Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 27, 2017, 07:32:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงเวลาเปิดเผยตัวจริงกันหรือยังครับ  (อ่าน 126759 ครั้ง)
Ziball
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +2/-1

เกิดเป็นไทย ใยไปเชียร์บอลนอก

| | |
« ตอบ #120 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 11:57:52 AM »

ชื่อบอลครับ เป็นรองประธานเชียร์บราโว่ครับ อิๆ จบ ป.3โรงเรียนวัด ปัจจุบัน ไม่มีงานทำครับ เดินหาเศษเงินตามท้องถนน ถ้าหาไม่ได้ ก็ขอพี่แด๊กประธานเชียร์บราโว่กินครับ อิๆ

Ziball บราโว่

ฝากรูป
jakkapeth
Chonburisusu
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +81/-19

| | |
« ตอบ #121 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 12:46:10 PM »

วิศวกรรมกร ทำมันทุกอย่างครับที่หัวหน้าสั่งอยู่แถวนิคมอมตะนคร
NTT
ผมคิดถึงในหลวงร.9ครับ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +5391/-226

| | |
« ตอบ #122 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 08:23:23 PM »

ผมทำงานเกี่ยวกับการเชื่อมต่อคอมพิวเตอร์และระบบโทรศัพท์ในนาม Unified Group เป็นกลุ่มคนทำงานเล็กๆ และเขียนคอลัมน์แนะนำหนังสือในกรุงเทพธุรกิจ Section HR วันพุธครับ เข้าเว็บนี้มาประมาณ 7 ปีครับ บ้าบอลไทยตั้งแต่ปี 2526 ยุคปิยะพงษ์อายุ 22-23
scheisse
Newbie
**

คะแนนความรัก: +5/-0

| | |
« ตอบ #123 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 10:05:10 PM »

ครับ กระผม แฟนทีมบอลจากปักษ์ใต้   กระผมจบปริญญาตรี จาก มหาวิทยาลัย ทักษิณ สงขลา เมื่อก่อนเขาเรียกว่า มศว ภาคใต้ สาขา พลศึกษาและสุขศึกษา   จากนั้นได้เร่ร่อนเข้าสู่ กทม  และจบ ปริญญาโท จาก คณะ วิทยาศาสตร์การกีฬา มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขต บางเขน  ระหว่างเรียน ได้ช่วยงานในตำแหน่งนักวิทยาศาสตร์การกีฬา ประจำ ชมรม รักบี้ เทควันโด  และฟุตบอล ตั้งแต่ปี 2545-2550 จากนั้นชีพจรลงเท้าอีกครั้งหนึ่ง รอบบนี้ ไปไกลหน่อย ได้เข้าเรียน ที่ศูนย์ภาษาและวัฒนธรรม เยอรมัน ที่มหาวิทยาลัย ไลป์ซิก ประเทศ เยอรมัน เป็นเวลา หกเดือน ระหว่างผจญภัยอยู่ที่นั่น ได้ขอเข้าอบรมการเป็น โค๊ชฟุตบอลขั้นพื้นฐาน แต่ ทางที่เยอรมันไม่อนุญาต เพราะ ไม่มีใบรับรอง จาก สมาคมฟุตบอลจากเมืองไทย แต่ด้วยความหน้าด้าน เลยขอเขานั่งเรียนดื้อๆ เขาก็ให้เรียน แต่ไม่มีสิทธิ์สอบ ใบอนุญาติการเป็น โค๊ช  แต่ก็ได้อะไรติดไม้ติดมือ มาเยอะ   ตอนนี้กลับมา อยู่แถวสงขลา ช่วยรุ่นพี่ ทำทีม u-20 ของสงขลา เห็นว่าเด็กชุดนี้อาจเป็นกำลังหลัก ของทีม สงขลาในอนาคต   
            มีเวลาแล้วจะเล่าเรื่องระบบการอบรมโค๊ช ของประเทศเยอรมันให้ฟังนะครับ ว่าทำไม ฟุตบอลของประเทศนี้ อยู่ ท๊อปเท็น ตลอด
วสันต์_SR04
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1278/-781

| | |
« ตอบ #124 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 01:06:56 AM »

เกิดอยู่ สีเกด ครับ เรียนประถมที่นั่น เเล้วย้ายมาเรียน ที่โคราชตอนโต เป็นลูกครึ่ง หมอลำเพลิน สีเกด กับลิเกโคราช
เล่นบอลครั้งเเรก ที่โรงเรียน บ้านด่านรัฐราษพัฒนา  ราษีไศล แต่ไม่ติดทีมโรงเรียน เพราะว่าเล่นไม่เป็น อีกอย่าง
ทั้งโรงเรียน มีบอลลูกเดียว เลยไม่ได้โดนบอลสักที ครูที่พยายามสอน อาจารย์ ดำรงค์ แต่ก็ไม่เป็น
ย้ายมาโคราช ที พิมาย โชคดี มาอยู่ข้างบ้าน ปราโมช ค้าขาย ประตูทีม กองทัพภาคที่ 2 ก็เลยได้พื้นบอลมาหน่อย
ก็ไม่ติดอะไรอยู่ดี แต่เพียงว่าได้รู้ว่าบอลเล่นเเบบไหน  ก็อายุ 16 ปีเเล้ว
การศึกษาพออ่านออกเขียน ได้ กลางคืน ทำงานเป็นพนักงานต้อนรับในโรงเเรมย่านสุขุมวิท กลางวัน อยู่ที่บ้าน ช่วยงาน
ที่วัดบ้าง เล่นบอลทุกเย็นที่หน้าลานวัด บางด้วนนอก อ.เมือง สมุทรปราการ
ความฝันอยากไห้ลูกมาเล่นบอล เลิกเล่นเกมส์ พ่อก็สูขใจเเล้วว

เราเคยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันมาครั้งหนึ่งแล้วนะเกี่ยวกับลูกชายของคุณ (กับ log-in ที่ผมใช้อยู่ในภาคภาษาอังกฤษของบอร์ดในขณะนี้)

ความจริงการฝึกฟุตบอลกับผู้ฝึกสอนที่สามารถแนะแนวการต่อยอดเองได้
ฝึกคนเดียวก็ยังสนุกเพราะสามารถสร้างสถานการณ์ของการฝึกที่กระตุ้นตัวเองได้
หากเลือกแบบฝึกที่ไม่ข้ามขั้นตอนเด็กเขาจะมีความรู้สึกดีกับการพัฒนาของเขา แต่
หากเราหวังความสำเร็จขั้นดีหลังจากการสาธิตเพียงสองสามครั้งก็อาจสร้างความหงุดหงิดทั้งกับผู้ฝึกสอนและผู้ที่จะรับ
-ทำอย่างไรที่จะให้เด็กรู้สึกว่าเขาเป็นผู้ชนะ
-ทำอย่างไรที่จะสร้างความท้าทายที่เขารู้สึกว่าเขาสามารถเอาชนะได้
-ทำอย่างไรที่เราจะยอมรับว่าเด็กของเราต้องใช้เวลาที่ยาวนานกว่าเด็กอื่น
-ทำอย่างไรให้เด็กเข้าใจว่าเราไม่ได้กดดันเขาแต่เป็นเพียงผู้สนับสนุนโดยไม่ตำหนิในเวลาที่เขาทำไม่ถูกต้อง
เป็นโจทย์ที่ผู้ปกครองและผู้ที่จะปลูกสร้างเทคนิคขั้นพื้นฐานให้กับเด็กจะต้องหาคำตอบให้ได้

โชคดีนะครับ

beretta▄︻┳═一
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +430/-51

สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า "เจี๊ยว" ฮี่..ฮี่

| | |
« ตอบ #125 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 11:59:11 AM »

ตอนแรก..ข้าเป็นตำรวจ   ตอนนี้ ไม่เอาแระ เป็นเจ้าของเทสโก โลตัส ดีกว่า...

ซอสพริกศรีราชา
ซอสพริกเผ็ดปานกลาง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +118/-2

ไม่ใช่ฮาร์ดคอร์ นะครับ

| | |
« ตอบ #126 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 02:30:06 PM »

ผมเกิดที่ศรีราชาคับ    ทำงานที่แหลมฉบัง เป็นชิปปิ้ง  เชียร์ศรีราชาทุกสนาม  ทั้งเหย้า-เยือน 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:38:31 AM โดย ซอสพริกศรีราชา » บันทึกการเข้า
โต้ง สองแคว(ทีโอที)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +55/-14

ทุกวันคือวันหยุด

| | |
« ตอบ #127 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 02:39:43 PM »

เป็นผู้สื่อข่าวและบรรณาธิการ
เล็ก ใน จ.พิดโลก
อายุ 30

เด็กขอบสนาม
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +5/-2

เด็กเมืองแปะ

| | |
« ตอบ #128 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 01:06:13 AM »

ผมคนบุรีรัมย์...แดนปราสาทหิน...(แต่ไม่โดนเขมรยึดนะ)...ตั้งแต่กำเนิด...อยู่แถวอำเภอลำปลายมาศ...แต่ตอนนี้ได้มาใช้ชีวิตอยู่เมืองกรุง
...เรียนอยู่จันเกษม...วิทย์คอม  ปี ๔ ...

สายเลือด...บุรีรัมย์...เชียร์บุรีรัมย์...เราเพื่อนฟุตบอล...ฟุตบอลเพื่อนเรา
Hero Member
**

สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า "เจี๊ยว" ฮี่..ฮี่

| | |
« ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 01:35:58 PM »

จิงๆแล้ว.....กุเป็นแฟนกะ Krubaball ว่ะ......

krubaball_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1003/-136

| | |
« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 01:48:35 PM »

จิงๆแล้ว.....กุเป็นแฟนกะ Krubaball ว่ะ......

จริงหรือคะ 

ห  น้  า  ห  น  า  ว   เ  ที่  ย ว  ด  อ  ย ..  ห  น้  า  ร้  อ  น  ไ  ป  ท  ะ  เ  ล
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 02:00:50 PM »

จริงหรือคะ 

หยึยยยยยยย!!!!!!!!!!!

อีสานใต้อินเตอร์ ~*
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +573/-203

- 108ดรีกรี -

| | |
« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 04:07:06 PM »

ชื่อ ต๊ะ อดีต เด็กบ้านนอกศรีสะเกษ เชียร์ ทีม อบต มาก่อน ตอนนี้ อยู่ กทม เรียน ป.ตรี พระนคร ปี6 ยังไม่ จบ

งานประจำ อยู่หน้าคอมเล่น LIve  SBO  ทุกวัน ตามเชียศรีสะเกษ หลายๆ นัดที่เตะ กทม .

วันนี้จิ้ม ต่ำ ชลบุรี เรียบร้อยแล้ว 2.5  5555+

ก.ไก่
นอริชซิตี้ไม่เป็นรองใคร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2007/-1926

ไม่เหมาะสม

| | |
« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 10:05:56 AM »

ชื่อ ต๊ะ อดีต เด็กบ้านนอกศรีสะเกษ เชียร์ ทีม อบต มาก่อน ตอนนี้ อยู่ กทม เรียน ป.ตรี พระนคร ปี6 ยังไม่ จบ

งานประจำ อยู่หน้าคอมเล่น LIve  SBO  ทุกวัน ตามเชียศรีสะเกษ หลายๆ นัดที่เตะ กทม .

วันนี้จิ้ม ต่ำ ชลบุรี เรียบร้อยแล้ว 2.5  5555+

พรนครนี่คือพระนครไหนครับ ราชภัฎหรือว่า...

อีสานใต้อินเตอร์ ~*
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +573/-203

- 108ดรีกรี -

| | |
« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 06:00:25 PM »

ราชภัฏครับ แถวบางเขน แต่ บ้านอยู่แถวลาดพร้าว ซอยตรงข้ามราม43/1  ไม่เกรงใจบอกบ้านเลขที่ แถวเบอร์โทรสับเลยนะครับ 55+

pentai
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +40/-24

| | |
« ตอบ #135 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 09:43:44 PM »

รู้สึกว่าตอบไปครั้งหนึ่งแล้ว แต่ไม่รู้หายไปไหน  คงจะต่างกัน   รูกจักบอร์ดโดยบังเอิญเมื่อ 5 ปี ก่อน
    ผม  เป็นนักศึกษาครู  ปี 5 
           คนสุรินทร์เหล่า
           ไม่กินสุรา  (เขาว่าเทวดาสุรินทร์)
          รักประเทศไทยกะบอลไทย   อย่างแรง

รักเธอ.....บอลไทย
squall leonheart
Chonburisusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +20/-0

"5 ปีสำหรับบอลไทย มันก็มากเกินพอแล้ว พอกันที"

| | |
« ตอบ #136 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 10:18:11 PM »

ตอนนี้เรียน Material Engineering อยู่ที่ KU บางเขน ครับปี 4 แล้ว
บ้านอยู่ชลบุรี เชียร์ชลบุรี 

ถดูกาลนี้คงเป็นปีสุดท้ายที่ดูบอลไทย เพราะ"ผมเบื่อ"เต็มทน กับระบบบอลไทยแบบอุปภัมภ์ อยากทำอะไรก็ทำกันไปแล้วกัน จะไม่ยุ่งอีกแล้ว นะจ๊ะ ฮี่ฮี่

Minnie
Newbie
**

คะแนนความรัก: +41/-0

| | |
« ตอบ #137 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 10:09:44 AM »

ทำงานตำแหน่ง :  หวานใจผู้บริหาร
เล่นบอร์ดนี้มาได้ปีกว่าๆ เข้ามาเพราะหวานใจเล่นอยู่
ในนี้ค่ะ   
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #138 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 08:29:49 PM »

ทำงานตำแหน่ง :  หวานใจผู้บริหาร
เล่นบอร์ดนี้มาได้ปีกว่าๆ เข้ามาเพราะหวานใจเล่นอยู่
ในนี้ค่ะ   

อิจฉาจัง... ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

ไทยแลนด์สู้ๆ 

ห  น้  า  ห  น  า  ว   เ  ที่  ย ว  ด  อ  ย ..  ห  น้  า  ร้  อ  น  ไ  ป  ท  ะ  เ  ล
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #139 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 10:10:56 AM »

ในนี้ค่ะ  

หยึย!!!!!!!ขนลุก

THE OLD NAVY SR.53
ทองแท้ ไม่เคยกลัวไฟ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +418/-7

| | |
« ตอบ #140 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 02:14:53 AM »

อยากเป็นผู้บริหารกะเค้ามั่ง เผื่อจะมีหวานใจ อิอิอิอิ

mart nara
!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1379/-341

!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!

| | |
« ตอบ #141 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 07:29:07 AM »

ในนี้ค่ะ   

อิจฉาจัง... ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

ไทยแลนด์สู้ๆ 

ผู้บริหาร ร้าน บางนรา เรฮับ "มุมพักผ่อนของชาวนรา"

ขอฝากเนื้อฝากตัว ด้วยเช่นกานนคร้าบ.. อิอิ

EVERY TEAM NEEDSTHE12thMAN,LET'S JOIN WITH US!HISTORY IN THE MAKING!!http://www.puttipan.com/thaikeyboard/
www.BOLANARA.com,www.narautd.com
Solid
Full Member

คะแนนความรัก: +1/-0

| | |
« ตอบ #142 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 12:57:27 AM »

จบคณะวิศวกรรมศาสตร์  วิศวกรรมอุตสาหการ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 

