กระทู้บอลไทย
กันยายน 20, 2014, 04:51:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

โพลล์
คำถาม: เก่งไหมคับ
เก่ง - 4 (44.4%)
ปานกลาง - 2 (22.2%)
ไม่เก่ง - 3 (33.3%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 9

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศรีสะเกษ FC  (อ่าน 8077 ครั้ง)
kong_sisaketFC
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +40/-25

I LOVE You Sisaket FC

| | |
« เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 12:43:41 AM »

ตอบหน่อยคับ
บาส ณ ศรีสะเกษ
SiSaKet SuSu
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +108/-12

พี่ตั๊กบริบูรณ์คือไอดอลของผม ฮี่ๆๆๆ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 04:32:01 AM »

แล้วถามอิหยังหละ

ก.ไก่
นอริชซิตี้ไม่เป็นรองใคร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1941/-1300

ไม่เหมาะสม

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 08:11:26 AM »

ไม่เข้าใจคำถามครับ
แต่พอจะรู้ตามโพลนะ

ถ้าคุณเป็นคนหนึ่ที่ติดตามผลงานทีมศรีสะเกษตั้งแต่ดิวิชั่นหนึ่ง
อันนี้ไม่รวมโปรลีกนะครับคุณจะรู้ดีว่าทีมศรีสะเกษเล่นเป็นยังไง..กับทีมเล็กๆที่มีปัญหาหลายอย่าง
ถามผม...ผมคิดว่าถือว่าผู้เล่นในทีมเล่นได้ในระดับดีเมื่อเปรียบเทียบกับความจำกัดของปัญหาหลายอย่าง
เมื่อดิวิชั่นหนึ่งเราร้องไห้ชอกช้ำกับการที่ศรีสะเกษตกตกชั้น...แบบไม่น่าเป็นไปได้
แต่มาปีนี้เราเสียน้ำตา เราร้องไห้ด้วยความภาคภูมิใจ...ถึงแม้จะมีคนมองหรือแขวะเราก็ได้
ในที่สุดผมคิดว่าปีนี้เราทำได้แล้ว...ปีหน้าเราจะได้เลื่อนไปเล่นในไทยลีกหรือไม่่นั้น
หรือว่าจะล่วงไป D1. เหมือนเดิมอันนั้นก็ต้องว่ากันไปตามสถานการณ์
เราจะไม่บอกว่าศรีสะเกษเจ๋งแล้ว ปีหน้าเราต้องไปเล่นในไทยลีกแน่นอน..ก็ไม่ใช่
เราต้องเจออุปสรรคเยอะแยะเพราะแต่ละทีมที่ต้องเจอก็ถือว่ามีศักยภาพในตัวเช่นกันครับ

อีกทีสำหรับผม...ศรีสะเกษสุดยอดครับ 

attan
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +53/-33

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 08:49:34 AM »

ดีไม่ดี ก็ทีมบ้านผมครับ

"ฟุตบอล" คือความสุขเดียว ที่ผมได้รับจาก"นักการเมือง"

"อะคาเดมี่และลีกเยาวชน คือกุญสำคัญสู่ความสำเร็จที่ยั่งยืนของฟุตบอลไทย"
เด็กขอนแก่น
Hero Member

คะแนนความรัก: +24/-4

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 11:24:58 AM »

เก่งมากในระดับD2

ปีหน้าขึ้นมาD1 ยังต้องพิสูจน์ตัวเอง
อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +604/-192

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 12:34:37 PM »

ปีที่แล้ว ทีมเราเล่นอยู่ในลีก ดิวิชั่น 1  แต่ต้องตกชั้นมาดิวิชั่น 2 เพียง 1 แต้มที่เราทำไม่ได้  ทั้งที่มีโอกาสให้คว้าแต้มตั้งหลายนัด  มาปีนี้เราเริ่มต่อสู้ในดิวิชั่น 2  ด้วยระบบการทำงาน  ที่คิดใหม่ทำใหม่หมดทุกสิ่งทุกอย่าง  พวกเราทุกคนชาวศรีสะเกษต่างระดมพลังความสามารถมาช่วยกัน  ปีนี้ เราไม่ได้ปล่อยให้ ท่าน ส.ส.ธเนศ  เครือรัตน์  และอาจารย์ชาติกล้า  สร้างทีมศรีสะเกษ กันเพียงลำพังอีกต่อไป 

