Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 20, 2017, 05:32:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความเห็นของแฟนท่าเรือคนหนึง ภาค 5  (อ่าน 3169 ครั้ง)
Mr.oTTo
ผมฝันว่าก่อนตายอยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +76/-10

"ผมเป็นสุภาพบุรุษคลองเตย"

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 10:50:15 AM »

วันอาทิตย์ที่ 26 พฤษภาคมที่ผ่านมา เป็นนัดแรกตั้งแต่ผมเข้าชมเกมในบ้าน ที่ แพท สเตเดียม ที่มีเหตุให้ออกจากสนามก่อนหมดเวลาโดยไม่มีเหตุอันจำเป็น เพราะปกติผมจะทนนั้งดูจนครบ 90 นาที ไม่ว่าผลจะแพ้หรือชนะ แต่นัดในบ้านที่ผ่านมา ยอมรับว่าเริ่มครึ่งหลังไปได้ซักไม่เกิน 10 นาที ผมรู้สึกว่าเริ่มทนกับการทำหน้าที่ของผู้ตัดสินไม่ได้ เลยเลือกที่จะเดินมานั้งจิบเครื่องดื่มเย็นๆอยู่นอกสนาม จนได้ยินเสียงโฆษกสนามแจ้งว่าเราโดนขึ้นนำและก็เป็นไปตามที่ผมคิดไว้ เรามีโอกาสจบ แต่จบไม่ได้ จนกองหลังเราพลาดเอง จากการสวนกลับของ ปตท. ระยอง จากจังหวะทีี่เกมผลิกรับเป็นรุกของฝั่งทีมเยือน แต่สาเหตุจริงๆ ที่ผมเดินออกก่อนจบเกม หลักๆ มาจากจังหวะที่ผู้ตัดสินเป่าในจังหวะที่ควรเป่าก็ไม่เป่า มาเป่าในจังหวะที่มันค้านสายตาของคนดู แต่จะว่ากรรมการก็ไม่ได้ มุมมองของกรรมการในสนาม กับมุมมองของคนดู คนละมุมมองภาพที่เห็น จึงไม่เหมือนกัน เราจึงต้องยอมรับคำตัดสิน ถึงแม้ว่ามันจะค้านกับความรู้สึกเราและคนดูอีกหลายๆท่าน แต่สิ่งหนึ่งที่ผมมองเห็นจากการนั้งชม การแข่งขันของทีมที่ผมรัก อย่างที่เคยบอกไป ว่าเรามีปัญหากับเกมรับ เกมนี้ต้องยอมรับว่า ปตท. ระยองเขาก็เตรียมตัวมาดี เราไม่สามารถหยุดการลากทะลุทะลวงของ หมายเลข 2 AMADOU นักเตะผิวดำของฝั่งระยองได้ ทำให้แนวรับปั่นป่วน และ ทีมเยือนอาศัยจังหวะเราดันขึ้นทำเกมบุกเต็มรูปแบบ สวนกลับ จนเป็นเหตุให้เราพ่ายคาบ้าน เป็นนัดที่ 2 ของฤดูกาล และในเลคแรกนี้ เราเหลือการเตะในบ้าน อีก 2 นัดผมได้แต่หวังว่า มันจะเป็น 6 คะแนนเต็ม เพื่อการกลับขึ้นสู่ลีคสูงสุดของเมืองไทยของเราจะได้ไม่มีปัญหา ผมคงได้แค่มาพล่ามถึงสิ่งที่เกิดขึ้น และสิ่งที่ผมเห็นจากการเล่นในเกมการแข่งขัน ที่ผมมองว่าเป็นปัญหาของทีม แต่ทั้งนี้เพื่อเป็นการติเพื่อก่อ และถึงยังไง ท่าเรือ ก็ยังเป็นทีมรักของผมเสมอ ยังไงก็ท่าเรือ สู้ต่อไป สิงห์ท่าเรือ
Sarnchez
Football is my life
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +85/-68

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 12:19:45 PM »

จังหวะจบสกอร์เมื่อวานมีเยอะ แต่ถูกปฏิเสธจากคาน และกองหลัง ไปได้หมด
สำหรับแผงหลัง เห็นด้วยอย่างยิ่งครับว่าควรปรับแก้ไข เล่นกันยังไม่นิ่งเท่าที่ควร
โดนสวนลูกเดียว กรรมการไม่เป่าฟาล์ว ตัดสิน 3 แต้มไปเลยครับ

ถ้ายังไม่สามารถเก็บแต้มจากทีมใหญ่ๆ ได้ โอกาสก็คงจะน้อยลง หวังว่าคงไม่พลาดกับทีมกลางๆ ลงไปนะครับ

หนทางยังอีกยาวไกล ต้องรีบแก้ไข ก่อนจะไม่ทันการณ์

กลัวว่ากองหน้าของเราจะเบื่อ หรือไม่ก็มีทีมอื่นมาดึงตัวไป คราวนี้หละแย่แน่ๆ

ตัวสำรองไม่สามารถทดแทนตัวจริงได้เลย เหนื่อยใจครับ

แต่ก็เชียร์สิงห์ท่าเรือต่อไป ให้ก้าวสู่ไทยลีกอีกครั้ง (ในปีหน้า)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์