Thailandsusu Webboard
เมษายน 27, 2017, 11:53:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รอดสายตาสื่อเวียดนาม "เมสซีชาวไทย คองวินขู่ผมไม่ได้หรอก"  (อ่าน 9900 ครั้ง)
sett
Full Member

คะแนนความรัก: +139/-27

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 11:23:23 PM »

'Messi Thai' Chanathip Songkrasin: 'Cong Vinh where not scare me!'

'เมสซีชาวไทย'  ชนาธิป สรงกระสินธ์ 'คอง วิน ขู่ผมไม่ได้หรอก'

(TNO) soon told Le Cong Vinh striker in the bud  'smirking' of Chanathip Songkrasin , on the Thailand football forum appear immediately answer was named players 'Messi Thailand' , together with the declaration of war was a reunion for next October, also at the 2018 World Cup qualifiers.

(สำนักข่าว TNO)  หลังจากก่อนหน้านี้ เล คอง วินได้ออกมาเปิดเผยถึงการแสยะยิ้มเยาะเย้ยจาก ชนาธิป สรงกระสินธ์ ด้านเว็บบอร์ดฟุตบอลไทยก็เปิดเผยการตอบโต้จาก เมสซีไทยแลนด์อย่างทันควัน,รวมไปถึงการประกาศสงครามในการพบกันอีกครั้งในเดือนตุลาคมที่จะถึงนี้,ฟุตบอลโลกรอบคัดเลือก ค.ศ. 2018

After a training session in Singapore U.23 Thailand SEA Games 28 in preparation for striker Chanathip Songkrasin was televised interview with questions about the striker Cong Vinh vowed not forget to kiss his smirking at Rajamangala 24.5 days , following Thailand's 1-0 victory.

หลังจากทีมชาติไทย ยู 23 ซ้อมเพื่อเตรียมการเเข่งขันซีเกมส์ครั้งที่ 28 เสร็จสิ้นเเล้ว ชนาธิป สรงกระสินธ์ก็ถูกผู้สื่อข่าวสัมภาษณ์ถึงกรณีที่ ศูนย์หน้าทีมชาติเวียดนาม 'เล คอง วิน' ได้ประกาศลั่นทุ่งว่า เขาจะไม่มีวันลืมลอยยิ้มเยาะเย้นของเขาที่ราชมังคลา เป็นอันขาด ซึ่งเกมนั้น ทีมชาติไทยชนะทีมชาติเวียดนามไป 1 ประตูต่อ 0

Very surprised by this information, "Messi J" Chanathip Songkrasin answered immediately: "I myself am a person who likes to laugh. Especially when embarking someone, I always nodded and flashed a smile and not think about it much.

จากข้อมูลทีออกมาสร้างความประหลาดใจเป็นอย่างมาก "เมสซี เจ" ชนาธิป สรงกระสินธ์ตอบทันควันว่า "โดยส่วนตัวเล้วผมเป็นคนชอบหัวเราะอยู่แล้ว โดยเฉพาะอย่างยิ่งเมื่อทักทายใครสักคน ผมมักจะผงกหัวและเผยรอยยิ้ม และไม่คิดอะไรเกี่ยวกับมันมาก"

I think that Cong Vinh thought so! Anyway, I also understand the mood of the losers is how ".

"ผมคิดว่าคองวิน คิดมากไป อย่างไร็ตามผมก็เข้าใจความรู้สึกของผู้แพ้นะ"

Widely regarded as one of the team's youngest player Thailand, but Chanathip Songkrasin who bring smiles back to the coaching staff and teammates

ชายผู้ได้รับการในฐานะผู้เล่นที่อายุน้อยที่สุดของทีมชาติไทย,แต่ชนาธิปคือคนที่ดึงรอยยิ้มจากโค้ชและเพื่อนร่วมทีมกลับมา

Cong Phuong breed of Vietnam, the small players will always have a special appeal to the Thai media, reflected in the number of correspondents this country skyrocketed at SEA Games 28.

คองเฟือง ผู้เล่นดาวรุ่งของเวียดนาม,ผู้เล่นตัวเล็กรายนี้มักจะมีอะไรพิเศษเปิดเผยกับสื่อชาวไทยเสมอ,สิ่งที่ชี้ให้เห็นคือจำนวนของผู้สื่อข่าวที่มากขึ้นในการเเข่งขันซีเกมส์ครั้งที่ 28 นี้

Also "not just what form" 1m60 tall players this reply: "I'm always ready for the rematch as well as his challenge because sooner or later met alone. Arrive in Hanoi in October, I'll see Vietnam team play at home like.

