กระทู้บอลไทย
พฤศจิกายน 26, 2014, 08:38:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แบ็งคอก ยูไรเต็ด VS ภูเก็ตทำไมคนดูน้อยจัง  (อ่าน 3132 ครั้ง)
ARCHAWIN
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +32/-25

บ้าบอลไทย

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 06:06:29 PM »

ทำไมคนดูน้อยจัง

เชียร์ชลบุรี แอบมีใจให้เมืองทอง
yoshin
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +332/-300

Suphanburi F.C.

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 06:10:47 PM »

กรรมการไปซะแล้ว จากเกมส์ที่ไม่น่าจะมีอะไรดันเป่าจุดโทษตั้งแต่ต้นเกมส์เลย ดูภาพช้าแล้วไม่ชัดเจน

ARCHAWIN
Full Member
**

คะแนนความรัก: +32/-25

บ้าบอลไทย

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 06:21:56 PM »

ดูแล้ว นักเตะแบ็งคอกฯ น่าจะโดนใบแดงอย่างน้อย 1 คน

เชียร์ชลบุรี แอบมีใจให้เมืองทอง
อะโบ๊ะจะม๊ะ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +107/-23

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 07:07:33 PM »

ดูแล้ว นักเตะแบ็งคอกฯ น่าจะโดนใบแดงอย่างน้อย 1 คน

เกิดอะไรขึ้นที่นั่นหรอครับ
ฝนจางชลบุรี
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +47/-44

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 07:11:36 PM »

เอาใจช่วยภูเก็ต ชนะคงรอด
Danchang Fc
Sr. Member

คะแนนความรัก: +65/-81

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 07:19:10 PM »

ภูเก็ตสู้ ๆ ครับ สุพรรณจะได้ขึ้นชั้น อิอิ
ittikornza
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +80/-80

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 09:11:35 PM »

ผมแฟนแบงค็อกนะครับ
อยากบอกว่ากรรมการนัดนี้ห่วยมาก ห่วยกว่าไอหนอมอีก
แบงค็อกโดนนิดเดียว เหลือง ภูเก็ตยกเท้าสูงกลับไม่โดนอะไรเลย
ส่วนจังหวะจุดโทษ ผมหล่ะโคตรงงเลย มันเป็นจุดโทษยังไง? ฟาล์วตรงไหนก็ไม่รู้
กรรมการนกหวีดหวานมาก เหมือนโดนใบสั่งมาเลยนัดนี้
แต่ชั่งเหอะ ผมชนะผมไม่แคร์ เอาไอหนอมมาเป่าก็ไม่กลัว เจอกัสมี่ยิงซะ ฮาขี้แตก 55555555555555555

Bangkok United Supporters

tough
Full Member
**

คะแนนความรัก: +194/-201

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 09:26:48 PM »

แฟนบอลวันนี้ 1800 หย่อนน๊ะครับ แสตนด์ฝั่งิจ้าบ้านเต็ม แต่กล้องคงไม่ได้ถ่ายให้เห็น

ในสนามวันนี้กรรมการเหมือนโดนใบสั่งมาเลยครับ แตะนิดหน่อยขอให้โดด กรรมการเป่าให้
แจกจุดโทษตั้งแต่ต้นเกมส์ ฮาซาน โดนพุ่งเสียบ 2 เท้า กรรมการให้แค่ใบเหลือง
พอลโหม่งเข้าก็ยกล้ำหน้า เซ็งจริงๆ

ภูเก็ต พอนำแล้วก็ง่วงตลอดเวลา ถ่วงเวลาตั้งแต่ครึ่งแรก แฟนบางคนตะโกนไล่ให้ไปนอนใน D2 โน่นไป
โดนตีเสมอแล้วก็ยังไม่วาย เล่นถ่วงเวลาอยู่นั่นแหละ ทั้งเกมส์ไม่มีโอกาสยิงจะแจ้งเลยซักครั้งเดียว
แต่พอโดนนำเท่านั้นแหละ วิ่งกันเหมือนพึ่งเปิดสวิทช์เลยอ่ะ แต่ก็เจาะแผงหลังเค้าไม่ได้เลย
มีได้ลุ้นบ้างจากลูกฟรีคิกที่ได้มาแบบเอียงๆ แต่ก็ไม่ได้หวาดเสียวอะไรเลย

