Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 18, 2017, 09:46:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงเวลาเปิดเผยตัวจริงกันหรือยังครับ  (อ่าน 136488 ครั้ง)
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1487/-972

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 07:33:59 PM »

ถึงเวลาเปิดเผยตัวจริงกันหรือยังครับ ว่าแต่ละคนเป็นใครมาจากไหน    ทำอาชีพอะไร  เหตุใดจึงมาปรากฎกายหลังคีย์บอร์ดแห่งนี้ได้           
          บางคนเป็นถึงโค้ชฟุตบอล     บางคนเป็นนักบอลทีมชาติ        บางคนเป็นลูก  ผจก. ทีมชาติ      บางคนทำงานบริษัท  เป็นวิศวกร   สถาปนิก 
          บางคนเกาะเมียกิน       บางคนผันตัวเองไปเป็นคอลัมน์นิสต์            บางคนตกงานอยู่  บางคนเป็นนักศึกษา         และบางคนก็เป็นในสิ่งอื่นๆ ที่คาดไม่ถึง                   อยากทราบว่าจะแสดงตัวกันได้หรือยังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2008, 07:39:10 PM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +613/-194

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 08:01:27 PM »

ได้เลยครับคุณ ลูฟี่  ผมขอเป็นคนแรกแฮกหมาน  เปิดอก เอ้ย เปิดตัว เป็นคนแรกแล้วกันครับ   อยากรู้จักอาจารย์หนุ่ย คลิกเข้าไปเลย  เป็นมินิซีรีย์ แบบเกาหลี หลายตอนจบ ครับ

http://www.bbznet.com/scripts2/view.php?user=sandzine&board=4&id=56&c=1&order=numtop

* dsc_5817.jpg (36.86 KB, 500x338 - ดู 6937 ครั้ง.)

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 08:22:04 PM »

ผมทำงานเป็นวิศวกรบริษัทเอกชนครับ          ทำงานเกี่ยวกับด้านรถยนต์ชิ้นส่วนยานยนต์ครับ    ย้ายงานมาเป็นบริษัทที่ 3 แล้ว 
   แต่จบใหม่ ๆ มาทำงานราชการครับเป็นอาจารย์สอนวิทยาลัย  ทำอยู่ได้ 2 ปีครับ
  บริษัทที่ 1 คือ  Decho Mold &Die casting     ตำแหน่ง  QA.
  บริษัทที่ 2 คือ  Thai summit Auto part Industry    ตำแหน่ง Project  Engineer
  บริษัทที่ทำงานปัจจุบันคือ     Thai Yamaha Motor  ตำแหน่ง  QA.

ผมเห็นพวกเรารู้จักกันทางบอร์ดมานานหลายปีแล้วครับ   เลยอยากทราบว่าเป็นใครมาจากไหนกันมั่ง                          ผมเข้าบอร์ดนี้มาโดยบังเอิญเพราะโดนย้ายงานมาจากแผนกอื่นๆ  ทำให้มีเวลาว่างมากจนมาเจอบอร์ดนี้ครับ                        ตแความรู้ฟุตบอลคงสู้แฟนพันธุ์แท้หลายๆ  คนในที่นี้ไม่ได้

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Braveheart
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 08:28:07 PM »

ผม เป็นนักศึกษาของ กศน ครับ เรียนระดับมัธยมศึกษา
และ ทํางานเป็น Webmaster ของ บริษัท ประกันภัยที่เป็นของรัฐบาล - เอกชน ครับ
และเป็น ผู้บริหาร บล็อกออนไลน์ ส่วนตัว
ส่วนใน อนาคต มีความสนใจ ที่จะเรียนต่อ ใน คณะวิทยาศาสตร์

THE OLD NAVY SR.53
ทองแท้ ไม่เคยกลัวไฟ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +418/-7

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 08:34:30 PM »

ประกอบธุรกิจส่วนตัว เกี่ยวกับ Logistics ท่าเรือมาบตาพุด ระยองครับ

ติดตามรู้จักบอร์ดนี้จากเว็บของศรีสะเกษ เลยเล่นเรื่อยมาวันไหนเมียอารมณ์ดีก็ให้นั่งหน้าคีย์บอร์ดนานหน่อย
ถ้าเห็นหายไปนานๆแสดงว่าโดนยึดพื้นที่ครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2008, 09:07:11 PM โดย THE OLD KOUPREY » บันทึกการเข้า

•[T]urbokun[G]•
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +143/-28

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 08:36:34 PM »

คับผมเป็น นักเรียนอยู่ฮ่ะ ม.6  คับ อยู่โรงเรียน กระทุ่มแบน"วิเศษสมุทคุณ" คับ เป็นนักเรียนคนเดียวที่ไปดูบอลไทยแข่งทุกนัดคับ    

จบ ม.6 ว่าจะไปเรียนนิเทศ ฮ่ะ อยากเป็นนักข่าว สายบอลไทย จะได้ประชาสัมพัน ให้มันทั้งวันเลย จะได้ไม่โดนคนในบอร์ดด่า    

แต่อยากรู้อย่างเดียวคือ จะเป็นพวกนักข่าว ต้องเรียนนิเทศ สาขาอะไรคับพี่น้อง  

SCG Muangthong United

การทำให้ตัวเองเก่งว่ายากแล้ว แต่การรักษาความสม่ำเสมอนี่ซิยากยิ่งกว่าเป็น 100 เท่า
MAG56TPY
TOT SC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +311/-24

สถานะ:ว่างงาน

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 08:45:01 PM »

เรียนอยูมหาลัยแห่งหนึ่งครับ

กำลังจะจบ

ikung korat ^^!
Santiago Munez
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +146/-230

โหลออก กระจอกเข้า !!

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 08:46:05 PM »

เป็นนักเรียนค่ะ ตอนนี้เรียนอยู่ ม.6

ที่โรงเรียน สุรธรรมพิทักษ์ ที่อยู่ในค่ายสุรธรรมพิทักษ์อ่ะค่ะ

เกิดมา เรียนแต่โรงเรียนทหาร - -"

เคยเล่นบอลให้ทีมสโมสรกองบิน 1 และโรงเรียนกีฬานครราชสีมา

เคยไปคัดทีมชาติแต่หลุดเพราะแพ้เด็กโรงเรียนกีฬาขอนแก่น  

ตอนนี้มาเล่นฟุตซอลให้ทีม  ร.23 พัน 1 ที่ค่ายสุรธรรม

จบ ม.6 ว่าจะไปสอบ Air Triffic Control ดู ไม่รู้จะได้กับเขาหรือป่าว

คงจะแพ้เส้นพวกลูกนักการเมือง แหงๆ

พอแระ เหนื่อย ...  

อาจชนะแม้ทีมจะเล่นแย่ อาจจะแพ้แม้ทีมจะเล่นเยี่ยม ไม่มีอะไรแน่นอน 

bt
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-1

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 08:53:08 PM »

ผมทำงานเป็นวิศวกรบริษัทเอกชนครับ          ทำงานเกี่ยวกับด้านรถยนต์ชิ้นส่วนยานยนต์ครับ    ย้ายงานมาเป็นบริษัทที่ 3 แล้ว 
   แต่จบใหม่ ๆ มาทำงานราชการครับเป็นอาจารย์สอนวิทยาลัย  ทำอยู่ได้ 2 ปีครับ
  บริษัทที่ 1 คือ  Decho Mold &Die casting     ตำแหน่ง  QA.
  บริษัทที่ 2 คือ  Thai summit Auto part Industry    ตำแหน่ง Project  Engineer
  บริษัทที่ทำงานปัจจุบันคือ     Thai Yamaha Motor  ตำแหน่ง  QA.

ผมเห็นพวกเรารู้จักกันทางบอร์ดมานานหลายปีแล้วครับ   เลยอยากทราบว่าเป็นใครมาจากไหนกันมั่ง                          ผมเข้าบอร์ดนี้มาโดยบังเอิญเพราะโดนย้ายงานมาจากแผนกอื่นๆ  ทำให้มีเวลาว่างมากจนมาเจอบอร์ดนี้ครับ                        ตแความรู้ฟุตบอลคงสู้แฟนพันธุ์แท้หลายๆ  คนในที่นี้ไม่ได้

บริษัทที่คุณลูฟี่ว่ามามี Thai summit Auto part นี่อยู่แถวบางโฉลงใช่ปะ แล้ว Yamaha นี่อยู่แถวเคหะบางพลีปะคับ  ผมอยู่แถวนั้นละ     ถ้าใช่แล้วคุณลูฟี่รู้จักนักบอล Thai summit บ้างปะ

ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 09:01:29 PM »

บริษัทที่คุณลูฟี่ว่ามามี Thai summit Auto part นี่อยู่แถวบางโฉลงใช่ปะ แล้ว Yamaha นี่อยู่แถวเคหะบางพลีปะคับ  ผมอยู่แถวนั้นละ     ถ้าใช่แล้วคุณลูฟี่รู้จักนักบอล Thai summit บ้างปะ

ใช่ครับอยู่บางโฉลง             นักบอล  Thai summit Auto part  ที่มักทำตัวเป็นหัวหน้าทีมขี่  Honda civic  สีแดงอยู่แผนกซ่อมบำรุงคนนี้พอรู้จักครับแต่จำชื่อไม่ได้แล้ว
                        คนอื่นๆ  ไม่ได้สนใจเท่าไหร่   เพราะเข้าออกกันบ่อย               

Braveheart
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 09:08:53 PM »

ใช่ครับอยู่บางโฉลง             นักบอล  Thai summit Auto part  ที่มักทำตัวเป็นหัวหน้าทีมขี่  Honda civic  สีแดงอยู่แผนกซ่อมบำรุงคนนี้พอรู้จักครับแต่จำชื่อไม่ได้แล้ว
                        คนอื่นๆ  ไม่ได้สนใจเท่าไหร่   เพราะเข้าออกกันบ่อย               

ผมอยากรู้อีกเรื่องครับ
คุณเป็นคนดีมั้ย
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 09:38:01 PM »

ผมอยากรู้อีกเรื่องครับ
คุณเป็นคนดีมั้ย
สังคมเป็นคนพิพากษาเราครับว่าดีหรือไม่ดี                        ตัวเราดีไม่ดีมันอีกเรื่องนึง

engneung
Hero Member

คะแนนความรัก: +3/-0

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 09:41:27 PM »

ได้เลยครับ.....

จบใหม่ๆ ทำงานเป็นวิศกร บริษัทเอกชน อยู่ประมาณ 5 ปี  ย้าย site ไป 6 - 7 จังหวัดตั้งแต่เหนือจดใต้

ทำไปทำมาชักเบื่อ.....แม้ผลตอบแทนถือว่าดี แต่ทำงานไม่เป็นหลักแหล่ง ....

ความมั่นคงไม่ค่อยมี(หมดประโยชน์วันไหน เค้าก็เขี่ยทิ้ง)...เวลาว่างไม่ค่อยมี...

แถมยังต้องเอาใจพวก นายช่าง วิศวร ของพวกหน่วยงานราชการหรือหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ....

คิดได้ดังนั้น.....ผมจึงเปลี่ยน....

ปัจจุบัน ผมเป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจแห่งหนึ่ง ตำแหน่ง  วิศวกร4

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2008, 07:21:53 PM โดย engneung » บันทึกการเข้า

ไม่มีสงครามไหน ร้ายแรงเท่า สงคราม ฆ่ากันเอง ..........แบ่งแยก ความดี ความชั่ว ความถูกต้อง ความผิด และ ...ความโง่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 10:08:14 PM »

เป็นนักเรียนค่ะ ตอนนี้เรียนอยู่ ม.6

ที่โรงเรียน สุรธรรมพิทักษ์ ที่อยู่ในค่ายสุรธรรมพิทักษ์อ่ะค่ะ

เกิดมา เรียนแต่โรงเรียนทหาร - -"

เคยเล่นบอลให้ทีมสโมสรกองบิน 1 และโรงเรียนกีฬานครราชสีมา

เคยไปคัดทีมชาติแต่หลุดเพราะแพ้เด็กโรงเรียนกีฬาขอนแก่น  

ตอนนี้มาเล่นฟุตซอลให้ทีม  ร.23 พัน 1 ที่ค่ายสุรธรรม

จบ ม.6 ว่าจะไปสอบ Air Triffic Control ดู ไม่รู้จะได้กับเขาหรือป่าว

คงจะแพ้เส้นพวกลูกนักการเมือง แหงๆ

พอแระ เหนื่อย ...  

