กระทู้บอลไทย
สิงหาคม 31, 2014, 05:09:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพลง คือนิรันดร์ single ใหม่ จาก Hirock  (อ่าน 2197 ครั้ง)
นู๋ช้าง ณ เมืองทอง
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +2001/-906

ขออภัยโดนแบน กด+ - ให้ใครไม่ได้

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 10:35:24 AM »

ۮ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขาร๊อคคงจะถูกใจไม่น้อยเลยนะครับ กีตาร์จัดจ้านเหมือนเดิมครับ

Bird_นารีสะท้านตอม่อ_AV071
พฤติกรรมอันต่ำของคนในสังคม ไทยที่ชอบทำตัวเป็นคนดี นำคนอื่นไปด่า ไปวิจารณ์ลับหลัง โดยที่เขาไม่มีโอกาส ได้ชี้แจง ปกป้องตัวเองเลย และก็เหมือนกับ หมาขี้เรื้อนตัวอื่นๆ ที่ชอบแอบ comment คนอื่น ไปให้เพื่อนหมาของตัวเองรุมทึ้ง เมื่อเจ้า ตัวมาเห็นก็วงแตกกระเจิดกระ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2881/-9258

เบิร์ดนารี ชื่อนี้มีแต่ของกิน

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 10:37:04 AM »

โอ้ววววว

""คุณจะไม่มีทางไปถึงจุดหมายได้.....
หากคุณมัวแต่หยุดปาก้อนหิน ใส่สุนัขทุกตัวที่คอยเห่าคุณ""

Doctor สลัม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1657/-1278

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 01:31:44 PM »

ตกใจ

*-*
ArtMaN7007_TS34
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +392/-175

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 01:47:15 PM »

มันไม่ใช่อ่ะ

ข้อมูลส่วนตัวจร้า http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163240.0
Hero Member
*

ขออภัยโดนแบน กด+ - ให้ใครไม่ได้

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 02:02:51 PM »

ท่านยังติดหูกับเสียงของพี่เป้ใช่ไหมหละครับ

Koh_Kingsize
This is Chonburi We are Chonburi เราคือชลบุรี ศรัทธาฟ้า น้ำเงิน
Newbie
*

คะแนนความรัก: +69/-35

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 02:11:56 PM »

ท่านยังติดหูกับเสียงของพี่เป้ใช่ไหมหละครับ

ผมว่าวงที่มีการเปลี่ยนคนในวง (โดยเฉพาะนักร้องนำกับ Lead guitar) มันจะออกอาการแบบๆนี้แหละครับ

แต่ชอบซาวน์กีต้าร์ยังจัดเหมือนเดิมเลย
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 02:32:11 PM »

ผมว่าวงที่มีการเปลี่ยนคนในวง (โดยเฉพาะนักร้องนำกับ Lead guitar) มันจะออกอาการแบบๆนี้แหละครับ

แต่ชอบซาวน์กีต้าร์ยังจัดเหมือนเดิมเลย

เหมือน ซิลลี่ฟูลที่เปลี่ยนนักร้อง เปลี่ยนไปเลยครับ

nOo-Neung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +43/-10

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 03:02:29 PM »

เพลงไม่ค่อยติดหูเลยครับ เดี๋ยวต้องเปิดฟังสัก 5 รอบ
ปล.เสียงร้องนำแสบxากมากเลยครับ

เชียร์ทุกทีมแหละที่เล่นไม่อันธพาล
ArtMaN7007_TS34
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +392/-175

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 03:13:20 PM »

ถ้าบอกว่าวง ไฮร็อค ท่านจะนึกถึงอะไรเป็นอันดับแรก ฮรี่ ๆ

ข้อมูลส่วนตัวจร้า http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163240.0
เส้นหมี่ผัดซีอิ๊ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +142/-67

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 03:43:17 PM »

ป๊าดดดเสียง

Hero Member
*

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 04:26:18 PM »

ถ้าบอกว่าวง ไฮร็อค ท่านจะนึกถึงอะไรเป็นอันดับแรก ฮรี่ ๆ

พิษรัก อิอิ

Hero Member
*

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 04:27:30 PM »

เพลงไม่ค่อยติดหูเลยครับ เดี๋ยวต้องเปิดฟังสัก 5 รอบ
ปล.เสียงร้องนำแสบxากมากเลยครับ
ทอม วง neverland ครับ เสียงร้องสดได้ใจจริงๆครับ

toonbass
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +110/-42

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 04:50:13 PM »

พี่เป้เสียงพังถาวรแล้วใช่มั้ยคับ
จิงๆถ้าเป็นพี่เป้ร้องแต่ร้องเท่าที่ร้องได้ไม่สูงมาก ผมว่ามันใช่กว่า
ดนตรี เนื้อร้อง ทำนอง ยังเป็นไฮร็อคเหมือนเดิม
ปล.ผมซื้อ เทป ซีดี ไฮร็อค ทุกชุดคับ แฟนพันธุ์แท้ อิอิ

red lion --- nsru paknampo
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 04:51:54 PM »

