Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 16, 2018, 10:30:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรือ่งสนามนครปฐมใหม่ล่าสุดคร้าบบ !  (อ่าน 13947 ครั้ง)
KAMIKAZE_SR
กรูขอลีกเยาวชนได้ป่ะยี มาเล อินโด เวียดนาม มีกันหมดละ!
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2616/-438

SHARK MANIA

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 08:29:23 PM »

ขอถามชาวนครปฐมหน่อยคับ  พอดีไปเห็นรูปของคุณเด็ก 7 แยก  แต่ ไม่รุ้รายละเอียด

ยังไง ชาวฮันเตอร์ เข้ามาเล่าให้ฟังหน่อย จิ

รูปสวยมากๆ   ใหม่กิกชนิด  พื้นยังไม่ปรับเลย สุดยอดมากๆ   ดูๆ  ไปแล้วจะทำให้หมูป่า ผงาดฟ้าได้ทีเดียว

ทั้ง ค่าเช้าชม  เพราะ  ดูเลิศเลอ กว่าสนามเดิมมาก  ค่าสินค้าที่ระลึก  โอ้โห  สุดยอด

ยังไง จุเท่าไหร่  ใช้ไดเดกาลไหน  มาเม้า  กันบ้าง  นะก้าบบบบบบ   !!!!!!!!

KAMIKAZE_SR
กรูขอลีกเยาวชนได้ป่ะยี มาเล อินโด เวียดนาม มีกันหมดละ!
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 08:39:54 PM »

ปล.  ใช้งานได้ตอนไหน

จุดประสงค์ในการสร้าง

ความจุ  เล่าสู่กันฟังบ้าง   นะก้าบบบบบบบบบบบบบ

TheFootball
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +930/-105

สู้ๆๆ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 08:57:20 PM »

ที่ผมเห็นสร้างใหม่อยู่ตอนนี้ ผมชอบสนามที่กาญจนบุรีที่สุดครับ
มีอัฒจรรย์ล้อมรอบ มีหลังคาทั้งหมด อัฒจรรย์ยกสูงจากระดับพื้นสนามและลู่วิ่งมาก
ทำให้มองการแข่งขันได้ชัดเจนมาก

อยากให้ทุกสนามที่จะสร้างใหม่ไปเอาแปลนของสนามกาญจนบุรีได้เลย
นี่แหละสนามขนาดเล็กสวยงาม งบสร้างไม่สูงมากที่เป็นต้นแบบได้ดีทีเดียว
นครปฐมที่กำลังสร้าง เห็นอัฒจรรย์เตี้ยๆ แล้วเสียดายมากๆ

การบันทึกภาพ คือการบันทึกประวัติศาสตร์
VDO www.youtube.com/thefootball
Twitter : www.twitter.com/waiyavuts
IG : www.instagram.com/waiyavuts
Gallery www.eyeem.com/u/waiyavut
จองที่พักออนไลน์ >>> https://goo.gl/MGbWi6
www.facebook.com/TheFootballFanpage
•[T]urbokun[G]•
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +143/-28

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 09:37:24 PM »

ที่ผมเห็นสร้างใหม่อยู่ตอนนี้ ผมชอบสนามที่กาญจนบุรีที่สุดครับ
มีอัฒจรรย์ล้อมรอบ มีหลังคาทั้งหมด อัฒจรรย์ยกสูงจากระดับพื้นสนามและลู่วิ่งมาก
ทำให้มองการแข่งขันได้ชัดเจนมาก

อยากให้ทุกสนามที่จะสร้างใหม่ไปเอาแปลนของสนามกาญจนบุรีได้เลย
นี่แหละสนามขนาดเล็กสวยงาม งบสร้างไม่สูงมากที่เป็นต้นแบบได้ดีทีเดียว
นครปฐมที่กำลังสร้าง เห็นอัฒจรรย์เตี้ยๆ แล้วเสียดายมากๆ

มีรูปให้ดูไมคับพี่ สนามที่มีมีอัฒจรรย์ล้อมรอบ มีหลังคาทั้งหมด อัฒจรรย์ยกสูงจากระดับพื้นสนามและลู่วิ่งมาก
ทำให้มองการแข่งขันได้ชัดเจนมาก เนี่ย อยากเห็นจิงๆคับพี่

SCG Muangthong United

การทำให้ตัวเองเก่งว่ายากแล้ว แต่การรักษาความสม่ำเสมอนี่ซิยากยิ่งกว่าเป็น 100 เท่า
Eddy_korat
Hero Member

คะแนนความรัก: +54/-61

หน้ารูปไข่

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 09:49:14 PM »

เคยเห็นเหมือนกัน      สุดยอด

เชียร์ โคราชเว้ยยยยย!!!
พราเชียร์บอล
Hero Member

คะแนนความรัก: +241/-136

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 09:49:36 PM »

เอา มาให้ดูอีกรอบครับ สนามใหม่ของกาญจบุรี เจ้าภาพกีฬาเยาวชนแห่งชาติ

* 1173_4.jpg (48.26 KB, 500x333 - ดู 5025 ครั้ง.)
พราเชียร์บอล
Hero Member

คะแนนความรัก: +241/-136

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 09:56:54 PM »

2

* 1173_5.jpg (49.06 KB, 500x333 - ดู 4454 ครั้ง.)
•[T]urbokun[G]•
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +143/-28

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 10:01:46 PM »

สุดยอด คับเป็น หนามแรก ของเมืองไทยป่าวที่มีหลังคุม อัทจรรย์ ทั้งหมดอ่ะคับ

ไงก็ขอบคุนน่ะคับ คุน พารา เวลาสร้างเสร็จ นี่เป็นไหง น๊า อยากเหนจังเลย แล้วเขาติดที่นั่งทุกที่ป่าวเนี่ยฮ่ะ   

