กระทู้บอลไทย
กันยายน 17, 2014, 02:28:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักรบยีฮัด "ปาตานี"สุดยอด ยิงหัวคุณยายชราภาพ เสียชีวิตสลด!!!  (อ่าน 5581 ครั้ง)
KAMIKAZE_SR
กรูขอลีกเยาวชนได้ป่ะยี มาเล อินโด เวียดนาม มีกันหมดละ!
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2530/-390

SHARK MANIA

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:17:49 PM »

คุณย่า วัยน่าจะ80ได้ละมั๊ง   ท่านขายของ เล็กๆน้อยๆ....หาเศษเงินประทังชีวิต กำรี้กำไรวันละไม่กี่สิบบาทละมั๊ง

เดินท่านก็คงแทบจะไม่ไหวแล้ว ชิวิต ก็คงเสมือนไม่ใกล้ฝั่ง

ท่านอยู่ ณ ตลาดต้นไทร  จังหวัดไหนลองไปสืบดูครับ

ยิงท่ามกลางคนเดินตลาดพลุกพล่าน  โชว์พฤติการณ์อัปปรีร์  โคตรลูกผู้ชาย  จ่อยิงคุณย่า แล้วก็...กล่าวสรรเสริญ ...........................หึ  หึ   หึ

คือ กูไม่เข้าใจว่า  เมิงไปเรียนหลักสูตรอุบาทหลักสูตรนี้มาจากไหน   พระเจ้าเค้าไม่ได้สอนแบบนี้แน่ๆ   ทำไมจึงเอาท่านมาอ้างอยู่เรื่อย  ?

นี่คือวิธีที่มุนษย์เขาทำกันหรอ   ถูกต้องแล้วหรือ   ถ้าคุณยายที่โดนยิงหัว เป็นย่าเมิง  เป็นยายเมิง  เป็นแม่ของแม่เมิงล่ะ    เมิงจะรุ้สึกยังไง  ?

จริงอยู่  ความจริงเรารู้อยู่แล้วครับว่า  อิสลามทุกคน  ไม่ใช่โจร  ซึ่งถูกต้องที่สุด  เพียงแต่ว่า  โจรทุกคน ดันเป็นอิสลามนี่สิ     ปัญหาคงไม่ใช่น้อยๆแล้วละครับ    เหตุการณ์นี้ บอกจริงๆว่า  หัวใจมันร้องไห้จริงๆ

หดหู่ครับ   ไม่รู้จะมีปัญญาทำอะไรได้   ขอให้ท่านผู้ที่สอนสั่งได้  ช่วยเพิ่มเติมอะไรบางอย่างเกี่ยวกับคุณธรรม  เพิ่มอีกซักนิดละกันครับ   เพราะทำได้ขนาดนี้นี่   ถ้าไม่โดนเป่ามาตั้งแต่กระหม่อมยังไม่โต  ก็นึกไม่ออกแล้วล่ะครับ  ว่าเขาเอาความรู้สึกแบบสัตว์  เช่นนี้ มาจากไหนกัน

ลองดูภาพนี้ครับ  ผมไปหามาได้ ภาพนาทีสุดท้ายของคุณย่า   ไม่ไหวจริงๆครับ   สารเลวบริสุทธิ์มากๆ   ทั้งๆที่คนทั้งประเทศพยายามเข้าใจคนกลุ่มนี้  หวังให้กลับตัวได้   แต่คนกลุ่มนี้  เหมือนไม่มีสมองครับ และกลับไม่พยายามเข้าใจ ในความเข้าใจที่คนทั้งประเทศมีให้เลย  .....   ดูเขาทำ กับคุณย่า สิครับ

:'(  :'(   :'(

http://www.prachatalk.com/webboard/%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%A1-%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%87/%E0%B8%9E%E0%B8%A7%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%93%E0%B8%A2%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B9%80%E0%B8%98%E0%B8%AD%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B9%84%E0%B8%A1-%E0%B8%8A%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%99%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%A2-%E0%B8%88%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%87-%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%9A
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:28:49 PM โดย KAMIKAZE_SR » บันทึกการเข้า

ShaRk_SpiRiT
ส่งแรงใจ ... ร่วมเชียร์ทีมชาติไทยไปบอลโลก !!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +444/-182

FOOTBALL CRAZY !!!

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:23:53 PM »

เห็นภาพแล้วหดหู่มาก ไอ่คนยิงนี้เลวระยำ นรกส่งมาเกิดชัดๆๆ

Sol_medTUTD
Hero Member

คะแนนความรัก: +263/-597

อยู่อย่างราชสีห์ ที่ไม่ลดตัวไปตอบโต้กับฝูงสุนัข

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:27:17 PM »

ผมมุสลิม ก็หดหู่ใจ ทำไมอิสลามที่ผมรู้จักจึงเป็นคนละเเบบกับที่เขารู้จัก ร้องไห้ ร้องไห้

ลายเซ็นต์ถูกลบโดย admin
xinemax
ขอเป็นพระเอกในหัวใจเธอ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1807/-1640

มาแว๊วๆๆๆ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:29:09 PM »

พวกเอาศาสนา มาบังหน้า

เช็ค รายชื่อจัดส่งสินค้า ตามลิ้งเลยจ้า

www.number12shop.com/store/webboard

ข้อมูลผู้ขาย

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163099.0
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +997/-1400

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:29:26 PM »

โธ่.........

