ไทยแลนด์สู้สู้
มกราคม 19, 2017, 03:35:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดังไม่ดังคิดดู..สื่อเวียดนามลงข่าวแฟนบอลสาวมาเลเซียตามอิจฉาแฟนตัวจริงชัปปุยส์  (อ่าน 5792 ครั้ง)
NTT
ผมคิดถึงในหลวงร.9ครับ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +5155/-209

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 03:15:28 PM »

"Hot Boy" Charyl Chappuis girlfriend is very normal thing, but this information that many female fans Malaysia frustration and jealousy turned to the other half of Thailand midfielder.
"หนุ่มสุดฮ็อต" ชาริล ชัปปุยส์ มีแฟนสาวนั้นเป็นเรื่องปกติ แต่การที่มีแฟนบอลสาวๆชาวมาเลเซียหลายคนตามอิจฉาแฟนสาวชัปปุยส์นี่สิกลายเป็นเรื่อง

รูปเปิดหัวข่าว โอ้โห....ชาริลแกหล่อจริง

The final leg of Thailand 2-3 before the home collapsed Malaysia Bukit Jalil on fire pan. However, he has to coach Kiatisuk AFF Cup championship in 2014 and his "hot boy" Charyl Chappuis contributed one goal for the team gold pagoda origin. Earlier in the first leg, "Prince" of football Thailand also scored one goal on 11m.
Two goals from Charyl Chappuis could see was the turning point that Thailand back to No. 1 Southeast Asian football, but fans Malaysia, especially the female fans of this country did not charge him "hot boy" is. Simply by Charyl too handsome and even longer for his female fans Malaysia with Ronaldo or Beckham Thai.
จบไปแล้วสำหรับนัดชิง AFF2014 ที่ไทยแพ้มาเลเซียในนัดเยือน 2-3 ที่บูกิตจาลีล แต่โดยผลรวมลูกทีมโค้ชซิโก้ก็ได้แชมป์โดย "สุดหล่อ" ชาริล ชัปปุยส์ ยิงได้ 1 ประตูในนัดนั้นให้กับทีมแห่งเจดีย์ทองคำ ส่วนในรอบชิงนัดเเรก "เจ้าชายแห่งบอลสยาม" ก็กด 1 ลูกจากจุดโทษ
ทั้ง 2 ประตูของชัปปุยส์ถือเป็นจุดเปลี่ยนให้ไทยกลับมาเป็นแชมป์อาเซียน แต่แฟนๆชาวมาเลเซีย โดยเฉพาะแฟนสาวๆกลับไม่โกรธสุดหล่อ นั่นเป็นเพราะเหตุผลง่ายๆว่าชาริลหล่อเกินไปจนโกรธไม่ลงและแฟนๆสาวเหล่านั้นก็ไปถึงขั้นเทียบชาริลเป็น "โรนัลโด้แห่งเมืองไทย" หรือ "เบ็คแคมแห่งแดนสยาม"

However, knowing Charyl has a girlfriend named Melanie Manuel, mostly female fans Malaysia felt regret. Was it because the regret or not making the fans hated this woman spread her girlfriend mixed race Switzerland and Portugal of Charyl.
They set up a social networking site to spread out on the table and said Melanie Manuel too bad for her girlfriend Charyl. They say, the type of player handsome as Charyl to be with Miss or "hot girl" is worthy.
อย่างไรก็ตามพอเหล่าแฟนบอลสาวๆมาเลเซียรู้ว่าชาริลมีแฟนชื่อ เมลานี่ มานูเอล อยู่แล้ว พวกเธอก็เลยผิดหวัง แล้วก็ไปลงกับแฟนสาวลูกครึ่งสวิสปอร์ตูกีสของชาริล
เหล่าแฟนบอลสาวมาเลเซียไปเปิด page กระจายข่าวว่า เมลานี่ มานูเอล นั้นไม่คู่ควรกับชัปปุยส์ พวกเธอบอกว่าหล่อระดับชัปปุยส์นั้นคู่ควรกับ "สาวสวย" กว่านี้

หลักฐานว่าแฟนบอลสาวมาเลเซียอิจฉาเมลานี่ ที่สื่อเวียดนามมาลง

If you look at the pictures of Melanie Manuel, girlfriend Charyl Where is second to none in beauty. Most importantly, the female fans might not know that Malaysia has a crush Charyl Melanie Manuel during the 5 years since 22-year-old midfielder is still under youth club Grasshoppers.
After the 2014 season ended, Charyl has decided to sign a 2 year contract with the club Suphanburi and joy was doubled with midfielder "hot boy" is. According to Swiss newspaper Republique, Melanie Manuel accepted quit at home to Thailand to live with Charyl.
เมื่อลองดูภาพของ เมลานี่ มานูเอล แฟนสาวชาริล ก็จะเห็นว่าเธอสวยไม่แพ้ใครเลย ที่สำคัญที่สุดแฟนสาวมาเลเซียคงไม่รู้ว่า ชาริลกับเมลานี่คบกันมา 5 ปีแล้วตั้งแต่ชาริลยังสังกัด กราซฮ็อปเปอร์ อยู่เลย
หลังจบฤดูกาล 2014 ชาริลตัดสินใจเซ็นต์ 2 ปีกับทีมสุพรรณบุรี และเขาก็ได้โชคชั้นที่สองเมื่อหนังสือพิมพ์สวิส Republique รายงานว่า เมลานี่ พร้อมย้ายตามชาริลมาอยู่เมืองไทยแล้ว

In an interview with ESPN in early December, Charyl admits he does not get too excited though to be passionate fan base because of his good looks: "Of course I feel happy when people pay attention . However, at times I felt embarrassed not understand people like me because of the performances on the field or by the looks. I hope it is because the talent to play.
Football is my life. Looks helps, but you'll have to be careful about that. If you play on a bad day, they started talking that it was due to my appearance, so my hair. It is true that my style so but I always try to work hard to prove that he is a good player. "
ในการให้สัมภาษณ์กับ ESPN เมื่อต้นเดือนธันวาคม ชาริลยอมรับว่าเขาไม่ค่อยได้ตื่นเต้นอะไรนักกับการที่มีแฟนๆมากรี๊ดความหล่อ
"ใช่ครับ ผมดีใจที่มีคนมาสนใจ แต่หลายครั้งก็รู้สึกอายๆเพราะไม่รู้ว่าเขามาชอบผมเพราะผมเล่นดีหรือผมหล่อ ผมหวังว่าเขาจะชอบผมจากการเล่นในสนามครับ"
"ฟุตบอลคือชีวิตของผม หน้าตามีส่วนช่วย แต่ต้องระวังในเรื่องนี้ เพราะในวันที่เล่นไม่ดี คนก็จะบอกว่าดังเพราะหล่อ ผมยอมรับว่ามันมีผลนะแต่ผมพยายามทำงานในสนามหนักเสมอเพื่อพิสูจน์ว่าผมเป็นนักเตะที่ดี"

Source http://kenh14.vn/sport/fan-nu-malaysia-phat-ghen-voi-ban-gai-cua-hot-boy-charyl-chappuis-20141224014050497.chn
-------------------------
ทั้งนี้สื่อเวียดนามเอาภาพชาริลกับเมลานี่มาลงเพียบ ผมขอไม่เอามาแล้วกันครับ
Tuphayao Crutd_SR117
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +459/-86

เงินทองเป็นของนอกกาย ไม่ตายก็หาเอาใหม่ได้ยากชิปหาย

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 03:55:40 PM »

น้องชายผมนี่ นิสัย เหมือนผมเป๊ะเลย หล่อ ขี้อาย ฮรี่ๆ    

Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1298/-482

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 04:12:59 PM »

น้องชายผมนี่ นิสัย เหมือนผมเป๊ะเลย หล่อ ขี้อาย ฮรี่ๆ    
ถ้าผมเตะบอลเก่งกว่านี้ชัปปุยส์คงไม่ได้เกิด ฮี่ๆ

ขออภัยมือใหม่หัดถ่าย
ponsamai2628
Hero Member

คะแนนความรัก: +358/-143

Team can be change anytime but Thai DNA stay 4ever

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 04:23:00 PM »

ถ้าผมเตะบอลเก่งกว่านี้ชัปปุยส์คงไม่ได้เกิด ฮี่ๆ
ไม่มีใครสนใจ "ฉาบปูน" อย่างผมบ้างเลย เหงามา 5 ปีละ

แฟนพันธุ์แท้บอลไทย
halems
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +68/-62

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 05:07:44 PM »

ผมบอกเมียว่าผมหน้าคล้ายชัปปุยส์มั๊ย เมียผมตอบอย่างดังเลยคล้ายๆ งั้นเค้าตั้งชื่อให้ตะเองใหม่ ผมตอบไรอะตะเอง " ชักซุย "

gnotss
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +69/-40

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 05:27:38 PM »

ผมว่าเมลานีเค้าสวยนะ ยิ่งดูนานๆยิ่งสวย อิอิ
T2ONE FC
Football Thai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +201/-65

ร่วมเชียร์ทีมชาติไทย Thailandsusu

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 05:48:40 PM »

ดังอย่างต่อเนื่อง คนมันหล่อช่วยไม่ได้จริงๆ
Paticca_samuppada 37
Hero Member

คะแนนความรัก: +938/-393

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 06:18:26 PM »

ไม่มีใครสนใจ "ฉาบปูน" อย่างผมบ้างเลย เหงามา 5 ปีละ
ช่างปูนมาเอง ผมนี่จับเฟี้ยมคมกริ๊บนะครับ งานปูนผมก็ไม่แพ้ใคร
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์