SCG Muangthong United

การทำให้ตัวเองเก่งว่ายากแล้ว แต่การรักษาความสม่ำเสมอนี่ซิยากยิ่งกว่าเป็น 100 เท่า
พ่อครัวหัวหงอก
Tลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม,ขนาดใหญ่หรือสูงเกินไป * แก้ไขแล้ว pm แจ้งต่อ admin
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +139/-23

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 10:05:55 PM »

ถ่ายโดย หมวดตุง
เป็นสนามกีฬาของโรงเรียนกีฬาเทศบาลนครนครปฐม
สนามตั้งอยู่ใกล้กับยิมนิเซียมติดแอร์ 4000 ที่นั่ง อยู่นอกตัวเมืองนครปฐม
คาดว่าน่าจะเป็นสนามเหย้าแห่งใหม่ ของทีมนครปฐม
potojae
Hero Member

คะแนนความรัก: +38/-10

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 10:26:07 PM »

เป็นสนามกีฬาของโรงเรียนกีฬาเทศบาลนครนครปฐม
สนามตั้งอยู่ใกล้กับยิมนิเซียมติดแอร์ 4000 ที่นั่ง อยู่นอกตัวเมืองนครปฐม
คาดว่าน่าจะเป็นสนามเหย้าแห่งใหม่ ของทีมนครปฐม

ใช่ที่อยู่ตรงส่วนราชการที่ย้ายไปที่ใหม่หรือเปล่าครับ
55
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +41/-13

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 10:32:43 PM »

กาญจนบุรี จะได้ขึ้นไทยลีกแน่นอน มองวิศัยทัศไกลแบบนี้

พ่อครัวหัวหงอก
Tลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม,ขนาดใหญ่หรือสูงเกินไป * แก้ไขแล้ว pm แจ้งต่อ admin
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +139/-23

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 10:35:02 PM »

ใช่ครับ เป็นทางผ่านไปศาลากลางแห่งใหม่ของจังหวัด
ติดริมริมคลองชลประทาน กลางวันก็แดดเปรี้ยงเลยล่ะ
หาร่มเงายาก พอตกบ่ายๆอากาสก็เย็นสบายดี
มีชมรมแอโรบิกของอบต.ห้วยจรเข้ อยู่ใกล้ๆกันด้วย แดนซ์กันทุกเย็น

potojae
Hero Member

คะแนนความรัก: +38/-10

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 10:37:54 PM »

ใช่ครับ เป็นทางผ่านไปศาลากลางแห่งใหม่ของจังหวัด
ติดริมริมคลองชลประทาน กลางวันก็แดดเปรี้ยงเลยล่ะ
หาร่มเงายาก พอตกบ่ายๆอากาสก็เย็นสบายดี
มีชมรมแอโรบิกของอบต.ห้วยจรเข้ อยู่ใกล้ๆกันด้วย แดนซ์กันทุกเย็น

อ่อ จำได้แล้วครับ เคยขี่รถผ่านไปสมัยเรียน เอาไว้ฤดูกาลหน้าจะแวบไปเยี่ยมสนามนี้นะครับ
Bigga
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +101/-12

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 10:40:07 PM »

เมื่อไหร่เสร็จอ่าครับ

contra
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +51/-8

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 10:43:12 PM »

ไปค้นๆดูเห็นว่า สนามกีฬาของจังหวัดกาญจนบุรีใช้งบปรับปรุงสนามเดิม + ลู่วิ่งสังเคราะห์ 30 ล้านบาท

ก็เลยมาคิดๆดูว่า ถ้าชลบุรีทำสนามคล้ายๆกันแต่ยกอัศจรรย์ให้สูงกว่า ก็น่าจะไหว ในงบประมาณที่ไม่เกิน 100 ล้านแต่จุได้ 15,000 +

เพราะมีอะไรคล้ายๆกันคือ ปรับปรุงจากสนามเดิมที่มีอยู่แล้ว  มีที่อยู่แล้ว และไม่ต้องสร้างลู่วิ่ง

แต่ผมไม่รู้รายละเอียดทางการก่อสร้างน่ะครับ

แต่ก็วาดฝันไว้กับสนามชลบุรีพอสมควร เอาใจช่วยครับ

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 10:49:30 PM »

ไปค้นๆดูเห็นว่า สนามกีฬาของจังหวัดกาญจนบุรีใช้งบปรับปรุงสนามเดิม + ลู่วิ่งสังเคราะห์ 30 ล้านบาท

ก็เลยมาคิดๆดูว่า ถ้าชลบุรีทำสนามคล้ายๆกันแต่ยกอัศจรรย์ให้สูงกว่า ก็น่าจะไหว ในงบประมาณที่ไม่เกิน 100 ล้านแต่จุได้ 15,000 +

เพราะมีอะไรคล้ายๆกันคือ ปรับปรุงจากสนามเดิมที่มีอยู่แล้ว  มีที่อยู่แล้ว และไม่ต้องสร้างลู่วิ่ง

แต่ผมไม่รู้รายละเอียดทางการก่อสร้างน่ะครับ

แต่ก็วาดฝันไว้กับสนามชลบุรีพอสมควร เอาใจช่วยครับ

-ขอบคุณก้าบบ  ที่เชียร์ชลบุรี  แต่เรือ่งสนามจุ  15000 ที่นั่ง  เลิกกังวลไปเลยครับ

ได้ใช้แน่นอน  100%   ก็ปรับปรุงจากสนามอบจ เอาละครับ ห่างสนามเทศบาลไม่กี่กิโลเอง

ในบอร์ดนี้ ก็มีรูปมาลงแร้วว  เพราะฉะนั้น  ไม่ต้องเป็นห่วงคับ  จะต่ำกว่าสนามกาญจฯ หรือสูงกว่า 