บอกตามตรง ภูเก็ต วันนี้เล่นเหมือนอยากตกชั้นจริง โอกาสอยู่ในมือคุณไม่บุกคุณไม่แลก
แล้วุึงเวลาคับขันไม่มีแมทช์ให้เล่นแล้วคุณอย่ามานั่งเสียดายก็แล้วกัน

สรุปวันนี้โค้ชจุ่นวางแผนผิดครับสู้ความเก๋าของโค้ชเตี้ยไม่ได้เลย ขนาดกรรมการเอียงยังแพ้

CHONBURI F.C. & BANGKOK UNITED F.C.
อะโบ๊ะจะม๊ะ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +107/-23

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 09:51:15 PM »

ราชรีแพ้พรุ่งนี้ buคงหวังถึงแชมป
ittikornza
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +80/-80

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 10:00:58 PM »

ราชรีแพ้พรุ่งนี้ buคงหวังถึงแชมป
ตอนนี้ก็แอบหวัง เล็กๆครับ ถ้าราชรีแพ้จริง ห่างแค่2 เสมอซักนัด ละก็ มันเลย ฮี่ๆ

Bangkok United Supporters

Kamar
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-78

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 10:04:19 PM »

เก่งไม่กลัว โกงก็ไม่กลัว 5 นาที 3 ใบเหลือง 1 จุดโทษ

เจอกัสมี่ซัดตู้ม หน้าหงาย กับอารีฟชิบงามๆ

แหม่ อำนาจก็สู้ฝีมือไม่ได้อยู่ดีอะ ไม่แปลกทำไมปีนี้ถึงเป้นแบบนี้

จะเอาใจใส่แค่เรื่องกรรมการมันก็ทำไม่ให้คุณเล่นดีขึ้นหรอก

แทนที่จะทำให้ทีมเล่นดีๆก่อน ได้ข่าวว่ากรรมการขู่นักเตะด้วย "มืงเจอกรูอีกยาวไอเบอร์..."

แหม่ช่างทำงานดีจริงๆสมแล้วท่ี่ส่งตรงมา

นี้แหละ เอาดีด้านอื่นก่อนซะงั้น ทีมนี้
JeDi UniTeD
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +25/-38

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 10:21:46 PM »

ใจเย็นครับ ชนะแล้ว เกมส์จบแล้ว
ผมว่า กรรมการเป่าดีไม่ดีภูเก็ตไม่รู้ไม่เกี่ยวนะ แต่อาจมีผลมาจากที่อื่นมากกว่า

ภูเก็ตเต็มที่ของเขา ขอให้กำลังใจภูเก็ตสู้ต่อไปครับ

เรื่องคนดู แฟนบอลเจ้าบ้านถึงไม่เยอะแต่ก็ไม่น้อย
เป็นพวกขี้อายอยู่หลังกล้องหมด
ถ้าเทียบสถิติ คนดูตั้งแต่เปิดฤดูกาลมา ก็ค่อยๆเพิ่มขึ้นเลื่อยๆ ครับ

รักบอลไทย  ชูลีกไทย  ทำนุบำรุงให้รุ่งเรือง  สมเป็นลีกของไทย
[---------^_^---------] I an Bangkok Citizen
ฺBALLOON_X
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-11

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 10:27:07 PM »

ดูถ่ายทอดเกมสนุกดีครับ  เล่นดีทั้งคู่

twothousand
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-0

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 10:33:52 PM »

สนามไทยญี่ปุ่นดินแดงถ้าดูสถิติคนดูฝังทีมเยือนน่าจะเป็นแฟนบอลของพัทลุงนัดแรกของฤดูกาลนี้ที่มามากสุด
GUNN BU ม กรุงเทพ
Hero Member

คะแนนความรัก: +84/-87

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 10:49:16 PM »

