Thailandsusu Webboard
กันยายน 24, 2017, 08:34:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมต่างดาวทีมล่าสุดของลีกจีน---เซี่ยงไฮ้ เซิ่นหัว  (อ่าน 3990 ครั้ง)
UK_Bee
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +230/-63

You Give Me Something.

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 12:27:14 PM »

เซี่ยงไฮ้ เซิ่นหัว ทีมเก่าของ อเนลก้า,ดร็อกบา

ทำไมเงินมันเยอะจังฟระ
เดมบ้า บา///โมโม่ ซิสโซโก้///ทิม เคฮิลล์

lili เมฆา จูซ่า ilil
ลพบุรี เอฟซี สู้ สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +142/-46

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันต่อไป

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 01:10:57 PM »

ลีกจีนนิเงินหนาเกือบทุกทีม ต่างชาติของแท้เกรด B+ถึงA ส่วนตัวจีนน่าจะสูสีกับไทยเราน่ะครับ

bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +349/-192

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 03:28:14 PM »

...ผมเคยไปนอนที่คิงโรมันกาสิโนตรงข้ามอำเภอเชียงของ เชียงราย ซึ่งมีคนจีนมาเช่าลาวในการทำบ่อน 99 ปี เค้าสร้างเมืองใหม่เลยนะครับ คนลาวไม่มีสิทธ์เข้าไปยุ่มยาม อาคารสถานที่มันอลังการมากพื้นที่เช่าผมจำไม่ได้ชัดฟังๆดูพื้นที่มากกว่า กทม.เงินลงทุนมหาศาลมากกว่า 5 แสนล้านบาทไทย เจ้าของมันถ้าเทียบกับเจ้าสัวซีพี ไกด์มันบอกว่าคนนี้รวบกว่าเป็นร้อยเท่า ไม่รู้มันคุยโอเวอร์หรือเปล่า ตอนเปิดกาสิโนใหม่ เจ้าของมันมาด้วยผมเห็นบอดี้ดาร์ดแล้วยิ่งกว่าหนังเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ ทั้งชุดดำทั้งทหารเพียบ
...ณ วันนี้จีนมีมูลค่าทางการค้าสูงที่สุดในโลก ในโลกฟุตบอลอีกไม่นาน เชื่อว่าจีนจะไต่ไปถึงแชมป์โลกทั้งทีมชาติ สโมสร ระดับเอเชียก็เห็นๆ เอเวอร์แกรนเป็นเจ้าเอเชียแล้ว ยังรอเวลาบ่มฝีเท้านักเตะจีนอีกสักไม่กี่ปีเหมือนนักเตะไทยที่โชร์เหนือในอาเซี่ยน  ที่เค้ามีเงินมากมายกว่าเราเพราะมูลค่าทางการค้าเค้าสูงกว่าเรามาก....
...แต่อย่างไรก็ช่างอาตี๋มันจะมาคุยทับเรามากไม่ได้เพราะ..แมทเราชนะ 5-1 ยังอยู่ในความทรงจำผมครับ
เเสงตะวันเดือนอ้าย
Hero Member

คะแนนความรัก: +1064/-1454

ยอม อด อย่าง เสือ ดี กว่า อิ่ม อย่าง หมา

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 03:58:18 PM »

...ผมเคยไปนอนที่คิงโรมันกาสิโนตรงข้ามอำเภอเชียงของ เชียงราย ซึ่งมีคนจีนมาเช่าลาวในการทำบ่อน 99 ปี เค้าสร้างเมืองใหม่เลยนะครับ คนลาวไม่มีสิทธ์เข้าไปยุ่มยาม อาคารสถานที่มันอลังการมากพื้นที่เช่าผมจำไม่ได้ชัดฟังๆดูพื้นที่มากกว่า กทม.เงินลงทุนมหาศาลมากกว่า 5 แสนล้านบาทไทย เจ้าของมันถ้าเทียบกับเจ้าสัวซีพี ไกด์มันบอกว่าคนนี้รวบกว่าเป็นร้อยเท่า ไม่รู้มันคุยโอเวอร์หรือเปล่า ตอนเปิดกาสิโนใหม่ เจ้าของมันมาด้วยผมเห็นบอดี้ดาร์ดแล้วยิ่งกว่าหนังเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ ทั้งชุดดำทั้งทหารเพียบ
...ณ วันนี้จีนมีมูลค่าทางการค้าสูงที่สุดในโลก ในโลกฟุตบอลอีกไม่นาน เชื่อว่าจีนจะไต่ไปถึงแชมป์โลกทั้งทีมชาติ สโมสร ระดับเอเชียก็เห็นๆ เอเวอร์แกรนเป็นเจ้าเอเชียแล้ว ยังรอเวลาบ่มฝีเท้านักเตะจีนอีกสักไม่กี่ปีเหมือนนักเตะไทยที่โชร์เหนือในอาเซี่ยน  ที่เค้ามีเงินมากมายกว่าเราเพราะมูลค่าทางการค้าเค้าสูงกว่าเรามาก....
...แต่อย่างไรก็ช่างอาตี๋มันจะมาคุยทับเรามากไม่ได้เพราะ..แมทเราชนะ 5-1 ยังอยู่ในความทรงจำผมครับ
เมกาเจริญกว่าจีนมาเป็น50ปีเเล้ว บอลโลกยังไม่เฉียดคำว่าเเชมป์เลยครับ เศราฐกิจกับฟุตบอลมันคนล่ะเเนวทางครับ