การก้าวเข้ามาบริหารทีม ของ เฮียเหนอ คุณอาทิตย์  ชะบา  ที่ใช้แนวทางใหม่ในการทำทีม  ด้วยการผลักดันให้มีการตั้งคณะกรรมการแฟนคลับขึ้นมา  เพื่อทำหน้าที่ประชาสัมพันธ์  หาสมาชิกแฟนคลับ และจัดการแข่งขัน  อาจารย์ชาติกล้าและสต๊าฟโค้ช  จึงเหลือเพียงฝึกซ้อมนักกีฬาให้มีผลงานที่ดี  และทำให้นักกีฬายังได้รับเงินอัดฉีดจากค่าบัตรผ่านประตูเป็นประจำทุกนัด อีกด้วย

เป้าหมายของเราที่ตั้งไว้ในปีนี้คือ การเลื่อนชั้นไปเล่นลีกดิวิชั่น 1 ในปีหน้า  ส่วนแชมป์เป็นเพียงโบนัสที่นักเตะเขามีความสามารถที่จะทำได้  และแล้วเราก็ทำได้ตามเป้าหมายที่วางไว้  คือการที่ได้เลื่อนขึ้นไปเล่นในดิวิชั่น 1 ปีหน้า  แต่จากผลงานในนัดชิงแชมป์กลุ่ม B  กับทีม สวัสดิการทหารบก  ทีมที่ได้เลื่อนชั้นไปเล่นดิวิชั่น 1 ด้วยกัน  ทำให้เราเห็นจุดอ่อนของเราที่จะต้องปรับปรุงในปีหน้า หลายจุดด้วยกัน  ทีมศรีสะเกษพึ่งเริ่มต้นครับ  และเป็นการเริ่มต้น ที่ได้ค่อนข้างสวยงามเลยทีเดียว

สำหรับเป้าหมาย ของเราในปีหน้า  ในลีกดิวิชั่น 1 เราวางเป้าเอาไว้ที่ อันดับใน ท๊อปเท็น ครับ  โดยมีเป้าหมายว่า จะพยายามไม่ให้เกิน อันดับ 8  ส่วนพื้นที่ไทยลีก  มันจะเป็นเพียงโบนัสของ  นักเตะ และทีมงาน  แม้ว่าการแข่งขันลีกดิวิชั่น 2 ของทีมศรีสะเกษเรา จะยังไม่จบ  แต่คณะกรรมการแฟนคลับ  กำหนดเป้าหมายเอาไว้เรียบร้อยแล้วครับ  เพราะช่วงปิดฤดุกาลเราต้องมานั่งทำแผนงานปฎิบัติงาน  กันต่อไป

[
PiPoo
ถูกแบนถาวร
Sr. Member

คะแนนความรัก: +71/-92

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 12:44:14 PM »

อย่าประมาทครับ  ถ้านัดสุดท้ายแพ้กรุงเทพ  แล้วคริสเตียนชนะหลายลูก ศรีสะเกษ ก็น้ำตาตกอีกครั้ง  แต่คิดว่าศรีสะเกษคงไม่พลาด
ฟุตบอลบำบัด
Full Member

คะแนนความรัก: +121/-61

bangkok kouprey power

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 01:05:45 PM »

ส่วนศรีสะเกษได้ขึ้นชั้นแน่นอน

ระเบียบสมาคมกรณีแต้มเท่ากันใช้เกณฑ์เรียงลำดับดังนี้
1. head to head ศรีสะเกษดีกว่า เสมอในบ้าน 0-0 นอกบ้าน 1-1
2. จำนวนครั้งที่ชนะ
3. ผลต่างประตูได้เสีย
4. ประตูได้
5. แข่งกันใหม่ ไม่มีต่อเวลา เสมอกัน 90 นาที ยิงลูกโทษทันที

Eddy_korat
Hero Member

คะแนนความรัก: +52/-61

หน้ารูปไข่

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 02:47:19 PM »

สีเกด แล่มว่ะ   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เชียร์ โคราชเว้ยยยยย!!!
engneung
Hero Member

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 06:51:17 PM »

ส่วนศรีสะเกษได้ขึ้นชั้นแน่นอน

ระเบียบสมาคมกรณีแต้มเท่ากันใช้เกณฑ์เรียงลำดับดังนี้
1. head to head ศรีสะเกษดีกว่า เสมอในบ้าน 0-0 นอกบ้าน 1-1
2. จำนวนครั้งที่ชนะ
3. ผลต่างประตูได้เสีย
4. ประตูได้
5. แข่งกันใหม่ ไม่มีต่อเวลา เสมอกัน 90 นาที ยิงลูกโทษทันที

