Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 04, 2022, 11:21:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาวิเคราะห์นักเตะทีละคนเลยครับผม(ช่วยกันวิจารย์นะ)  (อ่าน 4077 ครั้ง)
pod loveball
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 09:40:32 PM »

1. กิติกศักดิ์ ระวังป่า
ถือว่ายังมีความเก๋าครับ จังหวะออกไปตัดลูกยังนิ่งใช้ได้
2. สุรีย์ สุขขะ
ผมว่าความมั่นใจยังไม่ค่อยกลับมาครับดูยังเกร็งๆหรือว่าเป็นไปตามแท็คติกก็เป็นได้
3. ณัฐพร พันฤทธิ์
หนึ่งประตูที่ทำได้ถือว่าเยี่ยมครับ แต่ครึ่งหลังดูจะช้าไปหน่อย โดนปีกเวียดนามโยกบ่อย
4. ชลทิต จันทคาม
ผมว่าแมตนี้ แกเด่นสุดครับ แข็งแกร่ง หนักหน่วง ตัดบอลแม่นยำ สอบผ่านๆๆๆ ทำให้นิเวศเบาไปเยอะ
5. นิเวศ สิริวง
ก็ประคองเกมใช้ได้ครับ ได้เก๋า แต่อาจมีช้าๆไปช่วงท้ายเกม(ปล..แก่ละ)
6. สุรัต สุขขะ
คนนี้ก็น่าจะสอบผ่าน ตัดเกมใช้ได้ ขยัน มีความมุ่งมั่น รูปร่างดี
7. ดัสกร ทองเหลา
วางบอลแม่น ฟรีคิกดี แต่ข้อเสียที่ไม่เคยแก้คือ เล่นบอลขี้เกียจ ขี้เก็กไปหน่อย แล้วก็วันนี้ลงมาต่ำเกินไป
8. พิชิตพง เฉยฉิว
เจ้าแป๊ะ เหมือนจะไม่มีอะไรกับเกม แต่เป็นผู้เล่นที่ปิดทองหลังพระจริงๆ ทำให้โก้เล่นง่ายขึ้น มีพื้นที่เปิดบอล แต่เกมนี้น่วมคับโดนเตะบ่อย
9. กฤษฎี ประกอบของ
เล่นใช้ได้ครับ ขยันพอสมควร แต่ยังไม่เด่นมากนัก ยังไม่ถึงขั้นตัวจริง
10. รณชัย รังสิโย
วิ่งไล่บอลดีในช่วงแรก แต่พอถึงช่วงกลางๆเกม เริ่มหาทางไปไม่ถูก ยังขาดประสบการณ์อีกมาก แต่หน่วยก้านดี น่าสนับสนุนต่อไป
11. ธีรเทพ วิโณทัย
สำหรับเจ้าซอ คงไม่ต้องพูดอะไรมากครับ สอบผ่านอยู่แล้ว ขยันหาช่อง หาจังหวะยิงได้ดี อันตรายตลอดเวลา มีความเร็ว
12. ธีรศิลป์ แดงดา
สอดขึ้นมาโหม่งจากลูกเปิดของเจ้าโก้ได้ดี แต่นอกจากนั้นแทบไม่ทำอะไรเลย เล่นบอลขี้เกียจ(เหมือนเดิม)
13. ปีเตอร์ รีด
สำหรับตัวโค้ชผมอดวิจารไม่ได้ครับ ขัดใจเเหลือเกิน แท็คติกอะไรไม่รู้ ให้นักเตะเดินเล่น อุดๆๆๆๆๆๆ ไม่ไล่บอล ไม่ดันเกมรุกเท่าที่ควร
คือผมเข้าใจนะว่า ครองเกม แต่จากสภาพที่เห็นเราเหมือนให้เวียดนามล่อเป่าเลย โชคดีนะที่ได้แชมป์ คราวหน้าขอบุกมันๆหน่อยละกันคับส่วนข้อดีผมว่า รีดแกจัดระเบียบทีมได้ดีขึ้น นักเตะเล่นเป็นระบบมากขึ้น (ปล...แต่ขอเป็นระบบแบบบุกแหลกได้มั้ยเนี่ย)
Art ,, ท่าเรือไทย
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +71/-20

กรูดูบอลไทย

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 09:44:37 PM »

รีดไม่มีการแก้เกมส์ที่เด่นชัดให้พวกเราเห็นเลยยอ่ะ

บาร์เซโลน่าเล่นแบบไหนผมจะทำท่าเรือเล่นแบบนั้น (ธงชัย สุขโกกี)
rak ball Siam
Jr. Member
**

ไม่ได้อ่อนแอ แค่เป็นคนดี

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 09:45:57 PM »

14. สลาฮุดดิน อาแว ลงมาช้าไปต๋อย  
       น่าจะให้ลงสนามหลังจากที่ไทยขึ้นนำ 2-1

Braveheart
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 09:46:21 PM »

วันนี้ นิเวศ  เล่นได้ดีมากๆ  เตรียมพร้อมกับ เอเชียนคัพ 2011 และ ฟุตบอลโลก 2014 ได้เลย
My U-know
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-1

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 09:55:18 PM »

กิตติศักดิ์น่าจะเซฟได้ซักลูกน้า

สุรีย์เล่นตามแทคติกกระมัง แต่ก็ถือว่า OKนะ

แต่ครึ่งหลังนักเตะไทยยืนนิ่งมากไปมั้ย?
DataOuf
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +8/-20

Thailand Su Su..!!

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 09:59:14 PM »

นัดต่อไปเต็มที่กวานี้นะท่าน

อย่าเดินเล่น

คนดูเซ็ง

กลัวทำไมเมื่อใจมันแว้น
เมพมากมาก
Sr. Member

คะแนนความรัก: +92/-40

susuThailand

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 10:03:06 PM »

แทคติกอิหยังหว่า ยืนดูเพื่อนโดนแย่งบอลกันหมด ไม่ขยับหาช่องช่วยเพื่อนเลย 
แบงค์_บ้านดอน (BankLT)
www.facebook.com/suratfoto
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +338/-26

www.facebook.com/suratfoto

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 10:06:48 PM »

สลาฮูดิน ได้ลงมาจับมือกับนักเตะเวียดนาม ผมเห็น!!

ท่องเที่ยว ถ่ายภาพ พากิน บอลไทย https://www.youtube.com/c/settawatudom?sub_confirmation=1 อัพเดทเกือบทุกวัน ^^
seaisland
( - -)
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +73/-18

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 10:07:46 PM »

สุรีย์พลาดแบบไม่น่าพลาด  บางลูก

กฤษฎียังไม่เด่นพอ ต้องพิสูจน์ต่อไป

ปีเตอร์รีด เปลี่ยนเกมส์เหมือนไม่เปลี่ยน  ทำให้ความสามารถนักเตะไทยแทบไม่ฉายแววเลย
rhizome
Newbie
*

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 10:13:00 PM »

ความเห็นของผม บ้างนะครับ  
กิติกศักดิ์ ระวังป่า
ก็ไม่เสียหายนะครับ ลูกที่โดนยิง จะว่าแกพลาดซะทีเดียวก็ไม่ได้

ณัฐพร พันฤทธิ์
ผ่านครับ ถือว่าเข้าตาผม 55

ชลทิต จันทคาม
ผมไม่ชอบเท่าไหร่ครับ ผมว่าพลวดเกินไป ทำให้เสียฟาวส์

ดัสกร ทองเหลา
ถ้าเลิกทำเพื่อตัวเองได้จะดีมาก  ไม่เคลื่อนเลยจ่ายบอลเสร็จก็เดิน น่าจะขยับไปซับพอดพื่อน ผมว่า นัดนี้โก้จ่ายบอลเสียเยอะ คลองบอลไม่ได้เล่นยาก วันนี้ไม่ผ่านในสายตาของผม