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
Doctor สลัม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1664/-1301

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:31:12 PM »

คนยิงนิ เท่ห์จริงๆเลย
ผมไม่มีอะไรจะพูดจริงๆ
ขอให้ยา่ยไปสู่สุขคตินะครับ

*-*
@หน่วยรบ_สามมิติ@
Global Moderator
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +685/-241

♥ หน่วยรบ_สามมิติ♥

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:31:23 PM »

เมื่อคืนก่อนนอน ผมก็นอนคิดเรื่องนี้ก่อนนอนเหมือนกัน เมื่อไหร่จะถึงจุดสิ้นสุดเสียที

Rayong FC : Pride of rayong
รักได้...ร้องไห้เป็น
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +164/-72

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:31:45 PM »

สังเกตุแต่ละวีรเวรของพวกมัน   มีแต่หมาลอบกัด   ทำคนไม่มีทางสู้  เล่นทีเผลอ ฯลฯ
แต่พอทหารเรารู้ตัว  ซัดกันซึ่งหน้า พวกมันโดนเละไม่เป็นท่า

ตอนนี้เราไม่ได้ทำสงครามศาสนาอย่างที่พวกมันต้องการให้เป็น   แต่เรากำลังต่อสู้เพื่อรักษาผืนแผ่นดินไทยจากประเทศที่ผมไม่คิดว่ามันเป็นเพื่อนบ้านต่างหาก

ทุกศาสนาไม่เคยสอนให้ใครไปไล่ฆ่าคนอื่น   มีแต่พวกจังรายเอาศาสนามาอ้างเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง

การเปลี่ยนแปลงบางเรื่อง  เราเองไม่สามารถกำหนดได้
ก็อยู่ที่ตัวเราเองจะเลือกทนยอมรับมันและฝืนความรู้สึกอยู่กับมันต่อไป
หรือเลือกที่จะหันหลังให้กับมัน เพื่อความรู้สึกดีดียังคงมีอยู่ตลอดไป
Kouprey@รถไฟไทย
Thaitrain simulator.
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1236/-409

ปัจจุบัน คืออดีต ของอนาคต.

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:36:03 PM »

วีรบุรุษที่พวกมันยกย่อง ทำกันอย่างงี้นะหรือ
เห็นภาพแล้วจุก พูดไม่ออก

สู่สุคติครับคุณยาย

Greyharven
Elessar
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +281/-235

MIST AND SHADOW , CLOUD AND SHADE ALL SHALL FADE..

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:36:12 PM »

ไอ้พวกหมา เรียกตัวเองว่านักรบเหรอครับ งี้น่าจะเอากระโปรงไปใส่ได้แล้ว ตุ้ดมากอ่ะ ฆ่าได้แต่พระ ครู คนไม่มีทางสู้นั่นแหละ พวกคุณต้องการอะไร? แผ่นดินนี้มันไม่ดีเหรอ? อยู่แล้วร้อนเหรอ? หรือมีใครมาไล่ฆ่าคุณ? ถ้าไม่อยากอยู่นักก็เก็บตังไปซื้อบ้านอยู่มาเลไม่ก็อินโดสิครับ อ้อ อีกอย่างนะ ไปฝึกมาเยอะๆ เจอกันซึ่งๆหน้าตายอย่างหาเลย นั่นไงนักรบคุณ

When the cold of winter comes Starless night will cover day In the veiling of the sun We will walk in bitter rain

FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1057/-485

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:38:57 PM »

มันก็แค่หมาลอบกัน ไว้เว้นแม้เเต่หญิงชราหาเช้ากินค่ำ เลว ระยำ จริงๆ

kantonick
IN MY HATE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +414/-757

ลืมตาพบความเป็นจริง อย่าหลอกตัวเองอีกเลย

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:42:50 PM »

เขาไม่เรียกนักรบหรอก นี่มัน ตุ๊ด ชัดๆ

กฏการไช้บอร์ด http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=48.0

Extra2
Newbie
*

คะแนนความรัก: +20/-3

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:45:09 PM »

ฉายา โจรกระจอกไม่ได้มาเพราะโชคช่วย
san_at_hinkon
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +159/-59

คนรักครอบครัว

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:51:49 PM »

โชคดีผมไม่ได้เกิดมานับถือศาสนาเดียวกับพวกมันไม่งั้นผมคงเป็นแคหมาลอบกัด

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +931/-536

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:08:03 AM »

นักรบหรือว่ะเนี่ย

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร              แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
pb_weerayut
Full Member

คะแนนความรัก: +108/-43

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:16:34 AM »

ผมว่ากฎหมายไทยสมควรเด็ดขาดได้แล้วแหละ ให้พวกนี้มันเจอของจริงซะบ้าง

ข้อมูลส่วนตัว : http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=270966.0
krungyom
เมืองทับหลัง
Full Member
**

คะแนนความรัก: +141/-32

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:19:25 AM »

สงสัยพวกนี้ มันกินศาสนาเข้าไป ยกมาเป็นข้ออ้างเสียจริง

กองกลาง สนามดิน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +345/-438

Pegasus_Av กลายร่าง ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:21:31 AM »

ผมชอบประโยคนี้   "อิสลามทุกคน  ไม่ใช่โจร เพียงแต่ว่า โจรทุกคน ดันเป็นอิสลาม"
จะบอกว่าปัญหานี้ไม่เกี่ยวกับศาสนาก็บอกได้เลยว่าอย่าหลอกตัวเองอีกเลย มันเกี่ยว
จะบอกว่าคนพุทธไม่เข้าใจ จริงก็ไม่เข้าใจจริงๆ แล้วคนอิสลามด้วยกันก็อาจจะเข้าใจ
ถ้าเข้าใจว่าคืออะไรก็อยากให้ช่วยกันร่วมมือกันกับเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานดีกว่า
เจ้าหน้าที่ทุกนายพร้อมที่จะปฏิบัติหน้าที่เพื่อรักษาอธิปไตยของชาติอยู่แล้ว
แต่จะมีเจ้าหน้าที่นายใดที่อยากให้เกิดเหตุการณ์ไม่สงบไม่จบสิ้นหล่ะ
เรื่องแบ่งแยกดินแดนผมก็บอกได้แค่ว่าในชั่วอายุคนของลูกผู้ก่อเหตุหรือรุ่นหลาน
ก็ไม่ทางเป็นไปได้ที่จะยอมแบ่งแยกดินแดนของบรรพบุรุษออกไป

Thonzzz
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +104/-47

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:22:39 AM »

มุสลิมทุกคนที่ผมรู้จัก น่ารักนิสัยดีมาก คนละพวกกับไอ้พวกนี้ที่เอาศาสนามาอ้าง เอาความวิบัติมาสู้ศาสนา แล้วที่ทำมันยีฮัดตรงไหน แค่เงื่อนไขที่ทำกันอยู่ ก็ไม่ใช่แล้วป่ะ
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +997/-1400

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:23:58 AM »

มันสมควรโดนเก็บบ้าง ไอ้คนยิง มีโอกาสตามเก้บแน่

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
WUT_ FC
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Full Member
*

คะแนนความรัก: +204/-304

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:33:15 AM »