ตอนนี้ หางานทำ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2009, 10:48:03 PM โดย Solid » บันทึกการเข้า

SPARTAN เลือดไทย_AV024
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-9

เราคนตาก เชียร์บอลตาก

| | |
« ตอบ #143 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 10:05:12 PM »

ผมเรียนรามคำแหง คณะรัฐศาสตร์ อายุ21ปีอยู่จ.ตาก
ช้างน้อย FC
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +57/-5

| | |
« ตอบ #144 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 10:24:24 PM »

ผมติดตามบอร์ดนี้มานานแล้วคับน่าจะซัก 4-5 ปีแล้วมั้ง
อ่านอย่างดียวรู้สึกสนุกดีคับแต่ไม่เคยแสดงความเห็นแบบว่าขี้เกียจพิมพ์อ่ะคับ
บอรืดนี้ให้ความรู้เกี่ยวกับฟุตบอลดีมากครับ ได้รู้ว่าแฟนบอลเป็นยังไง

Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1085/-788

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #145 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 06:46:54 AM »

ดิ โอลด์ คือ พี่อาทิตย์ที่ก่อนเป็นผู้จัดการท่าเรือ มาบตาพุด เหรอครับ
ไม่รู้มาก่อน..ดีใจครับ
แต่ก่อนผมทำงานกับ สยามนิปปอน ไปใช้ท่าเรือพี่โหลดเหล็กคอยล์บ่อยๆ
( เหล็กของ SUS นะครับ )
ตอนนี้เป็นครูสอนเด็กไปแล้ว
ผมนับถือพี่มากเลยครับ
ใจสปอร์ตดี คุยกันได้ตลอด
ดีใจที่ได้ร่วมงานอีกครั้ง  แม้ว่าจะเป็นแค่ เวปบอลไทย ครับ

ดีใจและยินดีมากครับที่ได้เจอกันอีกครับ แหมเล่นชมกันซะเขินเลยนะเนี่ย ตอนนี้เป็นไงมั่งครับสบายดีกันทุกคนป่าว?
ตั้งแต่มาลุยฟุตบอลกับน้องๆที่ศรีสะเกษแล้วผมก็ไม่ได้ข่าวคราวเพื่อนๆคนอื่นสักเท่าไหร่ ที่ท่าเรือ
ก็นานๆแวะเข้าไปที ยังคิดถึงทุกคนนะครับที่ สยามนิปปอน โอกาว่า กลับญี่ปุ่นไปหรือยัง?ตั้งแต่เค้า
ไปแต่งงานก็ไม่ค่อยได้เจอกันเลย ยังไงผมให้เบอร์โทรไว้หลังไมค์นะครับ เผื่อจะชวนไปเชียร์ศรีสะเกษ
ขึ้นดิวิชั่น 1.ด้วยกัน.....

โฮ้  พี่ THE OLD  เป็นถึงระดับผู้ชำนาญการด้าน IMPORT - EXPORT   
 ยังงัย ๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ 
แบบว่าเพิ่งจะเริ่มเดินในเส้นทางนี้ แฮะ ๆ อยากเรียนรู้ในยุทธภพนี้อีกนาน

นะพี่นะ

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
THE OLD NAVY SR.53
ทองแท้ ไม่เคยกลัวไฟ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +418/-7

| | |
« ตอบ #146 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 10:40:34 AM »

ดิ โอลด์ คือ พี่อาทิตย์ที่ก่อนเป็นผู้จัดการท่าเรือ มาบตาพุด เหรอครับ
ไม่รู้มาก่อน..ดีใจครับ
แต่ก่อนผมทำงานกับ สยามนิปปอน ไปใช้ท่าเรือพี่โหลดเหล็กคอยล์บ่อยๆ
( เหล็กของ SUS นะครับ )
ตอนนี้เป็นครูสอนเด็กไปแล้ว
ผมนับถือพี่มากเลยครับ
ใจสปอร์ตดี คุยกันได้ตลอด
ดีใจที่ได้ร่วมงานอีกครั้ง  แม้ว่าจะเป็นแค่ เวปบอลไทย ครับ

ดีใจและยินดีมากครับที่ได้เจอกันอีกครับ แหมเล่นชมกันซะเขินเลยนะเนี่ย ตอนนี้เป็นไงมั่งครับสบายดีกันทุกคนป่าว?
ตั้งแต่มาลุยฟุตบอลกับน้องๆที่ศรีสะเกษแล้วผมก็ไม่ได้ข่าวคราวเพื่อนๆคนอื่นสักเท่าไหร่ ที่ท่าเรือ
ก็นานๆแวะเข้าไปที ยังคิดถึงทุกคนนะครับที่ สยามนิปปอน โอกาว่า กลับญี่ปุ่นไปหรือยัง?ตั้งแต่เค้า
ไปแต่งงานก็ไม่ค่อยได้เจอกันเลย ยังไงผมให้เบอร์โทรไว้หลังไมค์นะครับ เผื่อจะชวนไปเชียร์ศรีสะเกษ
ขึ้นดิวิชั่น 1.ด้วยกัน.....

โฮ้  พี่ THE OLD  เป็นถึงระดับผู้ชำนาญการด้าน IMPORT - EXPORT   
 ยังงัย ๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ 
แบบว่าเพิ่งจะเริ่มเดินในเส้นทางนี้ แฮะ ๆ อยากเรียนรู้ในยุทธภพนี้อีกนาน

นะพี่นะ

ด้วยความยินดีนะครับ แต่ขอออกตัวไว้ก่อนผมยังมิอาจเรียกได้ว่าเป็นผู้ชำนาญการหรอกครับ แต่เรียกว่าทำงานนานน่าจะเหมาะกว่า อิอิอิ ในวงการนี้ เสือ สิงห์ กระแรด มีครบครับเข้ามาแล้วสนุกเป็นอะไรที่ท้าทายอยู่ตลอดเวลา มีเรื่องหรือปัญหาใหม่ๆมาให้ปวดหัวมิว่างเว้น ทำอาชีพนี้มา 20 ปีผมยังไม่รู้สึกเบื่อเลยครับ จริงๆนะครับสนุกมากครับสำหรับคนที่ชอบความท้าทาย......

UNDERCUT
Full Member
**

คะแนนความรัก: +11/-1

rich

| | |
« ตอบ #147 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 02:45:39 PM »

ผม ทำงานอยู่  อยู่ที่ จ เชียงใหม่ครับ  อาชีพ สถาปนิก  (ที่จริงเขาไม่ให้โฆษณาตัวเองนะเนี่ย ผิดจรรยาบรรณ ) 

รอเวลาเชียงใหม่ เป็นมืออาชีพ กับเขา เหมือนกัน
Sriracha Fan Club
THE BLUE MARLIN
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +164/-1

เรารักศรีราชา

| | |
« ตอบ #148 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 01:39:51 AM »

ผมเป็นคนศรีราชามาโดยกำเนิด จนตอนนี้ก็ยังอยู่ศรีราชาครับ
ผมจบช่างกลครับ ทำมาหลายอย่าง ตอนนี้ทำงานโรงแรมอยู่ในศรีราชาครับ

WE ARE THE BULE MARLIN

GREEN TEA & THE GANG............THIS IS SRIRACHA FC.
JOGOTOTIK
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-0

ฤว.2รุ่น02

| | |
« ตอบ #149 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 02:27:59 AM »

เรียนอยู่ม.5 ร.ร.ฤทธิยะวรรณาลัย2ครับ

sigur ros =ทีมงานโต๋ล่งตง(สันโดษ)

http://tikballthai.hi5.com
เดอะวัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +35/-9

รักบอลไทย เชียร์ไทยลีก

| | |
« ตอบ #150 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 03:59:08 AM »

ผมอายุ15ครับ    เป็นสมุทรสงคราม    แต่มาเรียนที่กรุงเทพหลายปีแระ   เรียกได้ว่าลูกครึ่ง  แม่กลอง-กรุงเทพ   อิอิ

เรียนที่มัธยมวัดหนองแขม      บ้านก้ออยู่เขตหนองแขม   รักบอลไทยมาก  และก้อเชียร์ทีมในไทยลีกทีมนึงที่เป็นสัตว์น้ำ  อิอิ

ในอนาคตอยากบอลไทยไปบอลโลกก่อนตายยย   ในบอร์ดนี้ให้ความรู้ผมมากๆ  บางทีผมรู้อะไรก้อตอบไปบ้าง

ในบอร์ดนี้ผมคงอายุน้อยที่สุดแล้วมั้งงงง

Pod
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #151 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 04:54:25 PM »

ผมอยู่เชียงใหม่กำลังเรียนอยู่ปี3คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เป็นคนลำปาง ผมเชียร์ทีมชาติไทยมาตั้งแต่เด็กๆแล้ว และอยากดูการถ่ายทอดสดทุกนัดที่ไทยลงแข่ง อาจมีบ้างที่ดีใจและเสียใจ แต่ที่ผมดีใจที่สุดคือแฟนบอลเต็มสนามเชียร์ทีมชาติไทย และที่เสียใจมากที่สุดคนไทยไม่ค่อยสนใจฟุตบอลทีมชาติไทยมากเท่าไหร่เลย ผมอยากเห็นบรรยากาศที่มีเสียงเชียร์ไทยแลนด์ดังทั่วสนามและคนดูเต็มสนามเหมือนเช่นในอดีตตลอดไป
แบงค์_บ้านดอน (BankLT)
www.facebook.com/suratfoto
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +336/-26

www.facebook.com/suratfoto

| | |
« ตอบ #152 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 07:36:49 PM »

ชื่อแบงค์ครับ
เป็นนักดนตรีครับ ชอบฟังเพลงแนวบลูส์ครับ ศิลปินที่ชอบก็มี
1.Stevie Ray Vaughan
2.BBKing
3.John Mayer
4.Eric Clapton

ศิลปินไทยก็มีที่ชอบก็มีอยู่หลายเลยครับ
1.Tattoo Colour
2.Jetseter
3.Groove Raider
ที่จริงผมก็ฟังทุกแนวล่ะครับ ตั้งแต่คลาสสิคยันลูกทุ่ง

ตอนนี้ก็สนใจเรื่องการถ่ายภาพอยู่ครับ กล้องที่ใช้อยู่ตอนนี้ก็ Canon EOS 400D กำลังสะสมผลงานอยู่ครับ ที่ดีใจสุดๆ เกี่ยวกับการถ่ายภาพก็คือ ภาพของผมได้จัดแสดงในนิทรรศการภาพถ่ายด้วย อิอิ

ตอนนี้นึกไม่ออกแล้วครับ ไว้นึกออกเมื่อไหร่แล้วจะมาเขียนใหม่ ยินดีที่รู้จักเพื่อนๆ ในบอร์ดนี้ทุกคนครับ

บ๊าย บาย.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2008, 07:03:15 PM โดย แบงค์_บ้านดอน » บันทึกการเข้า

ท่องเที่ยว ถ่ายภาพ พากิน บอลไทย https://www.youtube.com/c/settawatudom?sub_confirmation=1 อัพเดทเกือบทุกวัน ^^
deemakak
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +25/-0

| | |
« ตอบ #153 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 09:11:29 PM »

ได้เลยครับ.....

จบใหม่ๆ ทำงานเป็นวิศกร บริษัทเอกชน อยู่ประมาณ 5 ปี  ย้าย site ไป 6 - 7 จังหวัดตั้งแต่เหนือจดใต้

ทำไปทำมาชักเบื่อ.....แม้ผลตอบแทนถือว่าดี แต่ทำงานไม่เป็นหลักแหล่ง ....

ความมั่นคงไม่ค่อยมี(หมดประโยชน์วันไหน เค้าก็เขี่ยทิ้ง)...เวลาว่างไม่ค่อยมี...

แถมยังต้องเอาใจพวก นายช่าง วิศวร ของพวกหน่วยงานราชการหรือหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ....

คิดได้ดังนั้น.....ผมจึงเปลี่ยน....

ปัจจุบัน ผมเป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจแห่งหนึ่ง ตำแหน่ง  วิศวกร4

ผมทำงานที่เดียวกับที่คุณอยู่แน่เลย เพราะผมเห็นชื่อล็อกอินของคุณในเว็บบอร์ดภายในด้วยครับ
พนักงานรัฐวิสาหกิจแห่งหนึ่ง ตำแหน่ง นักวิเคราะห์ระบบงาน 4 ครับ
PoRpOr+10
ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +79/-30

BaNgKoKiAn

| | |
« ตอบ #154 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:15:40 AM »

ผม เป็นพ่อของลูกชายสามคน  อายุใกล้หลักสี่

เป็นคนกทมโดยกำเนิดแต่มีบ้านและสวนยางอยู่ภูเก็ต

การศึกษาน้อย(ปวช)เพราะวัยรุ่นเกเรมากๆๆๆๆๆ

ประกอบอาชีพเกี่ยวกับ ทัวร์ กับต่างชาติ

มีรถลีโมซีนสี่คันเป็นเบนซ์(รับงานน่ะ)

เกิดในสลัมสุทธิสาร เริ่มโตห้วยขวาง จบปวชมาอยู่วังทองหลาง ลาดพร้าว ถึงปัจจุบันยี่สิบปีแล้ว

ชอบดูฟุตบอลแต่ไม่สะดวกเดินทางต้องดูแลลูก

* cha am_124.jpg (65.64 KB, 400x266 - ดู 2857 ครั้ง.)

"อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด"
Saab'
Full Member
**

คะแนนความรัก: +96/-78

| | |
« ตอบ #155 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 05:05:16 PM »

ผมชื่อเล่นว่า ยี
ที่บ้านเรียกแบยี หรือ บังยี

ภูมิลำเนาพื้นที่สีแดง ปัตตานี  แต่หัวใจสีเขียว

ทำงานบริษัทเอกชน แห่งหนึ่ง ที่อำเภอสายบุรี  เกี่ยวกับวัสดุก่อสร้างและรับเหมาก่อสร้าง

ผมนี่แหละ บังยี ตัวจิง
yarinda
Jr. Member
**

ด้ ว ย ใ จ ช า ติ นิ ย ม

| | |
« ตอบ #156 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 07:09:36 PM »

เรียนอยู่ครับ   ม.สุระนารี  นคครราชสีมา
pentai
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +40/-24

| | |
« ตอบ #157 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:55:13 PM »

รักเธอจังเลย........ บอลไทย 

รักเธอ.....บอลไทย
นกเก๊า
Jr. Member
**

กรูคนไทย

| | |
« ตอบ #158 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 06:54:37 PM »

ผมก้อจบถาปัตย์ราชมงคลล้านนา  ตอนนี้ก้อว่าที่สถาปนิกเพราะพึ่งสอบใบประกอบวิชาชีพ ตอนนี้ก้อทำงานเป็นช่างเขียนแบบของราชการท้องถิ่นในลำพุน สถ.ทรนง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2008, 06:56:53 PM โดย นกเก๊า » บันทึกการเข้า
Bird_นารีสะท้านตอม่อ_AV071
ถ้าเอายางลบ ลบศาสนาออกจากโลกนี้ มนุษย์เราเป็นพี่น้องกันทั้งโลก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3290/-9954

วันนี้คุณกดลบ - ผมแล้วหรือยัง

| | |
« ตอบ #159 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2008, 10:35:10 AM »

ผมมาช้าไปป่าวววววววววว!!!ชื่อเบิร์ดครับทำงานด้านกราฟฟิค ดีไซน์ ออกแบบ(ท่าน)มั่วๆ

แต่ได้ตังไปวันๆ

จบปวส.จากโรงเรียน เพาะช่าง จบป.ตรีราชมงคลคลอง6 สาขาออกแบบนิเทศศิลป์ครับ

สถิตอยู่หลายบอร์ดครับ

ทั้ง www.hardcoregraphic.com
     www.welikegraphic.com
และที่นี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 05:43:49 PM โดย Bird ณ เมืองทอง บร๊ะเจ้า!! » บันทึกการเข้า

ผมมีตัวตนสัมผัสได้ ข้องใจแชทมาคุย
https://www.facebook.com/amonpon.eark
21.2 การโพสโฆษณาในลายเซ็นต์  ห้ามสมาชิกโพสรูปภาพเพื่อโฆษณาในลายเซ็นต์ สมาชิกที่ต้องการโฆษณาในลายเซ็นต์สามารถโพส link หรือข้อความเป็นตัวอักษรขนาดมาตรฐานเท่านั้น และจะต้องไม่เกิน 2บรรทัด  สมาชิกที่ผ่าฝืนจะถูกแบนจากเวบชั่วคราว 6
อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1191/-56

บอลนอกมันไกลไป..บอลไทยใกล้ใกล้บ้าน

| | |
« ตอบ #160 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 09:06:06 AM »

เคยตอบไปแล้วไม่รู้หายไปไหน!!
เอาเป็นว่าตอบอีกละกัน
จบจากเทคนิคนนท์(ก่อ 56)
ทำงานบริหารอาคาร ศูนย์การค้า โรงแรม และพลังงาน
ปัจจุบันพำนักที่กทม.วันไหนรูสเตอร์มีโปรแกรมมาเตะที่นี่ก็จะไปเชียรเสมอ
ขอบคุณครับ...

รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2011...http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=171026.0 ...
รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2012 ...http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=231439.0 ...
รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2013... http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=29 ...
กบฎลูกหนัง
Sr. Member

คะแนนความรัก: +176/-303

เอากระไดมาล่อ... ก็ไม่ไป

| | |
« ตอบ #161 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 03:37:05 PM »

เข้ามาตั้งนาน ไม่เคยตอบกะเขาสักที
อายุ 26
จบ ป.ตรี วิทย์ฯ จากราม ครับ
กำลังศีกษา ป.โท ที่ มหิดล (พยายามทำ Thesis ที่เกี่ยวกะบอลไทย แต่ไม่สำเร็จ)
เคยทำงาน บ.นมยักษ์ใหญ่ ชื่อประเทศแถบยุโรบสีส้ม... แต่ไม่ค่อยมีเวลาส่วนตัว
แต่ตอนนี้ออกมาเป็นนักวิจัยที่ ม.มหิดล แหล่ะ และยังเป็นฟรีแลนซ์อีกด้วย
กำลังพยายามติดต่อสมาคมฟุตบอล (เนื่องจากตอนนี้กระทรวงยังไม่มีผู้บริหาร)เพื่อ ขอทำงานวิจัยในเรื่องบอลลีกไทย อยู่ (ขอให้สำเร็จที่เถอะ)
คาดว่า ช่วงเดือนหน้า คงได้เนทางไปหลายๆ จังหวัด
รู้จักเวปนี่ผ่านทาง pantip อีกทีน่ะ

มีคนฟาดให้ ล่ะก็ชงกันใหญ่เชียวนะ...

ESP
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +1/-1

อิชิโนะเซะ ไค

| | |
« ตอบ #162 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 05:04:57 PM »

หุ หุ หุ มาตอบด้วยคน

อายุ 26 ปี รู้จักเวบนี้จากเวบปลาทูคะนอง

ดูบอลไทยลีก ฤดูกาลนี้ฤดูกาลแรกเลย ไปดูปลาทูที่สนามแล้วติดใจ มันส์ดี

เป็นคนแม่กลองโดยแท้ แต่ไปเรียนที่ม.นเรศวร พิดโลก มีนานี้จะจบแล้ว

คงมีเวลาตามดูบอลได้มากกว่านี้ 

ความรู้บอลไทยก็ตามหาอ่านในนี้เป็นส่วนใหญ่ ตอนแรกไม่รู้จักอะไรเลย กว่าจะรู้ว่าใครเป็นใครก็เหนื่อยเหมือนกัน

PN Crew
Newbie
*

คิดถึงปากพนัง

| | |
« ตอบ #163 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 10:20:14 PM »

เป็นสมาชิก....ก็นานอยู่ มิได้ login อ่านอย่างเดียวเพราะพิมพ์ช้า
นครศรีธรรมราช คือ บ้านเกิด จบ ป.ตรี SWU
เป็น Engineer บริษัทYASKAWA ของพี่ยุ่น

เบื่อข่าวแพนด้า เซ็งข่าวปาหิน
แต่อินบอลไทย
arw
SWATCAT เราจะไปให้ถึง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +68/-22

บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยก็ถ่ายทอดสดให้ดูบ้างเด้อ

| | |
« ตอบ #164 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 07:08:26 PM »

ผมเป็นรับราชการเป็นวิศวกรโยธา ที่สำนักงานโยธาธิการและผังเมืองจังหวัดนครราชสีมาครับ ไม่ค่อยได้โพสครับ ส่วนใหญ่จะอ่านกระทู้ แต่เข้าบอร์ดทุกวันครับ
Power_nominee
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-29

| | |
« ตอบ #165 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 02:37:32 AM »

เรียน ช่างไฟฟ้ากำลัง เทอมสุดท้าย ที่สถาบันเทคโนโลยีแห่งหนึ่งแถวลาดกระบัง

บัดซบจริง ๆ เล้ย
บิวบ้านพัก_SWATCAT
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +27/-14

บอลไทยจะกระหึ่มอีกครั้ง

| | |
« ตอบ #166 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2008, 05:55:04 PM »

ผมเป็นนักเรียนมัธยม  เรียนอยู่โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัยครับ  ตอนนี้อายุ16 อยู่ชั้น ม.5ครับผม

ผมติดตามเว็บนี้ได้ปีกว่าแล้วครับ
Andtony
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #167 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:34:55 PM »

ผมชื่อต้นครับอยู่พิดโลก
ตกงานอยู่จบปอตรี
ด.ต.
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-0

| | |
« ตอบ #168 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:11:00 PM »

มาเปิดบ้างดีกว่า ชื่อติ๊กครับ หล่อเหมือนพี่ติ๊กเจษฯ หรือไม่ ต้องมาดูเองครับ จบฟิสิกส์มหิดล กำลังรอไปเรียนต่อดาราศาสตร์ที่อังกฤษ เรียนจบแล้วคงได้ไปทำงานบนดอย เพิ่งมาสนใจเรื่องฟุตบอลจริงจังได้ไม่กี่อาทิตย์เองครับ บ้านอยู่ปากน้ำ (สมุทรปราการ F.C. จงเจริญ!) เนื่องด้วยตอนนี้ว่างงาน เลยหาเรื่องทำไปทั่วครับแบบไม่สนใจเรื่องเงิน (แต่ถ้าได้ก็ดี ) เล่นบอร์ดนี่มาได้อาทิตย์นึง ตอนนี้ร้อนมืออยากช่วย WM ปรับปรุงหน้าตาบอร์ดมากเลยครับ ผมบ้าบอลมากขึ้นๆ ทุกวัน ไม่รู้ว่าไปติดเชื้อที่ไหนมา แต่ผมไม่อยากหายครับ

CONIVNCTIS FIDEBVS
CRAZY_MAN
Thailand No.1
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +880/-136

| | |
« ตอบ #169 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:22:21 PM »

นิติศาสตร์รามคำแหง
เนติบัณฑิตไทย สมัยที่ 60
ตอนนี้ทำงานด้านกฎหมาย อยู่กับคอมพิวเตอร์วันละ 12 ชั่วโมง ชอบบอลไทยตั้งแต่เกิด เวลาคิดงานไม่ออกก็แวบเข้าเวปบอลไทย ได้ความรู้เรื่องบอลไทยจากท่านguruหลายท่าน ได้มิตรภาพที่ดีๆ ได้เพื่อนใหม่ และก็ได้เห็นมุมมองดีๆ

ImPao
TimeTel
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +121/-56

ฟุตบอลคือชีวิต แต่ไม่ใช่ทุกส่วนของชีวิต

| | |
« ตอบ #170 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:28:07 PM »

คนอุบลคับ ทำงานขายของที่ร้านตัวเอง
วันๆอยู่แต่หน้าคอม เข้ากระทู้บอลไทยทุกวันคับ
 กุรักบอลไทย    HANAKA
sakeshima
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +234/-79

| | |
« ตอบ #171 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 10:11:48 PM »

ชื่อ บาส คับ

เรียน วิศวะอิเลคทรอนิกส์ ปี 1 ม. ดัง ในนครปฐม^^

ชอบบอลไทย ตั้งแต่ ที่ธวัชชัย ยิง ฟรีคิกบรรลือโลก โค่นเกาหลีใต้ในเอเชี่ยนเกม ครั้งที่13

เข้าบอร์ดนี้ นานเท่าไหร่ จำมะได้แระ

^_^

ห้ามใช้ลายเซ็นต์ในการโฆษณา
บอลไทย ไซเบอร์
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +5/-1

เกิดมาไม่หล่อ ขอแฟนสวยๆ หน่อยได้ไหม

| | |
« ตอบ #172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 10:44:37 PM »

ผมครับ   อาร์ตรีดครับ   

ทำงานพนักงานอาสาหยุดโลกร้อน  (หน่วยงานเอกชน)

งานเสริมฝึกงานก่อนจบปริญญาครับ

PenTOR +
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +26/-0

| | |
« ตอบ #173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 10:56:25 PM »

ผมอยู่ ม 4 สาธิต มศก ครับ นครปฐมครับ  ดูนครปฐมเกมเหย้าทุกเกมนะครับขอบอก555
emujam
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-35

ตำนานสร้างวีระบุรุษ

| | |
« ตอบ #174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 06:43:42 PM »

ผมเป็นหมออนามัยแห่งหนึ่งครับ...ก็รักษาผู้ป่วยจ่ายยา เย็บแผลทำแผล ทำคลอด(ถ้ามีมา)ครับ...จะมีใครเชื่อไหม(มีใครทำงานสายเดียวกับผมบ้างครับ)

"ร่วมสร้างตำนานเชียร์บอลไทย..ไปดาวอุลตร้า"
tomtotom
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +128/-74

บอลไทยอยู่ในสายเลือด

| | |
« ตอบ #175 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 06:47:38 PM »

ผมขับแท็กซี่ครับ อายุก็ 30 กว่าๆ
 อย่ารังเกลียดกันนะครับ

เกิดมาใช่อื่นเพื่อผืนแผ่นดินไทย

Monreale
Newbie
*

| | |
« ตอบ #176 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 06:52:40 PM »

อยู่ ม.6 เตรียมอุดมศึกษาคับ   ฤดูกาลล่าสุดไปดูไทยลีกที่สนามจุฬาทุกนัดคับ     55555
Yessss
Newbie
**

คะแนนความรัก: +12/-2

| | |
« ตอบ #177 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 10:43:42 PM »

ผมเป็นคนไทย มาแต่กำเนิด วิศวะไฟฟ้า ปี3  เกษตรศาสตร์ ศรีราชา 
รักและหลงไหลในศาสตร์แห่งฟุตบอล   
มีแรงบันดาลใจอยากเป็นประธานสโมสรฟุตบอลอาชีพ

อยากเรียนโท MBA เกี่ยวกับสโมสรฟุตบอล 
ใครรู้บ้างว่าที่ไหนเปิดสอนบ้าง แนะนำที่ครับ 

ถ้าคุณคิดจะเป็นใหญ่ คุณก็จะได้เป็นใหญ่ ถ้าคุณคิดอยากเป็นอะไร คุณก็จะได้เป็นสิ่งนั้น แน่นอนที่สุด
ด.ต.
Newbie
*

| | |
« ตอบ #178 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 12:20:12 AM »

ผมเป็นคนไทย มาแต่กำเนิด วิศวะไฟฟ้า ปี3  เกษตรศาสตร์ ศรีราชา 
รักและหลงไหลในศาสตร์แห่งฟุตบอล  
มีแรงบันดาลใจอยากเป็นประธานสโมสรฟุตบอลอาชีพ

อยากเรียนโท MBA เกี่ยวกับสโมสรฟุตบอล 
ใครรู้บ้างว่าที่ไหนเปิดสอนบ้าง แนะนำที่ครับ 

http://www.liv.ac.uk/footballindustry/

potojae
Hero Member

คะแนนความรัก: +38/-10

| | |
« ตอบ #179 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 11:27:31 PM »

ชื่อ บาส คับ

เรียน วิศวะอิเลคทรอนิกส์ ปี 1 ม. ดัง ในนครปฐม^^

ชอบบอลไทย ตั้งแต่ ที่ธวัชชัย ยิง ฟรีคิกบรรลือโลก โค่นเกาหลีใต้ในเอเชี่ยนเกม ครั้งที่13

เข้าบอร์ดนี้ นานเท่าไหร่ จำมะได้แระ

^_^

ม.ดังในนครปฐม ใช่ ม.คริสเตียนป่าวอ่ะครับ
Pumpkin~AV
เที่ยวดูบอลไทย...ไม่ไปไม่รู้...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +111/-114

จา ปาย บอล โลกกกก .... โวๆๆโว้โวโหว่

| | |
« ตอบ #180 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 02:37:19 PM »

ผมเป็นทหาร ... มีฝันอยากสร้างสโมสรฟุตบอล บ้านอยู่นนท์ครับ

โรงแรม รีสอร์ท ที่พัก ปากช่อง เขาใหญ่ ราคาถูก ... เซียร่า วิว รีสอร์ท Sierra View Resort ... www.facebook.com/sierraviewresort หรือ www.sierraviewresort.com หรือ โทร. 094-4174282
!!! พิเศษสุดๆ ส่วนลด 5% สำหรับสมาชิกเว็บไทยแลนด์สู้ๆ เพียงจองผ่าน INBOX !!!
pattayautd.com
Jr. Member
**

เมืองพัทยา จ.ชลบุรี

| | |
« ตอบ #181 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 02:49:42 PM »

ชื่อต่อครับ เกิด 2518 มาทำเว็ป pattayautd.com แบบงูๆปลาๆ แล้วก็วางระบบทีมอีกบางอย่างเป็นงานอดิเรกครับ เพราะทางกลุ่มผู้บริหารทีมเป็นกลุ่มการเมืองเดียวกันและผมก็เป็นคนพัทยาโดยกำเนิดเลยเข้ามาช่วย ไม่เอาเงินทองอ่ะครับ