รณชัย รังสิโย
ลูกแรกจ่ายสวยมาก ขยัน เบสิกดีมาก  

กฤษฎี  
คนนี้ผมก็ว่าไม่ผ่านในสายตาผม

5555 แค่นี้แหละคับ  

Power_nominee
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-29

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 10:20:00 PM »

สุรีย์  กฤษฎี ... สอบตกครับ

บัดซบจริง ๆ เล้ย
รักได้...ร้องไห้เป็น
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +194/-99

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 10:21:30 PM »

วันนี้ทีมไทยมีโค้ชเหมือนไม่มี   ไม่ได้แก้เกมส์อะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย   จัดตัวลงก็แปลกๆพิชิตพงษ์ไม่ใช่ตัวริมเส้น   กฤษฎีก็แบ็กอาชีพแถมชั้นยังไม่ถึงแน่ๆยังอุตส่าห์ดันเอามาเล่นริมเส้นตัวรุก  ส่วนคู่เซนเตอร์สุดยอดดดดดดดด  เล่นเหมือนไม่เคยซ้อมด้วยกันมาก่อนเลยเอามาจับคู่กันได้ยังไง   ครึ่งหลังทำไมไม่เปลี่ยนกองหน้าเร็วๆลงมาเล่นโต้กลับ   ฯลฯ

ผมขอวิจารณ์ปีเตอร์ รีด คนเดียวละกันเพราะนักฟุตบอลมีหน้าที่ทำตามคำสั่งโค้ช ไม่มีสิทธ์อวดเก่งขัดคำสั่งโค้ชหรือเล่นตามใจชอบ

การเปลี่ยนแปลงบางเรื่อง  เราเองไม่สามารถกำหนดได้
ก็อยู่ที่ตัวเราเองจะเลือกทนยอมรับมันและฝืนความรู้สึกอยู่กับมันต่อไป
หรือเลือกที่จะหันหลังให้กับมัน เพื่อความรู้สึกดีดียังคงมีอยู่ตลอดไป
นายแสนดี
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +8/-5

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 10:26:55 PM »

1. กิตติศักดิ์ ระวังป่า
ถือว่ารูปร่างดี และยังมีความเก๋า แต่มีส่วนกับการเสียสองลูก ลูกแรกไม่ออกไปตัดบอล กับลูกที่สองยืนตำแหน่งพลาด

ตอนนี้ยังไม่ใช่สุรีย์คนเดิมที่เติมเกมส์ดีๆ รับแน่น และเล่นบอลที่ฉลาด วันนี้เหมือนตั้งใจมากเกินไปจนเกร็ง ผลงานเลยขาดๆเกินๆ ต้องลงสนามต่อเนื่องมากกว่านี้ถึงจะกลับมาเหมือนเดิม

เจ้าโอ้ตเหมาะสำหรับเซ็นเตอร์มากกว่าแบ๊กซ้าย เพราะช้ามาก วันนี้โดนปีกฉีกตลอด ไล่ตามตูดแทบไม่ทัน

หมอนี่เล่นหนักดี จังหวะลูกชนปะทะจะดีมาก น่าจะเป็นตัวหลักในทีมชาติต่อไป

5. นิเวส สิริวงศ์
นิเวสตอนนี้มีแต่ลูกเก๋าอย่างเดียวแล้ว ลูกเคลียร์ของแกยังเหมือนเดิม หวดตลอด ในบางจังหวะที่มีตัวประคองยังไม่มีการถ่ายบอลกลับเคลียร์ทิ้งซะงั้น ตำแหน่งนี้น่าจะให้ ปฏิภาณ หรือ ณัฐพร หรือในกรณี เกียรติประวุฒิ หายเจ็บ น่าจะดีกว่า เพราะมีตัวชนอย่างชลทิตอยู่แล้ว อีกตัวน่าจะเป็นตัวคอยเก็บ

ถ้าจะมองวันนี้ สุรัตเล่นไม่ดีครับ สังเกตได้จากบอลถึงกองหลังเร็วมาก การตัดเกมยังไม่แน่นอน ต้องมีดัสกรมาช่วยตลอด ตอนครึ่งหลังอยากให้ ปีเตอร์ รีด ส่ง เจ้าสลาฮุดดิน ฮาแว ลงมาลองบ้างแต่ก็ไม่มีการเปลี่ยนแปลง

ดัสกรยังเล่นเหมือนเดิมคือ พยายามโยนบอลยาวๆ ซึ่งส่วนใหญ่จะเสียง่าย ถ้าลองเล่นจ่ายทะลุช่องจะดีกว่ามาก ที่สำคัญหมอนี่นิสัยขี้เกียจแก้ไม่หายเลย ยืนดูเพื่อนเล่นตลอด และมักเล่นบอลยาก มองดูแล้วตำแหน่งนี้คนที่พอแทนตะวันได้มีเพียงณรงค์ชัยเท่านั้น ดัสกรน่าจะโยกไปยืนปีกฝั่งใดฝั่งนึงดีกว่า

8. พิชิตพงศ์ เฉยฉิว
เจ้าแป๊ะ ไม่เหมาะจะเป็นปีกอย่างยิ่งไม่มีความเร็ว เล่นบอลยาก เก็บบอลไว้กับตัวนาน(อันนี้ทำให้เจ็บตัวมากวันนี้) อยากให้เรียกธนา เข้ามาเล่นปีกจริงๆ หมอนี่ความเร็วเป็นต่อเห็นๆเสียอย่างเดียวฟอร์มไม่คงเส้นคงวา

สอบไม่ผ่านสำหรับตำแหน่งนี้ ไม่มีจุดเด่นพอจะเป็นปีกคือ ขาดทั้งความเร็ว และการครอสบอลที่แม่นยำ น่าจะลองอาทิตย์ สุนทรพิธ เพราะอย่างน้อยหมอนี่ก็มีดีที่ลูกครอส การจ่ายบอล และลูกตั้งเตะ น่าจะมีประโยชน์กว่ามาก

รูปร่างดี แต่บางไปนิด ยังขาดประสพการณ์สำหรับกองหน้าตัวเป้า เพราะเก็บบอลไม่ได้เลย และไม่วิ่งหาช่องเลย ยังต้องเป็นสำรองต่อไป

การเอาลีซอไปยืนปีกมองดูแล้วว่าเหมือนใช้ของไม่เป็น เพราะเจ้าซอเหมาะสำหรับยืนหน้าคู่มากกว่า เพราะมีจังหวะเข้าทำได้ดีกว่าการผ่านลูก เพราะมีความเร็วต้นดี

รูปร่างหนาขึ้นเยอะ ลงมาสามารถเก็บบอลได้ดีกว่า รณชัย แต่ยังติดลูกขี้เกียจ ไม่ค่อยไล่บอล และหาช่อง ถ้าไม่มีการปรับตัวอาจจะมีหลุดยาวๆ