กุจะบอกให้ วันนี้กรรมการ ขู่ วิทยาหมัดหลำ ด้วยคำพูดทีว่า เมิงต้องเจอกรูอีกเยอะ   นี่คืคำพูดผู้ตัดสิน ไหนจะไลเเมน พูดคำๆนึงว่า ผมไม่รู้ไม่เห็นกับการเป่าของมัน(กรรมการ)ด้วย เมิงกลัวขนาดต้องเดินมาสารภาพขนาดนั้นเลยหลอวะ อย่ามีใครมาถามหาหลักฐานนะ หลักฐานมันอยู่ในสนาม ขอให้พวกเมิงชิบหาย

"ผู้เเพ้ต่างจากผู้ชนะเเค่รางวัล ไม่มีพจนานุกรมฉบับใดบ่งบอกว่าผู้เเพ้คือผู้ล้มเหลวในชีวิต"
" ไม่สู้จนถึงฎีกา ก็เหมือนตายโดยที่ยังไม่รู้ความจริง
joedindaeng
Full Member

คะแนนความรัก: +106/-71

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 10:57:05 PM »

BUกำลังสร้างรากฐานแฟนบอลในพื้นที่อยู่ครับ คนก็เริ่มเข้ามา แต่ยังไม่ค่อยกล้าตะโกนเชียร์กันครับ

BUFC
รักชาติเป็นอาชีพ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-4

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 11:00:17 PM »

กรรมกวยจัดตามใบสั่ง แถมในเกมมีขู่นักบอลอีก ตัวถ่วงฟุตบอลไทยจริง ๆ

Hero Member

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 11:04:20 PM »

มันเน่าทั้ง ระบบ ไอหนอมได้เงินจากบางทีมไปเท่าไหร่เเล้ว โถ่ กุพูดอย่างไม่มีหลักฐานนี้เเหละ

"ผู้เเพ้ต่างจากผู้ชนะเเค่รางวัล ไม่มีพจนานุกรมฉบับใดบ่งบอกว่าผู้เเพ้คือผู้ล้มเหลวในชีวิต"
" ไม่สู้จนถึงฎีกา ก็เหมือนตายโดยที่ยังไม่รู้ความจริง
ฺBALLOON_X
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-11

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 12:08:06 AM »

ดูทรงแล้วเลื่อนชั้นไม่ยากแน่บียู ปีหน้าฐานแฟนก็หน้าจะเพิ่มขึ้นอีกเยอะ
***Football Hero***
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +608/-472

***ชาติจะเจริญ..ถ้าไม่มีพวกเมิง..ไอ้คอรัปชั่น***

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 12:12:26 AM »

555+ ผมบอกแล้ว ให้ระวัง แต่ก็เจ๋งนะที่ผ่านมาได้

เหลืออีก 2 นัดก็ยังต้องระวังเหมือนศรีราชาฯนะ

เอาชนะให้ได้เท่านั้น 555+

555+ วี.วี.ครับ บอลไทยเมื่อไหร่จะเจริญสักทีครับ 555+
Hero Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 12:18:23 AM »

ตอนนี้จะร่วมมือกะนาย ขึ้นชั้นเท่านั้น  นัดสุดท้าย อย่าให้ไอหนอมไปสนามได้หละ ไม่งั้นจบเลยนะ

Kamar
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-78

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 12:22:26 AM »

555+ ผมบอกแล้ว ให้ระวัง แต่ก็เจ๋งนะที่ผ่านมาได้

เหลืออีก 2 นัดก็ยังต้องระวังเหมือนศรีราชาฯนะ

ผมละเชื่อเลย ฮีโน่ของเต้สกูดี้ วิเคราะห์ไม่มีผิด

หวังว่านัดสุดท้ายที่ยามาฮ่าสเตเดี้ยมไม่มีกรรมการในสนามชื่อ ถนอม นะ ฮรี่ๆ
pokatidee
Full Member

คะแนนความรัก: +34/-29

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 12:23:55 AM »

สนามไทยญี่ปุ่นดินแดงถ้าดูสถิติคนดูฝังทีมเยือนน่าจะเป็นแฟนบอลของพัทลุงนัดแรกของฤดูกาลนี้ที่มามากสุด

ใช่คับ รู้สึก แฟนบอลพัทลุง จะมามากจนทำให้สถิติคนดูเยอะที่สุดในสนามแห่งนี้เลยคับ วันนั้น แฟนพัทลุง เยอะกว่าเจ้าบ้าน เหมือนเล่นในบ้านตัวเองเลย
KARIN
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1655/-1478