นู๋กั้งเล่นฟุตซอลด้วยเหรอค่ะ
ดีจังออกกำลังกายอย่างงี้ ต้องหุ่นดีแน่ๆเลย
เอิ้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เล่นกันสักตั้งมั้ยล่ะอิป้า

อยารู้ว่า คนตี๋ๆ อย่างอิป้าเนี่ย  จะเล่นบอลเก่งขนาดไหน

ฮ่าๆๆ

อาจชนะแม้ทีมจะเล่นแย่ อาจจะแพ้แม้ทีมจะเล่นเยี่ยม ไม่มีอะไรแน่นอน 

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 10:15:38 PM »

เออ ลืมไป

อิป้ามันต้องเป็นผู้หญิงนี่หว่า....

ขนาดอิฝนมันยังชอบอิป้าเลย เหอๆ 

ทุกวันนี้ยังไม่เลิกพูดถึงอิป้าเลย

กุล่ะเบื่อ   

krubaball_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1003/-136

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 10:42:03 PM »

อาชีพและสถานะอื่นๆพอจะทราบบ้างแล้วสำหรับบางท่าน    แต่แน่จริงต้องแนบรูปตัวจริงด้วยดิ (อย่างอ.หนุ่ย)เริ่มจากคุณลูฟี่เลยเป็นไง 

ห  น้  า  ห  น  า  ว   เ  ที่  ย ว  ด  อ  ย ..  ห  น้  า  ร้  อ  น  ไ  ป  ท  ะ  เ  ล
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 11:18:30 PM »

อาชีพและสถานะอื่นๆพอจะทราบบ้างแล้วสำหรับบางท่าน    แต่แน่จริงต้องแนบรูปตัวจริงด้วยดิ (อย่างอ.หนุ่ย)เริ่มจากคุณลูฟี่เลยเป็นไง 
เอางั้นเลยหรือครับครู ?ก็ดีนะ ขอปาดหน้าคุณลูฟี่เลยละกัน เพราะบังเอิญว่ามีรูปผมอยู่ในลายเซ็นต์อยู่แล้ว แต่ม่ายกล้าบอกว่าว่าคนไหนลองเดากันดู
ก่อนละกันนะครับ แบบว่าไม่หล่อแต่จน ก็เลยอายนะครับ ......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2008, 11:35:30 PM โดย THE OLD KOUPREY » บันทึกการเข้า

++หมวดตุง++
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +337/-285

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 12:32:00 AM »

กุเป็นตำรวจ หว่ะ

japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2047/-5309

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 12:39:22 AM »

ผมรับราชการครู เป็นพ่อพิมพ์ของชาติ 

ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 09:05:52 AM »

ผมรับราชการครู เป็นพ่อพิมพ์ของชาติ 
ใครเค้าจะเชื่อเมิง   !!!!!           ถ้าไม่รู้จักกันมาก่อนไม่มีทางเชื่อ

esrm13
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +2/-1

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 09:31:20 AM »

คับผมเป็น นักเรียนอยู่ฮ่ะ ม.6  คับ อยู่โรงเรียน กระทุ่มแบน"วิเศษสมุทคุณ" คับ เป็นนักเรียนคนเดียวที่ไปดูบอลไทยแข่งทุกนัดคับ   

จบ ม.6 ว่าจะไปเรียนนิเทศ ฮ่ะ อยากเป็นนักข่าว สายบอลไทย จะได้ประชาสัมพัน ให้มันทั้งวันเลย จะได้ไม่โดนคนในบอร์ดด่า   

แต่อยากรู้อย่างเดียวคือ จะเป็นพวกนักข่าว ต้องเรียนนิเทศ สาขาอะไรคับพี่น้อง  

อยากเป็นนักข่าว เรียนนิเทศ สาขาสื่อสารมวลชวนครับ  พี่ขออวยพรให้น้องทำได้ดั่งหวังนะ ให้มีความมุ่งมั่นทำฝัน
ให้เป็นจริงให้ได้นะ อย่าไหลไปตามกระแสแฟชั่นที่ไม่ดีอย่างทุกวันนี้ ดีใจที่ยังมีเยาวชนที่คิดได้แบบนี้ มุ่งมั่นและมุ่งมั่น เพื่อฝันเป็นจริง
PaNiC
Full Member

คะแนนความรัก: +1/-1

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 10:21:45 AM »

กุเป็นตำรวจ หว่ะ
เหอ เหอ  ถึงว่า.......
KARIN
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1685/-1542

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 11:04:11 AM »

หลั่งเป็นลิงไปซะแล้ว
beretta▄︻┳═一
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +430/-51

สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า "เจี๊ยว" ฮี่..ฮี่

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 11:06:12 AM »

55555+++  กุเป็นพันตำรวจเอกปลอมตัวมาว่ะ............สาดดดดดดดดด!!!!!!!!!!

NIC_AIRBOY
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-6

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 11:23:09 AM »

ผมเป็นโจรครับ............

(โจรปล้นใจ)
mart nara
!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1379/-341

!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 12:52:41 PM »

ผม มาร์ท นรา

จบ รามคำแหงมา สี่ปีแล้ว

ตอนนี้ รับจ็อบ ทำฟรีแลนซ์ ด้านงานแปล  ล่าม ไกด์ ทำเบื้องหลัง หนัง ละคร ฯลฯ

แล้วก็ไปช่วยงานที่ร้านเชียไทยของพี่พินิจ อยู่อ่ะคร้าบ

กำลังรอคอนเฟิร์ม ต่อป.โท จาก มหาลัยในมาเลย์ อ่ะ

ติดตามบอลไทยมาหลายปี

เป็นคนนึงที่อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลกซะที

ด้วยการเริ่มจากการสร้างลีกให้แข็งแกร่งซะก่อน

ผมเลยตามเชียร์ทุกทีมที่อยากพัฒนา

(ทีมไหนทำตัวย่ำอยู่กับที่ผมจะแช่ง)

EVERY TEAM NEEDSTHE12thMAN,LET'S JOIN WITH US!HISTORY IN THE MAKING!!http://www.puttipan.com/thaikeyboard/
www.BOLANARA.com,www.narautd.com
มาม่าผัดซีอิ๊ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +95/-12

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 01:22:11 PM »

ผมเรียนอะไรก็ไม่จบย้ายไปย้ายมาอยู่ 6 ที่ตั้งแต่ ปวช เริ่มเข้าบอร์ดกระทู้บอลไทยเพราะลิ้งค์จากเชียร์ไทยสมัยที่เราตกรอบบอลโลกแพ้เกาหลีเหนือ 1-4   ชีวิตขึ้นลงแบบคาดไม่ถึง เมื่อปี2549 ช่วยงานบริษัทที่บ้านทำเกี่ยวกับก่อสร้าง ถมที่ และรถบรรทุกเช่า แต่เมื่อต้นปีที่ผ่านมาไม่รู้เคราะซ้ำกรรมซัดฤป่าวบริษัทที่บ้านผมโดนโกงจนต้องติดหนี้นับ 10 ล้านบาท ตอนนี้ปิดบริษัทไปแล้ว และผมเริ่มงานใหม่กับน้องชายเป็นงานด้าน Network ระบบServer ต่างๆและตอนนี้มีร้าน อินเตอร์เน็ตเกมส์อีก 1 ร้านคับ จุดมุ่งหมายในชีวิตตอนนี้ภายใน 2 ปีจะช่วยที่บ้านใช้หนี้ให้หมด
เอชาญ
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +137/-50

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 01:55:30 PM »

ผมคงจะรุ่น ๆ อาจารย์หนุ่ย มี รัก ชอบ ผูกผันและความฝัน กับฟุตบอลไทย
ว่าสักวันหนึ่งทีมชาติไทย จะเป็นหนึ่งในเอเซีย สู้ได้กับทุกชาติ
มีคำว่าชนะ มากกว่าแพ้  นั่นคือเหตุผลทำไมถึงได้เข้ามาใน web นี้
อรัมพบทซะหน่อย ผมทำงานธนาคาร หน่วยงานรัฐวิสาหกิจ  ระดับ 8 ด้าน IT

wake
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-3

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:08:17 PM »

รับราชการ เดินเข้าออก สพก. บ่อยๆ
KARIN
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1685/-1542

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 05:08:14 PM »

อายุ 25 วิศวะพระนครเหนือ  + การจัดการอุตสาหกรรม ชีวิตตอนเรียนโลดโผนเป็นลิงเลยครับ

ช่วงเด็กๆที่บ้านจนมากๆ แม่ทำงานโรงงานเย็บผ้าพ่อเป็นลูกจ้างได้ค่าแรงขั้นต่ำตลอดทั้งสองคน

มีอยู่ช่วงนึง ไปทำงานร้านล้อแม๊กแถวๆรามอินทรา ได้ค่าแรงวันละ 70 บาท เข้างาน 7โมงครึ่งเลิกงานทุ่มครึ่ง
ไม่มีพักกลางวัน เปลี่ยนล้อรถตามริมถนน มุดใต้ท้องรถผมถนัดสุดๆเลอะสุดๆ

ตอนนี้ ทำงานที่บ้านเป็นร้านของที่บ้าน ทำงานกันในครอบครัว ด้านที่จบมาเกี่ยวกับเหล็กออกแบบเครื่องจักรโรงงาน   
เคยฝันอยากติดทีมชาติ ตอนเด็กๆโรงเรียนส่งทีมโรงเรียน+ผมด้วยไปเรียนฟุตบอลกับอตีดทีมชาติสมัยนั้นนานแล้วจำชื่อโค้ชไม่ได้ เลยฝันซะ

ตอนนี้ถ้า มีโชค จะพยายามทำทีมจังหวัดปทุมธานี ให้เกิดให้ได้  ตอนนี้รอโอกาสอยู่  (ใครเป็นคนปทุมอย่าลืมเลือกเบอร์ 1 นะครับ ผมชื่อ 1 ย้ำอย่าลืมนะครับช่วยๆกันผมว่าผมทำได้ )

ช่วงหลังๆหลายปีมานี้ทำงานที่บ้านเลยมีเวลาว่าง เล่นเน็ต ไปดูบอล ตามเวลาถ้าว่างๆไปเที่ยวต่างจังหวัด

หนุ่มสุรินทร์เหลา
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +124/-31

ไม่สำคัญว่าจะอยู่นานแค่ไหน..แต่สำคัญว่าจะอยู่แบบใด

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 05:25:38 PM »

วิศวะกร เยอะจัง ครับ  ผม ก็คงเป็นหนึ่งในนั้นครับ  ทำงาน ด้าน R&D ครับ งานก็งั้นๆครับ เรื่องบอลมันกว่าครับ

เป็น คนสุรินทร์ จิงๆ ครับ  อยากเห็นบอลไทยพัฒนาเหมือนกับหลายๆ คน ครับ

............  กระทู้นี้ดีครับ ขอบุคคลบางจำพวกอย่าเข้ามาปั่นกระทู้เล่นนะครับ  เกะกะคนอื่น เขาครับ 
0o*-...matahjang...-*o0
Hero Member

คะแนนความรัก: +107/-89

อยากให้สโมสรจากชุมพรเล่นไทยลีกบ้างอ่ะ

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 05:25:48 PM »

ตอนนี้เรียนรามขึ้นปี่ 4 คณะนิติแต่หน่วยกิจขึ้นปี่ 3 แต้วแหน่วเลย อิอิ

ที่บ้านไม่จนพอมีพอกิน เรียน ม.ต้นที่เพชรบุรี(จุฬาภรณ์)  ม.ปลาย กทม. (โยธิน)

ปล.ตอนเอ็น ม.มหิดล ติดแต่ไม่เอาเท่ป่าวว

โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +383/-345

FC-012 คิดถึงพ่อยี

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 05:40:10 PM »

ผมเป็นสถาปนิกที่บริษัทฯเอกชนแห่งหนึ่งเปลี่ยนงานมา5-6ที่แล้วขึ้นเหนือล่องใต้มาหมดรู้จักเว็บนี้โดยเข้า goolgle แล้วหาคำว่าฟุตบอลไทยจากวันนั้นก็เลยมาถึงวันนี้
art27
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +94/-33

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 06:08:25 PM »

ผมเรียน ปวชปี 2  ช่างไฟฟ้า คับ
somchai_choom
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-0

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 06:46:41 PM »

ลูฟี่ บริษัทที่ทำงานปัจจุบันคือ     Thai Yamaha Motor  ตำแหน่ง  QA. ของนาย เป็นลูกค้าผม อ่ะ ผมทำบริษัท คอมพิวเตอร์ บริหารเองครับ อยู่แถวรามคำแหง แต่เป็นคนอีสานใต้ครับ บ้านอยู่ใกล้เขาพระวิหาร ไม่รู้จะได้ไปเยื่อน เขาพระวิหารอีกไหม ครับ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 07:14:17 PM »

เอางั้นเลยหรือครับครู ?ก็ดีนะ ขอปาดหน้าคุณลูฟี่เลยละกัน เพราะบังเอิญว่ามีรูปผมอยู่ในลายเซ็นต์อยู่แล้ว แต่ม่ายกล้าบอกว่าว่าคนไหนลองเดากันดู
ก่อนละกันนะครับ แบบว่าไม่หล่อแต่จน ก็เลยอายนะครับ ......

คนไหนคะนี่   ก้อพอจะรู้ว่าต้องมีคุณดิโอว อยู่ในภาพแน่ 
ส่วนตัวฉันเองก็อย่างที่ประกาศศักดา เอ๊ย! ประกาศตัวมาแต่ต้น ว่า  .. รับราชการครู พอดีสอนบนดอย  ใครเค้าก็เลย เรียกว่า ครูดอย    ตอนนี้กำลังเตรียมผลงาน เพื่อยื่นขอเลื่อนเป็น ระดับ 8   แต่ถ้าพูดกันในภาษาข้าราชการครู  คือการยื่นขอวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ     เรื่องรูปแอบเอาลงออกบ่อยแต่ไม่แสดงความเป็นเจ้าของ  กลัวแตกตื่นในความสวย  ..ที่ช่วยอะไรไม่ได้อีกแล้ว

..ส่วนน้องแจแปน ขออวยพร(รึแช่งก้อได้) ให้  ครั้งหนึ่งในชีวิตได้ไปเป็นครูใครสักคน      การเป็นครูไม่ได้หมายถึงเฉพาะผู้มีอาชีพในการสอนเท่านั้น  และเมื่อเป็นครูหรือแม่แบบให้ใคร ก็ขอให้เป็นครูและแม่แบบที่ดี นะคะ    ส่วนที่ไม่ดีของเรา เราก็แอบๆเก็บไว้ (อย่างตัวเองเก็บไว้เพียบ ขอความกรุณาอย่ากระตุ้นให้หลุดออกมา )

ห  น้  า  ห  น  า  ว   เ  ที่  ย ว  ด  อ  ย ..  ห  น้  า  ร้  อ  น  ไ  ป  ท  ะ  เ  ล
Deangchick_FC28
Hero Member

คะแนนความรัก: +252/-685

มัจฉาสีน้ำเงิน ศรีราชา เอฟซี

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 07:15:06 PM »

เป็นคนศรีราชาโดยกำเนิด แต่ไปใช้ชีวิตมหาลัยที่แปดริ้วซะห้าปี จบมาเป็นไกด์รัสเซียอยู่สามปี เก็บเงินมาเปิดบริษัททัวร์รัสเซียเองตอนนี้ก็บริหารงานกับแฟนเอง  อยู่ได้สบายๆ ตอนนี้บริษัทอยูตัวแล้วก็เลยมีเวลาไปดูบอลได้ ใช้ชีวิตอยู่เมืองไทยกับรัสเซียพอๆกัน  ถ้ามีเวลาอยากตระเวนดูทีมศรีราชาแข่งเหมือนคนอื่นๆบ้างเช่นแต่ติดปัญหาที่งานและก็ตัวแฟนที่เป็นชาวต่างชาติ ไม่สามารถไปลุยแบบที่เราอยากทำได้ถ้าไปก็ต้องขับรถไปสถานเดียวแต่ขี้เกียจขับก็เลยยังทำไม่ได้ ชอบและเคารพอาจารย์หรั่งเพราะเป็นคนศรีราชาเหมือนกัน อายุยังไม่ขึ้นเลขสาม

เรารักศรีราชา เอฟซี เราจะอยู่รอด
www.srirachafc.com
ton-chon-FC
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +10/-1

เกิดมาเพื่อเป็นแชมป์ ชลบุุรีเอฟซี

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:15:20 PM »

เรารุกชลบุรี
หมี่เหลืองผัดซีอิ๊ว
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +83/-155

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:28:23 PM »

เรียน ปวช.3 อิเล็กฯ  อ่ะ ....
จบนี่ ก็ไปต่อ I.C.E ที่ ม.เทคโนโลยีมหานคร  หุหุ .... เผื่อจะได้ไปเชียร์เทโรด้วย

ปล. ปัจจุบันก็รับจ๊อบนิดๆ หน่อยๆ .... รับประทานเงินสนับสนุนจากเว็บไซต์ของทีม ฮี่ ฮี่
pentai
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +40/-24

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 09:25:53 PM »

เป็นคนสุรินทร์    เรียนครูคณิตศาสตร์  ม.ราชภัฏสุรินทร์  ปี 5  ตอนนี้ฝึกสอนอยู่คับ 
รู้จักบอร์ดนี้เพราะพยายามหาข้อมูลเกี่ยวกับบอลไทยแล้วเจอกับบอร์ดนี้โดยบังเอิญ
  อยู่ด้วยกันมา  5  ปีแล้วนะคับ

รักเธอ.....บอลไทย
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 11:25:14 PM »

คนไหนคะนี่   ก้อพอจะรู้ว่าต้องมีคุณดิโอว อยู่ในภาพแน่ 
ส่วนตัวฉันเองก็อย่างที่ประกาศศักดา เอ๊ย! ประกาศตัวมาแต่ต้น ว่า  .. รับราชการครู พอดีสอนบนดอย  ใครเค้าก็เลย เรียกว่า ครูดอย    ตอนนี้กำลังเตรียมผลงาน เพื่อยื่นขอเลื่อนเป็น ระดับ 8   แต่ถ้าพูดกันในภาษาข้าราชการครู  คือการยื่นขอวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ     เรื่องรูปแอบเอาลงออกบ่อยแต่ไม่แสดงความเป็นเจ้าของ  กลัวแตกตื่นในความสวย  ..ที่ช่วยอะไรไม่ได้อีกแล้ว

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากับท่านอาจารย์ 3 ระดับ 8 อ้อต้องเรียกว่าครูชำนาญการพิเศษสินะ โหได้เพิ่มอีกเดือนละตั้งหมื่นกว่าๆใช่ปะครับครู
อิจฉาอ่า..........ครูลองเดาดูนะว่าคนไหน? เดาถูกจะไปให้เลี้ยงข้าวซอยถึงที่ที่เชียงใหม่เลยเน้อออ 555...

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 11:26:40 PM »

กุยังไม่รู้เลยว่าตัวเองป็นใคร เอิ้กๆๆๆๆ

แต่นู๋รู้ค่ะว่าพี่เป็นใคร

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:21:28 AM »

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากับท่านอาจารย์ 3 ระดับ 8 อ้อต้องเรียกว่าครูชำนาญการพิเศษสินะ โหได้เพิ่มอีกเดือนละตั้งหมื่นกว่าๆใช่ปะครับครู
อิจฉาอ่า..........ครูลองเดาดูนะว่าคนไหน? เดาถูกจะไปให้เลี้ยงข้าวซอยถึงที่ที่เชียงใหม่เลยเน้อออ 555...

อย่าเพิ่งยินดีเลยค่ะ  ยื่นขอปีนี้ ตรวจผลงานไม่รู้จะผ่านปีไหน  บางทีอาจเออรี่รีไทร์ก่อนได้ชำนาญการพิเศษ 

ส่วนรูป..
         ขอลองเดาว่าคนที่สองจากซ้ายมือเรา แถวนั่งใช่ป่าว               .. ถ้าถูก  เลี้ยงได้อยู่แล้วข้าวซอย   แต่อย่าลืม
พาน้องสาวคน สวยมาด้วยนะคะ   

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:47:31 AM »

โอ......................แม่นมากครับครู ยอดเยี่ยมผู้น้อยมิสามารถปิดบังตัวเองได้แว้ววววว
เดี๋ยวขึ้นเชียงใหม่เมื่อไหร่จะแจ้งล่วงหน้าครับ น้องสาวครูผมต้องพาไป เอ๊ยไม่ใช่สิเค้าต้อง
พาผมไปด้วยอยู่แล้วเพราะไปเชียงใหม่ทีไรผมชอบหลงทาง กลับบ้านไม่ค่อยถูกครับ อิอิอิ.

จำหน้าน้องสาวครูคนนี้ให้ดีๆหละเดี๋ยวหากันไม่เจอ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2008, 02:34:30 AM โดย THE OLD KOUPREY » บันทึกการเข้า

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 01:06:41 AM »

โอโห คุณครูเก่งจัง  ผมเลขาหน้าห้อง ยังดูไม่ออกเลยว่าคนไหน (ไม่คาดฝันว่า ท่าน ผจก. จะไปนั่งแอบนักเตะ)  คุณครูได้ทำอาจารย์ 3 แล้วเหรอครับ  ผบทบ. ของผมยังเป็นครู ดอยอยู่เลย  ไม่ใช่ครูดอยสิ  แถวบ้านผมเขาเรียกว่า "คูเทิ่งภู"  แถมยังเป็นครูสอนอยู่ ภูซากลาก อีกต่างหาก 5555 เอิ๊ก

OisHI
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +7/-5

In my view

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 01:20:53 AM »

Ekapson .. เอก หรือ หนึ่ง  (24 ปี)

จบ วิศวกรรมศาสตร์ไฟฟ้า-โทรคมนาคม ม.รังสิต ปี 50 ตอนนี้ว่างงานครับ เรียนโทรคมนาคม แต่ได้วุฒิ ไฟฟ้ากำลัง
ไปสมัครงานเขาบอกเป็นวิศวลูกครึ่ง คือ รู้ทั้งคู่ (โทระ + กำลัง) แต่ไม่รู้ลึกซึ้ง ทำงานลำบาก (ซะงั้น)  ก็เลยไม่ได้ทำงานเป็นวิศกรสักที

ปัจจุบัน
- webmaster : www.winning.in.th  (5 ปี) Footbal lFan Football Thai fbfan.winning.in.th (ปิดชั่วคราว)
ผลงาน
- CM CoCoThai cm03/04
- แพทไทย Patch Thai League Winning Eleven 8i PC  (ไทยลีก 9)
- ทำแพทไทยลีกของ PES2007 ได้ไปออกรายการ แฟนซ่าส์กีฬามันส์ เมื่อวันที่ 8 พ.ย. 50
- เขียนคอลัมล์ ,หนังสือ ไกด์ บุ๊ค Football Manager , Pro Evolution Soccer
- มี job ทำโฆษณาทีวี และ ทำ Graphic, Web Design เล็กๆน้อยๆ

อนาคต
- อยากเป็นส่วนหนึ่งในการสนับสนุนฟุตบอลไทย (ผู้สื่อข่าวฯ)
- ทำแพทไทยลีกของวินนิ่งต่อๆไป เพื่อเป็นแรงบันดาลใจให้เยาวชน รู้จักและสนใจฟุตบอลไทยมากขึ้น

เพิ่มเติม : http://ekapson.hi5.com

แนะนำตัวอย่างกะจะมาสมัครงานเลยเรา อิอิ 

TH@ILAND_patriot
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +16/-7

ชาติต้องมาก่อน

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 04:31:58 AM »