นัดนี้การจัดตัวถือว่าสอบไม่ผ่านการเลือกปีกสองข้างที่ไม่ใช่ปีกธรรมชาติทำให้ทำไรไม่เป็นชิ้นเป็นอันเลย ส่วนการแก้เกมก็ไม่มีให้เห็น รู้อยู่ว่าครึ่งหลังสู้ไม่ได้ยังไม่มีการเปลี่ยนตัว ซึ่งถ้าเกมส์สู้ไม่ได้ต้องแก้เกมโดยเปลี่ยนตัวคุมบอล น่าจะเปลี่ยน สลาฮุดดินมาแทนสุรัต เพื่อเก็บบอล และชลอการบุกของฝั่งตรงข้าม แต่รีด ก็ไม่ทำอะไรเลย แถมยังไม่แก้จังหวะเกมอีก นักเตะเดินเล่นทั้งเกม ไม่มีการหาช่องหาตำแหน่งกันเลย มองดูแล้วถ้ายังเป็นแบบนี้ยากนะที่จะสำเร็จได้
Pumpkin~AV
เที่ยวดูบอลไทย...ไม่ไปไม่รู้...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +175/-141

Next ... AFC U23 2020 @Thailand (Road to Olympic)

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 10:47:21 PM »

นัดนี้ ชนะเยอะขึ้นมา
โค้ช คาลิสโต้ ลาออก
แล้วถ้าโค้ชมาใหม่ เกิดมันทำทีมดีกว่า
ทีมที่ซวยจะเป็นเราครับ
เพราะฉะนั้น ปล่อยวันนี้ เพื่อวันหน้าชนะครับ
ได้ถล่มเวียดนามนัดหน้าในบ้าน ให้สาสม
คราวนี้มีผลกับถ้วยรางวัลของอาเซียนเลยนะ

มองการไกลดีจัง เป็นผมก็คงทำอย่างนี้
เด๋วแบบไล่ ฮวนเด้ รามอส ออก เอาแฮรี่ เรดแนป มาทำแทน
มันเก่งขึ้นทันตาเลยนะ สเปอร์

โรงแรม รีสอร์ท ที่พัก ปากช่อง เขาใหญ่ ราคาถูก ... เซียร่า วิว รีสอร์ท Sierra View Resort ... www.facebook.com/sierraviewresort หรือ www.sierraviewresort.com หรือ โทร. 094-4174282
!!! พิเศษสุดๆ ส่วนลด 5% สำหรับสมาชิกเว็บไทยแลนด์สู้ๆ เพียงจองผ่าน INBOX !!!
Little Chicken
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +60/-1

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 10:55:32 PM »

วันนี้ใครเห็นความเก่งของ รณชัย กฤษฎี และดัสกรบ้าง ช่วยตอบที

อ้อ...แล้วก็ ปีเตอร์ รีดด้วย มิน่าล่ะคุมทีมแบบนี้ซันเดอร์แลนด์เลยตกชั้นไง
THE OLD NAVY SR.53
ทองแท้ ไม่เคยกลัวไฟ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +418/-7

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 11:10:16 PM »

รณขัย พิชิตพงศ์ กฤษฎี ดัสกร สอบตก........

ที่เหลือผ่านแต่ต่ำกว่ามาตรฐานของตัวเองที่ควรจะเป็น ดีนะที่เวียดนามชุดนี้ไม่เล่นดุดันเหมือนชุดก่อนๆ
ไม่งั้นมีเหวอแน่ๆ

ballcobain
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +3/-0

ข้าจะบ้า ไทยลีก

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 11:11:39 PM »

ทุกตำแหน่ง  รอดู  แมทต์ต่อไป

susuki  cup
Bigga
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +101/-12

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 11:13:02 PM »

จิงๆ ก็ไม่น่าจะใช่ฟอร์มที่แท้จริงของไทยหลอกวันนี้ ดูเหมือนแค่เล่นลองแผน ลองเชิงเฉยๆ

Anon25_Inburi Sr
Skyrocket car
Hero Member

คะแนนความรัก: +380/-404

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 11:22:14 PM »

ขอวิจารให้เละเลยนะ
1.ประตู กิตติศัก โดยรวมทำได้ดี แต่มีลูกแรกที่เสียผู้บรรยายว่าทำไมไม่ออกไปตัดบอล แล้วกองหลังเราก็ยืนดูเขาโหม่งด้วย แล้วลูกที่2ใครทำเสียฟาววะน่าโดนจุดโทษชิบ โดยรวมๆดีคับสอบผ่านๆ
2.ณัฐพร ขึ้นมาเติมเกมทำได้1ลูกมีฟามแข็งแกร่ง แต่ยังขาดฟามเร็ว อะๆผ่าน เออยิงไกลดีด้วยที่โดนคาน
3.ชลทิศ สุดยอดกองหลังดาวรุ่งแม้เพิ่งติดทีมชาติแต่ไม่เคยเกรงกลัวใคร ตัดเกมขาดอ่านเกมสุดยอด ผ่านแล้วยังได้9/10อีกด้วย
4.นิเวส ไม่อยากพูดอะไรมาก นอกจากมีใครที่ดีกว่านี้ไหม เช่นภานุพง เจ้าคาร์หายยังวะ เตะทิ้งไปไกลๆโดยไร้จุดหมาย สอบตก หาคนใหม่มาแทน
5.สุรีย์ เห็นหลอกล่อคู่แข่งหลายที แต่มาตกม้าตายตอนจ่ายบอลผิดพลาดตลอด ไปฝึกจ่ายบอลใหม่ก่อนดีไหมสุรีย์+เติมฟามมั่นใจด้วยนะ วันนี้คาบเส้น
6.สุรัตย์ ตัดบอลครองบอลพอได้แต่ยังไม่เด่นเท่าไร แต่ดูแล้วทีมชาติครั้งแรกสอบผ่าน
7.ดัสกร มีลูกยิงไกลเกือบเข้าแต่โดยรวมยังไม่เข้าตา เก็บบอลครองบอลไม่ค่อยได้ วันนี้ดูอึดอัด สอบตกไป
8.พิชิตพง ไปเล่นปีกได้ไง นั้นมันตำแห่นงธนา พยายามจะครองบอลแต่โดนสอยร่วง คาบเส้น
9.กฎษฎีครั้งแรกยังดูไม่เด่น เล่นเรื่อยๆ ไม่มีอะไรเด่น ธรรมดามาก ตกไป
10.ลีซอ จะไปเล่นที่เบลเยี่ยมแต่ทำได้แค่นี้ไม่ไหว วิ่งดีฟิตดีแต่ไม่มีประตู เลี้ยงบอลไม่ผ่านกองหลังเวียดกงถือว่าสอบตก
11.รณชัย+ธีรศิลป์ เจ้ามุ้ยดีกว่าตรงที่ลงมาแล้วทำประตูได้นี้แหละ
PJ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +73/-21

TS_60

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 11:28:54 PM »

ปีเตอร์ รีด

คุณว่าคุณเจ๋งแล้วเหรอ ที่คุณวางแผนกันเฉพาะพวกฝรั่ง
ทำไมคุณไม่ให้โอกาสสต๊าปโค๊ชไทยบ้าง ครับทำไมว่ะ
ฟุตซอลตัวพ่อ
Full Member
**

คะแนนความรัก: +23/-8

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 11:37:48 PM »

สลาฮูดิน มีส่วนในการจับมือกับผู้เล่นเวียดนามหลังจบเกม 
Dung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +70/-2

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 12:00:51 AM »

ปีเตอร์ รีด

คุณว่าคุณเจ๋งแล้วเหรอ ที่คุณวางแผนกันเฉพาะพวกฝรั่ง
ทำไมคุณไม่ให้โอกาสสต๊าปโค๊ชไทยบ้าง ครับทำไมว่ะ

คิดว่าโค้ชรีดน่าจะมีแผนอะไรมากกว่า เพราะวันนี้เราเล่นกับเจ้าภาพ ต้องไว้อาลัยให้กับพระพี่นาง และรายได้ที่ได้จากการแข่งขันนี้ก็นำไปมอบให้กับผู้ที่ประสบอุทกภัยในฮานอยและจังหวัดอื่นๆ ในภาคเหนือด้วย
เรารู้สึกว่ามันมีปัจจัยอะไรหลายๆ อย่างที่ทำให้รูปเกมส์ของไทยออกมาแบบนี้

เพราะจากที่ดูทีมชาติไทยแข่งกับเกาหลีเหนือ แตกต่างจากที่แข่งกับเวียดนามในวันนี้มาก เพราะตอนที่เล่นกับเกาหลีเหนือ ไทยเ่ล่นดีกว่าเยอะ ระบบการเล่นดีมากๆ และโค้ชปีเตอร์ รีดก็มีการแก้เกมส์ได้ดี ทำให้ไทยสามารถเอาชนะเกาหลีเหนือได้
zzzzZZZZ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +91/-75

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 12:01:32 AM »

ผมวิจารณ์คนในบอร์ดีก่า สงสัยหลายคนเป็นม้า เพราะชอบร้อง ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 12:04:14 AM »

1.ประตู กิตติศัก โดยรวมทำได้ดี แต่มีลูกแรกที่เสียผู้บรรยายว่าทำไมไม่ออกไปตัดบอล แล้วกองหลังเราก็ยืนดูเขาโหม่งด้วย แล้วลูกที่2ใครทำเสียฟาววะน่าโดนจุดโทษชิบ โดยรวมๆดีคับสอบผ่านๆ
2.ณัฐพร ขึ้นมาเติมเกมทำได้1ลูกมีฟามแข็งแกร่ง แต่ยังขาดฟามเร็ว อะๆผ่าน เออยิงไกลดีด้วยที่โดนคาน
3.ชลทิศ สุดยอดกองหลังดาวรุ่งแม้เพิ่งติดทีมชาติแต่ไม่เคยเกรงกลัวใคร ตัดเกมขาดอ่านเกมสุดยอด ผ่านแล้วยังได้9/10อีกด้วย
4.นิเวส ไม่อยากพูดอะไรมาก นอกจากมีใครที่ดีกว่านี้ไหม เช่นภานุพง เจ้าคาร์หายยังวะ เตะทิ้งไปไกลๆโดยไร้จุดหมาย สอบตก หาคนใหม่มาแทน
5.สุรีย์ เห็นหลอกล่อคู่แข่งหลายที แต่มาตกม้าตายตอนจ่ายบอลผิดพลาดตลอด ไปฝึกจ่ายบอลใหม่ก่อนดีไหมสุรีย์+เติมฟามมั่นใจด้วยนะ วันนี้คาบเส้น
6.สุรัตย์ ตัดบอลครองบอลพอได้แต่ยังไม่เด่นเท่าไร แต่ดูแล้วทีมชาติครั้งแรกสอบผ่าน
7.ดัสกร มีลูกยิงไกลเกือบเข้าแต่โดยรวมยังไม่เข้าตา เก็บบอลครองบอลไม่ค่อยได้ วันนี้ดูอึดอัด สอบตกไป
8.พิชิตพง ไปเล่นปีกได้ไง นั้นมันตำแห่นงธนา พยายามจะครองบอลแต่โดนสอยร่วง คาบเส้น
9.กฎษฎีครั้งแรกยังดูไม่เด่น เล่นเรื่อยๆ ไม่มีอะไรเด่น ธรรมดามาก ตกไป
10.ลีซอ จะไปเล่นที่เบลเยี่ยมแต่ทำได้แค่นี้ไม่ไหว วิ่งดีฟิตดีแต่ไม่มีประตู เลี้ยงบอลไม่ผ่านกองหลังเวียดกงถือว่าสอบตก
11.รณชัย+ธีรศิลป์ เจ้ามุ้ยดีกว่าตรงที่ลงมาแล้วทำประตูได้นี้แหละ

ชลทิตย์  จันทคาม  สุดยอดกองหลัง(ของคุณ)ไงครับโดดใส่เหงียนซะเต็มหลังเลย         

การเปลี่ยนแปลงบางเรื่อง  เราเองไม่สามารถกำหนดได้
ก็อยู่ที่ตัวเราเองจะเลือกทนยอมรับมันและฝืนความรู้สึกอยู่กับมันต่อไป
หรือเลือกที่จะหันหลังให้กับมัน เพื่อความรู้สึกดีดียังคงมีอยู่ตลอดไป
น้ำกร่อย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +8/-0

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 12:06:56 AM »

สงสัยคงคิดว่าเค้าตีแบ๊ตกันอยู่ 555+
dome
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1432/-835

จะฝ่าลมแรงเกลียวคลื่นมากมาย

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 12:09:44 AM »

ชลทิตย์  จันทคาม  สุดยอดกองหลัง(ของคุณ)ไงครับโดดใส่เหงียนซะเต็มหลังเลย         

ครับ  น้าผีสุดยอดดดดดดดดดดดดดดดด
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 12:56:27 AM »

บอกแล้วไงว่าปีเตอร์ รีด ผิด ที่ส่งนักเลงอ่อนๆลงสนาม
นักฟุตบอลไม่มีสิทธ์ขอลงไปเล่นเอง

ถึงฟุตบอลจะไม่ใช่หมากเก็บแต่นักฟุตบอลต้องไม่ใช่นักเลงด้วยนะครับ    ต้องรู้จักคุมอารมณ์ตัวเองมากกว่านี้ไม่ใช่ไปโดดใส่เค้าซะหลังแอ่นแบบนั้น   

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 01:14:12 AM »

บอกแล้วไงว่าปีเตอร์ รีด ผิด ที่ส่งนักเลงอ่อนๆลงสนาม
นักฟุตบอลไม่มีสิทธ์ขอลงไปเล่นเอง

ถึงฟุตบอลจะไม่ใช่หมากเก็บแต่นักฟุตบอลต้องไม่ใช่นักเลงด้วยนะครับ    ต้องรู้จักคุมอารมณ์ตัวเองมากกว่านี้ไม่ใช่ไปโดดใส่เค้าซะหลังแอ่นแบบนั้น   

ฟุตบอล มัน ต้อง มีเข้าหนักกันบ้าง ไม่ใช่ เข้าบอลแบบ นุ่มนวล อาบ อบ นวด นะ !!!!!!!

คุณไป ว่า ชลทิตย์ เค้า นักเลง มัน ถูกต้อง เหรอ ครับ !!!!!!!!

ผมด่าปีเตอร์ รีด ครับ

Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +602/-442

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 01:33:08 AM »

ยัีงนิ่งและนิ่งมาก ปฏิกิริยามีน้อยเิกิน
เฟอะฟะซ่ะอย่างงั้นเลี้ยงก็เสียรับก็พรวดพราด
ดีที่สุดกว่าใครเพื่อน
เซอร์ไพร์มากครับคนนี้เล่นดีเข้าถึงตลอดเข้าบอลเร็วแต่ไม่ฟาร์ลสุดยอดครับ
เล่นง่ายเป็นยาก เล่นยากเป็นง่าย ไม่เข้าใจพี่แกครับ
มีัปัญหาเรื่องจ่ายบอล การเข้าบอลยังช้าอยู่
เก่งมากครับแต่ผมไม่ชอบที่เข้าเล่นแบบนี้เลย ลงมาล้วงเอาบอลอะไรนักหนา ลงมารับบอลแล้วแมร่งก็โยน ถามหน่อยกองหลังมันโยนไม่เป็นเหรองัย
น่าสงสารเล่นตำแหน่งไม่ถนัด
   -  ยังอีกไกล
คอยลุ้นต่อครับ ภาวนาอย่าให้แฟนบอลเหยียบเหมือน ธีรศิลป์ ล่ะ
คงเส้นคงวากว่าใครเพื่อน
ไร้อารมณ์ในการเล่นมาก ๆ
 - ยังไม่เห็นอะไรชัดเจน

ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +242/-111

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 01:43:34 AM »

ณัฐพร ชลทิตย์ เสมอตัวคับ

กิตติศักดิ์ ดัสกร  ธีรศิลป์ นิเวศ  สอบตก แต่พอมีแวว

นอกนั้น ออกทะเลเป็นชาวประมงกันหมดคับ!!!!!!!!!!

