Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 16, 2018, 10:51:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จดหมายเปิดผนึกของท่านบ.บู๋ ถึงแฟนฟุตบอลชาวไทย  (อ่าน 50488 ครั้ง)
Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +426/-403

อกหักยังเคยได้ใจ แอบรักเธอรู้ไหม ไม่เคยได้ใจเธอเลย

| | |
« เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:31:15 PM »

จดหมายเปิดผนึกถึงแฟนบอลชาวไทยจาก บอ.บู๋

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าคอลัมนิสต์ลูกหนังต่างประเทศอย่างผมเป็นคนหนึ่งที่รักบอลไทย ติดตามดูบอลไทยทุกรายการมาตลอดตั้งแต่เล็กๆ เพราะสมัยก่อนบ้านอยู่แถวสนามศุภชลาศัย ไม่ได้เพิ่งมาบ้าบอลไทยตามกระแสนิยมเอาตอนนี้ ผมปลาบปลื้มและมีความสุขมากที่บอลไทยได้รับความนิยมอย่างล้นหลาม แต่เมื่อองค์กรของผมตกเป็นจำเลยของสังคมลูกหนังไทย - ผมก็ต้องปกป้ององค์กรของตัวเองด้วยความบริสุทธิ์ใจ ล่าสุดบริษัทผมประกาศถอนตัวไปเรียบร้อย ซึ่งเข้าใจว่าแฟนบอลไทยจำนวนหนึ่งคงจะสบายใจมากยิ่งขึ้น แต่ผมยังมีเรื่องที่ไม่ค่อยสบายใจสักเท่าไหร่

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมเขียนในเฟซบุ๊คของตัวเองว่ามีนักเตะเมืองทองฯ 2 คนถูกบางสโมสรขอตัวไปฟรีๆ ก่อนที่ข้อความในเฟซของผมจะถูกลากไปลงตามเว็บบอร์ดต่างๆ มันก็เลยเป็นที่มาของ ข้อ 7. (และอาจรวมถึงข้อ 6) ที่บรรจุอยู่ในเนื้อความของจดหมายเปิดผนึกอันลือลั่นฉบับนั้น ส่งผลให้ชื่อของผมโดนเอาไปรุมกระทืบอย่างสนุกสนานตามเว็บบอร์ดต่างๆ

ว่าแล้วผมขอชี้แจงดังนี้
1). เมื่อถูกเรียกร้องหาหลักฐาน (ตามสูตรสำเร็จของพวกพี่ๆ นักการเมืองผู้น่ารัก) ผมอยากถามกลับว่า...หลักฐานอะไร... หลักฐานอะไรเหรอครับ? ผมไม่มีหรอกครับหลักฐาน อย่าลืมว่าผมเป็นแค่นักข่าว ไม่ใช่ตำรวจ ไม่ใช่ทนายความ ไม่ใช่ผู้จัดการทีม ไม่ใช่ผู้อำนวยการทีม และไม่ใช่เจ้าของทีม คือผมรู้มาอย่างไร (จากแหล่งข่าวที่เชื่อถือได้สำหรับผม) ผมก็ถ่ายทอดไปตามนั้น โดยมิได้ใส่สีตีไข่เพิ่มเติมตามจรรยาบรรณของนักข่าว - เวลานักข่าวการเมืองเขียนแฉนักการเมืองว่าโกงกินลงหนังสือพิมพ์ ผมก็ไม่เห็นเขาเอาหลักฐานมาลงประกอบ - การ์ตูนล้อการเมืองเขียนล้อเลียนนักการเมือง ผมก็ไม่เห็นเขาต้องเอาหลักฐานมาประกอบ

หรืออย่างนักข่าวที่อังกฤษเวลานำเสนอข่าวว่ามีการโยกย้ายทีมที่มีเงื่อนงำ ยกตัวอย่างตอนที่ เชลซี ฉกตัว จอห์น โอบี มิเคล ไปร่วมทีม ทั้งที่เซ็นสัญญากับ แมนฯ ยูไนเต็ด ไปแล้ว ผมก็ไม่เห็นนักข่าวที่นั่นเขาเอา "ใบสัญญา" หรือ "ใบโอนย้าย" มาแสดงให้เห็นในเนื้อข่าวที่นำเสนอ ดังนั้น ถ้าถามหาหลักฐาน - หลักฐานของนักข่าวอย่างผมคือการรับรู้มาจาก "แหล่งข่าว" แต่เมื่อมีการยืนยันว่าไม่ได้ขอฟรีๆ แถมระบุว่าเสียเงินซื้อทุกตัว

ดังนั้นเพื่อความแน่ใจ ผมจึงสอบถามไปทางสโมสร เมืองทอง ยูไนเต็ด อีกครั้งว่าตกลงมันเป็นอย่างไรกันแน่ ก่อนได้ความว่าเคยมีผู้เล่นของเมืองทองฯ ย้ายไป บุรีรัมย์ ทั้งหมด 4 คน

1.จักรพันธ์ แก้วพรม: แบ็คขวาของ เมืองทอง ยูไนเต็ด ชุดแชมป์ไทยพรีเมียร์ลีก 2010 ฟอร์มการเล่นกำลังร้อนแรง เมื่อถูกขอซื้อตัวหลังจบฤดูกาลนั้น แน่นอนว่า เมืองทอง ยูไนเต็ด ย่อมไม่อยากขาย แต่จำเป็นต้องขาย (ด้วยความเกรงใจ) ตกลงราคากันได้ที่ 3 ล้านบาท (สามล้านบาท) แต่ถึงตอนนี้ (วันที่ 11 เมษายน 2555) เพิ่งได้รับเงินเพียงแค่ 1 ล้านบาท ส่วนที่เหลืออีก 2 ล้านบาท ยังไม่ได้รับอย่างแน่นอน

2. อดิศักดิ์ ไกรสร: กองหน้าดาวรุ่งที่โด่งดังจากการเล่นให้โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียน สถาบันเก่าของผมเอง ผมจึงติดตามดูฟอร์มของนักเตะผู้นี้ตั้งแต่ในจตุรมิตรสามัคคีเมื่อ 3 ปีก่อน กระทั่งถูกยืมตัวไปเล่นให้ เอฟซี ภูเก็ต (เมืองทอง ยูไนเต็ด ปล่อยให้ เอซี ภูเก็ต ยืมตัวไปเล่นและเพาะบ่มประสบการณ์) ผมมีความรู้สึกว่าสไตล์การเล่นใกล้เคียงกับ ธีรศิลป์ แดงดา กระทั่งหลังจากนัดชิงชิงชนะเลิศเพลย์-ออฟ เลื่อนชั้นขึ้น ด.1 ระหว่าง เอฟซี ภูเก็ต กับ บุรีรัมย์ เอฟซี ก็มีโทรศัพท์มาสู่ขอ นอกจากจะเป็นเด็กอีสาน เหตุผลอีกประการประมาณว่าเพื่อเป็น "ของขวัญปีใหม่" จึงจำต้องปล่อยไปด้วยความเกรงใจเหมือนเดิม เมื่อเด็กเด็กไปแล้ว วันหนึ่งเขาโทร.กลับมาบอกว่าไม่อยากอยู่ที่นั่น (เพราะเหมือนเข้าค่าย) แต่เพราะรับปากว่าจะให้ไปแล้ว หากกลับคำ เดี๋ยวจะเสียผู้ใหญ่ซะเปล่าๆ

3. ชาคริต ระวันประโคน: ไหนๆ ก็เอา อดิศักดิ์ ไกรสร ไปแล้ว เมืองทอง ยูไนเต็ด ก็เลย "แถม" กองหน้าดาวรุ่งผู้นี้ให้ไปฟรีๆ อีกคน เพราะคาดว่าไม่นานคงโดนขอไปอีกเหมือนกัน เนื่องจากเจ้าตัวเป็นชาวบุรีรัมย์โดยกำเนิด

4. อุกฤษณ์ วงศ์มีมา: ผู้รักษาประตูดาวรุ่งเยาวชนทีมชาติ เป็นตัวสำรองของ กวิน ธรรมสัจจานันท์ ชุดแชมป์ไทยพรีเมียร์ลีก
เมื่อ 2009 โดนสู่ขอไปร่วมทีมแบบไม่มีค่าตัวอีกเช่นกัน ด้วยเหตุผลว่าเป็น "ของขวัญ" โทษฐานที่กระโดดเข้าสู่วงการลูกหนังครั้งแรก อนึ่ง ผมต้อง "ขอโทษ" นักเตะทั้ง 4 คนนี้ด้วย หากการชี้แจงของผมนั้นอาจทำให้พวกเขาลำบากใจ สรุปว่านักเตะทั้ง 4 คนนี้ที่ย้ายจาก เมืองทอง ยูไนเต็ด มีการจ่ายเงินซื้อแค่คนเดียว คือ จักรพันธ์ แก้วพรม แต่ถึง ณ ขณะนี้ (วันที่ 11 เมษายน 2555) ทางสโมสรเมืองทอง ยูไนเต็ด ยืนยันอย่างหนักแน่นกับผมว่าได้เงินมาเพียงแค่ 1 ล้านบาทเท่านั้น ส่วนอีก 2 ล้าน ยังไม่ได้รับอย่างแน่นอน

ทั้งหมดคือสิ่งที่นักข่าวอย่างผมสอบถามจากทางสโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด ไม่ได้คิดขึ้นเอง ไม่ได้แต่งขึ้นเอง ไม่ได้โมเมมั่วซั่ว แถมตอนที่ถูกลากไปลงในบางเว็บบอร์ด ผู้ที่ได้ชื่อว่าเป็นผู้เชี่ยวชาญระดับเจ้าแห่งข้อมูลบอลไทยประจำเว็บบอร์ดนั้นยังออกมารับรองว่าข้อมูลที่ผมลงในเฟซตัวเองเป็นความจริงทุกประการ แถมขยายข้อมูลเพิ่มให้ผู้อ่านได้รับรู้อีกต่างหาก แต่หลังจากมีข้อ 7. ของจดหมายเปิดผนึกถึงแฟนบอลฉบับนั้น พี่แกหายไปไหนไม่ทราบเหมือนกัน?

