Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 25, 2017, 12:24:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากส่งไปให้ถึงดัสกร ทองเหลา  (อ่าน 17111 ครั้ง)
Der_Kaiser
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +140/-233

ช่วยกดลบให้ผมเยอะๆนะคร๊าฟ แบบว่าชอบอ่ะ

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:05:45 AM »

โพสกันในเฟซ ในเพจ กลัวเจ้าตัวไม่เห็น เลยต้องใช้พื้นที่ไทยแลนด์สู้ๆ

ถ้าใครพอแชร์ หรือ ส่งไปให้ถึงเจ้าตัวได้ รบกวนหน่อยนะครับ

เข้าเรื่องดีกว่า

ผมเป็นตัวแทนแฟนบอลกลุ่มเล็กๆไม่กี่สิบคนนะ ฮี่ๆๆๆ

เมื่อวานมีข่าวลือสนั่น ว่าสโมสรเชียงราย ยูไนเต็ด สนใจในตัวดัสกร

ป๊าดติโท๊ะ แค่ข่าวลือ กองเชียร์ก็กลัวจับจิตจับใจแล้ว

พวกเราโคตรกลัวข่าวนี้จะเป็นจริงมากๆๆๆ

ก่อนคิด หรือ ตัดสินใจอะไร ฝากไปถาม ดำ สี่ล้าน (อานนท์ สังสระน้อย) ดูนะ ว่าเป็นยังไง

พวกเราแค่ไม่กี่สิบคน ไม่มีพาวเวอร์อะไรมากมาย แต่ถ้าหากคุณปรากฎกายเป็นนักเตะใหม่ของสโมสรเมื่อไหร่

คุณจะไม่มีความสุขในการเล่นฟุตบอลที่เชียงรายอีกเลย ตลอดการค้าแข้ง

เราจะขึ้นป้ายไล่คุณ โห่คุณ เมื่อทำพลาด อาจจะให้กล้วย หรือ เรียกคุณเป็นตัวที่เลื้อยอยู่ริมน้ำในสภา

พวกเราขอโทษที่ตื่นตูมเกินกว่าเหตุ เพราะมันเป็นแค่ข่าวลือ ไม่รู้มันจะจริงมั๊ย

เราเลยต้องมาแสดงออกล่วงหน้าว่า แฟนบอลกลุ่มเล็กๆไม่กี่สิบคนคิดยังไง

ขอแสดงความนับถืออย่างสูงสุด

แฟนบอลกลุ่มเล็กๆไม่กี่สิบคน

choooojai
Play and Respected บอลแข่ง 90 นาทีแต่มิตรภาพดีๆ อยู่ตลอดไป
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +48/-100

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:10:51 AM »

งงอะ 

deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +100/-107

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:13:11 AM »

ดัสกร ไม่เก่งพอเหรอครับ งง

baaballsudjai
Der_Kaiser
Hero Member
**

ช่วยกดลบให้ผมเยอะๆนะคร๊าฟ แบบว่าชอบอ่ะ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:13:40 AM »

เป็นการแสดงความคิดเห็นที่มาจากข่าวลือ แต่แค่ข่าวลือ เราก็โคตรกลัวแล้ว

พูดง่ายๆให้เข้าใจ

คือ ไม่อยากให้ข่าวลือเป็นจริง

และ การเตรียมการต้อนรับ ถ้าข่าวลือเกิดทะลึ่งเป็นจริง

Der_Kaiser
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:19:35 AM »

เราแสดงออกที่นิสัยในสนาม ไม่ใช่ความสามารถของเจ้าตัว

J_Hunter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +129/-52

บอลนอกไม่เคยสะใจ แต่บอลไทยอยู่ในสายเลือด!!!

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:23:59 AM »

สรุปคือ จขกท เป็นแฟนเชียงราย และไม่ต้อนรับหรือครับ งง

ส่วนตัวผมว่าดัสกรถ้าไปอยูเชียงราย เค้าก็มีดีพอที่จะช่วยทีมได้เยอะนะครับ
himpotter
1 + 1 = ?
Sr. Member

คะแนนความรัก: +360/-417

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:27:16 AM »

โพสกันในเฟซ ในเพจ กลัวเจ้าตัวไม่เห็น เลยต้องใช้พื้นที่ไทยแลนด์สู้ๆ

ถ้าใครพอแชร์ หรือ ส่งไปให้ถึงเจ้าตัวได้ รบกวนหน่อยนะครับ

ผมเป็นตัวแทนแฟนบอลกลุ่มเล็กๆไม่กี่สิบคนนะ ฮี่ๆๆๆ

เมื่อวานมีข่าวลือสนั่น ว่าสโมสรเชียงราย ยูไนเต็ด สนใจในตัวดัสกร

ป๊าดติโท๊ะ แค่ข่าวลือ กองเชียร์ก็กลัวจับจิตจับใจแล้ว

พวกเราโคตรกลัวข่าวนี้จะเป็นจริงมากๆๆๆ

ก่อนคิด หรือ ตัดสินใจอะไร ฝากไปถาม ดำ สี่ล้าน (อานนท์ สังสระน้อย) ดูนะ ว่าเป็นยังไง

พวกเราแค่ไม่กี่สิบคน ไม่มีพาวเวอร์อะไรมากมาย แต่ถ้าหากคุณปรากฎกายเป็นนักเตะใหม่ของสโมสรเมื่อไหร่

คุณจะไม่มีความสุขในการเล่นฟุตบอลที่เชียงรายอีกเลย ตลอดการค้าแข้ง

เราจะขึ้นป้ายไล่คุณ โห่คุณ เมื่อทำพลาด อาจจะให้กล้วย หรือ เรียกคุณเป็นตัวที่เลื้อยอยู่ริมน้ำในสภา