ชื่อว่านคับ เรียนวิศวะ2สถาบัน(TU+Nottingham U)
ปัจจุบันเรียนปี2วิศวะเครื่องกล มธ.(inter) รอลุ้นว่าปีหน้าจะได้ต่อNottinghamหรือป่าว ถ้าไม่ได้ไปก็อยู่มธ.จนถึงปี4เลยคับ
ดูบอลไทยmatchแรกตอนแพ้ซีเรียแบบน่าเจ็บใจ อดไปเยาวชนโลก  ตอนนั้นยังเด็กเห็นนักเตะไทยร้องไห้ก็ร้องไห้ตาม แม่ก็งงว่าร้องไห้ทำไม ต่อจากนั้นมาก็แทบจะไม่พลาดซักmatch และก็ไม่เคยร้องไห้อีก(แค่เกือบ) กะว่าจะร้องอีกทีตอนได้ไปบอลโลก
อาจารย์+เพื่อนๆ+น้องๆในภาคไปคุยกันว่าผมไปดูบอลไทยจนเกรดตก  บอลนอกเป็นกิ๊ก บอลไทยเป็นเมียหลวง
เกลียดไอ้พวกเทิดทูลบอลนอกแล้วมาด่าบอลไทย  ผมเชื่อว่าคนไทยยังขาดชาตินิยมอยู่ เจอwebนี้จากการsearchบอลไทย
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 10:35:10 AM »

สวย น่ารักอย่างที่คิดไว้เลย สาวเชียงใหม่     เรามันคนแป้แห่ระเบิด มาอยู่เชียงใหม่จะ 20 ปีแล้วทำไม๊ไม่ติดเชื้อความสวยมั่งหว่า อิอิ
เรียน อ.หนุ่ย  เดาว่าคนไหนเป็นคุณดิโอวเดาได้ไม่ยาก เหตุเพราะเรามีอายุเป็นเกณฑ์บอกอยู่แล้ว       เรื่องทำ อาจารย์3 ยื่นช้าไปด้วยค่ะ  โดน ลูกพี่ ศึกษานิเทศ(ที่รักเคารพกันเป็นส่วนตัว) สวดเอาหลายยก หาว่าขี้เกียจ ไม่พัฒนาตน (แต่เราอ้างว่าไม่พร้อม แล้วก้อ..สงสารรัฐบาลไม่มีตัง )  ..........แล้ว ภูซากลาก แปลว่าอะไรคะ มันคุ้นๆอยู่เหมือนกันคำนี้  ตอนนี้เป็นมนุษย์ 4 ภาษา ไทยกลาง เมืองแป้ เจียงใหม่ และกะเหรี่ยง  เลยมึนภาษาปนกันไปหมด

Tima_xi
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 11:07:27 AM »

จะบอกดีมั๊ยเนียะ .....นักข่าวสายกีฬาวะ ...ของหนังสือพิมพ์ ฉบับนึง วันๆ เจ้านายสั่งให้มาหาข้ามูลเกี่ยวกะบอลไทย....กุเลยไม่รู้จะไปหาที่ไหน เลยเข้าไปแม่มหมดทุกเวปแนะที่มีข่าวคราวเกี่ยวกะความเคลื่อนไหวของฟุตบอลไทย.....นี่เดี๋ยวเปิดเลค 2 กุก็ต้องไปสนามต่างๆแล้วแต่ลูกพี่กุจะไห้ไป .........งานแถลงข่าวต่างๆพวกเมิงเจอกุได้ทุกๆครั้งไป...อิๆๆๆกุบอกได้แค่นี้แหละ เดี๋ยวกุโดนด่า สาดดดดดดดดดด

อ๋อ อีกเรื่อง นึง อ.หรั่ง กะ กุ รู้จักกันดี กุเป็นคน บอกเองแหละ ให้ พี่หรั่ง เข้ามาอ่านดู ในเวปนี้...และเวปอื่นๆที่ด่า พี่หรั่ง....หลังจากวันนี้กุคงต้อง เปลี่ยน ล็อคอินใหม่ ซะและ........ไอ่แปน กุรู้จังเมิงดี ...ว่างๆกุจะบอกเมิง สาดดดดดดดดดดดดดด ไปและ ............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2008, 11:12:16 AM โดย Timo_xi » บันทึกการเข้า
บอล_รูสเตอร์_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +144/-3

ภาพโดย อยากเห็นบอลไทย ไปบอลโลก

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 11:15:05 AM »

ผมเป็นนักเรียนครับ...............

เพราะวิชาชีพผม เป็นอะไรที่ต้องเรียนรู้ ไม่มีวันสิ้นสุด............

* 3205.jpg (23.88 KB, 500x375 - ดู 6006 ครั้ง.)
Tima_xi
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 11:16:12 AM »

จะบอกดีมั๊ยเนียะ .....นักข่าวสายกีฬาวะ ...ของหนังสือพิมพ์ ฉบับนึง วันๆ เจ้านายสั่งให้มาหาข้ามูลเกี่ยวกะบอลไทย....กุเลยไม่รู้จะไปหาที่ไหน เลยเข้าไปแม่มหมดทุกเวปแนะที่มีข่าวคราวเกี่ยวกะความเคลื่อนไหวของฟุตบอลไทย.....นี่เดี๋ยวเปิดเลค 2 กุก็ต้องไปสนามต่างๆแล้วแต่ลูกพี่กุจะไห้ไป .........งานแถลงข่าวต่างๆพวกเมิงเจอกุได้ทุกๆครั้งไป...อิๆๆๆกุบอกได้แค่นี้แหละ เดี๋ยวกุโดนด่า สาดดดดดดดดดด

โถ ไอ้ตีหม้อ ร้องเพลงชาติยังร้องไม่ถูกเลยแล้วคุยว่าเป็นนักข่าว
.......ไอ่ สาดดดดดดดดดดด....เมิงก็...อย่าไปบอกเค้าดิ กุอายเค้านะเมิง..........สาดดดดดดดดดดดดดดด
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:01:02 PM »

ขอถามอีกครั้งนะครับ คุณครู  อย่าพึ่งเบื่อ  ภาษาเมืองแป้ กับเมืองเจียงใหม่ ไม่เหมือนกันเหรอครับ  มันต่างกันขนาดฟังไม่รู้เรื่องไหม ครับ  ผมเคยไปหลงทางในจังหวัดสกลนคร  ปรากฎว่า ชาวบ้านพูดภาษาไทยกรุงเทพไม่ได้  พูดได้แต่  ภูไท อย่างเดียว  เล่นเอา หาทางกลับบ้านไม่ถูกเลย หุหุหุ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:36:11 PM »

สวย น่ารักอย่างที่คิดไว้เลย สาวเชียงใหม่     เรามันคนแป้แห่ระเบิด มาอยู่เชียงใหม่จะ 20 ปีแล้วทำไม๊ไม่ติดเชื้อความสวยมั่งหว่า อิอิ
เรียน อ.หนุ่ย  เดาว่าคนไหนเป็นคุณดิโอวเดาได้ไม่ยาก เหตุเพราะเรามีอายุเป็นเกณฑ์บอกอยู่แล้ว       เรื่องทำ อาจารย์3 ยื่นช้าไปด้วยค่ะ  โดน ลูกพี่ ศึกษานิเทศ(ที่รักเคารพกันเป็นส่วนตัว) สวดเอาหลายยก หาว่าขี้เกียจ ไม่พัฒนาตน (แต่เราอ้างว่าไม่พร้อม แล้วก้อ..สงสารรัฐบาลไม่มีตัง )  ..........แล้ว ภูซากลาก แปลว่าอะไรคะ มันคุ้นๆอยู่เหมือนกันคำนี้  ตอนนี้เป็นมนุษย์ 4 ภาษา ไทยกลาง เมืองแป้ เจียงใหม่ และกะเหรี่ยง  เลยมึนภาษาปนกันไปหมด

ง่า......อันนั้นมันเป็นภาพเมื่อสิบปีที่แล้วอะครับครู ตอนนี้...ตอนนี้....นะ นะ..ก็สวยกว่าเดิมหน่อยนึง 555

★The Hero★™
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +121/-2

สวรรค์อยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 01:20:21 PM »

อันตัวข้าพเจ้าเอง...
ถือกำเนิดที่ จ. พิจิตร ไปเรียนและใช้ชีวิตที่พิษณุโลก ปัจจุบันพำนัก ณ. สุพรรณบุรี
เริ่มเล่นฟุตบอลตั้งแต่ ป.3 หลังจากนั้นก็ไม่เคยมีสักวันที่จะไม่ได้เล่นบอล แต่ไม่เคยไปลงคัดตัวเตะที่ไหน แค่เล่นสนุกๆตามสนามโรงเรียน  แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีโอกาสเล่น เพราะการงานรวมถึงลูกเมีย
ปุจจุบัน เปิดร้านซุปเปอร์มาเก็ตและร้านเกมส์เล็กๆหลังร้าน เลยได้มีโอกาสและว่างพอที่จะเข้ามาแชตในบอร์ดได้ แต่บอร์ดนี้นานๆจะเข้ามาครับ ไปสิงห์ประจำที่
http://www.coreballthai.com 
http://su1000.net/ 
http://www.phitsanulokfc.com/
http://www.winning.in.th
และก็ทั่วๆไป เครียดหนักก็เวปโปบ้าง 

kerng
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-9

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 01:27:07 PM »

เป็นภูมิสถาปนิกอยู่ที่ซีแอทเทิล เมกาครับ เรียนสาธิตจุฬา ม.แม่โจ้ และก็ University of Oregon เข้าบอร์ดมา4-5ปีแล้ว แต่นิยมอ่านมากกว่าเขียน ดูบอลนัดแรกนี่บอลไทยรายการไรไม่รู้ตอนเด็กๆ แข่งกะอินโด สงสัยจะซีเกมส์ จำแม่นเพราะพี่ผมซื้อหมูปิ้งเขวี้ยงใส่ริกกี้ ยาคอบของอินโดด้วย  
contra
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +44/-6

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 08:22:30 PM »

ผมจบ
น.ธ เอก
ป.ธ. 7

รู้กันป่าวนี่

เคยเป็นอาจารย์สอนวิชาพุทธประวัติ 
เขาหาอาจารย์ไม่ได้มั้งเลยได้สอน

แต่ตอนนี้ไม่ได้สอนแล้ว
จบ
ป.ตรี  วิทย์คอมฯ
ป.โท วิศวกรรมซอฟต์แวร์ ที่ มจธ.

ตอนนี้ก็ทำธุรกิจส่วนตัวอยู่ เกี่ยวกับเทคโนโลยี (คอม)

ส่วนงานอื่นๆก็แล้วแต่จะรับ
ส่วนมากก็ทำเกี่ยวกับที่เรียนมานั่นแหละครับ

เขียนโปรแกรม , ออกแบบโปรแกรม

งานอดิเรกก็ดูกีฬาเกือบทุกประเภท
แต่ก่อนชอบมวยไทยเข้าไส้
สมัยปี 30 กว่าๆ ช่วงที่มวยไทยรุ่งเรือง

ดูสนุกเกอร์ ตอนต๋อง รุ่งเรือง

แต่บอลนี่ดูประจำเท่าที่มีโอกาส

ดูเขาทำซิ
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Full Member
*

คะแนนความรัก: +27/-28

จะวนอยู่กับที่อีก กี่ปี คุณ..บังยี

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 08:46:54 PM »

ผมขับวินมอเตอร์ไซค์ แถวๆบางแคนี้เองครับ

Ta
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 08:57:16 PM »

นึกแล้วไม่มีผิดว่าคุณ Contra ต้องเคยหรือมีส่วนเกี่ยวข้องกับการเป็นครู/อาจารย์    ติดตามอ่านความเห็นมานานชอบหลักการและเหตุผลมาโดยตลอด   น.ธ.เอก นี่นักธรรมเอกรึเปล่าคะ แล้ว ป.ธ.7 นี่อะไรคะ  
        เมื่อก่อนก็บ้าสนุ้กเกอร์ (แต่บ้าสตีเฟ่น เฮนรี่ค่ะ ยอมรับ ..ประสาวัยรุ่น) ซื้อหนังสือเกี่ยวกับสนุ้กเกอร์เป็นกะตั้ก ลงทุนซื้อตั๋วเข้าชมการแข่งสนุ้กนัดสัญจร สตีเฟ่น ปะทะ ต๋อง ที่กาดสวนแก้วเชียงใหม่  กับสตีเฟ่นได้ถ่ายรูปด้วยได้ลายเซ็นเสร็จสรรพ  ส่วนต๋องเราขอถ่ายรูปกับลายเซ็นเดินเชิด หน้าบึ้งกลับเข้าห้องพักไปเลย เซ็ง  