อย่างไรก็ตาม หากยืนยันว่ามีหลักฐานซื้อตัวนักเตะทั้ง 4 คนนี้ ในรูปแบบของเอกสาร โดยจ่ายเงินซื้อทุกคน (ทั้ง 4 คน รวมถึง ชาคริต ระวันประโคน) ไม่ได้มาฟรีๆ ถ้าเป็นเช่นนั้นก็นำหลักฐานมาแสดงได้นะครับ แม้ผมจะไม่รู้ว่าจะพิสูจน์ได้อย่างไรว่ามัน เป็นหลักฐานที่ "ถูกต้อง" แต่หากนำหลักฐานมาแสดงว่าซื้อจริงๆ เสียเงินจริงๆ มันก็เพื่อความถูกต้องและโปร่งใสของสโมสรคุณเองนั่นแหละ สำหรับผมในฐานะนักข่าว ผมรู้มาแบบไหน ผมก็นำเสนอตามที่ผมรู้แบบนั้นอย่างที่เรียนให้ทราบนั่นแหละครับ ใครจะหาว่าผมแถอีก อันนี้ก็สุดแล้วแต่ อย่าลืมว่าที่สำคัญมันเป็นเรื่องของ 2 สโมสรที่รู้ดีที่สุดแน่นอนว่าต่างฝ่ายต่างย่อมรู้อยู่แก่ใจว่าความจริงเป็นอย่างไร ส่วนแฟนบอลทั่วไปที่อ่านจดหมายเปิดผนึกฉบับนี้จะเชื่อข้อมูลฝั่งไหนมากกว่ากัน จะเชื่อในสิ่งที่ผมนำมาถ่ายทอดหรือไม่ อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับ "วิจารณญาณ" ของแต่ละท่าน ผมเชื่อว่าทุกคนมีอะไรที่เรียกว่า "วิจารณญาณ" เพียงแต่บางครั้งก็ไม่ค่อยชอบใช้กันเท่านั้นเอง

2. ไม่มีบรรทัดไหนในเฟซบุ๊คของผมเลยนะครับที่ผมระบุว่าแฟนบอลไทยโง่ อันนี้ท้าพิสูจน์ได้จากข้อความในเฟซบุ๊คผมที่ถูกลากไปลงในเว็บบอร์ดนั้น ผมไม่ได้ทำเป็นเลี่ยงบาลีด้วยนะครับ ผมเรียก เว็บบอร์ดแห่งหนึ่งว่า "เว็บบอร์ดโง่ๆ" (ด้วยอารมณ์เหมือนกินร้านอาหารเห่ยๆ อาหารก็ไม่อร่อย เด็กเสริฟขี้เกียจแล้วผมบอกเพื่อนว่า ร้านอาหารโง่ๆ) ซึ่งหากมันสร้างความระคายเคืองหรือทำให้เข้าใจผิดคิดว่าผมหมายถึงแฟนบอลไทยทุกคนที่เข้าไปเล่นในนั้น ผม "บอ.บู๋" ขออภัยมา ณ ที่นี้อย่างจริงใจด้วย - เหตุที่เรียกแบบนั้น เพราะทุกครั้งที่ชื่อของ บอ.บู๋ โดนลากเข้าไปปู้ยี่ปู้ยำ ส่วนใหญ่จะเข้ามาจิกหัวด่าด้วยความเกลียดชัง และด้วยอคติ แบบว่าเอาสะใจที่ได้ด่าไอ้ บอ.บู๋ มากกว่าการใช้เหตุและผลในการวิจารณ์

เพื่อสะท้อนให้ผมนำกลับไปปรับปรุงคุณภาพในการทำงานของตัวเอง มิหนำที่เข้ามาจิกหัวด่าทำอย่างกับผมไปปล้นฆ่าข่มขืนใครมา โดยผ่านนามแฝงที่คนส่วนใหญ่อาจจะไม่รู้จักใบหน้าค่าตาหรือตัวตนที่แท้จริง บ่อยครั้งที่คนในนั้นเอาความพิการทางหูของผมมาล้อเลียน เรียกผม บอ.บู๋ หูหนวกบ้าง บอ.บู๋ หูดับบ้าง (ล่าสุดในกระทู้นั้นก็มีครับ ซึ่งผมเฉยๆ เพราะอยู่กับมันได้ ไม่มีปัญหา) แต่อยากถามว่านี่เหรอครับการกระทำของผู้ที่เจริญแล้ว

และโดยไม่เว้นแม้แต่ในกระทู้ที่นำ "จดหมายเปิดผนึกถึงแฟนบอลชาวไทย" มาลงเอาไว้ แฟนบอลบางท่านที่เป็น "อีแอบ" อยู่ในเฟซบุ๊คผม นำบทสนทนาระหว่างผมกับเพื่อนที่ผมเขียนว่า "สสเหี้ยอะไรเล่นซอคเก้อร์ซัค" ซึ่งมันไม่เกี่ยวอะไรกับท่านประธานสโมสรนั้นเลยครับ คือคุยกันเรื่องอื่น แต่เขากลับก็อปปี้ เฉพาะจุดนี้ไปลง โดยมีเจตนาสื่อให้คนอื่นเข้าใจผิดคิดว่าผมด่าคู่กรณีด้วยคำหยาบคาย ถามว่านี่คือสิ่งที่ลูกผู้ชายเขาทำกันเหรอครับ??? ผมถูกด่าว่าเป็นหมา ถูกด่าว่าหน้าตัวเมีย แต่นี่หรือครับสิ่งที่คนบางคนในเว็บบอร์ดนั้นปฏิบัติกับผู้ที่ตัวเองด่าว่าหมา ว่าหน้าตัวเมีย???

3. ผมคิดว่าแฟนบอลจำนวนมิใช่น้อยเข้าใจและใช้เหตุผลในการแยกแยะเรื่องต่างๆ ได้ ขอบคุณครับที่รับฟัง ที่เข้าใจ และที่เป็นกำลังใจให้กัน ส่วนแฟนบอลจำนวนหนึ่งที่ไม่พยายามจะทำความเข้าใจ ปิดหู ปิดตา ไม่รับฟังอะไรทั้งสิ้น ในเมื่อตั้งกำแพงแบบนั้น ผมก็จนปัญญาที่จะทำให้พวกเขาเข้าใจในความบริสุทธิ์ใจของผมเอง

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
ขอแสดงความนับถือ
บอ.บู๋
ผู้สื่อข่าวหนังสือพิมพ์สยามกีฬา สตาร์ซอคเก้อร์

ที่มา : FB บ.บู๋

kondee
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-57

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:38:55 PM »

ยาวดีแต่ อ่านจนจบ
I am
สู้สู้ บอลไทย
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +195/-148

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:39:13 PM »

ท่าจะยาววววววววววววววววววววววว แน่นอน
Toptorres Tss 385
เลือดสุพรรณ มาด้วยกันไปด้วยกัน
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +615/-511

Suphanburi F.C.

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:41:18 PM »

เป้นยังงี้นี้เอง อิอิ

Fuu-head
เพื่อนตำรวจ..นะจ๊ะ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +579/-449

POLICE United

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:41:53 PM »

เดี๋ยวรออีกฝั่ง ชักอยากดูโครตบิ๊กแมตช์เมืองทองกับบุรีรัมย์เสียแล้ว
Kotenice
Sr. Member

คะแนนความรัก: +36/-70

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:44:22 PM »

ทองดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +330/-118

ThaiFootball since Dec10

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:46:59 PM »

[ ตามหา ] ชลบุรี แขนยาว ปี10 / เชียงใหม่ poom (แท้) ปี10 เหย้าหรือเยือน ขอสภาพดีไม่มีตำหนิ
PM ทิ้งราคาไว้ได้เลยครับ
I am
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:47:31 PM »

ทีพีแอล กับ สมาคม ต้องทำอะไรได้แล้วนะคะ

ตอนนี้ มันเริ่มจะเดือดกันไปใหญ่   ตกลงจะร่วมกันพัฒนา หรือ ฆ่ากันให้ตายไปข้างนึงคะ
โป๊ะ สายฟ้า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +782/-626

ทีมใคร ใครก็รัก จงให้เกียรติซึ่งกันและกันเถิด

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:47:48 PM »

อ้าวที่พูดมาไม่มีหลักฐานรึ                          

ผู้พันหิ่งห้อย
คบพี่เสือไว้ ไม่ผิดหวัง ฮี่ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +781/-512

จับหอยสองมือ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:47:58 PM »

5555555  โดนวิจารณ์คืนนิดหน่อยคงไม่เปนไรหรอกมั่งคับ บอ.บู๋  ฮี่ๆๆๆๆๆ  หุหุหุหุหุ  สงสัยเข้ามาแอบอ่านใน สู้ๆ ด้วยมั่งเนี่ยยยยยย รู้หมดเลยใครโพสอะไรบ้าง อัพรูปจากเฟสบ้าง  ฮี่ๆๆๆๆๆ

ไม่หล่อแถมจนพร้อมพาทุกคนลำบาก
Kurunyi_Messi_AV079
ผู้ชำนาญการ AV
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +922/-642

111 ปีสมุทรสงคราม

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:48:54 PM »

เป็นกำลังใจให้พี่บอ บู๋ ครับ

ส่วนเรื่องนักเตะ ผมว่าถ้าบุรีรัมย์มีหลักฐานอย่างที่บอกก็เอามาโชว์ครับ เรื่องจะได้จบ คราวนี้แฟนบอลไทยจะได้รู้ว่าใครผิดใครถูก จะได้ไม่ต้องวิพากษ์วิจารณ์กันไปต่างๆนานา

อยากพบสวรรค์ของคนรักบอลไทยตามไปกด like

http://www.facebook.com/EastAsiangirls?ref=hl

http://www.facebook.com/pages/Av-group-Thailandsusu/142768009142168
surachetpao
shark-Limitless
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +304/-64

"พีระมิด...มิได้ถูกสร้างเสร็จ...เพียงชั่วข้ามคืน."

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:48:59 PM »

แล้วคุณ บอ.บู๋ เลือก อยู่ข้าง แฟนบอลไทยที่รักบอลไทย(รวมแฟนบอลเมืองทอง) หรือ สมาคมกากๆละครับ

"ผมนอนไม่หลับ   ถ้าไม่ได้กลับมาอ่าน SUSU...."
Bird_นารีสะท้านตอม่อ_AV071
ไม่มีอะไรบนโลกนี้ถูกใจเราเสมอ มีแต่เราชอบและไม่ชอบมันก็เท่านั้น
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3325/-10035

วันนี้คุณกดลบ - ผมแล้วหรือยัง

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:50:03 PM »

พูดไปก็เท่านั้นครับพี่จอม 

ผมมีตัวตนสัมผัสได้ ข้องใจแชทมาคุย
Portfolio : https://amonponeark.wixsite.com/mysite
https://www.facebook.com/amonpon.eark
surachetpao
shark-Limitless
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +304/-64

"พีระมิด...มิได้ถูกสร้างเสร็จ...เพียงชั่วข้ามคืน."