ไม่แน่ใจ Head to Head ของสมาคมฟุตบอลเค้าใช้กฏประตูทีมเยือน รึป่าวครับ....กฎเขียนไม่ชัดเจน

11.3 การจัดอันดับสำหรับทีมที่มีคะแนนเท่ากัน จะใช้เกณฑ์การพิจารณา
เรียงลำดับดังนี้
11.3.1 พิจารณาจากการแข่งขันที่เคยแข่งขันกันมา(HEAD TO HEAD)
11.3.2 พิจารณาจำนวนครั้งที่ชนะ
11.3.3 พิจารณาจากผลต่างของประตูได้-ประตูเสีย
11.3.4 พิจารณาเฉพาะประตูได้
11.3.5 แข่งขันกันใหม่1 นัด เพื่อหาทีมชนะ โดยไม่มีการต่อเวลาการ
แข่งขัน หากผลการแข่งขัน
เสมอกันในเวลาปกติ ให้ตัดสินด้วยการเตะจากจุดเตะโทษ

http://www.coreballthai.com/pdf/info_div2.pdf

ไม่มีสงครามไหน ร้ายแรงเท่า สงคราม ฆ่ากันเอง ..........แบ่งแยก ความดี ความชั่ว ความถูกต้อง ความผิด และ ...ความโง่
อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +604/-192

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 07:52:36 PM »

ปีที่แล้ว ทีมนอร์ทกรุงเทพ ตกจากดิวิชั่น 1 มาด้วยไอ้กฎกติกา ข้อนี้ละครับ  การนับเฮดทูเฮด แบบไทยๆ  ไม่รู้นับกันยังไง ทำเอา นอร์ทกรุงเทพตกชั้น  จนมีการขู่ จะฟ้องศาล  แต่ไม่กล้าฟ้องหรอก เพราะกติกา ของสมาคมมีเปลี่ยนใหม่ได้ทุกเวลา  โอกาสที่ทีมศรีสะเกษไม่ได้ขึ้นดิวิชั่น 1 มีไหม มีครับ  ถ้า.....

1.  ศรีสะเกษแพ้  ทีม กทม.  ทีมบ้วย อมตะ ตั้งแต่เริ่มแข่ง  (ถ้าแพ้ก็น่าจะเล่นดิวิชั่น 2 ต่อไป)
2.  ทีมนอร์ทกรุงเทพ แพ้ ทีมกรุงเทพคริสเตียนจำนวน  4 ลูกขึ้นไปจึงจะทำให้ ทีมกรุงเทพคริสเตียนมีสิทธิ์ขึ้นชั้นไปดิวิชั่น 1
3.  ในเวลานี้ ทีมนอร์ทกรุงเทพ มี 25 คะแนน  ทีมลพบุรีมี 26 คะแนน  ทีมจ่าอากาศมี 24 คะแนน  ทีมพ.ราชดำเนิน มี 23 คะแนน ในบรรดา 4 ทีมนี้ จะมีทีมรอดตกชั้นเพียง 2 ทีม  และตกชั้นไปนอกลีกอีก 2 ทีม  ด้วยคะแนนห่างกันเพียงเท่านี้  ทีมไหนเสมอ คือตกชั้นครับ  ทีมนอร์ทกรุงเทพหนีตายสุดชีวิตแน่  แต่ทีมกรุงเทพคริสเตียนลอยตัวแล้วครับ  ไม่ได้ขึ้นชั้นและไม่ตกชั้น  งานนี้จึงรอดูสปิริตทีม กรุงเทพคริสเตียน  และ ทีม ม. เกษมบัณฑิต  ว่า จะร้อยเปอร์เซ็นต์ให้กับ 4 ทีมนี้ไหม

[
KRIT SISAKETFC SUSU
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +298/-63

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 09:46:19 PM »

ยังไง ศรีสะเกษคือทีมที่ ดีที่สุดในสายเลือดของผม ครับ สู้ๆๆๆ

Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +788/-341

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 11:15:37 PM »

เอาใจช่วยสีเกดครับ

สู้ ๆ ๆๆ
THE OLD NAVY SR.53
ทองแท้ ไม่เคยกลัวไฟ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +416/-5

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:56:42 PM »

ดีไม่ดี ก็ทีมบ้านผมครับ

อืมมมมม หมอนี่ตอบได้ดี เห็นด้วย เจอกันวันหน้าจะเลี้ยงก้อยงัวนะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์