คุณค่าของการรอคอยไม่ได้อยู่ที่­­­ปลายทาง แต่อยู่ที่ระหว่างทางคุณได้เรีย­­­นรู้อะไรจากการรอคอยบ้าง
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +109/-224

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 04:20:43 PM »

จีนสามารถทำทีมสโมสรอยู่อันดับหนึ่งของโลกได้ แต่ไม่สามารถเป็นแชมป์โลก
daraemon
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +48/-107

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 04:21:44 PM »

...ณ วันนี้จีนมีมูลค่าทางการค้าสูงที่สุดในโลก ในโลกฟุตบอลอีกไม่นาน เชื่อว่าจีนจะไต่ไปถึงแชมป์โลกทั้งทีมชาติ สโมสร ระดับเอเชียก็เห็นๆ เอเวอร์แกรนเป็นเจ้าเอเชียแล้ว ยังรอเวลาบ่มฝีเท้านักเตะจีนอีกสักไม่กี่ปีเหมือนนักเตะไทยที่โชร์เหนือในอาเซี่ยน  ที่เค้ามีเงินมากมายกว่าเราเพราะมูลค่าทางการค้าเค้าสูงกว่าเรามาก....
แชมป์โลก? 555555

Stand by me....
winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +232/-556

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 04:21:59 PM »

...ณ วันนี้จีนมีมูลค่าทางการค้าสูงที่สุดในโลก ในโลกฟุตบอลอีกไม่นาน เชื่อว่าจีนจะไต่ไปถึงแชมป์โลกทั้งทีมชาติ สโมสร ระดับเอเชียก็เห็นๆ เอเวอร์แกรนเป็นเจ้าเอเชียแล้ว ยังรอเวลาบ่มฝีเท้านักเตะจีนอีกสักไม่กี่ปีเหมือนนักเตะไทยที่โชร์เหนือในอาเซี่ยน  ที่เค้ามีเงินมากมายกว่าเราเพราะมูลค่าทางการค้าเค้าสูงกว่าเรามาก....
ฐานปิรามิดยิ่งกว้างเท่าไร คนที่อยู่บนยอดก็ยิ่งสูงขึ้นไปอีก
จีนนี้ฐานชนชั้นล่างมากกว่าเราเกือบ100เท่า ไม่แปลกใจหรอกครับ
Alamus Mangkus
Newbie
**

คะแนนความรัก: +37/-14

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 04:25:43 PM »

ผมว่าทั้งเมกา ทั้งจีน น่าจับตามองครับ เพราะว่าดูดบุคลากรเข้าไปพัฒนาลีกของตัวเองได้เองเยอะมากๆ ซึ่งบุคลากรที่ว่านี้มันไม่ใช่แค่นักเตะ แต่เป็นองค์ความรู้เกี่ยวกับฟุตบอลทั้งหมดเลย อย่างของจีน ตัวอย่างก็คือการดึงทีมงานของลิปปี้เข้าไปวางระบบให้เอเวอร์แกรนด์ทั้งหมดเลย ตั้งฐานขึ้นมา งบประมาณมหาศาลในการพัฒนานักเตะเยาวชน ส่วนของเมกา ก็มีอดีตประธานเทคนิคยูฟ่า เข้าไปทำ และพวกเบื้องหลังเก่งๆไปอยู่ตามสโมสรต่างๆมากมาย อองรีบอกว่าที่นี่จะเป็นที่ที่น่าสนใจมากของโลกฟุตบอลในอนาคต บางทีมตอนนี้ตั้งเป้าหมายว่าจะเป็นสโมสรระดับโลกแล้ว

