Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 01, 2017, 05:25:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาทีมเชียร์กับลูกอยู่ครับ รบกวนแนะนำหน่อย อยู่บางใหญ่ นนทบุรีครับ  (อ่าน 5241 ครั้ง)
namoonamoo
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-1

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 10:53:37 AM »

หาทีมเชียร์กับลูกอยู่ครับ รบกวนแนะนำหน่อย อยู่บางใหญ่ นนทบุรีครับ ขอบคุณมากๆครับ
ไก่ย่างห้วยแถลง
Thailandsusu
Newbie
**

คะแนนความรัก: +17/-9

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 01:47:07 PM »

สวาทแคทมั้ยครับ (ล้อเล่นครับ)...เอาสาระนะครับ เมืองทอง นนทบุรี อาร์มี่ ประมาณนี้นะครับ

บอลนอกเชียร์ลิเวอร์พูล บอลไทยเชียร์สวาทแคท....
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +711/-1156

new world order

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 03:18:34 PM »

กับลูกใช่มั้ยครับ เน้นความปลอดภัยเป็นหลักในการเลือกทีมครับ ทางหนีทีไล่เวลาฉุกเฉิน ระบบรักษาความปลอดภัยเป็นยังไง แบ่งโซนดีแค่ไหน มีจุดสุ่มเสี่ยงในการเจอกันระหว่างแฟนบอลสองทีมแค่ไหน ผมมองเรื่องนี้เป็นหลักถ้าจะไปกับครอบครัว ส่วนตัวในไทยค่อนข้างมั่นใจอยู่ทีมเดียว แต่อยู่ ตจว. เลยไกลจากที่ผมอยู่มาก ในลีคผมดูจอตู้ เข้าสนามตอนทีมชาติเป็นอย่างนี้หลายปีแล้วครับ

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2274/-2357

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 03:49:58 PM »

แนะนำให้ครับ บุรีรัมย์ ศรีสะเกษ เชียงราย สงขลา ฮรี่ๆๆๆ ล้อเล่นครับ
ว่าแต่ท่านต้องการเชียร์ที่สนามหรือเชียร์ที่หน้าจอดี
ถ้าเชียร์ที่สนามก็ควรเป็นทีมใกล้บ้านเดินทางสะดวกปลอดภัย
ถ้าเชียร์หน้าจอจะเชียร์ทีมไหนก็ได้ แต่ควรเป็นทีมที่กระแสดีๆหน่อย(จะได้มีเพื่อนเยอะ)
เคยมีเพื่อนอยู่แถวรังสิต แต่มันดันไปเชียร์ชลบุรีครับ สุดท้ายก็แล้วแต่เราครับ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
จอมมารโต
สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบยังคงอยู่ตลอดไป
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1556/-527

เหล่าโลมาบ้าพลัง

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 04:03:44 PM »

อยู่ นนทบุรี ถ้าชอบแนว กองเชียร์เยอะ มีชื่อเสียง เป็นทีมใหญ่ ความเสี่ยงที่จะเสียใจ มีน้อย เพราะชนะมากกว่าแพ้ แน่นอน ก็แนะนำ เมืองทองครับ
แต่ถ้าชอบแนว น่ารักน่าลุ้น ก็ลองพวก นนทบุรี fc  ทีมจังหวัด  มีโอกาสแพ้ ชนะ ได้ ทุกๆนัด

เลือดเนื้อทุกหยด ทดแทนกลับคืนให้แผ่นดิน ยินดีเอาชีวิตเป็นชาติพลี
gardenboyd
เคยทำผิดกฎห้องซื้อขาย (หลายครั้ง)
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +343/-121

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 04:08:48 PM »

เชียร์ชลบุรีซิครับ
บ้านผมอยู่บางบัวทอง ยังเชียร์ชลบุรีเลย
SOMYOT356
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-98

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 04:10:10 PM »

ก็คงไม่พ้น เมืองทองกับนนทบุรีเอฟซี นั่นแหละครับแต่สองทีมนี้เคลือเดียวกัน นนทบุรีเป็นทีมสำรองของเมืองทอง
ส่วนผมบ้านอยู่ลำลูกกา แต่ขับรถตามไปเชียร์ท่าเรือที่คลองเตยตลอด ก็ใจมันรักนี่ครับ
Manson
Full Member
**

คะแนนความรัก: +89/-7

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 04:19:48 PM »