เรื่องศาสนา เป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อนมากๆคับ
Zapato_Delbarco
บารมีหลวงปู่ธรรมรังษี
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-36

เกรียนน้อยหน่อย กะล่อนมากหน่อย

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:57:52 AM »

เพื่อนผมอยู่ปัตตานี อ.ปานาเระ มันบอกว่ากลุ่มโจรจะฆ่าไทยพุทธให้หมดเพื่อจะได้ยึดครองพื้นที่และไล่ชาวพุทธออกไปให้หมด ที่สำคัญมันบอกว่าคนที่นับถือต่างศาสนามันถือว่าเป็นโจรหมด ไว้ใจไม่ได้ซักคน ผมว่าเราเลิกหลอกตัวเองได้แล้วที่จะมาบอกว่าอ้างศาสนาทั้งๆที่จริงก็รู้อยู่ว่ามันเป็นยังไง คนกลุ่มนี้จะอ้างตลอดว่าโดนเจ้าหน้าที่รัฐรังแก ไม่ยอมรับกฏระเบียบของสังคม สร้างเงื่อนไขต่างๆนาๆ ทั้งๆที่คนที่หนักกว่านี้มีอีกเยอะ ชาวเขา คนภาคอิสาน ที่เค้าลำบากมีกว่านี้อีก ทำไมเค้าทนได้ คำพูดผมอาจจะทำให้ไม่พอใจ ผมต้องขออภัยไว้ด้วยนะครับ 

yumenowinds
Newbie
*

คะแนนความรัก: +16/-16

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 01:51:19 AM »

เพื่อนผมอยู่ปัตตานี อ.ปานาเระ มันบอกว่ากลุ่มโจรจะฆ่าไทยพุทธให้หมดเพื่อจะได้ยึดครองพื้นที่และไล่ชาวพุทธออกไปให้หมด ที่สำคัญมันบอกว่าคนที่นับถือต่างศาสนามันถือว่าเป็นโจรหมด ไว้ใจไม่ได้ซักคน ผมว่าเราเลิกหลอกตัวเองได้แล้วที่จะมาบอกว่าอ้างศาสนาทั้งๆที่จริงก็รู้อยู่ว่ามันเป็นยังไง คนกลุ่มนี้จะอ้างตลอดว่าโดนเจ้าหน้าที่รัฐรังแก ไม่ยอมรับกฏระเบียบของสังคม สร้างเงื่อนไขต่างๆนาๆ ทั้งๆที่คนที่หนักกว่านี้มีอีกเยอะ ชาวเขา คนภาคอิสาน ที่เค้าลำบากมีกว่านี้อีก ทำไมเค้าทนได้ คำพูดผมอาจจะทำให้ไม่พอใจ ผมต้องขออภัยไว้ด้วยนะครับ 

ผมก็คิดเหมือนท่านนี่แหละ เดี๋ยวก็จะมีพวกโลกสวยออกมาด่าคนที่คิดแบบผมกะท่านอีกนั่นแหละ...
จริงอยู่ศาสนาไม่ได้สอนให้คนเลว แต่จารีตของศาสนา มันก็มีส่วนหล่อหลอมคนคนนั้นเหมือนกัน มันแยกออกจากกันไม่ได้หรอก...

ผมว่าถ้าพูดถึงมุสลิม คนทั้งโลก ก็คิดถึงแบบที่ผมกะท่านคิดนั่นแหละ ศาสนาที่เคร่งครัดยากที่คนภายนอกจะเข้าใจ ผู้ชายที่ไว้หนวดเครา หน้าดุ ใจ***ม วางระเบิด คาร์บอม

โจรไอ่โม่ง AK-47 ตาลีบัน ถ่ายคลิปฆ่าคนตัดหัว สุหนี่ ชีอะห์ ความขัดแย้ง และอื่นๆ...

ข่าวมันออกมาแบบนี้จริงๆนี่นา...
kornkorned
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-43

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 01:52:24 AM »

คิดถึงหลวงปู่ทวด ขอให้บารมีท่านคุ้มครองแผ่นดินสยามด้วยเถิด
หมูพี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +744/-271

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 01:55:20 AM »

พวกหมาลอบกัด

พอสู้กับทหารจริงๆ ก็สู้ไม่ได้

โดนยิงตายอย่างหมา

Fanpage ไม่แสวงหาผลกำไร มุ่งนำเสนอมุมมองด้านบวกของประเทศไทย
www.facebook.com/DynamicThailand
นำเสนอข้อมูลการพัฒนาประเทศ เศรษฐกิจ สังคม เทคโนโลยี การท่องเที่ยวและกีฬา  ฝากกด Like ด้วยครับ
Kuloveball
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด
Newbie
*

คะแนนความรัก: +19/-5

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 02:20:22 AM »

ถ้าแน่จริงอะมาตัว ตัวผมยังเอาไหว ห้ามใช้ปืนนะ ดูภาพละสงสารยายมากก (ผมเป็นคนสงสารคนแก่) อยากด่าแบบหยาบๆมากก แต่ผมก้เข้าใจ เห็นภาพแล้วอยากไฟ่กับพวกที่ยิงยายคนนี้มากก ตัว ตัวนะ ห้ามใช้ปืนนน !!

cokeza
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +251/-116

war of history fanpage

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 02:49:19 AM »

พวก นรก ทำผู้หญิง

คนชอบเรื่องราวเกี่ยวกับสงคราม กดเพจนี้เลย   http://www.facebook.com/warofhistory
Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +6112/-3294

กมฺมุนา วตฺตี โลโก

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 06:01:06 AM »

มะรอโซ Mobile

นักหมาลอบกัดขวัญใจท่านป้าในคลิป

BURIRAM UNITED
Hello
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +278/-22

เป็นแฟนทีโอที..ต้องอดทน

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 07:03:14 AM »

ไม่ต้องพูดถึงศาสนานะครับ ถ้าคนมีการศึกษาไม่ว่าศาสนาไหนก็สามารถคิดได้ว่า การฆ่าคน นั้น เป็นเรื่องที่ดีหรือไม่ดี นั้น เขาจะสามารถคิดได้เองครับ