พวกเราขอโทษที่ตื่นตูมเกินกว่าเหตุ เพราะมันเป็นแค่ข่าวลือ ไม่รู้มันจะจริงมั๊ย

เราเลยต้องมาแสดงออกล่วงหน้าว่า แฟนบอลกลุ่มเล็กๆไม่กี่สิบคนคิดยังไง

เป็นสิทธิส่วนบุคคลที่จะทำได้นะครับ  แต่พอผมเห็นคอมเม้นคุณแล้วรู้เลยว่าทำไมเชียงรายเงินก็มีสนามของตัวเองก็มี บุคลากรก็พร้อมแต่ทำไมต้องมาหนีตกชั้น พึ่งจะ อ๋อ ก็วันนี้แหละครับ
Der_Kaiser
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:29:00 AM »

ดัสกร ถือว่าเป็นศัตรูหัวใจคนสำคัญของแฟนบอลเชียงรายครับ

การได้นักเตะที่โคตรเกลียดมาร่วมทีม มันพะอืดพะอมในการเชียร์

นี่คือความคิดเห็นจากแฟนบอลกลุ่มเล็กๆไม่กี่สิบคน ที่คิดเห็นตรงกัน

BaGGi0G0aL
ไม่มีสิทธิ์ตั้งและตอบกระทู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +120/-74

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:31:27 AM »

ขยายความหน่อยดิครัช ฮี่ๆๆๆ อยากกินมาม่า
Der_Kaiser
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:33:53 AM »

เป็นสิทธิส่วนบุคคลที่จะทำได้นะครับ  แต่พอผมเห็นคอมเม้นคุณแล้วรู้เลยว่าทำไมเชียงรายเงินก็มีสนามของตัวเองก็มี บุคลากรก็พร้อมแต่ทำไมต้องมาหนีตกชั้น พึ่งจะ อ๋อ ก็วันนี้แหละครับ

แหมๆ แค่แฟนบอลแสดงความคิดเห็นในโลกไซเบอร์ มันทำให้ทีมตกต่ำขนาดนั้นเลยเหรอ

นักบอล โค้ช ผู้บริหารสโมสร ไม่ต้องรับผิดชอบอะไรเลยงั้นรึ?

Der_Kaiser
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:34:43 AM »

ขยายความหน่อยดิครัช ฮี่ๆๆๆ อยากกินมาม่า

ทุกการโพส การตอบความคิดเห็น ชัดเจนทุกประเด็นแล้วนะครัชชชช แหม่!

Der_Kaiser
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:35:27 AM »

@himpotter 

ยังกะแฟนบอลลงไปเตะบอลเอง แล้วทีมต้องหนีตกชั้น

Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +671/-1003

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:38:04 AM »

มันเป็นสิทธิ์ ของเขาในการตกลงสัญญาในการย้ายครับ คุณจะเกลียดยังไงก้สิทธิ์ของคุณเช่นกัน ส่วนเรื่องพะอืดพะอมในการเชียร์ท่านก็ต้องทำใจให้ได้เพราะนี่เป็นวิถีฟุตบอลอาชีพ ก้เหมือน หลุย ฟิโก้ ที่ยอมขายชื่อในบาซ่าย้ายมามาดริดแหละครับ
Mr.Black
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Newbie
*

คะแนนความรัก: +28/-21

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:38:40 AM »

ทำยังกะตัวเองเป็นเจ้าของทีม เด็กน้อย

Der_Kaiser
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:41:12 AM »

ก็แค่หวังดี ออกมาบอกโก้ว่าจะเจอไรมั่ง

โพซในเฟซ ในเพจ กลัวโก้ไม่รู้ไม่เห็น

แค่แฟนบอลกลุ่มเล็กๆไม่กี่สิบคนเอ๊งงง ที่คิดจะทำ

แฟนบอลที่ดีๆ ที่ต้องการโก้ ยังมีอีกเยอะ ฮี่ๆๆๆๆๆ

CRUTD_14
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-1

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:41:59 AM »

สำหรับผม...............อยากให้ข่าวนี้เป็นจริง

Naikrapong
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +626/-139

SCANIA K124IB

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:51:23 AM »

ใครก็ได้ครับ มาเชียงราย คนเชียงรายส่วนใหญ่สนับสนุนและเชียร์แน่นอน

ไม่ว่านอกหรือในสนามเค้าจะประพฤติตัวอย่างไร เพราะเค้ามีหน้าที่สำคัญ

คือทำผลงานในสนามให้ดีที่สุดกับต้นสังกัด อย่าไปฟัง หรือ ไปให้ราคากับ

แฟนบอลเพียงไม่กี่สิบคนที่ไม่เอาหรอกครับ ถ้าคุณมีความเป็นมืออาชีพพอ

เพราะนักเตะอาชีพต้องยอมรับในตรงจุดนี้ทั้งกระแสรับและกระแสต้าน

มาแล้วทำงานผลงานดี ช่วยทีมให้อยู่รอดก็ถือว่าคุ้มที่สโมสรลงทุนจ่ายไป

-SCANIA K124IB-
extra1986
Full Member

คะแนนความรัก: +134/-28

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:55:36 AM »

สรุปแล้วจขกทเป็นแฟนบอลเชียงรายที่เชียร์ทีมที่ตัวบุคคลไม่ใช่ตราสโมสรเหรอครับ
bignaweeza2556
Hero Member

คะแนนความรัก: +330/-141

ไม่เฟี้ยววว แต่เยี่ยวไกล ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:00:15 AM »

เข้ามาอ่าน
Der_Kaiser
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:01:24 AM »

พูดง่ายๆก็คือ ถ้าเป็นคนอื่น ผมไม่แคร์หรอก

แต่ดัสกร ที่เกลียดมาเป็น 10 ปี ตั้งแต่สมัยอยู่เทโร

มันยากจะทำใจยอมรับ

บังเอิญความคิดเห็นต่อต้านของผมมันไปตรงกับกลุ่มเล็กๆไม่กี่สิบคน

หรือ จะเอาให้ชัด นักเตะสัญชาติไทยทั้งลีค ใครมาก็ได้ ยกเว้นดัสกรคนเดียว

เลือดกิเลน
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Full Member
*

คะแนนความรัก: +149/-498

ฟุตบอลลีคที่แข็งแกร่งคือรากฐานของ " ทีมชาติ " ที่มั่นคง

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:16:07 AM »

พูดในฐานะแฟนเมืองทองครับ คุณบอกคุณไม่อยากให้ ดัสกร ย้ายไปเชียงรายเพราะเรื่ิองส่วนตัวคุณลองไปถามแฟนเมืองทองหลายๆคนที่เป็นแฟนเมืองทองจริงๆดูนะครับว่าเขาอยากเสีย โก้ ไปไหม ผมมั่นใจเลยว่าไม่มีแฟนเมืองทองคนไหนอยากให้โก้ไปจากทีมหรอกครับ ดัสกร ก็คือ ดัสกร ไม่มีใครเปลื่ยนนิสัยใครได้หรอกครับ แต่เวลาเขาเล่นในสีเสื้ิอสโมสรเขาคือ ผึ้งงานชั้นดี บัญชาเกมได้ตลอด แต่ข่าวเรื่องย้ายทีมผมไม่รู้นะครับว่าเขาจะย้ายจริงหรือไหม แต่อยากจะบอกว่า กัปตันโก้ มีดีกว่าที่คุณ คิด.....!

Matthaus
เคยจองซื้อของแล้วไม่เอาโดยไม่แจ้งผู้ขาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +98/-350

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:26:29 AM »

กลัว จขกท. ผูกคอตายจริงๆครับ  เป็นห่วง
Der_Kaiser
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:37:48 AM »

พูดในฐานะแฟนเมืองทองครับ คุณบอกคุณไม่อยากให้ ดัสกร ย้ายไปเชียงรายเพราะเรื่ิองส่วนตัวคุณลองไปถามแฟนเมืองทองหลายๆคนที่เป็นแฟนเมืองทองจริงๆดูนะครับว่าเขาอยากเสีย โก้ ไปไหม ผมมั่นใจเลยว่าไม่มีแฟนเมืองทองคนไหนอยากให้โก้ไปจากทีมหรอกครับ ดัสกร ก็คือ ดัสกร ไม่มีใครเปลื่ยนนิสัยใครได้หรอกครับ แต่เวลาเขาเล่นในสีเสื้ิอสโมสรเขาคือ ผึ้งงานชั้นดี บัญชาเกมได้ตลอด แต่ข่าวเรื่องย้ายทีมผมไม่รู้นะครับว่าเขาจะย้ายจริงหรือไหม แต่อยากจะบอกว่า กัปตันโก้ มีดีกว่าที่คุณ คิด.....!

เริ่มมั่นใจละ ว่าโก้จะไม่คิดสั้นย้ายทีม

Der_Kaiser
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:38:14 AM »

กลัว จขกท. ผูกคอตายจริงๆครับ  เป็นห่วง

พูดยังกะโก้จะมาเชียงราย

Lekzy_MTUTD
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +764/-465

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:38:28 AM »

เข้ามาขำ 

สิงห์ฝั่งธน ฆ Group
Full Member

คะแนนความรัก: +226/-403

ฟุตบอลไทย จะดีจะร้าย ก็จะเชียร์ !!!

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:42:11 AM »

โลกแคบจังคับ

j@ckie
Chiangrai United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +374/-40

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:42:37 AM »

ฝีเท้าและความทุ่มเทในสนามจะเป็นเครื่องพิสูจน์คุณค่าของตัวนักเตะเอง
ตดเปียกแบบมีเสียง
ปากหมา ปัญญายุง
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +51/-333

หน้าตาไม่เท่าไหร่ แต่ความจังไรเต็มเปี่ยม

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:44:49 AM »

เป็นบุญแค่ไหนแล้ว ถ้าเค้าลดตัวลงไปเตะให้อ่ะ เชื่อว่าแฟนบอลส่วนใหญ่ของเชียงรายจะไม่คิดเช่นนี้ครับ

Der_Kaiser
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:48:33 AM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ฮี่ๆๆๆๆ

เเสงตะวันเดือนอ้าย
Hero Member

คะแนนความรัก: +1020/-1391

ยอม อด อย่าง เสือ ดี กว่า อิ่ม อย่าง หมา

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:53:57 AM »

เป็นบุญแค่ไหนแล้ว ถ้าเค้าลดตัวลงไปเตะให้อ่ะ เชื่อว่าแฟนบอลส่วนใหญ่ของเชียงรายจะไม่คิดเช่นนี้ครับ

ถ้าโก้ลดตัวกว่านี้ น่าจะพริ้วน่ะผมหมายถึงน้ำหนักตัวน่ะ เเต่ถ้าลดส่วนสูงด้วยคงจะไม่ดีไปกว่านี้เเน่นอน

คุณค่าของการรอคอยไม่ได้อยู่ที่­­­ปลายทาง แต่อยู่ที่ระหว่างทางคุณได้เรีย­­­นรู้อะไรจากการรอคอยบ้าง
Rabbit Rayong
Full Member
**

คะแนนความรัก: +177/-60

เก๋าไม่เก๋า กินเกาเหลาไม่จ่ายตังค์

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:58:27 AM »

ขอชาบูให้บุคคลผู้กำหนดทิศทางในการเสริมตัวผู้เล่นของทีมได้ ฮี่ ฮี่ 

"ความดังไม่คงที่  ความดีสิคงทน"
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2274/-2360

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:59:31 AM »

"แฟนบอลกลุ่มเล็กๆไม่กี่สิบคน" ถือว่าเยอะอยู่น่ะครับ ผมนึกว่า 3-4 คน

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
Backers TP
สิงห์ท่าเรือ...พันธ์ดุ.
Hero Member

คะแนนความรัก: +352/-175

We love the King

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:30:14 AM »

งั้นแบบผมแฟนท่าเรือ คงได้อกหักรักคุดไปหลายรอบและ....
เชียร์ต่อไปเถอะครับ ถ้าคุณรักสโมสรจริง อย่าเลือกตัวบุคคลเลย ฟุตบอลเป็นแบบนี้แหละครับ

Matthaus
เคยจองซื้อของแล้วไม่เอาโดยไม่แจ้งผู้ขาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +98/-350

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:32:52 AM »

กลัว จขกท. ผูกคอตายจริงๆครับ  เป็นห่วง

ผมยังไม่ได้พูดนะว่าโก้จะมาเชียงราย     จขกท.พูดเองต่างหากกลับไปอ่านหัวกระทู้ที่ตัวเองเขียนสิครับ
Der_Kaiser
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:45:52 AM »

ผมยังไม่ได้พูดนะว่าโก้จะมาเชียงราย     จขกท.พูดเองต่างหากกลับไปอ่านหัวกระทู้ที่ตัวเองเขียนสิครับ

คุณจะสื่อคำว่าผูกคอตายให้ความหมายเป็นยังไงล่ะ?