เมืองทอง ทีโอที นนทบุรี เอฟซี หรือจะเป็น BBCU ก็ได้ครับตอนนี้มาใช้สนามกีฬานนทบุรีตรงถนนสามัคคี

Doctor สลัม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2387/-3071

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 04:19:59 PM »

มาเชียร์เชลซีกับผมก็ได้นะ

ID LINE = dogtorslum
A.LOMASUPSAKUL
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-11

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 04:33:50 PM »

จิงฯทีโอที ก็น่าเชียร์นะครับ สนามสวย คนไม่ค่อยเยอะมาก ที่จอดรถกว้างขวาง อาหารการกินก็โอเคผู้คนก็เป็นมิตร มีแตรเพลงเชียร์ให้ฟังด้วยสนุกมากครับ แนะนำส่วนตัวน่ะครับ
tidzzz(AV_166)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1235/-296

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 04:35:31 PM »

นนทบุรีเอฟซีสิครับ
Backers TP
สิงห์ท่าเรือ...พันธ์ดุ.
Hero Member

คะแนนความรัก: +352/-175

We love the King

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 04:49:53 PM »

ท่าเรือครับ อิอิ...

นนทบุรีเอฟซี เถอะครับ

Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +272/-118

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 06:47:04 PM »

ถ้าเริ่มใหม่ๆ แนะนำอย่าผลีผลามลงไปเยอะครับ ต้องราคาดีๆก่อน อาจจะเลือกทีมที่ฟอร์มดีๆยิงเยอะไปก่อน.....เอ๊ะยังไงนี่
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +781/-621

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 07:15:16 PM »

เริ่มต้นที่ความชอบก่อนครับ ชอบทีมไหน ก็เชียร์ทีมนั้นเวลาไปชมจะได้มีความสุขกับมัน

tee2014
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +54/-213

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 07:46:22 PM »

ถามลูกคุณซิ ว่าชอบนักฟุตบอลคนไหน ก็เชียร์ทีมนั้น ให้ลูกคุณได้ออกความคิดเห็นดีกว่าครับ
พาลูกไปดูกีฬาก็ดีครับ (ดีกว่าปล่อยให้ลูกติดเกมส์ อันนี้เดา 55)
Flemingsberg
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +44/-18

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 07:48:35 PM »

ผมอยู่ปากเกร็ดทีมใกล้ๆบ้านก็มีทีมใหญ่ด้วย แต่ผมชอบลำบาก เชียร์ชลบุรีเอฟซีครับ เชียร์มา6ปีแล้ว บางวันว่างๆก็ขับรถไปดู อิอิ

g0g0Jetman
Newbie
*

คะแนนความรัก: +28/-26

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 08:26:47 PM »

เริ่มต้นด้วยการพามาดูจากสนามเล็กๆก่อนก็ดีครับ สนามนี้ไม่แออัด เดินทางจากบางใหญ่มาแป๊บเดียว

ดูบอลเสร็จไปไหว้พระต่อเลยก็ได้

สนามวัดโบสถ์ฯยินดีต้อนรับครับ
himpotter
1 + 1 = ?
Sr. Member

คะแนนความรัก: +360/-417

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 10:14:02 PM »

อยู่บางใหญ่ซิตี้ครับ ไปเชียร์เมืองทองใกล้สุด ผมไปเชียร์มาตั้งแต่ 2009 แหละ ตั้งแต่ย้ายมาที่นี้ใหม่ๆเลย  แรกๆอาจจะไม่ชินเพราะทีมเยือนชอบตะโกนคำว่า ขี้โกง ๆ ๆ แต่เด๊วเชียร์ไปเรื่อยๆจะชินและรักสโมสรยิ่งขึ้น โดยรวมสโมสรก็ดีนะครับ แต่ละโซนก็มีพฤติกรรมการเชียร์ต่างกัน ถ้าไปเป็นครอบครัวนั้งโซน E ก็ดีครับ ไม่ค่อยเสียดังหรือกระโดดโลดเต้นเท่าไหร่
namoonamoo
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-1

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 07:50:20 PM »

ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ  ที่สนใจตอนนี้ นนทบุรี fc  เมืองทอง  tot   ห่วงเรื่องความปลอดภัยของลูกเหมือนกันครับ ถามอีกนิดนึงครับ ทั้งสามทีมนี้มีระบบเยาวชนมั้ยครับ ลูกชอบเตะฟุตบอล จะได้เป็นส่วนหนึ่งในการตัดสินใจ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Greyharven
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +293/-244

