Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 20, 2018, 09:19:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3 ... 20   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ผมมีแฟนแล้วแต่ใจเริ่มหวั่นไหวให้คนอื่น+++  (อ่าน 712216 ครั้ง)
III YesK III
Extreme Thailandsusu
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +5245/-622

ผมไม่ได้หื่นนะครับ - - -

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 11:29:11 PM »

สวัสดีพี่ๆ น้องๆ และมิตรรักแฟนเพลง ...

ตั้งแต่เล่นบอร์ดนี้มาปัญหาก็แทบไม่มี มีแต่สาระทั้งนั้น 555

ปกติเห็นเพื่อนๆ มาระบายนู่นนี่นั่น ผมก็ขำๆ เพราะยังไม่เจอกับตัว แต่คราวนี้ผมเจอกับตัวแล้ว

เรื่องความรักที่มันไม่เข้าใครออกใคร รู้สึกอึดอัดบอกไม่ถูก ขอระบายความในใจหน่อยละกันนะ

เรื่องมันมีอยู่ว่า ...  

ผมคบกับแฟนมาก็หลายปี แต่ว่ายังไม่ได้แต่งงานกัน อีกทั้งพักอยู่คนละที่

ใน กทม. เมืองฟ้าอมรนี่แหละ แวะเวียนไปมาหาสู่กันเป็นประจำ ไม่มีขาดตกบกพร่อง

ความรักก็รักกันดี ไม่มีปัญหาอะไร แฟนผมก็หน้าตาโอเค สเป็คผมหล่ะ ผมก็หน้าตาเข้าขั้น (ไหน)

เวลาไปตลาดแม่ค้าทักกันเต็ม และเห็นผมเป็นคนยังงี้นะ (ยังไง)

โดยตลอดเวลาที่คบหากันมาผมก็ไม่เคยเผลอใจให้กับสาวอื่นเลย อย่างมากก็ โอเค สวยดี น่ารัก

แต่ก็แป๊บๆ ไม่เคยเอามาเก็บในใจ ภาพสาวต่างๆ ที่เอามาโพสต์ ผมยังไม่หื่นเลย 555

ขนาดลูกน้องผมในแผนกมีแต่สาวๆ ทั้งนั้น น่ารักก็มี ผมยังเฉยๆ มองเป็นแค่พี่-น้องกัน

เรื่องของเรื่อง มันเกิดขึ้นเมื่ออาทิตย์ก่อน ในออฟฟิศผมเนี่ยแหล่ะ

ผมดันเริ่มรู้สึกหวั่นไหวให้กับคนอื่นไปซะอย่างงั้น

โดยคนที่กล่าวถึงนั้น เป็นน้องผู้หญิงในแผนกบัญชี วัยกำลังเอ๊ะ ตัวเล็กๆ ขาวๆ น่ารักๆ

เรียกว่า สเป็คเฮียเลย

จริงๆ น้องเขาทำมาได้ปีกว่าแล้ว แต่ว่าเราแทบจะไม่ได้พูดกันเลย

จุดเริ่มเรื่องเกิดจากผมไปถ่ายเอกสารเครื่องตรงมุมห้อง (ปกติใช้ลูกน้อง แต่ลูกน้องไม่ว่าง 555)

เห็นน้องคนที่ว่า ยืนถ่ายเอกสารอยู่ ผมยืนรอคนเดียว สังเกตุเห็นน้องเขายืนนิ่งๆ แทบไม่ขยับตัว

ผมก็เดินเข้าไปใกล้ๆ เรียกเบาๆ "น้องครับ เสร็จยังครับ"

น้องเขาสะดุ้งนิดหน่อย ยกมือเช็ดหน้าเช็ดตา แต่ไม่ได้หันมามองที่ผม

ทันใดนั้น เครื่องถ่ายเอกสารเจ้ากรรมดันติดขึ้นมา แหง่กๆ

น้องเขาตกใจมาก ลนลาน หาทางเอากระดาษที่ติดออก ผมรีบเข้าไปช่วย "ไม่เป็นไร เดี๋ยวพี่ทำเอง"

นั่งแงะๆ ดึงเอากระดาษอยู่ พอเงยหน้าขึ้นมาเห็นกระโปรง เอ๊ย เห็นน้องบัญชียืนน้ำตาไหลอยู่

ผมคิดในใจ "เฮ้ย !!! กระดาษติด ถึงกับร้องไห้เลยหรือว่ะ" จึงบอกเสียงหล่อๆ ว่า ...

"ไม่เป็นไรๆ ทุกอย่างแก้ไขได้"

น้องเขายิ้มๆ ขอบคุณเสียงสั่นๆ เช็ดน้ำตา แล้วก็เดินเข้าห้องน้ำไป

ทีนี้ ผมมาได้รู้ทีหลังจากลูกน้องผม (ลูกน้องผมคนนี้ ยิ่งกว่า FBI รู้ทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องของตัวเอง)

น้องบัญชีถูกแฟนบอกเลิกไปเมื่อวานเพราะมีหญิงอื่น !!!

เมื่อได้ยินแบบนั้น จู่ๆ ผมก็เหมือนจะใจสั่นๆ ตกอยู่ในภวังค์ รู้สึกสงสารทันที

(แต่ตอนที่ลูกน้องผมอกหัก ร้องไห้ ผมแค่ปลอบเฉยๆ ไม่รู้สึกอะไรมากกว่านั้น ทั้งที่มันก็น่ารักนะ)

วันต่อๆ มา พอน้องบัญชีเดินมา น้องเขาก็จะผงกหัวให้ผมเล็กน้อย ยิ้มอายๆ

และกลิ่นน้ำหอมอ่อนๆ เป็นเอกลักษณ์ จะลอยมาก่อนเลย ผมก็ยิ่งใจสั่นมากกว่าเดิม

ทีนี้เวลาน้องบัญชีเดิน-ไปมาในออฟฟิศ มันเหมือนผมจะพบเจอน้องเขาทุกที่

ทั้งที่ก่อนหน้านั้นตลอดระยะเวลา 1 ปี ผมแทบจะไม่มีความทรงจำเกี่ยวกับน้องเขาเลย

วันก่อนตอนที่ผมกำลังจะขึ้นบันได น้องบัญชีกำลังจะลงมา ผมเงยหน้าขึ้นไป ...

เห็น กกน. เอ๊ย สบตากันอย่างจัง ผมชะงัก น้องเขาก็ชะงัก ประมาณ 3.7852548 วินาที

ก่อนที่เราจะเดินยิ้มๆ สวนกันไป โดยมิได้ทักทายกันแต่อย่างใด ...  

ตอนนี้เราเหมือนจะคุยกันมากขึ้น ทักทายยิ้มให้กันมากขึ้น สบตากันมากขึ้น

น้องบัญชีถามว่า "ปีใหม่นี้ไปเล่นน้ำสงกรานต์ที่ไหนเหรอ ?"

ตอนแรกผมอึ้งเลย น้องเขากล้าเ