อ.หนุ่ยคะ  คำเมืองเชียงใหม่กับคำเมืองแพร่ไม่ต่างกันมากฟังกันรู้เรื่องค่ะ ที่ต่างกันคงเป็นสำเนียง เชียงใหม่จะพูดช้ากว่า ฟังดูอ่อนหวาน  (ไม่เชื่อถามคุณดิโอว ดูได้ )  ส่วนแพร่ จะพูดห้วนสั้นฟังดูกระโชกโฮกฮาก เหมือนดุ  มีคำศัพท์บางคำที่ไม่เหมือนกัน เช่น กลับบ้าน เชียงใหม่บอก ปิ๊กบ้าน  แพร่บอก  เมือบ้าน  เชียงใหม่เรียกผู้ชายอายุมากกว่าว่า อ้าย แพร่เรียก ป สระอี ไม้โท (มันเซ็นเซ่อร์อ่ะ)  ฯลฯ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2008, 09:10:17 PM โดย Krubaball » บันทึกการเข้า

engneung
Hero Member

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 09:02:33 PM »

ป.ธ.7  น่าจะเป็น ประเรียนธรรม 7 ประโยค นะครับครู

ไม่มีสงครามไหน ร้ายแรงเท่า สงคราม ฆ่ากันเอง ..........แบ่งแยก ความดี ความชั่ว ความถูกต้อง ความผิด และ ...ความโง่
contra
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +44/-6

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 09:06:00 PM »

น.ธ. เอก คือ นักธรรมเอก ครับ  

เป็นวุฒิเกี่ยวกับธรรมะของพระ มีสามขั้น น.ธ.ตรี, น.ธ.โท, น.ธ.เอก
ส่วนวุฒิที่คนทั่วไปเรียนก็เป็น ธศ. ตรี,โท,เอก (หลักสูตรจะคล้ายกัน ต่างกันแค่ของพระต้องเรียนพระวินัยด้วย)

ส่วน ป.ธ. 7 (เปรียญธรม 7 ประโยค)

คือวุฒิเกี่ยวกับภาษาบาลี (ธรรมะที่ใช้ภาษาบาลีเป็นสื่อในการสอน)
มี 9 ขั้น
1-2,3,4,5,6,7,8,9  (1-2 รวมกันอยู่ในชั้นเดียว  คนเรียนเก่งก็สอบได้ในปีเดียว คนไม่เก่งก็เรียนสองปี  แต่ก่อนสอบตกต้องรออีกปีค่อยสอบใหม่ ไม่มีซ่อม)

ที่เขาเรียก มหา กันนั่นแหละครับ

ถ้าได้ขั้น 3 ไปเรียกว่า มหา

จะมีพัดยศที่ในหลวงของเรามอบให้  ถือว่าเป็นการแต่งตั้ง ครับ

แต่เรียนมานานจนลืมไปเยอะพอควร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2008, 09:09:23 PM โดย contra » บันทึกการเข้า

yidney
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +405/-56

FAT = Failing All the Time !!!

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 09:10:14 PM »

เป็นนักศึกษาอยู่ครับ อายุ 20 กว่า ๆ อ่ะคับ แต่กว่าเท่าไหร่ ไปเดาเอาเองละกัน

ตอนนี้เรียนโทอยู่ที่ซิดนีย์ครับ หลังจากทำงานบริษัทเอกชนที่เมืองไทยประมาณเกือบปี

แต่ผมมาทำงานเก็บตังค์ค่าเทอมอยู่ที่นี่ประมาณ 2 ปีก่อนเข้าเรียนครับ เหนื่อยโคตรครับ

สถานการณ์ตอนนี้ึ่ค่อนข้างล่อแหลมครับ เพราะภาษาอังกฤษผมห่วยโคตรครับ ไม่รู้จะรอดรึป่าวอ่ะคับ

ผมอยู่ที่นี่ ไม่เคยกลับเมืองไทยเลยครับ เพราะเสียดายตังค์ เวลาเหงา ท้อแท้ใจ ก็มีเว็บนี้ล่ะครับ ที่ช่วยให้ผมคลายเหงา มีกำลังใจที่ต่อสู้กับชีวิตต่อไปครับ!!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2008, 09:37:57 PM โดย yidney » บันทึกการเข้า

เก็บมาฝาก!!!

อัลบั้มเชียร์ไทยที่บริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193317.0

อัลบั้มหนีตาม YAYA
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=130596.

เพลงชาติไทยในบริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193839.0
ต้น ยาสูบ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +6/-2

เลือดไทยมันแรง....!!!

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 09:12:41 PM »

ผม  ต้น ยาสูบ........

ปัจจุบันกำลังศึกษาชั้น ปี ที่ 3  ของ ม.เทคโนโลยีราชมงคล ธัญบุรี (คลอง 6)  คณะบริหารธุรกิจ    เอกการตลาด ....

มีความใฝ่ฝันที่อยากจะทำงานด้านผู้สื่อข่าว (สายฟุตบอลไทย)    ผมอยากใกล้ชิดกับนักเตะ  ซึ่งผมใฝ่ฝันมาตั้งแต่เด็กๆ แล้ว.....  

ส่วนตอนนี้ ผมรักบอลชาติ เป็นอาชีพครับ.........!!!!!!    

รักบอลชาติ  เป็นอาชีพ....!!!!    +++  ความฝันอันสูงสุด  คือการได้อยู่เคียงข้างนักเตะไทย         http://ton-yasoob.hi5.com
พริมโรส
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-0

บุคคลธรรมดาที่เข้ามาอ่าน

| | |
« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 09:21:05 PM »

เป็นผู้หญิง อ่ะ

นี่เปิดเผยสุดๆและน๊าาา
Ya-Kii-Mooh
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +187/-34

| | |
« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 09:27:51 PM »

ผมเป็นนักเรียนม.6 โรงเรียนปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย จ.เชียงใหม่

หมายมั่นปั้นมือจะเรียนต่อคณะวิศวะไฟฟ้าที่ม.เชียงใหม่

แต่อาทิตย์นี้จะมาสอบsmart-Iเพื่อลุ้นรับตรงบัญชีม.ธรรมศาสตร์

เผื่อติดจะได้มานั่งดูบอลไทยบ่อยๆครับ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 09:32:25 PM »

ผมเป็นนักเรียนม.6 โรงเรียนปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย จ.เชียงใหม่

หมายมั่นปั้นมือจะเรียนต่อคณะวิศวะไฟฟ้าที่ม.เชียงใหม่

แต่อาทิตย์นี้จะมาสอบsmart-Iเพื่อลุ้นรับตรงบัญชีม.ธรรมศาสตร์

เผื่อติดจะได้มานั่งดูบอลไทยบ่อยๆครับ

เด็กใกล้บ้าน(เอ๊ย! ใกล้ร้าน)   ช่วงรอติดธรรมศาสตร์ไปนั่งดูบอลเชียงใหม่บ้างนะคะ

เส้นเล็กผัดซีอิ๊ว
เคยทำผิดกฎห้องซื้อขาย (หลายครั้ง)
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +307/-103

www.becterofc.net

| | |
« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 09:33:45 PM »

จบ ป.โท ประวัติศาสตร์เอเชีย จาก มศว

ปัจจุบันทำฟรีแลนซ์เขียนหนังสือ เป็นเลขาฯ แปลงาน ฯลฯ อยู่ 4 - 5 ที่ครับ

http://www.becterofc.net/บีอีซีเทโรแฟนไซต์
http://www.becterosasana.in.th/ บีอีซีเทโรศาสน site
MAG56TPY
TOT SC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +311/-24

สถานะ:ว่างงาน

| | |
« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 09:33:57 PM »

ผม  ต้น ยาสูบ........

ปัจจุบันกำลังศึกษาชั้น ปี ที่ 3  ของ ม.เทคโนโลยีราชมงคล ธัญบุรี (คลอง 6)  คณะบริหารธุรกิจ    เอกการตลาด ....

มีความใฝ่ฝันที่อยากจะทำงานด้านผู้สื่อข่าว (สายฟุตบอลไทย)    ผมอยากใกล้ชิดกับนักเตะ  ซึ่งผมใฝ่ฝันมาตั้งแต่เด็กๆ แล้ว.....  

ส่วนตอนนี้ ผมรักบอลชาติ เป็นอาชีพครับ.........!!!!!!    

พี่ต้น  มาขายสเต๊กร้านพี่ทัด ก้อได้

แค่นี้ก้อไกล้โคตรๆ ละพี่  ไม่ต้องไปเป็นนักข่าวหรอก

อย่างวันนี้ ดัสกร  พา เมียกะแม่แล้วก็ลูกมากินด้วย หุหุ

ส่วนนักเตะยาสูบ จะมาเป็นประจำครับ

PaNiC
Full Member

คะแนนความรัก: +1/-1

| | |
« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 09:51:56 AM »

ผม  ต้น ยาสูบ........

ปัจจุบันกำลังศึกษาชั้น ปี ที่ 3  ของ ม.เทคโนโลยีราชมงคล ธัญบุรี (คลอง 6)  คณะบริหารธุรกิจ    เอกการตลาด ....

มีความใฝ่ฝันที่อยากจะทำงานด้านผู้สื่อข่าว (สายฟุตบอลไทย)    ผมอยากใกล้ชิดกับนักเตะ  ซึ่งผมใฝ่ฝันมาตั้งแต่เด็กๆ แล้ว.....   

OHHH รุ่นน้องกุนี่กว่า พี่วิศว รหัส 38 ครับต้น  เดี๋ยวนี้คลองหก เป็นไงบ้างครับ ไม่ได้เข้าไปนาน
Nick
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +194/-47

| | |
« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 10:53:39 AM »

ตัวจริงก็คือ...เป็นครูและเป็นโค้ชทีมฟุตบอลของโรงเรียนมัธยมแห่งนึงในเมืองหลวงของราชอาณาจักรไทย มีจ๊อบพิเศษเป็นครูสอนว่ายน้ำ และเป็นผอ.สถาบันฟุตบอลชุมชนวัดเกาะ 

ความแข็งแกร่งของประเทศ ไม่ได้วัดกันที่ทรัพยากร รายได้ประชาชาติ หรือกองทัพ
แต่ความแข็งแกร่งของประเทศ มาจากเอกลักษณ์ประจำชาติ ประวัติศาสตร์ และวัฒนธรรม
ก.ไก่
นอริชซิตี้ไม่เป็นรองใคร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2009/-1938

ไม่เหมาะสม

| | |
« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 11:11:30 AM »

เกิดที่บ้านกุดโง้ง ศรีสะเกษ
ตอนเด็กอยากเล่นบอลมาก..ไปซ้อมทุกวันแต่ดันไม่ติดทีมโรงเรียน
อาจารย์ปล่อยให้ไอ่คนไ่ม่ซ้อมมาเล่น...เลยเซ็งเลิกเล่นบอลตั้งแต่วันนั้นนับจากวันนั้น
ทุกวันเลยมาเป็นกองเชียร์ แฟนคลับ คูลเลอร์ซ้ายขวา หน้าหลัง บนๆ ล่างๆ Ab Start เอ้ย
เล่นทุกตำแหน่ง ผ้าเซ็นซ้ายขวาก็เล่น แต่ถนัดแผนกดูแลแฟนคลับสาวมากกว่า อิอิ

ปัจจุบันทำงานบริษัทเอกชนแห่งหนึ่งท่ามกลางความวุ่นวายของกรุงเทพฯ
เขาให้ทำหน้าที่กราฟฟิค จัดหน้า สื่อสิ่งพิมพ์ต่าง!!! ล้างแก้ว เสริฟน้ำ เสริฟเหล้า เสริฟเบียร์ ฮ่า ฮ่า!!!