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 12:37:37 AM »

บียู ทีมแหกใบสั่ง  สมควรอยู่ดิวิชั่น 1 ต่อไปพร้อมศรีราชาอย่างแท้จริง ฮี่ๆ

เสียวปีนี้มีดร่าม่า เกม สุพันเจอศรีราชาจัง ฮี่ๆ
รักได้...ร้องไห้เป็น
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +168/-72

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 12:48:26 AM »

มาถึงตรงนี้  บางกอก ยู ไม่น่าจะพลาดตั๋วไปเที่ยวเล่นในไทยลีกแล้ว

เหลือตั๋วอีกหนึ่งใบ   อยากเห็นกองเชียร์รถโรงเรียน(ในตำนาน)    อีกครั้งนึง

การเปลี่ยนแปลงบางเรื่อง  เราเองไม่สามารถกำหนดได้
ก็อยู่ที่ตัวเราเองจะเลือกทนยอมรับมันและฝืนความรู้สึกอยู่กับมันต่อไป
หรือเลือกที่จะหันหลังให้กับมัน เพื่อความรู้สึกดีดียังคงมีอยู่ตลอดไป
Nen_TPL
Newbie
*

คะแนนความรัก: +27/-33

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 12:52:48 AM »

บียู ทีมแหกใบสั่ง  สมควรอยู่ดิวิชั่น 1 ต่อไปพร้อมศรีราชาอย่างแท้จริง ฮี่ๆ

เสียวปีนี้มีดร่าม่า เกม สุพันเจอศรีราชาจัง ฮี่ๆ
กล้าพูดเน๊อะ....
teskudy
ถูกแบนถาวร
Full Member

คะแนนความรัก: +50/-95

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 01:02:05 AM »

ไอนี่มันแฟนพันธุ์แท้ผมเองครับ ฮี่ๆๆ

CHAKZ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +264/-56

| | |
Re
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 01:35:04 AM »

อลงกรณ์ ฝีมือช่าง ตัดสิน ปล.แฟนบอลเราแยกเหย้า,เยือนคนละฝั่งนะครับ

BANGKOK UNITED
เหยี่ยวทะเลใต้..RIDER..แก๊งค์อูฐทะเลทราย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +38/-4

โจรปล้นใจ

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 02:31:44 AM »

ไอ้ที่มาเป่าไทยยุ่นวันนี้....อย่าให้ได้เจอตามร้านอาหารน๊ะ..อิ...อิ...ผมประวัติโดดถึบหน้าพนักงานบริษัทเดียวกันมาแล้ว] ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2012, 02:33:25 AM โดย เหยี่ยวทะเลใต้..RIDER..แก๊งค์อูฐทะเลทราย » บันทึกการเข้า

เก็บพลังไว้ในใจแล้ว...ส่งออกไปเป็นเสียงเชียร์
ragnarok
Hero Member

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 09:13:27 AM »

ฝีมือเหียอะดิ

suby
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +16/-14

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 09:33:51 AM »

แบ็งคอก เจ๋งจริง  ขึ้นไทยลีกไม่พอลุ้นแชมป์ด้วย
devils11
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +97/-148

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 11:05:15 AM »

มาถึงตรงนี้  บางกอก ยู ไม่น่าจะพลาดตั๋วไปเที่ยวเล่นในไทยลีกแล้ว

เหลือตั๋วอีกหนึ่งใบ   อยากเห็นกองเชียร์รถโรงเรียน(ในตำนาน)    อีกครั้งนึง

มหาลัยดีๆไม่น่ามีศิษย์แบบนี้เลย อาจารย์ ม.กรุงเทพที่มาเชีนร์ทีมนี้ได้อ่านคงสะอื้นในใจว่ามีศิษย์ลืมกำพืดทำตัวเป็นวัวลืมตีน ในขณะที่พวกเขาทำให้กองเชียร์ทั้งใหม่เก่าไม่ลืมรากฐานของทีมลืมกำพืดของทีมและสร้างทรรศนะคติของทีมกรึงเทพสิสัยทัศน์อินเตอร์ แต่ก็มีไอ้เข้ขวางคลองมาทำให้คนเค้าเกลียด

