Thailandsusu Webboard
มีนาคม 27, 2017, 05:26:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความเห็นของแฟนท่าเรือคนหนึง ภาค 4  (อ่าน 3104 ครั้ง)
Mr.oTTo
ผมฝันว่าก่อนตายอยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +76/-10

"ผมเป็นสุภาพบุรุษคลองเตย"

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 10:42:54 AM »

เมื่อช่วงสุดสัปดาห์ ที่ผ่านมา พอดีไม่ได้อยู่กรุงเทพฯ เนื่องจากไปเที่ยวงาน ประเพณีแข่งขัน (กระสวย DIY ฮ่า ฮ่า) หรือ งานบุญบังไฟ ที่จังหวัด ยโสธรมาเลยอดไปดูการแข่งขันนัดในบ้านนัดล่าสุดขอทีมท่าเรือ รู้สึกเสียดายมาก แต่อย่างน้อยผลการแข่งขันก็ทำให้ยิ้มได้โอเคเลย เปิดบ้านเอาชนะ ระยอง เอฟซี ไปได้ด้วยผลการแข่งขันที่ 4 - 2 พอกลับมากรุงเทพก็เข้าไปดูภาพการแข่งขันมัง ไฮไลค์การแข่งขันมัง และพอมาดูตารางคะแนน อันดับ 3 แล้วเว้ยเฮ้ย!!! แต่คะแนนรวมเท่าที่ 2 ตามที่ 1 แค่ 2 คะแนน ยิงประตูมากที่สุดใน D.1 ที่ 17 ประตู แต่ว่าก็เสียมากเป็นอันดับต้นๆ ของ D.1 เช่นกันถ้าเปรียบเทียบกับกับทีมหัวแถวทีมอื่น 12 ประตู ถือว่าเกมรับเรายังมีปัญหาอยู่ พอมานั้งดู สถิตถย้อนหลังตั้งแต่เปิดฤดูกาลใหม่มา ทุกนัด ที่ทำการแข่งขัน เราเสียประตูทุกนัดเหมือนกัน ดังนั้น ใครก็ได้ที่มีกำลังภายในช่วยแจ้งโค้ชโอ่งให้ช่วยแก้ไขเพิ่มเติมเรื่องเกมรับให้แน่นอนกว่านี้ด้วยนะครับ เพราะระยะทางก็ยังอีกยาวไกล แต่การที่เสียประตูทุกเกม ผมมองว่ากับทีมที่ต้องขึ้นไปสู่ลีคสูงสุดของเมืองไทย คงไม่ใช่ผลดีแน่ๆ เพื่อทีมท่าเรือของเราจะได้กลับมายิ่งใหญ่อีกครั้ง ผมเชื่อว่าโค้ชโอ่งก็น่าจะมองเห็นตรงนี้เช่นกัน แต่ใครก็ได้ช่วยกระตุ้นแกให้เร่งแก้ไขปัญหาเรื่องนี้ด่วนด้วยนะครับ ซึ่งนัดต่อไป เราต้องออกไปเยือน กระบี่ เอฟซี ซึ้งเกมในบ้านก็ถือว่า ผลงานดีพอตัวเหมือนกัน แต่ที่ผมต้องการมากกว่าชัยชนะก็คือ การทำคลีนชีต จะเป็นชัยชนะที่ยอดเยียมมากๆ และผมหวังว่าพวกเราจะตามเชียร์ทีมท่าเรือของเราให้กลับมายิ่งใหญ่ในเร็ววัน สู้ๆ สิงห์ท่าเรือ
~•Th@! PorT•~
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +225/-69

สิงห์เจ้าท่า~ สง่าลำพองศักดิ์ศรี๛

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 10:56:33 AM »

ตอนนี้คงทำไรมากไม่ได้หรอกมั้งครับ ต่องรอเลค2 แล้วเสริมกองหลังชุดใหญ่เลยละครับ 
Mr.oTTo
ผมฝันว่าก่อนตายอยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:04:41 AM »

ตอนนี้คงทำไรมากไม่ได้หรอกมั้งครับ ต่องรอเลค2 แล้วเสริมกองหลังชุดใหญ่เลยละครับ 

ใช่ครับ แต่ตอนยังไงก้ต้องช่ยวกัน อย่าเสียเยอะแบบนี้มันเสียว
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1076/-889

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 11:56:57 AM »

ชนะทุกเกมก็พอเเระ 

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
Mr.oTTo
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 09:39:55 AM »

ชนะทุกเกมก็พอเเระ 

แต่ถ้าเสียประตูน้อยหรือไม่เสียเลยมันจะเป็นผลดีมากกว่านะขอรับ
Sarnchez
Football is my life
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +85/-68

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:11:29 AM »

ปรับกองหลังได้ น่าจะทำให้ทีมแข็งแกร่งขึ้นมากครับ
หน้า กับ กลาง ยิงได้ตลอด โกล์ก็เซฟเสมอ
แต่หลังออกแนวรั่วบ่อยไปครับ
Mr.oTTo
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:28:39 AM »

ปรับกองหลังได้ น่าจะทำให้ทีมแข็งแกร่งขึ้นมากครับ
หน้า กับ กลาง ยิงได้ตลอด โกล์ก็เซฟเสมอ
แต่หลังออกแนวรั่วบ่อยไปครับ

ใช่ครับ ตอนนี้ทุกตำแหน่งโอเคแล้ว เหลือกองหลังที่ต้องปรับอีกหน่อย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์