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:50:06 PM »

เดี๋ยวรออีกฝั่ง ชักอยากดูโครตบิ๊กแมตช์เมืองทองกับบุรีรัมย์เสียแล้ว
คนละขั่ว มันส์แน่นอนครับท่าน!!!!!!!

"ผมนอนไม่หลับ   ถ้าไม่ได้กลับมาอ่าน SUSU...."
Hnoo_SR102+AV161
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +722/-517

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:50:33 PM »

ไอ้อ้วนนี่มัน  ศรีธนญชัย  ดีจริงฮรี่ๆๆ
อย่างพริ้ม  อย่าต่อยเเล้วเบี่ยงสิฟ่ะ
เขายืนเเรกหมัดอยู่เเล้ว  ฮรี่่ๆๆ

ลายเซ็นต์ใหญ่เกินไป
KelThuZaDBlackList
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +902/-345

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:51:34 PM »

มาลงชื่อครับ

Kurunyi_Messi_AV079
ผู้ชำนาญการ AV
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +922/-642

111 ปีสมุทรสงคราม

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:52:32 PM »

แล้วคุณ บอ.บู๋ เลือก อยู่ข้าง แฟนบอลไทยที่รักบอลไทย(รวมแฟนบอลเมืองทอง) หรือ สมาคมกากๆละครับ
ผมเห็นเค้าก็อยู่ตรงข้ามกับสมาคมตลอดนะครับ

อยากพบสวรรค์ของคนรักบอลไทยตามไปกด like

http://www.facebook.com/EastAsiangirls?ref=hl

http://www.facebook.com/pages/Av-group-Thailandsusu/142768009142168
โป๊ะ สายฟ้า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +782/-626

ทีมใคร ใครก็รัก จงให้เกียรติซึ่งกันและกันเถิด

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:52:58 PM »

ไหนตอนแรกบอกบุรีรัมย์ขอฟรี
                 ย        

WUT_ FC
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Full Member
*

คะแนนความรัก: +205/-304

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:54:14 PM »

มาลงชื่อรออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ
ตุ้ยโลโซ Ninja Rider
我 们 的 爱 是 永 远
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +214/-236

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:54:14 PM »

รอดูท่านมหาเทพการินจะกระจ่างอีกหรือเปล่า บ บู๋ มันแจกแจงมาเป็นลายลักอักษรแล้วนะ 55+
Freelance
SISAKETSUSU
Hero Member

คะแนนความรัก: +866/-555

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:56:19 PM »

สำนวนจากนักข่าวคอลัมนิสต์ VS สำนวนนักการเมืองเก่า..พอฟักพอเหวี่ยง ซัดกันแบบจัดหนัก..

จริงเหรอว่ะ ?_AV053
Green Army Fanclubs
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1022/-520

Army United

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:58:14 PM »

แล้วจะได้รู้เมื่อไหร่ว่างบ ไปอยู่ไหนว่ะ

เขียว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +276/-365

กูละเบื่อ

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:58:21 PM »

ตอนแรกบอกว่าขอฟรี ตอนนี้บอกว่าซื้อขาย  ให้การไม่ตรงกัน   ฮ่าาาาา

หรือว่าจะกลบกระแสเงิน200ล้านว่ะไอ้ บ.บู๋

ไม่มีวีวี  บอลไทยเจริญแน่นอน
Green Coal
รักษ์บอลล์ไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +643/-322

THAILAND ONLY

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:58:50 PM »

ผม งง  มากครับ   บอ.บู๋
จากเรื่องที่มามีสิ่งที่ต้องเข้ามาเคลียร์ชี้แจงให้ชัด จาก  TPL เรื่องเงิน ย้ำ TPL  ที่หายไป     ถ้า TPL เคลียร์ได้ สะอาด ข้อมูล ถูกต้อง ก็จบ แฟนบอลล์ไทย เขาก็เข้าใจ เพราะไม่ได้กินหญ้า     เขารอดูเรื่องนั้น

แต่ท่าน บู๋  เจือกกก โดด ลงมาคลุก    ลากเข้ามาเรื่อง   ข   นักเตะ ทำไม ไม่ทราบครับ   ผมไม่ได้อยากรู้ เลยยยยยยยยยยยยยยย   อย่าเอาเรื่อง ขี้หมา มากลบ  ช้างเน่า  สิครับ      ถ้าท่านทำถูกต้อง ชี้แจ้ง ชัดเจน เคลียร์ ผมก็จะชื่นชม แน่นอน     อยากบอกว่า ที่ บ.บู๋ ทำ นั้น ไม่ใช้นิสัยนักข่าว หรอกครับ  แต่เป็นนิสัย นักการเมือง ที่ท่านด่ามาตลอดนั้นแหละ   ที่พยามเอาเรื่องไม่ใช่ เรื่อง มาดิสต์เครดิต ฝ่ายตรงข้าม  

กวางน้อย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +276/-127

เมื่อต่างแนวคิดไม่พึงร่วมแนวทาง

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:59:09 PM »

ผมชักกล้วตายขึ้นมาแล้วหล่ะครับอย่าทำไรผมเลยน้าาาาาาาาา

การรับฟังข่าวสาร เพียงด้านเดียว เป็นจุดเริ่มต้นของความเกลียดชังแบบไม่มีความหมาย
หนุ่มมังกรนครสวรรค์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +234/-136

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:00:21 PM »

ยกใหม่เริ่มต้นอีกครั้ง   เป็นเซเล็บในวงการกีฬาก็อย่างนี้ละทุกคำที่เอ่ยล้วนมีคนติดตามและตีความกันไป รอติดตามเรื่องนี้จะจบแบบไหนหนอ
notey88
Full Member

คะแนนความรัก: +32/-39

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:00:56 PM »

Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

อกหักยังเคยได้ใจ แอบรักเธอรู้ไหม ไม่เคยได้ใจเธอเลย

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:01:03 PM »

ตอนแรกบอกว่าขอฟรี ตอนนี้บอกว่าซื้อขาย  ให้การไม่ตรงกัน   ฮ่าาาาา

หรือว่าจะกลบกระแสเงิน200ล้านว่ะไอ้ บ.บู๋

ตอนไหนครับที่บอกว่าขอฟรี ช่วยชี้ทางด้วยครับ

mumu
Hero Member

คะแนนความรัก: +278/-673

แชมป์เซราะกราว. จะนับ

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:02:08 PM »

แล้วเงินไปไหน

อ. นาโพธิ์ จ.บุรีรัมย์ 31230
jikoro
Hero Member

คะแนนความรัก: +202/-377

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:02:18 PM »

ตอนนี้ วีวี มันคงยิ้ม เพราะประเด็น เริ่มไม่ใช่ตัวมันแระ

บอลไทยจะไปบอลโลก แค่ไปเวียงจันทร์ก็กลับมาซะแล้วววว
Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +6211/-4179

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:02:40 PM »

ปากพล่อย ตอนแรก

ตอนนี้มาแก้ต้ว อย่างนั้นอย่างนี้  

หูดับยังน้อยไป เดี๋ยงอย่างอื่นจะดับด้วย

เอ็งอยู่ๆที่เอ๋งควรอยู่ควรวิจารณ์น่ะดีแล้ว บอลนอกเอ็งจะยังไงไม่มีใครว่่ าแต่นี่ปากพาชีวาวอดนี่หว่า  

BURIRAM UNITED
sunggamer
เมื่อไหร่จะมี Bangna FC นะ
Hero Member

คะแนนความรัก: +535/-242

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:04:19 PM »

อ่านจบแล้ว ยัง งงๆว่า  บ.บู๋ กับ เนย์ มันมาทะเลาะกันได้ไงว่ะ

อย่างนี้ vv มันเอาทหาร มาสู้กับแม่ทัพเลยนะเนี้ย  

power of the BLUES "CHONBURI FC"
กอล์ฟเหม็ด
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย60วัน-ห้ามรับส่งPM
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +30/-35

ขอแค่ 90 นาที ได้ป่ะ

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:05:32 PM »

ผม งง  มากครับ   บอ.บู๋
จากเรื่องที่มามีสิ่งที่ต้องเข้ามาเคลียร์ชี้แจงให้ชัด จาก  TPL เรื่องเงิน ย้ำ TPL  ที่หายไป     ถ้า TPL เคลียร์ได้ สะอาด ข้อมูล ถูกต้อง ก็จบ แฟนบอลล์ไทย เขาก็เข้าใจ เพราะไม่ได้กินหญ้า     เขารอดูเรื่องนั้น

แต่ท่าน บู๋  เจือกกก โดด ลงมาคลุก    ลากเข้ามาเรื่อง   ข   นักเตะ ทำไม ไม่ทราบครับ   ผมไม่ได้อยากรู้ เลยยยยยยยยยยยยยยย   อย่าเอาเรื่อง ขี้หมา มากลบ  ช้างเน่า  สิครับ      ถ้าท่านทำถูกต้อง ชี้แจ้ง ชัดเจน เคลียร์ ผมก็จะชื่นชม แน่นอน     อยากบอกว่า ที่ บ.บู๋ ทำ นั้น ไม่ใช้นิสัยนักข่าว หรอกครับ  แต่เป็นนิสัย นักการเมือง ที่ท่านด่ามาตลอดนั้นแหละ   ที่พยามเอาเรื่องไม่ใช่ เรื่อง มาดิสต์เครดิต ฝ่ายตรงข้าม  

ถูก   ครับ

เดี๋ยวแฉกันไป แฉกันมา  รับรองมี เฮ

ท้อแท้ได้ แต่อย่าท้อถอย
อิจฉาได้ แต่อย่าริษยา
พักได้ แต่อย่าหยุด

" เหตุผลของคน ๆ หนึ่ง อาจไม่ใช่ของคน อีกคนหนึ่ง "
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:06:14 PM »

ตอนแรกบอกว่าขอฟรี ตอนนี้บอกว่าซื้อขาย  ให้การไม่ตรงกัน   ฮ่าาาาา

ตอนไหนครับที่บอกว่าขอฟรี ช่วยชี้ทางด้วยครับ

เข้าใจว่าจะตีความมาจากคำว่า ขอเอาดื้อๆ นะ

เอาเป็นว่าแฟนบอลไทยก็แยกเป็น 2 เรื่องละกัน เรื่องเงิน200ล้านก็ว่ากันไป เรื่องขอนักบอลก็ว่ากันไป
อาทิตย์นึงตามบอล 9 คู่ยังทำได้ ตามเรื่อง 2 เรื่องพร้อมกันคงไม่ยากหรอก
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +777/-1389

new world order

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:06:38 PM »