บางกอก ยู? บ้านไม่มีทีวี ไม่มีเวลาเล่นเน็ตทำอะไรดีๆนอกจากเปิดเว็บโป๊ กับ หาเรื่องไปวันๆเหรอครับ เห็นมาหาเรื่องหลายทีละ เพราะคุณอย่างคุณด้วยจะทำให้คนพาลเกลียดเพชรชัยพฤกษ์ เอฟซี ที่เคยเอามาแดกดัน พึงสังวรณ์ไว้ด้วยว่าแฟนๆแบงค็อกที่เอาใจช่วยทีมนี้ไม่ได้น้อยกว่าศิษย์เก่า ม.กท เลย

อย่าสักแต่ทำตัวเป็นกบในกะลาครับ ออกมาดูโลกกว้างได้ละ
devils11
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 11:09:27 AM »

ผมละเชื่อเลย ฮีโน่ของเต้สกูดี้ วิเคราะห์ไม่มีผิด

หวังว่านัดสุดท้ายที่ยามาฮ่าสเตเดี้ยมไม่มีกรรมการในสนามชื่อ ถนอม นะ ฮรี่ๆ
ได้ข่าวถนอม เตรียมเป่าให้ทีมบางทีมในสองนัดที่เหลือละ ศรีราชา ระวังตัวให้ดีๆนะครับ ไม่อยากให้ทีมที่ถล่มบียูด้วยฝีเท้าล้วนๆแพ้ ถนอมเอฟซีจนอดขึ้นไทยลีก^^
อินทรีอันดามัน
ไม่มีสิทธิ์ตั้งและตอบกระทู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +375/-1146

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 01:18:43 PM »

555  จะมากจะน้อยแล้วไงครับ  ไม่ทราบว่าจะตั้งกระทู้มาเพื่อหาอะไรเหรอครับ

ส่วนเรื่องกรรมการ พูดไปก้แค่นั้นครับ กรรมการต้องโดนยิงตายซักคนนึงล่ะมั้งครับ

ถึงจะสำนึกได้ว่า คุณมีหน้าที่ทำอะไรในสนาม และต้องทำตัวเยี่ยงไรให้เหมาะสมกับชุดที่คุณใส่

ถ้าไม่มีฟ้าผ่าที่กลางดินแดง ปีหน้าคงได้โลดเล่นในทีพีแอล ส่วนอีก2ทีมนั้น

คงเป็นทีมจากเมืองโอ่ง และทีมจาก........คำตอบนั้น อยู่ที่ สัปดาห์สุดท้ายของเดือนนี้
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 11:45:45 PM »

มหาลัยดีๆไม่น่ามีศิษย์แบบนี้เลย อาจารย์ ม.กรุงเทพที่มาเชีนร์ทีมนี้ได้อ่านคงสะอื้นในใจว่ามีศิษย์ลืมกำพืดทำตัวเป็นวัวลืมตีน ในขณะที่พวกเขาทำให้กองเชียร์ทั้งใหม่เก่าไม่ลืมรากฐานของทีมลืมกำพืดของทีมและสร้างทรรศนะคติของทีมกรึงเทพสิสัยทัศน์อินเตอร์ แต่ก็มีไอ้เข้ขวางคลองมาทำให้คนเค้าเกลียด

บางกอก ยู? บ้านไม่มีทีวี ไม่มีเวลาเล่นเน็ตทำอะไรดีๆนอกจากเปิดเว็บโป๊ กับ หาเรื่องไปวันๆเหรอครับ เห็นมาหาเรื่องหลายทีละ เพราะคุณอย่างคุณด้วยจะทำให้คนพาลเกลียดเพชรชัยพฤกษ์ เอฟซี ที่เคยเอามาแดกดัน พึงสังวรณ์ไว้ด้วยว่าแฟนๆแบงค็อกที่เอาใจช่วยทีมนี้ไม่ได้น้อยกว่าศิษย์เก่า ม.กท เลย