ทำมาหากินก็มีธุรกิจโรงแรมขนาดกลางที่ละ 95 70 65 32 45 ห้อง..  ห้องเช่า ตลาด อพารท์เมนท์อยู่ในพัทยา วันๆไม่ต้องทำงานมาก งานหนักๆไปตกอยู่กับงานอดิเรกมากกว่า ว่างก็ขี่มอไซด์ไปสนามซ้อมของทีม ถ่ายรูป ( รูปห่วยๆ  ) วันแข่งก็หิ้วโน๊ตบุ๊คไปรายงานสดที่สนาม อยู่พัทยาก็ขี่รถมอเตอร์ไซด์ร่อน อยากไปไหนก็ไปอยากทำอะไรก็ทำ งานอดิเรกอื่นๆที่ทำก็มีพวก ขี่มอเตอร์ไซด์วิบาก เดินป่า ปีนเขา ตีกอล์ฟ เที่ยวแบบbackpacker เร็วๆนี้จะเล่นเครื่องบินเล็ก ในกิจกรรมต่างๆใครสนใจจะร่วมด้วยก็หลังไมค์มาเด้อออ ... หรือจะมาดูบอลพัทยาจะหาที่พักไม่แพงก็ติดต่อมาจะลดให้เหลือครึงราคาเหมือนนอนฟรี   

อีกอย่างอยากจะบอกว่าเตะบอลไม่เป็นแต่ก่อนเมื่อซัก 5 ปีที่แล้วดูไม่เป็นว่าลูกล้ำหน้าเป็นยังไง มาดูเป็นก็ตั้งแต่เริ่มมาดูไทยลีกกับชลบุรี ปัจจุบันดูเป็นแล้ว แต่ยังเล่นไม่เป็นถ้าเล่นชอบเล่นเป็นประตู ผลงานล่าสุดเมื่อปีที่แล้วเป็นประตูให้ทีม trekkingthai.com ( เว็ปเดินป่า ) รอบแรกแข่งกับทีมเชียร์ไทย ทุกคนคิดว่าโดนเชียร์ไทยถล่มแน่เพราะเขาขนชุดใหญ๋กันมา ส่วนทีมเราเพิ่งเจอกันนานๆเล่นกันที ส่วนผมไม่เคยเล่นมาปีกว่า ผลคือชนะเชียร์ไทย 2-0 เชียร์ไทยตกรอบ เราเซฟได้หลายรูป ภูมิใจแบบประหลาดๆใจเหมือนกัน 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:09:08 PM โดย pattayautd.com » บันทึกการเข้า

Pattaya United Shop & Head Office
Working Hour : 09.00 - 18.00 Mon - Sunday ( Everyday )
Tel: 038-425077, 038-414453
www.pattayautd.com
http://pattayautd.
tinglySPFC
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #182 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:23:14 PM »

รู้จักเวบนี้มาประมาณ5-6ปี ตั้งแต่ปี47 ตอนนี้เป้นวิศวกรครับ กำลังเรีนโท ที่ธรรมศาสตร์ใกล้จบแล้วครับเหลือthesis กับภาษาอังกฤษ ไม่ค่อยตอบครับชอบอ่าน เชียร์สมุทรปราการครับ

จำหน่ายบริกตัวต่อเลโก้ ผลิตภัณฑ์จากประเทศเดนมาร์กของใหม่และของเล่นต่างๆ  http://peakbrick-toys.lnwshop.com
Island ณ.สุระกุล ส.บ.ท 160
นครปฐมอยู่ในสายเลือด
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +189/-24

| | |
« ตอบ #183 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:31:12 PM »

อยากรู้จัก   แปนอะ...... ...

ตามนี้เลยครับ: http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=178931.0
cha da brutal
โหด เถื่อน ดิบ
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-46

| | |
« ตอบ #184 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:37:23 PM »

ผม ทำงานเกี่ยวกับการจัดอีเว้นท์ เป็นแฟนบอลนครปฐม งานอดิเรก ก็ขีดเขียนพวกนิยาย ถ้าใครอยากดูโชว์ พริตตี้ โคโยตี้ บอกได้เดียวลดราคาให้ หิหิ แอบโฆษณาหน่อย
พูดดีเป็นศรีแก่ปาก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +117/-27

| | |
« ตอบ #185 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:59:17 PM »

ชื่อตั้ม ผมเป็นคนพะเยา แต่มาเรียนที่ตาก ผมเรียนบริหารธุรกิจ การจัดการปี4แล้วครับ อีกไม่กีวันก็จบแล้ว ดูบอลไทยตั้งแต่ ป4 
คุณชูวิทย์
Sr. Member

| | |
« ตอบ #186 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 01:32:11 PM »

ของผมไม่รู้ตรงเล่าเปล่า 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2009, 08:50:50 AM โดย Mr.Chuwit » บันทึกการเข้า

ด.ต.
Newbie
*

| | |
« ตอบ #187 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 06:31:45 PM »

อุแม่เจ้า...

hutoew
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +6/-0

| | |
« ตอบ #188 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 05:19:58 AM »

เป็นmodอยู่ www.cm-fmthai.com ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2009, 02:14:57 AM โดย hutoew » บันทึกการเข้า

"If you can dream, you can do it."

ART_NAVYRAYONG
Newbie
*

| | |
« ตอบ #189 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 03:09:05 PM »

ผมทำงานบริษัทของสิงคโปร์ครับ thai-jurong engineering limited งานติดตั้งboiler piping ให้โรงไฟฟ้า โรงกลั่นนะครับ
ผมไปมาทั่วเอเชียแล้วครับ ผมเป็นนายช่าง piping engineer อยู่ที่fabบ้านบึงชลบุรีครับ แต่พวกนายผมคนสิงคโปร์นิสัยใจคอดีทุกคนเลยนะครับ ผมก็ไม่เคยพูดเรื่องฟุตบอลกับเค้าหรอก ส่วนตัวแล้วจากที่ได้ร่วมงานกับคนสิงคโปร์ก็ดีนะครับ ที่ไม่ชอบก็แค่ไอ้พวกนักบอลสิงคโปร์แค่นั้น

จะแพ้หรือชนะก็จะเชียร์ต่อไปคนไทยซะอย่าง
GU >>> สาระดี
Newbie
*

รองเท้า GU หายไปไหนว่ะ....

| | |
« ตอบ #190 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 11:29:46 AM »

จบ ราชภัฏ  ด้าน รปศ 
ทำงาน เอกชน 2 ปี (เที่ยว  พัทยาบ่อยมากๆๆ)
แล้วรับราชการ ที่   หน่วยงาน ที่ทำหน้าที่  ปราบปรามและป้องกัน ******   ของ ยุติธรรรม  ครับ

St'First_AV023+แก๊งค์อูฐ
xi+av023+แก๊งค์อูฐ+ts09
Hero Member

คะแนนความรัก: +512/-205

St'First_AV023

| | |
« ตอบ #191 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 11:46:13 AM »

ผม ชื่อ เฟิร์ส

เรียนอยู่ ราชมงคล (ลูกเจ้าฟ้าจักรพง)

เข้าเว็บนี้ เนื่องจาบ้าบอลไทย

เเล้ว ทีมที่เชียร์ คือ Rooster

ส่วน  TPL ขอเปง กำลังจายไห้ ทีม จังหวัด ทุก ทีม คับ
NiShiiZ
NYU
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-8

中忍

| | |
« ตอบ #192 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 10:09:29 AM »

ไม่เคยแนะนำตัว

ชื่อ นิว ครับ
อายุ 21

กำลังเรียนตรี เศรษฐศาสตร์ ที่เมืองเล็กๆในฝรั่งเศส

เกิด กรุงเทพฯ เรียน-โต กรุงเทพ ฯ - ชลบุรี สลับไปตามอารมณ์พ่อแม่

รักบอลไทย ดูบอลไทยตั้งแต่เด็ก...พ่อบ้าอาร์เซน่อล ผมชอบลีดส์

พอทีมตกต่ำเลยมาเชียร์บอลไทยหัวปักหัวปำ

หน้าตายังไม่เปิดเผย หล่อไม่พอครับ

Chonburi FC
TPL & FC Cup 2010
http://princenishiiz.hi5.com
zap e lee
Sr. Member

คะแนนความรัก: +27/-3

zap e leeประธานต้นฉบับเบื่อเอเย่นต์โสดเมียเลี้ยว

| | |
« ตอบ #193 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 09:16:27 PM »

ผม ชื่อ จิรทีปต์ ตัณศิริสกุล นะ
มีบ้านพักตากอากาศ อยู่ที่ เกาะเสม็ด ระยอง
ยังโสดอยู่นะ
ปัจจุบัน ทำธุรกิจส่วนตัว หลายอย่างครับ

1 . ร้าน มือถือ ชื่อร้าน My sim my phone(rayong)
2.ร้านขาย ของเล่น แบนด์เนม ขายเกมส์ ต่างๆ เปิดให้เช่า PS3 ด้วยครับ ระยองนะ
3.ร้านขายแม็ก มือ2 มีจำหน่ายจำนวนมากครับ ที่ ตะพง ระยอง

การศึกษา จบ ป.ตรี ม.ราม สาขาบริหาร

การดูบอลไทยน่ะ เหรอ เพิ่งเริ่ม จะชอบครับ พี่ๆในนี้ผมพูดอะไรกับบอลผิดๆช่วยชี้แนะด้วยละกัน สมัคร ที่นี่มาได้สักพักครับ แต่ไม่ค่อยได้เล่นน่ะครับ

ทีมที่เชียร์

ราชนาวี-ระยอง
แต่กิ๊กกับ
Bec-Tero

รูปผมเองครับ ไม่กล้าหันหน้ามา อายครับ

zap e lee_YAKUZA

R
Full Member
*

คะแนนความรัก: +9/-0

| | |
« ตอบ #194 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 04:03:37 AM »

ชื่อสุรวงศ์คงเดชพันธิ์ ครับ  (ใช่ครับ ชื่อจริงของผม มันยาวมากจนไม่น่าเชื่อ)

อาชีพ ขับมอไซค์รับจ้างอิสระ  และตอนเย็นยังเปิดขายไข่ปิ้งอีกด้วย

ในซอยผม หน้าตาดีสุดครับ  ใครๆ ก็บอกให้ผมไปคัดตัวแสดง เพื่อเล่นภาพยนต์

แต่ผมมันไม่ชอบทางนั้นครับ  ชอบฟุตบอลมากกว่า

เคยไปคัดตัวทีมชาติ   โค๊ชบอกว่า ผมมีแววที่จะพัฒนาได้ ถ้าฝึกอีกหน่อย ผมติดเยาวชนทีมชาติหน้า ได้แน่ๆ  แต่ผมคิดว่าการเรียนสำคัญกว่า เลยปฎิเสธไป

เดาะบอลได้มากกว่า3ครั้งครับ

ตอนระหว่างรอลูกค้า เพื่อนๆ ในวินบางคน ถักแห บางคนเล่นหมากรุกฆ่าเวลา  แต่ผม ควักmacbook สุดหรู มาเล่นบอร์ดนี้แหละครับ

FluKe_MaeKlonG
Hero Member

คะแนนความรัก: +28/-1

"ไม่เคยเข้าสนาม อย่าหยามบอลไทย"

| | |
« ตอบ #195 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 03:41:03 PM »

เรียนจบมาก็ทำงานอยู่ SCB ที่เดียวเลย จะ 5 ปีแระ  แล้วพึ่งรู้ว่าที่นี่มันคือนรก.... ใช้งานเยี่ยงทาส

nidLeeyul ⑧✔
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +140/-12

Cabin Crews

| | |
« ตอบ #196 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 03:56:20 PM »

日本語でいいかなぁ。

自己紹介します。
私はバンクといいます。僕は約7年前ソンクラー大学を卒業し、最初の1年間は
ポログラマーの仕事をやっていました。「ソフトフェア開発」

専門はコンピュターだが、自分にはこの仕事には向いていないと思い、ようやく退社をしました。
これからはコンピュター関係の仕事にはもうしないと思いながら、日経の会社に入社しました。
しかし、退社後、半年も無職し、アユタヤーの実家に帰っていました。色々苦労し、やっと日系
の会社に入社できたが、最初は小さな不動産会社だけでした。その仕事はフリーターとして、
約半年しか働き続かなかったが、2番目の日系の会社が高千穂という大きいな日本商社でした。
そこに2年間働き、また転勤して、今回はロームという大きいな企業だった。2年間でロームで
働き、決して退社し、日本留学をしています。

今はもうすぐ5ヶ月間で、半年の日本留学予定です。私は4月に帰国します。
日本では日本語だけではなく、色々勉強し、交流できました。不景気が4月から
就職活動しないといけないです。

実は私が全然タイサッカーのことが好きではなかったです。高校までずっとタイチームを応援
していたが、大学は入ってからは欧米サッカーしか興味がありませんでした。
しかし、日本に来て、欧米サッカーには見ることができなず、もう興味がどんどん少なくなって、
特に日本人は日本サッカーを中心にサッカーみているから、私はそのことを真似りたいです。
日本人は日本サッカー以外をいうと、国際サッカーかUCLもしくは南アメリカしかあまり人気がないです。
日本にきて、自分の国のサッカーのことを心配し、自分をはじめ、タイサッカーを見ていました。

タイではイギリスサッカーの営業を受け、わが国のサッカーがまだまだだったのは事実です。
ただ、我々はどうしてもタイ人だから、イギリスサッカーを見て、何かメリットなのか僕にも自分に答えられないです。

私は欧米サッカークラブといえば、UCLしか見ないべきだと思います。
その代わり、タイリークが中心にタイサッカーを応援したいと思います。

自己紹介はこれでよろしくお願いします。
4月帰国し、タイ語を利用でkればもっと自分が言いたいことをいえると思います。
日本語がわからないかたにはまたそのときにもう一自己紹介します。

備考;僕はまた20代です「笑う」

สิ่งที่ฉันหวังว่าในญี่ปุ่น.

แนะนำตนเอง.
ฉันเรียกธนาคาร. ฉันถูกเกี่ยวกับ 7 ปีที่ผ่านมาหลังจากปริญญาจากมหาวิทยาลัยสงขลาหนึ่งปี
ไวยากรณ์คืองานของโปโล. "ซอฟต์แวร์พัฒนา"

มันคอมพิวเตอร์มืออาชีพฉันคิดว่านี่เป็นงานที่ไม่ดีเราสุดท้ายซ้าย.
ขณะนี้การทำงานของเขาคือความสัมพันธ์และไม่อื่นของคอมพิวเตอร์ของบริษัทเข้าร่วมใน Nikkei.
แต่หลังจากที่เขาซ้ายการว่างงานและครึ่งมีคืนบ้าน AYUTAYA. หลายดิ้นรน, ญี่ปุ่นฉิวเฉียด
ฉันเข้าร่วมในบริษัทแรกคือเพียงเล็กอสังหาริมทรัพย์บริษัท. งานส่วนเวลางาน
続KANAKATTA เพียงครึ่งเดียวงานขนาดใหญ่ญี่ปุ่นซื้อขายบริษัทที่ Takachiho แรกญี่ปุ่นบริษัท.
2 ปีทำงานที่นั่นและการโอนใหญ่บริษัทที่ถูก Lom. สองปีในโรม
ทำงานและไม่ซ้ายและการศึกษาในญี่ปุ่น.

ขณะนี้เกือบ 5 เดือนเราวางแผนที่จะศึกษาต่อในประเทศญี่ปุ่นเป็นเวลาหกเดือน. ฉันแล้วกลับไป 4.
ไม่เพียงแต่ในญี่ปุ่น, ญี่ปุ่น, และหลายนักเรียนสามารถโต้ตอบ. การตกต่ำในเดือนเมษายน
ฉันต้องงานค้นหา.

