Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 20, 2017, 05:33:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บุรีรัมย์ควรเพิ่มลูกยิงไกล ดีไม๊ครับ???  (อ่าน 4293 ครั้ง)
Drball
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-21

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 07:41:40 PM »

จากการชม ACL    ผมขอเสนอให้อัดเพิ่มกล้ามเนื้อขาส่วนบน Quadriceps
แล้วอาจจะลองให้กองกลาง หน้าต่ำ  ใช้รองเท้าที่มี นน.มาก หน่อยอาจจะมีโอกาสลุ้นมากขึ้นก็ได้นะผมว่า
การซ้อมลูกเซทพีช มากไปอาจจะให้เวลายิงไกลมันไม่เวิค      สิ่งที่ออสมาเคยทำให้ดูหลายๆครั้งคือยิงสวนเต็มแรง แต่บอลมันไม่เหินค้ามคาน     ขนาดไปเกาหลี  ยังยิงไกลแบบนั้นให้ดูอีก     นี่อาจจะเป็นสิ่งที่บุรีรัมย์แหว่งหายไปก็เป็นได้    อัดกล้ามเนื้อขาให้ จักรพันธ์  ธีรทร   คาเมลโล่   ให้บวมเท่า โด้
 /ถ้าเจย์ไม่เวิค  ก็ไม่ต้องเอาลงหรอก       , ไคฮิ ขยัน แต่เลี้ยงตัดไม่ได้ ก็ควรหาใหม่  ถ้าอยากได้1ใน5นะผมว่า   ปล. เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ   ท่านๆคิดยังไง.....
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2405/-3131

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 08:43:33 PM »

ใช่เลย

ลมหายใจคือฟุตบอล
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2278/-2373

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 09:19:58 PM »

อัลโตเบลี่ น่าจะเหมาะกับลูกแบบนี้ แต่ไม่มีชื่อใน ACL ต้องลองใช้ดูในลีกไปก่อน

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
BR13
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +174/-122

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 09:44:19 PM »

จากการชม ACL    ผมขอเสนอให้อัดเพิ่มกล้ามเนื้อขาส่วนบน Quadriceps
แล้วอาจจะลองให้กองกลาง หน้าต่ำ  ใช้รองเท้าที่มี นน.มาก หน่อยอาจจะมีโอกาสลุ้นมากขึ้นก็ได้นะผมว่า
การซ้อมลูกเซทพีช มากไปอาจจะให้เวลายิงไกลมันไม่เวิค      สิ่งที่ออสมาเคยทำให้ดูหลายๆครั้งคือยิงสวนเต็มแรง แต่บอลมันไม่เหินค้ามคาน     ขนาดไปเกาหลี  ยังยิงไกลแบบนั้นให้ดูอีก     นี่อาจจะเป็นสิ่งที่บุรีรัมย์แหว่งหายไปก็เป็นได้    อัดกล้ามเนื้อขาให้ จักรพันธ์  ธีรทร   คาเมลโล่   ให้บวมเท่า โด้
 /ถ้าเจย์ไม่เวิค  ก็ไม่ต้องเอาลงหรอก       , ไคฮิ ขยัน แต่เลี้ยงตัดไม่ได้ ก็ควรหาใหม่  ถ้าอยากได้1ใน5นะผมว่า   ปล. เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ   ท่านๆคิดยังไง.....

+ เปิดซิง
Tree_Thunder
Hero Member

คะแนนความรัก: +1011/-2272

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:37:30 PM »

น่าคิดนะ ลองดูเวลาเจาะไม่เข้า

บอลไทยจงเจริญ
นักสู้พันธุ์ข้าวเหนียว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +202/-102

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:49:56 PM »

ถ้าให้ผมเลือกต่างชาติชุดACLในความคิดผมนะผมจะเลือกปาตินโญ่ คาเมโล ตอเรส โรเชลา เหตุผล ปาตินโญ่กับคาเมโล่มีความเข้าขากันมากกว่าเจย์ ซิมสัน ตอเรสสามารถเพิ่มมิติรวมถึงป่วนในแดนกลางได้รวมถึงเกมรับก็ลงมาช่วยไล่บอลเพรสซิ่งได้ดี ส่วนโรเชลาก็เป็นตัวเลือกเดียวในกองหลัง

แต่พอดีผมไม่ใช่โค้ช ไม่ได้คลุกคลีอยู่กับการซ้อมของนักเตะ เพราะฉะนั้นเคารพการตัดสินใจของโค้ชและท่านประธาน จะเอาใครลงผมก็เชียร์ แพ้10-0ผมก็ยังเชียร์
self discipline
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +75/-74

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 09:14:51 AM »

คนยิงไกลดีหายากอยู่ ซ้อมให้เก่งก็ต้องใช้เวลา ซื้อธิติพันธ์เลยครับ ยิงไกลดี
napat
BGFC @ BRUTD
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-66

เป็นคนหล่อ มันเหนื่อย

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 04:43:02 PM »

ผมยากให้หาตัวเล่นคล้ายแฟร้งเล็ก ไว้สวน หรือป่วน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์