Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 16, 2018, 06:09:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองดูการเปรียบเทียบสโมสรที่มีสิทธิเลือกตั้งแบบเก่ากับแบบใหม่  (อ่าน 7180 ครั้ง)
balljovi9
Full Member

คะแนนความรัก: +51/-628

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 09:47:24 AM »

เอามาจากสยามกีฬา

* IMG_0613.jpg (162.52 KB, 972x726 - ดู 2715 ครั้ง.)

* IMG_0615.jpg (150.46 KB, 726x972 - ดู 2699 ครั้ง.)
balljovi9
Full Member

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 09:48:05 AM »

บางสโมสรแทบไม่เคยได้ยินชื่อมาเลย
ด.ช.DAIZUKE
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1020/-243

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 09:52:27 AM »

แบบเก่าสมาคมกีฬาจังหวัดเชียงใหม่ คนละส่วนกับ เชียงใหม่เอฟซีครับ ...
ไข่หวาน ณ.ระยอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +802/-762

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 09:58:08 AM »

สโมสรที่ไม่ได้จ่ายเงินให้สมาคมกลับมีสิทธิ์เลือกตั้ง แต่สโมสรเล็กๆๆที่จ่ายเงินให้สมาคมทุกปีกลับไม่มีสิทธิ์เลือกตั้ง

นายหัวสะออน
ทีมบ้านเกิด ต้องมาก่อน...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +466/-147

"เมืองอันงามสง่า แห่งพระราชาผู้ทรงธรรม"

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:03:53 AM »

ทราบข่าวจากคนวงในมาว่า สโมสรบ้านผม
ใครคนนั้นส่งคนมาล็อบบี้ล่วงหน้าแล้ว อิๆๆๆ

Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1224/-686

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:04:05 AM »

เปรียบเทียบ ของใหม่ก็ดูดีกว่าอยู่แล้วล่ะ แต่ความถูกต้องของการตัดสิทธิ์ สโมสรเก่า ผมไม่เห็นด้วยนะ

ทำไม ไม่ให้ทีมจังหวัดที่ไม่ได้เป็นสโมสรสมาชิก เข้ามาเป็นสโมสรสมาชิกอย่างถูกต้องล่ะ ซึ่งสามารถดำเนินการได้ โดยเข้ามาสมัคร จ่ายเิงินบำรุงสมาคม

สโมสรชื่อไม่ดัง เล่นแค่บอลถ้วยข ค ง. ทำไมเขาปฏิับัติได้ แต่ต้องถูกตัดสิทธิ์การเลือกตั้ง...

แนวคิดของคุณวิรัช คือการทำให้สโมสรจังหวัด เข้ามาอยุ่ในระบบของสมาคมฟุตบอลอย่างถูกต้อง ด้วยการเข้ามาเป็นสมาชิกสมาคม จ่ายค่าบำรุงทีม ส่งแข่ง

ส่วนอนาคต ปรับกฏเกณฑ์สิทธิสโมสรมีสิทธิ์เลือกตั้ง  ต้องเป็นสโมสรแบบไหน ก็สามารถทำได้ แต่สมาคมต้องขอมติ เห็นชอบ 2 ใน 3 ก่อน

ยกตัวอย่างละกัน สมมติว่า บริษัท แห่งหนึ่ง มีผู้ถือหุ้น 184 คน
วันหนึ่งกรรมการผู้จัดการ บอกว่าจะให้พนักงานในบริษัทโหวตเลือก กรรมการผู้จัดการ แทน

ผู้ถือหุ้นบริษัท ไม่มีสิทธิ์เลืกกกรรมการผู้จัดการ ถูกต้องแล้วหรือ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2013, 10:17:07 AM โดย BGFC_I_II_III » บันทึกการเข้า
นายหนุ่ย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1589/-384

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:04:14 AM »

แบบเก่าถึงไม่เคยได้ยินชื่อ แต่ในเมื่อเขาทำตามกฎระเบียบของสมาคมฯทุกอย่าง ทำถูกต้อง เขาก็ควรมีสิทธิ์ตามที่เขาควรจะมี ไม่ใช่เขาสมัครแค่ชื่อแต่ตัวไม่เห็น
หนุ่มมังกรนครสวรรค์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +234/-136