ฟุตบอลเหมือนกับที่แห่งประเทศไทยเป็นที่ฉันไม่ได้ที่ทั้งหมด. มัธยมศึกษาทีมทั้งหมดวิธีการประเทศไทย
มาตั้งแต่วิทยาลัยคือไม่สนใจเฉพาะตะวันตกฟุตบอล.
อย่างไรก็ตามเมื่อฉันมายังญี่ปุ่นสหรัฐอเมริกาและยุโรปฟุตบอล NAZU สามารถดูที่น้อยมีความสนใจในขณะนี้.
ญี่ปุ่นคนมีโอกาสเฉพาะในประเทศญี่ปุ่นฟุตบอลฟุตบอลฉัน真似RITAI ที่.
ในฐานะที่ไม่ใช่ญี่ปุ่น, ญี่ปุ่นฟุตบอลนานาชาติฟุตบอล UCL ไม่เพียงแต่เป็นที่นิยมหรืออเมริกาใต้.
ญี่ปุ่นมาดูแลเกี่ยวกับฟุตบอลในประเทศของคุณรวมทั้งของเขาเองและดูไทยฟุตบอล.

ในประเทศไทยสหราชอาณาจักรขายฟุตบอล, ฟุตบอลคือยังคงมีข้อเท็จจริงที่ว่าประเทศของเราคือ.
แต่เรามาจากผู้ที่ประเทศไทยอย่างแน่นอนได้เห็นฟุตบอลสหราชอาณาจักรและคำตอบของเขาให้ฉันเป็นประโยชน์?

หากฉันและตะวันตกสโมสรฟุตบอล, UCL จะ见NAIBEKI เท่านั้น.
แทนที่จะฉันต้องการสนับสนุนฟุตบอลในประเทศไทย, ประเทศไทยรั่ว.

ขอขอบคุณในตนเองอ้างอิง.
4 และคืนวันจันทร์ที่ฎใช้ในไทยและจะยังจุดนั้น.
ญี่ปุ่นไม่ทราบวิธีการแนะนำตัวเองไปยังอีกคนหนึ่งที่เวลา.

หมายเหตุ; ฉันและ 20 ของพวกเขาคือ "ยิ้ม"

ผมใช้โปรแกรมแปล อ่ะ ฮี้ ๆ 

อย่าไปให้ความสำคัญกับใครบางคน เมื่อคุณเป็นแค่ทางเลือกของเขา.
สัมพันธภาพจะดีที่สุดเมื่อทั้งสองฝ่ายให้ความสำคัญกันอย่างสมดุล
ก.ไก่
นอริชซิตี้ไม่เป็นรองใคร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2007/-1926

ไม่เหมาะสม

| | |
« ตอบ #197 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 03:58:40 PM »

日本語でいいかなぁ。

自己紹介します。
私はバンクといいます。僕は約7年前ソンクラー大学を卒業し、最初の1年間は
ポログラマーの仕事をやっていました。「ソフトフェア開発」

専門はコンピュターだが、自分にはこの仕事には向いていないと思い、ようやく退社をしました。
これからはコンピュター関係の仕事にはもうしないと思いながら、日経の会社に入社しました。
しかし、退社後、半年も無職し、アユタヤーの実家に帰っていました。色々苦労し、やっと日系
の会社に入社できたが、最初は小さな不動産会社だけでした。その仕事はフリーターとして、
約半年しか働き続かなかったが、2番目の日系の会社が高千穂という大きいな日本商社でした。
そこに2年間働き、また転勤して、今回はロームという大きいな企業だった。2年間でロームで
働き、決して退社し、日本留学をしています。

今はもうすぐ5ヶ月間で、半年の日本留学予定です。私は4月に帰国します。
日本では日本語だけではなく、色々勉強し、交流できました。不景気が4月から
就職活動しないといけないです。

実は私が全然タイサッカーのことが好きではなかったです。高校までずっとタイチームを応援
していたが、大学は入ってからは欧米サッカーしか興味がありませんでした。
しかし、日本に来て、欧米サッカーには見ることができなず、もう興味がどんどん少なくなって、
特に日本人は日本サッカーを中心にサッカーみているから、私はそのことを真似りたいです。
日本人は日本サッカー以外をいうと、国際サッカーかUCLもしくは南アメリカしかあまり人気がないです。
日本にきて、自分の国のサッカーのことを心配し、自分をはじめ、タイサッカーを見ていました。

タイではイギリスサッカーの営業を受け、わが国のサッカーがまだまだだったのは事実です。
ただ、我々はどうしてもタイ人だから、イギリスサッカーを見て、何かメリットなのか僕にも自分に答えられないです。

私は欧米サッカークラブといえば、UCLしか見ないべきだと思います。
その代わり、タイリークが中心にタイサッカーを応援したいと思います。

自己紹介はこれでよろしくお願いします。
4月帰国し、タイ語を利用でkればもっと自分が言いたいことをいえると思います。
日本語がわからないかたにはまたそのときにもう一自己紹介します。

備考;僕はまた20代です「笑う」

สิ่งที่ฉันหวังว่าในญี่ปุ่น.

แนะนำตนเอง.
ฉันเรียกธนาคาร. ฉันถูกเกี่ยวกับ 7 ปีที่ผ่านมาหลังจากปริญญาจากมหาวิทยาลัยสงขลาหนึ่งปี
ไวยากรณ์คืองานของโปโล. "ซอฟต์แวร์พัฒนา"

มันคอมพิวเตอร์มืออาชีพฉันคิดว่านี่เป็นงานที่ไม่ดีเราสุดท้ายซ้าย.
ขณะนี้การทำงานของเขาคือความสัมพันธ์และไม่อื่นของคอมพิวเตอร์ของบริษัทเข้าร่วมใน Nikkei.
แต่หลังจากที่เขาซ้ายการว่างงานและครึ่งมีคืนบ้าน AYUTAYA. หลายดิ้นรน, ญี่ปุ่นฉิวเฉียด
ฉันเข้าร่วมในบริษัทแรกคือเพียงเล็กอสังหาริมทรัพย์บริษัท. งานส่วนเวลางาน
続KANAKATTA เพียงครึ่งเดียวงานขนาดใหญ่ญี่ปุ่นซื้อขายบริษัทที่ Takachiho แรกญี่ปุ่นบริษัท.
2 ปีทำงานที่นั่นและการโอนใหญ่บริษัทที่ถูก Lom. สองปีในโรม
ทำงานและไม่ซ้ายและการศึกษาในญี่ปุ่น.

ขณะนี้เกือบ 5 เดือนเราวางแผนที่จะศึกษาต่อในประเทศญี่ปุ่นเป็นเวลาหกเดือน. ฉันแล้วกลับไป 4.
ไม่เพียงแต่ในญี่ปุ่น, ญี่ปุ่น, และหลายนักเรียนสามารถโต้ตอบ. การตกต่ำในเดือนเมษายน
ฉันต้องงานค้นหา.

ฟุตบอลเหมือนกับที่แห่งประเทศไทยเป็นที่ฉันไม่ได้ที่ทั้งหมด. มัธยมศึกษาทีมทั้งหมดวิธีการประเทศไทย
มาตั้งแต่วิทยาลัยคือไม่สนใจเฉพาะตะวันตกฟุตบอล.
อย่างไรก็ตามเมื่อฉันมายังญี่ปุ่นสหรัฐอเมริกาและยุโรปฟุตบอล NAZU สามารถดูที่น้อยมีความสนใจในขณะนี้.
ญี่ปุ่นคนมีโอกาสเฉพาะในประเทศญี่ปุ่นฟุตบอลฟุตบอลฉัน真似RITAI ที่.
ในฐานะที่ไม่ใช่ญี่ปุ่น, ญี่ปุ่นฟุตบอลนานาชาติฟุตบอล UCL ไม่เพียงแต่เป็นที่นิยมหรืออเมริกาใต้.
ญี่ปุ่นมาดูแลเกี่ยวกับฟุตบอลในประเทศของคุณรวมทั้งของเขาเองและดูไทยฟุตบอล.

ในประเทศไทยสหราชอาณาจักรขายฟุตบอล, ฟุตบอลคือยังคงมีข้อเท็จจริงที่ว่าประเทศของเราคือ.
แต่เรามาจากผู้ที่ประเทศไทยอย่างแน่นอนได้เห็นฟุตบอลสหราชอาณาจักรและคำตอบของเขาให้ฉันเป็นประโยชน์?

หากฉันและตะวันตกสโมสรฟุตบอล, UCL จะ见NAIBEKI เท่านั้น.
แทนที่จะฉันต้องการสนับสนุนฟุตบอลในประเทศไทย, ประเทศไทยรั่ว.

ขอขอบคุณในตนเองอ้างอิง.
4 และคืนวันจันทร์ที่ฎใช้ในไทยและจะยังจุดนั้น.
ญี่ปุ่นไม่ทราบวิธีการแนะนำตัวเองไปยังอีกคนหนึ่งที่เวลา.

หมายเหตุ; ฉันและ 20 ของพวกเขาคือ "ยิ้ม"

ผมใช้โปรแกรมแปล อ่ะ ฮี้ ๆ 

อ่านแล้ว งง!! กว่าเดิมอีก อิอิ     

Dog Life
เรียกข้าว่า หมาแม่ปิง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +14/-14

V R CMFC SUP

| | |
« ตอบ #198 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 12:21:19 AM »

Express ที่ เชียงใหม่ครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2011, 03:41:11 PM โดย Dog Life » บันทึกการเข้า
แจแปน_xi
Global Moderator
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +4/-1

| | |
« ตอบ #199 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 03:46:18 PM »

ส่วนข้าไปถามแปนดูเอาเอง เพราะเราอยู่ที่เดียวกัน ฮี่ ฮี่ ฮ่า ฮ๋า

SuperJunior_AV002
Thailand National Football Team We are going to play for AFC Asian Cup 2019
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +130/-10

Legal consultant

| | |
« ตอบ #200 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 05:26:15 PM »

ผม กำลังศึกษา ต่อด้านวิศวกรรมคอมพิวเตอร์  คณะวิศวกรรมศาสตร์
ม.เทคโนโลยีราชมงคลล้านนา วิทยาเขตภาคพายัพ เชียงใหม่

สนใจฟุตบอล มานาน วันไหน ไม่มีถ่ายทอดสดทีมไทย นะ ผมเครียดมากๆ

บอลพรีเมียรลีก ชอบ ลิเวอร์พูล

ส่วนบอลไทยแลนด์พรีเมียรลีก
ชอบ ทีมชลบุรี FC และ เชียงใหม่

ปัจจุบัน นอกจาก เรียน ตอนนี้ มีธุรกิจ Internet Cafe อยู่ 2 ร้าน
และ ดูบอลไทยประจำ ผ่านช่อง NBT 19

อนาคต อยากไปเรียนต่อ ที่ University of California  Irvine
ด้าน Information Science Technology (Wireless and Mobile Network)

The End  

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ปัจจุบันนี้ เรียนจบแล้ว ละ ครับ

เคยมีประบการณ์ ที่ ออสเตรเลีย 1 ปี กับ Electrical and information Engineering School 

College of Engineering University of Sydney 

ตอนนี้ได้ กลับมาบ้านเรา เพื่อมาดูแล คุณแม่ และ น้องๆ ได้ศึกษาต่อ ระดับปริญญาโท

และ ทำงานด้านวิศวกร Biomedical Engineers และ เคยได้รับเชิญไป บรรยาย

เรื่อง ระบบ Medical Image for CT Scan System   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2009, 03:32:41 PM โดย Life_Mtutd_AV » บันทึกการเข้า

ฉลองครบ 5 เดือนระลึกความหลังแก๊งค์ AV โดยพี่เต้ Chonsea
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=85516.0
glamorous
Newbie
*

มนุษย์ต่างดาวนู้ดครึ่งก้น

| | |
« ตอบ #201 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 12:50:56 AM »

เกิด ๑๖ เมษา ๓๕  ..ใกล้ถึงแล้ว รีบเก็บเงินนะคะ อย่าลืมส่งของขวัญมาน้าาา..   ฮี่ฮี่

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
โรตีบอย_NOREGRAFF_หิมะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +166/-11

| | |
« ตอบ #202 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 01:52:09 AM »

อายุ20 ปี  เรียน BBA   เอแบค ปี2 ครับ

อยุ่สมุทรปราการ   เชียร์ ชลบุรี ครับ

งานอดิเรก พ่นกราฟฟิตี้ ด้วย !!!!

คุณชูวิทย์
Sr. Member

| | |
« ตอบ #203 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 10:39:54 AM »

ไม่ต้องแปลละ

เอาเป็นว่า เป็นเป็นคนที่อยากเห็นบอลไทย พัฒนา
อยากเห็นคนไทย รักตัวเอง ไม่อยากให้บอลนอก
มีอิทธิพลกับคนไทย มากไปกว่าบอลไทย

ผมเปลี่ยนขั่วจากการบ้าบอลนอกมาตลอด
มาบ้าบอลไทยเต็มๆที่นี่และผมพร้อมจะทำทุกอย่าง
เพื่อให้คนไทย สนใจในบอลไทยมากขึ้น

และผมอยากนำเสนอความจริงทุกอย่าง ตามที่ตัวเอง
คิดโดยไม่มีความจำเป็นต้องบิดเบือนอะไร ให้ตนเองดูดี
ในอินเตอร์เน็ต แย่คือแย่ ดีคือดี

สำคัญสุด ผมไม่ได้หาหาเพื่อนในนี้
ผมมาเรียนรู้อะไรต่างๆ และพร้อมที่จะนำเสนอสิ่งที่ตนเองรู้ให้คนอื่นเชนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2009, 08:54:14 AM โดย Mr.Chuwit » บันทึกการเข้า

ARCHAWIN
Full Member
**

คะแนนความรัก: +38/-45

บ้าบอลไทย

| | |
« ตอบ #204 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 12:40:56 PM »

เฮ่อ....มาช้ายังดีกว่าไม่มาครับ

ผมยังเป็นนักศึกษาครับ คาดว่าเดือนเมษานี้น่าจะจบครับ เพราะตอนนี้เร่งทำปริญญานิพนท์อยู่ ถ้าเสร็จทันก็จบครับ
อ้อ ผมเรียนคณะวิศวกรรมศาตร์ สาขาวิศวกรรมเครื่องกลครับ เรียนในมหาลัยแห่งหนึ่งของเมืองเชียงใหม่ครับ

รู้จักเวปนี้เนื่องจากเมื่อก่อนเคยเข้าเวปไซด์ สยามสปอร์ต อ่านบอลนอก และบอลไทย หลังจากนั้นเข้าเวปเชียร์ไทย เห็นเวปไทยแลนด์สู้ๆ ก็เลยลองเข้าดู หลังจากนั้นก็เข้าเล่นตลอด อ่านข่าวสารบอลไทยจากเวปนี้แหละครับ

ตอนนี้ทำงานเก็บตังทำปริญญานิพนท์อยู่ครับ
sportman
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +554/-3

| | |
« ตอบ #205 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 01:01:37 PM »

คนขอนแก่น  ทางานอยู่ กทม

* H1L6121.jpg (2.9 KB, 69x55 - ดู 1684 ครั้ง.)