และนี่ก็เป็นสาเหตุสำคัญที่กลุ่มโจรพวกนี้ต้องทำลาย ข่มขวัญ บุคลากรทางการศึกษาที่จะไปให้การศึกษาบุตรหลานพวกเขาสามารถคิดได้ ไม่อย่างนั้นเค้าก็จะไม่มีแนวร่วม

เที่ยวทั่วไทยไปกับ TOT   Team Of Tourism
Toayai ACS 5841
คนชลบุรี รักชลบุรี เชียร์ชลบุรี จนวันตาย !!!!!
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-3

เรารักชลบุรี

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 07:25:56 AM »

ผมก็คิดเหมือนท่านนี่แหละ เดี๋ยวก็จะมีพวกโลกสวยออกมาด่าคนที่คิดแบบผมกะท่านอีกนั่นแหละ...
จริงอยู่ศาสนาไม่ได้สอนให้คนเลว แต่จารีตของศาสนา มันก็มีส่วนหล่อหลอมคนคนนั้นเหมือนกัน มันแยกออกจากกันไม่ได้หรอก...

ผมว่าถ้าพูดถึงมุสลิม คนทั้งโลก ก็คิดถึงแบบที่ผมกะท่านคิดนั่นแหละ ศาสนาที่เคร่งครัดยากที่คนภายนอกจะเข้าใจ ผู้ชายที่ไว้หนวดเครา หน้าดุ ใจ***ม วางระเบิด คาร์บอม

โจรไอ่โม่ง AK-47 ตาลีบัน ถ่ายคลิปฆ่าคนตัดหัว สุหนี่ ชีอะห์ ความขัดแย้ง และอื่นๆ...

ข่าวมันออกมาแบบนี้จริงๆนี่นา...
ผมก็คิดเหมือนท่านครับ

SIBERIA SHARK
เว่นน้อย ส.สระแก้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +281/-57

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 07:41:40 AM »

ผมก็เชื่อว่า มันอยากจะแบ่งแยกดินแดนแหละครับ แต่พวกโลกสวยมันชอบอ้างไปทั่ว

แพ้ ก็จะเชียร์
P.CHONBURI_AV
Full Member
**

คะแนนความรัก: +71/-42

รักชาติไทยเท่านั้น

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 07:49:28 AM »

นอกจากไทยพุทธแล้ว มุสลิมมลายูพวกเดียวกับมันเองมันยังฆ่า
เรียกร้องดินแดนเหรอพวก(คุณ)ฝันไปเถอะ (คุณ)ฆ่าพวกกรู 1 คน ก็จะมีไทยพุทธอีก 1คนมาแทนที่ไม่มีวันจบสิ้น
ปล. ไอ่มาเลย์นี่ก็ตัวแสบ ไว้ไทยแข็งแกร่งเหมือนในอดีตเมื่อไหร่ คงจะต้องมีเอาคืนกันบ้าง

เกิดเป็นคนไทย ต้องมีจิตใจที่แข็งแกร่ง
ขอสงวนทีมชาติฟุตบอลไทยของผมให้คนไทยของเราได้เล่นเถิด ปัจจุบันประเทศเราก็จะแย่อยู่แล้วต่างชาติเข้ามากันมากมาย เหลือไว้สักอย่างให้ผมได้ภูมิใจ ให้ลูกหลานเราได้ภูมิใจ อย่าให้คนต่างชาติมาเล่นเลยแม้มันจะเก่งสักเพียงใดก็ตาม
thampitak su
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +751/-399

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 07:55:44 AM »

ส่วนมากพวกนี้ผ่านโรงเรียนสอนศาสนา

"อิสลามทุกคน  ไม่ใช่โจร เพียงแต่ว่า โจรทุกคน ดันเป็นอิสลาม"

ล่าสุด นายกสมาคมฟุตบอล 3 สมัยติดต่อกันได้ออกมากลับคำ กับรายการซ็อตเด็ดกีฬาแชมป์เมื่อปลายเดือน มกราคม ว่าต้องการจะอยู่ยาวไปจนถึงฟุตบอลโลกปี 2018 ที่รัสเซีย และถ้าหากผลงานใกล้ความจริงก็อาจจะอยู่ต่อถึงฟุตบอลโลกปี 2022 ที่ประเทศกาตาร์
Zenizawa Tokyo
Newbie
*

คะแนนความรัก: +14/-16

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 08:01:19 AM »

อยู่ที่ไหน มีปัญหาที่นั่นครับ ไม่ว่าที่ไหนในโลกนี้
Tsunamis
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +24/-13

LOVE WILL TEAR US APART

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 08:31:08 AM »

หมาลอบกัดเก่งแต่ลอบกัดข้างหลังกับคนที่ไม่มีทางสู้

ปะทะกับจังๆโดนยิงตายอย่างหมา ล่าสุดเปรี้ยวจะมาล้อมค่ายทหารเขารู้ทันโดนยิงตายไปสิบกว่าศพ สู้ไม่ได้เอามาลงกับประชาชนตาดำๆเปรตแท้

Hoo yah
ดูบอลไทยเพราะชลบุรีเอฟซี
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +33/-27

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 08:34:59 AM »

ข้อความถูกลบโดย admin

อยากเห็นคนไทยมีวินัยมากขึ้น        หน้าที่มาก่อนสิทธิ
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +146/-136

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 08:38:42 AM »

ไม่ต้องพูดถึงศาสนานะครับ ถ้าคนมีการศึกษาไม่ว่าศาสนาไหนก็สามารถคิดได้ว่า การฆ่าคน นั้น เป็นเรื่องที่ดีหรือไม่ดี นั้น เขาจะสามารถคิดได้เองครับ

และนี่ก็เป็นสาเหตุสำคัญที่กลุ่มโจรพวกนี้ต้องทำลาย ข่มขวัญ บุคลากรทางการศึกษาที่จะไปให้การศึกษาบุตรหลานพวกเขาสามารถคิดได้ ไม่อย่างนั้นเค้าก็จะไม่มีแนวร่วม
การศึกษาช่วยทำให้คนพวกนี้คิดไม่ได้จริงๆครับ มีเพื่อนของผมคนนึงเป็นมุสลิมในสถาบันระดับปริญญาตรีแห่งหนึ่งไม่ขอบอกชื่อ เค้าได้รู้จักมุสลิมด้วยกันที่บ้านอยู่จังหวัด3จังหวัดชายแดนใต้ แต่ตอนนี้ได้เข้ามาเรียนต่อ แล้วเพื่อนผมได้ถามต่อกลับไปว่าถ้าเรียนจบแล้วจะไปทำงานที่ไหน เค้าคนนั้นกลับบอกว่า ก็คงกลับประเทศของเค้า กลับไปช่วยประเทศเค้า อันนี้หละที่เป็นเหตุผลว่าการศึกษาไม่ได้ช่วยให้คนมีความคิดเลย แต่ศาสนาต่างหากที่มีอิทธิพลกับเค้า
jookgroo
ไม่มีสิทธิ์ตั้งและตอบกระทู้ เอาใจ สมาชิก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +694/-394

