Thailandsusu Webboard
มีนาคม 27, 2017, 09:38:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันคาใจ เมื่อไหร่จะได้ เอเลียส ดอเลาะห์ พิสุจน์ฝีเท้ากะทีมชาติบ้าง!?  (อ่าน 16827 ครั้ง)
bixspace
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Newbie
*

คะแนนความรัก: +16/-100

| | |
« เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 01:48:10 AM »

รึว่าติดกำลังภายในอะไรอยุ่รึป่าว?

คือมันข้องใจอะ + อยากเหนสักทีจะได้หายคาใจ

วุ้นเส้นผัดซีอิ๋ว
Hero Member

คะแนนความรัก: +311/-645

ตัวเกรียน

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 01:51:41 AM »

คืออยากให้ใครติดก็ติดได้เลยหรอครับไม่ต้องโชฟอมเลยหรอ
เสนอชื่อมาแล้วติดเลยหรอครับ

รักได้...ร้องไห้เป็น
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +179/-76

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 02:06:39 AM »

ผมเชื่อว่าพี่โก้ให้โอกาสกับทุกคนที่โชว์ฟอร์มดีในบอลลีก
ถ้าดีจริงเรียกติดธงแน่นอน

แต่ถ้ามาทางลัดแนวดราม่าโซเชียล 
พี่โก้คงไม่ให้ราคาแน่นอนครับ  

การเปลี่ยนแปลงบางเรื่อง  เราเองไม่สามารถกำหนดได้
ก็อยู่ที่ตัวเราเองจะเลือกทนยอมรับมันและฝืนความรู้สึกอยู่กับมันต่อไป
หรือเลือกที่จะหันหลังให้กับมัน เพื่อความรู้สึกดีดียังคงมีอยู่ตลอดไป
UK_Bee
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +230/-63

You Give Me Something.

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 02:33:08 AM »

เห็นดันกันจัง เอเลียสหนิ ถามหน่อย ถ้าดีจริง เหมาะกับทีมชาติ ใครจะไม่อยากเอามาเล่นครับ
ทำไมไม่คิดว่า ที่โค้ชโก้ไม่เรียก เพราะเค้ามองว่าตัวที่มีอยู่แล้ว เล่นดีกว่าเอเลียสหละ
Bebeto20
เบเบโต้คนเดิมเพิ่มเติมเดี๋ยวบอก
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +125/-44

สูงสุด...สู่จุดสามัญ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 05:06:51 AM »

ผมนึกว่าตั้งแต่ซิโก้เข้ามาทำทีม จะเปลี่ยนทัศนคติแบบนี้ของแฟนบอลได้ ทั้งที่แกก็แสดงให้เห็นแล้วว่า"เลือกคนที่ผลงาน"
นานเท่าไหร่แล้วที่ทีมชาติเราไม่ได้ยึดนักเตะชุดตัวหลักแบบหน้าเดิมๆเหมือนหลายปีที่ผ่านมา นักเตะโนเนมหลายต่อหลายคนที่มีโอกาสติดทีมชาติถึงแม้อายุจะมากแล้ว นั่นแสดงให้เห็นแล้วว่าเมื่อผลงานดี ประตูทีมชาติรอเปิดรับอยู่เสมอ มันเป็นพัฒนาการของทีมชาติไทยที่หลุดพ้นจากวังวนเดิมๆมาแล้ว
       ผมก็รอดูอยู่ครับ ว่านักเตะที่ท่านกล่าวจะโชว์ฟอร์มดีๆให้เห็น ผมเชื่อว่าถ้าเป็นแบบนั้น ไม่มีทางที่ทีมชาติจะไม่เรียกตัว ทุกคนที่ฟอร์มดี ล้วนได้รับโอกาสในนามทีมชาติ ถ้าเกิดถึงวันที่นักเตะคนนี้โชว์ฟอร์มให้แฟนบอลประจักษ์ชัดแล้ว หากซิโก้ไม่เรียกตัวอีก ผมคนนึงที่จะช่วยท่านในการเรียกร้องแน่นอน
      ไม่ใช่เพียงแต่ว่าหน่วยก้านดี โปรไฟล์ดี แต่เพิ่งลงเล่นไม่กี่นัด ฟอร์มอาจจะยังไม่ชัดเจน แล้วจะให้เรียกติดทีมชาติหมด มันก็ไม่ใช่ และใช่ครับมันอาจจะมีบางคนที่เข้ากรณีอย่างนี้ แต่เพราะเขาพิสูจน์ตัวเองมาจากที่อื่นแล้ว เช่น ชัปปุยส์ นั่นเป็นข้อยกเว้น แต่โดยทั่วไปแล้วอยู่ๆจะให้เรียกติดทีมชาติ โดยยังไม่ได้แสดงอะไรให้เห็น แบบนี้มันเข้าข่าย"เด็กเส้น"มากกว่านะครับ

ฟุตบอล...คือ"กีฬา"ไม่ใช่"สงคราม"
ฝ่ายตรงข้าม...คือ"คู่แข่ง"ไม่ใช่"ศัตรู"
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2272/-2357

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 05:22:11 AM »

นอกจากตัวสูงแล้ว เขาได้แสดงอะไรให้เห็นหรือยังครับว่าสมควรติดทีมชาติ
หากน้องเขาฟอร์มดี โค้ชย่อมมองเห็นและให้โอกาสอยู่แล้ว ท่านพูดแบบนี้เหมือนดูถูกโค้ชยังไงไม่รู้น่ะ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
อินทรีแดง
Hero Member

คะแนนความรัก: +244/-402

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 06:29:57 AM »

555 ดีจริงหราาา
jetman_too
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +213/-124

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 07:15:10 AM »

ผมชอบที่ตัวสูงและอายุน้อย,แต่อยากรู้ผลงานของน้องในปีนี้เปนไงมั่งมีมครเอาข้อมูลมาแชร์กันดูหน่อยคับ
kabinburi
Full Member
**

คะแนนความรัก: +801/-52

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 07:31:22 AM »

ยากหน่อยเพราะเขาดูฟอร์มแต่นักเตะไทยลีกชะมากกว่า  แต่เขาเล่นกับสงขลา ดิ1  ไม่ค่อยมีคนไปมองฟอร์ม
spras77
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +239/-97

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 08:16:19 AM »

ลองเรียกมาลอง ระบบเหมือนการให้โอกาสใครหลายคนที่ถูกดัน

โอเคว่าอาจค้องใช้เวลาพิสูจน์ในบอลลีกทุกระดับแต่น้องคนนี้ มีที่รูปร่าง ที่ทีมชาติเราขาดและจำเป็นต้องมี มีทัศนคติที่ดีแบบบอลอาชีพในยุโรป

แค่โอกาสในการร่วมฝึกซ้อม ลองระบบอาจไม่เข้าระยบสงขลา ฟอร์มอาจไม่เปรี้ยงป้าง แต่อาจเข้ากับระบบซิโก้ในทีมชาติ 

เรียกมาลองไม่น่าเสียหายครับ
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +293/-388

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 08:33:45 AM »

จขกท พอจะมี คริป มั้ยล่ะครับ  ทำคริบ เอามาลงดูฟอร์ม ผมว่าน่าสนใจนะ  หลายท่านรวมทั้งผมก็ไม่เคยเห็นฟอร์มเลย

Doctor สลัม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2387/-3066

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 08:37:53 AM »

ถ้าดีจริง พี่โก้คงเรียกแล้วละครับ

ID LINE = dogtorslum
daniz24
Sr. Member

คะแนนความรัก: +61/-56

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 08:38:49 AM »

ทำผลงานกับต้นสังกัดให้ดีก่อนมั้ย พาทีมขึ้นหัวตารางได้เดี๋ยวเค้าก็เรียกมาติดเองแหล่ะ
BR13
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +171/-116

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 08:40:11 AM »

ก็พิสูจน์ให้เห็นผลงาน แล้วแฟนโปรฯในนี้เห็นดีเห็นงามว่าสมควร ถึงตอนนั้นหละก็มีสิทธิ์อยู่นะ 
481550241
Full Member

คะแนนความรัก: +137/-73

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 08:44:24 AM »

แฟนบอลโปรไลเซนซ์นี่ ของเค้าแรงจริง ๆ
sekkabst
แฟนบอลไทยในสายเลือด
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +68/-23

ไม่มีความบังเอิญบนโลกนี้

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 09:02:22 AM »

ค่าของคนอยุ่ที่ผลงาน ไม่ใช่อยู่ที่คนของใคร

ผลงานดี สโมสร+ทีมชาติได้ประโยชน์

ศรัทธาไม่เคยจางหาย คนดีไม่มีวันตาย
อินทรีแดง
Hero Member

คะแนนความรัก: +244/-402

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 09:07:14 AM »

คือไม่เข้าใจ ถึงขนาดต้องตั้งกระทู้เลยหรอ ถึงขนาดต้องมีกำลังภายในเลย เก่งขนาดขั้นเลยหรอ สำคัญตัวมากไปหรือเปล่าเนี่ย 555
Toni
เคยทำผิดกฎห้องซื้อขาย (หลายครั้ง)
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +475/-519

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 09:43:34 AM »

สนับสนุนอีกคน รูปร่างดีมีประโยนช์
นักสู้พันธุ์ข้าวเหนียว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +202/-102

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 09:46:37 AM »

ไม่ได้โปรไลเซนส์ แต่ก็ยอมรับนะว่าอยากเห็น แต่โค้ชจะเรียกไม่เรียกก็แล้วแต่ครับ
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +388/-241

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 11:20:38 AM »

ใครคือ  เอเลียส

halermssk
หนุ่มศรีสะเกษ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +504/-181

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 11:31:57 AM »

เล่น บอล อบต ก่อนแล้วกัน.....อยากติดต้องทำผลงานครับ...
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +133/-75

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 12:48:09 PM »

รอสงขลาทำผลงานขึ้นไทยลีกเลย
ผมว่าทีมไทยลีกน่าจะสนใจลองเอาปั้นได้นะ เพราะอายุก็ยังไม่มาก และรูปร่างก็เหมาะด้วย
ถ้าปั้นดีๆ ทีมใหญ่ๆเค้าก็จะสนดึงมาร่วมทีมครับ
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1076/-889

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 12:53:04 PM »

ถามเเฟน สงขลาดีกว่า ว่าฟอร์มเป็นไงบ้าง

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
Panone
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +208/-141

เด้วกรูจะกลับมายิ่งใหญ่ การท่าเรือไทยเอฟซี

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 02:15:49 PM »

ลองเรียกมาลอง ระบบเหมือนการให้โอกาสใครหลายคนที่ถูกดัน

โอเคว่าอาจค้องใช้เวลาพิสูจน์ในบอลลีกทุกระดับแต่น้องคนนี้ มีที่รูปร่าง ที่ทีมชาติเราขาดและจำเป็นต้องมี มีทัศนคติที่ดีแบบบอลอาชีพในยุโรป

แค่โอกาสในการร่วมฝึกซ้อม ลองระบบอาจไม่เข้าระยบสงขลา ฟอร์มอาจไม่เปรี้ยงป้าง แต่อาจเข้ากับระบบซิโก้ในทีมชาติ 

เรียกมาลองไม่น่าเสียหายครับ
คุนรู้ป่าวเรียกนักเตะคนนึงมาซ้อมกับทีม ช่ายว่าจะเรียกมาได้ทุกคนนะครับ ไม่ช่ายเรียกมาซ้อมได้เลย  เค้ามีค่าใช้จ่าย เค้ามีเสื้อ ค่าที่พักเงินเดือนของนักเตะที่เรียกมาซ้อมนะครับ   ถามว่าเค้าดีพอกับ 25 คนที่เรียกไปไหม  ถ้าเค้ามีดีพอ ค่อยว่ากัน

จขกท  ถ้าต่อไปภายน่าคุนเจอนักเตะที่คุนคิดว่าเก่ง  คุนจะไม่ตั้งกระทู้แบบนี้อีกหรอ  อย่าโปรไรเซนสิ จ้ะ

คุณดูอย่างเดียว แต่คุนเคยเกบสถิติบ้างไหม  ว่าเค้ากระแทก ได้ไหม สามารถแย่งโหม่งบอลคนอื่นได้ดีไหม สูง แล้วไง

ความคิดอ่อน

ฝากเว็บไซร์ นี้เวลาหิวนะครับ www.foodproject.co.th
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +706/-150

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 02:33:52 PM »

ทำโปรไฟล์ แล้วจูงแขนเดินไปนำเสนอซิโก้เลยครับ
ชาวเกราะ
skype id: nuttapong97
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +245/-130

ตูจะเชียร์ทีมองค์กร

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 02:43:32 PM »

ถ้า ฟอร์มโดดเด่นพอ ผมว่า ไม่น่าพลาดนะ นี่แสดงว่า ยังไม่เด่นจริง

อย่าง กรณี รุ่งรัตน์ นี่ผมนั่งดูมาหลาย ๆ นัด ผมนึกในใจเลยครับ ว่า คน ๆ นี้เลื้อยสะแด่วดีแฮะ น่าติดทีมชาติมาก ๆ แล้วไม่นาน ก็มีชื่อติดจริง ๆ ด้วย

Amdul Falis
Full Member

คะแนนความรัก: +58/-87

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 02:46:52 PM »

ทำไม ชยานัน ป้อมบุบผา ถึง มา ขอ เทส ความฟิต กับ ทีมชาติ ได้ ล่ะ ......

แบบนี้ ...เหรอ ที่ ควรให้ กับ ไม่ให้ ดอเลาะห์ บ้างหรือไร .............
Panone
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +208/-141

เด้วกรูจะกลับมายิ่งใหญ่ การท่าเรือไทยเอฟซี

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 02:49:17 PM »

ทำไม ชยานัน ป้อมบุบผา ถึง มา ขอ เทส ความฟิต กับ ทีมชาติ ได้ ล่ะ ......

แบบนี้ ...เหรอ ที่ ควรให้ กับ ไม่ให้ ดอเลาะห์ บ้างหรือไร .............

และระดับ ดอเลาะห์เก่งถึงข้ันยัง

ฝากเว็บไซร์ นี้เวลาหิวนะครับ www.foodproject.co.th
Sol_medTUTD
Hero Member

คะแนนความรัก: +399/-632

อยู่อย่างราชสีห์ ที่ไม่ลดตัวไปตอบโต้กับฝูงสุนัข

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 02:54:57 PM »

เดี๋ยวสงขลาต้องเจอเมืองทองในลีกคัพ คงได้เห็นฟอร์มกัน
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +207/-546

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 02:59:09 PM »

เอาตามความจริงนะ เอเลียส ดอเลาะห์หน้าตามันเป็นยังไงผมยังไม่รู้จักเลย ฟอร์มการเล่นเป็นยังไงก็ไม่มีใครบอก เห็นพูดแต่เรื่องความสูง ถ้าเก่งจริงเดี๋ยวก็ได้โอกาสเองแหละ แฟนบอลจะมาร้องแรกแหกกะเชอโวยวายทำไม น่ารำคาญ เอาแค่พาทีมเลื่อนชั้นกลับมาไทยลีกก่อนดีกว่ามั้ย อย่าอวยมากนัก เดี๋ยวชื่อเสียงจะไปไกลกว่าฝีเท้า ถ้าว่างๆก็ลองหาคลิปมาตัดต่อจัังหวะการเล่นสวยๆของเอเลียสมาให้เพื่อนๆในนี้ดูดีกว่า จะได้มีคนรู้จักมากขึ้น ดูจะมีประโยชน์กว่านะ
judosemagute
ใช้ซะชีวิตเป็นของเรา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1350/-286

ความรู้อะไรก็ไม่สู้รู้ทันคน

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 03:37:34 PM »

แล้วคือใคร เล่นดียังไง

ninjaball
เคยทำผิดกฎห้องซื้อขาย (หลายครั้ง)
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +337/-1412

MTBGCBRP2

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 03:47:30 PM »

เจ้าทูฝีเท้าเขาอยู่ระดับทีมชาติอยู่แล้ว เพิ่งหายและดูแลร่างกายจนกลับมาเกือบ 80-90% แล้ว .... ซิโก้เลยเรียกไปทดสอบความฟิตดูว่าสามารถลงเล่นให้ทีมชาติได้หรือยัง ...

ส่วนคนที่ จขกท. พูดถึงถ้าดีจริงๆ เขาก็เรียกติดเองแหละครับ ... เอาตรงๆ ในสโมสรเล่นดูเหนือๆ พอลงทีมชาติจริงๆฟอร์มไม่เทพก็มีให้เห็นเยอะแยะ

daniz24
Sr. Member

คะแนนความรัก: +61/-56

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 04:04:24 PM »

ไปยกชนานันท์มาเปรียบเทียบได้ไง คนนี้ไม่มีใครสงสัยเรื่องความสามารถ ทำผลงานดีทั้งระดับสโมสรและทีมชาติ
เพียงแต่ช่วงหลังเค้าเจ็บ น่าจะตั้งแต่ตอนที่ยิงอินโดในเอเชี่ยนเกมส์ ถ้าไม่เจ็บยังไงซิโก้ก็ต้องเรียกใช้
jsommart
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +12/-9

Nothing venture nothing gain.

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 04:07:29 PM »

อย่าเพิ่งเลยครับ รออีกนิด ให้ฟอร์มสม่ำเสมอก่อนนะครับ เดี๋ยวนัดเจอเมืองทองโชว์ฟอร์มเทพ
เดี๋ยวเข้าตา scout ทีมชาติเองแหละครับ

SpiderM
ร่วมเลือดเนื้อเชื้อชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +866/-228

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 04:13:02 PM »

เอเลียส ดอเลาะห์ ความสูงรูปร่างแบบนี้แหละ ที่ทีมชาติไทยตามหามานาน ถึงจะเป็นลูกครึ่งใช่ว่าจะติดทีมชาติกันง่ายๆนะครับ
ทุกอย่างต้องใช้เวลา และผลงานในสนามจะเป็นตัวพิสุทธิ์ตัวเขาเอง ยิ่งเขาพึ่งมาเล่นไทยลีกได้ยังไม่ถึงฤดูกาลเลย พูดง่ายๆ คือ ผลงานยังออกมาไม่ชัด หรือไม่เป็นชิ้นเป็นอัน
ถ้าทำผลงานได้ดีอย่างต่อเนื่อง ก็คงไม่หนีพ้นสายตาของซิโก้แน่นอนครับ ส่วนที่บอกว่ามีกำลังภายในอะไรรึเปล่า ผมว่ายุคซิโก้ไม่มีแน่นอนครับ ผมเชื่อว่าซิโก้เป็นคนคัดตัวนักเตะด้วยตัวเองทั้งหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2015, 04:14:41 PM โดย SpiderM » บันทึกการเข้า

....................................................................
DooBall
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +131/-40

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 04:23:37 PM »

เอเลียส พึ่งมาเล่นดิวิชั่น1ที่ไทย 5นัด เองจะให้เขาติดทีมชาติแล้วหลอมันดูง่ายดายเกินไปมั้งครับ ถึงส่วนสูงจะเป็นที่ต้องการของกองหลังไทย ผมคิดว่าซิโก้ ก็รอดูผลงานอยู่เหมือนกัน รอให้เอเลียสเรียนรู้และพิสูจน์ตัวเองว่าดีพอติดทีมชาติไปก่อนดีกว่าครับ
I'm MMM
Full Member

คะแนนความรัก: +153/-367

บ้านคายเอฟซี @ แม่อาย เชียงใหม่

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 04:39:56 PM »

ช้าๆได้พร้าเล่มงามคับ

begin with the end in mind
guzaguy
Full Member

คะแนนความรัก: +53/-12

Songkhla FC. & BEC Tero

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 05:14:12 PM »

รอดูกันต่อไปครับ. อย่าไปรีบ

GIALLO
ป.ล. ผมขี้บ่นครัช
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +55/-56

Deutsch Fußball-Fanclub von Narathiwat

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 05:26:10 PM »

He need to prove that his performance is good enough for playing with national team. If he is capable , later day the coach will give him chance. So prove it!

ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ไม่มีวันจน - ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ไม่มีวันรวย

นั่งเหงาในเมืองบนแม่น้ำที่ตั้งอยู่ริมแม่น้ำหวงผู่
aonie49
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +66/-59

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 05:26:15 PM »

แล้วแต่โค้ชครับ  ผมก็ว่า้างที่รูปร่างดี ก็ใช่ว่าจะเหมาะสมเสมอไป
ยกตัวอย่าง ปีเตอร์ แลงค์  ที่ว่าแน่ๆ มาเล่นทีมชาติยังไม่โอเคเลยนะ

เน้นระบบมาก่อนดีกว่าครับ พี่โก้ทำให้เห็นแนวทางของแก่แล้ว
เราต้องเชื่อมั่นในตัวโค้ช ถึงแม้มันจะขัดใจแฟนบอลก็เถอะ

เลือกในสิ่งที่ใช่ ใช้ชีวิตที่ชอบ อิสระอยู่ที่ตัวเรา
Suck_It_Up
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +96/-349

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 05:36:18 PM »

ภินโย  นี่เล่นสโมสรยิงกี่ลูกครับเห็นได้โอกาสทีมชาติเยอะมากทุกชุด
ฉะนั้น ไม่สามารถใช้มาตราฐานโชว์ฟอร์มดีสโมสรแล้วค่อยติดทีมชาติ ในยุคซิโก้ได้
Pakball
Dream it, Do it, Be it.
Full Member

คะแนนความรัก: +46/-35

คันปาก อยากจะพูด

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 05:37:33 PM »

ไม่น่ามีอะไรที่ต้องข้องใจนะครับ  อย่างที่หลายๆ คนบอก ถ้าดีจริงโค้ชเค้าเรียกมาอยู่ละ

แฟนบอลซะอีกที่ต้องใจเย็น ไม่ใช่ว่าพอเห็นว่าคนนั้นน่าจะติด คนนี้น่าจะดี ก็คิดว่าควรติดทีมชาติ

คือบางทีผมว่าประเด็นแบบนี้แฟนสมัยใหม่น่าจะเข้าใจได้ไม่ยากครับ

thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +783/-435

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 08:45:03 PM »

หาเรื่องให้นักเตะโดนด่าฟรีๆ
raipai_hatyaiFC
Newbie
*

คะแนนความรัก: +16/-1

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 09:38:19 PM »

ผมติดอยู่นิดคับ คุณคิดว่ามีกำลังภายในอยู่ ?? อคติเก่าๆของคุณฝังไว้ในหัวมากเกินไปหรือป่าว ทีมชาติยุคนี้คุณไม่เห็นหรือว่าหน้าใหม่ๆเยอะไป ไม่ยึดติดกับชุดเดิมๆ เน้นระบบ ทีมเวิคก์ มาก่อนตัวบุคคล ต่อให้เป็นซุปตาร์ก็เถอะ การที่คุณพูดอย่างนี้ ไม่ต่างจากการดูถูกทีมชาติ และกล่าวหาแบบไม่ให้เกียรติโค้ชซิโก้เลยนะ ... ส่วนตัวนักเตะให้เขาโชว์ฟอร์มของเขาไปเถอะ ถ้าฟอร์มดีไม่รอดสายตาหรอก ยุคนี้มันยุคไหนแล้ว ...... ไม่แน่อาจอยู่ในลิสรายชื่อที่ทีมชาติจับตามองผลงานอยู่ก็ได้
K0nmaidEE99
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-13

ALoHa Amego Sudden Attack SEA

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 09:46:15 PM »

ใน TPL ฤดุกาลที่แล้ว มีคนไทยหลายคนเลยนะครับที่ทำผลงานได้ดี สม่ำเสมอ ตลอดฤดุกาล อย่า ศิลา ศรีกำปัง ผมก็ว่าดีนะ
แต่ยุคนี้ ทุกคนอยากติดทีมชาติไทย การแข่งขันสูง หลายคนเล่นดีแต่ไม่เข้าระบบ ในเมื่อน้องเค้าเพิ่งมา ขอให้น้องเค้าทำผลงานให้
แฟนบอลอย่างผมได้เห็นซักฤดูกาล ถ้าจะให้เรียกเลย ผมว่าไม่แฟร์กับนักฟุตบอลสัญชาติไทยอีกหลายคน ที่เค้าก็ทำงานหนักกันมาตลอดทั้งปี
#ซึ้งแฟนบอลอย่างผมได้เห็นกับตามาทั้งฤดูกาล...
 +++คหสต+++

ฝุ่น...     ต่อให้ลอยสูงแค่ไหน       เมื่อตกลงน้ำ       ก็เป็นได้แค่      #ตะกอน

kawinwankaeo
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-1

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 04, 2015, 12:12:19 AM »

การให้โค้ชมีอิสระในการทำงานเป็นเรื่องถูกต้องละครับ แต่ความเห็นแฟนคือเสียงสะท้อนที่อาจใช้เป็นข้อมูลสำหรับโค้ช เรื่องเอเลียสผมยอมรับการตัดสินใจของพี่โก้แต่ถ้าถามใจผมอยากให้เอามาลองครับเหมือนที่ให้โอกาสปะวีนวัด
ko berm
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +185/-87

วัวชน แดนใต้

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 04, 2015, 12:18:25 AM »

ขอโอกาสซิกโก้หน่อย

TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +527/-161

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 04, 2015, 01:25:25 AM »

เล่นให้จบเลกแรกก่อน แล้วให้โค้ชเค้ามาพิจารณากันอีกที ดีกว่า แต่สูงอย่สงกะเสาไฟอย่างนี้ สงขลาหน้าจับไปเล่นกองหน้าชะมัด

Bebeto20
เบเบโต้คนเดิมเพิ่มเติมเดี๋ยวบอก
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +125/-44

สูงสุด...สู่จุดสามัญ

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 04, 2015, 02:50:23 AM »

ภินโย  นี่เล่นสโมสรยิงกี่ลูกครับเห็นได้โอกาสทีมชาติเยอะมากทุกชุด
ฉะนั้น ไม่สามารถใช้มาตราฐานโชว์ฟอร์มดีสโมสรแล้วค่อยติดทีมชาติ ในยุคซิโก้ได้

การเรียกนักเตะมาติดทีมชาติ ไม่ได้มีเกณฑ์แค่ผลงานในสโมสรอย่างเดียวนะครับ มันต้องเป็นคนที่โค้ชเห็นแล้วว่าสามารถเล่นเข้าระบบได้
เพราะโค้ชเขาเป็นคนเซ็ทระบบ แท็กติคและปรัชญาการเล่่น เขาย่อมต้องการคนที่เล่นเข้าระบบได้ ไม่ใช่คนที่เล่นดีเพียงอย่างเดียว
       เหมือนอย่างที่ท่านอ้างถึงพิญโญ เพราะเขาเล่นเข้าระบบซิโก้ได้ไงครับ แม้จะไม่ได้รับโอกาสมากนักกับสโมสร แต่เขาพิสูจน์ตัวเองแล้วในนามทีมชาติ
บอลทีมชาติสมัยนี้มันไม่ได้เหมือนแต่ก่อนนะครับ ที่จะเก็บตัวรวมกันเป็นเดือนได้ เดี๋ยวนี้เวลามันจำกัด โค้ชเค้าก็ต้องเลือกคนที่คิดว่าเอามาแล้วเล่นได้เลย
การเล่นฟุตบอลไม่ใช่แค่ลงไปยืนตำแหน่งแล้วเล่นๆๆๆนะครับ มันต้องมีความเข้าใจการวิ่ง การผ่านบอลและอีกหลายๆอย่าง
       มันจึงมีกรณีตัวอย่างหลายๆกรณีที่ทำให้แฟนบอลสงสัย ว่าทำไมคนนี้เล่นดีแต่ไม่ติด คนนี้ไม่ค่อยได้ลงแต่ติดตลอด เพราะโค้ชเค้ามองถึงจุดนี้แล้วไงครับ ว่าเข้าระบบได้ เพราะระบบมันสำคัญที่สุด เชื่อผมเถอะว่าถ้านักเตะคนนี้มีแววจริงๆ ซิโก้เห็นแล้วเค้าไม่ปิดโอกาสหรอกครับ เชื่อใจโค้ชหน่อย ถ้าผลงานไม่ดีเค้าก็ต้องรับผิดชอบ ไม่ใช่ท่านมารับผิดชอบ เข้าใจครับว่านักเตะคนนี้โปรไฟล์หน่วยก้านดี แต่ของแบบนี้มันก็ต้องใช้เวลาพิสูจน์ ถ้าเกิดเรียกมา มันก็จะมีข้อครหาออกตามมาอีก ว่าเด็กเส้นหรือเปล่า?
       ให้ผลงานมันพิสูจน์เถอะครับ ถ้าโค้ชเค้าเห็นว่ามันใช่ เค้าเรียกมาอยู่แล้ว สรุปง่ายๆตอนนี้ที่นักเตะคนนี้ยังไม่ถูกเรียกก็เพราะ"โค้ชเห็นว่ายังไม่เข้าระบบทีมและผลงานยังไม่ชัดเจน"ยังมีแต่ชื่อครับ

ด้วยความเคารพ

ฟุตบอล...คือ"กีฬา"ไม่ใช่"สงคราม"
ฝ่ายตรงข้าม...คือ"คู่แข่ง"ไม่ใช่"ศัตรู"
mart nara
!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1379/-341

!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 04, 2015, 07:40:54 AM »

ฟอร์มดียังไงพ้มไม่รู้

แต่อย่างน้อย ชาวบ้าน แถวๆ บ้าน ทอน อ.เมือง จ. นราธิวาส

เตรียมจะไปดูซีเกมส์ ที่สิงคโปร์ กันเป็นคันรถบัสแล้วละ

เรียกว่า ดาวรุ่ง สวีดิช ไทย ลูกแบแอ

คนนี้ สร้างปรากฏการณ์ลูกหนังให้กับชาวบ้านแถวนั้นมาก

ล่าสุดก็ไปเชียร์ สงขลา ยูไนเต็ด กันแทปทุกสัปดาห์

อยางนี้ต้องขอเชียร์ให้ติดทีมชาติไวๆ

พ้มจะได้ไปเที่ยว สิงคโปร์ กับเขาด้วยคนน่ะ

ฝากพี่ซิโก้ พิจารณาด้วยน่ะครับ หุหุ

EVERY TEAM NEEDSTHE12thMAN,LET'S JOIN WITH US!HISTORY IN THE MAKING!!http://www.puttipan.com/thaikeyboard/
www.BOLANARA.com,www.narautd.com
badboyltd1234
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-12

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 03:56:10 AM »

เรียน จขกท ผมว่า นักแตะรายนั้น ยังทำผลงานไม่เข้าตาพวกสเก้าใน พีทีแอลมากนั้น แต่ยังพอมีเวลาให้พัฒนาตัวเองได้โดยโชวผลงารใน ด1ให้ติด1ใน5 ของอันดับดาวซันโวล์ ในครึ้งฤดูการแรกให้ได้ก่อน ไม่งั้น พวกสโมสรในพี่ทีแอล เค้าก็จะไม่ซื้อนักแตะดาวรุ้งเค้ามาเสริมทีม
ko berm
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +185/-87

วัวชน แดนใต้

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 04:24:46 AM »

เรียน จขกท ผมว่า นักแตะรายนั้น ยังทำผลงานไม่เข้าตาพวกสเก้าใน พีทีแอลมากนั้น แต่ยังพอมีเวลาให้พัฒนาตัวเองได้โดยโชวผลงารใน ด1ให้ติด1ใน5 ของอันดับดาวซันโวล์ ในครึ้งฤดูการแรกให้ได้ก่อน ไม่งั้น พวกสโมสรในพี่ทีแอล เค้าก็จะไม่ซื้อนักแตะดาวรุ้งเค้ามาเสริมทีม
งงกับท่านนี้จัง

กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +775/-614

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 05:05:05 AM »

ถ้าฟอร์มดี มีโอกาสแน่นอนครับ ยุคซิกโก้ไม่มีแบบยุคเก่าแน่ๆที่ รายชื่อเดิมๆเล่นยังไงก็ติด เดี๋ยวนี้ใครฟอร์มดีตามสเป๊ก ยังไงก็มีโอกาสได้เทส ขนาดพวกลูกครึ่งใน ไทยลีกยังยากเลยที่จะติดถ้าฟอร์มไม่เข้าตา

เอชาญ
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +135/-48

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 10:01:45 AM »

ผมไม่รู้ว่าฝีเท้า ตอนเล่นสงขลาเป็นอย่างไร
เลยหาข้อมูล เอเลียส ดอเลาะ มาให้เผื่อจะได้ทราบประวัติน้องเขา
http://www.siamsport.co.th/yamahaleague1/view.php?code=259690
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=346081.0
http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%AA_%E0%B8%94%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%B0
สโมสร ลุนค์บีเค ในสวีเดน http://en.wikipedia.org/wiki/Lunds_BK
badboyltd1234
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-12

