Thailandsusu Webboard
เมษายน 24, 2017, 08:02:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นิว ฐิติพันธ์ลั่น! ช้างศึกอาจมีเซอร์ไพรซ์ ได้ลุยรอบสุดท้าย อลป.  (อ่าน 9637 ครั้ง)
kaisakee
Full Member

คะแนนความรัก: +87/-54

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 04:24:39 PM »

“หลังจากหายเจ็บ มีโอกาสร่วมทีมชุดคิงส์คัพกับพี่โก้ ผมยังไม่ได้โชวฟอร์มอะไรออกมา เพราะโอกาสในคิงส์คัพมีน้อย ได้ลงเล่นนัดสุดท้าย เจอเกาหลีใต้นัดเดียว  พอกลับมาลงเล่นไทยลีก 3 นัด มีโอกาสลงเล่นครบ 90 นาที ตลอดทั้ง 3 เกม ทำให้ตอนนี้สภาพร่างกายพร้อมร้อยเปอร์เซ็น"

"ร่วมทีม ยู-22 เราตั้งเป้าว่าจะเข้ารอบที่การ์ต้าให้ได้ เพื่อนร่วมทีมทุกคนก็เคยเล่นร่วมกันมานาน ผมว่าไม่แน่ ชุดนี้อาจสร้างเซอไพรซ์ ได้ไปเล่นโอลิมปิกได้เหมือนกันครับ ผลงานกับสโมสรเมืองทอง เพิ่งผ่านเกมไป 3 นัด ยังวัดผลงานตัวเองไม่ได้มากครับ ที่แค่ได้ปรับความฟิต ปรับจุดที่เราขาดไป ส่วนแมตช์ที่เหลือ ผมต้องพัฒนา และงัดฟอร์มตัวเองออกมาให้ได้ครับ”

จาก http://www.supersubthailand.com/news/5166-9/index.html

Abhisit_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +432/-372

THE T-REX

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 04:28:56 PM »

เล่นแบบที่เคยเล่นสมัยยังเป็นดาวรุ่งนะนิว
ตั้งแต่เริ่มพอมีชื่อเสียงในวงการ จะติดตาม ชอบแจกของแถมบ่อย
กรรมการเกมนานาชาติ ไม่เหมือนกรรมการไทยลีกนะ
ระวังจะได้ของแถมคืนเป็นใบแดง จะพังทั้งทีม

ไม่ได้อคติอะไรเป็นการส่วนตัว แต่ติดตามมาพอสมควร
รู้สึกหลังๆจะเล่นติดดาบมากไป หนักในเกมก็ขาดหาย กลายเป็นหนักนอกเกมส์แทน
เป็นห่วงจริงๆ ถ้าบังเอิญผ่านมาอ่าน ก็อยากให้ปรับปรุงครับ...เป็นกำลังใจให้เสมอ

Good things can come
From unexpected places.
MinOritYz
Thailand
Hero Member

คะแนนความรัก: +383/-221

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 04:49:52 PM »

ตามนั้น

T_Law_Zoo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +392/-400

Gu LoVe TAK

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 04:51:07 PM »

เล่นแบบที่เคยเล่นสมัยยังเป็นดาวรุ่งนะนิว
ตั้งแต่เริ่มพอมีชื่อเสียงในวงการ จะติดตาม ชอบแจกของแถมบ่อย
กรรมการเกมนานาชาติ ไม่เหมือนกรรมการไทยลีกนะ
ระวังจะได้ของแถมคืนเป็นใบแดง จะพังทั้งทีม

ไม่ได้อคติอะไรเป็นการส่วนตัว แต่ติดตามมาพอสมควร
รู้สึกหลังๆจะเล่นติดดาบมากไป หนักในเกมก็ขาดหาย กลายเป็นหนักนอกเกมส์แทน
เป็นห่วงจริงๆ ถ้าบังเอิญผ่านมาอ่าน ก็อยากให้ปรับปรุงครับ...เป็นกำลังใจให้เสมอ

...+1  ผมคิดว่า คิดคนเดียวซะอีก...