พ่อครัวหัวหงอก
Tลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม,ขนาดใหญ่หรือสูงเกินไป * แก้ไขแล้ว pm แจ้งต่อ admin
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +139/-23

| | |
« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 12:55:01 PM »

ผมจบวิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์ จาก มหาวิทยาลัยเอเชียอาคเนย์ ปี 48
เมื่อก่อน ทำงานบริษัท ก่อสร้างแห่งหนึ่งในกทมได้ 2 ปี แล้วก็ออก เพราะสู้ค่าของชีพใน กทม ไม่ไหว
ปัจจุบัน ว่างงานอยู่น๊ะ และอยากทำงานใกล้บ้าน เลยช่วยแม่และเมียขายของอยู่กับบ้านไปพลางๆก่อน
ใครที่สนใจจะจ้าง ก็เรียกตัวสัมภาษณ์ได้ อิอิอิ
วสันต์_SR04
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1278/-781

| | |
« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 12:58:34 PM »

Hometown: อ่างทอง
Residence: คาลิฟอร์เนีย
Occupation:       

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2008, 03:37:45 PM โดย วสันต์ » บันทึกการเข้า
จอมห้าวหัวเสือ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +25/-6

| | |
« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 01:18:16 PM »

อืม...

ผมนี่พื้นเพ...อยู่แถวเดิมบางฯ

ต่อมาก็ไปใช้ชีวิตวัยหนุ่มแถวๆ หมู่บ้านพรธิสาร ไปหัดวิชากรรมกรเป็ด.. แถวนั้นอยู่ 3 ปี

ตอนนี้ทำมาหากินกับริษัทด้านพลังงาน ดิน น้ำ ลม ไฟ สิงสถิตแถวๆ มาบตาพุด ระยอง ชลบุรี ..

ปีสองปีนี้ บ. สั่งให้ย้ายแหล่งมาเป็นผู้ชายขายน้ำ

แถวๆ นครปฐม เพชรบุรี สมุทรสาคร สมุทรสงคราม ราชบุรี ครับ

.
.
.
.
ชีวิตก็มีเท่านี้น่ะครับ ไม่ค่อยมีอะไรดีนัก มีดีอย่างเดียว "จน"

สโมสรฟุตบอลตำรวจ - www.pufc.co.th
สโมสรฟุตบอลสิงห์บุรี - www.singburifc.com
สโมสรฟุตบอลราชนาวี - www.navyfc.co.th
สโมสรฟุตบอลทหารบก - www.armyufc.com
สโมสรฟุตบอลทหารอากาศ - www.airforceunited.com
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1107/-869

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 07:54:32 PM »

เพิ่งเรียนจบ ได้ 3 เดือนกว่า ๆ ตอนนี้ก้อทำงานเกี่ยวกับ cargo อยู่ บ.NIPPON EXPRESS (THAILAND) ที่สุวรรณภูมิ ก้อว่าจะทำไปเรื่อย ๆ จนกว่าอะไรหลาย ๆ อย่างจะเข้าที่เข้าทาง เฮ้อ ๆ  แล้วค่อยคิดอีกที่ 
จะต่อ ป.โทภายใน ปี สองปี นี้แหละ ทางด้านโลจิสติกส์ ใครมีที่ดีดีแนะนำหน่อยนะครับ ที่ไหนดี
กลางเดือนสิงหานี้ก้อรับปริญญาตรี ใบแรกในชีวิตแหละ ฮี่ ฮี่

และติดตามสนใจบอลไทยมาเท่าที่จำความได้ก้อประมาณ 4-5 ปี เอง ก้อตั้งแต่ขึ้นมาเรียนอยู่ที่ กทม นี้แหละ ตั้งแต่บอลลีกยันทีมชาติ และก้อดูเรื่อย ๆ เท่าที่มีโอกาศที่จะหาได้ 

พอล่ะ ไปแหละ เดี่ยวรู้หมด

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:33:21 PM »

เพิ่งเรียนจบ ได้ 3 เดือนกว่า ๆ ตอนนี้ก้อทำงานเกี่ยวกับ cargo อยู่ บ.NIPPON EXPRESS (THAILAND) ที่สุวรรณภูมิ ก้อว่าจะทำไปเรื่อย ๆ จนกว่าอะไรหลาย ๆ อย่างจะเข้าที่เข้าทาง เฮ้อ ๆ  แล้วค่อยคิดอีกที่ 
จะต่อ ป.โทภายใน ปี สองปี นี้แหละ ทางด้านโลจิสติกส์ ใครมีที่ดีดีแนะนำหน่อยนะครับ ที่ไหนดี
กลางเดือนสิงหานี้ก้อรับปริญญาตรี ใบแรกในชีวิตแหละ ฮี่ ฮี่

และติดตามสนใจบอลไทยมาเท่าที่จำความได้ก้อประมาณ 4-5 ปี เอง ก้อตั้งแต่ขึ้นมาเรียนอยู่ที่ กทม นี้แหละ ตั้งแต่บอลลีกยันทีมชาติ และก้อดูเรื่อย ๆ เท่าที่มีโอกาศที่จะหาได้ 

โท Logistics แนะนำที่จุฬาฯเลยครับโดยตรงเลย แต่ก็โหดเอาเรื่อง ค่าใช้จ่ายสูงพอสมควร

หนุ่มสุรินทร์เหลา
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +124/-31

ไม่สำคัญว่าจะอยู่นานแค่ไหน..แต่สำคัญว่าจะอยู่แบบใด

| | |
« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 09:28:47 AM »

โท Logistics แนะนำที่จุฬาฯเลยครับโดยตรงเลย แต่ก็โหดเอาเรื่อง ค่าใช้จ่ายสูงพอสมควร

ป๋าสนใจรับน้องเขา เข้าทำงานไหมล่ะครับ ถ้าน้องเขาสู้จนเรียนจบออกมา   
iwotic
Newbie
*

คะแนนความรัก: +24/-87

| | |
« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 10:06:52 AM »

ตอนนี้เรียนวิศวะอยู่ปีสามที่มหาลัย top 5 ของเมกาอยู่ครับ อยู่เมืองไทยถึงม.ปลาย ตอนเด็กๆชอบเล่นบอลมากๆเคยเล่นทีมเยาวชนที่มีตัวเยาวชนทีมชาติหลายคน พวกนั้นไปคัดบอลที่ไหนก็ไปด้วยหมด เล่นแบบจริงจังถึงอายุ 15 พ่อแม่ก็ให้เลิกเล่นบอลเพราะจะได้เรียนอย่างเต็มที่ พวกเพื่อนๆผมชุดนั้นก็มีติดชุดยช.19ปี อยู่สองสามคนได้ ความฝันของผมคือจบมาอยากมาทำงานเกี่ยวกะบอลอยากไปเรียนโคชถ้าเป็นไป ปกติเข้าเว็บนี้ทุกวัน วันหละหลายครั้ง กลับมาเมืองไทยทุกครั้งต้องไปดูทีมชาติกะไทยลีกทุกครั้ง ส่วนมากจะไปคนเดียวเพราะเพื่อนผมมันไม่ชอบดูบอลไทยกัน บางครั้งตอนอยู่เมกาต้องตื่นมาตอนตีห้า มาดูบอลไทยผ่านเน็ตจนเพื่อนผมหาว่าผมบ้าไปแล้ว เพื่อนจะบอกว่าไงผมก็จะดูบอลไทยต่อไป
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1107/-869

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:58:42 PM »

ป๋าสนใจรับน้องเขา เข้าทำงานไหมล่ะครับ ถ้าน้องเขาสู้จนเรียนจบออกมา  

ไม่เข้าใจครับ...

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
cpo1nwr
เปลี่ยนวิธีคิด ชีวิตจะเป็นสุข
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-19

ทวงคืนความยิ่งใหญ่ให้บอลบูรพา

| | |
« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 12:24:52 PM »

ก็คงดูออกนะว่าเชียร์ทีมไร......จะให้ทำอาชีพอื่นได้ยังไง....อยู่สัตหีบนะ  สวัสดีครับ

Dragon eat Blackmama
Full Member
**

คะแนนความรัก: +39/-30

| | |
« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 02:04:18 PM »

เป็น คนออกแบบเสื้อไทยลีคกับซีเกมส์ที่โคราชแล้วก็เอเชี่ยนเกมส์ที่โดฮา
ตอนนี้ม่ายด่ายออกแบบเสื้อและ
มาทามรองเท้า
แล้วก็ชอบมั่วไปตามหนามฟุตซอลและฟุตบอลทั่วไปถ้าว่างและในเวลางานด้วย
อิอิ
แล้วก็พยามชวนเพื่อนมาดูบอลไทยให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้....เป็นงานที่ท้าทายมาก

ronaldo
Hero Member

คะแนนความรัก: +176/-3

| | |
« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 02:14:17 PM »

เป็นนักศึกษาอยู่ครับ อายุ 20 กว่า ๆ อ่ะคับ แต่กว่าเท่าไหร่ ไปเดาเอาเองละกัน

ตอนนี้เรียนโทอยู่ที่ซิดนีย์ครับ หลังจากทำงานบริษัทเอกชนที่เมืองไทยประมาณเกือบปี

แต่ผมมาทำงานเก็บตังค์ค่าเทอมอยู่ที่นี่ประมาณ 2 ปีก่อนเข้าเรียนครับ เหนื่อยโคตรครับ

สถานการณ์ตอนนี้ึ่ค่อนข้างล่อแหลมครับ เพราะภาษาอังกฤษผมห่วยโคตรครับ ไม่รู้จะรอดรึป่าวอ่ะคับ

ผมอยู่ที่นี่ ไม่เคยกลับเมืองไทยเลยครับ เพราะเสียดายตังค์ เวลาเหงา ท้อแท้ใจ ก็มีเว็บนี้ล่ะครับ ที่ช่วยให้ผมคลายเหงา มีกำลังใจที่ต่อสู้กับชีวิตต่อไปครับ!!!

กรูฝากไปถอนทุนคืนที่ Star city หน่อยนะ
โดนจนอ่วม

กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
IDE @ MUANGTHONG
Jr. Member
**

หากไม่รักก็อย่าซ้ำโปรดอย่าทำเป็นสนใจ

| | |
« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 03:52:37 PM »

วิศวกร คับ ทำงานบริษัทเอกชน แถว ม.ธุรกิจ  คับ...............

***Football Hero***
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +609/-473

***ชาติจะเจริญ..ถ้าไม่มีพวกเมิง..ไอ้คอรัปชั่น***

| | |
« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 09:43:35 PM »

ผมอายุ 50 ต้น ๆ บ้านเกิดอยู่ศรีราชา เคยเป็นโค้ชทีมชาติไทย

ตอนนี้ลาออกแล้ว เพราะทนกระแสไม่ไหว

มีนักข่าวบอกให้ลองเข้ามาอ่าน บอกว่ามีคนด่า เลยเข้ามาดู

แล้วก็จริง ๆ มันจะด่ากรูทำไมไม่รู้ กรูเลยด่าแมร่งกลับคืนมั่ง 555+

เข้าทางกรูเลย ตอนนี้ยังทำงานในวงการกีฬา

อยู่ที่ สพก. ใครต้องการรู้จักไปหาได้ อ๋อลูกสาวกรูน่ารักนะโว๊ย

ตอนนี้เรียนอยู่อเมริกา เป็นนักกอล์ฟมหาลัยด้วยนะ 5555+

555+ วี.วี.ครับ บอลไทยเมื่อไหร่จะเจริญสักทีครับ 555+
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 09:55:28 PM »

ผมอายุ 50 ต้น ๆ บ้านเกิดอยู่ศรีราชา เคยเป็นโค้ชทีมชาติไทย

ตอนนี้ลาออกแล้ว เพราะทนกระแสไม่ไหว

มีนักข่าวบอกให้ลองเข้ามาอ่าน บอกว่ามีคนด่า เลยเข้ามาดู

แล้วก็จริง ๆ มันจะด่ากรูทำไมไม่รู้ กรูเลยด่าแมร่งกลับคืนมั่ง 555+

เข้าทางกรูเลย ตอนนี้ยังทำงานในวงการกีฬา

อยู่ที่ สพก. ใครต้องการรู้จักไปหาได้ อ๋อลูกสาวกรูน่ารักนะโว๊ย

ตอนนี้เรียนอยู่อเมริกา เป็นนักกอล์ฟมหาลัยด้วยนะ 5555+

.. 555  เด็กหนุ่มๆเกรียนๆ ที่ว่าแน่  เจอ***Football Hero*** ก็กระเจิง  

seaisland
( - -)
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +73/-18

| | |
« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 09:59:56 PM »