I'm one with the force and the force is with me

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 08:26:00 PM »

ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ  ที่สนใจตอนนี้ นนทบุรี fc  เมืองทอง  tot   ห่วงเรื่องความปลอดภัยของลูกเหมือนกันครับ ถามอีกนิดนึงครับ ทั้งสามทีมนี้มีระบบเยาวชนมั้ยครับ ลูกชอบเตะฟุตบอล จะได้เป็นส่วนหนึ่งในการตัดสินใจ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

นนทบุรีเป็นทีมลูกของเมืองทองเหมือนกันนะครับ เพราะว่านักเตะเบาวชนไปชุบตัวที่นั่นเหมือนกับนครนายก ส่วนอคาเดมีน่าจะเปิดทุกปีนะครับ ต้องดูประกาศสโมสร

When the cold of winter comes, Starless night will cover day. In the veiling of the sun, We will walk in bitter rain.
Dream BG_FC
ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +174/-1168

เมื่อไรลบจะถึง1,000 รอนานแล้ว

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 10:21:02 PM »

บางใหญ่ใกล้สุด ก็อีกานนท์

yidney
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +403/-53

FAT = Failing All the Time !!!

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 02:32:02 AM »

แอร์ฟอร์ซครับ ไม่ไกล ไปไม่ยาก ที่จอดรถสะดวก

เก็บมาฝาก!!!

อัลบั้มเชียร์ไทยที่บริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193317.0

อัลบั้มหนีตาม YAYA
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=130596.

เพลงชาติไทยในบริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193839.0
aa001985
Newbie
*

คะแนนความรัก: +75/-31

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 09:51:21 AM »

เชียรเชียงรสยครับผมอยู่นนทบุรีแถวๆพี่เลยเดียวผมรับส่งเองปลอดภัยครับ
โทน รำมะนา
อย่าให้ใครมาทำลายฟุตบอลไทย จงส่งเสริมคนที่สร้างสรรค์ฟุตบอลไทย เพราะเรารักฟุตบอลไทย หวังให้ไทยไปฟุตบอลโลกในชาตินี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +474/-250

คนโกหกตลอดเวลามักจะทุจริต

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 10:30:59 AM »

หากจะเชียร์ทีมในไทยลีก ต้องดูว่าคุณชอบเชียร์แบบไหน ? ถ้าชอบเชียร์แบบใกล้ๆไปมาสะดวก ก็ต้องเลือกทีมแถวๆนนทบุรีนั่นล่ะครับ ถ้าชอบเชียร์แบบหวังผลงาน คั่วแชมป์ทุกปี ก็ต้องเลือกพวกทีมแชมป์ๆทั้งหลายเช่นเมืองทอง หรือบุรีรัมย์ ถ้าชอบไปเมาดูสาวสวย แนะนำให้ก็เลือกลีโอสเตเดี้ยมครับ(ล้อเล่งๆอ่ะ)  ถ้าชอบบรรยากาศระทึกขวัญ ต้องเลือกแพทสเตเดี้ยมสมใจแน่ ถ้าชอบดูโค้ชเคี้ยวหมากฝรั่ง แบบเอาเป็นเอาตายก็เลือกทีโอทีครับ ถ้าชอบเชียร์หน้าจอ ไม่ต้องคิดจะไปดูที่สนาม ก็ต้องเลือกเชียงรายหรือสงขลาไปเลย อยู่นนท์ก็ไม่ต้องลนลานไปซื้อตั๋วตลอดไป ถ้าชอบแบบปลอดภัย มีทหารมาร่วมเชียร์เพียบ ก็เลือกแอร์ฟอร์ซ หรืออาร์มี่ไปเลย ปลอดภัยหายห่วง...แต่ถ้าอยากหัวใจวาย หรือต้องการทดสอบความแข็งแกร่งของระบบประสาท ขอแนะนำให้เลือกเชียร์ฉลามชลทีมเดียวเลยครับ ตั้งแต่เปิดฤดูมาแล้ว มีเกมดราม่า วาดะTIMEให้คุณทดสอบจิตใจแบบต่อเนื่องทุกนัด มีทั้งดีใจ สะใจ หดหู่ เศร้าซึม ช็อค ดีใจสุดขีด แบบกูจะบ้าโว้ย...ให้เห็นในนัดเดียวครบชุด สนใจเชียร์ เชิญติดต่อน้าโม้น้าเทิดได้เลยครับท่าน ฮา.....    