บอ บู๋ คุณเป็นนักข่าวการเสนอข่าวโดยบอกว่าแหล่งข่าวแค่นี้มันคือจริยธรรมหรือครับ ในเมื่อที่ยกมาเทียบกับเมืองนอกก็มีหลายกรณีหลายวงการที่ข่าวที่บอกว่ามาจากแหล่งข่าว แล้วไม่มีจึงโดนฟ้องกลับฐานให้เสียชื่อเสียงด้วยซ้ำ ไม่เเปลกหรอกที่คนอยากจะรู้หลักฐานเพราะว่าแหล่งข่าวเนี่ยมันเยอะจนไม่รู้อะไรจริงไม่จริงแล้ว บอ บู๋ครับ บางครั้งถึงเป็นความจริงแต่ถ้าไม่มีหลักฐานประกอบมันก็ไม่ใช่ข้อเท็จจริงโดยสมบูรณ์ เรื่องพื้นฐานพวกนี้ผมว่าคุณน่าจะรู้นะ

ที่จริงเรื่องนี้มันควรเป็นเรื่องที่สมาคมกับ บ.ไทยพรีเมียร์ลีคเป็นคนตอบโดยตรง

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
แฟนกรุงเทพปริมณฑลโซนเหนือ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +104/-48

ผมโชคดีที่มีทีมฟุตบอลอาชีพมาเล่นรอบบ้านมากที่สุด

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:07:47 PM »

รอดูต่อไปครับ  การเมืองมันเริ่มแทรกมาในกีฬาฟุตบอลไทยที่ผมรักแล้ว  เพราะเมื่อก่อนไม่มีผลประโยชน์ แต่เดี๋ยวนี้จะกลายเป็นขุมทรัพย์และที่ทำมาหากินของคนที่ไม่ได้รักฟุตบอลอย่างแท้จริงเสียแล้ว  อิอิ 
ด้วยความเชื่อส่วนบุคคล เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ ถึงแม้ว่ามันจะนานก็ตาม ในที่สุดพวกไม่ได้รักจริงจะค่อย ๆ หมดไป
จริงเหรอว่ะ ?_AV053
Green Army Fanclubs
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1022/-520

Army United

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:08:09 PM »

บอ บู๋ อยู่เฉยๆดีกว่านะ ผมว่า บอ บู๋ กำลังผิดประเด็นแล้ว...

ยายทอง
กันตรึม !!!
Hero Member

คะแนนความรัก: +680/-822

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:09:27 PM »

จู๋    กำลังเบี่ยงประเด็นนะครับ  
เรื่องนักเตะไม่เท่าไรหรอกครับ  เงินที่หายไปกับความไม่ชัดเจนต่างหากที่รอคำตอบ  !!!
I am
Hero Member
*

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:10:26 PM »

ทำอะไร

คิดถึงนักเตะกันบ้างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง นะคะ

เฮ้ออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ

เรื่องเงินซื้อขายนักเตะ  เป็นเรื่องของสโมสรทั้งสองค่ะ

อย่าเอามาเกี่ยวข้องเลย  เพราะ ถ้าบุรีรัมย์ไม่จ่าย  เมืองทองฟ้องซะก็จบนะคะ  

อย่ามาทวงเงินทองซื้อขายนักเตะ กันผ่านทางสื่อเลยค่ะ

ตราบใดที่ บุรีรัมย์ ถือ สัญญา พร้อมใบโอนย้ายนักเตะที่มีลายเซ็นผู้บริหารเมืองทอง  ก็ถือว่านักเตะได้กลายเป็นของบุรีรัมย์แบบเต็มรูปแบบไปแล้ว  ไม่ว่าจะจ่ายไปแล้วหรือยังก็ตามค่ะ

ส่วนใหญ่ หลายทีมทำคือ  ตังค์จ่ายไม่หมด  สโมสรเดิมจะไม่ออกใบโอนย้ายนักเตะให้ค่ะ  และถ้าสโมสรใหม่ของนักเตะ แม้จ่ายเงินแล้ว แต่ขาดใบโอนย้าย นักเตะ  เอานักเตะคนนั้นลงเล่น  จะโดนปรับแพ้ทันที 3-0 ค่ะ

แต่เรื่องจ่ายเงินซื้อขายนักเตะ  เก็บไว้ในบ้านเถอะนะคะ  อย่าเอามาเกี่ยวเลยค่ะ  สงสารนักเตะค่ะ
พระเอก EROtic
イケメンAV男優
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +398/-242

หลบหน่อยพระเอก AV มา...

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:11:54 PM »

ตอนนั้นเห็นคนเล่นกันจัง  ป้ายข.  เนี๊ยะ 555+

อยากเป็นคุณครูจังเลย  
Golf_Prakarn
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +558/-135

ทีมชาติไทย ใครไม่เชียร์ ตูเชียร์!!

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:12:13 PM »

รับฟังทั้ง 2 ฝ่ายครับ

ikung korat ^^!
Santiago Munez
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +146/-230

โหลออก กระจอกเข้า !!

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:12:58 PM »

ไก่เห็นตีนงู งูเห็นนมไก่ มหากาพย์ฟุตบอลไทยจริงๆ  

นับวันมีแต่จะแรงขึ้นเรื่อยๆ ไม่เห็นจะมีอะไรเข้ารูปเข้าลอย

อาจชนะแม้ทีมจะเล่นแย่ อาจจะแพ้แม้ทีมจะเล่นเยี่ยม ไม่มีอะไรแน่นอน 

I am
Hero Member
*

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:13:57 PM »

ทำอะไร

คิดถึงนักเตะกันบ้างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง นะคะ

เฮ้ออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ

เรื่องเงินซื้อขายนักเตะ  เป็นเรื่องของสโมสรทั้งสองค่ะ

อย่าเอามาเกี่ยวข้องเลย  เพราะ ถ้าบุรีรัมย์ไม่จ่าย  เมืองทองฟ้องซะก็จบนะคะ  

อย่ามาทวงเงินทองซื้อขายนักเตะ กันผ่านทางสื่อเลยค่ะ

ตราบใดที่ บุรีรัมย์ ถือ สัญญา พร้อมใบโอนย้ายนักเตะที่มีลายเซ็นผู้บริหารเมืองทอง  ก็ถือว่านักเตะได้กลายเป็นของบุรีรัมย์แบบเต็มรูปแบบไปแล้ว  ไม่ว่าจะจ่ายไปแล้วหรือยังก็ตามค่ะ

ส่วนใหญ่ หลายทีมทำคือ  ตังค์จ่ายไม่หมด  สโมสรเดิมจะไม่ออกใบโอนย้ายนักเตะให้ค่ะ  และถ้าสโมสรใหม่ของนักเตะ แม้จ่ายเงินแล้ว แต่ขาดใบโอนย้าย นักเตะ  เอานักเตะคนนั้นลงเล่น  จะโดนปรับแพ้ทันที 3-0 ค่ะ

แต่เรื่องจ่ายเงินซื้อขายนักเตะ  เก็บไว้ในบ้านเถอะนะคะ  อย่าเอามาเกี่ยวเลยค่ะ  สงสารนักเตะค่ะ

อย่างน้อยเราก็รู้อย่างนึงว่า    บุรีรัมย์ ติดต่อตรงที่สโมสร ไม่ได้ไปแอบติดต่อนักเตะลับหลังค่ะ ซึ่ง เป็นเรื่องนึงที่บุรีรัมย์ทำถูก แต่จะขอ จะซื้อด้วยวิธีไหน เป็นเรื่องของ 2 ทีมค่ะ  
re_der_ Sr."ฆ"Group
พ่อมีลูกกุเลิกซ่าแระ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +479/-101

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:18:30 PM »

ประเด็นมาจากเงินหายไปใหน แต่ตอนนี้กลายเป็นเรื่อง นักบอลทีมเมืองทองที่ย้ายไปมีหลักฐานซื้อขายมั๊ย  แล้วมันยังไงกันละทีนี้ 

ผมว่ามันไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรเลยกับทีมเมืองทองแต่แรกแล้วนะครับ ก็เพราะดิสเครดิท นี้แหละมันเเลยปานปลายไปกันใหญ่ ถ้าเขียนให้มันตรงประเด็นแต่แรกก็คงจะไม่มาขนาดนี้
Suck_It_Up
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +97/-374

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:18:44 PM »

ที่เนวิน เขาตั้งคำถามว่า "เงิน200ล้านไปไหน"  มันเป็นข้อสงสัยหรือคำถาม
แต่ของท่าน บ บู๋ คือ "ตอนอยากได้นักเตะเมืองทองฯ 2 คน กึโทร.มาขอดื้อๆ บอกขอเป็นของขวัญวันเกิด เขาก็ต้องจำใจให้ ทั้งที่ไม่อยากให้" เป็นการกล่าวหาดังนั้นผู้เสียหายเขาก็มีสิทธิขอดูหลักฐาน   แต่ถ้า บ บู๋ ระบุว่าเป็นความเชื่อเป็นจินตนาการของตนก็อีกเรื่อง

เดี๋ยวท่านเนวินก็ส่งหนังสือถามไปยังเมืองทองอย่างเป็นทางการ ว่านักเตะคนใดที่เนวินขอโดยฟรีๆหรือโดนบังคับ   เมื่อนั้น บ บู๋ จะไปยังงัย  

เรียกว่ามวยคนละรุ่น  ขนาดตรวจสอบทุจริต สปก4-01 รบ ยังร่วงเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2012, 08:24:15 PM โดย Suck_It_Up » บันทึกการเข้า
Detz Ranger
Sr. Member

คะแนนความรัก: +198/-172

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:19:42 PM »

บอ บุ๋ย  เรื่องขอนักเตะอะไรเทือกนั้นผมไม่สน

ผมสนใจเรื่องเงิน200ล้านมากกว่า   หึหึ
ไม่มีอะไรบนโลกนี้ถูกใจเราเสมอ มีแต่เราชอบและไม่ชอบมันก็เท่านั้น
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:20:03 PM »

สับกันเละทั้ง 2 ฝ่าย จะคอยดูว่าฝ่ายไหน จะงัดไม้เด็ดที่อาจทำให้อีกฝ่ายผงะและยอมแพ้ได้ ฮี่ ๆ ๆ

ผมมีตัวตนสัมผัสได้ ข้องใจแชทมาคุย
Portfolio : https://amonponeark.wixsite.com/mysite
https://www.facebook.com/amonpon.eark
Pa[S-K]uPrE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +302/-136

..