ก็ได้ใช้แน่ จุมากกว่า  15000 ที่นั่ง แน่นอน  หง่ำ   ๆ   ๆ    ๆ   ๆ

ncas
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +306/-469

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 11:26:57 PM »

ขอแก้ไขครับเรื่องสนามกีฬาจังหวัดกาญจน์
พอดีผมได้ไปกาญจน์มาเมื่อสัปดาห์ที่แล้วนี่เอง
ระหว่างที่ขับรถจากอ.ไทรโยคเข้ามาตัวอ.เมืองผ่านถนนที่ผ่านหน้าสถานีรถไฟกาญจน์และสุสานเชลยสัมพันธมิตร
ผมขับรถผ่านสนามกีฬากลางซึ่งจะอยู่ทางขวามือหากมุ่งหน้าเข้าตัวอ.เมือง

พบว่าสนามกีฬากลางที่กำลังปรับปรุงเพื่อเป็นเจ้าภาพกีฬาเยาวชนแห่งชาติ52  สวยกว่าในรูปเสียอีก
แต่!!!  อัฒจรรย์ไม่ได้ล้อมรอบ4ด้านครับ  มีเพียง3ด้าน!!   โดยจากรูปถ่ายที่กกท.เอาลงในเว็บกกท.ไว้นั้น
เป็นการถ่ายจากอัฒจรรย์ตรงที่อยู่มุมตรงนั้นพอดี   เลยไม่เห็นว่าไม่มีอัฒจรรย์หลังประตูตรงฝั่งใกล้ถนนใหญ่
น่าเสียดาย  ทำสนามแบนี้ทั้งทีน่าจะทำอัฒจรรย์ให้ครบทุกด้านไปเลย

แต่เรื่องแบบสนามกีฬากลางที่สวยๆต้องสนามกีฬากลางอุบลครับ  ซึ่งตอนนี้ยังสร้างไม่เสร็จตามแบบแผนแม่บทเดิม
เนื่องจากงบไม่มี  สนามกีฬากลางอุบลทุ่งบูรพา   ตามแบบจะจุได้ประมาณ1หมื่นกว่าคน  แบบคล้ายๆสนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติที่โคราช
อัฒจรรย์ล้อมรอบสวยงามครับ

ส่วนเรื่องงบทำสนามที่กาญจน์นั้น  30  ล้านแค่งบสร้างลู่วิ่ง ลานกรีฑาและสนามฟุตบอลครับ
งบสร้างอัฒจรรย์แยกทำต่างหาก  ซึ่งถ้าใครว่างสามารถลองค้นหาได้จากเว็บกรมบัญชีกลางครับ
เพราะหน่วยงานราชการที่จะประมูลอะไรต้องลงข้อมูล ประกาศทั้งหลายผ่านเว็บกรมบัญชีกลางทั้งหมด
http://view.gprocurement.go.th/01_procure/index_2.php
TETSU ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +95/-37

PASSION OF MTUTD

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 02:32:00 AM »

ขอแก้ไขครับเรื่องสนามกีฬาจังหวัดกาญจน์
พอดีผมได้ไปกาญจน์มาเมื่อสัปดาห์ที่แล้วนี่เอง
ระหว่างที่ขับรถจากอ.ไทรโยคเข้ามาตัวอ.เมืองผ่านถนนที่ผ่านหน้าสถานีรถไฟกาญจน์และสุสานเชลยสัมพันธมิตร
ผมขับรถผ่านสนามกีฬากลางซึ่งจะอยู่ทางขวามือหากมุ่งหน้าเข้าตัวอ.เมือง

พบว่าสนามกีฬากลางที่กำลังปรับปรุงเพื่อเป็นเจ้าภาพกีฬาเยาวชนแห่งชาติ52  สวยกว่าในรูปเสียอีก
แต่!!!  อัฒจรรย์ไม่ได้ล้อมรอบ4ด้านครับ  มีเพียง3ด้าน!!   โดยจากรูปถ่ายที่กกท.เอาลงในเว็บกกท.ไว้นั้น
เป็นการถ่ายจากอัฒจรรย์ตรงที่อยู่มุมตรงนั้นพอดี   เลยไม่เห็นว่าไม่มีอัฒจรรย์หลังประตูตรงฝั่งใกล้ถนนใหญ่
น่าเสียดาย  ทำสนามแบนี้ทั้งทีน่าจะทำอัฒจรรย์ให้ครบทุกด้านไปเลย

แต่เรื่องแบบสนามกีฬากลางที่สวยๆต้องสนามกีฬากลางอุบลครับ  ซึ่งตอนนี้ยังสร้างไม่เสร็จตามแบบแผนแม่บทเดิม
เนื่องจากงบไม่มี  สนามกีฬากลางอุบลทุ่งบูรพา   ตามแบบจะจุได้ประมาณ1หมื่นกว่าคน  แบบคล้ายๆสนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติที่โคราช
อัฒจรรย์ล้อมรอบสวยงามครับ

ส่วนเรื่องงบทำสนามที่กาญจน์นั้น  30  ล้านแค่งบสร้างลู่วิ่ง ลานกรีฑาและสนามฟุตบอลครับ
งบสร้างอัฒจรรย์แยกทำต่างหาก  ซึ่งถ้าใครว่างสามารถลองค้นหาได้จากเว็บกรมบัญชีกลางครับ
เพราะหน่วยงานราชการที่จะประมูลอะไรต้องลงข้อมูล ประกาศทั้งหลายผ่านเว็บกรมบัญชีกลางทั้งหมด
http://view.gprocurement.go.th/01_procure/index_2.php