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:07:27 AM »

การเลือกตั้งต้องใช้พื้นฐานข้อมูลสิ้นสุดฤดูกาล 2012 นิ ปีที่แล้ว ด.2 มีเพียง 5 โซนไม่สามารถใช้ตารางโซนของปี 2013 ได้ ไม่งั้นจะเอาทีมแชมป์รองแชมป์ถ้วย ข ค ง ไม่ได้ หรือจะเอาผลของถ้วย ข ค ง 2012 แต่โซนแบบ 2013 แบบในตัวอย่างมันก็แปลกๆดี
Suck_It_Up
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +97/-374

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:13:40 AM »

เรื่องชื่อสโมสรเป็นคนละเรื่องที่เป็นปัญหา

ปัญหาคือ การริดรอนสิทธิ มันผิดกฎหมาย
Khonchaikob
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +208/-121

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:16:41 AM »

จะแบบเก่า หรือแบบใหม่ก็ได้ แต่ขอให้ยีไปไกล ๆ วงการฟุตบอลของไทยเท่านั้น เพราะผลงานที่ผ่านมา ๖ ปี มันห่วยเหลือทนแล้ว อันดับฟีฟ่่าของทีมชาติไทยต่ำสุดในประวัติศาสตร์เป็นประกัน....... นี่คือความคิดของผมซึ่งไม่สิทธิมีเีสียงอะไรในการเลือกตั้งนายกสมาคมฟุตบอล

แต่ถ้าในมุมมองของสมาชิกของสมาคม ซึ่งทั้งสมาคมและสมาชิกนั้น ก่อตั้งขึ้นโดยการรองรับของกฎหมายเพ่งและพาณิชย์ และระเบียบของ กกท. ........ แล้วอยู่ดี ๆ วันหนึ่ง เขาถูกตัดสิทธิไม่ให้เลือกตั้งโดยอ้างฟีฟ่า แล้วไปเอาทีมซึ่งยังไม่ถูกรองรับโดยกฎหมายมาเลือกตั้งแทนเขา พวกเขาก็มีสิทธิไม่ยินยอม

ปัญหาตอนนี้ เรื่องมันไม่ใช่ ๗๒ เสียง หรือ ๑๘๔ เสียง อะไรเท่าไหร่หรอก แต่แฟนบอลต้องการการเปลี่ยนแปลงในสมาคมฟุตบอล พวกที่บริหารงานห่วย ๆ มา ๖ ปีแล้ว ก็ควรจะหลีกทางให้คนอื่นเขาได้ทำบ้าง คนใหม่จะดีขึ้นหรือเลวลง ไม่มีใครการันตีได้ ..... แต่ที่แน่ ๆ ผลงานของการบริหารงานภายใต้ วรวีร์ มะกูดี ห่วยแตก เกินทนแล้ว

But, as with other civilizations, a higher level of culture tended to make the nation soft and open to attack.
Khonchaikob
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:21:54 AM »

อ้อ ขอตั้งข้อสังเกตนิดหน่อย คนตั้งกระทู้เป็นคนมาจากสยามสปอร์ตหรือเปล่่า เห็นตั้งกระทู้ 2 กระทู้แล้วที่เอาข่าวจากเครือสยามสปอร์ตมาแปะ

But, as with other civilizations, a higher level of culture tended to make the nation soft and open to attack.
effect
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +191/-137

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:31:22 AM »

อ้อ ขอตั้งข้อสังเกตนิดหน่อย คนตั้งกระทู้เป็นคนมาจากสยามสปอร์ตหรือเปล่่า เห็นตั้งกระทู้ 2 กระทู้แล้วที่เอาข่าวจากเครือสยามสปอร์ตมาแปะ

ผมว่า เค้าเอาข้อมูลมาให้ก็ดีแล้วครับ อย่าไปคิดมาก

แต่ถ้าดูไป แบบใหม่ ก็ดูเหมาะสม แต่ในเมื่อยังไม่แก้ก็ต้องทำตามกฏเดิมไปก่อน ไว้เลือกตั้งคราวหน้าเอาตาม กฎใหม่ละกัน คุณวิรัชก็ประกาศแล้วว่า หากได้เป็นจะแก้ให้เป็นแบบใหม่  และปรับเรื่องต่างๆให้ถูกต้อง ภายใน หนึ่งปี จากนั้นก็จะลาออก