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:20:15 PM »

กลบกระแสข่าวลวดหนามสะเตเดี้ยมตูหมด

อยากรู้วิธีคำนวณ FIFA Ranking ลองดูกระทู้นี้ http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=343675.0
B.M. JAY
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +153/-137

ไทยแลนด์ ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:21:50 PM »

ผมรอแค่เอกสารจากทางบุรีรัมย์ จะได้กระจ่างใส ถ้ามีโชว์เลยครับ จะได้มีคนหน้าหงาย อย่าแค่กล่าวว่ามีแต่ไม่สามารถโชว์ได้

ลายเซ็นต์มันใหญ่มากกกก
monkeymoon
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +519/-223

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:22:21 PM »

โปรดติดตามตอนต่อไป ฮี่ ฮี่
kayrope3
Hero Member

คะแนนความรัก: +89/-74

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:25:28 PM »

ถ้าอยากปกป้ององค์กร กรุณาช่วยสืบจาก"แหล่งข่าว" ด้วยว่าเงิน200ล้านหายไปไหน

หนูไม่เกี่ยว เพราะเจี๊ยวยังเล็ก
WE ARE SKFC
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +91/-71

อย่าเอาคนไม่มีน้ำใจนักกีฬามาดูแลเรื่องกีฬา

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:25:35 PM »

เนวิน: เงิน TPL หายไปไหน

บอ บู๋ :ทีมนั้นมัน ขอนักแตะทีมเราไป

แฟนบอล : มันเรื่องเดียวกันไหมวะ

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าคอลัมนิสต์ลูกหนังต่างประเทศอย่างผมเป็นคนหนึ่งที่รักบอลไทย ติดตามดูบอลไทยทุกรายการมาตลอดตั้งแต่เล็กๆ เพราะสมัยก่อนบ้านอยู่แถวสนามศุภชลาศัย ไม่ได้เพิ่งมาบ้าบอลไทยตามกระแสนิยมเอาตอนนี้

แล้วไอ้ข้อความดูถูกแฟนบอลแบบนี้ เอ็งจะแถยังไงอีก ไอ้ บู๋ ข้าละหน่ายเอ็งจริงๆ พ่อคนรักบอลไทยอยู่กับวงการบอลไทยมาตั้งแต่เกิดใครที่สแอะ เพิ่งมาสนใจบอลไทยตอนนี้ ล้วนไม่น่าชื่นชมสนใจ ใช่ไหม ที่สำคัญ นะ ประเด็นเขาถาม VV เว้ย ว่าเงิน TPL มันหายไปไหนหมด เจ้านายเอ็ง ก็ดันมาออกตัวแทน ( สองครั้งแล้ว นี้ข้าก็หน่ายเหมือนกัน ) แล้วเอ็งไปไงมาไง ทวงถามเรื่องนักแตะ มันเกี่ยวกันไหม ไอ้ บู๋
ไอ้ #@#@!@#$%$$##@!@#%$$#@!@#$$%##@!!#$%%$#@@ ด่าเป็นภาษษไทยไม่ถูกเลยวะ

itsball
ซื้อเท่าที่อยากซื้อ ขายเท่าอยากขาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +322/-353

จงทำดี จงทำดี จงทำดี

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:25:44 PM »

ด้วยความเคารพ

ขณะนี้ยกเลิกเตือนภัยสึนามิแล้วครับ

เนา เจ้าพระยา_SR 07
นครสวรรค์บ้านผมมม
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +205/-40

นครสวรรค์ เอฟซี-ปากน้ำโพ NSRU เอฟซี

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:27:35 PM »

ตอนนี้มาแก้ต้ว อย่างนั้นอย่างนี้  

หูดับยังน้อยไป เดี๋ยงอย่างอื่นจะดับด้วย

เอ็งอยู่ๆที่เอ๋งควรอยู่ควรวิจารณ์น่ะดีแล้ว บอลนอกเอ็งจะยังไงไม่มีใครว่่ าแต่นี่ปากพาชีวาวอดนี่หว่า  

นี่มันเข้าข่ายข่มขู่เขานะ ถ้าเขาเป็นอะไรขึ้นมาท่านจะซวยนะ
ออกญา อาละวาด กาก้าสกุล
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +137/-62

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:28:50 PM »

อยู่ข้างทั่น เนฯหว่ะ เพราะ ข้าเกลียด บ.บู๋ เป็นการส่วนตัว ฮี่ๆๆ

B.M. JAY
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:30:13 PM »

นี่มันเข้าข่ายข่มขู่เขานะ ถ้าเขาเป็นอะไรขึ้นมาท่านจะซวยนะ

กองหลังแน่น คงไม่ต้องกลัวไรมั่งงง

BOBBR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +165/-369

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:30:59 PM »

เค้าถามหา 200 ล้านนนนนนนน   บู๋.

++ ชาใบหม่อน ++
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-176

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:33:08 PM »

เชียร์ บอ บู๋ วะ

ยายทอง
กันตรึม !!!
Hero Member

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:34:47 PM »

จู๋....ครับ     กลับไปอ่านข้อ 1 ของจดหมายท่านเนวินหลายๆรอบนะครับ

1. ผม ไม่ใช่ “คู่กรณี” กับบริษัทสยามสปอร์ต ซินดิเคท จำกัด (มหาชน) และ บริษัทในเครือสยามสปอร์ต   แต่ผมเป็น “คู่ค้า” ในฐานะ ลูกค้าที่ซื้อพื้นที่โฆษณาประชาสัมพันธ์สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ในหนังสือพิมพ์สยามกีฬา ในโอกาสต่างๆ  และ จ้างบริษัทในเครือสยามสปอร์ต ผลิตรายการธันเดอร์โซน  ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ผ่านดาวเทียมของบริษัทในเครือสยามสปอร์ต  ซึ่งปัจจุบันนี้ ก็ยังคงใช้บริการของบริษัทในเครือสยามสปอร์ต อยู่
และตามด้วยข้อ 2 และ 3    จะเห็นว่าคุณเนวิน เคารพสิทธิของบริษัทสยามสปอร์ตฯ มาตลอด

จู๋.....กำลังคลั่งครับ คอลั่มนิดผู้ยิ่งย่ายเสียสักสี และหรือเข้าใจว่าปกป้องบริษัทฯที่รัก  แต่ผิดประเด็นและที่สำคัญ เบี่ยงประเด็น ครับ

re_der_ Sr."ฆ"Group
พ่อมีลูกกุเลิกซ่าแระ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +479/-101

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:37:11 PM »

ขออีกรอบและเรื่องที่ยกปมอะไรมาด่า ผมจำได้นะว่า บู๋เองก็เคยเอาปมคนอื่นมาด่าเหมือนกัน  จำได้ว่าเคยไปแขวะโค๊ชไทยคนใหนว่าเตี้ยหมาตื่นรึเปล่า  

ผมรู้สึกว่าพอเขาโดนเรื่องปมของตัวเองแล้วกลับมาเรียกร้องความเป็นธรรมแฮะ  
metroman
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +56/-44

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:37:24 PM »

หูดับ.. อย่าเอามาใส่ใจเลยบู๋ ในเมื่อเองก็ด่าคนโน้นคนนี้เขาไปทั่ว เรียกคนอื่นว่าเจ๊ ว่าอะไรไปเรื่อย..

ส่วนประเด็นอื่นจะรอดูต่อไป..

เชียร์ทีมอะไรเพิ่มดี...

P' Pladtin
ศรีสะเกษ..กันเอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1242/-83

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:42:53 PM »

รออีกฝั่งตอบจดหมาย....

///...///
the policeman
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-8

| | |
« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:43:39 PM »

อยากให้พี่หูดับมั่งจังครับ ทำไมทำตัว ต่ำๆแบบ นี่ ครับเนี่ย
Tadjung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-31

| | |
« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:46:04 PM »

มารอดูการสาดโคนช่วงสงกานต์ดีกว่า  
ontheway
ไม่ขอรับ Thailandsusu
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +174/-130

| | |
« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:46:17 PM »

ผมว่าคอลัมนิสต์ท่านนี้ไม่มีวิจารณญาณนะ
เหตุผลมันเฉพาะตัวเกินไป เขียนตามอารมณ์เกินไป
เล่นเอาข่าวที่ฟังมาจากแหล่งที่เชื่อถือได้ ( ของตัวเองคนเดียว ) กระจายออกสู่คนอื่น ทั้งที่ยังไม่รู้ความจริง แล้วไปเช็คทีหลัง  
โชคของเค้าที่มีปากกาในมือ...
Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

| | |
« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:47:05 PM »

จู๋....ครับ     กลับไปอ่านข้อ 1 ของจดหมายท่านเนวินหลายๆรอบนะครับ

1. ผม ไม่ใช่ “คู่กรณี” กับบริษัทสยามสปอร์ต ซินดิเคท จำกัด (มหาชน) และ บริษัทในเครือสยามสปอร์ต   แต่ผมเป็น “คู่ค้า” ในฐานะ ลูกค้าที่ซื้อพื้นที่โฆษณาประชาสัมพันธ์สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ในหนังสือพิมพ์สยามกีฬา ในโอกาสต่างๆ  และ จ้างบริษัทในเครือสยามสปอร์ต ผลิตรายการธันเดอร์โซน  ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ผ่านดาวเทียมของบริษัทในเครือสยามสปอร์ต  ซึ่งปัจจุบันนี้ ก็ยังคงใช้บริการของบริษัทในเครือสยามสปอร์ต อยู่
และตามด้วยข้อ 2 และ 3    จะเห็นว่าคุณเนวิน เคารพสิทธิของบริษัทสยามสปอร์ตฯ มาตลอด

จู๋.....กำลังคลั่งครับ คอลั่มนิดผู้ยิ่งย่ายเสียสักสี และหรือเข้าใจว่าปกป้องบริษัทฯที่รัก  แต่ผิดประเด็นและที่สำคัญ เบี่ยงประเด็น ครับ

เค้าตอบข้อ 7 ครับ กลับไปอ่านดีๆ

nonlove_AV109
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +524/-1849

อยากเห็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นของวงการฟุตบอลไทย

| | |
« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:47:30 PM »

ชักเริ่มมันแล้ว ทางนั้นว่าไง   กรณี่ที่ บ.บู๋ พูดมา  แสดงหลักฐานเลยครับ ท่านจะได้บริสุท       ผมคาใจมาตลอดก็กรณีจักรพันธ์ นี่แหละเพราะตอนนั้นฟอร์มกำลังฮอต อยู่ดีๆสโมสรขายไปบุรีรัมย์เฉยเลย เสียดายนักเตะคนนี้มากๆ ^^
Cyclone
"CPFC2013"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +308/-43