ละเอียดดีจังครับ อยากรู้ว่าทีมเมืองกาญ มีทีมฟุตบอลด้วยหรอครับแล้วเล่นอยู่ลีกไหน หรือว่าถ้วยใด ใครพอทราบบอกหน่อยนะครับ เพราะส่วนตัวบ้านเกิดเขื่อศรีฯ แต่ย้ามมากรุงเทพตั้งแต่เด็ก อยากจะกลับไปเชียร์ทีมบ้านเกิดบ้าง งิงิ

เรื่องสนามผมว่ามีลู่วิ่งก็ดีนะครับ มันจะได้เป็นลานสันทนาการของคนในชุมชน คือทุกคนก็มาออกกำลังกายไรเงี้ยถ้ามีบอลแข่งอาจจะได้คนเหล่านี้มาเป็นแฟนๆได้นะครับ  จิงๆอยากให้แก้ปัญหาเรื่องเก็บค่าเข้าชม น่าจะมีการปิดล้อม หรือถ้ามีช่องอะไรก็ให้ออกแบบ มาบัง มาขวางไว้ จะได้เก็บเงินได้ เรื่องคุณภาพก็อยากให้สะอาดมีห้องน้ำ ร้านค้าแยก โซนหลังคามีเกาอี้ มีขายตั๋วปี1ฤดูกาลในบ้าน สนามในฝันคงไม่ไกล

สนามติดอัฒจรรย์เลย ผมก็กลัวใจของแฟนๆ กะนักบอล กลัวจะทะเลาะกัน ได้ง่ายนะซิ
น่าจะไม่มีลู่วิ่ง แต่ก็ยกกอัฒจรรย์สูงเว้นจากขอบสนามออกมามีที่นั่งทีมสำรอง กรรมการ แล้วก็ช่างภาพ แยกทา
เข้าไป เวิรค์นะ
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1103/-817

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 03:42:41 AM »

สวยงามครับ

อีกด้านหนี่งที่ไม่มีหลังคาผมว่า

สามารถที่จะต่อเติมภายหลังได้นะครับ

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 08:12:07 AM »

สวยงามครับ

อีกด้านหนี่งที่ไม่มีหลังคาผมว่า

สามารถที่จะต่อเติมภายหลังได้นะครับ

แต่ความจุผมว่าดูๆ  ไป   ไม่นาถึง 5000 อ่ะ   หรือว่า  รูปอาจจะเล็กไป  ?

แต่ก็ดีใจที่หมูป่าจามีบ้านใหม่แร้ววว

contra
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 08:47:26 AM »

ประกาศ องค์การบริหารส่วนจังหวัดกาญจนบุรี
เรื่อง ประมูลจ้างก่อสร้าง และปรับปรุงสนามกีฬากลาง (กลีบบัว) ด้วยระบบอิเล็กทรอนิกส์

--------------------------------------------------------------------------------

องค์การบริหารส่วนจังหวัดกาญจนบุรี มีความประสงค์จะประมูลจ้างก่อสร้าง และปรับปรุงสนามกีฬากลาง(กลีบบัว) ตำบลท่ามะขาม อำเภอเมืองกาญจนบุรี จังหวัดกาญจนบุรี ตามแบบและแผนผังขององค์การบริหารส่วนจังหวัดกาญจนบุรี
โดยมีรายละเอียดดังนี้   - ก่อสร้างอัฒจันทร์ที่นั่งเพิ่มเติมพร้อมหลังคาคลุม (ยกเว้นอัฒจันทร์ส่วนที่มีกระถางคบเพลิงเดิม) เพื่อให้ได้ที่นั่งรวมไม่น้อยกว่า 13,000 ที่นั่ง
- ก่อสร้างสนามเทนนิสขนาด 4 คอร์ท จำนวน 1 สนาม
- ก่อสร้างลานจอดรถคอนกรีตเสริมเหล็ก รวมพื้นที่ไม่น้อยกว่า 4,200 ตารางเมตร
- ก่อสร้างถนนคอนกรีตเสริมเหล็กภายในสนามกีฬา ขนาดกว้าง 6.00 เมตร ยาว 1,400.00 เมตร หรือรวมพื้นที่ไม่น้อยกว่า 8,400.00 ตารางเมตร
- ก่อสร้างรั้วคอนกรีตบล็อก ด้านทิศใต้และทิศตะวันตก ขนาดความสูง 2.00 เมตร ยาวไม่น้อยกว่า 650.00 เมตร
- ก่อสร้างระบบระบายน้ำภายในสนาม และบ่อบำบัดภายในสนาม
- ติดตั้งระบบไฟฟ้าแสงสว่าง
- ติดตั้งระบบประปา
- ก่อสร้างสวนสุขภาพในการออกกำลังกาย จำนวน 1 แห่ง
- ก่อสร้างสนามบาสเกตบอล จำนวน 2 สนาม
- ก่อสร้างสนามเปตอง จำนวน 6 สนาม
- ก่อสร้างอัฒจันทร์ที่นั่งโครงเหล็กพื้นไม้ ขนาด 500 ที่นั่ง บริเวณสนามฟุตบอล 2 จำนวน 1 แห่ง
- ก่อสร้างห้องน้ำ – ห้องส้วม จำนวน 1 หลัง
- ติดตั้งป้ายโครงการ จำนวน 1 ป้าย
ราคากลางของงานจ้างในการประมูลจ้างด้วยระบบอิเล็กทรอนิกส์ครั้งเป็นจำนวนเงิน 35,050,000.-บาท (สามสิบห้าล้านห้าหมื่นบาทถ้วน) และหากปรากฏว่าการเสนอราคางานจ้างดังกล่าว มีราคาที่แตกต่างหรือไม่แตกต่างไปจากราคากลางที่ได้ประกาศไว้ ราคากลางดังกล่าวไม่มีผลผูกพันให้ต้องปฏิบัติไปตามราคากลางนั้น (โดยผู้เสนอราคาต้องรับผิดชอบในการถอดแบบและคำนวณราคากลางเอง จะนำราคากลางของทางราชการมาปฏิเสธความรับผิดชอบ หรือเรียกร้องค่าก่อสร้างในภายหลังมิได้ ) 