ตนกรุงเก่า
ไม่มีสิทธิ์ตั้งและตอบกระทู้
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +7/-27

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 01:53:49 AM »

สุรีย์ ห่วย

" ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานท์กวี คนดีศรีอยุธยา "
thanachai_l
Full Member

คะแนนความรัก: +11/-1

Psychosocial

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 02:20:25 AM »

ดูเราเล่นเฉื่อยๆกันทุกคนเลย ไม่รู้จะกลัวอารั้ย ไม่ค่อยขยับเติมไปบุก

น้ำกร่อย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +8/-0

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 02:24:31 AM »

วิจารณ์ได้ครับ แต่ให้เกียรติเค้าหน่อยก็ดีครับ  อย่าให้ฝรั่งตาน้ำข้าวมองเราว่าเป็นคนไม่มีการศึกษา ทั้งๆที่พวกเราในนี้ เรียนจบกันสูงๆทั้งนั้น
Taos
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-0

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 07:53:52 AM »

อาทิตย์ไม่ค่อยวิ่งไล่บอลครับ หมดแรงง่าย  คิคิ ถ้าได้ลงเล่นคงโดนติงเรื่องนี้นะครับ ปรับปรุงนะครับบบบบบบ ซ้อมมากๆแล้วจะรุ่ง
nidLeeyul ⑧✔
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +140/-12

Cabin Crews

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 08:33:12 AM »

ยังไม่วิจารย์ ดีกว่าครับ

รีดเพิ่งมาดูนักบอลไทยได้ไม่กี่นัด
ขอรอดูตอน ซูซูกิ ดีกว่า

อย่าไปให้ความสำคัญกับใครบางคน เมื่อคุณเป็นแค่ทางเลือกของเขา.
สัมพันธภาพจะดีที่สุดเมื่อทั้งสองฝ่ายให้ความสำคัญกันอย่างสมดุล
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +404/-683

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 09:00:25 AM »

วันนี้ทีมไทยมีโค้ชเหมือนไม่มี   ไม่ได้แก้เกมส์อะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย   จัดตัวลงก็แปลกๆพิชิตพงษ์ไม่ใช่ตัวริมเส้น   กฤษฎีก็แบ็กอาชีพแถมชั้นยังไม่ถึงแน่ๆยังอุตส่าห์ดันเอามาเล่นริมเส้นตัวรุก  ส่วนคู่เซนเตอร์สุดยอดดดดดดดด  เล่นเหมือนไม่เคยซ้อมด้วยกันมาก่อนเลยเอามาจับคู่กันได้ยังไง   ครึ่งหลังทำไมไม่เปลี่ยนกองหน้าเร็วๆลงมาเล่นโต้กลับ   ฯลฯ

ผมขอวิจารณ์ปีเตอร์ รีด คนเดียวละกันเพราะนักฟุตบอลมีหน้าที่ทำตามคำสั่งโค้ช ไม่มีสิทธ์อวดเก่งขัดคำสั่งโค้ชหรือเล่นตามใจชอบ

ผมไม่ได้ดูตอนซ้อม  เลยไม่กล้าวิจารณ์แบบนี้อ่ะ

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

prague
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +720/-494

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 09:01:35 AM »