ทำงานอยู่ในเครือ SCG จังหวัดระยอง   เป็นคนระยองโดยกำเนิดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2009, 10:19:31 PM โดย BIG 4 » บันทึกการเข้า
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 10:04:55 PM »

.. 555  เด็กหนุ่มๆเกรียนๆ ที่ว่าแน่  เจอ***Football Hero*** ก็กระเจิง  
จริงเหรอครับคุณครู

จริงไม่จริงต้องถามคุณ Football Hero ดูนะคะ 

Thonzzz
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +113/-48

| | |
« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 11:57:49 PM »

ผมก็นะ เกิดโคราช โตสุพรรณ พูดเหน่อมากก่อนเข้ากรุงเทพ ไปใช้ชีวิตมอปลายอยู่ NZ ซะหลายปี
เรียนบริหารโคดสะนาจากมหาลัยเอกชน สุดยอดตำนานขาวหมวยสวยอึ๋มย่านหัวหมาก ก่อนไปจบ Multimedia & E-commerce ที่เมลเบิร์น ( แอบเป็นสาวก Victory ด้วย) ตอนนี้ทำ export เป็น AM บริษัททำผ้า OEM ให้พวก Brand ดังๆทั้งในและนอกนั้นแหละครับ
แต่คงจะลาออกในไม่ช้า กำลังจะเปิดบริษัททำ website สำหรับ Corporate firm คร้าบ หวังว่าคงจะรุ่งนะ

เข้ามาเว็บนี้นานมากครับ ตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัยซัก 8 ปีแล้วมั้ง ติดเว๊บนี้มากเข้ามาทุกวันเลยทั้งที่ทำงานและบ้าน เข้ามาอ่าน นานๆ ทีถึงจะตอบคร้าบ เมื่อไหร่จะมี meeting กันอีกนะ อยากไปบ้างจัง
Cycle man
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +138/-8

| | |
« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 01:34:33 AM »

ผมเป็นวิศวกร อยู่ศรีราชาครับ

Seaview
Sr. Member

คะแนนความรัก: +70/-70

| | |
« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 06:00:47 AM »

อืมม...แล้วถ้ากระแสมันเงียบลงแล้วคิดจะกลับมาคุมทีมชาติอีกป่าว 
love_nu
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 08:36:49 AM »

ผมเป็นครูจ้างสอนอยู่บนดอยครับ อยู่แม่ฮ่องสอน ติดตามข่าวฟุตบอลไทยตลอดเวลา
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 04:04:28 PM »

มีอาชีพ  "ครูหลับตาจ้าง"  เอ้ย  ครูอัตราจ้าง  กับเขาด้วย สมาชิก ของบอร์ดเรา

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 04:10:45 PM »

จารย์ หนุ่ยคะ  คุณดิโอวหายไปไหนไม่ออนเข้าบอร์ดเลย  งานยุ่ง ทีมยุ่ง หรือ ผบทบ. ยึดพื้นที่ซะแว้ว

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 05:12:01 PM »

ผมก็ยังไม่สามารถติดต่อได้เลยครับ  บอร์ดไม่เข้า  โทรศัพท์ไม่เปิด  คงเหลือวืธีสุดท้ายแบบโบราณหน่อยแล้วกัน  เดี๋ยววันพรุ่งนี้  จะประกาศเสียงตามสายตามหาภายในสนามบอล ครับ หุหุหุ

TASoccer
Newbie
*

Do what is right, because it is right

| | |
« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 05:53:22 PM »

เรียน ป.โท การตลาดอยู่ที่ Manchester Business School, U of Manchester ครับ

อนาคต ฝันไว้ว่าจะมีทีมบอลไทยกับมหาวิทยาลัยเป็นของตัวเอง ส่วนอนาคตใกล้ๆนี้หางานทำก่อนครับ ^_^
วสันต์_SR04
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 08:21:49 AM »

ผมเป็นนักเรียนครับ...............

เพราะวิชาชีพผม เป็นอะไรที่ต้องเรียนรู้ ไม่มีวันสิ้นสุด............

น้องสองคนในรูปพวกเธอเป็นใครเหรอคับ

wit106
Sr. Member

คะแนนความรัก: +28/-12

| | |
« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 09:31:33 AM »

กำลังศึกษาอยู่ชั้นปีที่ 1 คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาเครื่องกล (หลักสูตรต่อเนื่อง) มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ นนทบุรี อายุ 23 ปี รู้จักTHAILANDSUSUเพราะชอบฟุตบอลไทยอยากรู้ข่าวสารกี่กับ
ฟุตบอลไทยเลยหาใน Google เลยเจอ
อนาคตอยากเป็นประธานสโมสรฟุตบอลในไทย ถ้าได้เล่นในไทยพรีเมียรก็ยิ่งดีใหญ่

* 20070820-183834-_36_r1.jpg (54 KB, 320x240 - ดู 5232 ครั้ง.)

We Can Do It
A.WAY.G
*( ̄┬ ̄)*
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +608/-85

สู้ต่อไป บอลไทย

| | |
« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 07:06:15 PM »

เข้ามาดูช้าไปหน่อย  งิงิ      ไอ้กระผมเป็น น.ศ.รามขอรับ ปี1  เอกพละ   ชอบฟุตบอล   แต่เทอมนี้ลงมวยสากล   เลยโดนรุ่นพี่เรียกมาเข้าแค้มซ้อมมวย เพื่อลงแข่ง กีฬามหาวิทยาลัย    ปลายปีนี้   งิงิ     เลยไม่ค่อยมีเวลามาเยี่ยมเยียนบอร์ดแห่งนี้นักแล       อดีตของข้าพเจ้าอยู่เมืองล้านนา  หริภุญชัย   ณลำพูนนั้นเอง  O_o   เคยเป็นนักกีฬาโรงเรียนเล่นทุกอย่างที่เปิดสอน  ชอบที่สุดคือ   ฟุตซอล   แล้วก็ฟุตบอล     มวย     แถมยังเป็นมือเบสของโรงเรียนด้วย อิ อิ  เอาทุกอย่าง              อณาคต  หวังอยากจะทำงานเกี่ยวกับสายกีฬา     อะไรก็ได้   อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2009, 03:36:46 AM โดย ดับตะวันเชียร์ไทย » บันทึกการเข้า
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 01:49:12 PM »

จารย์ หนุ่ยคะ  คุณดิโอวหายไปไหนไม่ออนเข้าบอร์ดเลย  งานยุ่ง ทีมยุ่ง หรือ ผบทบ. ยึดพื้นที่ซะแว้ว

อ่า มาแล้วครับแว๊บๆมาเพราะช่วงนี้ไม่ได้ประจำการที่บ้าน อยู่อุบลครับทั้งอาทิตย์เลย วันเสาร์ที่ผ่านมาก็ไปเชียร์ทีมศรีสะเกษช่วงนี้ต้องลุ้นหนักหน่อย กลัวตกชั้นเพราะถ้าตกชั้นสงสัยแฟนคลับศรีสะเกษคงไม่ยอมให้ผมกลับเข้าศรีสะเกษเป็นแน่แท้ พอชนะจ่าอากาศได้ค่อยเบาใจหน่อยวันอังคารนี้จะกลับไปประจำการที่ระยองเช่นเดิมครับ.....ขอบคุณคุณครูมากครับที่ยังบ่ลืม .........

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 02:03:24 PM »

อ่า มาแล้วครับแว๊บๆมาเพราะช่วงนี้ไม่ได้ประจำการที่บ้าน อยู่อุบลครับทั้งอาทิตย์เลย วันเสาร์ที่ผ่านมาก็ไปเชียร์ทีมศรีสะเกษช่วงนี้ต้องลุ้นหนักหน่อย กลัวตกชั้นเพราะถ้าตกชั้นสงสัยแฟนคลับศรีสะเกษคงไม่ยอมให้ผมกลับเข้าศรีสะเกษเป็นแน่แท้ พอชนะจ่าอากาศได้ค่อยเบาใจหน่อยวันอังคารนี้จะกลับไปประจำการที่ระยองเช่นเดิมครับ.....ขอบคุณคุณครูมากครับที่ยังบ่ลืม .........

รับทราบเจ้าค่ะ..    เข้าบอร์ดทุกวันอ่านกระทู้ทุกวัน   เห็นหายไปเลยถามหากะ จารย์หนุ่ย   (จะลืมได้ไง เพื่อนกันในบอร์ด ..ตีซี้ผู้จัดการทีมฟุตบอลซะแล้วเรา )   

วสันต์_SR04
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 02:53:05 PM »

ของผม update อยู่บ่อยๆนะ

zzzzZZZZ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-64

| | |
« ตอบ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 02:58:48 PM »

ทำไม่ต้องผยเปิด งี้ก็เห็นหมดดิ อิ้วว

เป็น Filmmaker ครับ กำลังพยายามทำหนังไทยไปหนังโลกด้วย 
เขียว
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +276/-365

กูละเบื่อ

| | |
« ตอบ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 03:03:03 PM »

ผม นิติ ม.อุบลครับ    คนสุรินทร์เหลา5555555555

ไม่มีวีวี  บอลไทยเจริญแน่นอน
วสันต์_SR04
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 03:07:37 PM »

ทำไม่ต้องผยเปิด งี้ก็เห็นหมดดิ อิ้วว

เป็น Filmmaker ครับ กำลังพยายามทำหนังไทยไปหนังโลกด้วย 

ขาสวยๆอย่างนี้เปิดทีละนิดดีแล้ว........ ว่าแต่นี่มันขาตัวเองหรือว่าของคู่ขา  ............

zzzzZZZZ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-64

| | |
« ตอบ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 04:32:16 PM »

อยากได้คู่ขาสีโทนนี้เหมือนกัลลลล ตอนนี้มีแต่โทนสีน้ำผึ้ง อย่างกับสาวฮาวาย อยู่ สามคลลล อิ้วว
วสันต์_SR04
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 11:52:23 PM »

สำหรับคู่นี้......  ใช้งานมานานแล้วแต่ก็ยัง keep on kick'n 

เขียว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +276/-365

กูละเบื่อ

| | |
« ตอบ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 03:24:31 AM »

ผมเป็น FBI ปลอมตัวมาครับ  5555 

ไม่มีวีวี  บอลไทยเจริญแน่นอน
David
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +10/-3

| | |
« ตอบ #106 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 10:28:26 AM »

ดิ โอลด์ คือ พี่อาทิตย์ที่ก่อนเป็นผู้จัดการท่าเรือ มาบตาพุด เหรอครับ
ไม่รู้มาก่อน..ดีใจครับ
แต่ก่อนผมทำงานกับ สยามนิปปอน ไปใช้ท่าเรือพี่โหลดเหล็กคอยล์บ่อยๆ
( เหล็กของ SUS นะครับ )
ตอนนี้เป็นครูสอนเด็กไปแล้ว
ผมนับถือพี่มากเลยครับ
ใจสปอร์ตดี คุยกันได้ตลอด
ดีใจที่ได้ร่วมงานอีกครั้ง  แม้ว่าจะเป็นแค่ เวปบอลไทย ครับ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 11:24:07 AM »

ดิ โอลด์ คือ พี่อาทิตย์ที่ก่อนเป็นผู้จัดการท่าเรือ มาบตาพุด เหรอครับ
ไม่รู้มาก่อน..ดีใจครับ
แต่ก่อนผมทำงานกับ สยามนิปปอน ไปใช้ท่าเรือพี่โหลดเหล็กคอยล์บ่อยๆ
( เหล็กของ SUS นะครับ )
ตอนนี้เป็นครูสอนเด็กไปแล้ว
ผมนับถือพี่มากเลยครับ
ใจสปอร์ตดี คุยกันได้ตลอด
ดีใจที่ได้ร่วมงานอีกครั้ง  แม้ว่าจะเป็นแค่ เวปบอลไทย ครับ

ดีใจและยินดีมากครับที่ได้เจอกันอีกครับ แหมเล่นชมกันซะเขินเลยนะเนี่ย ตอนนี้เป็นไงมั่งครับสบายดีกันทุกคนป่าว?
ตั้งแต่มาลุยฟุตบอลกับน้องๆที่ศรีสะเกษแล้วผมก็ไม่ได้ข่าวคราวเพื่อนๆคนอื่นสักเท่าไหร่ ที่ท่าเรือ
ก็นานๆแวะเข้าไปที ยังคิดถึงทุกคนนะครับที่ สยามนิปปอน โอกาว่า กลับญี่ปุ่นไปหรือยัง?ตั้งแต่เค้า
ไปแต่งงานก็ไม่ค่อยได้เจอกันเลย ยังไงผมให้เบอร์โทรไว้หลังไมค์นะครับ เผื่อจะชวนไปเชียร์ศรีสะเกษ
ขึ้นดิวิชั่น 1.ด้วยกัน.....