พี่เป้เสียงพังถาวรแล้วใช่มั้ยคับ
จิงๆถ้าเป็นพี่เป้ร้องแต่ร้องเท่าที่ร้องได้ไม่สูงมาก ผมว่ามันใช่กว่า
ดนตรี เนื้อร้อง ทำนอง ยังเป็นไฮร็อคเหมือนเดิม
ปล.ผมซื้อ เทป ซีดี ไฮร็อค ทุกชุดคับ แฟนพันธุ์แท้ อิอิ

เสียงไม่สูงเท่าเดิมแล้วครับ

nOo-Neung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +43/-10

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 04:58:46 PM »

เหล็ก-พันธุ์-เสือ @ ครอบครัวบันเทิง 15 ก.ค. 2556

พี่เป้เสียงดัีบอนาถไปแล้วครับ
แต่คอนเสิร์ตที่ผ่านมาฮึดขาดใจ ผ่านไปได้ด้วยดี

เชียร์ทุกทีมแหละที่เล่นไม่อันธพาล
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1618/-1656

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 06:55:26 PM »

ทอม วง neverland ครับ เสียงร้องสดได้ใจจริงๆครับ

แม้ผมจะยังฝังใจกับเสียงของพี่เป้ แต่กับเสียงของทอมผมให้ผ่านครับ(ดีเยี่ยมด้วย)
เมืองไทยมีน้อยมากที่จะร้องแนวพาวเวอร์เมทัลได้สะเด่าอย่างนี้ ส่วนใหญ่มีแต่ก็พวกเดธ พวกบรูทัล
แต่ถ้าเป็นแนวพาวเวอร์ ผมยกให้คนนี้เลยครับ ทอม พชรวัฒน์ บรรทอน

NEVERLAND - Cover Part 1 [ Mysteria (Edguy) + Youth Gone Wild (Skid Row) ]

Hero Member
*

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 08:29:34 PM »

แม้ผมจะยังฝังใจกับเสียงของพี่เป้ แต่กับเสียงของทอมผมให้ผ่านครับ(ดีเยี่ยมด้วย)
เมืองไทยมีน้อยมากที่จะร้องแนวพาวเวอร์เมทัลได้สะเด่าอย่างนี้ ส่วนใหญ่มีแต่ก็พวกเดธ พวกบรูทัล
แต่ถ้าเป็นแนวพาวเวอร์ ผมยกให้คนนี้เลยครับ ทอม พชรวัฒน์ บรรทอน

NEVERLAND - Cover Part 1 [ Mysteria (Edguy) + Youth Gone Wild (Skid Row) ]

นอกจากเสียงร้องแล้ว ทอมยังมีฝีมือการเล่นกีตาร์ที่จัดจ้านอีกด้วยครับ

yumenowinds
Newbie
*

คะแนนความรัก: +16/-16

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 10:38:44 PM »

เสียงสูงพอตัว แต่มันไม่มีพาวเวอร์เท่าไรอ่ะครับ

ว่ากันว่าคนที่มีพลังเสียงสามารถก้าวไปถึงระดับนั้นได้อีกคนก็คือ อู๋ ที่ร้องเพลงใบไม้ใบเดียวไรนั่นอ่ะครับ
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2013, 09:50:47 AM »

เสียงสูงพอตัว แต่มันไม่มีพาวเวอร์เท่าไรอ่ะครับ

ว่ากันว่าคนที่มีพลังเสียงสามารถก้าวไปถึงระดับนั้นได้อีกคนก็คือ อู๋ ที่ร้องเพลงใบไม้ใบเดียวไรนั่นอ่ะครับ

ใบไม้ อี๊ด วงฟลายจ้า

ถ้าอู๋ ที่ร้อง หัวใจกระดาษใช่ไหมครับ

steady state
Tลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม,ขนาดใหญ่หรือสูงเกินไป * แก้ไขแล้ว pm แจ้งต่อ admin
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +226/-127

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2013, 12:11:55 PM »

ชอบเสียงรัวกระเดื่องกลองสุดยอด

มนุษย์ต้องตัดสินใจเลือกท่ามกลางความรู้ที่ไม่สมบูรณ์แบบ จึงมีเพียงศรัทธาเท่านั้นที่จะนำทางเราไปสู่จุดหมายได้
Nick
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +175/-44

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 09:03:20 AM »

ก็โอเคนะ นักร้องคนนี้ร้องแบบนี้โดยธรรมชาติอยู่แล้วหรือป่าวครับ แต่ว่า...มือกีต้าร์ดูแก่ไปเยอะเลย

ความแข็งแกร่งของประเทศ ไม่ได้วัดกันที่ทรัพยากร รายได้ประชาชาติ หรือกองทัพ
แต่ความแข็งแกร่งของประเทศ มาจากเอกลักษณ์ประจำชาติ ประวัติศาสตร์ และวัฒนธรรม
Jeffer No.7
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +943/-369

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 09:21:42 AM »