ผู้มีสิทธิเสนอราคาจะต้องมีคุณสมบัติ ดังต่อไปนี้
                1.เป็นผู้มีอาชีพรับจ้างงานที่ประมูลจ้างด้วยระบบอิเล็กทรอนิกส์ ซึ่งมีผลงานก่อสร้างประเภทเดียวกันในวงเงินสัญญาเดียวกันไม่น้อยกว่า 12,000,000.-บาท (สิบสองล้านบาทถ้วน)
                2. ไม่เป็นผู้ที่ถูกระบุชื่อไว้ในบัญชีรายชื่อผู้ทิ้งงานของทางราชการหรือของหน่วยการบริหารราชการส่วนท้องถิ่นและได้แจ้งเวียนชื่อแล้ว หรือไม่เป็นผู้ที่ได้รับผลของการสั่งให้นิติบุคคลหรือบุคคลอื่น เป็นผู้ทิ้งงานตามระเบียบของทางราชการ
                3. เป็นผู้ได้รับเอกสิทธิ์หรือความคุ้มกัน ซึ่งอาจปฏิเสธไม่ยอมขึ้นศาลไทย เว้นแต่รัฐบาลของผู้เสนอราคาได้มีคำสั่งให้สละสิทธิ์ความคุ้มกันเช่นว่านั้น
                4. ไม่เป็นผู้มีผลประโยชน์ร่วมกันกับผู้เสนอราคารายอื่นที่เข้าเสนอราคาให้แก่องค์การบริหารส่วนจังหวัดกาญจนบุรี ณ วันประกาศประมูลจ้างด้วยระบบอิเล็กทรอนิกส์ หรือไม่เป็นผู้กระทำการอันเป็นการขัดขวางการแข่งขันราคาอย่างเป็นธรรม ในการประมูลจ้างด้วยระบบอิเล็กทรอนิกส์ครั้งนี้ องค์การบริหารส่วนจังหวัดกาญจนบุรี
                กำหนดยื่นเอกสารประมูลด้วยระบบอิเล็กทรอนิกส์ในวันที่ 21 พฤษภาคม 2550 ถึง 21 พฤษภาคม 2550 ระหว่างเวลา 10.00 น. ถึง 10.30 น. ณ หอประชุมกำนัน - ผู้ใหญ่บ้าน ที่ว่าการอำเภอเมืองกาญจนบุรี และประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิได้รับการคัดเลือกให้เข้าเสนอราคาในวันที่ 23 พฤษภาคม 2550 เวลา 14.00 น.
               ผู้สนใจติดต่อขอรับ/ซื้อเอกสารประมูลจ้างก่อสร้างด้วยระบบอิเล็กทรอนิกส์ ในราคาชุดละ 30,000.- บาท ได้ที่ หน่วยพัสดุกลาง กองคลัง องค์การบริหารส่วนจังหวัดกาญจนบุรี เวลา 09.00 - 15.00 น ระหว่างวันที่ 25 เมษายน 2550 ถึงวันที่ 4 พฤษภาคม 2550 หรือสอบถามทางโทรศัพท์หมายเลข 0-3451-3753 ในวันและเวลาราชการ 

ประกาศ ณ วันที่ 25 เมษายน พ.ศ. 2550

( นางอุไรวรรณ พงษ์ศักดิ์ )
ตำแหน่ง  นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดกาญจนบุรี 

สำเนาถูกต้อง
  ( นางกนกญาดา อรุณลักษณ์ )
ตำแหน่ง นักวิชาการพัสดุ 5

ถูกสร้างเมื่อ 2007-04-25 โดยบัญชีของ นางวาสนา บัวงาม (นักบริหารงานคลัง 6)

ประกาศองค์การบริหารส่วนจังหวัดกาญจนบุรี
เรื่อง ผลการประมูลจ้างเหมาก่อสร้างและปรับปรุงสนามกีฬากลาง(กลีบบัว) ตำบลท่ามะขาม อำเภอเมืองกาญจนบุรี จังหวัดกาญจนบุรี ด้วยระบบอิเล็กทรอนิกส์

--------------------------------------------------------------------------------

ตามประกาศองค์การบริหารส่วนจังหวัดกาญจนบุรี ลงวันที่ 25 เมษายน 2550 ได้ประมูลจ้างเหมาก่อสร้างและปรับปรุงสนามกีฬากลาง(กลีบบัว) ตำบลท่ามะขาม อำเภอเมืองกาญจนบุรี จังหวัดกาญจนบุรี โดยกำหนดประมูลจ้างด้วยระบบอิเล็กทรอนิกส์ ในวันที่ 30 พฤษภาคม 2550 เวลา 13.30 – 14.00 น. นั้น

การประมูลจ้างด้วยระบบอิเล็กทรอนิกส์ครั้งนี้ มีผู้ค้าที่ผ่านการคัดเลือกให้เข้าเสนอราคา จำนวน 5 ราย ได้แก่
                1. บริษัท บาเนีย จำกัด
                2. หจก.ยงสวัสดิ์ โฮมเซ็นเตอร์
                3. หจก.สินพัฒนกาญจน์
                4. หจก.สามวังวิทยา
                5.หจก.จิรกาญจน์โยธา
                ผลปรากฏว่า หจก.จิรกาญจน์โยธา ตั้งอยู่เลขที่ 284/10 ถนนแสงชูโต ตำบลบ้านเหนือ อำเภอเมืองกาญจนบุรี จังหวัดกาญจนบุรี เป็นผู้ชนะการประมูลจ้างเหมาก่อสร้างและปรับปรุงสนามกีฬากลาง(กลีบบัว) ตำบลท่ามะขาม อำเภอเมืองกาญจนบุรี จังหวัดกาญจนบุรี ด้วยระบบอิเล็กทรอนิกส์ เป็นเงิน 34,930,000.-บาท (สามสิบสี่ล้านเก้าแสนสามหมื่นบาทถ้วน) ราคารวมภาษี มูลค่าเพิ่ม 7% แล้ว ซึ่งประหยัดงบประมาณ 70,000.-บาท หรือคิดเป็นร้อยละ 0.20

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

ประกาศ ณ วันที่ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2550

( คณะกรรมการประมูลด้วยระบบอิเล็กทรอนิกส์ )
ตำแหน่ง  คณะกรรมการประมูลด้วยระบบอิเล็กทรอนิกส์ 

สำเนาถูกต้อง
 ( นางกนกญาดา อรุณลักษณ์ )
ตำแหน่ง  นักวิชาการพัสดุ 5 

ถูกสร้างเมื่อ 2007-06-01 โดยบัญชีของ นางวาสนา บัวงาม (นักบริหารงานคลัง 6)

ราคาที่ผมบอกบอก 30 ล้านตอนแรกอ่านมาจากสยามกีฬาน่ะครับ เขาบอกสร้างสนามฟุตบอลกับลู่วิ่ง

คงเป็นการแยกสร้างจริงๆแหละ

ส่วนงบที่ทำอัฒจันทร์ + อื่นๆก็น่าจะตามข้างบน

ประกาศอ้างอิงจาก http://view.gprocurement.go.th/01_procure/view_online_notice.php?id=111240&display_status=A
ผลการประมูลอ้างอิงจาก http://view.gprocurement.go.th/01_procure/01_show_detail.php?id=92223
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2008, 09:12:33 AM โดย contra » บันทึกการเข้า

HUNTER_MANIA
Hero Member

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 09:02:41 AM »

นอกจากสนามใหม่แล้วทางสโมสรฟุตบอลนครปฐมยังจะสร้างทีมเยาวชนขึ้นมาอีกด้วยครับ โดยจับมือกับผู้บริหารของโรงเรียนกีฬาเทศบาลนครนครปฐม และจะใช้เด็กจากโรงเรียนกีฬาเทศบาลนครนครปฐมเป็นหลัก เพราะฉะนั้นแล้วน้องๆ ที่อยากเล่นฟุตบอลอาชีพกับสโมสรฟุตบอลนครปฐมในอนาคต ก็ลองมาสมัครเรียนดูได้ครับ ซึ่งนักฟุตบอลในทีมอย่างภาณุวัฒน์ ยิ้มสง่า หรือ อ.ต้อม ของพวกเรา ก็สอนพลศึกษาอยู่ที่นั่น แล้วเวลาเตะก็จะเลื่อนเป็น 18.00 น. เพราะไฟพร้อมมาก คิดไป คิดมา ก็เสียดายที่สนามจันทร์เหมือนกันความขลังต่างกัน นี่คือ ความคืบหน้าล่าสุดที่ได้คุยกับท่านรองประธานสโมสรฟุตบอลนครปฐมครับ

The Kop 007
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 09:15:02 AM »

มาเก็บข้อมูล ขอบคุณ ขอบคุณ

แต่เสียดายที่จังหวัดเหล่านี้ (อุบลฯ กาญฯ)ยังไม่มีทีมในลีก อนาคต ฝากไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2008, 09:28:06 AM โดย The Kop 007 » บันทึกการเข้า

TheFootball
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +930/-105

สู้ๆๆ

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 12:53:10 PM »

ขอบคุณครับ

แต่เสียดาย อัฒจรรย์เตี้ยติดพื้นเลย
เมื่อไหร่แปลนโครงสร้างแบบนี้จะหมดไปจากเมืองไทยเสียที
ซุ้มม้านั่งบังผู้ชม 4-5 แถวด้านล่างหมด

สนามสร้างใหม่หลายๆ สนามก็เป็นแบบนี้ครับ
เสียดายจริงๆ ยังยืนยันครับว่า สนามที่กาญจนบุรีสวยงามจริงๆ
แม้จะไม่รอบด้าน แต่สามารถสร้างเพิ่มได้
เพราะดูแล้วจะเห็นว่าโครงสร้างอัฒจรรย์นั้น สามารถแยกเป็นอิสระจากกัน

การบันทึกภาพ คือการบันทึกประวัติศาสตร์
VDO www.youtube.com/thefootball
Twitter : www.twitter.com/waiyavuts
IG : www.instagram.com/waiyavuts
Gallery www.eyeem.com/u/waiyavut
จองที่พักออนไลน์ >>> https://goo.gl/MGbWi6
www.facebook.com/TheFootballFanpage
ก.ไก่
นอริชซิตี้ไม่เป็นรองใคร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2009/-1939

ไม่เหมาะสม

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 01:02:09 PM »

ขอบคุณครับ

แต่เสียดาย อัฒจรรย์เตี้ยติดพื้นเลย
เมื่อไหร่แปลนโครงสร้างแบบนี้จะหมดไปจากเมืองไทยเสียที
ซุ้มม้านั่งบังผู้ชม 4-5 แถวด้านล่างหมด

สนามสร้างใหม่หลายๆ สนามก็เป็นแบบนี้ครับ
เสียดายจริงๆ ยังยืนยันครับว่า สนามที่กาญจนบุรีสวยงามจริงๆ
แม้จะไม่รอบด้าน แต่สามารถสร้างเพิ่มได้
เพราะดูแล้วจะเห็นว่าโครงสร้างอัฒจรรย์นั้น สามารถแยกเป็นอิสระจากกัน

งั้นก็ไม่ต้องทำซุ้มม้านั่งสำรอลซิครับ
ก็ลอง...>>>
ปูสาด เอ้ย!!! ลืมคราว!! ปูเสื่อนั่งกับพื้นดูซิครับ คลาสสิคดี อาจจะเป็นไอดอลให้ชาติอื่นเรียนแบบก็ได้ อิอิ

contra
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 01:23:55 PM »

นี่เป็นภาพสนามกีฬากลางทุ่งบูรพาของอุบลฯ
รู้สึกจะไม่สวยงามแปลกใหม่เท่าไหร่ และเข้าใจว่าตอนนี้ก็ยังสร้างไม่เสร็จ

ตามไปดูที่นี่ได้ครับ
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=11801

ข้อมูลเมื่อเดือนมีนาคมปีนี้มั้ง ดูตามกระทู้ที่เขาตั้งไม่ใช่วันถ่ายภาพน่ะครับ

* pic_00871_524-2.jpg (43.9 KB, 500x375 - ดู 3021 ครั้ง.)

contra
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 01:32:39 PM »

จริงๆอยากได้แบบนี้ ความจุน่าจะหมื่นต้นๆ เหมอืนกันของสโมสรอะไรจำไม่ได้แล้ว ผมค้นหาดูจากเน็ตนานแล้วแล้วก็เซฟเก็บไว้  แต่ใครอยากรู้ก็เอาชื่อภาพไปค้นก็น่าจะได้ครับเพราะผมไม่ได้เปลี่ยน

มีอัฒจันทร์ล้อมรอบ
มีด้านสูง 1 ด้าน และด้านล่างเป็นที่ทำการสโมสร ร้านอาหาร และขายสินค้า

อีก 3 ก็เป็นด้านที่มีความจะไม่มาก สร้างแยกกัน  เวลามีทุนก็สามารถที่จะสร้างเหมือนด้านที่สูงได้ก็จะได้ความจุที่เพิ่มขึ้นราวๆ 4 หมื่น

แต่ก็น่าจะใช้ทุนทรัพย์มิใช่น้อย

แต่จริงๆสร้างเป็นอัฒจันทร์เตี้ยๆ ทั้งสี่ด้านตามรูปก็ไม่น่าจะใช้ทุนเยอะนัก

* 961031526879.jpg (22.82 KB, 450x337 - ดู 3016 ครั้ง.)

* 961031526857.jpg (13.57 KB, 450x337 - ดู 2905 ครั้ง.)

* 961031526896.jpg (37.34 KB, 450x337 - ดู 2974 ครั้ง.)

* 961031613524.jpg (28.22 KB, 450x337 - ดู 2895 ครั้ง.)

* 961031669343.jpg (25.31 KB, 450x337 - ดู 2879 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2008, 01:37:24 PM โดย contra » บันทึกการเข้า

AstroKAney
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +8/-1

!!! Hunter.Mania.Zaa !!!

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 01:39:36 PM »

คงเป็นแบบมาตรฐานแบบเดียว ใช้ทั่วไทย  
สำหรับสนามนครปฐมนั้น ตอนนี้ยังไม่ได้ปูหญ้าเลยครับ
รอบๆสนามก็เสร็จแล้ว มีเพิงคนงานก่อสร้างประปราย
กะจากสายตาแล้ว ฝั่งที่ไม่มีหลังคา คงตั้งห่างจากตัวสนามคล้ายๆกับสนามริมทะเลของชลบุรีครับ
เวลาดูฟุตบอลคงดูแล้วไกลแน่ๆ (แม้จะเข้าใจว่าเค้าต้องทำการแข่งขันอย่างอื่นด้วย  )

ข้อดีคือ
1. ปัญหาเรื่องไฟคงจะหมดไป
สามารถทำการแข่งขันตอนเย็นๆ สัก 17.00 หรือ 18.00 เป็นต้นไปได้
ซึ่งน่าจะทำให้มีผู้ชมเยอะขึ้นครับ
2. ห้องพักเจ้าหน้าที่ นักกีฬา กรรมการ ห้องน้ำ มีอย่างเพียงพอ
3. การเดินทางมาสนามใหม่ของฝ่ายทีมเยือนจะสะดวกขึ้นครับ มาจากกทม.นี่ เลี้ยวซ้ายสองครั้งถึงสนามเลย  
4. ก็ของใหม่นี่นา อิอิอิ

ข้อเสีย
1. สนามจันทร์ใครๆก็บอกว่าขลังกว่า  
2. ชาวนครปฐมเดินทางไกลกว่าเดิมสักนิด เพราะอยู่คนละฟากถนนเพชรเกษมเลย
ปัญหาคือตอนข้ามแยกนี่แหล่ะครับ อาจจะลำบากสักนิด แต่คงมีการประสานเจ้าหน้าที่ตำรวจคอยอำนวยความสะดวกให้
3. เปลี่ยวสักนิดนึง แต่คาดว่าอีก 2-3 ปี บ้านเรือนก็เยอะขึ้นครับ

AstroKAney
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 01:55:51 PM »

ตามนี้เลยครับ
องค์พระคือบริเวณใจกลางเมืองครับ
เส้นสีแดงคอเส้นทางที่ทีมเยือนมาสนามง่ายที่สุด
เส้นสีเขียวคือกรณีที่ย้ายไปสนามใหม่ ของโรงเรียนกีฬาครับ

ncas
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 02:13:07 PM »