ใครก็ได้ แต่ขออย่างเดียวให้บังยีลงจากตำแหน่งเหอะ
วันวานยังหวานอยู่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +278/-63

เชียร์ทุกทีมที่อยู่ในประเทศไทย

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:45:23 AM »

ก็บังร๊อบบี้ไว้หมดแล้วหนะสิ เลือกเอาตามใจชอบ
โป๊ะ สายฟ้า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +782/-626

ทีมใคร ใครก็รัก จงให้เกียรติซึ่งกันและกันเถิด

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:51:32 AM »

แบบใหม่ก็ดีเพราะเป็นทีมที่ลงทำการแข่งขันจริงๆ มีผลกระทบจริง
หากได้นายกสมาคมไม่ดี แต่สิ่งสำคัญคือลีกภูมิภาคที่จะเลือกมาเพียง
ห้าทีม แต่จะใช้กฏอะไรเลือกมา

ผมสนับสนุนที่คุณวิรัชประกาศไว้ คือแก้ไขเรื่องภายในให้ถูกต้อง
แก้ธรรมนูญฟีฟ่าให้มันเป็นธรรมกับทุกฝ่าย แล้วลาออกให้มีเลือกตั้งใหม่

balljovi9
Full Member

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:53:31 AM »

อย่าคิดมากนะครัช ร้านทำผมเค้าซื้อมาให้อ่านนะครัช
minloveans
อยู่ระหว่างการตรวจสอบ
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +173/-376

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 11:12:38 AM »

เค้าเอาข้อมูลมาให้อ่านก็ดีแล้วครับอย่าเยอะ
LUCKY555
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +152/-55

THIS IS I

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 11:16:54 AM »

แหมถ้าจะว่าเอาข่าวจากสยามกีฬามาลง ต้องทำงานอยู่สยามสปอร์ต งั้นคนที่เอา จาก goal  มาลงบ่อยๆ ก็ต้องทำงาน goal ด้วยซิครับถ้างั้น

Khonchaikob
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 11:22:16 AM »

เค้าเอาข้อมูลมาให้อ่านก็ดีแล้วครับอย่าเยอะ

แหมถ้าจะว่าเอาข่าวจากสยามกีฬามาลง ต้องทำงานอยู่สยามสปอร์ต งั้นคนที่เอา จาก goal  มาลงบ่อยๆ ก็ต้องทำงาน goal ด้วยซิครับถ้างั้น
ขอโทษครับ ผมแบนสยามสปอร์ต ตามนี้นะ

Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +527/-368

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 11:39:06 AM »

สิทธิ์จาก  TPL   D1  ผมไม่มีปัญหาครับ

แต่  D2 คัดตัวแทนมาภูมิภาคล่ะ 5 คน   บอกตรงข้องใจตรงนี้หว่ะ

แน่จริง

เอาสมาชิกเก่า(ที่เขามีสิทธิ์)+กับทุกทีมทั้งใน  TPL  D1  D2  เลยสิว่ะ

WHY ALWAYS ME ?
คนขยันไม่มีวันจน คนอดทนไม่มีวันหมดหนทาง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +185/-190

เป็นแฟนบอลครับไม่ใช่โค้ช

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 11:56:29 AM »

TPL  D1  D2 จบ

Webmaster
Administrator
Sr. Member

คะแนนความรัก: +2440/-348

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 12:24:01 PM »