Capt. Finale_AV016_The Great
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +67/-18

Dream it , Fly it !

| | |
« ตอบ #206 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 01:07:40 PM »

เพิ่งจบหมาดๆ
รัฐศาสตร์ มช. สาขา รปศ.
ว่างงานอยู่   มีผู้จัดการคนไหนสนใจจ้างมั้ย

อุๆๆๆ

yuomi_AV
ความฝันของผมคือทีมชาติไทยตกรอบแรกบอลโลก(ไม่ใช่ตกรอบคัดเลือก)
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #207 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 09:59:23 PM »

ผมเป็นคนจากจังหวัดแพร่ครับ จบการศึกษาจาก มัธยมปลายจาก พิริยาลัยจังหวัดแพร่ชีวิตระหกระเหินมากครับ ตอนแรกไปเรียนราชฎัชลำปาง ก็ไม่จบ เลยไปต่อ พายัพ เชียงใหม่ ก็ไม่จบอีก แต่ดวงดีหรือซวยก็ไม่รู้ พ่อผมเป็นนักฟุตบอล ตั้งแต่สมัยเยวชน เคยเป็นนักกีฬาของจังหวัดแพร่ เป็นนักฟุตบอลนะครับ ลุงผมก็อีกคนเป็นนักฟุตบอลตัวจังหวัด แต่ผมไม่ใช่คนที่ชื่นชอบฟุตบอลเอาสะเลย ตอนแรกๆเกลียดด้วยซ้ำ เวลาตอนเยน พ่อมารับไปซ้อมบอลทีไรใจแทบขาดพ่อหย่ากับแม่อยู่คนละบ้าน พ่อมาทีไรผมแทบจะหนีไปที่อื่นเพราะอดเล่นเพลย์สเตชั่นกับเพื่อนมันเลยเป็นกีฬาที่ผมเกลียดมาก เพราะพ่อกับลุงพยายามยัดเยียด ความเป็นนักกีฬาฟุตบอลให้ ตอนเด็กชอบเล่นบาสมากๆ เห็นNBAแล้วโก้ เท่ดูหล่อสาวๆกรี๊ด ด้วยความที่เป็นคนกลัวดำโดยสันดาน สุดท้ายเลยตัดสินใจไปเล่นกีฬา เทนนิสแทน เพราะเหนลุงกับพ่อดำทั้งคู่ สุดท้ายก็หนีไม่รอด พ่อจะเอาเข้าโรงเรียนกีฬา ท่าไม่ไปซ้อม บอลตอนเยนด้วยความที่กลัวจบม.6แล้วไม่ได้ต่อมหาลัย เลยยอมไปซ้อมบอล แบบกล้ำกลืนฝืนทน ตอนนั้น อย่าว่าแต่ฟุตบอลนอกเลย ฟุตบอลไทยผมยังไม่รู้จักใครสักคน แต่วันหนึ่งจุดผลิกผันในชีวิตก็เริ่มขึ้น ท่าจำไม่ผิดวันนั้น ถนนแถวบ้านโล่งไปหมดเลย พ่อก็ไม่ได้มารับไปซ้อมบอล แปลกมากเลยไปตามที่บ้าน เห็นพ่อนั่งเชียร์บอลอยู่ จำได้ว่าเป็นเอเชี่ยนเกมส์ ไทย-เกาหลีใต้ มันเกิดความรู้สึกขึ้นมาทันทีเลยว่าสักวันจะไปเป็นนักฟุตบอลทีมชาติให้ได้ เพราะลูกฟรีคิกลูกนั้นของพี่ ธวัชชัย มันเหมือนเปลี่ยนความรู้สึกผมในบัดดน เพราะตอนนั้นคิดอย่างเดียวว่าเล่นกีฬาอะไรดีแล้วสาวๆจะชอบเยอะๆ เล่นบาสก็งั้น ไม่เห็นมีคนดูเยอะเท่าไหร่ ฟุตบอลยนี่แหละที่จะเติมเต็มความฝัน หลังจากนั้นมาผมก็ตั้งใจซ้อมมากขึ้นแต่สุดท้ายก็ไปไม่รอดจนพ่อบอกว่า ท่า18ยังไม่ติดตัวจังหวัด ก็เลิกเถอะ แต่เกียรติประวัติ สุงสูด ก็คือติดตัวนักฟุตบอล ตั้งแต่ ป.4-5-6 จนถึงมัธยม จนเพื่อนบางคนหาว่าใช้เส้นพ่อมาหรือเปล่า เพราะโค้ชโรงเรียนรู้จักแกดี แต่ก็ได้เล่นเป็นตัวจริงตลอด แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ติดตัวโรงเรียนไปแข่งบอล กีฬา7สี หรือตอนนั้นของไนกี้ 17 ปีก็ไม่ติด ย้อนกลับไปในวัยมหาลัยต่อ พอแม่ย้ายมาทำงานที่กรุงเทพ เนื่องจากเรียนไม่จบ เลยตามคุณแม่ มาอยู่ที่นี้ แล้วได้มีโอกาศไปสมัครม.รังสิต แล้วก็เหมือนเดิมมาเรียนเพื่อสาวๆ แต่ก็เรียนได้มาเรื่อยๆ จนตอนนี้อยู่ปี3แล้วครับ แล้วก็คบกับใครก็เลิก ขนาดคนสิงค์โปร์คบกันมายังไม่ค่อยจะรอด ความฝันคือจบมหาลัยแล้ว อยากเป็นนักเตะในลีคของไทยแลน ลีคไหนก็ได้ขอสักลีค มีความฝันว่า ตอนเยนไปซ้อมบอลก็พาแฟนไปด้วย พอซ้อมเสร็จก็พาแฟนไปกินข้าวไปเที่ยวแล้วกลับบ้าน ตอนนี้เรียน นิเทศศารตร์ เอกการแสดง ที่เข้าไปเพราะสาวคณะนี้สวยอีกเช่นเคย สุดท้าย อยากบอกว่ารักบอลไทยมาก ตอนนี้เข้าใจความรู้สึกของพ่อเลย ว่าอยากให้เป็นนักฟุตบอลทำไม อีกหน่อยมีลูกจะปลูกฝังให้รักบอลไทยตั้งแต่เด็กหวังว่าสักวันจะพาลูกนั่งเครื่องบินไปดู ทีมชาติไทยเตะบอลโลก

Ramsey_M
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-11

ลาก่อนว่ะ

| | |
« ตอบ #208 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 10:18:42 PM »

ผมก้อคนแป่คับ  หล่อก่าคนข้างบนหน่อยหนึ่ง ก๊ากๆๆ  ไม่ได้เรียนคับ พิริพิเลอะ สอบไม่ติดตอน ม.1ถุยชีวิตเลยคับ 555
ไม่ชอบกีฬาทุกประเภทคับมันร้อนเหมือนพี่ข้างบนเลย555จนอยู่ ม.5คับลองไปเตะบอลเล่นๆแล้วโชว์ฟอร์มเทพคับ
ครูบังคับให้เป็นนักบอลของโรงเรียนคับ  ขนาดหนีไปนอนบ้านครูยังขับรถมารับตามไปถึงห้องนอนเลยคับ 
เส็ดผมก้อบ้าเตะบอลให้หมู่บ้าน ต้องทีมหมู่บ้านผมเท่านั้น โค้ชยังไม่กล้าหือผมเลยคับ(ก้อโค้ชน่ะ พ่อผมเอง) ลองหื้อสิผมหนีไม่เล่น
มันซะเลยมีไรป่าว..ตอนนี้ยิ่งถุย..ชีวิตคับเรียนนิติฯไม่รอด ออกมากะเรียนใหม่ไรก้อได้ที่ง่ายๆ อาผมบอกเรียนไม่เรียนตามใจ
จบไม่จบก้อกลับไปไถนา5555555555 โหดเจงๆผมรักฟุตบอลคับบอลไทยก้อพยายามดูอยู่(เจ้แก่ๆคนหนึ่งพยายามลากคอมา)
แต่ทีมสุดเลิฟต้องไอ้ปืนใหญ่อาเซนอล  ถึงผมจะไม่เอาถ่านเอาแก๊สแต่ผมก้อเป็นคนสำคัญของครูบ้าบอลนะคร๊าบบบ

yuomi_AV
ความฝันของผมคือทีมชาติไทยตกรอบแรกบอลโลก(ไม่ใช่ตกรอบคัดเลือก)
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #209 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 10:32:13 PM »

เอ๊าคนบ้านเดียวกัน อิอิ แต่ผมน่ารักกว่าคนข้างบนนะ อิอิ ความหล่อนี่ยอมกันไม่ได้จิงๆเลย คนบ้านเดียวกันแค่มองตากันก็เข้าใจดี

Ramsey_M
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-11

ลาก่อนว่ะ

| | |
« ตอบ #210 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 10:36:29 PM »

เอ๊าคนบ้านเดียวกัน อิอิ แต่ผมน่ารักกว่าคนข้างบนนะ อิอิ ความหล่อนี่ยอมกันไม่ได้จิงๆเลย คนบ้านเดียวกันแค่มองตากันก็เข้าใจดี

ค๊าบๆ ผมยกให้พี่หล่อก่าแล้วกันค๊าบ เพราะผมก้อแค่น้องๆเชสหุหุหุ คนแป่แห่ระเบิดเหมือนกั๋นจะไดกะได้เนาะปี๊เนาะ

♥รายการสด♥
ราชนาวี&จันทบุรีFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +133/-18

ยิ่งสูงยิ่งหนาว

| | |
« ตอบ #211 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 10:20:57 AM »

เชียร์ราชนาวีระยอง  กิ๊กจันทบุรีFCบ้านเกิดพ้มเอง

ทำงานมาบตาพุด

ลีคไทยแข็งแกร่งบอลไทยเจริญ

ได้ไปดูข้างสนามแล้วใจนึกไม่ติดงานหรือธุระจะไปเชียร์ดูบอลไทยตลอด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2009, 12:02:24 AM โดย รายการสด » บันทึกการเข้า

SuperJunior_AV002
Thailand National Football Team We are going to play for AFC Asian Cup 2019
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +130/-10

Legal consultant

| | |
« ตอบ #212 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 02:50:11 AM »

ผมเป็นคนจากจังหวัดแพร่ครับ จบการศึกษาจาก มัธยมปลายจาก พิริยาลัยจังหวัดแพร่ชีวิตระหกระเหินมากครับ ตอนแรกไปเรียนราชฎัชลำปาง ก็ไม่จบ เลยไปต่อ พายัพ เชียงใหม่ ก็ไม่จบอีก แต่ดวงดีหรือซวยก็ไม่รู้ พ่อผมเป็นนักฟุตบอล ตั้งแต่สมัยเยวชน เคยเป็นนักกีฬาของจังหวัดแพร่ เป็นนักฟุตบอลนะครับ ลุงผมก็อีกคนเป็นนักฟุตบอลตัวจังหวัด แต่ผมไม่ใช่คนที่ชื่นชอบฟุตบอลเอาสะเลย ตอนแรกๆเกลียดด้วยซ้ำ เวลาตอนเยน พ่อมารับไปซ้อมบอลทีไรใจแทบขาดพ่อหย่ากับแม่อยู่คนละบ้าน พ่อมาทีไรผมแทบจะหนีไปที่อื่นเพราะอดเล่นเพลย์สเตชั่นกับเพื่อนมันเลยเป็นกีฬาที่ผมเกลียดมาก เพราะพ่อกับลุงพยายามยัดเยียด ความเป็นนักกีฬาฟุตบอลให้ ตอนเด็กชอบเล่นบาสมากๆ เห็นNBAแล้วโก้ เท่ดูหล่อสาวๆกรี๊ด ด้วยความที่เป็นคนกลัวดำโดยสันดาน สุดท้ายเลยตัดสินใจไปเล่นกีฬา เทนนิสแทน เพราะเหนลุงกับพ่อดำทั้งคู่ สุดท้ายก็หนีไม่รอด พ่อจะเอาเข้าโรงเรียนกีฬา ท่าไม่ไปซ้อม บอลตอนเยนด้วยความที่กลัวจบม.6แล้วไม่ได้ต่อมหาลัย เลยยอมไปซ้อมบอล แบบกล้ำกลืนฝืนทน ตอนนั้น อย่าว่าแต่ฟุตบอลนอกเลย ฟุตบอลไทยผมยังไม่รู้จักใครสักคน แต่วันหนึ่งจุดผลิกผันในชีวิตก็เริ่มขึ้น ท่าจำไม่ผิดวันนั้น ถนนแถวบ้านโล่งไปหมดเลย พ่อก็ไม่ได้มารับไปซ้อมบอล แปลกมากเลยไปตามที่บ้าน เห็นพ่อนั่งเชียร์บอลอยู่ จำได้ว่าเป็นเอเชี่ยนเกมส์ ไทย-เกาหลีใต้ มันเกิดความรู้สึกขึ้นมาทันทีเลยว่าสักวันจะไปเป็นนักฟุตบอลทีมชาติให้ได้ เพราะลูกฟรีคิกลูกนั้นของพี่ ธวัชชัย มันเหมือนเปลี่ยนความรู้สึกผมในบัดดน เพราะตอนนั้นคิดอย่างเดียวว่าเล่นกีฬาอะไรดีแล้วสาวๆจะชอบเยอะๆ เล่นบาสก็งั้น ไม่เห็นมีคนดูเยอะเท่าไหร่ ฟุตบอลยนี่แหละที่จะเติมเต็มความฝัน หลังจากนั้นมาผมก็ตั้งใจซ้อมมากขึ้นแต่สุดท้ายก็ไปไม่รอดจนพ่อบอกว่า ท่า18ยังไม่ติดตัวจังหวัด ก็เลิกเถอะ แต่เกียรติประวัติ สุงสูด ก็คือติดตัวนักฟุตบอล ตั้งแต่ ป.4-5-6 จนถึงมัธยม จนเพื่อนบางคนหาว่าใช้เส้นพ่อมาหรือเปล่า เพราะโค้ชโรงเรียนรู้จักแกดี แต่ก็ได้เล่นเป็นตัวจริงตลอด แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ติดตัวโรงเรียนไปแข่งบอล กีฬา7สี หรือตอนนั้นของไนกี้ 17 ปีก็ไม่ติด ย้อนกลับไปในวัยมหาลัยต่อ พอแม่ย้ายมาทำงานที่กรุงเทพ เนื่องจากเรียนไม่จบ เลยตามคุณแม่ มาอยู่ที่นี้ แล้วได้มีโอกาศไปสมัครม.รังสิต แล้วก็เหมือนเดิมมาเรียนเพื่อสาวๆ แต่ก็เรียนได้มาเรื่อยๆ จนตอนนี้อยู่ปี3แล้วครับ แล้วก็คบกับใครก็เลิก ขนาดคนสิงค์โปร์คบกันมายังไม่ค่อยจะรอด ความฝันคือจบมหาลัยแล้ว อยากเป็นนักเตะในลีคของไทยแลน ลีคไหนก็ได้ขอสักลีค มีความฝันว่า ตอนเยนไปซ้อมบอลก็พาแฟนไปด้วย พอซ้อมเสร็จก็พาแฟนไปกินข้าวไปเที่ยวแล้วกลับบ้าน ตอนนี้เรียน นิเทศศารตร์ เอกการแสดง ที่เข้าไปเพราะสาวคณะนี้สวยอีกเช่นเคย สุดท้าย อยากบอกว่ารักบอลไทยมาก ตอนนี้เข้าใจความรู้สึกของพ่อเลย ว่าอยากให้เป็นนักฟุตบอลทำไม อีกหน่อยมีลูกจะปลูกฝังให้รักบอลไทยตั้งแต่เด็กหวังว่าสักวันจะพาลูกนั่งเครื่องบินไปดู ทีมชาติไทยเตะบอลโลก