เพลงนี้โดนเลย

TEMMAN กลุ่มเสื้อบอลไทย203
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +20/-61

บอลไทยอยู่ในใจเสมอ

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 09:25:02 AM »

ผมเป็นแฟนพันธุ์แท้ไฮร็อค ตั้งแต่ชุดแรกเหมือนกัน

นักร้องนำคนใหม่ เสียงสูงจริง แต่ยังไม่มีพาวเวอร์ ยังไม่คมเท่าพี่เป้

แต่เราคนฟังต้องให้โอกาส ให้เขาได้หาแนวทางที่ชัดเจนของเขาเอง

ไม่ต้องตกอยู่ภายในเงาของพี่เป้

วงดนตรีที่เปลี่ยนนักร้องนำ แต่ยังสามารถมีเพลงฮิตได้

ทางฝั่งอเมริกัน ก็ Van Helen จาก David Lee Roth ที่ออกแนวปาร์ตี้บอย

มาเป็น Sammy Hagar เลยออกแนวสุขุม เป็นผู้ใหญ่ขึ้น

ทางฝั่งไทย มี Silly Fool (ที่พี่โตไปตั้งวงใหม่ กลับไม่ดัง)

กับอีกวง สดๆ ร้อนๆ คือ Big Ass ที่พี่เจ๋ง เข้ามาแทน พร้อมเป็นข่าวกับนางเอกเลย ฮี่ๆๆ

สำหรับพี่อู๋ ธรรพ์ณธร เสียงสูงคล้ายๆ พี่เป้ ตอนออกอัลบัมใต้ดินชุดแรก

แต่พอมาอยู่ RS เหมือนแกกดเสียงลงมา น่าจะอยู่ที่ทางค่ายกลัวว่าเสียงจะเหมือนพี่เป้มากไป

ดูในมิวสิค Line ของวง เป็น Line ของอัลบัมแรก คนพันธุ์ร็อค ถือว่าเป็น Line ดั้งเดิมของวง

ก่อนที่จะเปลี่ยนมือกลองจากพี่ตุ้ยเป็นพี่ปิงปอง ในอัลบัม 2-4

(ล่าสุดพี่ปิงปองไปเล่นกลองให้ SMF ในคอนเสริ์ต Short Charge Shock)  

Hero Member
*

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 10:36:10 AM »

เพลงนี้โดนเลย

เพลงไหนครับ 1 หรือ 2 ครับ อิอิ

Parthenon
Full Member
**

คะแนนความรัก: +107/-14

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 11:00:10 AM »

ผมเป็นแฟนพันธุ์แท้ไฮร็อค ตั้งแต่ชุดแรกเหมือนกัน

นักร้องนำคนใหม่ เสียงสูงจริง แต่ยังไม่มีพาวเวอร์ ยังไม่คมเท่าพี่เป้

แต่เราคนฟังต้องให้โอกาส ให้เขาได้หาแนวทางที่ชัดเจนของเขาเอง

ไม่ต้องตกอยู่ภายในเงาของพี่เป้

วงดนตรีที่เปลี่ยนนักร้องนำ แต่ยังสามารถมีเพลงฮิตได้

ทางฝั่งอเมริกัน ก็ Van Helen จาก David Lee Roth ที่ออกแนวปาร์ตี้บอย

มาเป็น Sammy Hagar เลยออกแนวสุขุม เป็นผู้ใหญ่ขึ้น

ทางฝั่งไทย มี Silly Fool (ที่พี่โตไปตั้งวงใหม่ กลับไม่ดัง)

กับอีกวง สดๆ ร้อนๆ คือ Big Ass ที่พี่เจ๋ง เข้ามาแทน พร้อมเป็นข่าวกับนางเอกเลย ฮี่ๆๆ

สำหรับพี่อู๋ ธรรพ์ณธร เสียงสูงคล้ายๆ พี่เป้ ตอนออกอัลบัมใต้ดินชุดแรก

แต่พอมาอยู่ RS เหมือนแกกดเสียงลงมา น่าจะอยู่ที่ทางค่ายกลัวว่าเสียงจะเหมือนพี่เป้มากไป

ดูในมิวสิค Line ของวง เป็น Line ของอัลบัมแรก คนพันธุ์ร็อค ถือว่าเป็น Line ดั้งเดิมของวง

ก่อนที่จะเปลี่ยนมือกลองจากพี่ตุ้ยเป็นพี่ปิงปอง ในอัลบัม 2-4

(ล่าสุดพี่ปิงปองไปเล่นกลองให้ SMF ในคอนเสริ์ต Short Charge Shock) 

พี่ปิงปอง เล่นให้ The Sun ก่อนในชุด 3 แล้วก็มาเล่นให้ SMF ด้วย ยาวๆ เลย

Hi- Rock ผมว่าเจ๋งทุกชุดนะ อาจจะเบาลงมาหน่อยตอน HIV

สำหรับคนเล่นเบสแบบผม พี่จอนนี่ เจ๋งมาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์