ถือว่ายังมีความเก๋าครับ จังหวะออกไปตัดลูกยังนิ่งใช้ได้ (ครับ ลูกลอยกลางอากาศแบบนั้นเป็นเจ้าพ่อลูกออกกลางอากาศอย่างเจ้ายอดโกล์ทีมแชมป์ไทยลีกมาเล่นจะดีกว่านี้อีกมาก ทั้งสั่งทั้งลุย ไอ้จะคิดไปโขกเขาไม่เคยได้กินซักคนในลีก เห็นลอยค้างกลางอากาศนานๆ แบบนั้น พี่แกออกมาคว้าไปกินทุกลูก)
ผมว่าความมั่นใจยังไม่ค่อยกลับมาครับดูยังเกร็งๆหรือว่าเป็นไปตามแท็คติกก็เป็นได้ (เขามั่นใจมากเกินกว่าเหตุ แต่เขาลืมอย่างเดียวว่าเขาให้มาเล่นบอลไม่ใช่มาโชว์สเต๊ปเทพ ม้วนล๊อคแล้วผ่านแต่ส่งหลัง ไมไม่เล่นมันง่ายๆ แปะมันไปหลังตั้งแต่แรกก็สิ้นเรื่อง เล่นหลายจังหวะ ทำลายจังหวะเพื่อน ชอบติดโชว์ ตอนโดนญี่ปุ่นสอนบอลไม่เข็ดวันนี้นักเตะระดับเหงียนจกได้ก็ไปไล่ตามเตะเขา สไตล์เดิมๆ ที่ไม่ควรให้ขึ้นมาเล่นทีมชาติอีกต่อไป)
หนึ่งประตูที่ทำได้ถือว่าเยี่ยมครับ แต่ครึ่งหลังดูจะช้าไปหน่อย โดนปีกเวียดนามโยกบ่อย (ไม่วิจารณ์ก็แล้วกัน เอาว่าตำแหน่งนี้ไม่ควรเป็นของเขาแล้ว ประตูที่ทำถือว่าทำสวยแต่ว่ากันโดยรวม)
ผมว่าแมตนี้ แกเด่นสุดครับ แข็งแกร่ง หนักหน่วง ตัดบอลแม่นยำ สอบผ่านๆๆๆ ทำให้นิเวศเบาไปเยอะ (นิเวสน์มันชาวประมงครับ ดักปลาหน้าประตูไม่เห็นเข้าบอลอะไรซักอย่าง ลูกโด่งก็ยืนดูเขาขึ้น เขาลากมาหน้ากรอบก็ยืนดูเขาตั้งท่ายิง เล่นไปเล่นมานึกว่าเป็นนักตะกร้อลอดห่วงทีมชาติไทยเพราะมันเล่นงัดโด่งงัดโด่งเหมือนมันจะเอาบอลไปเข้าห่วง เล่นได้แค่นี้ก็กลับไปเลี้ยงลูกเลี้ยงหลานให้คนอื่นเขาขึ้นมาได้แล้ว)
ก็ประคองเกมใช้ได้ครับ ได้เก๋า แต่อาจมีช้าๆไปช่วงท้ายเกม(ปล..แก่ละ) (ไม่เห็นช๊อตไหนที่ประคองเกม ไม่เห็นช๊อตไหนได้เก๋า มีแต่สะเปะสะปะ จริงๆ สงสารชลทิศ ได้เล่นกับพวกเป็นๆ จะไม่เหนื่อยกว่านี้ มองไปขวามันก็ล๊อคหลุดมากรูก็ต้องไปตัดอีก ตรงกลางมันก็ยืนดู กรูก็ต้องไปเล่น เป็นชลทิศคนเดียวในแดนหลังที่ไม่เห็นส่งให้ดัสกร เพราะคงเห็นว่าส่งไปให้ไอ้นี่มันก็ไม่ได้คิดจะพาบอลไปไหน)
คนนี้ก็น่าจะสอบผ่าน ตัดเกมใช้ได้ ขยัน มีความมุ่งมั่น รูปร่างดี (ส่วนตัวสอบไม่ผ่านครับ ลูกหลุดจากตำแหน่งนี้เข้าหาหน้าประตูง่ายๆ อาจเล่นไม่ดีเพราะมีคนชื่อดัสกรบอลปาหี่กับบอลฟอร์มหลุดอย่างพิชิตพงษ์ เลยไม่ค่อยต่างกับชลทิศ แต่ชลทิศผ่านเพราะถึงจะพรวดพราดแต่ก็ตัดเกมไว้ก่อนทุกดอก)
วางบอลแม่น ฟรีคิกดี แต่ข้อเสียที่ไม่เคยแก้คือ เล่นบอลขี้เกียจ ขี้เก็กไปหน่อย แล้วก็วันนี้ลงมาต่ำเกินไป (คนเล่นแบบนี้ในประเทศอื่นอย่างญี่ปุ่น อย่างเกาหลีอย่างอิหร่านมันจะไม่ได้รับโอกาสให้เข้ามาติดแน่นอนครับ มันเดินเล่นตั้งแต่ครึ่งแรก ไม่มีจินตนาการอะไร เล่นได้แบบเดิมๆ ผมสะใจแทนเกาเหลากันอย่างณรงค์ชัย รอให้คนด่ามันเยอะๆ แล้วค่อยรอเทียบนั่งแท่น)
เจ้าแป๊ะ เหมือนจะไม่มีอะไรกับเกม แต่เป็นผู้เล่นที่ปิดทองหลังพระจริงๆ ทำให้โก้เล่นง่ายขึ้น มีพื้นที่เปิดบอล แต่เกมนี้น่วมคับโดนเตะบ่อย (ฟอร์มหลุดตั้งแต่กรุงไทยก็ยังคงหาฟอร์มเดิมอีกไม่ได้อีกอยู่ดี แถมไปเล่นริมเส้นก็หุบจนริมเส้นเขาทะลุมาได้ตลอด)
เล่นใช้ได้ครับ ขยันพอสมควร แต่ยังไม่เด่นมากนัก ยังไม่ถึงขั้นตัวจริง (ไม่ผ่านครับ ขยันไม่ได้เรื่องได้ราว วิ่งเยอะแต่ไม่มีประโยชน์ ไม่รู้ทางบอล บอลหลุดริมเส้นมาถึงณัฐพรตลอด แต่เวลาได้บอลก็ไม่สามารถสร้างโอกาส ตำแหน่งไม่ถนัดไปดันมันลงไปเล่นริมเส้น เหมือนสถิตย์ไม่มีผิด เด็กตรูจะดันไม่มีตำแหน่งเอาไปแปะที่นี่ก็แล้วกัน สุดท้ายเก้าสิบนาทีเต็มแม๊กซ์เลย ให้ชัยยงค์เอากลับทีมตำรวจไปก่อน ไปพัฒนาแล้วไปหาประสบการณ์กับไทยลีกให้มากขึ้น ไม่ใช่เด็กตัวจะดันก็ตั้งหน้าตั้งตาดัน เห็นแล้วยังมีตัวผู้เล่นอื่นที่ดีในลีกบนเยอะ หรือแม้แต่ลีกหนึ่งก็มีเยอะกว่านี้)
วิ่งไล่บอลดีในช่วงแรก แต่พอถึงช่วงกลางๆเกม เริ่มหาทางไปไม่ถูก ยังขาดประสบการณ์อีกมาก แต่หน่วยก้านดี น่าสนับสนุนต่อไป (เดิมๆ ครับ เจอไอ้นักเตะกองกลางเฮงซวยและเล่นเป็นแบบไดโนเสาร์ มันก็ไม่ต่างกับภิภพ ตอนเล่นให้ทีมชาติ มันไม่ต่อบอลมันไม่สร้างโอกาสให้เขา หน้าไม่ได้บอลทั้งคู่ทั้งลีซอและรณชัยก็แสดงว่ากลางห่วยทั้งกระบิ ตรรกง่ายๆ บอลไม่ถึงหน้าให้มันเล่นอย่างไรก็คือมีแต่เฮงซวย ลูกที่แทงตรงกลางให้ตัวสอดไปทำ อย่างนี้หาไม่ได้หรอก แต่ไอ้ประเภทเซตพีซแล้วเข้าไปโหม่งเข้าไปยิง ทั้งริมกรอบหรือมุมธง อย่างนั้นไม่ต้องมีคนชื่อรีดส์ก็ได้ครับ....)
สำหรับเจ้าซอ คงไม่ต้องพูดอะไรมากครับ สอบผ่านอยู่แล้ว ขยันหาช่อง หาจังหวะยิงได้ดี อันตรายตลอดเวลา มีความเร็ว (มันเล่นไปหงุดหงิดไป เมื่อไรบอลจะมาถึงกรูเสียที โยนมาก็โยนไปงั้นๆ ได้บอลหันมามอง ไอ้เหลามันก็ยืนกุมไข่อยู่แดนหลัง กฤษฏีก็ไม่เติม สุรัชก็แช่อยู่ตรงกลาง ก็เล่นไปซิ หน้าเอาตัวรอดไป ใครบอกว่าหน้าสองตัวอย่างรณชัยกับลีซอเล่นไม่ดี ช่วยไปด่าไอ้กองกลางทั้งสี่นั้นทั้งแผงด้วย....)
สอดขึ้นมาโหม่งจากลูกเปิดของเจ้าโก้ได้ดี แต่นอกจากนั้นแทบไม่ทำอะไรเลย เล่นบอลขี้เกียจ(เหมือนเดิม) (ก็ถือว่าทำได้ดีระดับหนึ่ง แต่มันยังไม่สามารถที่จะไปได้มากกว่านี้ ไม่นับประตูที่ได้ เล่นดาวน์กว่าตอนก่อนหน้าที่ว่าแย่แล้วซะอีก บอลหลุดแทงแต่ยังจะล๊อคแทนที่น่าจะพยายามทำ ลีซอมันได้แบบนั้นมันยิงได้ทั้งซ้ายทั้งขวา สุดท้ายเจอเขาแย่งเอาไปกินแล้วหายจากเกมส์ ถ้าเป็นอย่างที่เห็นก็อยากเห็นเจ้าอิสรพงษ์เอยหรืออานนท์เอยมาลง อาจจะได้อะไรดีๆ เป็นทางเลือกได้มากกว่า น่าเสียดายน่ะแมทช์ขำขำแบบนี้ไปให้ความสำคัญกับตัวเดิมๆ ซะ แทนที่จะลองของลองทางเลือก วันจริงยังเห็นแบบนี้อยู่แล้วตกรอบมาก็จบกันเลย... อย่าไปฟังมากครับไอ้ตัวข้างหูน่ะ)
สำหรับตัวโค้ชผมอดวิจารไม่ได้ครับ ขัดใจเเหลือเกิน แท็คติกอะไรไม่รู้ ให้นักเตะเดินเล่น อุดๆๆๆๆๆๆ ไม่ไล่บอล ไม่ดันเกมรุกเท่าที่ควร
คือผมเข้าใจนะว่า ครองเกม แต่จากสภาพที่เห็นเราเหมือนให้เวียดนามล่อเป่าเลย โชคดีนะที่ได้แชมป์ คราวหน้าขอบุกมันๆหน่อยละกันคับส่วนข้อดีผมว่า รีดแกจัดระเบียบทีมได้ดีขึ้น นักเตะเล่นเป็นระบบมากขึ้น (ปล...แต่ขอเป็นระบบแบบบุกแหลกได้มั้ยเนี่ย) รีดส์วางแผนชีวิตการคุมทีมบอลผิด แทนที่จะเอาแมทช์อย่างนี้ไว้ลองตัวผู้เล่นใหม่ๆ จะดีหรือไม่ไม่รู้แต่เห็นไอ้เหลายังเป็นแบบนี้ ก็ไปเอาพวกซาลาฮุดิน พวกอิสรพงษ์ พวกอาทิตย์ พวกภานุพงษ์ พวกอานนท์ มาเล่นดีกว่าไหม แล้วเอาพวกเจ้าเป็ดเจ้าเหลาสุรีย์ พิชิตพงษ์ กฤษฏี สุรัชไปนั่งข้างๆ แบบยาวๆ บ้างก็ดี แพ้นัดทางการมาจบกันเลย เชื่อไอ้ข้างหูมากผลมันจะแรงน่ะ วรวีร์มันวางยาเบื่อไว้ เอาตัวรอดไม่ได้ก็จบ สังคมบอลไทยมันเป็นแบบนี้ น่าจะไปถามปีเตอร์รีดส์มากกว่าดัลกริชเยอะๆ ไม่แก้เกมไม่เป็นไร ไม่หาทางเลือกไม่เป็นไร หวังว่าจะได้ยินการตัดตัวใหม่ๆ อีกครั้ง แล้วไอ้พวกเล่นไม่ดีเดินเล่นจับไปเล่นบอลโชว์งานวัดพอ เพราะนี่คือบอลทีมชาติ ไม่ใช่บอลทีมมัน มันจะโชว์ไปโชว์ที่บ้าน....