Do ดี ดี....ขอT
Newbie
*

| | |
« ตอบ #108 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 11:50:48 AM »

Graphic designer, Sydney
NewComer_SR108
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +130/-6

เอากะเค้าด้วย หาที่จอดรถกัน

| | |
« ตอบ #109 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 07:28:33 PM »

ผมอยู่ฝ่ายบริหารลูกค้าของ TrueCorp. จบป.ตรีจากเทคนิคกรุงเทพมาได้ 3 ปีแว้วว  แต่คิดว่ายังต้องค้นหาสิ่งที่ใช่ให้กับตัวเองต่อไป  ตามดูบอลไทยทั้งทีมชาติและสโมสรมาตั้งแต่มัธยมจนมีงานทำ

ส่วนตัวอยากทำงานด้านดนตรีแต่ไม่ได้จบมาทางสายนี้เพราะตอนเข้ามหา'ลัย เลือกคณะตามใจที่บ้านมากกว่าตัวเอง  ท่านใดในบอร์ดพอมีลู่ทางหลังไมค์ทีครับ ....

<<ต้น ณ ระนอง>>
T ไทยแลนด์
Full Member
**

คะแนนความรัก: +80/-188

| | |
« ตอบ #110 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 09:13:24 PM »

มาช้าสุดๆ ผม ต้น ณ ระนอง ลูกชายอดีตผู้จัดการทีมชาติ
ยินดีที่ได้มาอยู่บอร์ดเดียวกะพวกพี่ทุกคน
ผมอายุ 19 ขึ้น 20 เรียนอยู่ที่ จุฬาฯ วิทยาศาสตร์การกีฬา ปี2
มีน้องชายแอบอ่านบอร์ดนี้อยู่ 2คน
มีแม่ที่เชียร์บอลโดยไม่รู้ว่าทีมที่เชียร์ใส่เสื้อสีอะไรจนกว่าลูกๆจะบอก
สั้นๆละกันขอบคุณครับ

ใจเจ็บเหมือนอกหัก...
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #111 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 09:56:14 PM »

มาช้าสุดๆ ผม ต้น ณ ระนอง ลูกชายอดีตผู้จัดการทีมชาติ
ยินดีที่ได้มาอยู่บอร์ดเดียวกะพวกพี่ทุกคน
ผมอายุ 19 ขึ้น 20 เรียนอยู่ที่ จุฬาฯ วิทยาศาสตร์การกีฬา ปี2
มีน้องชายแอบอ่านบอร์ดนี้อยู่ 2คน
มีแม่ที่เชียร์บอลโดยไม่รู้ว่าทีมที่เชียร์ใส่เสื้อสีอะไรจนกว่าลูกๆจะบอก
ยินดีครับ

วสันต์_SR04
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #112 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 02:23:30 AM »

มาก้อดีแล้วกำลังรอจะใส่คุณพ่ออยู่พอดี.................................... Just kidding@ 

Welcome to the board! 

BIMBO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +42/-10

| | |
« ตอบ #113 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 11:28:39 AM »

ผมเรียนโทกฏหมายอยู่ นอริช  กะลังไปต่อที่แมนเชสเตอร์

อ่านมานานกว่าสี่ปีแล้วครับบอร์ดนี้  แต่เพิ่งจะมี log in  จริงจัง

ปล.  เดี๋ยวนี้เด็กกวนตีนมันเยอะขึ้นในบอร์ด    อย่ามากวนตีนผมละกัน   กลับไทยไปจะเก็บคดี   หาคดีฟ้องอยู่เนี่ยยย  หึ ๆ ๆ ล้อเล่นนะ
TON-Mr.PostMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +152/-9

| | |
« ตอบ #114 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 02:15:57 PM »

ประวัติผมน่ะหรอ

ชีวิตผมเส็งเคร็งที่สุด

พ่อกับแม่ก็แยกกันอยู่

นานๆจะมาเจอกันบ้าง ปีละสามครั้งได้

อาศัยอยู่กับตายาย

ตอนเข้าเรียนประถมก็ยังสบายอยู่

ตอนเรียนมัธยมเกือบซวยหลายหน

ครั้งแรกอยู่ ม.3 ถูกกลั่นแกล้งไถเงินอะไรประมานนี้

และก็ล้อว่าเด็กไม่มีพ่อแม่

วันหนึ่งผมก็เอามีดไปฟันไอ้พวกนั้น

พ่อแม่ตามมาเอาเรื่อง

ตายายเลยต้องรีบพาผมหนี

พอไปเรียนอาชีวะก็ก่อเรื่องอีก

ทำให้ผู้หญิงท้อง 2 คน

ดีนะที่คนนึงมันหกล้ม อีกคนทำแท้ง

ผมเลยรอดบ่วงกรรมครั้งนั้นมาได้

กว่าจะเรียนจบ

ชีวิตทุลักทุเลมาก

นับแต่วันนี้ก็ไม่ได้กลับไปเหยียบบ้นเดิมอีกเลย
Anon25_Inburi Sr
Skyrocket car
Hero Member

คะแนนความรัก: +365/-341

| | |
« ตอบ #115 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 09:09:59 PM »

เป็นเจ้าของร้านทองอยู่ต่างจังหวัด ทำธุรกิจเสริมหลายอย่าง เช่น เล่นหุ้น สอนพิเศษม.ปลายสายวิทย์ จบป.ตรีจากม.เกษตร บางเขน งานอดิเรกสะสมหนังแผ่นดีวีดีเยอะมากๆ เล่นบาส บอล แบต ชอบฟังเครื่องเสียงระดับไฮเอนด์ DENON หนังโปรด แบน ออฟ บราเธอร์ เซฟวิ่งไฟเวทไรอัน สะสมกิ๊ก

แบ๊กขวา อบต.
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #116 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 02:03:42 AM »

เกิดอยู่ สีเกด ครับ เรียนประถมที่นั่น เเล้วย้ายมาเรียน ที่โคราชตอนโต เป็นลูกครึ่ง หมอลำเพลิน สีเกด กับลิเกโคราช
เล่นบอลครั้งเเรก ที่โรงเรียน บ้านด่านรัฐราษพัฒนา  ราษีไศล แต่ไม่ติดทีมโรงเรียน เพราะว่าเล่นไม่เป็น อีกอย่าง
ทั้งโรงเรียน มีบอลลูกเดียว เลยไม่ได้โดนบอลสักที ครูที่พยายามสอน อาจารย์ ดำรงค์ แต่ก็ไม่เป็น
ย้ายมาโคราช ที พิมาย โชคดี มาอยู่ข้างบ้าน ปราโมช ค้าขาย ประตูทีม กองทัพภาคที่ 2 ก็เลยได้พื้นบอลมาหน่อย
ก็ไม่ติดอะไรอยู่ดี แต่เพียงว่าได้รู้ว่าบอลเล่นเเบบไหน  ก็อายุ 16 ปีเเล้ว
การศึกษาพออ่านออกเขียน ได้ กลางคืน ทำงานเป็นพนักงานต้อนรับในโรงเเรมย่านสุขุมวิท กลางวัน อยู่ที่บ้าน ช่วยงาน
ที่วัดบ้าง เล่นบอลทุกเย็นที่หน้าลานวัด บางด้วนนอก อ.เมือง สมุทรปราการ
ความฝันอยากไห้ลูกมาเล่นบอล เลิกเล่นเกมส์ พ่อก็สูขใจเเล้วว
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1112/-1786

| | |
« ตอบ #117 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 02:34:07 AM »

กุเป็นคอบอลนอกวะ บอกแค่นี้ละ รายละเอียดเรื่องยึดอำนาจฟุตบอลให้ดำเนินการก่อนค่อยมาเล่า

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #118 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:04:09 AM »

เกิดอยู่ สีเกด ครับ เรียนประถมที่นั่น เเล้วย้ายมาเรียน ที่โคราชตอนโต เป็นลูกครึ่ง หมอลำเพลิน สีเกด กับลิเกโคราช
เล่นบอลครั้งเเรก ที่โรงเรียน บ้านด่านรัฐราษพัฒนา  ราษีไศล แต่ไม่ติดทีมโรงเรียน เพราะว่าเล่นไม่เป็น อีกอย่าง
ทั้งโรงเรียน มีบอลลูกเดียว เลยไม่ได้โดนบอลสักที ครูที่พยายามสอน อาจารย์ ดำรงค์ แต่ก็ไม่เป็น
ย้ายมาโคราช ที พิมาย โชคดี มาอยู่ข้างบ้าน ปราโมช ค้าขาย ประตูทีม กองทัพภาคที่ 2 ก็เลยได้พื้นบอลมาหน่อย
ก็ไม่ติดอะไรอยู่ดี แต่เพียงว่าได้รู้ว่าบอลเล่นเเบบไหน  ก็อายุ 16 ปีเเล้ว
การศึกษาพออ่านออกเขียน ได้ กลางคืน ทำงานเป็นพนักงานต้อนรับในโรงเเรมย่านสุขุมวิท กลางวัน อยู่ที่บ้าน ช่วยงาน
ที่วัดบ้าง เล่นบอลทุกเย็นที่หน้าลานวัด บางด้วนนอก อ.เมือง สมุทรปราการ
ความฝันอยากไห้ลูกมาเล่นบอล เลิกเล่นเกมส์ พ่อก็สูขใจเเล้วว

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมนักบอลโรงเรียนบ้านเพียมาตครับ ไม่ไกลกับบ้านด่านนะ

STEP
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +205/-455

| | |
« ตอบ #119 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:55:10 AM »

......ชื่อแด๊กนะครับเป็นประธานเชียร์ทีมบางกอกบราโว่ในดิวิชั่น2.....
.......จบปวชจากเกษมโปลีแถวคลองตันครับสาขาสถาปัตย์แล้วมาต่อที่วิทยาลัยเทคนิดดุสิตหรือที่เขาเรียกว่าโรงเรียนช่างก่อสร้างดุสิตคณะสถาปัตย์เหมือนกัน........
........ตอนนี้ทำงานด้านเขียนแบบทั่วไปทั้งสถาปัตย์และโครงสร้างแต่ทำแบบของญี่ปุ่นทั้งหมดแบบไทยไม่ค่อยได้ทำ...ทำมา10ปีกว่าแล้วยังไม่คิดจะเปลี่ยนงานเพราะว่าอยู่แล้วสบายใจถึงเงินเดือนจะไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่แต่ก็พออยู่ได้........ถ้าไม่มีหนี้สินก็โอเคทำมา10ปียังไม่มีเงินเก็บเพราะเมื่อก่อนเงินเดือนน้อยมากแค่6000กว่าบาท
........เข้ามาที่นี้ได้อย่างไงไม่รู้..งงๆตัวเองเหมือนกันรู้สึกว่ามาจากบอร์ดเชียร์ไทยก่อน.....รักบอลไทยครับอยากเห็นบอลไทยไปได้ไกลๆ...รู้สึกเจ็บปวดทุกที่บอลไทยแพ้แต่ก็ตามเชียร์ทุกครั้ง......
.........ยังไงก็เจอกันได้นะครับตามสนามที่บอลไทยลงเตะหรือตามมาเยี่ยมก็ได้ครับที่สนามทุ่งครุในนัดที่เล่นในบ้าน

หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์