SWAT CAT GO GO!! โคราชบ้านเอ็ง

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 08:40:01 AM »

ผมก็เชื่อว่า มันอยากจะแบ่งแยกดินแดนแหละครับ แต่พวกโลกสวยมันชอบอ้างไปทั่ว

อิทธิพลมืด ค้าของเถื่อน คือเรื่องหลัก แล้วเอาศาสนามาอ้าง เพื่อแบ่งแยกดินแดน
โดยมีประเทศข้างล่างเรา เป็นผู้สนับสนุนครับ ทหารรู้ แต่ทำอะไรไม่ได้

poodum2122
The Expendables
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-97

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 08:40:19 AM »

ยาๆๆๆๆกรุอยากยา  ทำผลงานแลกยาๆๆๆๆ

หนามงับ วัวชนหน้าจอ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +593/-348

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 08:45:57 AM »

รู้สึกโชคดีที่ไม่ได้เกิดมาเป็นอิสลาม
ชาติหน้ามีจริงขอเกิดมานับถือศาสนาอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ไอ้พวกอิสลาม
กระทู้ไหนออกแนวแบบนี้ ไม่จบไม่สิ้น ศาสนาผิดอะไร มันผิดที่คน อย่าได้โยงศาสนา หากจะมีคนด่าไอ้พวก.....บ้าง ก็ยาวไปอีก เห็นมาเยอะนักเลงคีย์บอร์ด !!!

จงให้เกียรติเพื่อนร่วมบอร์ด ที่มีหลากหลายศาสนา มือใหม่ มือเก่า อยู่กันด้วยดี เค้าไม่ด่ากัน และให้เกียรติกัน สงครามย่อมสงบด้วยการเจรจา....

บอร์ดนี้เป็นบอร์ดบอลไทยเป็นหลัก (ตามความเข้าใจส่วนตัว)

ดังตามลายเซ็นต์ท่านที่ว่า "อยากเห็นคนไทยมีวินัยมากขึ้น      หน้าที่มาก่อนสิทธิ" ฉะนั้นหน้าที่ของท่านของท่าน หน้าที่ของใครของคนนั้น

วินัย ไม่ได้มาจากโชคช่วย แต่มาจากจิตสำนึก

ศาสนาใคร ใครก็รัก !!!

และทีมที่ท่านเชียร์ ก็มี อดุล หละโสะ (ขออภัยที่เอ่ยชื่อ) นับถือศาสนาอิสลาม เช่นกัน

ฉะนั้นอย่าตัดสินคนด้วยอารมณ์ !!!

+453/-258
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2013, 08:54:28 AM โดย หนามงับ เดอะบางกอก » บันทึกการเข้า

โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +233/-261

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 08:47:25 AM »

ล่าสุดรัฐบาลไปเจรจาแล้วล่ะครับ ดูเหมือนว่าจะยกพวกมันเป็นที่ปรึกษาด้วยนะ ประชาชนพอจะเข้าใจรัฐบาลกันบ้างมั้ยครับ..
jookgroo
ไม่มีสิทธิ์ตั้งและตอบกระทู้ เอาใจ สมาชิก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +694/-394

SWAT CAT GO GO!! โคราชบ้านเอ็ง

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 08:51:19 AM »

มันมีอะไร ละเอียดอ่อนกว่านั้นเยอะครับ..

ตามที่อ้างก็คือ แบ่งแยกดินแดนแหละ แต่มาดูกันจิงๆ เรื่องนี้มันเป็นแค่ส่วนหนึ่ง
ส่วนมากมันเกี่ยวกับพวกธุรกิจผิดกฏหมาย และใช้ศาสนามาปลุกระดม
เอาศาสนามาอ้างเพื่อของผิดกฎหมาย พวกนายทุนเค้าก็มีงานเยอะ
จับยาก เลยสบายๆ แล้วเอาเงินพวกนี้แหละ มาสนับสนุนโจร เพื่อให้เหตุการณ์มีต่อไป
มีการล้างสมองทุกวันๆ ตั้งแต่เด็ก ๆ อ้างว่าไทยเรามาทำลายชาติเขา

ทำไมถึงยิงครู..??
ที่ว่า ยิงครูจะได้ไม่มีครู กล้าไปสอน เพราะว่าครูเอาเรื่องฉลาดๆมาสอนเด็ก ๆ
เดี๋ยวจะล้างความคิดเด็ก ๆ ไม่ได้..เดี๋ยวคุมไม่อยู่..
เหตการณ์ ความรุนแรง มันไม่ได้พึ่งจะมีนะ มันมีมาเป็นร้อยๆ ปีแล้ว
แล้วแต่ยุคสมัยไหน เค้าจะเอาอยู่มั้ย อ้างมาตั้งแต่สมัย รศ.112 สมัย รัชกาลที่ 5
เอาประวัติศาสตร์มาอ้าง เมื่อก่อนมาเล เคยเป็นของไทย แล้วโดนอังกฤษมาเอาไป

ทำไมช่วงหลัง ๆ มานี่เริ่มรุนแรงขึ้นเรื่อย ๆ..??
- มีเปลี่ยนนักรบสายเลือดใหม่ กำลังทดลองงาน ทหารจะโดนมากกว่าตำรวจ
พวกโจรเกลียดทหาร เพราะทหารโหดใส่ คือถ้าไม่หนักใส่ พวกโจรก็ไม่ตอบโต้หนักหรอก
แต่ถ้าเราหนัก เขาก็จะเอาคืนหนัก แล้วเอาทันควันด้วย พื้นที่ไหนแรงๆ ทหารจะเข้าไปอยู่
ทหารเลยโดนเรื่อย ๆ

ทหารเค้ายังหนักไม่พอ ยังไม่เด็ดขาด..ชาวบ้านใน3จว. พูดเหมือนกันหมด ทหารเลี้ยงไข้
ถ้าสงบ งบก็จบ !! เลยพยายามทำให้มีเหตุการณ์เรื่อย ๆ เค้าเลยอยากไล่ทหารออกไป
ยิ่ง ทหารเกณฑ์ยิ่งน่าสงสาร สั่งไปไหนก็ต้องไป ยังกะไม่ใช่คน

ไอ้ที่ยิงกันเล็กๆน้อยมีเรื่อยแหละ เกือบทุกวัน ข่าวจะออกก็แค่เหตุการณ์ใหญ่ๆนี่แหละ
เค้าสั่งไม่ให้ออก มันจะเป็นเหมือนการโปรโมตให้โจร แล้วถ้าเราทำไรรุนแรง
เขาจะเอาไปฟ้อง องค์การอิสลามโลก ว่าเราทำรุนแรงกะพี่น้องอิสลาม
แล้วก็จะดึง ยูเอ็น เข้ามา แล้วให้คนในพื้นที่โหวต เพื่อแยกประเทศเหมือน ติมอร์ นี่คือแผนของเขา
แต่เราพยายามจะบอกเค้าว่าเราไม่ได้ทำไรรุนแรง เราสามารถควบคุมเองได้ องค์กรนี้จะเข้ามาทุกปี
เพื่อมาดูว่าเราไปรังแกเขามั้ย เขาจะพยายามยั่ว ให้เกิดเหมือน เหตุการตากใบ หรือ กรือเเซะอีก
เพื่อเอามาอ้างว่าเราไปรังแกเขา เพื่อให้คนกลางเข้ามาทำเรื่องแยกประเทศให้
ก็คือ ยูเอ็น นั่นแหละ  ถ้าพวกนี้เข้ามาเมื่อไหร่เราแพ้

ทำไมถึงจับโจรไม่ได้..?
- ประเทศเพื่อนบ้านด้านล่างของเราไง โจรหนีไปไหนล่ะ ที่จับไม่ได้
ใครล่ะ สนับสนุนเงินทุน ต้องกลับไปดูที่ประวัติเลย
แล้วจะเข้าใจเหตุผล ว่าทำไมถึงสนับสนุน เกี่ยวกับเชื้อเจ้าเมืองเก่า
คนเคยเป็นใหญ่แล้วมาหมดอำนาจ ถ้าเขาแยกประเทศได้
เชื้อเจ้าทั้งหลายก็จะได้กลับมาเป็นใหญ่ นี่แหละประเด็นหลักๆ ส่วนนึง

แล้วเขาก็มาหลอกใช้ชาวบ้าน ให้เป็นเครื่องมือ โดยเอาบาปเอาบุญมาอ้าง..

นั่งคุยกับเพื่อนที่เป็นตำรวจ อยู่ยะหริ่ง มา 5 ปีกว่าแล้ว..ผ่านการอบรมเรื่องพวกนี้มามาก
และจะต้องนำไปเผยแพร่ให้คนในพื้นที่ได้เข้าใจ..แต่มันก็บอกผมว่า ใครเขาจะมาเชื่อเราล่ะ
เขาก็ต้องเชื่อคนในพื้นที่ พ่อแม่พี่น้องของเขาอยู่แล้ว ...

aekram43
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +36/-66

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 09:05:59 AM »

ศาสนา เค้าสอนที่สิ่งดีๆทั้งนั้นครับ ไอ้พวกระยำนี้ไม่รู้ไปจำคำสอนเลวๆมาจากไหน
Somlak k.
Gru...love Chonburi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +987/-243

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 09:09:23 AM »

มุงเอาอย่างนั่น.....3 จังหวัดอยู่กันเอง ขุด จังหวัดสงขลาเลยไหม  แล้วมุงก็ไปดูแลกันเอง อยู่กับ ลองกอง ต้นยาง ระบบสาธารณูปโภคถูกปิด  แล้วก็ไม่มีจะกินจนต้องผลิดยาเสพติดขาย  ลูกเด็กเล็กแดงเกิดมาก็ฝึกเป็นนักรบกองโจร สร้างอาวุธนิวเครียร์เป็นขี้ค่า ประเทศ คอมมิวนิส์ เรียกร้องให้ทั้งโลก มาสนใจ   จนโดนถล่มเละพื้นดินเต็มไปด้วยเลือด   เนี๊ยชอบแบบนี้นะ เอาเวลามาดูแล...โลก ของเราให้น่าอยู่ดีกว่านะ ท่านโจรใต้แล้วจะรู้ สุขไม่ได้อยู่ที่ไหน อยู่ที่ใจคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2013, 09:12:19 AM โดย Somlak k. » บันทึกการเข้า
FA_TANI_AV092
Hero Member

คะแนนความรัก: +595/-147

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 09:18:10 AM »

เห็นภาพแล้วหดหู่มาก
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +931/-536

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 09:40:10 AM »

ล่าสุดรัฐบาลไปเจรจาแล้วล่ะครับ ดูเหมือนว่าจะยกพวกมันเป็นที่ปรึกษาด้วยนะ ประชาชนพอจะเข้าใจรัฐบาลกันบ้างมั้ยครับ..
  คือผมก้ไม่เห็นว่า โจรใต้ โจรมุสลิมเหล่านี้  เขาจะประกาศว่าจะขอแยกดินแดนเลยนะ            ก่อความไม่สงบทุคกรั้งวางระเบิด โจมตีทหาร ลอบยิงครู ชาวบ้าน  ผมไม่เห็นว่ามันจะประกาศขอแยกรับปัตตานีเลย                  มีแต่ก่อความวุ่นวายไปทั่วข่มขวัญให้หวาดกลัว 

พวกแบ่งแยกดินแดนเดี๋ยวนี้มีจริงหรือเปล่าผมก็ยังไม่รู้เลย    ไม่รู้ไปเจรจากับกลุ่มต่าง ๆ น่ะ  กลุ่มเหล่านั้นมันมีกองทหารจะแบ่งแยกดินแดนด้วยหรือเปล่า  ประกาศจุดยืนว่าแยกดินแดนไหม  ผมก็ไม่เข้าใจ 
ทุกวันนี้จึงทำให้หลายคนไม่รู้ว่ารบกับอะไรอยู่   ส่งทหารเข้าไปมาก  ๆก็ไม่รู้จะไปรบกับใคร

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร              แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
numloeicity
Full Member
**

คะแนนความรัก: +147/-24

รวมเลือดเนื้อ ชาติเชื้อไทย บอลไทยอยู่ในสายเลือด

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 10:11:14 AM »

+1  ตามนั้นคับท่าน

บ้านสวน 11
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +129/-92

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:08:43 AM »

ถ้าอ้างศาสนาอิสลาม ก็อยากให้พี่น้องชาวอิสลามออกมาต่อต้านกลุ่มพวกนี้แบบจริงจังว่าเราไม่เอากลุ่มโจรพวกนี้ ทำให้ดังให้ชัดเจนไปเลยว่ากุไม่อยู่ร่วมกับโจร

prague
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +719/-492

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:11:37 AM »

เวลาไปคุยที่มาเลย์ กับแกนนำห่านเหวอะไรก็แล้วแต่ เอาพวกนี้ไปเยอะๆ ครูจูหลิน ปงกำมูล ครูที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ แล้วถามมุสลิมมาเลย์มันว่า คิดอย่างไรกับการอ้างศาสนาฆ่าคนบริสุทธ์ จะช่วยกันกำจัดแบบอาเซียนจริงๆ หรืออาเซียนปลวกๆ แบบแถวอรัญที่ปล้นรถไปส่งบ้านมันใช้ถูกๆ แบบอาเซียนๆ รวมกันแต่กฏหมายไม่รวม ไฉไลตไลตลอดเวลา

แก้ไขปัญหาเรื่องสัญชาติก็ไม่ได้ แก้ไขเรื่องความร่วมมือก็ไม่ได้ ปูพรมกำจัดให้จริงจัง ใช้เครื่องมือที่มีประสิทธิภาพก็ไม่มี มันเผาปั้มคากล้อง ก็ยังขี่มอเตอร์ไซด์กลับบ้านมันลอยนวลได้โดยมีไอ้ผบทบยังโง่จะใช้ จีทีสองร้อยอยู่เลย

ชีวิตทหารและคนบริสุทธิ์ตาย ก็เพราะความด้อยปัญญาในการจัดการและภาวะที่แอบแฝงกับการหาแหลกงบประมาณ ระเบิดรถทุกคัน ภาพเดิมๆ คือ พอลืมก็จะเข้าสู่ การล่อให้ไปยิงซ้ำ แล้วก็โดนซ้ำแล้วซ้ำเล่า แก้ปัญหาจริงจังกับแก้แต่ภาพผลก็เป็นแบบนี้ เสนาธิการหมาไม่แดรก วันๆ บ้าแต่สามก๊กแต่ใช้สมองให้เกินระดับสามก๊กเจือกคิดไม่ได้ ติดแต่ภาพงิ้วแล้วจะไปนั่งคิดยุทธวิธีแก้ปัญหา ระดับร้องขอก็ไม่สนับสนุน ให้ผู้บังคับภาคแก้ไขกันเองส่วนไอ้เป้งเดินสายด่านักข่าว ด่านั่นด่านี่ยกพวกแสดงพลัง ปัญญาอ่อนกันไป เจริญ จะคุยกับโจรอย่าริเอาประเด็นของโจรมาคุย เพราะถ้ายังเห็นโง่ๆ แบบเดิมๆ ก็จะมีแต่โจรที่ซ้ำแล้วซ้ำเล่า บทจบการแก้ไขปัญหาคือคุยแล้วก็ยอม นี่คือทุกครั้งของไอ้ระดับหัว นับแต่สงครามกับลาวที่พิษณุโลกของไอ้หน้ากบ ที่สุดท้ายก็ยอม เขมรยิงเข้าหัวกระบาลรายวันก็จบที่คุยแล้วยอม ดักดานซ้ำซากสำหรับไอ้พวกสอบเก่งแล้วเข้าไปอ้างทำงานหัวประเทศ
หนามงับ วัวชนหน้าจอ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +593/-348

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:22:06 AM »

ถ้าอ้างศาสนาอิสลาม ก็อยากให้พี่น้องชาวอิสลามออกมาต่อต้านกลุ่มพวกนี้แบบจริงจังว่าเราไม่เอากลุ่มโจรพวกนี้ ทำให้ดังให้ชัดเจนไปเลยว่ากุไม่อยู่ร่วมกับโจร
ชาวบ้านก็อยากออกมาแบบนั้น แต่ในเมื่อเค้าต้องอยู่ในพื้นที่ ทำมาหากินอยู่ในพื้นที่ กลายเป็นว่าเค้าก็ไม่กล้าออกมาแสดงตัวว่า ไม่เอาความรุนแรง

และจากที่ผมเคยได้คุยกับน้องชายผู้เสียชีวิต (บ้านอยู่ที่ตัวเมืองนราฯ) ในเหตุการณ์ตากใบ เค้าบอกว่าโกรธแค้นมากกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ทารุณมาก ไม่จำเป็นต้องเอาคลิปมาลงกันอีกเลย

เพราะผมเองเป็นลูกเขยชาวนราฯ ท่านใดสนใจไปเชียร์ทีมนราฯ กับผม ลงชื่อได้นะครับ : )

บางนรา น่าอยู่
นราธิวาส รักสันติ
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +164/-50

zeng_ped

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:23:43 AM »

ขอเถอะครับ บอร์ดฟุตบอล ก็พูดกันแต่เรื่องฟุตบอล
เรื่องอื่นๆ ก็เอาแต่พองาม ถ้าหากโพสไปแล้วไม่คิดถึงคนอื่นๆ ก็อย่าโพส

ผมเห็นบางท่าน ได้กล่าวเชิงดูถูกศาสนาอิสลาม ผมไม่ชอบ ไม่สบายใจครับ
เพื่อนๆในบอร์ดนี้ หลายคนเป็นมุสลิม เขาอ่านความเห็นท่านแล้วเพลียครับ
ถ้าจะเอาแบบแรงๆ กรุณาไปโพสในบอร์ดอื่นเถอะครับ

ยังมีหลายๆอย่างที่ท่านไม่รู้เกี่ยวกับเหตการณ์ในสามจังหวัด
ผมเองก็ไม่รู้มาก แต่ภาครัฐ รู้ดี ว่ามันมีอะไรบ้าง
มันไม่ใช่แค่ เรื่องแบ่งดินแดน มันมีทั้งการเมือง การปกครอง การค้าของผิดกฎหมาย ยาเสพติด
รวมไปถึงเรื่อง ผลประโยชย์อื่นๆ ที่ยังแบ่งกันไม่ลงตัว

โชคร้ายครับ โชคร้ายที่เขาเลือกสามจังหวัดเป็นพื้นที่เป้าหมาย
และผู้ที่ก่อเหต ไม่ใช่มุสลิมทั้งหมด หลายๆเหตการณ์ เกิดจาก.......

วีรชน บางคน ที่ออกข่าวสรรเสริญ กันครึกโครม
หารู้ไม่เขาผู้นั้น สร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้านมามากแค่ไหนแล้ว
เมื่อเขาได้เสียชีวิตลง ชาวบ้านถึงกับเลี้ยงฉลอง กันทั้งหมู่บ้าน
นี่คือความจริงครับ ความจริงที่ คนทั่วประเทศไม่รู้ แต่คนในพื้นที่รู้

แล้วไม่ต้องถามหรอกครับว่าทำไมรู้แล้วถึงไม่ช่วย ไม่บอกรัฐ
เพราะสิ่งที่ชาวบ้านรู้บางเรื่อง มันไม่มีทางที่ใครจะช่วยได้เลย
เพราะ สิ่งที่รู้ ที่เห็นนั้น มันไม่ได้มาจากโจร แต่มาจาก............

ฝากไว้แค่นี้ครับ ฝากให้คิด  อย่าดูถูกศาสนาอื่น
ที่นี่คุยกันเรื่องบอล ดีกว่าน่ะ

ผมก็แค่อยากเห็นบ้านผมสงบสุข อยากดูบอลด้วยความสุข ขอบคุณครับ

เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +146/-136

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:05:14 PM »

ขอเถอะครับ บอร์ดฟุตบอล ก็พูดกันแต่เรื่องฟุตบอล
เรื่องอื่นๆ ก็เอาแต่พองาม ถ้าหากโพสไปแล้วไม่คิดถึงคนอื่นๆ ก็อย่าโพส

ผมเห็นบางท่าน ได้กล่าวเชิงดูถูกศาสนาอิสลาม ผมไม่ชอบ ไม่สบายใจครับ
เพื่อนๆในบอร์ดนี้ หลายคนเป็นมุสลิม เขาอ่านความเห็นท่านแล้วเพลียครับ
ถ้าจะเอาแบบแรงๆ กรุณาไปโพสในบอร์ดอื่นเถอะครับ

ยังมีหลายๆอย่างที่ท่านไม่รู้เกี่ยวกับเหตการณ์ในสามจังหวัด
ผมเองก็ไม่รู้มาก แต่ภาครัฐ รู้ดี ว่ามันมีอะไรบ้าง
มันไม่ใช่แค่ เรื่องแบ่งดินแดน มันมีทั้งการเมือง การปกครอง การค้าของผิดกฎหมาย ยาเสพติด
รวมไปถึงเรื่อง ผลประโยชย์อื่นๆ ที่ยังแบ่งกันไม่ลงตัว

โชคร้ายครับ โชคร้ายที่เขาเลือกสามจังหวัดเป็นพื้นที่เป้าหมาย
และผู้ที่ก่อเหต ไม่ใช่มุสลิมทั้งหมด หลายๆเหตการณ์ เกิดจาก.......

วีรชน บางคน ที่ออกข่าวสรรเสริญ กันครึกโครม
หารู้ไม่เขาผู้นั้น สร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้านมามากแค่ไหนแล้ว
เมื่อเขาได้เสียชีวิตลง ชาวบ้านถึงกับเลี้ยงฉลอง กันทั้งหมู่บ้าน
นี่คือความจริงครับ ความจริงที่ คนทั่วประเทศไม่รู้ แต่คนในพื้นที่รู้

แล้วไม่ต้องถามหรอกครับว่าทำไมรู้แล้วถึงไม่ช่วย ไม่บอกรัฐ
เพราะสิ่งที่ชาวบ้านรู้บางเรื่อง มันไม่มีทางที่ใครจะช่วยได้เลย
เพราะ สิ่งที่รู้ ที่เห็นนั้น มันไม่ได้มาจากโจร แต่มาจาก............

ฝากไว้แค่นี้ครับ ฝากให้คิด  อย่าดูถูกศาสนาอื่น
ที่นี่คุยกันเรื่องบอล ดีกว่าน่ะ

ผมก็แค่อยากเห็นบ้านผมสงบสุข อยากดูบอลด้วยความสุข ขอบคุณครับ

+1ครับ แต่อยากรู้....จังเลย
P.CHONBURI_AV
Full Member
**

คะแนนความรัก: +71/-42

รักชาติไทยเท่านั้น

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:11:14 PM »

วีรชนที่คุณว่าเค้าทำอะไรเหรอครับ ถามด้วยความอยากรู้ครับ

เกิดเป็นคนไทย ต้องมีจิตใจที่แข็งแกร่ง
ขอสงวนทีมชาติฟุตบอลไทยของผมให้คนไทยของเราได้เล่นเถิด ปัจจุบันประเทศเราก็จะแย่อยู่แล้วต่างชาติเข้ามากันมากมาย เหลือไว้สักอย่างให้ผมได้ภูมิใจ ให้ลูกหลานเราได้ภูมิใจ อย่าให้คนต่างชาติมาเล่นเลยแม้มันจะเก่งสักเพียงใดก็ตาม
Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +6112/-3294

กมฺมุนา วตฺตี โลโก

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:14:20 PM »

ด่วน......
12.09 ระเบิดหน้าร้านจิบเฮง ข้างสนามกีฬา เยื้อง ภ.จว.นราฯ
ล่าสุด เป็น คาร์บอม ยังไม่มีรายงานผู้บาดเจ็บ

ตามนี้

BURIRAM UNITED
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +399/-99

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:19:28 PM »

เศร้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์