เห็นสุรีย์แล้วคิดถึงเจ้าบัวเจษฏากรณ์ เห็นพิชิตพงษ์คิดถึงจักรพันธ์ แก้วพรหม เห็นกฤษฏีแล้วคิดถึงธนัตย์ คนึงหรือไม่ก็อาทิตย์ เห็นดัสกรแล้วคิดถึงเกือบทุกคนในแดนกลางไทยลีกเลยเพราะมันสู้เขาไม่ได้ซักตัว เห็นปอเป็ดแล้วคิดถึงภานุพงษ์ วงษา เห็นณัฐพรแล้วคิดถึงณัฐพงษ์ ว่ากันไป

บอลทีมชาติไทยกับนักเตะทีมชาติหน้าเก่าคือพวกที่ทำเรื่องง่ายเป็นเรื่องยาก ไม่ปรับแนวคิดตรงนี้ก็คือเห็นกันเดิมๆ แบบนี้ไป มีกองกลางแล้วมีดีที่ฟรีคิกอย่างเดียวผมว่าอาทิตย์ขี้เกียจอย่างไรมันคงทำทางได้มากกว่ากฤษฏีกับดัสกรแน่ๆ .... เพราะก็ไม่ได้เห็นแตกต่างจากที่มีบางท่านไปวิพากย์อาทิตย์มันเลย ถึงผมจะไม่ชอบอาทิตย์เช่นกันด้วยน่ะ
prague
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +720/-494

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 09:05:26 AM »

ปีเตอร์ รีด

กลับคิดว่าให้โอกาสมากไปด้วยซ้ำ ไม่งั้นเด็กชัยยงค์คงจะไม่เห็นแบบนี้..... วันหลังอย่าไปฟังเลย ฝรั่งก็ฝรั่งไปเลย ดีก็ดีไปแย่ก็แย่กันไปไม่ใช่ความคิดลูกผสมเอาคนไม่รู้จักมาทำมันจะได้ไม่รู้แล้วเริ่มกันใหม่แต่เพราะฟังมากไปมันเลยเละกับนักเตะเก่านี่แหละ

นั่งฟังอดีตโค้ชเด็กไทยที่มองเด็กตัวเองเล่นเมื่อวานเขาก็คงอึ้งเพราะการเล่นไม่ได้เรื่อง แต่พยายามช่วยพากย์ว่ามันเป็นแท๊คติก..... สะสมอ่านเกมหลายๆ ช่วงได้น่าสนใจ ทำไมไม่เอาสะสมไปอยู่ข้างรีดส์ หรือว่าเขาแหกหน้าไว้ครั้งที่แล้วยังรับไม่ได้ เรื่องให้เซ็นสัญญาแล้วให้อิสระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2008, 09:36:52 AM โดย prague » บันทึกการเข้า
ronaldo
Hero Member

คะแนนความรัก: +176/-4

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 09:10:24 AM »

เสียดายบอลไอคิวดีๆ เซนต์บอลมหากาฬอย่างไอแป๊ะ ที่ไม่เคยได้เล่นตำแหน่งที่ถนัดในทีมชาติ
ลองจับไอโก้มาเล่นปีกขวา แล้วให้ไอแป๊ะมาเล่นกลางบ้างสิ ถ้าแน่จริง
ถ้าจะเอาไอแป๊ะมาเล่นปีก ผมว่าอย่าเรียกมันมาติดทีมชาติเลย มันไม่ใช่อย่างแรง
ทีมไทยไม่ควรเล่นปีก
สุรัตน์เล่นรับ ดัสกรลงต่ำจะมาเปิดบอลยาวอย่างเดียว ไม่มีกลางตัวเชื่อมเกมส์เลย
เกมส์หายตลอด ครองบอลได้แต่ในแดนตัวเอง ไอเดียไม่มี ข้างหน้ามีแต่กองหน้า 2 คน อ้างว้างเหลือเกิน

ไม่อยากบ่น แต่รีดทำไม่ถูกต้อง ทำไมไม่เปลี่ยนตัวเอาคนอื่นลงมาเล่น
เริ่มทำตัวเหมือนตุ๊ดหรั่งแล้ว
นี่บอลอุ่นเครื่อง แต่คุณกับไม่ใช้โอกาสนี้ลองนักเตะที่คุณ(แทบ)ไม่รู้จัก
แล้วคุณจะลองตอนไหน?

Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3659/-1547

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 09:34:42 AM »

ริมเส้นทั้ง 2 ข้าง คือจุดบอล ตัวขวาชอบหุบ เพราะไม่ถนัด ตัวซ้ายชั้นไม่ถึง กลัวพลาดเลยมาเล่นใกล้ๆ เจ้าโอ๊ต
ดัสกร ไม่มีลูกคิลเลอร์พาสส์
นิเวส พอวะทีเถอะ จะตั้งให้เค้าฟาดไปถึงไหน...