"ฟุตบอลคือกีฬา กรุณาอย่าแตกแยก"

| | |
« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:51:39 PM »

เรื่องไม่ได้เกี่ยวกับเค้าเลย  พี่เนไม่ได้ด่า บ บู๋ก่อน ออกตัวมาปกป้องเจ้านายเอง พอโดนตอกกลับทำเป้นฉุน เพลียๆ

ThasaeBasketballAssociation TBA

http://www.facebook.com/ChaowRock <<<<LIKE THIS
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1151/-993

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:53:39 PM »

ชักเบื่อวะ เรื่องมันอยู่ที่ สมาคมบริหารอย่างไร กลายเป็น ศึกระหว่างเมืองทอง กับ บุรีรัมย์

บัง ลอย ตัวสบาย  

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
ROCK23
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +128/-571

กรุงเทพเป็นของท่าเรือ

| | |
« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:56:49 PM »

เหยดดดดดดดดดดด นี่มันท่านผู้นำเมืองทองนี่หว่า เหล่าสาวกยอมหรอ มีคนกำลังใส่ร้ายท่านผู้นำของพวกคุณอ่ะ 555555555555
B.M. JAY
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:57:47 PM »

จู๋....ครับ     กลับไปอ่านข้อ 1 ของจดหมายท่านเนวินหลายๆรอบนะครับ

1. ผม ไม่ใช่ “คู่กรณี” กับบริษัทสยามสปอร์ต ซินดิเคท จำกัด (มหาชน) และ บริษัทในเครือสยามสปอร์ต   แต่ผมเป็น “คู่ค้า” ในฐานะ ลูกค้าที่ซื้อพื้นที่โฆษณาประชาสัมพันธ์สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ในหนังสือพิมพ์สยามกีฬา ในโอกาสต่างๆ  และ จ้างบริษัทในเครือสยามสปอร์ต ผลิตรายการธันเดอร์โซน  ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ผ่านดาวเทียมของบริษัทในเครือสยามสปอร์ต  ซึ่งปัจจุบันนี้ ก็ยังคงใช้บริการของบริษัทในเครือสยามสปอร์ต อยู่
และตามด้วยข้อ 2 และ 3    จะเห็นว่าคุณเนวิน เคารพสิทธิของบริษัทสยามสปอร์ตฯ มาตลอด

จู๋.....กำลังคลั่งครับ คอลั่มนิดผู้ยิ่งย่ายเสียสักสี และหรือเข้าใจว่าปกป้องบริษัทฯที่รัก  แต่ผิดประเด็นและที่สำคัญ เบี่ยงประเด็น ครับ

เค้าตอบข้อ 7 ครับ กลับไปอ่านดีๆ

บางคนอ่านไม่จบ ไม่รู้ที่มา ก้อด่าไว้ก่อนเพราะกรูไม่ชอบบบบ

B.M. JAY
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:01:06 PM »

เหยดดดดดดดดดดด นี่มันท่านผู้นำเมืองทองนี่หว่า เหล่าสาวกยอมหรอ มีคนกำลังใส่ร้ายท่านผู้นำของพวกคุณอ่ะ 555555555555

ขนาดนั้นเลยเหรอคับบบบบบ    ผย่าให้ถึงขนาดนั้นเลยยย พูดเป็นคนไปดีกว่ามั้ย

d-kung
หมอฟันผู้รักบอลไทย
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +179/-107

| | |
« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:03:12 PM »

อ่านจบ

ไทยเอยเคยเพลี่ยงพล้ำ ลงเพราะ เกิดวิวาทบาททะเลาะ เบาะแว้ง อย่าโกรธโทษเป็นเคราะห์ คราวโชค ร้ายเอย พึงโทษเรา เขลาแกล้ง
Gu_wa_laww
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +487/-274

คำว่า"แก่" พูดเบาๆก็เจ็บ

| | |
« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:03:24 PM »

บ.บู้บี้แน่ๆ มาลงชื่อ จะติดตามผลงาน

kondee
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-57

| | |
« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:04:03 PM »

ตอนแรกบอกว่าขอฟรี ตอนนี้บอกว่าซื้อขาย  ให้การไม่ตรงกัน   ฮ่าาาาา

อ่านเนื้อข่าวสิ

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมเขียนในเฟซบุ๊คของตัวเองว่ามีนักเตะเมืองทองฯ 2 คนถูกบางสโมสรขอตัวไปฟรีๆ ก่อนที่ข้อความในเฟซของผมจะถูกลากไปลงตามเว็บบอร์ดต่างๆ
MR.GUN_AV
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +16/-10

| | |
« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:04:15 PM »

เท่าที่รู้ตอนนี้คุณ บ.บู๋กำลังดึงสโมสรเมืองทองเข้ามาเกี่ยวข้องกับปัญหาที่มันแย่อยู่แล้ว ท่านจะดึงลงมาเกี่ยวข้องทำไมครับ สโมสรเมืองทองเค้าก็อยู่ของเค้าดีๆอยู่แล้ว อย่ามาสร้างประเด็นให้เมืองทองเลยครับ

ปัญหาและคำถามประเด็นหลักตอนนี้คือ
คุณเนวินถามถึงความโปร่งใสของเงิน200กว่าล้านจาก บ.ไทยพรีเมียร์ลีกและสมาคมครับ แล้วสยามสปอร์ตกับคุณ บ.บู๋จะโดดลงมาบู้ทำไมให้เจ็บตัว
 ทั้งที่ผมก็ไม่เห็นประธานบ.พรีเมียร์ลีกกับคุณวรวีย์จะเดือดร้อนอะไร
mayttt
เคยถูกแบนมาแล้ว
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +193/-826

| | |
« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:04:33 PM »

วีวีส่งไอ้บู๋มาเบี่ยงเบนประเดนแน่เลย 
Banjumrung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +212/-222

| | |
« ตอบ #77 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:04:40 PM »

ผมว่างานนี้เสียหายด้วยกันทั้งสองฝ่าย
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +566/-160

| | |
« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:05:12 PM »

เรื่องไม่น่ามาถึงขนาดนี้เลย

ควรเป็นสมาคมฟุตบอลกับ TPL ออกมาชี้แจงนะเรื่องที่เงินหายไป

แต่ตอนนี้กลับกลายเป็นการแฉกันไปมา

ผมว่าถ้าสมาคมกับ TPL (ss) ชี้แจงที่มาที่ไปของเงินซึ่งมันเป็นประเด็นหลักของเรื่องนี้ได้ทุกคนก็จะได้หายเคลือบแคลงใจ

paisan2521
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +20/-15

| | |
« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:05:35 PM »

เฟสบุ๊ก บ.บู๋ ใช่ชื่ออะไรอะใครรู้บ้าง
เนา เจ้าพระยา_SR 07
นครสวรรค์บ้านผมมม
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +205/-40

นครสวรรค์ เอฟซี-ปากน้ำโพ NSRU เอฟซี

| | |
« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:06:03 PM »

ผมรอแค่เอกสารจากทางบุรีรัมย์ จะได้กระจ่างใส ถ้ามีโชว์เลยครับ จะได้มีคนหน้าหงาย อย่าแค่กล่าวว่ามีแต่ไม่สามารถโชว์ได้
ชักเริ่มมันแล้ว ทางนั้นว่าไง   กรณี่ที่ บ.บู๋ พูดมา  แสดงหลักฐานเลยครับ ท่านจะได้บริสุท       ผมคาใจมาตลอดก็กรณีจักรพันธ์ นี่แหละเพราะตอนนั้นฟอร์มกำลังฮอต อยู่ดีๆสโมสรขายไปบุรีรัมย์เฉยเลย เสียดายนักเตะคนนี้มากๆ ^^
ใช่ครับน้องเจ น้องนน ถ้าบุรีรัมย์มีหลักฐานก๊เอามาหักล้าง..เพราะ บ.บู๋ เขามีหลักฐานบุคคลจากเมืองทอง
park13_TS07
ทำอะไรผิดก็ต้องรับผิดชอบร่วมกัน!
MOD
Hero Member

คะแนนความรัก: +678/-187

| | |
« ตอบ #81 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:08:07 PM »

ข้อแรก ย่อหน้าแรกกับย่อหน้าสอง ออกแนวแถไปนิด

แต่รายละเอียดปลีกย่อยของนักเตะแต่ละตัว ชัดเจน ครบถ้วน

คนอ่านสนุกครับ ฮี่ๆๆ

United 2009-2012 Memorial : ความทรงจำสีจาง.
Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

| | |
« ตอบ #82 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:08:12 PM »

อ่านเนื้อข่าวสิ

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมเขียนในเฟซบุ๊คของตัวเองว่ามีนักเตะเมืองทองฯ 2 คนถูกบางสโมสรขอตัวไปฟรีๆ ก่อนที่ข้อความในเฟซของผมจะถูกลากไปลงตามเว็บบอร์ดต่างๆ

ผมหมายถึงตอนแรกครับ ไม่ใช่ฉบับที่สอง บ.บู๋ เพราะท่านเขียวบอกว่า ตอนแรกกับตอนนี้ให้การไม่ตรงกัน

กล้วยไข่
Full Member
**

คะแนนความรัก: +48/-16

| | |
« ตอบ #83 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:09:07 PM »

ผมยังไม่เข้าใจเลยว่าทำไมกลายเป็นแบบนี่ไปได้
ตอนแรกถามหาเงินกับ บริษัทไทยพรีเมียรลีค
ท่าน ดร. ตอบไม่ได้ ต่อมาสยามสปอตโดดเข้ามาว่าผมดูแล
หลังจากนั้น บอบู๋ มาใส่เรื่องนักเตะกับทีมบุรีรัม
สุดท้ายก็ยังไม่รู้เรื่องเงิน บริษัทไทยพรีเเมียรลีคก็ยังไม่ได้ชี้แจงเองว่า
ตัวเองเอาเงินไปทำไรมัง มีแต่สยามสปอต ออกมาชี้แจง
สรุปคือ บริษัทไทยพรีเมียรลีครู้เรื่องไรมัง สมาคมรู้เรื่องไรมัง
มีแต่สยามสปอตหรอที่รู้เรื่องเงิน ผมละงง ตอนนี่วีวี คงยิ้มสบายใจอยู่ว่า สุดท้ายก็รอดได้อีกแล้ว

Nakamura
Hero Member

คะแนนความรัก: +166/-151

ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

| | |
« ตอบ #84 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:09:37 PM »