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 15, 2015, 10:44:00 PM »

เรียน จขกท คุณไม่ต้องห่วง ไม่ต้องคาใจ เลย จะทำให้ เอเลียน เค้าดดนตำหนิจากแฟนบอลที่ยังไม่รู้จัก ใจเย็นๆๆ ถ้าผลงานดี ทีมชั้นนำใน PTL เช่น บรร หรือสุพรรณอาจซื้อตัวมาในช่วงครึ้งฤดูการ หลังนี้ก็ได้  ถ้าผลงานดี คุณไม่ต้อง ห่วงเลย ยิ่งคุณเอาลง ในเวที่ แบบนี้ ไม่ดีกลับนักแตะน่ะ  รอๆๆให้ เค้าโชวผลงานให้เข้าตาโค้ช และ ผจก ทีมดังๆๆใน PTL ก่อน ค่อยไปหวังเล่นให้ทีมชาต
Pung Lo _ Club
Hero Member

คะแนนความรัก: +88/-65

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 12:02:30 AM »

นักฟุตบอลนะครับท่าน  ไม่ใช่บ้านเอเอฟ ที่เอาผลโหวตชาวประชาว่าจะเข้าหรือออก
ฮ่วยยยยย
ENEL
อยู่ระหว่างการตรวจสอบ
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +90/-100

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 12:33:29 AM »

5 นัด ผ่านไป สงขลา เสียไปกี่ประตู สกัดบอลได้กี่ครั้ง สถิติเบื้องต้น ของตำแหน่ง CB
ningnoig
Sr. Member

คะแนนความรัก: +150/-85

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 03:36:24 AM »

มีดีทีสูง แต่ฟอร์มการเล่นดูเงียบไปหน่อย ถ้าเล่นดีตนต้องรู้จักสิ ของดีอย่างไงไม่ต้องโปรโมทมันก็ต้องดี ยกตัวอย่าง กิตติพงษ์  วงมาของศรีสะเกษ ลองยิงได้อีกซัก2ประตู ซิโก้เรียกแน่ไม่เชื่อคอยดู

กรูปรี...กรูปรี...กรูปรี
manandmew02
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +177/-109

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 03:41:13 AM »

ออ เขามีอะไรดีนอกจากความสูง
มันคาใจผมมากกว่า ที่คุณตั้งกระทู้สะอีกนะ
หรือเจ้าตัวมาเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2015, 03:46:05 AM โดย manandmew02 » บันทึกการเข้า

กูเชียร์บอลไทยมีไรป่าว เกิดที่ประเทศไทย กูคนไทยว่ะ

*โลลิก็ดีแต่กระดานสุดยอด*
*หัวน้ำตาลมาแล้วหัวแดงหลบไป*
Sopha
Hero Member

คะแนนความรัก: +451/-301

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 09:13:59 AM »

สปีดต้น ก็ดีนะ แต่ล่าสุดเจ็บนะเพราะตอน เพื่อนตำรวจได้จุดโทษ ยิงไปเข้า เอเลียส เข้าถึงบอลสกัดออกไปได้แต่เจ็บ ไม่รู้หนักไหม

เพราะกรรมการเป่าจบไปดื้อๆเลย ทั้งที่ไม่หมดเวลา
Sopha
Hero Member

คะแนนความรัก: +451/-301

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 09:15:03 AM »

แก้ " เพื่อนตำรวจได้จุดโทษ ยิงไม่เข้า "
samilaarmy_SR18
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +367/-110

เมืองใหญ่สองทะเล เสน่ห์สนามติณฯ ถิ่นวัวชนแดนใต้

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 10:10:18 AM »

ดีหรือไม่ดีผมไม่รู้ อยู่ที่คนมอง แต่ที่ผมรู้มี3ทีมใหญ่ในไทยลีกแอบติดต่อกับแกอยู่555

ตราบใดที่ยังไม่มีความยุติธรรมและความเสมอภาคในสนาม
ก็อย่าหวังได้เห็นปัญหาความรุนแรงหมดไป
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +259/-746

| | |
« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 10:19:31 AM »

ถ้าผลงานดีกับสงขลาจนขึ้นไทยลีก
หรือผลงานดีจนทีมใหญ่ซื้อไปเดี๋ยวก็ ติดเอง

แต่ตอนนี้ยังงอยู่ทีมเล็กอยู่ ไม่ควรข้ามขั้นครับ

คิดว่าถ้าเก่งจริง ไม่นานทีมไทยลีกตะครับตัวแน่นอน

แต่ตอนนี้รอไปก่อนเถอะ
HANIBA
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +129/-116

| | |
« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 10:21:56 AM »

ถ้าดีจริง ทีมจากไทยลีกดึงขึ้นมาได้ แล้วค่อยดึงมาติดไหม ส่วนใหญ่ก็เห็นแต่เคยเล่นไทยลีก ลงไป ด.1 เล่นเด่นแล้วติด แต่ ด. 1 เล่นดีแล้วติดน้อยมากกกกกก เพราะ มาตรฐานทีม ด. 1 กับ ไทยลีก ตอนนี้ต่างกันมากกกกกก ลองถามน้องใหม่ไทยลีกที่เพิ่งขึ้นมา เอาตัวกันแทบไม่รอดทั้งนั้น
Amdul Falis
Full Member

คะแนนความรัก: +58/-87

| | |
« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 11:09:56 AM »

ลองเรียกมาดู สิครับ....

