 เพื่อจะไม่ให้ตัวเองได้รับเงินเดือนอีก 4 เดือนหรอกครับ นักเตะแต่ละคน เงินเดือน 30,000 อัพทั้ง นั้น เป็นแสนก็มี ลองคูณดู เอาแบบต่ำสุดเลย นะ 30,000 กับ 3 เดือน ก็ปาเข้าไป 90,000 แล้ว ใครมันจะไปบ้ารับเงิน 50,000 เพื่อตัดอนาคตตัวเอง แล้วบางคนเงินเดือนเป็นแสนล่ะ??
ทีออกมาพูดนี่ เพราะเราทนเห็นนักเตะโดนใส่ร้าย ไม่ได้ และตรรกะการคำนวน ของเราคงไม่ผิดพลาด.....
แต่มีข้อสังเกตุว่าตัวโค้ชเอง นักเตะ พิการ เอาลงสนาม ครึ่งทีม นี่คืออะไร?
ผมถามว่าเมื่อวานคุณเสมอเลย แล้วถ้าอำนาจ ยิงเข้านาที 85 เป็นประตู จะไม่นั่งร้องไห้กันทั้งสนามเหรอ คือกอดคอตกรอบกับเลยอ่ะ.....ใครกันแน่ะที่รับงาน??
เซลล์โรงพิมพ์
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1151/-1924

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 05:57:06 PM »

หมี่เหลืองอะไรกันหรอ
สมัครสมาชิกมาเพื่อตั้งกระทู้เลยหรอเนี่ย
Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +6212/-4189

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 06:12:32 PM »

BURIRAM UNITED
stoyFC
ฟุตบอลโลกรอบสุดท้าย
Full Member

คะแนนความรัก: +108/-125

stoyFC

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 11:40:39 PM »

ล้มบอลหรือเปล่า ดูยากนะครับ 
ในไทยลีก  ก็ มีสิ่งให้ น่าคิด  ในหลายเหตุการณ์

ผมขอยกตัวอย่าง  คู่วันเสาร์ ที่ สนามไทยญี่ปุ่นดินแดง 
ผมจะไป ดู ทุกนัด

ป๋าตอย นักเลงฟุตบอลสยาม ยอดโค้ชคีย์บอร์ด ในตำนาน ผู้ที่จะนำพา ฟุตบอลไทยไปชิงแชมป์โลก
stoyFC
ฟุตบอลโลกรอบสุดท้าย
Full Member

คะแนนความรัก: +108/-125

stoyFC

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 11:47:54 PM »

ในไทยลีก  ก็ มีสิ่งให้ น่าคิด  ในหลายเหตุการณ์
ผมขอยกตัวอย่าง  คู่วันเสาร์ ที่ สนามไทยญี่ปุ่นดินแดง 
ผมจะไป ดู ทุกนัด ทุกสนาม ใน กทม  และ รู้ฝีมือผู้เล่น ค่อนข้างมั่นใจ    วันนั้น ผิดฟอร์ม มากเกิน ไป

สัปดาห์ ก่อน ๆ ก็ ยังมี ทีม แกร่ง ที่แพ้ อย่างเละเทะ

ทุกอย่างมัน เป็นปัจจัย ใหน่าคิด น่ามโน ทั้งนั้น แหละครับ  55555

ใครล้ม หรือ ใคร มั่ว อันนี้ ไม่รู้ได้หรอกครับ     อย่ากล่าวหากัน hahahaha

ในประวัติศาตร์ ชาติฟุตบอลระดับโลก ยังเคยมีเลย ฮี่ ๆ

ป๋าตอย นักเลงฟุตบอลสยาม ยอดโค้ชคีย์บอร์ด ในตำนาน ผู้ที่จะนำพา ฟุตบอลไทยไปชิงแชมป์โลก
sunlee
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +108/-29

ไม่มีอะไรได้มาง่าย ถ้าไม่ลงมือทำ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 12:31:46 AM »

ผมจะไป ดู ทุกนัด ทุกสนาม ใน กทม  และ รู้ฝีมือผู้เล่น ค่อนข้างมั่นใจ    วันนั้น ผิดฟอร์ม มากเกิน ไป

สัปดาห์ ก่อน ๆ ก็ ยังมี ทีม แกร่ง ที่แพ้ อย่างเละเทะ

ทุกอย่างมัน เป็นปัจจัย ใหน่าคิด น่ามโน ทั้งนั้น แหละครับ  55555

ใครล้ม หรือ ใคร มั่ว อันนี้ ไม่รู้ได้หรอกครับ     อย่ากล่าวหากัน hahahaha

ในประวัติศาตร์ ชาติฟุตบอลระดับโลก ยังเคยมีเลย ฮี่ ๆ
งง
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +202/-862

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 12:43:53 AM »

มีเหตุผลครับ แต่กระทู้นี้มันดูแปลกๆ
BPBAR3ZT
My ploy 2/5/12
ถูกแบนถาวร
Sr. Member

คะแนนความรัก: +280/-478

บุรีรัมย์ไอทีมขี้โกง บุรีรัมย์ลูกพ่อยศ ฮรี่ ฮรี่

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 01:08:23 AM »

เขาวิ่งสะดุดบอลเลยล้มบอลใช่มั้ยครับ
หายเจ็บยัง

CHINNAKORN_CRUTD
Full Member
**

คะแนนความรัก: +48/-23

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 01:33:18 AM »

ถ้ามีล้มบอลจริงเตรียมตัวเดินตามชาติในอาเซียนเลย
เจริญแบบ ฮวบๆๆๆๆๆเลย
winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +250/-592

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 02:23:24 AM »

ในไทยลีก  ก็ มีสิ่งให้ น่าคิด  ในหลายเหตุการณ์
ผมขอยกตัวอย่าง  คู่วันเสาร์ ที่ สนามไทยญี่ปุ่นดินแดง  
ผมจะไป ดู ทุกนัด ทุกสนาม ใน กทม  และ รู้ฝีมือผู้เล่น ค่อนข้างมั่นใจ    วันนั้น ผิดฟอร์ม มากเกิน ไป

ทุกอย่างมัน เป็นปัจจัย ใหน่าคิด น่ามโน ทั้งนั้น แหละครับ  55555

ใครล้ม หรือ ใคร มั่ว อันนี้ ไม่รู้ได้หรอกครับ     อย่ากล่าวหากัน hahahaha

ลาลีก้า พวกท้ายตาราง มีให้เห็นตอนนัดสุดท้ายแทบทุกปี ทีมที่ไม่มีผลแล้วพอเจอทีมหนีตกชั้นนัดท้ายๆ ก็เล่นเพื่อสุขภาพตลอด
madooc
มีอุปสรรค แต่ไม่มีปัญหา
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +41/-18

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 02:34:00 AM »

เหมือนนัดที่ทีมเดียวกันเตะในบ้านกับทีมจากต่างชาติที่มีดินแดนเยอะๆรึเปล่าครับ ที่ทีมต่างชาติแพ้ขาดลอย นัดนั้นก็น่าคิดเหมือนกันนะครับ 555

ซื้อปุ๊บตกปั๊บ... ขายปุ๊บขึ้นปั๊บ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์