อย่าคิดมากนะครัช ร้านทำผมเค้าซื้อมาให้อ่านนะครัช

ถ้าคุณมาจากสยามสปอร์ตก็บอกสมาชิกไปตรงๆเถอะครับ สมาชิกส่วนใหญ่มีเหตุผลพอที่จะแยกแยะอะไรเป็นอะไร สมาชิกเก่าๆที่นี่หลายๆท่านก็ทำงานที่นั่น และสมาชิกในนี้ส่วนใหญ่สามารถแยกแยะได้ว่าอะไรเป็นอะไร คุยกันด้วยเหตุผลเอาข้อเท็จจริงมาปรึกษากันจะดีกว่าที่ต้องหลบๆซ่อนๆ จะทำให้คุณดูไม่น่าเชื่อถือ หรือทำหให้เข้าใจว่าสมัครเข้ามาเฉพาะกิจ มีจุดประสงค์แอบแฝง เวบนี้เปิดกว้างสำหรับทุกคนทุกที่เพียงแค่ความเห็นต่างแต่มีเหตุผลคุยกัน อย่างกระทู้ที่ผ่านมาของคุณรวมถึงกระทู้นี้ ผมยืนยันว่าเวบไม่เอียงฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดเพียงแค่คุยกันอย่างมีเหตุผลเท่านั้้นทุกคนมีสิทธิ์โพสมีสิทธิ์แสดงความเห็น
yost
Sr. Member

คะแนนความรัก: +92/-60

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 01:00:22 PM »

30 ทีมจากลีกภูมิภาค ลีกละ 5 ทีม ไม่ชี้ชัดว่าเป็นทีมไหน หรือลำดับเท่าไหร่ถึงเท่าไหร่ หรือจะใช้วิธีหาแบบมดไต่ แมลงวันตอม ก็น่าจะแจ้งให้ชัดเจนกว่านี้คลุมเครือมากๆ
balljovi9
Full Member

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 01:46:20 PM »

ถ้าคุณมาจากสยามสปอร์ตก็บอกสมาชิกไปตรงๆเถอะครับ สมาชิกส่วนใหญ่มีเหตุผลพอที่จะแยกแยะอะไรเป็นอะไร สมาชิกเก่าๆที่นี่หลายๆท่านก็ทำงานที่นั่น และสมาชิกในนี้ส่วนใหญ่สามารถแยกแยะได้ว่าอะไรเป็นอะไร คุยกันด้วยเหตุผลเอาข้อเท็จจริงมาปรึกษากันจะดีกว่าที่ต้องหลบๆซ่อนๆ จะทำให้คุณดูไม่น่าเชื่อถือ หรือทำหให้เข้าใจว่าสมัครเข้ามาเฉพาะกิจ มีจุดประสงค์แอบแฝง เวบนี้เปิดกว้างสำหรับทุกคนทุกที่เพียงแค่ความเห็นต่างแต่มีเหตุผลคุยกัน อย่างกระทู้ที่ผ่านมาของคุณรวมถึงกระทู้นี้ ผมยืนยันว่าเวบไม่เอียงฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดเพียงแค่คุยกันอย่างมีเหตุผลเท่านั้้นทุกคนมีสิทธิ์โพสมีสิทธิ์แสดงความเห็น
ขอบคุณเว็บมาสเตอร์นะครับ
พอดีว่าผมเป็นคนที่คิดเห็นต่าง เห็นแง่มุมในอีกมุมหนึ่ง จึงโพสอย่างนี้...ไม่ได้เหรอครับ
เห็นว่าเว็บนี้เป็นเว็บที่เปิดกว้างให้คนที่มีความคิดต่างๆมาร่วมแชร์กัน
ผมทำงานที่ไหนอะไรมันสำคัญด้วยหรือครับ ในเมื่อคุณบอกว่าเว็บคุณไม่เอียงฝ่ายใด
ผมก็มีเหตุผลของผมที่จะนำเสนอในสิ่งที่ผมต้องการในเว็บบอร์ดที่คุณบอกว่าเปิดกว้าง
ขอบคุณนะครับ
KLU!
Newbie
*

คะแนนความรัก: +25/-48

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 02:02:43 PM »

จามจุรี ขึ้นมาจากถ้วย ข แล้วจะเป็นทีมในลีกภูมิภาคที่ไม่มีสิทธิโหวตได้ไง ข้อมูลงงๆนะ

Chamchuri & BBCU Supporter
AbAnng Group
Playmaker No.11
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +70/-51

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 02:22:59 PM »

เลือกแบบใหม่ แต่ทำไมไปตัดสิทธิทีมที่เหลือหล่ะครับ ถ้าจะเอา TPL D.1 D.2 ต้องเอาทุกทีม  ถ้าแบบนี้ผมก็หนุนแบบใหม่นะ

เมพมากมาก
Sr. Member

คะแนนความรัก: +92/-40

susuThailand

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 02:26:54 PM »

