Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 17, 2017, 04:21:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดเราก็มีทีมจากชาติสมาชิกจากอาเซี่ยนที่เป็นแชมป์เอเชียสักทีครับ  (อ่าน 8557 ครั้ง)
eakanit
Thailandsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +20/-15

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 10:22:55 AM »

ผมช้าไปไหมนี่  

https://www.youtube.com/watch?v=ItDQ6u-c_zs
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 10:29:26 AM โดย eakanit » บันทึกการเข้า

BuBu
Full Member

คะแนนความรัก: +130/-81

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 10:40:49 AM »

Australia กีฬาฟุตบอลไม่ใช่กีฬายอดนินมและในระดับเยาวชนฝีเท้าก็พอๆกับชาติอื่นๆในอาเซี่ยนแต่เมื่อโตขึ้นเขามีลีกที่ดีรองรับ(ไม่ใช่Aลีก)การพัฒนาของนักเตะเขาจึงเหนือกว่าทุกทีมในอาเซี่ยน        ลีกต่างๆในยุโรปนิยมนักเตะAustraliaอยู่พอสมควรอาจจะด้วยภาษาและวัฒนธรรม
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1471/-931

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 11:24:30 AM »

ออสเตรเลียนี่มันฝรั่งแบบแท้ ๆ  เลยนี่ครับ    ผมเห็นหลาย  ๆ  คนที่ขึ้นมาขับรถมอไซด์ชิงแชมป์โลก  MOTO GP  ก็มาจากออสเตรเลีย      คือทั้งภาษาและวัฒนธรมมันฝรั่งชัดชัดเลย      แนวคิดคงไม่เหมือนคนเอเชีย  หรือาเซียนอย่างเรา ๆ แน่นอน                 ความเก่งกาจก็ระดับฝรั่งจากยุโรปล่ะครับ  เพียงแต่อาจไม่ใช่หัวแถวของยุโรป

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +186/-395

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 01:13:16 PM »

ออสเตรเลียนี่มันฝรั่งแบบแท้ ๆ  เลยนี่ครับ    ผมเห็นหลาย  ๆ  คนที่ขึ้นมาขับรถมอไซด์ชิงแชมป์โลก  MOTO GP  ก็มาจากออสเตรเลีย      คือทั้งภาษาและวัฒนธรมมันฝรั่งชัดชัดเลย      แนวคิดคงไม่เหมือนคนเอเชีย  หรือาเซียนอย่างเรา ๆ แน่นอน                 ความเก่งกาจก็ระดับฝรั่งจากยุโรปล่ะครับ  เพียงแต่อาจไม่ใช่หัวแถวของยุโรป

ออสเตเลียฟรั่งแท้ๆ แต่ก็ไม่ทั้งหมดนะ คนพื้นเมืองนี่หน้าตาไปทางอาเซียนเลยนะ ยกตัวอย่าง ทิม เคฮิล นั้นหน้าตาไปทางอินโดเลยครับ

THAI IS THAI WE ARE NOT ASEAN
gundam_fc
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-14

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 01:42:47 PM »

จากการทำสำมะโนประชากร (Census) ครั้งล่าสุดเมื่อปี พ.ศ. 2554 ประเทศออสเตรเลียมีประชากรทั้งสิ้น 21,507, 717 คน เพิ่มขึ้นจากการสำมะโนประชากรในปี พ.ศ. 2549 ประมาณร้อยละ 8.3 โดยสามารถแบ่งที่มาของประชากรได้ดังนี้

-ชนพื้นเมืองดั้งเดิม ได้แก่ ชาวอะบอริจิน และชาวเกาะทอร์เรสเทรต
    -ผู้ที่สืบเชื้อสายมาจากชาวอังกฤษ เข้ามาในช่วงอาณานิคม โดยมาตั้งถิ่นฐานใน ค.ศ.1700
    -ชาวยุโรปและชนชาติอื่น ๆ ที่อพยพมาในช่วงที่ออสเตรเลียเป็นรัฐอาณานิคม และช่วงที่มีการก่อตั้งสหพันธรัฐใน ค.ศ.1901
    -ประชากรที่ย้ายถิ่นฐานมาจากทวีปเอเชีย แอฟริกา และตะวันออกกลาง

ข้อมูลผู้ชาย 089-1810270

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=366157.new#new
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2405/-3131

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 03:53:10 PM »

อืมๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
kantonick
IN MY HATE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +462/-793

ลืมตาพบความเป็นจริง อย่าหลอกตัวเองอีกเลย

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 04:27:55 PM »

เซอไอแซค นิวตัน ก็มาจากแถวนั้นป่าว

กฏการไช้บอร์ด http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=48.0

KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +580/-119

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 08:02:11 PM »

เวียดนามเยอะพอควร ผมเคยไปแถวเมลเบอร์น
Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1311/-491

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 09:54:16 PM »

พม่าไงครับเคยเป็นแชมป์เอเชีย

ขออภัยมือใหม่หัดถ่าย
timekeeper
Sr. Member

คะแนนความรัก: +151/-64

บอลไทยจงเจริญ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 10:05:04 PM »

ออสเตเลียฟรั่งแท้ๆ แต่ก็ไม่ทั้งหมดนะ คนพื้นเมืองนี่หน้าตาไปทางอาเซียนเลยนะ ยกตัวอย่าง ทิม เคฮิล นั้นหน้าตาไปทางอินโดเลยครับ
ทิม เคฮิล เป็นลูกครึ่งอังกฤษ - ซามัวครับ ตัวเองเลือกเล่นให้ทีมชาติออสเตรเลีย ส่วนน้องเลือกเล่นให้ทีมชาติซามัว

พวกเรามาเชียร์ พวกเรามาเชียร์ พวกเรามาเชียร์จันทบุรีเอฟซี
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +312/-942

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 10:10:49 PM »

ทิม เคฮิล เป็นลูกครึ่งอังกฤษ - ซามัวครับ ตัวเองเลือกเล่นให้ทีมชาติออสเตรเลีย ส่วนน้องเลือกเล่นให้ทีมชาติซามัว

เดี๋ยวนี้ จีน ไทย เกาหลี ไปอยู่ ออสเตรเลีย โอนสัญชาติเต็มเลย
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-900

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 11:06:28 PM »

ไม่ต้งคิดอะไรมาก อนาคตถูกผลักดันกลับโอเชียเนียเหมือนเดิมแน่
self discipline
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +75/-74

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 06:30:34 AM »

พม่าไงครับเคยเป็นแชมป์เอเชีย
รองแชมป์หรือเปล่าครับ ผิดขออภัย
nco2007
Full Member

คะแนนความรัก: +209/-169

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 07:25:16 AM »

ทิม เคฮิล เหมือนคนไทยครับ น้องชาย ซิโก้ ชัดๆ

ยินดีที่ได้รู้จัก
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1109/-1779

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 02:00:26 PM »

ออสมาอยุในเอเซีย.     แบลตเตอรจัดให้

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์