เบาสมอง  มองปัญหา  พัฒนาฟุตบอลไทย
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +716/-151

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 03:05:11 PM »

+2 ครับ ดีมากๆเลยที่มีแนวคิดแบบนี้แล้วก็ลูกชอบด้านนี้มีความสุข2ต่อเลย
เรื่องทีมเชียร์
เลือกทีมที่ลูกชอบ และเราจัดการเรื่องต่างๆได้ ทั้งนี้เพื่อแรงจูงใจและเราไม่เหนื่อยมาก
tum_L_ก_ฮ...In_Blood
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +118/-357

อดีตเชียร์ปืนสุดใจ ต่อไปทุกลมหายคือเมืองทอง คร๊าบบ

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 06:42:29 PM »

ถ้าเน้นเรื่องความปลอดภัย เมืองทองระบบรักษาความปลอดภัยอยู่ระดับต้นๆของไทยลีก  แนะนำโซนw กับE ครับ
อีกทั้งเรื่องระบบเยาวชนที่มีรองรับและ ความคึกคักในการเชียร์รับรองมันแน่นอน
จอมห้าวหัวเสือ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +24/-6

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 07:01:53 PM »

TOT เลยครับ เขามีคลีนิคฟุตบอลให้เยาวชน ที่เป็นแฟนคลับของทีมด้วย แต่เป็นทีมเล็กๆ ไม่มีชื่อเสียง แต่น่าจะได้ความอบอุ่นและเป็นแฟมิลี่มากๆ
ลองดูข้อมูลเค้าที่

https://www.facebook.com/totscclub
http://www.totsc.com/totsc2510/index.php

สโมสรฟุตบอลตำรวจ - www.pufc.co.th
สโมสรฟุตบอลสิงห์บุรี - www.singburifc.com
สโมสรฟุตบอลราชนาวี - www.navyfc.co.th
สโมสรฟุตบอลทหารบก - www.armyufc.com
สโมสรฟุตบอลทหารอากาศ - www.airforceunited.com
Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1299/-487

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 07:12:08 PM »

TOT เลยครับ เขามีคลีนิคฟุตบอลให้เยาวชน ที่เป็นแฟนคลับของทีมด้วย แต่เป็นทีมเล็กๆ ไม่มีชื่อเสียง แต่น่าจะได้ความอบอุ่นและเป็นแฟมิลี่มากๆ
ลองดูข้อมูลเค้าที่

https://www.facebook.com/totscclub
http://www.totsc.com/totsc2510/index.php

TOT อีกเสียงครับ

ขออภัยมือใหม่หัดถ่าย
tce792
สุโขทัยเอฟซี
Full Member
**

คะแนนความรัก: +168/-22

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 08:23:57 PM »

ทีโอทีสนามสวยดีครับ  นนท์บุรีทีมจังหวัดก็น่าสนนะครับ

ข้อมูลผู้ขายครับ :  http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=230194.0
อัศวิน พันธุ์ดี(จ่าดาร์ก_xi)
Hero Member

คะแนนความรัก: +299/-1047

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 09:11:07 PM »

เมืองทองไปเลย

HS3EMG
Newbie
*

คะแนนความรัก: +18/-44

Sign Out

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 04:13:26 PM »

ชื่นชอบทีมไหน ก็เชียร์ทีมนั้นครับ ให้สอบถามความเห็นของลูกก่อนนะครับ ความใกล้-ไกลในการไปเชียร์ในสนามแม้จะเป็นอุปสรรคบ้าง แต่ถ้าชื่นชอบก็เชียร์ทีมที่ชื่นชอบนั่นแหล่ะครับ จะมีความสุขที่สุด / ผมคนนางรอง จ.บุรีรีมย์ แม้จะอยู่ไกลสนาม SCG Stadium อักโข ก็ยินดีจะเชียร์ที่หน้าจอเป็นหลัก แต่ถ้าไม่ขัดสนค่าน้ำมันรถ ก็จะพาครอบครัวไปเที่ยวและเกาะขอบสนามเชียร์ เป็นครั้งคราว

palm_knight
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-0

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 01:37:49 PM »

TOT นี่น่าสนเลยครับ

ไปเชียร์นนทบุรี เอฟซี มาแล้วไม่ค่อยประทับใจสักเท่าไหร่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์