เศรษฐกิจไม่สัมพันธ์กับฟุตบอลอย่างเป็นกลไก แต่ผมคิดว่ามีอิทธิพลอย่างลึกซึ้งเลยนะครับ ซึ่งสิ่งนี้เคยเกิดขึ้นกับเจลีกมาแล้วในตอนก่อตั้ง พวกนักเตะต่างชาติ โค้ชต่างชาติระดับโลกต่างๆ เข้าไปช่วยยกระดับลีกญี่ปุ่นมหาศาล ซึ่งกูรูฟุตบอลเอเชียก็ตั้งคำถามอยู่ว่าสิ่งทีเคยเกิดขึ้นกับลีกของญี่ปุ่น จะสามารถเกิดขึ้นที่ไหนได้อีกบ้าง เพราะการเกิดขึ้นของปรากฏการณ์นี้นั้น เงินเป็นปัจจัยสำคัญในการดึงดูดบุคลากรต่างๆที่มีคุณภาพเข้ามา หรือก็คือการถามว่าลีกไหนจะมีแม่เหล็กของเงินเทียบเท่ากับญี่ปุ่นในตอนนั้นได้อีกบ้าง

แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับว่ากีฬานั้นๆจะเป็นที่นิยมในประเทศนั้นๆหรือเปล่าด้วยนะครับ อย่างอเมริกาในช่วงที่ผ่านมา ต้องถือว่าซ็อคเกอร์ไม่ใช่กีฬายอดนิยมมากที่สุด แต่ว่า ณ ปัจจุบันนี้ กำลังเป็นพื้นที่ใหม่ที่ดูมีอนาคตมากๆ ความสนใจของผู้คนเริ่มมากขึ้น นักลงทุนเองก็เริ่มจับจองพื้นที่กันมากขึ้น แค่ดึงนักเตะอย่าง เจอร์ราร์ด แลมพาร์ด มาเล่นให้เด็กๆได้ดู แค่นี้ก็ช่วยยกระดับลีกมากๆแล้วครับ

sub1987
Newbie
*

คะแนนความรัก: +19/-10

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 07:08:34 PM »

บอลอีกอเมริกาเดี๋ยวนี้คนดูก็เต็มสนามแล้วนะครับ ใครบอกอเมริกาไม่ชอบดูบอลนี่ต้องบอกเลยว่านั่นมันอดีตไปแล้ว

https://www.youtube.com/user/mls
Jame Ramirez
ทุ่งหญ้าแห่งความฝัน
Full Member

คะแนนความรัก: +61/-61

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 08:08:10 PM »

พูดถึงเมกานิผมไปเดาะบอลโชว์น้องๆหนูมาแล้ว บอลเมกาใครมีความสามารถก็จะเป็นที่ยอมรับ

ไรแว้
Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +143/-74

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 08:11:45 PM »

หวังว่า จะได้เล่น ACL นะครับ บุรีรัมย์ รออยู่ 
อยากให้ จับฉลาก มาอยู่ สายเดียว กับบุรีรัมย์ จะได้ ไปดู..ว่าระดับ มาตรฐาน กับไทยลึก แตกต่างกันแค่ใหน..
Nakamura
Hero Member

คะแนนความรัก: +166/-151

ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 08:33:31 PM »

เดยาน อิบราแห่งเอเชีย ยังอยู่ทีมนี้ไหมครับ

ส่งใจไปซ้อม ฝากใจไปแข่ง ชีพจรเต้นแรง เชียร์คนเก่งคนไทย ร้อยพ่อพันแม่ แต่เพื่อเมืองไทย ผูกพันธ์ยิ่งใหญ่ ผูกใจเป็นหนึ่ง=หน้าที่อาจต่าง ร่วมทางกันได้ พร้อมเชียร์ทีมไทย สายเลือดเดียวกัน

(ชื่นชม กวิน ธีรศิลป์ ธีราทร แอนโทนี่  แต่เชียร์บุรีรัมย์)
Nakamura
Hero Member

คะแนนความรัก: +166/-151

ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 08:40:17 PM »

เดยาน อิบราแห่งเอเชีย ยังอยู่ทีมนี้ไหมครับ
จำผิด คนนั้นอยู่ปักกิ่ง กั๋วอัน 55

ส่งใจไปซ้อม ฝากใจไปแข่ง ชีพจรเต้นแรง เชียร์คนเก่งคนไทย ร้อยพ่อพันแม่ แต่เพื่อเมืองไทย ผูกพันธ์ยิ่งใหญ่ ผูกใจเป็นหนึ่ง=หน้าที่อาจต่าง ร่วมทางกันได้ พร้อมเชียร์ทีมไทย สายเลือดเดียวกัน

(ชื่นชม กวิน ธีรศิลป์ ธีราทร แอนโทนี่  แต่เชียร์บุรีรัมย์)
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2278/-2368

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 08:48:28 PM »

เงินหนา แต่ผลงานยังอยู่กลางตารางในปัจจุบัน (นัดที่ 2 ของเลก 2)

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์