At home or away, I would be "cared for". But remember, if the referee red card penalty, the Vietnam team will be at a disadvantage as the last battle. "

นอกจากนี้ผู้เล่ที่มีส่วนสูง 1 เมตร 60 เซนติเมตรยังกล่าวว่า "ผมพร้อมเสมอที่จะรีเเมตกับเวียดนามอีกครั้ง ในเดือนตุลาคมที่ฮอนอย ผมอยากเห็นเวียดนามเล่นในบ้านจะเป็นอย่างไร จะเล่นในบ้านหรือเล่นนกบ้านผมก็โดนประกบอยู่แล้ว แต่จำไว้เลยว่า ถ้าผู้ตัดสินให้ใบแดง เวียดนามจะเจอกับความยากลำบากในท้ายที่สุด"

The star of the Thai team also sent a message to the captain Vietnam Le Cong Vinh: "I do not wish to scare us. It's easier. "

ซุปตาร์ชาวไทยฝากข้อความไปถึงเล คอง วิน กัปตันทีมเวียดนามว่า "ผมไม่กลัวที่เขาขู่ มันง่ายมากๆ"

http://thethao.thanhnien.com.vn/sea-games-2015/messi-thai-chanathip-songkrasin-cong-vinh-khong-hu-duoc-toi-dau-49520.html
แปลงเป็น English โดย google translate

ลิงค์นี้มีคอมเม้นชาวเวียดนามเล็กน้อย แต่ผมลองอ่านแล้ว งง เลยไม่กล้าแปลครับ ใครใจดีช่วยแปลทีนะฮะ
http://www.bongda.com.vn/viet-nam/messi-thai-chanathip-songkrasin-cong-vinh-khong-hu-duoc-toi-dau/

รับเขียนเว็บไซต์ขนาดเล็กครับ
๕ แพะ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2274/-2357

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 11:27:01 PM »

+ครับ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
Doctor สลัม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2387/-3071

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 11:29:53 PM »

ขอบคุณครับ

ID LINE = dogtorslum
Zifdh
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +112/-153

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 11:40:37 PM »

ที่มีคนมาคอมเม้น แปลไม่ค่อยออกมาก แต่ส่วนใหญ่คอมเม้นไปในทางที่ดีนะครับ

KITDAMRONG SISAKET
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +263/-45

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 12:47:53 AM »

ขอบคุณครับ ผมแปลกใจว่าในเนื่้อข่าวทำไมมีชื่อ คองเฟืองด้วย ซึ่งข้อความต่อมาก็ไม่ได้ขยายความต่อ

Cong Phuong breed of Vietnam, the small players will always have a special appeal to the Thai media, reflected in the number of correspondents this country skyrocketed at SEA Games 28.

คองเฟือง ผู้เล่นดาวรุ่งของเวียดนาม,ผู้เล่นตัวเล็กรายนี้มักจะมีอะไรพิเศษเปิดเผยกับสื่อชาวไทยเสมอ,สิ่งที่ชี้ให้เห็นคือจำนวนของผู้สื่อข่าวที่มากขึ้นในการเเข่งขันซีเกมส์ครั้งที่
WPP.North
Full Member

คะแนนความรัก: +86/-440

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 07:11:59 AM »

อืมๆ
Hunter99
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +51/-11

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 07:26:02 AM »

+ ขอบคุณครับ
b10
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +227/-244

โยบ บทที่38:11 เจ้าไปไกลได้แค่นี้แหละ อย่าเลยไปอีก

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 07:46:23 AM »

แล้วเลคองวิน นี่ใครหรือครับ ไม่ดังไม่ค่อยรู้จัก

ZICO OUT, PLEASE
nakae10
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +16/-2

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 08:29:22 AM »

สงครามประสาทเริ่มแล้ว
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +261/-764

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 09:08:13 AM »

ในไทยลีกสงครามประสาท เยอะกว่านี้อีก
ซูรัต ชูคฮา
MS.Where are you?
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +606/-252

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 10:15:31 AM »

นัดหน้าเตะอีกสิครับ

Thailand
bg rangsitair
http://www.bangkokglassfc.com/
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +377/-232

"กรรมการ ไม่ต้องเป่าเข้าข้าง เป่าให้เป็นกลางก็พอ"

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 10:17:50 AM »

+128ครับ

เป็นสิ่งที่ผมก็ไม่ค่อยชอบเหมือนกันนะ

************************************************************************************************************************
#ฉันเกิดในรัชกาลที่๙
#ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
#น้อมใจส่งเสด็จสู่สวรรค
UssLaJLwaJsU
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-3

Never play with peoples minds.

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 12:06:40 PM »

ขอบคุณครับ

"เร็กเก้ ท่วงทำนองแห่งภราดรภาพ อันเป็นนิรันดร"
น้องอบอุ่น@PBH
เพชรบูรณ์เอฟซี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +676/-928

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 01:01:30 PM »

อืมๆ
อ่านกฏข้อ 15.1 ด้วยนะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์