ผมเข้าใจว่า คุณหมายถึง ถ้า โก้ มาเชียงราย คุณกลัวผมจะผูกคอตาย

เพราะถ้าโก้ไม่มา ผมจะทำแบบนั้นทำไม

ผมเลยพิมพ์กลับว่า คุณพูดยังกะโก้จะมาเชียงราย

teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +632/-200

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:51:17 AM »

โถ่นึกว่ามีอะไร

ไร้สาระจริงๆ

ULTRA_ประตู_5
ไม่โดนแบนเพราะหน้าตาดี อิอิ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +672/-2735

ขอยาแก้ปวดลดไข้เป๊กนึง

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:58:54 AM »

สรุปคือ จขกท เกลียดพี่โก้ ต่อให้ย้ายมาเชียงรายก็จะเกลียดไช่ป่ะ5555 ก็บอกตรงๆไปเล้ย อคติส่วนตัว แต่มาเผยแพร่ให้คนหมู่มากเห็น เพื่อ???

chaipakorn191
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +42/-19

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 11:08:38 AM »

อคติคับ

ชาติ จ้าวสมุทร
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +234/-102

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 11:08:52 AM »

คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ น่าสงสารชีวิตนักเตะทุกๆคน
มีเกลียด ก็มีรัก ทำหน้าที่ในสนามให้เป็นที่ประจักร์สายตา แล้วการยอมรับจะมาเอง

Der_Kaiser
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 11:16:22 AM »

สรุปคือ จขกท เกลียดพี่โก้ ต่อให้ย้ายมาเชียงรายก็จะเกลียดไช่ป่ะ5555 ก็บอกตรงๆไปเล้ย อคติส่วนตัว แต่มาเผยแพร่ให้คนหมู่มากเห็น เพื่อ???

เพื่อความหวังว่าโก้จะเห็น และก็รู้ไว้ว่า จะมีการต้อนรับอะไรบ้าง จากแฟนบอลกลุ่มเล็กๆไม่กี่สิบคน

แต่ถ้าข่าวลือไม่เป็นจริง มันก็จบ

ที่แฟนบอลกลุ่มเล็กๆไม่กี่สิบคนกลัว คือ กลัวดีลนี้จะเป็นจริง

จึงต้องโพสในที่สาธารณะขนาดใหญ่แบบสู้ๆ

JACK666
Hero Member

คะแนนความรัก: +569/-442

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 11:31:10 AM »

ก็ดี นะ ไม่ชอบก็ประกาศ ล่วงหน้าไปตรง ๆ ให้รู้ก่อนเลย  เพราะถ้าโก้ไปจริง ทั้งแฟนบอลกลุ่มนี้ และโก้ จะได้วางตัว หรือรับมือถูก...แฟร์ดี

สิ่งไหนที่ทำให้ท่านไม่ตาย สิ่งนั้นจะทำให้ท่านเข้มแข็งขึ้น
stayalive
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +385/-62

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 11:36:51 AM »

ขอยืมประโยคๆหนึ่งที่ติดบนเสื้อทีมชลบุรีปี2010 (fa cup)

"ชื่อที่อยู่อกซ้าย นั้นยิ่งใหญ่กว่าชื่อด้านหลัง"

เพราะฉะนั้นไม่ว่านักเตะคนไหนมาสวมยูนิฟอร์มของเชียงราย ผมก็ดีใจและเชียร์ครับ

ปล.ผมเชียร์เชียงราย ยูไนเต็ด และโคตรอยากจะให้ข่าวนี้เป็นเรื่องจริงครับ
pb_weerayut
Full Member

คะแนนความรัก: +112/-44

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 12:23:03 PM »

อยากให้นักเตะที่คุณเกลียดทุกคน ย้ายไปรวมในทีมที่คุณเชียร์จัง อยากรู้ว่าจะเป็นอย่างไร  ฮรี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ข้อมูลส่วนตัว : http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=270966.0
ทิดสม
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +78/-229

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 12:45:16 PM »

นักเตะก็เหมือนคนทำงาน
เป็นอาชีพของเค้า

ตราบใดที่เค้าสวมเสื้อทีม  คงต้องทุ่มเท เต็มร้อยกับทีมตัวเอง 

แต่สงสัย

ว่าแต่อะไรที่ทำให้ จขกท เกลียดได้ถึงเพียงนี้

Tep Nolimit
♡ ♡ ♡ ♡ ♡
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1963/-712

เสื้อทีมชาติไทย สีอะไรกูก็เชียร์

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 01:10:02 PM »

เดี๋ยววันนี้โก้กดแฮตทริกแล้วห้ามเปลี่ยนใจนะ 

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +726/-151

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 01:38:46 PM »

ดัสกร ถือว่าเป็นศัตรูหัวใจคนสำคัญของแฟนบอลเชียงรายครับ

การได้นักเตะที่โคตรเกลียดมาร่วมทีม มันพะอืดพะอมในการเชียร์

นี่คือความคิดเห็นจากแฟนบอลกลุ่มเล็กๆไม่กี่สิบคน ที่คิดเห็นตรงกัน

ถือว่าเป็นสากลมากๆ...
ขอให้เป็นจริงนะครับ..ลือจริงๆน่ะครับ555
pon
Hero Member

คะแนนความรัก: +261/-1039

บอลไทยในสายเลือดครับผม

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 01:49:43 PM »