ยืนคู่ อดิศร พรหมรักษ์ เด็ก สงขลา + นราธิวาส......แน่น น่ะ...

ส่วนเจ้า ธนบูรณ์ เกษารัตน์ ก็ กลับไปเล่นในตำแหน่งตนเอง ที่ ตัวรับ แต่คราวนี้จะติดปัญหาที่ ตัง...ลงมาเล่นด้วยน่ะสิ อิอิ
mango-sku
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-7

| | |
« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 11:39:26 AM »

คนโง่โพสทุกอย่างที่ตัวเองคิดว่าถูก

Sol_medTUTD
Hero Member

คะแนนความรัก: +399/-632

อยู่อย่างราชสีห์ ที่ไม่ลดตัวไปตอบโต้กับฝูงสุนัข

| | |
« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 11:40:35 AM »

สปีดต้น ก็ดีนะ แต่ล่าสุดเจ็บนะเพราะตอน เพื่อนตำรวจได้จุดโทษ ยิงไปเข้า เอเลียส เข้าถึงบอลสกัดออกไปได้แต่เจ็บ ไม่รู้หนักไหม

เพราะกรรมการเป่าจบไปดื้อๆเลย ทั้งที่ไม่หมดเวลา
นั่นนะสิ ผมว่าแกเล่นดีนะ เอาแกมาเก็บลูกกลางอากาศเหมือนตอนที่บุรีรัมย์เคยใช้ออสมาร์ แล้วให้อาทิตย์หรืออดิสรคอยเก็บกวาดคงน่าสนใจไม่น้อย

ปล.วันเสาร์นี้เจอเมืองทองในลีกคัพ ต้องรอดูว่าจะเก็บเเนวรุกเมืองทองได้ไหม ถ้าเก็บอยู่หมัดผมกลัวว่าเลกสองจะมาป้วนเปี้ยนแถวแแจ้งวัฒนะ หรือไม่ก็ไปเดินเล่นแถวอีสานใต้ ซึ่งทีมหลังคอนเนกชั่นกับสงขลาดีซะด้วย
tagolp_AV043
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +191/-40

| | |
« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 11:45:34 AM »

ให้เจ้าตัว พิสูจน์ ผลงาน ให้แน่ชัดก่อนดีกว่าไหมครับ

ถ้ารักษาฟอร์มที่โดดเด่น ได้มาตรฐานเรื่อยๆ 

รับรอง โดนเรียกมาซ้อมกับทีมชาติแน่นอน
Abhisit_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +432/-372

THE T-REX

| | |
« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 02:01:10 PM »

ก็ให้เจ้าตัวพาสงขลากลับมาเล่น ไทยลีก ให้ได้
ยังไง ผมว่าซิโก้ ให้โอกาสคน ได้ลองแน่

แต่นี่ผลงานยังไม่เป็นชิ้นเป็นอัน จะมาเรียกร้องให้ติดทีมชาติ หึหึ

ถ้าเอาตามเรียกร้องแฟนบอล เอาตรงๆนะ ใน เทโร บีจี บุรีรัมย์ เมืองทอง ชลบุรีและอีกหลายคนในทีมในระดับกลาง
ที่ยังไม่ได้โอกาสติดทีมชาติ ยังมีอีกเยอะเลย ไล่ๆไปไม่ต่ำกว่าครึ่งร้อยคน แน่นอน
นักเตะฝีเท้าดี แต่ยังไม่ได้พิสูจน์ตัวเอง ในไทยลีก มีอีกบานเลย

ดังนั้น พิสูจน์ตัวเองกับสโมสรก่อนเถอะครับ ค่อยคิดจะติดทีชาติ...

Good things can come
From unexpected places.
farnbregas
Sr. Member

คะแนนความรัก: +55/-114

| | |
« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 04:38:34 PM »

นำสงขลาขึ้นจ่าฝูงก่อนครับถูกเรียกแน่

•·.·´¯HØnëÿ¥ÿ¯`·.·•®
Full Member
**

คะแนนความรัก: +28/-12

| | |
« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 04:21:35 PM »

นี่คือตัวอย่างของแฟนบอลไทยส่วนหนึ่ง ที่ได้ยินเพียงชื่อฝรั่ง ก็ดันทะลุงให้นักเตะติดทีมชาติได้
Realvibration
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +57/-105

| | |
« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 04:31:11 PM »

มองข้ามชอตอะครับ  คือถ้าเล่นดีจริงๆ เสร็จเสกาท์ไทยลีกโดนซื้อตัวมาเล่นกับทีมใหญ่ๆอยู่แล้ว
ถ้าฟอร์มคงเส้นคงวา ต่อเนื่อง ก็คงไม่แคล้วที่จะติดทีมชาติเองแหละครับ
tui
Sr. Member

คะแนนความรัก: +84/-586

หนุ่มตุ้ย รูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย ขี่ควายซ้อน3.!!

| | |
« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 05:34:17 PM »

โค๊ตสโมสรยังไม่อวยแต่แฟนบอลบางท่านก็อวยเอง เอาจริงๆเล่นดีต่อกันอีก3นัดซ้อนติดผมนี่จะช่วยอวยเอ้า

บอลไทยน่ะติดตาม...แต่บอลนอกโปรดอย่าถาม...เพราะไม่รู้เรื่องจริงๆ..
The_Zero
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +142/-116

| | |
« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 05:39:11 PM »

โดนไทยฮอนด้า  เผาเครื่องไป 5 เม็ด นี่ยังต้องพิสูจน์อะไรอีกเหรอ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์