จักรพันธ์ คนคูเมือง อดิศักดิ์และชาคริต คนประโคนชัย ถ้าจำไม่ผิดนะ คนบุรีรัมย์ทั้งนั้น เอามาช่วยบ้านเกิดดีแล้วครับ อิอิ

ปล.วีวี สบายตัวล่ะ อิอิ

ส่งใจไปซ้อม ฝากใจไปแข่ง ชีพจรเต้นแรง เชียร์คนเก่งคนไทย ร้อยพ่อพันแม่ แต่เพื่อเมืองไทย ผูกพันธ์ยิ่งใหญ่ ผูกใจเป็นหนึ่ง=หน้าที่อาจต่าง ร่วมทางกันได้ พร้อมเชียร์ทีมไทย สายเลือดเดียวกัน

(ชื่นชม กวิน ธีรศิลป์ ธีราทร แอนโทนี่  แต่เชียร์บุรีรัมย์)
นายหนุ่ย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1589/-384

| | |
« ตอบ #85 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:09:38 PM »

ยกที่สาม
KARIN
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1685/-1542

| | |
« ตอบ #86 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:09:59 PM »

ขอบคุณ บ.บู๋ ครับ ที่ช่วยงัดหลักฐานออกมาให้แฟนบอลไทย ได้รับทราบอีกทางครับ  งานนี้สนุกจริงๆ ฮี่ๆ
bankstepza
สงขลา ยูไนเต็ด 2013
Newbie
**

คะแนนความรัก: +17/-15

ความหล่อไม่คงที่ ความดีสิคงทน

| | |
« ตอบ #87 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:10:27 PM »

ใครจะเข้าข้างใคร ก็เข้าข้างไป

แต่ผมอยากรู้ เงินหายไปไหน เเค่นั้น
แฟนกรุงเทพปริมณฑลโซนเหนือ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +104/-48

ผมโชคดีที่มีทีมฟุตบอลอาชีพมาเล่นรอบบ้านมากที่สุด

| | |
« ตอบ #88 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:10:27 PM »

รอดูต่อไปครับ  การเมืองมันเริ่มแทรกมาในกีฬาฟุตบอลไทยที่ผมรักแล้ว  เพราะเมื่อก่อนไม่มีผลประโยชน์ แต่เดี๋ยวนี้จะกลายเป็นขุมทรัพย์และที่ทำมาหากินของคนที่ไม่ได้รักฟุตบอลอย่างแท้จริงเสียแล้ว  อิอิ  
ด้วยความเชื่อส่วนบุคคล เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ ถึงแม้ว่ามันจะนานก็ตาม ในที่สุดพวกไม่ได้รักจริงจะค่อย ๆ หมดไป
แฟน"บาว"_SR
Full Member
**

คะแนนความรัก: +69/-82

การเมืองไม่ยุ่ง....มุ่งการมุ้งดีกว่า

| | |
« ตอบ #89 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:11:29 PM »

ไปๆ มาๆ เป็นรายการสาวไส้ให้กากิน

กวางน้อย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +276/-127

เมื่อต่างแนวคิดไม่พึงร่วมแนวทาง

| | |
« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:12:31 PM »

ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ ไม่ต้องพาไปที่อื่นครับ
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ แค่นี้ทำได้ไหมครับ
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ ผมถามคุนวรวีครับคนอื่นอย่าเสือกตอบแทนครับ
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ อยากรู้แค่นี้ครับ
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ อยากรู้เรื่องนี้เรื่องเดียวครับ
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ ให้รู้ว่าเงินหายไปไหนก่อนได้ไหมครับค่อยไปเรื่องอื่น
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ เท่านี้เองจริงๆเข้าใจไหม
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ อยากรู้จริงๆนะ คงอ่านภาษาคนออกนะครับ
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ คงแปลความหมายออกนะ
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ อย่าพานอกเรื่องนะขอร้อง
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ เหนื่อยแล้วนะ

การรับฟังข่าวสาร เพียงด้านเดียว เป็นจุดเริ่มต้นของความเกลียดชังแบบไม่มีความหมาย
ยายทอง
กันตรึม !!!
Hero Member

| | |
« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:14:02 PM »

บางคนอ่านไม่จบ ไม่รู้ที่มา ก้อด่าไว้ก่อนเพราะกรูไม่ชอบบบบ
ทราบครับว่าตอบข้อ7 และแถมข้อ6  ถ้าพิจารณาข้อ1ดีๆจะเข้าใจหลักใหญ่ครับ 
Gu_wa_laww
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +487/-274

คำว่า"แก่" พูดเบาๆก็เจ็บ

| | |
« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:14:31 PM »

บ.บู๋  บอกตรงๆคุณไม่มี " วิจารณญาน"
น่าจะรู้นะว่าเค้าถามหาความโปร่งใสของการบริหารจัดการ
ของเงิน 200 ลบ.เอาไปใช้อะไรบ้าง

มันยังโยงไปเรื่อง ขอ.ได้

มะกะโรนีผัดซีอิ๊ว
Full Member

คะแนนความรัก: +166/-63

อุลตร้าไฟว์ดราก้อน

| | |
« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:14:56 PM »

ประเด็นมาจากเงินหายไปใหน แต่ตอนนี้กลายเป็นเรื่อง นักบอลทีมเมืองทองที่ย้ายไปมีหลักฐานซื้อขายมั๊ย  แล้วมันยังไงกันละทีนี้  

ผมว่ามันไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรเลยกับทีมเมืองทองแต่แรกแล้วนะครับ ก็เพราะดิสเครดิท นี้แหละมันเเลยปานปลายไปกันใหญ่ ถ้าเขียนให้มันตรงประเด็นแต่แรกก็คงจะไม่มาขนาดนี้

+1 ให้ครับ
โดนมากเห็นด้วยเลย

พราเชียร์บอล
Hero Member

คะแนนความรัก: +241/-136

| | |
« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:16:51 PM »

ชอบๆ  
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:18:25 PM »

ไอ้เรื่องเงินก็ปล่อยไปซัดที่กระทู้อื่นครับ กระทู้นี้ไม่ได้คุยกันเรื่องเงิน เรื่องเงินเขาก็จะเคลียร์กันอยู่เร็วๆนี้

เขาก็แจ้งวันไว้แล้ว ยังจะมาถามหาสวรรค์วิมารอะไรกันอีก

กระทู้นี้มันต่อยอด มาจากกระทู้อื่นๆ ก่อนหน้านี้ครับ

Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

| | |
« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:20:10 PM »

ไอ้เรื่องเงินก็ปล่อยไปซัดที่กระทู้อื่นครับ กระทู้นี้ไม่ได้คุยกันเรื่องเงิน เรื่องเงินเขาก็จะเคลียร์กันอยู่เร็วๆนี้

เขาก็แจ้งวันไว้แล้ว ยังจะมาถามหาสวรรค์วิมารอะไรกันอีก

กระทู้นี้มันต่อยอด มาจากกระทู้อื่นๆ ก่อนหน้านี้ครับ

ตามนี้ครับ ตอนนี้มันมี 2 ประเด็น ใครที่อยากรู้ว่าเงินหายไปไหนก็รอฟังเอานะครับ

กลาง ธรรมชาติ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +365/-294

บางกอก เอฟซี ศักดิ์ศรีของคนกรุง

| | |
« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:21:42 PM »

ขอบคุณบ.บู๋ครับ
ที่ออกมาชี้แจง ตรงตามประเด็น
แม้ครั้งที่ไปกล่าวหาจะใส่สีไปบ้างตามคนที่ทำสื่อ

ZooGo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +384/-896

| | |
« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:23:20 PM »

หลักฐานไม่จำเป็นต้องมี เพราะเป็น นักข่าว  เยสเข้ คิดได้ไง
MojiHeaD ThE ForTresS
Full Member
**

คะแนนความรัก: +135/-39

| | |
« ตอบ #99 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:24:54 PM »

เเล้วมันเกี่ยวกับ 200 ล้าน กับสมาคม กับ ทีพี่เเอล ตรงไหน ไม่ทราบครับ

ที่คุณพี่หูบอดกระดิกนิ้วบนคีย์บอร์ดเเชร์ออกมาให้โลกรู้นี่มันเเถนะรู้ตัวไม๊

ไปลากเมืองทอง-บุรีรัมย์มาทำน้ำจิ้มไก่ตราผีเเดงโดนระเบิดถึงขี้หรอ

งานมันมีเเค่แฟนบอลไทยกับสมาคมเเละทีพีเเอล นายคุณพี่ไปร่วมสังวาสกับสมาคมกับทีพีเเอล

อันนี้ไม่รู้นะอยากลงมารับหน้าเองก็ต้องทนให้จบละกัน 

อยากจุดพลุ จุดแฟร์ ลงมาอยู่ ลีกภูมิภาคสิครับ    เวรกำตอนนี้ก้ลามมาถึงด.2แล้วจ้า งดจุดเลยเน้อออออ
ROCK23
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +128/-571

กรุงเทพเป็นของท่าเรือ

| | |
« ตอบ #100 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:25:24 PM »

จดหมายรัก the letter ดูกันยังอะ ซึ้งมากๆเลย หนังดีๆแนะนำนะครับ
แฟน"บาว"_SR
Full Member
**

คะแนนความรัก: +69/-82

การเมืองไม่ยุ่ง....มุ่งการมุ้งดีกว่า

| | |
« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:27:39 PM »

อยากจะรู้ว่าเงินหายไปไหนก็รอแถลงการณ์ วันที่ 20 เม.ย สิจะเถียงกันไปทำไม รอให้แถลงเสร็จ
ถัาไม่ชอบมาพากลค่อยด่ากันก็ยังไม่สาย  แต่ตอนนี้อยากรู้จริงๆว่าคนมีอำนาจมันขอนักบอลกันง่ายๆแบบนี้เหรอ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #102 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:31:01 PM »

อยากจะรู้ว่าเงินหายไปไหนก็รอแถลงการณ์ วันที่ 20 เม.ย สิจะเถียงกันไปทำไม รอให้แถลงเสร็จ
ถัาไม่ชอบมาพากลค่อยด่ากันก็ยังไม่สาย  แต่ตอนนี้อยากรู้จริงๆว่าคนมีอำนาจมันขอนักบอลกันง่ายๆแบบนี้เหรอ

ฮาจริงๆพี่  เขาเพิ่งแจ้งแถลงการณ์ วันที่ 20 เม.ย อยู่ ยังจะมาถามหาเงิน 200 ล้านอยู่ ไม่ดูประเด็นกระทู้เลย

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ จะคุ้มครองคนทำดีแบบคุณลุง ให้พ้นภัย เหล่ามารร้ายจะวอดวายไปกับกรรมที่ก่อไว้ สาธุ!!