ไอ้โก้ต้องเคยไปแย่งแฟนใครมาแน่ๆ

รักจะเชียร์ อย่าให้คนอื่นเพลีย เพราะความรุนแรง
JAMES JFC
^^
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +960/-1048

Gu love ball thai

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 01:55:52 PM »

โก้อยู่เมืองทองล่ะดีแล้ว ไม่ต้องไปไหน มีความสุขที่นี่ก็พอแล้ว 

sunggamer
เมื่อไหร่จะมี Bangna FC นะ
Hero Member

คะแนนความรัก: +535/-242

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 02:11:15 PM »

ไม่อยากไปเชียงรายก็มาคุยกับน้าเทิดสิฮะ คุยได้ตลอดวันเลยครับ

power of the BLUES "CHONBURI FC"
aphod2525
ถูกแบนถาวร
Newbie

คะแนนความรัก: +33/-21

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 02:17:33 PM »

คุณถามแฟนบอลเชียงรายส่วนใหญ่ยังครับ อย่าเอาอคติส่วนตัวมาใช้กับส่วนรวม
ชิชาริต้น
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +76/-295

คนไทยหัวใจติดปีก

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 02:18:39 PM »

ไม่ให้โก้ ไปหรอ ชิชิ อยู่เมืองทองดีแล้ว ดีมากๆๆด้วย วางบอลแม่นจะตาย บ่ให้ไปดอก

choooojai
Play and Respected บอลแข่ง 90 นาทีแต่มิตรภาพดีๆ อยู่ตลอดไป
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +48/-100

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 02:21:15 PM »

ถามนิดนึง ดัสกร เคยไปข่มแหงน้ำใจอะไรคุณไว้เหรอครับ ผมแฟนบุรีรัมย์ยังอยากได้ดัสกรมาอยู่ที่ไอโมบายเลย  

แต่คงวิ่งได้ไม่เกิน 30 นาที  

EMMANUEL
Full Member
**

คะแนนความรัก: +106/-53

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 02:25:07 PM »

เหมารวมเลยรึ
EMMANUEL
Full Member
**

คะแนนความรัก: +106/-53

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 02:29:01 PM »

ผมเชียร์บอลมาก็นาน  ยังไม่รุ้เลยว่าตัวเองเกียด นักบอลคนใหนเลย จริงๆ
Micle_Scofield
VIP Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +163/-98

วัวชนสงขลา

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 02:37:53 PM »

ดัสกรเค้าไม่รัก ลงมาสงขลาก็ได้น่ะ

OrMiEz_กองแช่ง_XI
PaT StAdIuM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +59/-2

ThAi PoRt FC

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 02:39:53 PM »

อยากจะให้แอดมินลบโพสแบบนี้จริงๆ สร้างความแตกแยกง่ายๆ ใครชอบใครเกลียดไม่ผิด แต่แบบนี้เท่ากัยคุณจะไม่เชียร์ทีมเลยนะนั่น

6สูบ สลาตัน
ถูกแบนถาวร
Sr. Member

คะแนนความรัก: +169/-239

thailand

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 02:51:19 PM »

จขกท. เห็นแก่ตัวไปหน่อยไหม ถ้าเขาไปแล้วเล่นดีกับทีมพาทีมขึ้น top 5 ของลีค เมิงอย่าไปชอบมันละ แสรดดด

6สูบ สลาตัน
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +436/-376

กุไม่เอาวรวีย์ บังยี GET OUT

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 03:09:55 PM »

กระทู้วัลลาบีอย่างแท้จริง

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
eing_mtu
Full Member

คะแนนความรัก: +116/-340

ยิ่งลบเยอะ ยิ่งเลอะประสบการณ์

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 03:14:17 PM »

หนีตกชั้นต่อไป ปีหน้าตก 5 ทีมละมง 

we gonna win the league

บ้านผม....
Full Member

คะแนนความรัก: +123/-68

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 03:38:50 PM »

แคบมากๆๆๆๆ
qqcivil
Sr. Member

คะแนนความรัก: +123/-70

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 03:43:33 PM »

พอดีเวลาไปเชียร์บอล ไปเชียร์ให้ทีมชนะ ก็มีความสุขละ ใครจะเลวจากไหนไม่รู้ แต่ถึงเวลาที่ต้องทำเพื่อทีมแล้วเต็มที่ก็พอละ
kengfun
กองกำลัง
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +68/-10

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 03:44:36 PM »

ใครเข้ามาแล้วทำให้ทีมประสบความสำเร็จ ก็ดีทั้งนั้นครับ

แสงโสม_XII
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +43/-2

| | |
« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 03:47:24 PM »

แคบ มาก 
Sol_medTUTD
Hero Member

คะแนนความรัก: +399/-632

อยู่อย่างราชสีห์ ที่ไม่ลดตัวไปตอบโต้กับฝูงสุนัข

| | |
« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 03:57:03 PM »

เเหม่ โก้อยู่เมืองทองต่อเถอะ!! เเล้วรอไปยิงเชียงรายฤดูกาลหน้าดีกว่า สะใจกว่าเยอะ 
เมสซี่อีสาน
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +152/-225

| | |
« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 03:57:08 PM »

ถ้ามาแล้วผลงานดีเสียงโห่ก้หายไปเองละครับ
aOmXin
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-12

| | |
« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 04:08:15 PM »

ไร้ สา ระ ~~~
kumpy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +48/-127

| | |
« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 04:26:25 PM »

อะไร งงกับคุณจริงๆๆ
UK_Bee
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +230/-63

You Give Me Something.

| | |
« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 04:41:41 PM »

ดัสกรถ้าต้องย้ายจริงๆ ก็ขออย่าให้ย้ายไปทีมที่มีแฟนบอลใจแคบอย่างพวกคุณเลย ขอให้ดินรนหนีตกชั้นต่อไปแล้วกันนะ
Henry
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1067/-441

ส่งน้อง เฟ มา !!

| | |
« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 04:50:49 PM »