อย่าสักแต่ทำตัวเป็นกบในกะลาครับ ออกมาดูโลกกว้างได้ละ

เจตนาในการตอบกระทู้ของผมคือ
บางกอก ยู  (ซึ่งผมก็เรียกของผมแบบนี้มานานแล้ว)  น่าจะได้ไปไทยลีกค่อนข้างแน่นอน
และอีกทีมที่ผมเชียร์ให้ขึ้นชั้นจริงๆคือ ศรีราชา
ส่วนคำว่ากองเชียร์รถโรงเรียน  ผมเจตนาจะแซว ฮีโน่ เล่นๆเท่านั้น

คุณมาด่าผมทำไมครับ

การเปลี่ยนแปลงบางเรื่อง  เราเองไม่สามารถกำหนดได้
ก็อยู่ที่ตัวเราเองจะเลือกทนยอมรับมันและฝืนความรู้สึกอยู่กับมันต่อไป
หรือเลือกที่จะหันหลังให้กับมัน เพื่อความรู้สึกดีดียังคงมีอยู่ตลอดไป
Hero Member

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 12:04:16 AM »

5555 ผมก็เข้าใจ คุณรักได้นะ เเล้วก็เข้าใจคุณเเบงเหมือนกัน ต่างคนมีจุดหมายคนละอย่าง เอาน่าทีมมหาชน คนพูดถึงอีกเป็นร้อย 5555

devils11
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 07:02:32 AM »

บางกอก ยู  (ซึ่งผมก็เรียกของผมแบบนี้มานานแล้ว)  น่าจะได้ไปไทยลีกค่อนข้างแน่นอน
และอีกทีมที่ผมเชียร์ให้ขึ้นชั้นจริงๆคือ ศรีราชา
ส่วนคำว่ากองเชียร์รถโรงเรียน  ผมเจตนาจะแซว ฮีโน่ เล่นๆเท่านั้น

ผมจะมาด่าคุณทำไมครับถ้าคุณไม่มานั่งแขวะสโมสรคนอื่นก่อน? พิจารณาเองนะครับว่าคุณแขวะแบงค็อก มาเท่าไหร่แล้ว

ถึงได้บอกไงก่อนด่าครั้งต่อไป ไปถามอ.บังก่อนว่าทำไมถึงเปลี่ยนมาเป็นแบงค็อก ไม่ใช่ไม่ได้ดั่งใจมาจากไหนก็ไม่รู้แล้วมาลงเอากับกองเชียร์ และปีต่อมาไม่มีใครบังคับให้ม.กทขายหุ้นใหญ่ให้ทรูด้วย

จะเรียกบางกอก ยูหรืออะไรไม่ได้เป็นประเด็นใหญ่เท่าที่คุณตามแขวะกองเชียร์หรอก เห็นเค้าเงียบไม่ตอบโต้อย่าเหลิงครับ ถ้าเค้าทนไม่ได้ระวังมาเป็นชุดนะครับ

ถ้าเว็บมาสเตอร์เห็นว่าผมรุนแรงแบนได้ครับ แต่อยากให้ดูประวัติการโพสคู่กรณีด้วยนะครับ
Hero Member

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:36:39 AM »

เออออออออออออออออออออ เอาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  น้ำไม่เเตกซักที

Webmaster
Administrator
Sr. Member

คะแนนความรัก: +2288/-326

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 11:14:03 AM »

มาถึงตรงนี้  บางกอก ยู ไม่น่าจะพลาดตั๋วไปเที่ยวเล่นในไทยลีกแล้ว

เหลือตั๋วอีกหนึ่งใบ   อยากเห็นกองเชียร์รถโรงเรียน(ในตำนาน)    อีกครั้งนึง

บางกอก ยู  (ซึ่งผมก็เรียกของผมแบบนี้มานานแล้ว)  น่าจะได้ไปไทยลีกค่อนข้างแน่นอน
ส่วนคำว่ากองเชียร์รถโรงเรียน  ผมเจตนาจะแซว ฮีโน่ เล่นๆเท่านั้น

ผมจะมาด่าคุณทำไมครับถ้าคุณไม่มานั่งแขวะสโมสรคนอื่นก่อน? พิจารณาเองนะครับว่าคุณแขวะแบงค็อก มาเท่าไหร่แล้ว

ถึงได้บอกไงก่อนด่าครั้งต่อไป ไปถามอ.บังก่อนว่าทำไมถึงเปลี่ยนมาเป็นแบงค็อก ไม่ใช่ไม่ได้ดั่งใจมาจากไหนก็ไม่รู้แล้วมาลงเอากับกองเชียร์ และปีต่อมาไม่มีใครบังคับให้ม.กทขายหุ้นใหญ่ให้ทรูด้วย

จะเรียกบางกอก ยูหรืออะไรไม่ได้เป็นประเด็นใหญ่เท่าที่คุณตามแขวะกองเชียร์หรอก เห็นเค้าเงียบไม่ตอบโต้อย่าเหลิงครับ ถ้าเค้าทนไม่ได้ระวังมาเป็นชุดนะครับ

ถ้าเว็บมาสเตอร์เห็นว่าผมรุนแรงแบนได้ครับ แต่อยากให้ดูประวัติการโพสคู่กรณีด้วยนะครับ

ผมคงไม่แบนคุณถ้าไม่มีเหตุผล ผมถึงให้คุณและคู่กรณีคุณสองฝ่ายเข้ามาเคลียร์ เพราะอาจจะเป็นการเข้าใจผิดกัน และเรื่องทุกเรื่องในบอร์ดผมก็ไม่ทราบละเอียดว่าอะไรเป็นอะไร จะให้ด่วนตัดสินอะไรคงไม่ยุติธรรม แต่ดูจากการโพสของคุณในกระทู้นี้แล้วมันแรงเกินไป เหมือนตั้งใจจะหาเรื่อง  ผมเข้าไปดูการโพสที่ผ่านๆมาของคุณกรณีของคุณตั้งแต่เดือนมิถุนายนผมยังไม่เห็นเขาตามแขวะทีมนี้อย่างที่คุณกล่าวหาเลย การโพสที่ผ่านๆมาก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรเลย  
ผมจะให้ตำแหน่ง thailandsusu คุณชั่วคราว คุณคลิกlink ข้างล่างแล้วลองหาโพสของคู่กรณีของคุณว่ามีกระทู้้ไหนบ้างที่ตามแขวะทีมดังกล่าว คุณก๊อปlink มาให้ผมและสมาชิกดูด้วยครับ http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?action=profile;u=3983;sa=showPosts;start=0
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 02:24:26 PM »

ประเด็นที่ผมโวยในกระทู้นี้คือ   ผมตอบกระทู้โดยไม่ได้มีเจตนาแขวะทีมไหนหรือกองเชียร์กลุ่มใดทั้งสิ้น
ต้องการแค่แซว ยูสเซอร์ ท่านหนึ่งเล่นเท่านั้น
แต่กลับโดนด่าแบบ งงๆ

ส่วนเรื่องความคิดเห็นหรือมุมมองที่ผ่านมาหรือในกระทู้อื่นๆ ระหว่างผมกับคู่กรณีในกระทู้นี้นั้น
ผมมองว่าต่างมุมมอง  ซึ่งมันก็แค่การแสดงความคิดเห็นที่ไม่ตรงกันในเวปบอร์ดเท่านั้น
คุณเองบอกว่าไม่พอใจผมตั้งนานแล้วแต่เก็บไว้  แล้วมาเอาคืนในกระทู้นี้  สมควรมั๊ยครับ
คุณเคยคิดบ้างมั๊ยครับว่า  คนอื่นๆอาจจะไม่พอใจการโพสตอบกระทู้บางกระทู้ของคุณเหมือนกัน 

อ้างว่าไม่พอใจเรื่องในอดีต   แล้วตามมาด่าในกระทู้อื่นๆ
ถ้าทุกคนคิดเหมือนคุณหมด  บอร์ดจะอยู่อย่างไรครับ

ผมเองอาจจะเป็นพวกหัวแข็งหรือหัวรุนแรงในความรู้สึกของคุณ  ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรเพราะผมไม่สามารถห้ามความคิดของคนอื่นได้
เรื่องในอดีตที่ผ่านๆมาผมเองก็รับรู้มาไม่น้อยกว่าคุณหรอกครับ   เพียงแต่อาจจะรับรู้ข้อเท็จจริงมาจากคนละคนกัน

ผมจบกับคุณแค่นี้และในกระทู้นี้   ต่างคนต่างดูบอล  ต่างคนต่างอยู่
ขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์