---------------------------------------------------------------------------

ผมก้อคนแป่คับ  หล่อก่าคนข้างบนหน่อยหนึ่ง ก๊ากๆๆ  ไม่ได้เรียนคับ พิริพิเลอะ สอบไม่ติดตอน ม.1ถุยชีวิตเลยคับ 555
ไม่ชอบกีฬาทุกประเภทคับมันร้อนเหมือนพี่ข้างบนเลย555จนอยู่ ม.5คับลองไปเตะบอลเล่นๆแล้วโชว์ฟอร์มเทพคับ
ครูบังคับให้เป็นนักบอลของโรงเรียนคับ  ขนาดหนีไปนอนบ้านครูยังขับรถมารับตามไปถึงห้องนอนเลยคับ   
เส็ดผมก้อบ้าเตะบอลให้หมู่บ้าน ต้องทีมหมู่บ้านผมเท่านั้น โค้ชยังไม่กล้าหือผมเลยคับ(ก้อโค้ชน่ะ พ่อผมเอง) ลองหื้อสิผมหนีไม่เล่น
มันซะเลยมีไรป่าว..ตอนนี้ยิ่งถุย..ชีวิตคับเรียนนิติฯไม่รอด ออกมากะเรียนใหม่ไรก้อได้ที่ง่ายๆ อาผมบอกเรียนไม่เรียนตามใจ
จบไม่จบก้อกลับไปไถนา5555555555 โหดเจงๆผมรักฟุตบอลคับบอลไทยก้อพยายามดูอยู่(เจ้แก่ๆคนหนึ่งพยายามลากคอมา)
แต่ทีมสุดเลิฟต้องไอ้ปืนใหญ่อาเซนอล     ถึงผมจะไม่เอาถ่านเอาแก๊สแต่ผมก้อเป็นคนสำคัญของครูบ้าบอลนะคร๊าบบบ

--------------------------------------------------------------------------------------

ยินดีที่ได้เจอ คนบ้านเดียว กาน นะ ผมก้อคนแพร่ จบ พิริยาลัย ปี 48  ตอนนี้ เรียนวิศวคอมพิวเตอร์ ที่ เทคโนโลยีราชมงคล เชียงใหม่ คนแพร่ ไปอยู่ เยอะ เมื่อก่อนเคยเล่น บอล และเป็นผู้ฝึกสอน วางแผนการเล่น ให้เพื่อน สมัย บอลห้อง ที่พิริ ละ อิอิ ได้ที่สาม ด้วย เย็นๆว่างๆ ก้อไปเล่น พาแฟนไปด้วย แฟนดันคนบ้านเดียวกัน เรียนที่เดียวกัน
ดีใจอีกครั้ง ที่เจอพี่ๆน้องชาว ขาว แดง นะ

ฉลองครบ 5 เดือนระลึกความหลังแก๊งค์ AV โดยพี่เต้ Chonsea
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=85516.0
paland
Newbie
*

| | |
« ตอบ #213 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 10:17:50 AM »

ไม่ค่อยได้เข้ามาโพสต์บ่อย แต่เข้ามาเสพข่าวบ่อยๆ ชื่อ ธวัชชัย ทำงาน เกี่ยวกับ นำเข้า-ส่งออก (ชิปปิ้ง) อยู่แถวๆ เชียงใหม่  ก็เลยต้องรัก เชียงใหม่ fc แต่ไม่ได้ไปร่วมเชียร์ซักเท่าไร เพราะเรื่องงานและเวลา แต่วันนี้มาเผยตัว เพื่อหางานเข้าบริษัทฯ (^_^) ยินดีรับส่งสินค้า ทั่วราชอาณาจักร ทั้งในประเทศและนอกประเทศ ยินดีครับ

Alternative Never Dies
zarathustra
Newbie
*

I love those who do not know how to live for today

| | |
« ตอบ #214 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 11:01:19 PM »

จบ ปริญญาโทจากรัสเซีย ปัจจุบัน เขียนคอลัมลงในนิตยสารภาษารัสเซียชื่อ Farang. Ru และก้เป็นล่ามประจำบริษัทด้วย

หุ้นกับเพื่อนๆพี่ๆที่จบจากรัสเซีย เปิดโรงเรียนสอนภาษารัสเซียชื่อ Ruskaholic

รับแปลเอกสาร งานล่าม ภาษารัสเซีย

อายุ 26 ปกติเล่นแต่ที่พันทิพย์ แต่มาที่นี่เพราะอยากให้ แจแปน เลิกทำหน้าเจี๊ยมเจี้ยม และอย่าทำพุงป่องใส่หน้าคนอื่น   

I cannot believe in a God who wants to be praised all the time, I would believe only in a God that knows how to dance
kayrope3
Hero Member

คะแนนความรัก: +89/-74

| | |
« ตอบ #215 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 11:40:38 PM »

ไกด์ตกงานครับ โดน wait and see มาสองอาทิตย์แล้ว

เพราะ สุรา เปงเหตุ T_T

แต่ก็โทดใครไม่ได้ครับ

โทดตัวเองดีกว่า

หนูไม่เกี่ยว เพราะเจี๊ยวยังเล็ก
simon
Sr. Member

คะแนนความรัก: +31/-36

รักทุกคนครับ

| | |
« ตอบ #216 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:15:40 AM »

จบ รัฐศาสตร์ ทำงานเกี่ยวกับ ยานยนต์
CHRIS
รักบอลไทย
Full Member

คะแนนความรัก: +63/-109

| | |
« ตอบ #217 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 09:36:29 AM »

ชื่อพีทครับบ เด็กโคราชช อยู่เมกา ชอบสาวไทย ชอบด่าพวกโปรโตกกะเวียดกงบนYoutube.com ครับผมมมม

metal
ถูกแบนถาวร
Sr. Member

คะแนนความรัก: +12/-11

| | |
« ตอบ #218 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 01:04:59 PM »

เกิดที่หนองมนต์ จบป.6ก็วัดกลางดอน ชีวิตหมุนไปหมุนมา  โผล่มาอยุธยาเฉย  จบปวส.ที่นี้ ทำงานโรงงานอีก4ปี....

ตอนนี้ทำอาชีพสุดฮิต  ค้าขาย หลังจากโดนจ้างออก 

deadsin
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +29/-22

rock football

| | |
« ตอบ #219 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 11:46:06 AM »

เอามั่งๆๆ
ชื่อโน๊ตคร๊าบบบ

เป็นสถาปนิกทำกราฟฟิกได้นิดหน่อย

alsthom4410
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #220 เมื่อ: เมษายน 14, 2009, 04:57:49 PM »

กำลังเรียน วิศวกรรมยานยนต์ ปี2 ครับ

มหาลัยแห่งหนึ่งแถวพระราม7 
- ŊumbeR 8 -
ขอบคุณทุกๆมิตรภาพครับ
Hero Member

คะแนนความรัก: +98/-14

- We are Dugong Army -

| | |
« ตอบ #221 เมื่อ: เมษายน 14, 2009, 09:53:34 PM »

ผมชื่อ แบ๊ท  หน้าตาดีกว่าหมวดตุงอย่างเห็นได้ชัด คิดว่าตัวเองค่อนข้างจะตัวสูงมาก ประมาณ168เซน อายุ22ปี เรียนอยู่คณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยีอุตสาหกรรม สาขาปิโตรเคมีและวัสดุพอลิเมอร์ มหาวิทยาลัยศิลปากร ที่นครปฐม ตอนนี้กำลังจะจบปี4 และขึ้นปี5 เพราะความฉลาดมากจึงยังเรียนไม่ผ่านอีก1วิชา

บ้านเกิดอยู่จังหวัดตรัง แต่คนอื่นมักถามว่า "เอ็งเด็กเหนือเหรอวะ?"

ตอนนี้ยังขับรถยนต์ไม่แข็งแรง 

เริ่มเตะบอลตั้งแต่อายุ7ขวบ เดาะบอลได้ครบ100ครั้งตอนอายุ10ขวบ(เดาะ1ครั้ง บอลตกพื้น2-3ครั้ง แล้วจึงเดาะใหม่จนครบ100) พ่อชมว่าเดาะบอลเก่งตั้งแต่10ขวบ

ตอนนี้ยังไม่มีทีมเชียร์เพราะทีมบ้านเกิดไม่ส่งเข้าร่วมการแข่งขัน ปัจจุบันได้แต่ติดตามดูทีมชาวบ้านเค้าอัพเดทข่าวสารทีมตัวเองกันอย่างเมามันส์

ปัจจุบันมีแฟน1คน และมีเคยแฟนเก่า1คน

ตอนอยู่ปี1เคยแบกรถจักรยานกลับหอพักเนื่องจากเมาเหล้าขาวที่ก๊งกับเพื่อนภายในมหาลัย และโดนยามมาไล่จนตกใจและแบกรถจักรยานกลับหอในที่สุด รุ่งขึ้นจึงนึกขึ้นได้ว่าจริงๆแล้วจักรยานนั้นเราสามารถปั่นกลับหอได้

ตอนอยู่ปี2เคยคิดที่จะเอารถมอร์เตอร์ไซไปจำนำเพื่อเอาเงินมาเลี้ยงสุราแก่เพื่อนฝูง แต่ไม่ได้เอาไปจำนำเพราะว่าโรงจำนำปิด เนื่องจากตอนนั้นเมาเหล้ากับเพื่อนอยู่ในเวลาตี2 แต่ตอนนี้เลิกกินเหล้าอย่างเด็ดขาดแล้ว เพราะกลัวแฟน

ปัจจุบันปี4เนื่องจากที่หอพักสามารถโหลดบิทได้ ตอนนี้ฮาร์ดดิสของผมจึงเต็มไปด้วยหนังAVและfree space เหลือไม่ถึง1GB !!! และได้สัญญากับหมวดตุงไว้ว่าจะเอาหนังAVไปให้ตอนเปิดเทอม

ปล.ที่กล่าวมาเป็นเรื่องจริงทั้งหมด และได้มีการเติมสีและใส่ไข่ลงไปอีกประมาณ89.9576%เพื่ออรรถรสในการอ่าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2009, 09:55:47 PM โดย ::: ฅนเสพลูกหนัง ::: » บันทึกการเข้า

xinemax
ขอเป็นพระเอกในหัวใจเธอ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1826/-1665

มาแว๊วๆๆๆ

| | |
« ตอบ #222 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 12:43:06 PM »

ชื่อ มนต์ชัย ชื่อเล่น นัท นะครับ

บัจจุบัน ช่วยงาน กับที่บ้าน เปิดเป็นบริษัท ผลิต เครื่องจักร เป็นงานอดิเรก  ทำกิจจการส่วนตัว ส่งออก สินค้าประเภท อาหาร ไปต่างประเทศ กับ เว็บไซร์ alibaba และ ขายของ ในเว็บ ebay.com เป็น งานหลัก
ว่างๆ ก็ไปช่วย เป็น วิทยากร รับเชิญ ตามงานสัมนา ebay ต่างๆ ทั้ง ของธนาคาร วิทยุ และ โทรทัศย์ อยู่เรื่อยๆ เป็น รองประธาน และ admin เว็บบอร์ด www.thaiebayuser.com อยู่ครับ

ใครสนใจ ค้าขาย สินค้ากับคนต่างชาติ ยินดีให้คำปรึกษา ฟรีครับ

เช็ค รายชื่อจัดส่งสินค้า ตามลิ้งเลยจ้า

www.number12shop.com/store/webboard

ข้อมูลผู้ขาย

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163099.0
DenTไทย(หมอโอ๊ค)@กองแช่ง_xi
Chonburi FC
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +101/-161

Dentistry PSU

| | |
« ตอบ #223 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 12:18:24 PM »

ผมเรียนทันตแพทย์ครับ กำลังจะขึ้นปีสอง

อนาคตคาดว่าคงจะเป็นทันตแพทย์ครับ เอิ๊กๆๆ

เพราะถ้าไม่เป็นก็ไม่รู้จะไปทำงานไรแร้วครับ ฮี่ฮี่

ความฝันอีกอย่างก็คือ จะเข้าไปเป็นส่วนหนึ่งในทีมบริหารของทีมฟุตบอลซักทีม 

konmaisumkan
Full Member
**

คะแนนความรัก: +7/-4

UDFC

| | |
« ตอบ #224 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 10:43:11 PM »

อยู่อุดรครับ เชีบร์อุดรมานานนน นม เข้าไปดูมันทุกนัดผิดหวังบ้างสมหวังบ้างคละเคล้ากันไป ผมจบ ม.มหาสารคาม เด็กพัฒนาชุมชน ตอนนี้เป็นวิทยากรอยู่ห้องสมุดเทศบาลนครอุดรธานี
มีอะไรให้ช่วยเหลือเข้าไปหาได้ ยกเว้นยืมตังค์

เว๊ปไซต์สโมสร ----- www.udonthanifc.com
pong17
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-2

| | |
« ตอบ #225 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 12:06:44 PM »

ชื่อ pong เป็น messenger อยู่แถวหน้าราม ครับ
ทิดสม
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +78/-229

| | |
« ตอบ #226 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 08:50:37 PM »

เกิดแถวชายแดนอีสานใต้  มาเตร็จเตร่อยู่แถวภาคตะวันออก 10 กว่าปีมาแล้ว

ตอนนี้ทำ SAP (แสบ) อยู่  อนาคต กะจะไปทำไร่ทำนาที่สกลนคร (บ้านเมีย) 

sayan446
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-0

ทะเล...คือชีวิต

| | |
« ตอบ #227 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:00:24 PM »

รายงานตัวฮ่าคับ..นักรบขี้เมา กิน เที่ยว ว่างเมื่อไหร่ ชอบไปเชียร์บอลไทยเมื่อนั้น รักบอลไทย อยากให้เกิดเป็นบอลอาชีพ ก้อเลยช่วยกันเชียร์ และก้อชอบแทง ใครชอบก้อเชิญเลยที่นี้เด้อพี่น้องhttp://www.stepball2009.com/ball.php?refer=sayan67
เสื้อแขนกุด_SR32
TPL ไร้มาตรฐาน สมาคมดักดาน พาลจะให้วงการบอลบรรลัย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +135/-164

จะเสื้อสีไหนแบบไดก็เชียร์ทีมชาติได้หมดเเหล่ะ!!!

| | |
« ตอบ #228 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 04:50:38 PM »

กำลังเรียน วิศวกรรมยานยนต์ ปี2 ครับ
จริงเหรอว่ะ ? คุณเป็นรุ่นน้องผมเหรอเนี่ย..amt 04 ครับผม..คุณเรียน AMET ใช่ป่ะ

เทคนิคนนท์ '37
ป.ตรี พระจอมเกล้า 'เหนือ (ยานยนต์)
ตอนนี้เป็นวิศวกรโรงงานผลิตรถยนต์ครับ ฝ่าย Factory & New Model ครับ
ขอฝากตัวด้วยคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2009, 09:26:19 AM โดย เสื้อแขนกุด » บันทึกการเข้า
Joice
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1269/-92

| | |
« ตอบ #229 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 12:02:36 AM »

เคยอยากมาตอบกระทู้นี้นานแล้ว....แต่ไม่กล้า...วันนี้กล้าแล้ว  ก็เลยมาตอบซะที  

ไม่เคยคิดว่าจะมาผูกพันกับที่แห่งนี้....ไม่เคยคิดว่าจะเจอเพื่อน ดี ดี  ที่นี่

วันนี้ขอมาเปิดเผยตัวจริงหลังจากรู้จักกันมาบ้างแล้ว...วันหน้าเจอกันจะได้ทักไม่ผิดตัว

ชื่อ  จอย.... ใครจะเรียกพี่จอย  เจ๊จอย  ป้าจอย  หรือน้องจอย  ก็ไม่เกี่ยง

อายุสามสิบห้าปีพอดี  พอดี....  อาชีพ  รับจ้าง  ตำแหน่ง Department Manager

อยู่ที่ร้านขายของเด็กเล่น  ชื่อ  ทอยส์  อาร์  อัส สาขาเซ็นทรัล  เซ็นเตอร์  พัทยา

สถานะภาพโสดมาก  มาก  ...  อย่ามาถามคำถามให้ระคายหูว่า  เป็นโสดทำไม

อยากเป็นเพื่อนกันต่อไปห้ามถามเด็ดขาด.....  

