Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 24, 2017, 08:33:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความเห็นของแฟนท่าเรือคนหนึง ภาค 3  (อ่าน 2786 ครั้ง)
Mr.oTTo
ผมฝันว่าก่อนตายอยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +76/-10

"ผมเป็นสุภาพบุรุษคลองเตย"

| | |
« เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 11:35:51 AM »

เกินคำบรรยายจริงๆกับผลที่ออกมานัดเปิดบ้านถล่มสิงห์นักบิด (ไทยฮอนด้า) ไป 8 – 1 ตอนนำ3 – 0 พอเป็น 4 – 0 ก็รู้สึกดีถึงดีมาก พอถลุงไปเรื่อยๆ ชักสงสาร ประตูอีกทีม ยังดีไข่แตก ไม่งั้นสงสาร ประตูไทยฮอนด้าแย่เลย

และเกมนี้ผมนั้งดูเกมตั้งแต่เกือบต้นเกม จนจบเกมเช่นเคย นัดกลางสัปดาห์ สนามที่ถือว่าอยูในเขตกลางเมืองหลวงที่การจราจรคับคั่งบ้าระห่ำ แถมโครงการรถคันแรกที่ไม่มีถนนเพิ่มเติม ขอแนะนำหน่อยเลื่อนเวลาคิกส์ออฟเป็น 18.30 น. ได้ไหมครับ เพราะตอนนี้ไฟสนามเรามีแล้วเพราะแฟนๆท่าเรือดูบางตาไปหน่อย แต่ก็ไม่มีผลต่อเกมมากนักเพราะเจอที่ที่ยังไม่เขี้ยวมากนัก แต่ถ้าเจอทีมระดับไทยพรีเมียร์ลีคเสียงเชียร์น่าจะมีผลบ้างในรอบลึกๆ เอาเป็นว่าตั้งแต่ผมเข้าไปนั้งที่อัฒจรรห์ฝั่งโซน A วางแก้วน้ำ อ้าว.......เฮี้ย !! ทั้ง วัชระ ทั้งเลอันโดร และเลอันโดรจูเนียร์รวมถึงครอบครัว นั้งอยู๋ข้างๆผมซะงั้น เลยนึกว่าเกมนี้โค้ชโอ่งแกคิดอะไรอยู่ รึแกไม่เน้นถ้วยใบนี้ หรือ มุ้งหน้าจะกลับลีคสูงสุดอย่างเดียว เลยพักผู้เล่นตัวหลักหลายคนเลย แต่พอเกมดำเนินไป อ้อ.....เป็นเช่นนี้เองหรือ รูปเกม เทคติค เล่นเน้นความแน่นอน ทำเกมหาช่องบุกขึ้นไปเรื่อยๆ ไม่มีทางก็ส่งกลับหลังตั้งบอลใหม่ หรือเปลี่ยนแกน ไปอีกฝั่ง ซึ้งดูแล้วก็โอเคเพลินตาดี ซึ้งทำให้นึกถึง ที่เคยแสดงความเห็นไว้รอบก่อนว่า เราหวังพึ้งเลอันโดรคนเดียวซึ้งดูจากเกมนี้ถ้าไม่มีเขาเราก็เล่นได้ เลยรู้สึกว่าโค้ชโอ่งเองก็มองตรงนี้ไว้แล้ว และเกมนี้เลยลองให้ ดิยาร่า ลงทำเกมตรงกลางเต็มเกม เต็มรูปแบบ ซึ้งผลออกมาก็เป็นที่พอใจมากถึงม้ากมว๊าก แต่ผมติดใจตะงิดๆ อยู่หน่อยตรงที่ ดิยาร่าเขาดูเหมือนจะเป็นมิดฟิวส์ตัวกลางตัวโฮลบอลติดเชิงรับรึป่าวเพราะตามเกมแกจะขึ้นลงอยู่ตรงกลางสนามและเคลื่อนที่ส่ายออกซ้ายขวาขึ้นลงค่อยช่วยเชื่อมเกมตลอดซึ้งตรงนี้ผมให้คะแนน 9/10 จากเต็มเวลา แถมยิงประตูได้ด้วย ซึ้งมานั้งคิดแล้วผมว่า ถ้าเกมไหนที่เลอันโดร ลงพร้อมกับดิยาร่าเต็มๆเกม แล้วให้ดิยาร่าเดินเกมตรงกลางกับเชื่อมเกมต่อจากแผงหลังขึ้นมาหน้าแล้วให้เลอันโดรเดินเกมบุกเต็มตัวผสานกับผู้เล่นที่เรามีอยู่ผมว่าเกมของท่าเรือคงจะน่ากลัวมากแน่ๆ แต่ดูจากสไตส์การเล่นของดิยาร่าแล้วทำให้ผมนึกถึงผู้เล่นคนหนึงที่ผมจำได้ แมท FA. CUP นัดที่ อาเซนอลส์ เจอ แมน ยูฯ ผมไม่แน่ใจปี ซึ้งยุคนั้น อาเซนอลส์มีมิดฟิลส์เชิงสูงแบบนี้คนคือ จิลแบโต้ ซิลวา ซึ้งเล่นบอลแบบนี้เลย เชื่อมเกม ผ่านบอล ซ้ายไปขาว ขาวไปซ้าย หลังไปหน้า และเป็นตัวพักบอล ซึ้งผมดูดิยาร่าเล่นแล้วยอมรับว่าเขาเล่นสไตส์นี้เลย ซึ้งพอมองกลับมาที่ทีมท่าเรือเรา ผมมองว่า ถ้าขาดเลอันโดรไป เหมือนนัดนี้ เราจะเป็นอย่างไร ผมว่าเรามีดิยาร่า มาทดแทนได้ แต่เกมบุกอาจจะดูดร๊อบไป ไม่วูบวาบเหมือนเลอันโดร เพราะเลอันโดรเขาเป็นมิดฟิวส์เชิงรุกซึ้งเวลาทำเกมบุกเกมจะดูดุดัน วูบวาบมากกว่าดิยาร่าที่เป็นตัวเชื่อมเกม จะเล่นบอลตามช่องขึ้นไป เฮ้ย!! แต่ผมชอบอะ........หวังว่าท่าเรือเราจะกลับมายิ่งใหญ่เหมือนเมื่อก่อนอีกครั้งเร็วๆนี้

ปล.
ว่าต่อไปเกมในบ้านนัดหน้า 12 พฤษภาคมเราเปิดบ้านรับการมาของ ระยอง เอฟซี ผมคงจะไม่ได้เข้าไปชมเกมเพราะมีธุระต้องไปต่างจังหวัดพอดีแต่หวังว่าพ่อแม่พี่น้องจะมาเล่าให้ผมทราบบ้างนะครับ
DiamondMTU
Full Member

คะแนนความรัก: +148/-426

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 11:39:30 AM »

ตาลายเลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์