ผลวอลเลย์บอลหญิงนัดที่5 ไทยแพ้ญี่ปุ่น 2-3 เซต แต่.......ยังมีลุ้นเข้ารอบ

(1/5) > >>

M/J:
ผลการแข่งขันวอลเลย์บอลไทยกับญี่ปุ่นนัดรองสุดท้าย ไทยแพ้เจ้าภาพญี่ปุ่นไปฉิวเฉียด 2-3 เซต
ด้วยคะแนน 30-28  14-28  27-25  21-25  11-15   คะแนนรวม 103-118
ในขณะที่ไฮไลต์อีกคู่หนึ่ง คือ เกาหลีใต้ กับ คาซัคสถาน ผลผลิกล็อกมาก นั่นคือ
เกาหลีใต้ แพ้ คาซัคสถาน ไปถึง 0-3 เซต ทั้งๆที่ถ้าเกาหลีขนะนัดนี้โอกาศเข้ารอบสดใสมาก แต่ดันมาพลาด ดีใจจริงๆ

ทำให้ค่อนข่างแน่นอนแล้วว่า อันดับ 1-3 ที่จะเข้ารอบคือ เซอร์เบีย ญี่ปุ่น โปแลนด์
ส่วนอีก 1 ทีมที่ดีที่สุดจากเอเชีย ต้องลุ้นกัน 3 ทีม คือ เกาหลีใต้ ไทย และ คาซัคสถาน
แต่ละทีมมีโอกาศมากน้อยเพียงใดมาดูกัน

คะแนนในขณะนี้
เกาหลีใต้ 8 แต้ม ส่วน ไทยและคาซัคสถานมี 7 แต้ม เท่ากัน

แต่เนื่องจากนัดสุดท้ายพรุ่งนี้ ไทยจะพบกับคาซัคสถาน ซึ่งหมายความว่า 1ใน2 ทีมนี้จะจบที่9แต้มแน่นอน เพราะวอลเลย์บอลชนะได้ 2 แต้ม แพ้ได้ 1 แต้ม
ในขณะที่ เกาหลีใต้มีคิวพบกับ โดมินิกัน ซึ่งผลงานที่ผ่านมา โดมินิกัน ชนะไทย3-0 และชนะคาซัคสถาน 3-0 ดังนั้นจึงมีเปอร์เซ็นต์สูงที่น่าจะเอาชนะเกาหลีได้ ดังนั้นถ้าเกาหลีแพ้ก็จะมี 9 แต้ม เท่ากับทีมไทยหรือคาซัคสถานซึ่งชนะในนัดสุดท้าย

ซึ่งถ้าผลออกมาดังนี้ เขาจะดูที่ค่าสัมประสิทธิ์ของแต้มที่ได้ ซึ่งตอนนี้เวปการแข่งขันยังไม่อัพเดตผลคู่ ไทย กับ ญี่ปุ่น
แต่ที่ผ่านมา ถ้าเทียบกันระหว่างไทย เกาหลี  ไทยได้เปรียบกว่ามาโดยตลอด เพราะถึงจะแพ้แต่แต้มก็สูสี แต่เกาหลีนอกจาก สปสแต้มรวม จะตามไทยแล้วนัดล่าสุดดันไปแพ้คาซัคสถานถึง 3-0 ในขณะที่ไทยแพ้ญี่ปุ่นสูสี  ดังนั้นไม่ว่ามองมุมไหนไทยเข้ารอบแน่ๆถ้าต้องไปตัดสินคะแนนสัมประสิทธิ์กับเกาหลี
ส่วนไทยกับคาซัคสถานไม่ต้องพูดถึง เพราะต้องเจอกกันในนัดสุดท้าย

ซึ่งเดี๋ยวดึกๆ คาดว่าตารางในเวปน่าจะสมบูรณ์เราจะเข้าไปดูค่า สปสคะแนนรวม ของไทยอีกครั้งหนึ่ง ว่าเป็นไปตามที่คาดไหม

ดังนั้นสรุปง่ายๆๆๆ
นัดสุดท้าย  ลุ้นให้เกาหลีใต้แพ้โดมินิกัน   และ   ไทยชนะคาซัคสถาน
เรา ก็ จะ ได้ ไป โอ ลิม ปิก แน่ แน่

แต่ถ้าผลออกมาเป็นอย่างอื่น ก็คงเป็นเกาหลีหรือไม่ก็คาซัคสถานเข้ารอบ

Cycle man:
สาวไทย ทำได้แน่ครับ

ASA:
เอาง่ายๆ ไทยชนะไว้ก่อนเรื่องอื่นค่อยว่ากัน  เชียร์สาวไทย สู้ๆ สวยๆ

เหรียญ:
ไทย คาซัคฯ เกาหลีใต้ ชั่วโมงนี้ถือว่าสูสีกันแพ้ชนะกันได้ทุกทีม ชื่อชั้น เกาหลีใต้ดูดีกว่าก็จริง แต่ช่วงนี้เป็นช่วงถ่ายเลือด ผลออกมาอย่างนี้ก็ไม่แปลกใจเท่าไหร่ ชะตากรรมอยู่ในมือเรา แล้ว ถ้าชนะคาซัคได้3-0 ก็น่าจะได้ไป แต่ถ้าชนะ3-2 คงต้องมานั้นลุ้นเหนื่อย แต่ยังไงก็เชียร์สาวไทยต่อไป ไปโอลิมปิกให้ได้น่ :Dะ ว่าแต่พรุ่งนี้เราแข่งกี่โมงอ่ะ

Seamus O'grady:
ท่องไว้ โอลิมปิคๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ;D ;D ประเภททีมก็มีวอลเลย์หญิงนี่แหละ น่าลุ้นจริงๆ ;D ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป