ทำไมต้องเป็น ชลบุรี สันนิบาตร สมุทรปราการ

(1/3) > >>

พูดดีเป็นศรีแก่ปาก:
สงสัยมานานแล้ว คำว่าสันนิบาตร คือไร
แล้วทำไมถึงเปลี่ยนเป็น ศรีราชา สันนิบาตร สมุทรปราการ และตอนนนี้เป็น ศรีราชา เอฟซี

จอมห้าวหัวเสือ:
ชื่อแรกตั้งของทีม คือทีมสันนิบาต สมุทรปราการ นะครับเป้นชื่อตั้งแต่สมัยเล่นบอลถ้วยเรื่อยมาจนได้เข้าสู่ระบบลีค

ก่อนที่ทางกลุ่มชลบุรี จะมา take over ไป

สัมยเล่นดิวิชั่น 1 ก็ย้ายสนามไปใช้หลายที่ไม่ว่าจะเป็นบ้านบึง สนามเบียร์ช้าง 

สนามสิรินธร ศรีราชา

ก่อนที่สุดท้ายจะมาจบที่กลายร่างเป็น ศรีราชา เอฟซี ในปีนี้

Bird_นารีสะท้านตอม่อ_AV071:
ได้ความรู้มั่กๆครับ

ปล.สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ

พูดดีเป็นศรีแก่ปาก:
ขอบคุณสำหรับข้อมูล ผมสงสัยมานานแล้ว
แล้วคำว่าสันนิบาตร คือไรครับ

เด็กขอนแก่น:
ตอนนี้เปลี่ยนจาก

ศรีราชา สันนิบาต เป็น ศรีราชา เอฟซี

เปลี่ยนเป็นทางการ หรือว่า แฟนๆเปลี่ยนกันเอง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป