Thailandsusu Webboard
กันยายน 28, 2022, 12:31:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาทูคืนชีพ!สมศักดิ์กลับลำหนุนบู๊ไทยลีก  (อ่าน 2675 ครั้ง)
มาตรฐานชายไทย
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +16/-1

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 10:52:37 PM »

"ปลาทูคะนอง" สมุทรสงคราม เจ้าของอันดับ 8 ศึก ไทยแลนด์ พรีเมียร์ลีก 2008 พลิกวิกฤติสู่ภาวะปกติ หลัง สมศักดิ์ ศิริธรรม ผจก.ทีม และประธานสโมสร ตัดสินใจกลับมาทำหน้าที่ต่อจนถึงซีซั่นหน้า หลังก่อนหน้าเพิ่งลาออกไป พร้อมเตรียมปรับระบบการบริหารใหม่ให้ดียิ่งขึ้นมั่นใจทีมจะไปได้สวย วางเป้าติดท็อปไฟว์ของซีซั่นนี้ให้ได้

ความคืบหน้าจากกรณีที่มีข่าวออกมาว่า "ปลาทูคะนอง" สมุทรสงคราม ทีมน้องใหม่ ศึก "ไทยแลนด์ พรีเมียร์ลีก 2008" ซีซั่นที่กำลังฟาดแข้งกันอยู่ขณะนี้อาจมีปัญหาจนถึงขนาดต้องยุบสโมสรและถอนทีมออกจากการแข่งขันหลังการประกาศลาออกไปของผจก.ทีม อย่าง สมศักดิ์ ศิริธรรม ในฐานประธานสโมสร ซึ่งเป็นเหมือนถุงเงินของสโมสรที่ดูแลทีมมาโดยตลอดโดยเฉพาะเงินค่าจ้างของนักเตะในทีม

ล่าสุดปรากฏว่า สมศักดิ์ ได้ตัดสินใจกลับเข้ามานั่งในตำแหน่งผจก.ทีม และประธานสโมสรต่อไป โดยอ้างเหตุผลว่า หลังจากที่ตัวเองได้ยื่นหนังสือลาออกไปราว 2 เดือนที่ผ่านมา ปรากฎว่าทางจังหวัดเองไม่สามารถหาคนที่จะเข้ามารับตำแหน่งได้ทำให้เกิดผลกระทบเรื่องขวัญกำลังใจของทีม ซึ่ง นายสมศักดิ์ บอกว่า หากปล่อยให้สถานการณ์เช่นนี้เกิดขึ้นกับทีมต่อไปจะส่งผลเสีย และอาจทำให้ทีมที่สู้อุตส่าห์ไต่เต้าขึ้นมาเล่นในลีกสูงสุดอย่าง ไทยแลนด์ พรีเมียร์ลีก ได้อาจต้องตกชั้นไป

ผจก.ทีมสมุทรสงคราม กล่าวว่า "เมื่อไม่มีผู้ที่จะทำหน้าที่แทน ผมจะปล่อยให้เป็นแบบนี้ไม่ได้ จึงตัดสินใจทำทีมต่อดีกว่า แล้วอีกอย่างหนึ่ง เมื่อครั้งแฟนคลับ รวมตัวขอคำชี้แจงผู้ว่าราชการจังหวัด กรณียกเลิกเกมอุ่นเครื่องกับทีมชาติ ผมขอร้องให้ยุติการดำเนินการ เพราะจะส่งผลเสียกับทีม และให้คำมั่นว่าจะช่วยเหลือทีมให้ถึงที่สุด ดังนั้นจึงตัดสินใจทำงานต่อไปในระยะยาว"

"สาเหตุที่เมื่อ 2 เดือนก่อน ได้ลาออกไปนั้นไม่ได้ขัดแย้งกับใคร เพียงแต่มีเสียงครหาว่า ตนมาทำหน้าที่ มีผลประโยชน์แอบแฝง จึงต้องการถอยออกมาเพื่อเคลียร์ตัวเอง ซึ่งเวลาที่ผ่านมา แสดงให้เห็นแล้วว่า ตนทำหน้าที่ด้วยความบริสุทธิ์ใจ และไม่ได้เข้าไปยุ่งเกี่ยวกับการเมือง เมื่อเคลียร์ตัวเองได้แล้ว ประกอบกับต้องการประคองทีมให้เดินหน้าต่อไปโดยไม่สะดุด"

"ผมเข้ามาทำงานด้วยความตั้งใจ ทั้งๆ ที่แต่แรกแทบไม่รู้เรื่องฟุตบอลเลย และต้องนำงบประมาณส่วนตัวช่วยเหลือตลอด และถึงเวลานี้ล่าสุดก็เพิ่งได้ บ.โดเมสติก จำกัด 1992 เข้ามาเป็นผู้สนับสนุนหลัก เพียงเจ้าเดียว"

ประธานสโมสร "ปลาทูคะนอง" กล่าวต่อไปว่า "การมารับหน้าที่ครั้งนี้ จะปรับระบบการทำงานใหม่หมดให้ดียิ่งขึ้น เพื่อนำไปสู่ความสำเร็จ ประกอบด้วย 3 ฝ่าย คือ 1.ผู้บริหารสโมสร 2.แฟนคลับ และ 3.ทีมฟุตบอลสมุทรสงคราม โดยจะประชุมกันครั้งแรกวันที่ 23 ก.ค. นี้ เวลา 13.00 น. ที่บริเวณสนามกีฬากลางจังหวัด"

"เมื่อมีการบริหารที่ดี มีเงินสนับสนุน ย่อมเป็นกำลังใจให้กับทีมมากขึ้น เชื่อมั่นว่า ศักยภาพของทีม ไม่เป็นรองอีก 15 ทีม ในไทยลีก และพร้อมจะสนับสนุนเสริมทัพนักเตะ ตามที่ "โค้ชฉ่วย" สมชาย ชวยบุญชุม เสนอแนะ ซึ่งจากการประเมินกันแล้ว มั่นใจมากว่า เมื่อสิ้นฤดูกาลแข่งขันนี้ ทีมจะต้องติด 1 ใน 5 แน่นอน"

"ที่จริงตอนแรกหวัง 1 ใน 3 ด้วยซ้ำ แต่ไปเสียเวลาช่วง 2 เดือนที่ผ่านมา แต่ก็ยังมั่นใจว่า จะอยู่ท็อปไฟว์ ตอนนี้ทีมสมุทรสงคราม ไม่มีปัญหาใดๆ ทั้งสิ้นแล้ว พร้อมเดินหน้าลุยต่อไป" นายสมศักดิ์ กล่าวในที่สุด

ที่มา http://www.siamsport.co.th/25510722-077.html
พราเซียร์บอล
ยกเลิกสมาชิก
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 11:33:12 PM »

เป็นเพียงหลักการตลาดของปลาทูเขาครับ สร้างกระแสโดยที่ไม่ต้องลงทุนครับ ใช้หัวคิดนิดหน่อยแต่ก็ คุ้มค่าอย่างมากครับ
romartinosea
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +63/-22

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 11:36:03 PM »

อยากเห็นทีมดีๆแบบนี้มีสปอนเซอร์ดีๆแปะหน้าอกซักที

กรูเชียร์บอลไทย
เด็กขอนแก่น
Hero Member

คะแนนความรัก: +25/-4

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 11:39:04 PM »

จบแบบแฮปปี้ก็ดีคับ
herfa_SR39
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +58/-11

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 01:12:16 AM »

เล่นไรกันว่ะเนี้ย

อย่ามุ่งแต่จะไปสู่จุดหมาย....โดยไม่ใส่ใจคนรอบข้าง
Bigga
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +101/-12

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 01:34:27 AM »

สู้ต่อไปๆๆๆ

เขียว
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +276/-365

กูละเบื่อ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 02:09:42 AM »

ไอ้ ยี ออกไป   

ไม่มีวีวี  บอลไทยเจริญแน่นอน
εїз MaximintZ εїз
Full Member

คะแนนความรัก: +11/-14

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 04:02:24 AM »

เซงเลยกรู

เซ็งทำป้าเมิงเหรอไง

Power_nominee
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-29

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 06:50:49 AM »

.. แผนการตลาดแบบนี้

เยี่ยมจริงๆ 

บัดซบจริง ๆ เล้ย
Un_Kop
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +43/-43

Pla2 Never Drink Alone

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 07:52:29 AM »

เป็นเพียงหลักการตลาดของปลาทูเขาครับ สร้างกระแสโดยที่ไม่ต้องลงทุนครับ ใช้หัวคิดนิดหน่อยแต่ก็ คุ้มค่าอย่างมากครับ
ขอโทษครับคิดมากไปรึปล่าวครับ ไม่มีใครอยากให้เป็นแบบนี้หรอกครับ
หรือท่านอยาก ก็ทำมั้งครับ  จะได้รู้ว่าเป็นยังงัย พวกเรายังไม่รู้ว่า จิงใจแค่ไหนเลยครับ
เดี๋ยวแข่งไปอีก 2 นัด ออกอีก หมายถึงสร้างกระแสหรือครับ  พวกเราเสนอแต่ความจิงใจครับ
ถ้าไม่รู้จักคำว่าความจิงใจ  เข้ามาดูปลาทูคะนองครับ
K Sharkie
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +90/-6

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 08:04:56 AM »

ดีใจด้วยนะ ผ่านเรื่องร้ายๆ ไปแล้วก็ลุยเรื่องแข่งให้เต็มที่ รอต้อนรับอยู่ที่ชลบุรีนะ ปลายซีซั่นเจอกันแน่ หวังว่าอันดับตอนนั้นคงขึ้นมาเป็นท๊อปโฟว์แล้วนะ มาแพ้ชลบุรีจะได้ไม่เสียหาย 
Warrior
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +170/-87

สมาคมทำตัวเองเป็นมืออาชีพแล้วหรือยัง!!!!!

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 08:25:01 AM »

นานาจิตตัง
ใครจะคิดว่าเป็นหลักการตลาดก็คงห้ามกันไม่ได้เพราะมันเป็นพื้นฐานทางความคิด
ถ้าจะสร้างกระแสโดยต้องแลกเปลี่ยนกับผลงานของทีมความอยู่รอดคงไม่คุ้มกันหรอก
เราเหล่าปลาทูมีสมองคิดได้ดีกว่าการสร้างกระแสแบบนี้แน่
ฝากถึงแฟนคลับน้องใหม่ด้วยจะโพสอะไรขอให้คิดให้ดีก่อน เพราะนั่นมันแสดงให้เห็นพื้นฐาน ทางความคิดของคุณ
ขอบคุณ
คุณสมศักดิ์ ศิริธรรม ที่ยอมฝ่าฟันอุปสรรคพร้อมกับพวกเรา
ทุกๆท่านที่โพสส์ให้กำลังใจเสมอมา
Kotenice
Sr. Member

คะแนนความรัก: +36/-70

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 08:26:21 AM »

เยี่ยมจริงๆ 

คิดได้ไง - มันเกิดขึ้นจริงครับ - พอมีข่าวไอ้ผู้ใหญ่มันเลยไม่กล้า - ข่มขู่รีดไถ
Kotenice
Sr. Member

คะแนนความรัก: +36/-70

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 08:27:55 AM »

การตลาดบ้านมึงดิ-ปัญหามีอยู่จริงโว๊ย

แต่ที่กลับมาเพราะไอ้ผู้ใหญ่คนนั้นมันไม่รังแกแล้วอาจไปแน่นอนไม่อยู่อีกปี
nidLeeyul ⑧✔
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +140/-12

Cabin Crews

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 08:30:58 AM »

ขอโทษครับคิดมากไปรึปล่าวครับ ไม่มีใครอยากให้เป็นแบบนี้หรอกครับ
หรือท่านอยาก ก็ทำมั้งครับ  จะได้รู้ว่าเป็นยังงัย พวกเรายังไม่รู้ว่า จิงใจแค่ไหนเลยครับ
เดี๋ยวแข่งไปอีก 2 นัด ออกอีก หมายถึงสร้างกระแสหรือครับ  พวกเราเสนอแต่ความจิงใจครับ
ถ้าไม่รู้จักคำว่าความจิงใจ  เข้ามาดูปลาทูคะนองครับ
นานาจิตตัง
ใครจะคิดว่าเป็นหลักการตลาดก็คงห้ามกันไม่ได้เพราะมันเป็นพื้นฐานทางความคิด
ถ้าจะสร้างกระแสโดยต้องแลกเปลี่ยนกับผลงานของทีมความอยู่รอดคงไม่คุ้มกันหรอก
เราเหล่าปลาทูมีสมองคิดได้ดีกว่าการสร้างกระแสแบบนี้แน่
ฝากถึงแฟนคลับน้องใหม่ด้วยจะโพสอะไรขอให้คิดให้ดีก่อน เพราะนั่นมันแสดงให้เห็นพื้นฐาน ทางความคิดของคุณ
ขอบคุณ
คุณสมศักดิ์ ศิริธรรม ที่ยอมฝ่าฟันอุปสรรคพร้อมกับพวกเรา
ทุกๆท่านที่โพสส์ให้กำลังใจเสมอมา

การตลาดบ้าน(คุณ)ดิ-ปัญหามีอยู่จริงโว๊ย

แต่ที่กลับมาเพราะไอ้ผู้ใหญ่คนนั้นมันไม่รังแกแล้วอาจไปแน่นอนไม่อยู่อีกปี

ใจเย็น ๆ พี่ ๆ อิ ๆ ใครจะคิดยังไงก็ช่างเค้าเราเชียร์ทีมเราต่อไป ทีมจังหวัดจะยิ่งใหญ่ ในแผ่นดิน ฮี่ ๆ ๆ
ไปดับไฟดี ก่า 

อย่าไปให้ความสำคัญกับใครบางคน เมื่อคุณเป็นแค่ทางเลือกของเขา.
สัมพันธภาพจะดีที่สุดเมื่อทั้งสองฝ่ายให้ความสำคัญกันอย่างสมดุล
พราเชียร์บอล
Hero Member

คะแนนความรัก: +241/-137

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 09:20:02 AM »

หลักการตลาด....ครับ...เยี่ยมจริง...
LeoZ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-6

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 09:57:44 AM »

ก็ทีมมันใหญ่ อ่ะ ใครๆก็สนใจเป็นธรรมดา  ลองบอกเทศบาลตำบลท่าหินจะยุบทีมดิไม่มีใครสนใจหรอก   
อิ อิ
***Football Hero***
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +609/-473

***ชาติจะเจริญ..ถ้าไม่มีพวกเมิง..ไอ้คอรัปชั่น***

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 10:43:59 AM »

ต่อไปก็หาสปอนเซอร์สนับสนุนทีมดิ พอมีเงินทุกอย่างก็ดีเอง 555+

555+ วี.วี.ครับ บอลไทยเมื่อไหร่จะเจริญสักทีครับ 555+
potojae
Hero Member

คะแนนความรัก: +38/-10

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 04:52:13 PM »

เยี่ยมจริงๆ 
หลักการตลาด....ครับ...เยี่ยมจริง...

ปัญหาที่เป็นข่าวเป็นเรื่องจริง แต่พอเป็นข่าวแล้วกระแสของทีมและแฟนคลับที่เหนียวแน่น ทำให้สถานการณ์พลิกกลับกลายเป็นที่สนใจของสื่อ และแฟนบอลต่างหากครับ

หากคิดว่าเป็นแผนการตลาดของทีม คงไม่ใช่หรอกครับ เพราะทีมปลาทูคงไม่ต้องใช้แผนการตลาดแบบนี้ แค่ผลงานของทีมและแฟนคลับที่ตามเชียร์กันอยู่ก็คงทำการตลาดได้ไม่ยาก แต่จากสถานการณ์นี้ทำให้คนทั่วไปรู้จักทีมปลาทูคะนองได้มากขึ้น อันนี้ยอมรับว่าใช่ครับ

ทีมอื่นลองยุบทีมดูไหมครับ
samilaarmy_SR18
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +367/-110

เมืองใหญ่สองทะเล เสน่ห์สนามติณฯ ถิ่นวัวชนแดนใต้

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 06:08:29 PM »

ยินดีด้วยครับ เออ ว่าแต่ว่าท่านผู้จัดการทีมเป็นอะไรกับ ธรรมวิทย์ ศิริธรรม

อดีตนักฟุตบอลชื่อดังเหรอครับ

ตราบใดที่ยังไม่มีความยุติธรรมและความเสมอภาคในสนาม
ก็อย่าหวังได้เห็นปัญหาความรุนแรงหมดไป
e-yen
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-0

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 06:31:40 PM »

เรื่องนี้เป็นเรื่องน่ายินดีสำหรับเหล่าปลาทูคะนองครับ
หากใครคิดว่าการต่อสู้ร่วมแรงร่วมใจเพื่อทีม จ.สมุทรสงครามของพวกเราเป็นเรื่องการตลาด ก็คงห้ามความคิดคุณไม่ได้
ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับทุกท่านที่เป็นกำลังใจให้พวกเรา เชียร์บอลให้สนุกนะครับ 

เรื่อยเปื่อย http://twitter.com/jackgang : www.facebook.com/facejack
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +838/-515

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 07:36:22 PM »

ขอให้สนับสนุนจริง อิงการเมืองก็ไม่เห็นเป็นไร

ทำดีเพื่อหาเสียงก็ไม่น่าผิด
chalermchai
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +3/-1

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 09:57:31 PM »

ยินดีกับสาวกปลาทูด้วยใจจริงครับ 
kuyjang
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 09:50:33 PM »

ชาวโทแบคโกแกงค์ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ    และขอให้ประสบความสําเร็จจนจบฤดูกาลครับ..........

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์