มันไม่โปร่งใส่ก็ตรง คะแนนจากลีกภูมิภาคเนีย เข้าใจ้ป่ะ ควรมีสิทธิ์ออกเสียงทุกทีม หรือไม่ก็กำหนดวิธีคัดเลือกตัวแทนไว้ในข้อบังคับ
ไม่ใช่ให้ไปเลือกกันเองอย่างที่ว่า มันจะมีปัญหาภายหลัง ทำแบบนี้มันไม่เรียกว่าฉลาดหรอกนะ เรียกว่าหน้าด้านด้านครับ
Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1322/-504

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 03:26:53 PM »

เฮ้อ แยกแยะๆ
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2288/-2401

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 03:52:35 PM »

ก็ดูดี แต่ข้องใจที่มาที่ไปของทีมที่ถูกตัดสิทธิ์นั่นดิ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
Webmaster
Administrator
Sr. Member

คะแนนความรัก: +2440/-348

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 04:09:38 PM »

ขอบคุณเว็บมาสเตอร์นะครับ
พอดีว่าผมเป็นคนที่คิดเห็นต่าง เห็นแง่มุมในอีกมุมหนึ่ง จึงโพสอย่างนี้...ไม่ได้เหรอครับ
เห็นว่าเว็บนี้เป็นเว็บที่เปิดกว้างให้คนที่มีความคิดต่างๆมาร่วมแชร์กัน
ผมทำงานที่ไหนอะไรมันสำคัญด้วยหรือครับ ในเมื่อคุณบอกว่าเว็บคุณไม่เอียงฝ่ายใด
ผมก็มีเหตุผลของผมที่จะนำเสนอในสิ่งที่ผมต้องการในเว็บบอร์ดที่คุณบอกว่าเปิดกว้าง
ขอบคุณนะครับ

ทำไมจะโพสไม่ได้ล่ะครับ ถ้าคนที่คิดต่างโพสไม่ได้ป่านนี้คุณถูกแบนถูกลบกระทู้ไปนานแล้ว  ผมแค่บอกว่าถ้าอยากแสดงความเห็นถ้าสมาชิกสงสัยว่ามาจากไหนก็เปิดเผยซะ อย่าโกหกสมาชิก เขาถามว่ามาจากไหนก็บอกไปสิครับจะไปโกหกทำไมว่าดูจากร้านตัดผม ไม่มีใครว่าหรอกครับสมาชิกที่นี่ส่วนใหญ่มีสติมีเหตุผลรับฟังความเห็นต่างได้ ถ้าใครว่าคุณโดยแค่ดูจากหน้าที่การงานของคุณโดยไม่ฟังความเห็นหลับหูหลับตาด่าอย่างเดียวผมก็ไม่เห็นด้วยและจะแบนทันที ไม่รู้ว่าคุณดูแต่บอลนอกจนไม่เข้าใจบอลไทยหรือเปล่า สมัครสมาชิกมาได้จังหวะพอดี อยากให้คุณอ่านความเห็นสมาชิกข้างบนให้มากๆว่าเขามีเหตุผลอะไรที่มาแย้งกับความเห็นของคุณ แล้วถ้าว่างก็ตอบกลับสมาชิกด้วยนะครับ ให้สมาชิกได้รับฟังความเห็นทั้งสองฝ่ายเพื่อนำไปพิจารณา 
Anon25_Inburi Sr
Skyrocket car
Hero Member

คะแนนความรัก: +370/-377

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 04:27:01 PM »

ผมอยากทราบว่า แบบใหม่นี่ไทยลีก18ทีมมีสิทธิเลือกครบทั้ง18ทีมหรือไม่คับ ถ้าแม้บางทีมยังไม่ได้เป็นสมาชิกของสมาคม ก็ํสามารถมีสิทธิเลือกได้ครบทั้ง18ทีมเหมือนที่สยามกีฬาได้กล่าวมาใช่หรือไม่

ArmYoLippo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +459/-213

We are the Thai Port FC. The legend come back now.

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 04:30:23 PM »

จามจุรี ขึ้นมาจากถ้วย ข แล้วจะเป็นทีมในลีกภูมิภาคที่ไม่มีสิทธิโหวตได้ไง ข้อมูลงงๆนะ

แต่ถ้ามีสิทธิ์นี่ผมเสียวๆ กลัวไปเลือก VV สิครับ ไม่มีสิทธิ์ไม่ต้องลุ้นดี สบายใจครับ 55
tum_L_ก_ฮ...In_Blood
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +118/-357

อดีตเชียร์ปืนสุดใจ ต่อไปทุกลมหายคือเมืองทอง คร๊าบบ

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 04:38:59 PM »

แบบใหม่ดีกว่าแบบเก่า แต่อยากให้ใช้แบบเก่าไปก่อนเพราะไม่ชอบบังยี
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +674/-236

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 04:43:05 PM »

ผมเห็นด้วยนะว่า แบบเก่า ทีมเล็กทีมน้อย เยอะเกินไป
(ประเด็นนี้ ฝั่งตรงข้ามเคยเอามาโจมตีวรวีร์ในการเลือกตั้งครั้งก่อน มาครั้งนี้วรวีร์เอาไว้โจมตีฝั่งตรงข้าม 555)

ผมชอบคอนเซปการเลือกตั้งแบบใหม่มากกว่า แต่แบบใหม่ ยังมีปัญหาคือ ความไม่ชัดเจน ตรงทีมจากลีกภูมิภาค 30 ทีม
ยังไม่มีการระบุวิธีการคัดเลือก ซึ่ง 30 เสียงใน 72 เสียง มันมีผลมากกับการเลือกตั้ง

จนป่านนี้ สมาคม หรือสยามกีฬา ก็ยังไม่บอกเลยว่า 30 เสียงนี้ จะคัดกันยังไง
เขาจึงยังไม่ยอมให้ผ่านไปง่ายๆ ไม่ใช่ไม่ยอมรับธรรมณูญใหม่ แต่ยังไม่เคลียร์ข้อนี้ต่างหาก
Absorbed
Full Member

คะแนนความรัก: +57/-16

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 04:49:38 PM »

ก็เห็นว่าของเก่าเป็นสมาชิกที่ทำกิจกรรมกับสมาคมอยู่แล้ว และสมาคมก็ไม่ปรับปรุงสมาชิกภาพที่มีเองว่าใครมีมาตรฐานขนาดไหนจะมาอ้างว่าไม่มีคนรู้จักหรือไม่ส่งทีมแข่งรายการต่างๆไปตัดสิทธิ์เขาก็มันก็ไม่ถูก   >แบบใหม่ คำถามคือใครเป็นคนตกลงแบบนี้กับฟีฟ่าและคนมีสิทธิ์กลับไม่ใช่สมาชิกก็มี ในเมื่อไม่ใช่สมาชิกทำไมมีเสียงได้ จะให้ถูกต้องตรวจสอบสมาชิกเก่าก่อนตั้งแต่สองปีที่แล้วว่าสมาชิกใดควรปรับปรุงอะไรบ้าง และให้สมาชิกใหม่เข้าระบบเสีย เอามาตรฐานการเป็นสมาชิกมากางกันเลยให้โอาสทั้งคนเก่าและคนใหม่ ในเมื่อสมาคมไม่สนใจบริหารงานเอง อยู่ๆเอาบ้านสวยๆแต่ข้างในเน่าๆกลวงๆมาตั้งใครเค้าจะเอา สรุปเลยหมดวาระนานแล้วรักษาการอะไร เอาอำนาจกฎข้อไหน ใครรู้บอกผมที
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +527/-368

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 05:01:41 PM »

balljovi9
Newbie

คะแนนความรัก: +3/-22
[ ชอบจัง ] [ไม่เห็นด้วย]

จขกท. พึ่งมาใหม่  หรือมาเฉพาะกาล  อยู่กับเรานาน ๆ หน่อยน่ะเผื่ออะไรดี ๆ จะได้ซึมซับเข้าสมองบ้าง

คนในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่ วิเคราะห์อะไรออกแล้ว ว่าเล่นๆหรือเอาจริง  

เจนตนาคุณต้องการเบี่ยงเบนความคิดอันซับซ้อน-ซ่อนเงื่อน(ขอชื่นชมว่า ลำลึกจริง)