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
jobnoom
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-0

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 09:44:32 AM »

ขอร่วมวิเคราะห์ด้วยคน
1.  ผู้รักษาประตูกิตติศักดิ์ ต้องปรับปรุง 1 การออกตัดบอลโยนยาวโยเฉพาะลูกที่เสียประตูแรกต้องออก
2.  การเคลื่อนที่ยังช้า   3. การมองเกมสืลูกที่เสียลูก2 ลูกนั้นรู้อยู่แล้วว่ามีผู้เล่นเวียดนามบังบอลอยู่จุดนั้นบอลจะมาแน่นอน
2.  สุรีย์ มีข้อเสียมากมาย 1.การครองบอลนานเกินไป  2. จังหวะให้บอลไม่ให้เปิดไม่เปิด   3. การยืนคุมพื้นที่การบังบอลทางริมเส้น 2 ลูกที่เสียมาจากด้าน สุรีย์ทั้งนั้น 4. สภาพความฟิตยังไม่เกินร้อย
3. ณัฐพร   ช้าไปนิด อย่างอื่นชัวร์ดีแล้ว
4. นิเวส  1. รูปร่างเล็ก  2. ช้า
5. ชลทิตย์ 1. ประสบการณ์  2. การตัดเกมส์
6. สุรัตน์  1. ประสบการณ์   2. ความฟิต
7. ดัสกร 1. ลงต่ำมากเกินไป  2. อารมณ์ต้องคุมให้ได้
8. กฤษฎี  1. ประสบการณ์  2. ความกล้าที่รุก
9. พิชิตพงษ์  1. การออกบอลช้าเลยโดนอัดบ่อย  2. ตัวเล็กเกินไป  3. เล่นตำแหน่งที่ไม่ถนัด (น่ามาเล่นฟุตซอลดีกว่า)
10. ธีรเทพ  1. อารมณ์ต้องคุมให้ได้  
11. กองหน้าทั้ง ธีรศิล และรณชัย  1. ขาดประสบการณ์  2. การหาที่ว่าง
เกมเจอเวียดนามผมว่าน่าจะใช้
กิตติศักดิ์ / โกสิน ใครก็ได้
สุรีย์    ปฏิพาณ     นิเวส    ณัฐพร
ธีรศิล  ดัสกร   พิชิตพงษ์   อาทิตย์
          ธีรเทพ     พิพัฒน์
                    หรือ
กิตติศักดิ์ / โกสิน ใครก็ได้
สุรีย์    ปฏิพาณ     นิเวส    ณัฐพร
  ธีรศิล  ดัสกร   สลาแวรุดดิน   อาทิตย์
          ธีรเทพ     อานนท์

UNDERCUT
Full Member
**

คะแนนความรัก: +11/-1

rich

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 09:48:44 AM »

อยากให้เจอทีมแข็งๆ ระดับ บน ของเอเชียดูนะ จะได้รู้กันไปเลยว่า จุดด้อยตรงไหนบ้าง เจอระดับเดียวกันก็ย่ำอยู่กับที่แบบนี้เรื่องๆ ไม่รู้ตัวซักกะที
CHAO THE MAN
VIP member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +269/-77

A hero can be anyone.

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 02:05:52 PM »

ขอติ

สุรีย์ห่วยมั่นใจในเทคนิคตัวเองมากเกินไป

ดัสกร ลงมาล้วงบอลไรเยอะแยะ เล่นบอลอะไรขี้เกียดมาก เล่นบอลอะไรเดินเล่น วางบอลก้อแม่นบ้างเสียบ้าง

สุรัตน์ ทำไมไม่มาล้วงบอลเองเพราะเปนตัวรับให้ดัสกรไปล้วงตลอดแล้วดันตัวเองขึ้นไปเล่นเกมบุก

พิชิตพงษ์ ไม่รูรีดส่งมาเพื่ออะไร เล่นริมเส้นด้านขวา แต่เจ้าแป๊ะ ส่งคืนตลอด ประคองตลอด ไม่เหมาะกับตำแหน่งนี้มาก

กฤษฎี เหมือนพิชิตพงษ์แต่ห่วยกว่า เอาลงมาทำไม เล่นริมเส้นแต่เลี้ยงไม่ได้เลย ไม่มีส่วนร่วมกับเกมส์

ธีรศิลป์นอกจากลูกได้ประตูที่เหลือวิ่งเยาะแยะตลอด ไล่บ้างก้อได้นะ

สรุปรวม รีดเน้นโยนยาวซะส่วนใหญ่ แล้วให้กองหน้าฉีกไปเอาบอลริมเส้น แล้วเลี้ยงจี้ ปัญกาคือมันเลี้ยงไม่ผ่านหรือพอออกมากองหน้าก้อเหลือตัวเดียว ไม่ทราบว่าปีก 2 ข้าง มีประโยชน์อะไรไม่เติมเลย ได้บอลส่งคืนดัสกร แล้วบอลทำไมต้องมาดัสกรทุกที แทคติกไรของมันวะ ไม่ไหว เซง เซงดัสกร สุรีย์ แล้วโคตรเซงพิชิตพงษ์กับกฤษฎีมาก นักเตะตัวอื่นก้อไม่เอาลงมา คิดไรอยู่ปีเตอร์ รีด

Stay Strong and Move on !!!
มุจรินทร์ ณ เลย ซิตี้
Full Member

คะแนนความรัก: +25/-14

มุจรินทร์ลู่ลมพรมลานฟ้า

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 04:03:55 PM »

นัดนี้ รีด รับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว

ผมว่านักบอล...เล่นแบบเกร็งเกร็งนะ  หรือว่าถ้าใครไม่เล่นตามแผน

กลัวรีดตัดออกจากทีม      (ทำไมทีมไทยหมดแรงเร็วจัง...ไม่เห็นมีใครทุ่มเทวิ่งไล่แย่งบอล...แบบสู้เพื่อทีมสักคน...เดิน..เดิน..และเดิน )

ไว้ดูผลงานใน...ซูซูกิคัพแล้วกัน...ค่อยตัดสินใจว่าดีหรือไม่ดี
CrazyGang
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +647/-43

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 05:14:28 PM »

ชลทิตย์ ผิดเองครับ ผิดที่เป็นนักเตะชลบุรี 

The Official Facebook of Chonburi FC
http://www.facebook.com/chonburi.football.club
m lee chou
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +10/-22

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 07:59:52 PM »

พวกคุณก็นะ

ด่า รีด กันจัง ผมว่า ต้องดูกันยาวๆ

และขอให้เชื่อ ซูซูกิคัพ ครั้งนี้ ยังไงทีมชาติไทยในการคุมของรีด ก็ยังคงไม่ลงตัวเท่าไหร่นัก

จะให้แบบสมบูรณ์แบบที่สุด คงต้องเอเชี่ยนคัพ 2011รอบคัดเลือก ผมว่าถึงเวลานั้น ทีมชาติชุดนี้ลงตัวแน่นอน

Jommann_Buu
╭∩╮(︶︿︶)╭∩╮
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +307/-588

คนเรามีทั้งดีและเลว..ก็เหมือนจอมมารบูที่มีทั้งร่างดีและร่างเลว

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 08:19:33 PM »

ชลทิตย์  ผมว่าเด่นสุด ครับ  ติดทีมชาติไม่มีกี่นัดทำได้ดีครับ   แก้เรื่อง เข้าพรวด กับ อารมณ์นิดหน่อย    จะเป็นตัวหลักทีมชาติแน่นอน       

แย่สุด  ให้เกียรติยกให้   สุรีย์  พลาดง่ายเกินไปอะ ระดับสุรย์ไม่น่าพลาดเยอะ  ไม่เป็นไรนัดหน้าแก้ตัวใหม่ เรายังจดจำสิ่งดีๆที่คุณทำตอนฟอร์มพีคได้  เอามันกลับมา
squall leonheart
Chonburisusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +20/-0

"5 ปีสำหรับบอลไทย มันก็มากเกินพอแล้ว พอกันที"

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 08:22:47 PM »

ชลทิตย์ ผิดเองครับ ผิดที่เป็นนักเตะชลบุรี 

ต้องขออภัยแทนด้วยครับ 

ถดูกาลนี้คงเป็นปีสุดท้ายที่ดูบอลไทย เพราะ"ผมเบื่อ"เต็มทน กับระบบบอลไทยแบบอุปภัมภ์ อยากทำอะไรก็ทำกันไปแล้วกัน จะไม่ยุ่งอีกแล้ว นะจ๊ะ ฮี่ฮี่

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์