...เชียร์ไทย...
Thailand Football
ไม่มีสิทธิ์ตั้งและตอบกระทู้
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +204/-183

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 04:53:25 PM »

พูดตรงๆนะ เลิกเล่นติดดาบ เข้าแรงๆ เถอะครับ

เล่นสไตล์นั้น บอกตรงๆผมตามดูตลอดลุ้นใจหายใจคว่ำตลอดว่ากรรมการจะควักใบอะไร 
Thailand Football
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +204/-183

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 04:54:40 PM »

เป็นผลดีเวลาเล่นในไทยลีกเพราะเจอกรรมการไทยๆ แต่จะเละเทะเวลาเล่นในระดับเอเชียเพราะเจอกรรมการ International
บอดี้_Volcano_Dragon
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +229/-132

บอลไทย คนไทยเต๊ะ ถ้าคนไทยไม่เชียร์แล้วใครจะเชียร์

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 05:59:05 PM »

ถ้ายังเล่นเกเรอยู่ ก็อาจจะไปไม่ถึงไหนนะครับ
pleumjj
Full Member
**

คะแนนความรัก: +72/-60

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 08:26:40 PM »

นิวเอ้ยยยย บางอย่างของโก้ไม่ต้องเอามาก็ได้ วันนี้ดูเล่นอุ่นเครื่องชักเริ่มเหมือนละนะ

ratphoom
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-27

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 08:32:47 PM »

ลองถามซิโก้ดู ชุดที่ซิโก้เล่นสุดยอดกว่าแต่ก็ไม่ได้ไปโอลิมปิค
เพราะอะไร....
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2274/-2357

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 08:38:36 PM »

ช่วงนี้บ่อยเหมือนกัน เกมส์กับบุรีรัมย์โชคดีตอนนั้นกรรมการมัวแต่ขยี้ตาเพราะโดนค้างคาวแม่ไก่เข้าตา เลยมองไม่เห็นว่าทำอะไรลงไป

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
บุรีรัมย์บ้านผม
Newbie
**

คะแนนความรัก: +26/-55

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 11:21:05 PM »

ดูอุ่นวันนี้มีเล่นดีไม่กี่คนเอง  ที่จริงแมตคัดตัวแบบนี้น่าจะโชว์สปีดบอลหน่อยนะ
ถ้าฟอร์มได้แค่นี้ผมว่าผ่านยากครับ  ส่วน นิว  เล่นเหมือนจะเก๋า...แต่ขอบอกว่า
เก๋า..แบบ โก ซุล กิ จะดีกว่า เก๋าแบบดัสกร
บ่าวดี้_ณ_อุบล_เอวี
REKINFREE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +151/-60

เจ็บแป๋ตาย...ตอนเจ้าลาจากอ้าย

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 12:13:47 AM »

ฟร์อมเดิมหายหมด....ไม่รู้ไปรับลูกติดดาบมาจากโก้เปล่า...ในลีกอาจจะผ่านตากรรมการ แต่ในระดับเอเชียอาจโดน และเป็นผลเสียต่อทีม.  ๅ.....

ชนะก็ชนะด้วยกัน แพ้ก็แพ้ด้วยกัน
Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +292/-69

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 01:10:55 AM »

ต้องยอมรับ ว่าเล่นหนักเกินไปแทบทุกเกมมีติดดาบตลอด  ถ้าไประดับสากลจริงๆไม่มีใครสนใจใครนี้ไล่ออกอย่างเดียวนะครัช  ทั้งสโมสรและทีมชาติภาพใหญ่ทลายได้ในพริบตา !

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
นอนเช้า
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +237/-1144

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 01:16:05 AM »

แหมเห็นเป็นเด็กเมืองทองใส่กันใหญ่เลยนะครับผม
MOD-X-BATHLOVER
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +52/-60

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 09:45:34 AM »

ดูอุ่นวันนี้มีเล่นดีไม่กี่คนเอง  ที่จริงแมตคัดตัวแบบนี้น่าจะโชว์สปีดบอลหน่อยนะ
ถ้าฟอร์มได้แค่นี้ผมว่าผ่านยากครับ  ส่วน นิว  เล่นเหมือนจะเก๋า...แต่ขอบอกว่า
เก๋า..แบบ โก ซุล กิ จะดีกว่า เก๋าแบบดัสกร
  + ให้ไปเลยครับ..." เก๋า..แบบ โก ซุล กิ จะดีกว่า เก๋าแบบดัสกร "...

Doctor สลัม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2387/-3071

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 10:26:43 AM »

แหมเห็นเป็นเด็กเมืองทองใส่กันใหญ่เลยนะครับผม
เพื่อ?
ลองมองความจริงหน่อยซิครับ
แหม่...........

ID LINE = dogtorslum
ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +131/-62

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 12:06:19 PM »

ฝีเท้าตกลงไปเยอะช้าอืดอาดเล่นหลายจังหวะ
ไม่เด่นเหมือนตอน19ปีตอนนั้นเล่นได้สุดยอดมาก
ติเพื่อก่อนะครับ ตามที่เห็นจริงๆ

FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1699/-939

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 06:40:58 AM »

ลดความอ้วนก่อนนะครับ เผื่ออะไรๆ จะกลับมาเหมือนเดิม

Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1299/-487

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 09:51:59 AM »

เพื่อ?
ลองมองความจริงหน่อยซิครับ
แหม่...........

อุ้มยังโดนว่าเลยครับ ผมเชื่อว่าไม่ว่าอยากบ่นหรอกครับไม่ว่าจะนักเตะทีมไหน หลังๆมาก็ไม่มีประเด็นเรื่องต่างทีมต่างสีเท่าไหร่แล้วนะ เหลือแค่บางคนนี่แหละที่คิดว่าคนอื่นมีอคติ

ขออภัยมือใหม่หัดถ่าย
black-mexico
Sr. Member

คะแนนความรัก: +150/-234

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 10:20:28 AM »

หนักในเกมส์ แบบบอลยุโรปครับ อย่าไปนอกเกมส์..
ส่วนโอลิมปิคผมก็หวังนะครับ ชุดนี้เราพร้อมมาก
บอลโลกอย่างขี้ๆ ก็ขอให้ได้โควต้า เอเชี่ยนคัพ2019
ส่วนซีเกมส์ ก็ขอให้เต็มที่ แต่อย่าหนีบไปเลยพวกนักเตะที่มีชื่อในชุดใหญ่ แช้มป์รึไม่ผมไม่ซีเรียส

ลายเซ็น
BaGGi0G0aL
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +120/-74

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 10:44:23 AM »

ผมชอบฟอรืมฐิติพันธ์ก่อนจะเจ็บยาวมากเลย ดุมีพลังเยอะยังกะเจอราร์ดสมัยวัยรุ่น
SpiderM
ร่วมเลือดเนื้อเชื้อชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +866/-228

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 12:13:03 PM »

...+1  ผมคิดว่า คิดคนเดียวซะอีก...
เห็นด้วยอีกเสียง ตั้งแต่หายเจ็บมา ก็ได้เฝ้าดูฟอร์มมาตลอด บางจังหวะไม่มีความจำเป็นที่จะต้องเข้าหนัก แต่กลับเข้าหนัก
นอกจากตัวเราเองมีโอกาสได้รับใบเหลืองใบใบแดงโดยไม่จำเป็นแล้ว ยังอาจทำให้เพื่อนร่วมอาชีพหรือตัวเราเองเจ็บหนักได้นะครับ

....................................................................
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์