แต่ผมไม่เห็นด้วยจริง ๆ กับการตั้งกระทู้สไตล์นี้

ขอบอกเลยว่า

การเลือกตั้งแบบเก่ามันไม่ดีแน่นอนถ้าผลมันจะอยู่กับกลุ่มอำนาจเก่า เสนียน  อัปปรีย์ ของวงการฟุตบอลไทย

การเลือกต้้งแบบใหม่(72 เสียง)มันไม่ดีแน่นอนถ้าผลมันยังจะเป็นกลุ่มอำนาจเก่า เสนียน  อัปปรีย์ ของวงการฟุตบอลไทย

จขกท.  ดูไม่ออกหรอว่าคนในบอร์ดนี้เขามีแนวคิดแบบไหน  

โพสแบบนี้ไปโพสอยู่บอร์ดของ  สยามกีฬา  โน่นเลยครับ  หรือตั้งแฟนเพจ  วีวี เล้ย  จะไปช่วยกดไลค์

การเลือกตั้งแบบเก่าทำให้คนเริ่มมีความหวังกับการเปลี่ยนแปลงวงการฟุตบอลไทย(คล้ายกับว่าพวกเขากำลังมาแก้ไขอดีต) 

การเลือกตั้งแบบใหม่ 72 เสียงมันไม่ได้มาแก้ไขเปลี่ยนแปลงฟุตบอลไทยแน่นอน

บอกตรงเสียใจกับ  สยามกีฬาจริง ๆ  มีความรู้ที่จะพัฒนามากมาย แต่ติดความโลภจนเลือกผิดเป็นชอบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2013, 05:16:13 PM โดย Nakhoniqe Dunnesta » บันทึกการเข้า

anitech09
Newbie
*

คะแนนความรัก: +21/-234

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 05:04:33 PM »

เท่าที่ดูของใหม่ดีมีหลักการกว่า .. อันเก่า สโสมรอะไรไม่รู้แค่เสียเงินบำรุงรายปีก็เป็น 1 เสียง ในการเลือกตั้งล่ะ แบบนี้ถ้ามีคนจ่ายค่าบำรุงให้ทุกปีก็นับ 1 เสียงหมด ..
balljovi9
Full Member

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 05:55:48 PM »

balljovi9
Newbie

จขกท. พึ่งมาใหม่  หรือมาเฉพาะกาล  อยู่กับเรานาน ๆ หน่อยน่ะเผื่ออะไรดี ๆ จะได้ซึมซับเข้าสมองบ้าง

คนในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่ วิเคราะห์อะไรออกแล้ว ว่าเล่นๆหรือเอาจริง 

เจนตนาคุณต้องการเบี่ยงเบนความคิดอันซับซ้อน-ซ่อนเงื่อน(ขอชื่นชมว่า ลำลึกจริง)

แต่ผมไม่เห็นด้วยจริง ๆ กับการตั้งกระทู้สไตล์นี้

ขอบอกเลยว่า

การเลือกตั้งแบบเก่ามันไม่ดีแน่นอนถ้าผลมันจะอยู่กับกลุ่มอำนาจเก่า เสนียน  อัปปรีย์ ของวงการฟุตบอลไทย

การเลือกต้้งแบบใหม่(72 เสียง)มันไม่ดีแน่นอนถ้าผลมันยังจะเป็นกลุ่มอำนาจเก่า เสนียน  อัปปรีย์ ของวงการฟุตบอลไทย

จขกท.  ดูไม่ออกหรอว่าคนในบอร์ดนี้เขามีแนวคิดแบบไหน   

โพสแบบนี้ไปโพสอยู่บอร์ดของ  สยามกีฬา  โน่นเลยครับ  หรือตั้งแฟนเพจ  วีวี เล้ย  จะไปช่วยกดไลค์

การเลือกตั้งแบบเก่าทำให้คนเริ่มมีความหวังกับการเปลี่ยนแปลงวงการฟุตบอลไทย(คล้ายกับว่าพวกเขากำลังมาแก้ไขอดีต) 

การเลือกตั้งแบบใหม่ 72 เสียงมันไม่ได้มาแก้ไขเปลี่ยนแปลงฟุตบอลไทยแน่นอน

บอกตรงเสียใจกับ  สยามกีฬาจริง ๆ  มีความรู้ที่จะพัฒนามากมาย แต่ติดความโลภจนเลือกผิดเป็นชอบ