ไม่ผิดหรอกครับ
เป็นสิทธิ์ ของ จขกท.ครับ  รักใครชอบใคร เราเลือกเองได้   

ว่าแต่ โก้ ไปทำอะไรให้ จขกท. หรอครับ ดูเหมือนจะโกรธมากๆ
หลังไมค์มาบอกหน่อยสิครับ  ถ้าไม่รบกวน

ลูกชายชอบben10
เรามาเชียร์bgfc
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +47/-50

บอลมีใว้ดู ไม่ใช่มีใว้ตีกัน

| | |
« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 05:00:29 PM »

มาเหนือเลยนะ จขกท อิอิอิอิอ ที่บอกว่ามาเหนือคือให้โก้มาอยู่เชียงรายอิอิอิอิอิอิ

ผมเสียตังค์มาดูบอล ไม่ได้มาดูมวย
Dream BG_FC
ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +174/-1168

เมื่อไรลบจะถึง1,000 รอนานแล้ว

| | |
« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 05:58:27 PM »

อยากจะบอกให้ฟังว่า

ตอนลีซอย้ายมาบีจีแฟนบอลส่วนใหญ่ก็ไม่เอา

แต่สุดท้ายก็ยอมรับไปโดยไม่รู้ตัว

Dream BG_FC
ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +174/-1168

เมื่อไรลบจะถึง1,000 รอนานแล้ว

| | |
« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 06:03:07 PM »

จขกท มันหลอกปั๊มกระทู้ป่าวฟร่ะ

O♩ช┓∈ Noo_TS 25
แค่ผู้ชายลั่นลาที่ในชีวิตจริงไม่อยากลั่นลาเล๊ย พับผ่าสิ!!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +526/-828

บอลนอกจะไปมันส์อะไร บอลไทยดิสะใจสุดยอดดดดดดดดดดด

| | |
« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 06:11:10 PM »

แล้วแต่จขกทแล้วกันครับ ฮี่ ฮี่

Jodmtutd
ผิดเพียง 1 ครั้ง เฮ้อ...
Sr. Member

คะแนนความรัก: +255/-214

บอลไทยอยู่ในสายเลือด

| | |
« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 06:24:57 PM »

มีอีกวิธีนึงครับ คือ จขกท และแฟนบอลกลุ่มเล็กๆของ จขกท เลิกเชียร์ทีม เชียงราย ซะ จะได้ไม่ต้องเห็นพี่โก้ไปเล่นที่นั้น
โลกแคบไปครับ เราเชียร์บอล เราเชียร์สโมสร เราเชียร์ทีมที่เรารักนะครับ นักเตะ ก็คือ อาชีพนึง เค้าก็ทำตามหน้าที่ของเขา
เขาทำเพื่อทีมที่เรารักอย่างสุดกำลัง แค่นี้ ก็พอแล้วครับ

armlogis
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-24

| | |
« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 06:54:01 PM »

จขกท โคตรกาก
sakeshima
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +234/-79

| | |
« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 07:23:35 PM »

ถ้าสโมสรจะเสียแฟนบอลกลุ่มเล็กๆแค่สิบกว่าคนที่คิดตรงกัน

แล้วได้นักเตะเพลย์เมคเกอร์ระดับท๊อปของประเทศมาร่วมทีม

ผมว่าก็คุ้มนะ ยิ่งถ้าโก้มาแล้วฟอร์มดี ทั้งยิง ทั้งจ่าย จนทีมเลื่อนชั้น เป็นที่รักของแฟนบอลคนอื่นๆของสโมสร

จขกท. จะหนีไปผูกคอตายรึป่าวนิ

แหม่ อยากให้มาจริงๆจุงเบยยยย

ห้ามใช้ลายเซ็นต์ในการโฆษณา
BPBAR3ZT
My ploy 2/5/12
ถูกแบนถาวร
Sr. Member

คะแนนความรัก: +280/-478

บุรีรัมย์ไอทีมขี้โกง บุรีรัมย์ลูกพ่อยศ ฮรี่ ฮรี่

| | |
« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 07:29:17 PM »

แนะนำจขกท. ลงไปเตะบอลเองครับ

FC ดัสกร

นอนเช้า
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +237/-1144

| | |
« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 07:32:34 PM »

ไอ้นี่โลกแคบจัง  เชียงรายเป็นสโมสรใหญ่ แฟนบอลเพียบ  แต่ไม่น่ามีแฟนบอลอย่างเองเลยวะ จากใจ

วุ้นเส้นผัดซีอิ๋ว
Hero Member

คะแนนความรัก: +311/-645

ตัวเกรียน

| | |
« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 07:52:37 PM »

ผมเป็นสโมสรผมไม่แคร์หรอก แม่งโลกแคบเกิน

Plangduak eiei
Since 2005
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +237/-141

Classic Is Classic

| | |
« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 07:56:22 PM »

เข้ามา ขรรม จขกท ครับ

ปัญ ญา นิ่ม

ฟุตบอล!!  กีฬาพระเจ้า ใช้เท้าเล่น
โทน รำมะนา
อย่าให้ใครมาทำลายฟุตบอลไทย จงส่งเสริมคนที่สร้างสรรค์ฟุตบอลไทย เพราะเรารักฟุตบอลไทย หวังให้ไทยไปฟุตบอลโลกในชาตินี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +474/-250

คนโกหกตลอดเวลามักจะทุจริต

| | |
« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:30:09 PM »

จขกท.มีเงี่ยนงำแน่ๆ

เบาสมอง  มองปัญหา  พัฒนาฟุตบอลไทย
นู๋ช้าง Ultras The Cop
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +2058/-924

ขออภัยโดนแบน กด+ - ให้ใครไม่ได้

| | |
« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:49:51 PM »

แหมม ตานก 555+

ployi_stingray
Full Member

คะแนนความรัก: +122/-180

| | |
« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:01:41 PM »

หล่อมากครับ จขกท 

KelThuZaDBlackList
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +902/-345

| | |
« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:12:40 PM »

เข้ามาอ่าน 

apiwat-tey
Full Member

คะแนนความรัก: +82/-28

| | |
« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:30:30 PM »

เออ ดัสกร เขาไปทำไรให้เจ้าของกระทู้ เกียด ได้ถึงเพียงนี้นะ

จอบหลอย_หนองแวงกินเกลี้ยง
เมืองปราสาทหิน ถิ่นภูเขาไฟ ผ้าไหมสวย รวยวัฒนธรรม
Hero Member

คะแนนความรัก: +187/-151

| | |
« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:30:24 PM »

จขกท.โดนเจ้าโก้ฟันแล้วทิ้งหรอครับ
JspY Fan AYFC.(AV094 )
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +81/-205

รับปรึกษา เรื่อง หัวใจ อิอิ

| | |
« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:39:30 PM »

เป็นการ โพสที่มีแนวทาง การคิดที่ แปลกๆ งงๆ  หรือ ปญอ  นั้นเอง

AYUTTHAYA FC.
บอลมีแพ้มีชนะ อย่าถือคติ บอลแพ้คนไม่แพ้
Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1299/-490

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:43:49 PM »

งี่เง่าโคตรๆบอกตรงๆเลย

ขออภัยมือใหม่หัดถ่าย
TINGJA
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +494/-53

<< !! ดาบหักพิฆาต !! >>

| | |
« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:56:49 PM »

เออแล้วถามดัสกรหรือยังครับว่าเจ้าตัวเขาอยากไปอยู่เชียงรายหรือเปล่านะ

Alonso007
อดีตการไฟฟ้าฯกาลเวลาผันเปลี่ยนมาเป็นบุรีรัมย์...สู้โว้ย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +294/-62

หงส์กระหาย ปราสาทสายฟ้า

| | |
« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 11:22:19 PM »

โกโก้เป็นนักบอลที่เก่งมากๆนะครับ ใครไม่รักมาบุรีรัมย์ก็ด้ายนะ

~KINGDOM OF THAILAND~ [\_/]~LONG LIVE THE KING~
WHY ALWAYS ME ?
คนขยันไม่มีวันจน คนอดทนไม่มีวันหมดหนทาง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +185/-190

เป็นแฟนบอลครับไม่ใช่โค้ช

| | |
« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 11:46:05 PM »

แรงจัง เปิดใจกว้างๆหน่อยครับ

๛•ข้าวเหนียว•๛
...เกิดมาเพื่อรองแชมป์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +663/-898

| | |
« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 11:58:51 PM »

ตอนข่าวว่า ดัสกร จะย้ายมาอยู่เมืองทอง
ผมมั่นใจว่า มีแฟนกลุ่มใหญ่กว่า กลุ่มของ จขกท. อีกครับ ต่อต้าน
และเขาก็ผ่านมันมาได้ แค่กลุ่มเล็กๆอย่างที่ จขกท.ว่า คงไม่มีปัญหาหรอก จิ๊บๆ
ตลอดชีวิตการค้าแข้ง ดัสกร โดนมาเยอะ ไม่ว่าจะ ทีมชาติหรือสโมสร

Der_Kaiser
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 12:06:39 AM »

คำถามประเด็นฮอต คือ โก้ทำไรให้ผมเกลียด

สไตล์การเล่นที่พร้อมจะเตะคู่แข่งตลอดเวลาที่ตัวเองหงุดหงิด มันคือสิ่งที่ผมเห็นจากการลงสนามของโก้

แค่นั้นละครับ

ส่วนไอ้ที่โพสว่า โก้เป็นศัตรูหัวใจแฟนบอลเชียงราย โทษที ผมคิดเข้าข้างตัวเอง

นับจากนี้ โก้จะมา หรือ ไม่มา มันก็ได้แค่ลุ้นข่าว

อย่างที่หลายๆคนคิด ระดับโก้เรอะ จะมาเชียงราย

ที่มาของกระทู้นี้ มันเป็นแค่เพียงการกลัวข่าวลือ แล้วเอามาโพส

ส่วนสิ่งที่โก้จะเจอ ไม่ว่าจะป้ายไล่ หรือ การต่อต้านจากแฟนบอลกลุ่มเล็กๆ คือการเตรียมการในเบื้องต้น

ที่อ่านมามันก็ถูก ถ้าเก่ง เดี๋ยวพวกเราก็หุบปากเอง หรือ ถ้ารับไม่ได้สุดขั้วหัวใจ ก็นั่งดูทีวีอยู่บ้าน แค่นั้น

บางประโยคที่ทำให้เดือดร้อนแฟนบอลส่วนใหญ่ ก็ต้องขออภัย มือมันไวไปหน่อย

ส่วนแฟนบอลเชียงราย ตอนนี้สำคัญสุดคือโค้ชใหม่ ถ้าดีลโก้สำเร็จโดยโค้ชไม่ได้เลือกเอง มันจะมีค่าอะไร

หรือเค้าไปแอบคุยกับโค้ชใหม่แล้ว และ โค้ชใหม่ต้องการโก้ นั่นมันอยู่เหนือความคาดหมายก่อนการตั้งกระทู้

ทุกขั้นตอนมีการเตรียมการหมด พลังของเรามันแค่น้อยนิด ถ้าเทียบกับแฟนบอลเรือนหมื่น

ถ้ามีคนคิดว่าแฟนบอลไม่กี่สิบคนสามารถล้มดีลการซื้อตัวกองกลางระดับประเทศได้

ผมคงไม่ได้ปัญญาอ่อนคนเดียว

จ่าเจาะ
Hero Member

คะแนนความรัก: +1073/-1154

หมีแพนด้าเขาว่าน่ารัก

| | |
« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 12:20:42 AM »

คำถามประเด็นฮอต คือ โก้ทำไรให้ผมเกลียด

สไตล์การเล่นที่พร้อมจะเตะคู่แข่งตลอดเวลาที่ตัวเองหงุดหงิด มันคือสิ่งที่ผมเห็นจากการลงสนามของโก้