ขอบคุณคุณcontraครับสำหรับข้อมูล ถ้ารวมค่าสร้างสนามบอลและลู่วิ่งด้วยอีกที่จะมีมูลค่าเกือบ30ล้าน
ได้สนามจุได้เป็นหมื่น  มีหลังคาคลุม  สวยงามแบบนี้
ในราคาค่าก่อสร้างไม่ถึง100ล้าน  แค่65ล้านถือว่าถูกมากๆ
นี่ถ้า35ล้านแรกที่ว่าคิดแต่เฉพาะค่าสร้างอัฒจรรย์อย่างเดียวไม่น่าจะถึง30ล้านด้วยซ้ำ
เรียกได้ว่าสร้างได้ถูกมากจริงๆ

ส่วนสนามที่อุบลอย่างที่บอกครับ
งบอบจ.เจ้าของสนามไม่มี  งบมาไม่ทันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ
จึงสร้างได้แค่นั้น  และไม่ได้สร้างตามแบบของแผนแม่บทเดิมด้วย
เพราะถ้าสร้างตามแผนแม่บทเห็นอบจ.อุบลให้ข่าวไว้ว่าต้องใช้งบกว่า400ล้าน
ซึ่งรัฐไม่ยอมอนุมัติให้มาเลยเห็นสภาพสนามเป็นเช่นทุกวันนี้
AstroKAney
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 02:29:43 PM »

สนามที่เมืองกาญจน์
(ยังไม่ได้ต่อที่นั่งเพิ่ม เนื่องจากภาพนานแล้ว)

ปล.ใช่สนามที่เลยแยกเข้าสะพานข้ามแม่น้ำแควหรือเปล่าครับ

AstroKAney
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 02:30:40 PM »

สนามใหม่ชลบุรี
ใช่ที่เค้าเรียกว่าสวนหลวงหรือเปล่าครับ
ใช่อันนี้ใช่มั๊ยครับ

ncas
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 03:21:03 PM »

สนามที่เมืองกาญจน์
(ยังไม่ได้ต่อที่นั่งเพิ่ม เนื่องจากภาพนานแล้ว)

ปล.ใช่สนามที่เลยแยกเข้าสะพานข้ามแม่น้ำแควหรือเปล่าครับ

ใช่ครับสนามนี้แหละ  คือถ้ามาจากตัวสถานีรถไฟจะไปอำเภอไทรโยค ก็จะผ่านสนามนี้และเห็นสนามนี้อย่างชัดเจนเลย
ปล.ดูภาพถ่ายทางอากาศของสนามอบจ.ชลแล้ว  นึกไม่ออกจริงๆว่าจะสร้างอัฒจรรย์หรือสนามเพิ่มตรงไหนในที่ดินเดิม
มันเต็มหมดแล้ว
***Football Hero***
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +609/-473

***ชาติจะเจริญ..ถ้าไม่มีพวกเมิง..ไอ้คอรัปชั่น***

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 03:37:35 PM »

อู้ฮู...ไฮโซ..ว่ะ 555+

555+ วี.วี.ครับ บอลไทยเมื่อไหร่จะเจริญสักทีครับ 555+
TON-Mr.PostMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +239/-19

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 09:49:46 PM »

สนามใหม่ของนครปฐม

น่าจะทำสแตนให้ล้อมรอบเลยนะ

Hello
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +279/-22

เป็นแฟนทีโอที..ต้องอดทน

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 10:00:17 PM »

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล
เสียดายปีนี้ทีโอทีไปเยือนนครปฐมซะแล้ว
ปีหน้าเจอกันครับที่สนามใหม่

เที่ยวทั่วไทยไปกับ TOT   Team Of Tourism
KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 12:24:52 AM »

สนามใหม่ชลบุรี
ใช่ที่เค้าเรียกว่าสวนหลวงหรือเปล่าครับ
ใช่อันนี้ใช่มั๊ยครับ

โห  มีรูปถ่ายทางอากาศด้วย !!            เขาเป็นนักบินอวกาศเป่าเนี่ย

εїз MaximintZ εїз
Full Member

คะแนนความรัก: +11/-14

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 12:56:17 AM »

ซุ้มม้านั่งสำรองอ่ะ ที่จิงขุดลงไปได้นะครับ ถ้าถึงเวลาพัฒนาสนาม เมื่อทีมเป็นทีมอาชีพแบบจิงๆ

herfa_SR39
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +58/-11

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 01:04:04 PM »

ทำไมต้องทำสนามแบบนี้ด้วยนะไม่เข้าใจดูยังไงก็มองไม่เห็นความสวยเลย
ทำไปได้ยังไงสนามกับอัศจรรย์ห่างกันเป็นกิโลเห็นแล้วเซ็ง
ที่เซ็งกฃหนักกว่าเดินคือแมร่งมีลู่วิ่งปีๆนึ่งไม่เห็นจะได้ใช้สักเท่าไหร่

อย่ามุ่งแต่จะไปสู่จุดหมาย....โดยไม่ใส่ใจคนรอบข้าง
FluKe_MaeKlonG
Hero Member

คะแนนความรัก: +28/-1

"ไม่เคยเข้าสนาม อย่าหยามบอลไทย"

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 11:20:04 AM »

สุดยอดไปเลยครับ

ESP
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +1/-1

อิชิโนะเซะ ไค

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 11:46:52 AM »

แงๆๆๆๆ   เมื่อไหร่ จังหวัดเราจะมีอย่างงี้มั่งอ่ะ

คนดูล้นสนามแล้วอ่ะ  ต้องรีบแหกขี้ตามาแย่งที่นั่ง

มาไม่ทันต้องไปเกาะรั้วอีก        พยายามจิงๆเรยยยยยเรา.....

ปล.แต่มันก็ได้อารมณ์อีกแบบนึงเนาะ เอิ๊กๆๆๆๆ

ปลาร้าเดือด...!!!_SR83
เชียร์มหาสารคาม = www.cheersarakham.com
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +277/-65

กลุ่มเสื้อบอลไทย179

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:08:28 PM »

สวยดีครับ เกือบทุกสนามเลย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์