nonlove_AV109
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +524/-1849

อยากเห็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นของวงการฟุตบอลไทย

| | |
« ตอบ #103 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:32:38 PM »

ตามนี้ครับ ตอนนี้มันมี 2 ประเด็น ใครที่อยากรู้ว่าเงินหายไปไหนก็รอฟังเอานะครับ

ใช่แล้วครับ ประเด็นเงินหายไปใหนผมก็อยากรู้เหมือนกัน    

แต่ กระทู้นี้เขามาพูดเรื่องนักเตะที่บุรีรัมย์เอาไปจากเมืองทอง เขาจ่ายเงินหรือป่าว จ่ายครบ ไม่ครบ หรือ ข ไป ฟรี ๆ  กระทู้นี้สำหรับเรื่องนี้ครับ  55
Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

| | |
« ตอบ #104 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:32:45 PM »

ถัาไม่ชอบมาพากลค่อยด่ากันก็ยังไม่สาย  แต่ตอนนี้อยากรู้จริงๆว่าคนมีอำนาจมันขอนักบอลกันง่ายๆแบบนี้เหรอ

นับประสาอะไรกับขอนักบอลครับ ขออย่างอื่นเค้ายังทำมาแล้วเยอะแยะ

PKteenkick
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +57/-23

| | |
« ตอบ #105 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:35:30 PM »

เริ่มมองเห็นอนาคต ผู้สื่อข่าวหนังสือพิมพ์สยามกีฬา ท่านนี้แล้ว
ถ้ากระทำการโดยพละการเอาข้อมูลของทางสโมสรมาเปิดเผย โดยไม่ได้รับอนุญาติต้นสังกัดจะจัดการยังไง
ถ้าต้นสังกัดมีความสัมพันธ์อันดีกับคุณเนวินยังเกรงใจกันอยู่  คิดว่าเค้าจะเลือกใคร
บอ บู๋  จากการกระทำของคุณเป็นพฤติกรรมที่สุ่มเสี่ยงมาก แต่ถึงยังไงคุณก็ต้องรับผิดชอบต่อการกระทำของตัวคุณเอง ผมจะรอดูครับ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #106 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:37:15 PM »

นับประสาอะไรกับขอนักบอลครับ ขออย่างอื่นเค้ายังทำมาแล้วเยอะแยะ

แล้วทำไมจู่ๆ อยากจะมีปัญหากับสมาคมเองซะงั้น ฮี่ ๆ ๆ

มันลับ ลวง พลาง ซับซ้อน ซ่อนเงื่อน ยิ่งนัก ฮี่ ๆ ๆ

supang
ผมมันคนชัดเจน ^-^
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +47/-102

เมืองทอง....เว้ยยยยย.....เฮ้ยยยยย.......

| | |
« ตอบ #107 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:38:30 PM »

เร่ืองทวงเงินจากสมาคมผมเชียร์เนวินนะ. แต่เรื่องขอนักเตะน่ีเอาหลักฐานมาแสดงก็ดีนะครับจะได้จบไปเรื่องนึงก่อน
ด.ช.หมาหวงก้าง
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +26/-6

| | |
« ตอบ #108 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:39:13 PM »

เค้าถามทีพีแอลว่าเงินหายไปไหน  ไหงเป็นสยามสปอตออกมาชี้แจง ตอนนี้ถึงขั้นถอนตัวอีก

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #109 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:40:12 PM »

ไม่รู้ใครถูกใครผิด ขอรอดูตอนจบดีกว่า ขี้เกียจดริฟ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #110 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:41:53 PM »

รอดูตอนจบ ตอนนี้ต่างฝ่าย คง ตาลีตาเหลือกงัดไม้เด็ดออกมาซัดกันเอง

พวกไม่รู้อะไรมาก ก็ ด่ากันไป คิดกันไปเองก่อน เอาเกลียดเข้าว่า

Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

| | |
« ตอบ #111 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:42:42 PM »

เค้าถามทีพีแอลว่าเงินหายไปไหน  ไหงเป็นสยามสปอตออกมาชี้แจง ตอนนี้ถึงขั้นถอนตัวอีก

ไม่ใช่เพราะสยามสปอร์ตเป็นผู้จัดการสิทธิประโยชน์หรอ เค้าถึงออกมาชี้แจ้ง

KARIN
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1685/-1542

| | |
« ตอบ #112 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:42:57 PM »

รอเอกสาร จากทางบุรีรมย์ ครับ แฟนบอลไทยได้ประโยชน์เต็มๆงานนี้  บ.บู๋ ออกตัวแบบนี้ใครไม่มีหลักฐานแย่แน่นอนครับ

บ.บู๋ โทรสับไปถามสโมสรเมืองทอง ได้รับคำชี้แจงมาแบบนี้ เหลือแต่ทางบุรีรัมย์แล้วละว่าจะ เอาหลักฐานมายันกันอย่างไง ฮี่ๆ  
Anunnaki
Jobbinho Anunnaki
ยกเลิกสมาชิก
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +57/-166

นครปฐม ยูไนเต็ด!!!

| | |
« ตอบ #113 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:44:55 PM »

ไม่เชื่อมันสักข้อ คอลั่มนิสต์กากๆปากมันแผลบ

Eak Acc Man
Newbie
*

คะแนนความรัก: +19/-16

| | |
« ตอบ #114 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:47:59 PM »

ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ ไม่ต้องพาไปที่อื่นครับ
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ แค่นี้ทำได้ไหมครับ
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ ผมถามคุนวรวีครับคนอื่นอย่าเสือกตอบแทนครับ
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ อยากรู้แค่นี้ครับ
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ อยากรู้เรื่องนี้เรื่องเดียวครับ
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ ให้รู้ว่าเงินหายไปไหนก่อนได้ไหมครับค่อยไปเรื่องอื่น
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ เท่านี้เองจริงๆเข้าใจไหม
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ อยากรู้จริงๆนะ คงอ่านภาษาคนออกนะครับ
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ คงแปลความหมายออกนะ
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ อย่าพานอกเรื่องนะขอร้อง
ผมอยากรู้แค่เงินหายไปไหนครับ เหนื่อยแล้วนะ

บ.บู๋ ไม่ได้พาไปที่อื่น เขาบอกแล้ว ว่าเขาไม่รู้เรื่องว่าเงินหายไปไหน และจดหมายฉบับนี้เขาชี้แจงเรื่องที่เขาพูดว่า ขอนักเตะไปฟรีๆ

จดหมายฉบับนี้ทำไม่ได้ เพราะเขาไม่ได้ตอบเรื่องนี้ คงต้องไปหาข้อมูลที่อื่นนะ

เรื่องสยามกีฬาออกมาชี้แจง ก็ไม่เห็นจะเสือกตรงไหน เมื่อเป็นหน้าที่เขาโดยตรง เขาเป็นคนดูแลสิทธิประโยชน์นิ ชี้แจงแล้วไม่เชื่อ ก็รอวันที่เขาแถลงว่า จะมาชี้แจงอย่างละเอียดนิ

ถ้าอยากรู้แค่นี้คงต้องรอคำตอบไปก่อน วันที่เขาจะแถลง

ถ้าอยากรู้เรื่องเดียว ก็คงเขามามาผิดแล้วละครับ เขาไม่ได้มาอธิบายเรื่องนี้

มันเป็นคนละเรื่องกันแล้วละครับ เรื่องที่ท่านอยากรู้ไม่มีคำตอบในนี้ เรื่องนี้ไม่ใช้ที่ท่านต้องการ(ก็อ่านผ่านๆๆ ไปแล้วกัน แต่ถ้าอยากแสดงความเห็นก็ให้ตรงกับหัวข้อด้วย)

เหมื่อนคำตอบข้อก่อน  

อ่านออกครับ แล้วคุณละอ่านออกไหม เขาก็แสดงชัดแล้ว เรื่องเงินเขาไม่รู้ รอผู้รู้มาตอบ เขามาตอบในกรณีขอนักเตะ แยกเป็น 2 เรื่องซิครับแล้วจะเข้าใจง่ายขึ้น

เขาไม่ได้พานอกเรื่อง เขาแยกออกมาอีกเรื่อง ที่เขาพูดก่อนหน้านี้ เรื่องขอนักเตะ ขอย้ำอีกครั่งว่า สิ่งที่ท่านอยากรู้ ไม่มีคำตอบในจดหมายฉบับนี้ เรื่องที่ท่านอยากรู้ ต้องไปหาคำตอบจากที่อื่น  

อย่าเหนื่อยเลยครับ เรื่องที่ท่านต้องไปหา คำตอบ ที่ท่านอยากรู้ (แต่ไม่ใช้ในจดหมายฉบับนี้) เป็นกำลังใจให้รู้คำตอบเร็วๆ นะครับ ผมก็อยากรู้คำตอบ ที่ท่านอยากรู้เหมือนกัน

[/quote]
หมอกฟ้า`
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +462/-291

อุลตร้า-ล้านนา

| | |
« ตอบ #115 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:48:37 PM »

มันส์ดี  

Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

| | |
« ตอบ #116 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:50:16 PM »

ไม่เชื่อมันสักข้อ คอลั่มนิสต์กากๆปากมันแผลบ

กร๊ากกก ผมว่าไม่ใช่แค่ คอลั่มนิสต์กากๆ แล้วมั้งครับที่ปากมันแผล่บ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

มกรา ปราการเอฟซี
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +84/-32

| | |
« ตอบ #117 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:50:41 PM »

ประเด็นตอนนี้ไม่ได้สน .. ว่านักเตะจะได้ฟรี หรือ จ่ายตังค์
ผมสนว่าเงินรายได้ต่าง ๆ มันไปไหนมากกว่า ...

และคู่กรณีก็ไม่น่าจะใช่ สยามฯ  มันคือสมาคม กับ ท่านประธานผู้ดูแล TPL ต่างหากละครับ

...

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #118 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:51:19 PM »

มันส์ตรงมีไอ้พวกไม่อ่านดีๆ มาถามอยู่นั้นแหละว่าเงินหายไปไหน 555+

เชื่อแล้วว่าคนไทยอ่านหนังสือน้อยจริงๆ 555+ ใครกล่อมประสาทอะไรง่ายๆ

ก็คล้อยตามหมด เชื่อเขาหมด

Banjumrung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +212/-222

| | |
« ตอบ #119 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:51:34 PM »

สรยุทธ คุยข่าวหลายครั้งยังอ้างแหล่งข่าวระดับสูง หรือ แหล่งข่าวที่เชื่อถือได้ อิอิ เกี่ยวกันไหม
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์