แค่นั้นละครับ

ส่วนไอ้ที่โพสว่า โก้เป็นศัตรูหัวใจแฟนบอลเชียงราย โทษที ผมคิดเข้าข้างตัวเอง

นับจากนี้ โก้จะมา หรือ ไม่มา มันก็ได้แค่ลุ้นข่าว

อย่างที่หลายๆคนคิด ระดับโก้เรอะ จะมาเชียงราย

ที่มาของกระทู้นี้ มันเป็นแค่เพียงการกลัวข่าวลือ แล้วเอามาโพส

ส่วนสิ่งที่โก้จะเจอ ไม่ว่าจะป้ายไล่ หรือ การต่อต้านจากแฟนบอลกลุ่มเล็กๆ คือการเตรียมการในเบื้องต้น

ที่อ่านมามันก็ถูก ถ้าเก่ง เดี๋ยวพวกเราก็หุบปากเอง หรือ ถ้ารับไม่ได้สุดขั้วหัวใจ ก็นั่งดูทีวีอยู่บ้าน แค่นั้น

บางประโยคที่ทำให้เดือดร้อนแฟนบอลส่วนใหญ่ ก็ต้องขออภัย มือมันไวไปหน่อย

ส่วนแฟนบอลเชียงราย ตอนนี้สำคัญสุดคือโค้ชใหม่ ถ้าดีลโก้สำเร็จโดยโค้ชไม่ได้เลือกเอง มันจะมีค่าอะไร

หรือเค้าไปแอบคุยกับโค้ชใหม่แล้ว และ โค้ชใหม่ต้องการโก้ นั่นมันอยู่เหนือความคาดหมายก่อนการตั้งกระทู้

ทุกขั้นตอนมีการเตรียมการหมด พลังของเรามันแค่น้อยนิด ถ้าเทียบกับแฟนบอลเรือนหมื่น

ถ้ามีคนคิดว่าแฟนบอลไม่กี่สิบคนสามารถล้มดีลการซื้อตัวกองกลางระดับประเทศได้

ผมคงไม่ได้ปัญญาอ่อนคนเดียว
ท่านหล่อมากครับ ชมจากใจจริง

ข้อมูลผู้ขายครับ  http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=202511.0

N!cK!eS
Newbie
*

คะแนนความรัก: +78/-93

| | |
« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 12:25:27 AM »

ปีหน้าขอฟรีคิกงามๆสักลูกที่ ยูไนเต็ด สเตเดี้ยม นะพี่โก้
CHINNAKORN_CRUTD
Full Member
**

คะแนนความรัก: +48/-19

| | |
« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 01:31:57 AM »

แค่ข่าวลือ ทุกครั้งเห็นที่ผ่านมาก็ลือกันไปเองทั้งนั่น

หน้าจะฟังข่าวอย่างเป็นทางการจากสโมสรดีกว่า

ถึงแม้นานๆสโมสร จะออกข่าวก็ตาม เหนื่อใจแทนบิ๊กฮั่น

แต่ก็อย่างว่าแฟนบอลก็รักสโมสรไม่น้อยกว่าเจ้าของสโมสร
Rabbit Mania
The Glass Rabbit
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-5

| | |
« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 01:45:56 AM »

อารมณ์ล้วนๆ
MAG56TPY
TOT SC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +311/-24

สถานะ:ว่างงาน

| | |
« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 01:47:38 AM »

ผมงงครับ

SpiderM
ร่วมเลือดเนื้อเชื้อชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +866/-228

| | |
« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 02:30:04 AM »

เพื่ออะไร งง

....................................................................
jo5la
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-4

| | |
« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 02:44:54 AM »

ถ้า จขกท เป็นหุ้นส่วนสโมสรผมจะไม่เถียงท่านสักคำ ผมในฐานะแฟนบอลเชียงรายคนหนึ่ง ต่อให้ทีมเชียงรายเอานักแตะในระดับลีคภูมิภาคมาเล่นทั้งทีมผมก็จะเชียร์ทีมต่อไป เพราะผมเชียร์ในความเป็นตัวตนของทีมเชียงรายมากกว่าชัยชนะหรือแพ้รวมไปถึงจะตกชั้นหรือไม่ตกชั้น ผมว่าแฟนบอลส่วนใหญ่ก็คิดแบบนี้ครับ
self discipline
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +72/-67

| | |
« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 06:14:44 AM »

คนเกลียดเป็นร้อย คนชอบเป็นแสน ดัสกรเค้าไม่แคร์หรอก
Eddy
Sr. Member

คะแนนความรัก: +96/-146

| | |
« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 08:38:07 AM »

ถ้ามีแฟนบอลอย่านี้อยู่ในทีมเยอะๆนี่...... ก็คงต้องหนีตกชั้นต่อไปล่ะคับ
ArmYoLippo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +458/-213

We are the Thai Port FC. The legend come back now.

| | |
« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 08:51:25 AM »

ความคิดคนมันก็ห้ามไม่ได้จริงๆ แต่ถ้าเป็นทีมผม ก็คงต้องก้มหน้าเชียร์ต่อไป ส่วนตัวผมไม่ค่อยแคร์ว่าใครจะเข้ามาเล่นในทีมเท่าไหร่(ถึงจะไม่ชอบก็เถอะ) ดูที่แฟนบอลดีกว่า ถ้านิสัยแฟนบอลคนอื่นเข้ากับเราได้ ก็เชียร์สนุกแล้วครับ

VEERACHAIZA55
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +108/-28

ATTS

| | |
« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:02:29 AM »

มันจะเปนเเรงผลักดันให้พี่โก้ทำผลงานให้ดีขึ้น

I'm ATTS
เป้ ฉลามชล
Hero Member

คะแนนความรัก: +1122/-307

| | |
« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:29:58 AM »

ใครว่ะเลือกลำยี ทำไมคุณไม่เกลียดเขาด้วยเลยอ่ะ ทำป้ายในสนามไล่เขาเลย
Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1299/-490

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 12:13:59 PM »

ใครว่ะเลือกลำยี ทำไมคุณไม่เกลียดเขาด้วยเลยอ่ะ ทำป้ายในสนามไล่เขาเลย
นั่นสิ กระทู้โชว์ศักยภาพทางความคิดตัวเอง 

ขออภัยมือใหม่หัดถ่าย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์