บ้านเกิดอยู่เชียงใหม่  ก็เลยเชียร์เชียงใหม่  ยูไนเต็ด....  และทำงานอยู่จังหวัดชลบุรี

ก็เลยเชียร์ชลบุรีเอฟซีด้วย....ชอบดูฟุตบอลที่สนาม  ชอบบรรยากาศของการเชียร์ฟุตบอล

อยากเห็นคนไทยมีความสุขกับการได้ไปดูบอลที่สนาม มากกว่าดูอยู่แต่ในทีวี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2009, 04:45:30 AM โดย Joice CMUTD » บันทึกการเข้า

alsthom4410
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #230 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 12:09:08 AM »

จริงเหรอว่ะ ? คุณเป็นรุ่นน้องผมเหรอเนี่ย..amt 04 ครับผม..คุณเรียน AMET ใช่ป่ะ

ป.ตรี พระจอมเกล้า 'เหนือ (ยานยนต์)
ตอนนี้เป็นวิศวกรโรงงานผลิตรถยนต์ครับ ฝ่าย Factory & New Model ครับ

หวัดดีครับ รุ่นพี่ ผม AMET รุ่น07 ครับ

ผมเรียนจบ ฝากตัว ทำงานด้วยนะครับ พี่ 
alsthom4410
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #231 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 12:12:10 AM »

เจ๊ จอย น่ารักจังครับ

นึกว่า 20 กว่าๆ 
Joice
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1269/-92

| | |
« ตอบ #232 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 12:16:48 AM »

จริงเหรอจ๊ะ ?

alsthom4410
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #233 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 12:31:30 AM »

จริงเหรอจ๊ะ ?

จริงๆจ๊ะ เห็นรูปข้างบน ผมสีทองๆ ก็จำได้เลย     เสื้อขาว นั่งข้างๆ คนใส่เสื้อสีชมพู คนเดียวกันป่ะ ฮี่ฮี่

TPL ไร้มาตรฐาน สมาคมดักดาน พาลจะให้วงการบอลบรรลัย
Hero Member
**

จะเสื้อสีไหนแบบไดก็เชียร์ทีมชาติได้หมดเเหล่ะ!!!

| | |
« ตอบ #234 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 08:41:10 AM »

หวัดดีครับ รุ่นพี่ ผม AMET รุ่น07 ครับ

ผมเรียนจบ ฝากตัว ทำงานด้วยนะครับ พี่ 
ตอนพี่จบ AMET มันเพิ่งเปิดรุ่นแรกว่ะ พี่พาพวกรุ่นพี่เอ็งมันไปรับน้องกันด้วย ฮี่ๆๆ เอาของที่ระลึกจากชลบุรีป่ะ เดี๋ยวพี่ซื้อให้ อยากได้แอดเอ็มมานะ kiattisak_777@hotmail.com
alsthom4410
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #235 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 12:21:51 PM »

ตอนพี่จบ AMET มันเพิ่งเปิดรุ่นแรกว่ะ พี่พาพวกรุ่นพี่เอ็งมันไปรับน้องกันด้วย ฮี่ๆๆ เอาของที่ระลึกจากชลบุรีป่ะ เดี๋ยวพี่ซื้อให้ อยากได้แอดเอ็มมานะ kiattisak_777@hotmail.com

แบบนี้พี่ก็ ชั่วโคตร รุ่นพี่ผมแล้วอ่ะดิ 555+   

อยากได้ๆๆๆ ของฟรี ชอบๆๆๆ ฮี่ฮี่  ผมก็แอบเชียร์ชลบุรีอยู่เล็กๆ เดี๋ยวแอดไปครับ

จะเปิดเทอม แล้วววววววววววววววววววววว

อ. เสนีย์ ให้ B เซงเลย 5555+       อ.บุญชอบ ให้ A   ฮ่าๆๆ แก ฮาดี         
yuupol_AV009>SR67
ถูกแบน-เพราะด่าคนกดลบ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +528/-1021

Sci Commerce

| | |
« ตอบ #236 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 01:31:44 PM »

ชื่อโบ๊ตครับ ปัจจุบันทำงานที่สำนักงานอัยการ
จบการศึกษาจากมหาวิทยาลัยราชภัฏบ้านสมเด็จ
เคยเป็นกรรมการการเลือกตั้ง
อื่นๆๆติดตามได้ใน http://siripon2009.blogspot.com

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #237 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 02:10:34 PM »

แบบนี้พี่ก็ ชั่วโคตร รุ่นพี่ผมแล้วอ่ะดิ 555+   

อยากได้ๆๆๆ ของฟรี ชอบๆๆๆ ฮี่ฮี่  ผมก็แอบเชียร์ชลบุรีอยู่เล็กๆ เดี๋ยวแอดไปครับ

จะเปิดเทอม แล้วววววววววววววววววววววว

อ. เสนีย์ ให้ B เซงเลย 5555+       อ.บุญชอบ ให้ A   ฮ่าๆๆ แก ฮาดี         
ฟรีอยู่แล้วไอ่น้อง เดี๋ยวหาให้พร้อมลายเซ็นจะเอาใครบอกมา ฮี่ๆๆ  อ.เสนีย์นี่ที่ปรึกษาพี่เลยนะเว้ย ส่วน จารย์บุญชอบนี่ซี้ลเลยว่ะ
Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +426/-403

อกหักยังเคยได้ใจ แอบรักเธอรู้ไหม ไม่เคยได้ใจเธอเลย

| | |
« ตอบ #238 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 02:36:06 PM »

ชื่อปิ๊กครับ แต่เพื่อนๆจะเรียก "ไอ้ปิก" ส่วนสาวๆในห้องจะเรียก ปิกคุง ไม่รู้เป็นห่าเหวอะไรของมัน 555+

เกิดที่จ.เลย แต่ว่ามาโตที่สมุทรปราการ ชอบอลไทยมาตั้งแต่เด็กๆ ครั้งแรกที่ไปดูทีมชาติคืองานเปิดตัวสนามของบ้านเหมืองแพร่ บิ๊กหอยนำทีมชาติมาเล่นกับทีมอะไรก็ไม่รู้ วันนั้นผมไปดูการแข่งด้วย ไปในฐานะตัวแทนแข่งคณิตศาสตร์ ตอนนั้นน่าจะอยู่ ป.2

ที่รร.ที่บ้านเกิด เค้าจะปล่อยกลับบ้านตอน 4 โมงเย็น แต่จะสอนเสร็จบ่าย 3 ทำให้ไม่มีอะไรทำ ทั้งโรงเรียนเลยออกมาเตะบอลที่สนามกัน วิ่ง
ุ้ฟัดกันตามประสาเด็กๆ โดนเตะจนหน้าแข้งบวมหลายครั้ง ซึ่งเป็นสาเหตุที่ปวดกระดูกหน้าแข้งมาจนถึงทุกวันนี้
แล้วก็ไม่มีคนสอนเบสิคให้ ทำให้ไม่มีพื้นฐานเอาซะเลย

พอป.4 จึงได้ย้ายมาที่ สมุทรปราการ มาเรียนที่โรงเรียนแห่งหนึ่ง ซึ่งเค้าห้ามเตะบอล แต่ผมกับเพื่อนๆก็มักจะแอบเตะจนโดนด่าหลายครั้ง จนเค้าต้องออกกฎห้ามเตะบอล ช่วงนี้เคยหนีพ่อกับแม่ไปดูบอลที่ราชมังกับเพื่อนอยู่บ่อยๆ ไม่รู้กล้าไปได้ไง

พอขั้นมัธยมก็ได้ไปเรียนที่ สตรีสมุทปราการ ที่ว่ากันว่าเป็นโรงเรียนอันดับหนึ่งของจังหวัดในขณะนั้น พอเข้ามาแล้วก็ไม่ค่อยได้ติดตามบอลไทยเท่าไหร่ ห่างๆไปในช่วงนี้ แต่ก็บ้าบอลอีกนั่นแหละ โดดเรียนไปเตบอลกันประจำ วันๆนึงใช้บอลพลาสติก 3 ลูกต่อวัน เช้า 1 ลูก เที่ยง 1 ลูก และเย็นอีก 1 ลูก โดยมีสปอนเซอร์เป็นเพื่อนอันมีฐานะจะเหลือกิน ฮี่ ฮี่ เตะเสร็จแล้วก็เตะทิ้ง ไม่เก็บไว้เตะต่อด้วย 555+

พอเรียนมหาลัยที่คลอง6 ที่เดียวกับต้น ยาสูบ ก็เริ่มกลับมาสนใจบอลไทยอีกครั้ง เพราะ ชอบเข้ามาแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับการรวมลีกบ่อยๆ หลังจากนั้นก็เข้ามาทุกวันจนถึงทุกวันนี้

ปัจจุบันทำธุรกิจส่วนตัว เพราะเป็นคนบ้าเกมส์มาก เลยหันมาเอาดีด้านนี้ซะเลย เพราะรู้ตัวตอนไปฝึกงานว่าไม่ชอบให้ใครมาด่า มาจู้จี้จุกจิก หรือพูดง่ายๆคือไม่ชอบเป็นลูกน้องใครนั่นเอง ด้วยเหตุนี้จึงไม่มีเวลาออกไปดูบอลที่สนามเลย โดยเฉพาะบอลลีก แต่ทีมชาติถ้าไม่ติดอะไรก็ออกไปดูบ่อยๆ เพราะต้องเฝ้าหน้าคอมพ์ตลอด ฮี่ ฮี่ ยาวไปแล้ว พอก่อน

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #239 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 02:55:47 PM »

ชื่อปิ๊กครับ แต่เพื่อนๆจะเรียก "ไอ้ปิก" ส่วนสาวๆในห้องจะเรียก ปิกคุง ไม่รู้เป็นห่าเหวอะไรของมัน 555+

เกิดที่จ.เลย แต่ว่ามาโตที่สมุทรปราการ ชอบอลไทยมาตั้งแต่เด็กๆ ครั้งแรกที่ไปดูทีมชาติคืองานเปิดตัวสนามของบ้านเหมืองแพร่ บิ๊กหอยนำทีมชาติมาเล่นกับทีมอะไรก็ไม่รู้ วันนั้นผมไปดูการแข่งด้วย ไปในฐานะตัวแทนแข่งคณิตศาสตร์ ตอนนั้นน่าจะอยู่ ป.2

ที่รร.ที่บ้านเกิด เค้าจะปล่อยกลับบ้านตอน 4 โมงเย็น แต่จะสอนเสร็จบ่าย 3 ทำให้ไม่มีอะไรทำ ทั้งโรงเรียนเลยออกมาเตะบอลที่สนามกัน วิ่ง
ุ้ฟัดกันตามประสาเด็กๆ โดนเตะจนหน้าแข้งบวมหลายครั้ง ซึ่งเป็นสาเหตุที่ปวดกระดูกหน้าแข้งมาจนถึงทุกวันนี้
แล้วก็ไม่มีคนสอนเบสิคให้ ทำให้ไม่มีพื้นฐานเอาซะเลย

พอป.4 จึงได้ย้ายมาที่ สมุทรปราการ มาเรียนที่โรงเรียนแห่งหนึ่ง ซึ่งเค้าห้ามเตะบอล แต่ผมกับเพื่อนๆก็มักจะแอบเตะจนโดนด่าหลายครั้ง จนเค้าต้องออกกฎห้ามเตะบอล ช่วงนี้เคยหนีพ่อกับแม่ไปดูบอลที่ราชมังกับเพื่อนอยู่บ่อยๆ ไม่รู้กล้าไปได้ไง

พอขั้นมัธยมก็ได้ไปเรียนที่ สตรีสมุทปราการ ที่ว่ากันว่าเป็นโรงเรียนอันดับหนึ่งของจังหวัดในขณะนั้น พอเข้ามาแล้วก็ไม่ค่อยได้ติดตามบอลไทยเท่าไหร่ ห่างๆไปในช่วงนี้ แต่ก็บ้าบอลอีกนั่นแหละ โดดเรียนไปเตบอลกันประจำ วันๆนึงใช้บอลพลาสติก 3 ลูกต่อวัน เช้า 1 ลูก เที่ยง 1 ลูก และเย็นอีก 1 ลูก โดยมีสปอนเซอร์เป็นเพื่อนอันมีฐานะจะเหลือกิน ฮี่ ฮี่ เตะเสร็จแล้วก็เตะทิ้ง ไม่เก็บไว้เตะต่อด้วย 555+

พอเรียนมหาลัยที่คลอง6 ที่เดียวกับต้น ยาสูบ ก็เริ่มกลับมาสนใจบอลไทยอีกครั้ง เพราะ ชอบเข้ามาแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับการรวมลีกบ่อยๆ หลังจากนั้นก็เข้ามาทุกวันจนถึงทุกวันนี้

ปัจจุบันทำธุรกิจส่วนตัว เพราะเป็นคนบ้าเกมส์มาก เลยหันมาเอาดีด้านนี้ซะเลย เพราะรู้ตัวตอนไปฝึกงานว่าไม่ชอบให้ใครมาด่า มาจู้จี้จุกจิก หรือพูดง่ายๆคือไม่ชอบเป็นลูกน้องใครนั่นเอง ด้วยเหตุนี้จึงไม่มีเวลาออกไปดูบอลที่สนามเลย โดยเฉพาะบอลลีก แต่ทีมชาติถ้าไม่ติดอะไรก็ออกไปดูบ่อยๆ เพราะต้องเฝ้าหน้าคอมพ์ตลอด ฮี่ ฮี่ ยาวไปแล้ว พอก่อน

อ้าว..จบแล้วเหรอนี่  นึกว่ายังเด็กๆอยู่   

เสียดายเนอะ  ที่น้องpik ไม่ได้เข้าเรียนที่ราชวินิตบางแก้ว ม่ายงั้นอาจมีนักเตะดาวรุ่งอีกคน

ธุรกิจป้าก็คงได้ทำเร็วๆนี่  เอาไว้รองรับเจ้าหลานชายไม่เอาถ่าน    เกษียญก้อจะไปเปิดร้านกาแฟสดขนาบข้าง

(ว่าแต่ ใช่ธุรกิจเดียวกันป่าวนี่..เปิดร้านเน็ตร้านเกมส์)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2009, 03:05:48 PM โดย ครูบ้าบอล » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์