ทำไม คุณ Nakhonige Dunnesto ไม่เห็นด้วยกับการตั้งกระทู้ สไตล์นี้หล่ะครับ ผมแค่เอาข่าวมาโพสต์แค่นั้นเอง  ซึ่งผมก็เห็นท่านอื่นโพสต์ข่าวของ SS อยู่เป็นประจำก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรนี่ครับ เห็นพวกท่านไม่ซื้อกัน ก็เลยคิดว่าจะเอามาให้ดูแค่นั้นเอง

ผมแค่เห็นต่าง และนำข่าวสารมาเสนอโดยไม่ได้มีเจตนาโจมตีใครเลย

ผมก็เป็นแค่ Newbie ที่ชื่นชอบฟุตบอลไทยคนหนึ่งที่อยากรึเริ่มแสดงความเห็นบ้างเท่านั้นเอง

ปล.ท่าน Admin ครับ ผมก็ดูบอลไทยมาจนหมอกหงอยแล้วเหมือนกัน ไม่จำเป็นที่ Newbie จะเป็น New ด้านอื่นๆไปเสียทุกอย่างครับ เพียงแต่ช่วงนี้อยากแสดงความเห็นบ้างแค่นั้นเอง

FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1773/-1004

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 07:05:42 PM »

แหม่ แบบเก่ามีทีมโรงเรียน มูลนิธิต่างๆ ด้วย 
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +674/-236

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 01:54:38 AM »

balljovi9
Newbie

จขกท. พึ่งมาใหม่  หรือมาเฉพาะกาล  อยู่กับเรานาน ๆ หน่อยน่ะเผื่ออะไรดี ๆ จะได้ซึมซับเข้าสมองบ้าง

ขอบอกเลยว่า

การเลือกตั้งแบบเก่ามันไม่ดีแน่นอนถ้าผลมันจะอยู่กับกลุ่มอำนาจเก่า เสนียน  อัปปรีย์ ของวงการฟุตบอลไทย

การเลือกต้้งแบบใหม่(72 เสียง)มันไม่ดีแน่นอนถ้าผลมันยังจะเป็นกลุ่มอำนาจเก่า เสนียน  อัปปรีย์ ของวงการฟุตบอลไทย

จขกท.  ดูไม่ออกหรอว่าคนในบอร์ดนี้เขามีแนวคิดแบบไหน   

โพสแบบนี้ไปโพสอยู่บอร์ดของ  สยามกีฬา  โน่นเลยครับ  หรือตั้งแฟนเพจ  วีวี เล้ย  จะไปช่วยกดไลค์

ทำไม คุณ Nakhonige Dunnesto ไม่เห็นด้วยกับการตั้งกระทู้ สไตล์นี้หล่ะครับ ผมแค่เอาข่าวมาโพสต์แค่นั้นเอง  ซึ่งผมก็เห็นท่านอื่นโพสต์ข่าวของ SS อยู่เป็นประจำก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรนี่ครับ เห็นพวกท่านไม่ซื้อกัน ก็เลยคิดว่าจะเอามาให้ดูแค่นั้นเอง

ผมแค่เห็นต่าง และนำข่าวสารมาเสนอโดยไม่ได้มีเจตนาโจมตีใครเลย

ผมก็เป็นแค่ Newbie ที่ชื่นชอบฟุตบอลไทยคนหนึ่งที่อยากรึเริ่มแสดงความเห็นบ้างเท่านั้นเอง

ปล.ท่าน Admin ครับ ผมก็ดูบอลไทยมาจนหมอกหงอยแล้วเหมือนกัน ไม่จำเป็นที่ Newbie จะเป็น New ด้านอื่นๆไปเสียทุกอย่างครับ เพียงแต่ช่วงนี้อยากแสดงความเห็นบ้างแค่นั้นเอง

เห็นด้วยกับ จขกท. ครับ

เขาจะเห็นต่างอย่างไร สมาชิกคนอื่นก็ไม่มีสิทธิไล่ให้เขาไปตั้งกระทู้ที่อื่น

ถ้ากระทู้ไม่ผิดกฎตั้งไปเถอะครับ

ใครคิดต่าง ให้ไปที่อื่น นี่มันบ้าไปแล้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์