Thailandsusu Webboard
กันยายน 22, 2017, 11:08:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับสมาชิกใหม่ครับขอสอบถาม อยู่ประชาชื่นเชียร์บีจีไกลบ้านไปไหม?  (อ่าน 3716 ครั้ง)
PlugPao39
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-0

| | |
« เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 02:04:16 PM »

ตัวผมเองติดตามข่าวบอลไทยบ้างอย่างห่างๆได้ระยะนึงครับ
จนมาตัดสินใจจะเชียร์ทีมใดทีมนึงจริงจัง
บ้านผมอยู่แถวประชาชื่นครับ แต่ได้ยินชื่อของบางกอกกล๊าสมาสักพักนึงแล้ว
ผมจึงตัดสินใจว่าจะเชียร์ทีมนี้อย่างจริงจัง
เพราะสำหรับผม ทีมนี้มีสนามที่สวย การบริหารต่างๆ ดูทันสมัยและน่าติดตามครับ

โดยปกติคนส่วนใหญ่จะเลือกเชียร์ทีทแถวที่อยู่อาศัย
ดังนั้นเมืองทองอาจจะเป็นตัวเลือกแรกๆ แต่ผมกลับรู้สึกชอบบีจีมากกว่า
ไม่แปลกใช่ไหมครับที่เราจะเชียร์ทีมไกลบ้านตัวเอง มันเป็นการทรยศทีมในเมืองตัวเองหรือเปล่าครับ?

ปล.ผมได้ทดลองเดินทางไปสนามมาโดยบริการรถตู้ ใช้เวลาประมาณ 1 ชม.ครับ
ในวันปกติเวลาประมาณ บ่าย2 โมง
อยากทราบว่าถ้าในวันที่มีการแข่งขัน อย่างเช่นนัดที่เปิดบ้านเจอโอสถวันที่ 26 เม.ย. เวลา 20.00น.
ควรไปถึงที่นั่นประมาณกี่โมง เพื่อทำการซื้อตั๋วการแข่งขันครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2405/-3128

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 02:18:54 PM »

เรื่องแบบนี้อยู่ที่ใจมากกว่านะครับ ไม่เกี่ยวที่จะเชียร์ว่าจะเชียร์ทีมอะไร
อย่างผมเป็นคอบอลนอกเชียร์ทีมนอกประเทศและมันก็ไม่แปลกหรอกครับที่จะทรยศเชียร์ทีมในประเทศตัวเอง อย่าไปคิดมาก
ผมเห็นแฟนบอลเชียงรายขนาดเขามีทีมบ้านเกิดตัวเอง ยังมาเชียร์ท่าเรือเลยครับ
คนนครสวรรค์ยังเชียร์บุรีรัมย์ก็มี คนแถวๆระแวกบีจียังมีเชียร์เมืองทองเลยครับ
ส่วนการเดินทาง ควรจะไปถึงก่อนสนามแข่ง 1 ชม. น่าจะดีครับ
เวลาผมตะเวรดูบอลไทยลีกส่วนมากจะเวลาก่อนแข่ง 1 ชม. อย่างช้าสุดก็ก่อน 30 นาทีก่อนบอลเตะ
ตามนี้เลย

ลมหายใจคือฟุตบอล
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +760/-161

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 02:41:38 PM »

+1 ยินดีต้อนรับ
อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1192/-56

บอลนอกมันไกลไป..บอลไทยใกล้ใกล้บ้าน

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 04:00:11 PM »

ผมเด็กสุราษฎร์ฯมาทำงานและพักอยู่ในกรุงเทพ แต่ผมไม่ได้เชียร์บางกอก เอฟซีหรือแบงค้อก ยูไนเต็ดนะครัสสส ท่านจขกท.คิดว่าผมเชียร์ทีมไรครัสส ฮี่ฮี่!!!

ลป.ยินดีต้อนรับครัสสส +1

รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2011...http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=171026.0 ...
รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2012 ...http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=231439.0 ...
รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2013... http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=29 ...
Woody
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +46/-28

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 04:09:09 PM »

ใจอยู่ที่ใหน ก็เลือกไปที่นั่น ถ้ามีอิสระมากพอ ถ้าไกลเกินเรายังให้กำลังใจอยู่หน้าจอได้นี่นา เพียงแค่เข้าไปวิวในเว็บ เข้าไป like ใน facebok ท่านก็ได้ขึ้นชื่อว่ามีส่วนช่วยทีมทางอ้อมแล้ว ข้อมูลเหล่านี้บางส่วน สโมสรสามารถใช้ประโยชน์ในการขอผู้สนับสนุนได้ ดังนั้นไม่ว่าจะเชียร์ในรูปแบบใหนก็ได้ทั้งนั้น แม้เพียงแค่มีใจให้ บางทีนักแตะเองอาจจะรับรู้ได้นะครับ
A korat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +267/-56

ท้อได้ แต่อย่าถอย

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 07:00:31 PM »

+3 ให้ครับ

PlugPao39
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-0

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 11:38:17 PM »

ขอขอบคุณทุกๆความเห็นครับผม

ผมเด็กสุราษฎร์ฯมาทำงานและพักอยู่ในกรุงเทพ แต่ผมไม่ได้เชียร์บางกอก เอฟซีหรือแบงค้อก ยูไนเต็ดนะครัสสส ท่านจขกท.คิดว่าผมเชียร์ทีมไรครัสส ฮี่ฮี่!!!

ลป.ยินดีต้อนรับครัสสส +1

สุราษฎร์เอฟซีใช่ไหมครับ 
Jame_SURINFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2172/-298

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 08:52:24 PM »

+1 ยินดีต้อนรับครับ
Tep Nolimit
♡ ♡ ♡ ♡ ♡
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1963/-712

เสื้อทีมชาติไทย สีอะไรกูก็เชียร์

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 08:58:08 PM »

ผมเชียร์ รีลมาดริดครับ 

self discipline
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +75/-71

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 09:27:17 PM »

ไม่ไกลครับ ชอบแล้วเชียร์เลย
Anakin Skywalker_TS_272
Tool & Die 19 ตะโกราย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +584/-146

BGFC Sriracha FC ชัยภูมิ ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 09:59:00 PM »

เชียร์ BG เหมือนกันครับ แต่ก่อนอยู่ราษฎบรูณะ ก็ไปตลอดเกือบทุกนัดที่เล่นในบ้าน นั่งรถสาธารณะ 4-5 ต่อก็ไป ออกเดินทางบ่ายสองกลับถึงห้อง4-5ทุ่ม แต่แลกกับความสุขก็ยอม  ตอนนี้ทำงานแล้ว อยู่แถวบางพลี ก็ไปเชียร์ที่สนามแต่ไม่ค่อยบ่อยครับ ติดงาน ลุ้นทางหน้าจอเอา

เรื่องตั๋วถ้าเป็นคู่ธรรมดาไปถึงสนามก่อนก่ารแข่งขัน1-2 ชม ไปนั่งเอาบรรยากาศบิ้วอารมย์ภายในสนาม

โทน รำมะนา
อย่าให้ใครมาทำลายฟุตบอลไทย จงส่งเสริมคนที่สร้างสรรค์ฟุตบอลไทย เพราะเรารักฟุตบอลไทย หวังให้ไทยไปฟุตบอลโลกในชาตินี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +474/-252

คนโกหกตลอดเวลามักจะทุจริต

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 10:19:10 PM »

มันก็แปลกนะครับ  เมื่อเราตกลงปลงใจเชียร์ทีมไหนแล้ว  ต้องเป็นทุกข์เป็นร้อน  ทุรนทุราย มีธุระอะไรก็รีบๆ หรืองดไปเลย  นัดกับเมียไปกินข้าว ยังยกเลิก  เพราะทีมรักอุ่นเครื่อง ต้องรีบไปดู  เล่นทีไรก็อยากให้ถล่มเขาให้แหลกลาญ  ทั้งๆที่ดูบอลคู่อื่นๆ ก็คอยเชียร์ทีมเป็นรองให้ยิงได้ก่อน หรือชนะพลิกล็อคไปเลย  แต่กับทีมรักต้องขย่มเขาให้ยับไปเลย ถ้าแพ้ขึ้นมา อารมณ์เสียลูกเมียขวางหูขวางตาไปหมด....ไม่รู้มันเข้าไปอยู่ในเส้นเลือดได้ยังไง  เอาเหอะครับ  ทีมไหนก็ตกลงปลงใจเชียร์ไปเลย  เมื่อไหร่รู้สึกคล้ายๆผมละก้อ  คุณรักทีมนั้นเข้าแล้วล่ะครับ

เบาสมอง  มองปัญหา  พัฒนาฟุตบอลไทย
Kunikuman
Newbie
*

คะแนนความรัก: +16/-12

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:39:01 PM »

ผมคนอยู่อุบล ทำงานที่ระยอง ยังไม่เคยไปเชียร์สนามสักครั้ง แต่ผมก็เชียร์ บีจี ลุยโลด

ตัวไกลใจอุบล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์