กระทู้บอลไทย
กันยายน 19, 2014, 10:42:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดไหมครับท่าทำงานให้สโมสรฟุตบอลทีี่่่เรารัก  (อ่าน 3155 ครั้ง)
จอมมารโต
สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบยังคงอยู่ตลอดไป
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1490/-498

เหล่าโลมาบ้าพลัง

| | |
« เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:21:33 PM »

ผมเองช่วงนี้ดูบอลฟรีตลอดๆทุกๆเกมไม่ว่าจะในบ้านหรือนอกบ้าน
ผมกินข้าวร่วมกับพี่น้องนักบอล ตลอดเวลาเดินทางออกไปเยือน
ผมได้ค่าจ้างในการทำงานให้สโสรฟุตบอลที่ผมรัก
แบบนี้ยังเรียกผมว่าเป็นแฟนบอลที่รักสโมสรได้ไหมครับ

เลือดเนื้อทุกหยด ทดแทนกลับคืนใ้ห้แผ่นดิน ยินดีเอาชีวิตเป็นชาติพลี
จริงเหรอว่ะ ?_AV053
Green Army Fanclubs
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1009/-513

Army United

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:24:54 PM »

ก็ไม่ผิดนี่ครับ

บูSพาlwลิน_SR03@Cafe'
บุรุษผู้นิยมในการดื่ม ใดๆในโลกนี้จะสุขเท่าการร่ำสุราเวลาดูบอลเป็นไม่มีฮี่ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +823/-129

Bandon cafe'

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:26:58 PM »

อย่าเผลอรักนักบอลมากกว่าเมียที่บ้านเป็นใช้ได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
maisport
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +602/-93

กายฉลาม ใจฉลาม

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:28:01 PM »

คนในชัดๆ

รับฝากหาราชนาวี 2012 นะครับ
สีฟ้าหรรษา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +780/-348

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:29:14 PM »

อิอิ
หวังกระแทกคาง
Full Member

คะแนนความรัก: +181/-102

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:31:00 PM »

เป็นที่ใฝ่ฝันของทุกคนที่รักฟุตบอลบอลครับ ยิ้มเท่ห์
tidzzz(AV_166)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1211/-293

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:32:34 PM »

อุ้ย  เป็นแฟนบอลที่โชคดีมากเลยอ่ะ
จอมมารโต
สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบยังคงอยู่ตลอดไป
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:34:25 PM »

ที่ถามแบบนี้เพระผมเชื่อว่าในบอร์ดเรามีแฟนบอลที่เข้าไปทำงานในสโมสรที่เรารักพอสมควร 
แต่ผมเองก็เป็นคนแรกสเมอที่จะบ่นสโมสรท่าทำอะไรไม่ถูกใจแฟนบอล ยิงฟันยิ้ม

เลือดเนื้อทุกหยด ทดแทนกลับคืนใ้ห้แผ่นดิน ยินดีเอาชีวิตเป็นชาติพลี
จอมมารโต
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:35:10 PM »

อย่าเผลอรักนักบอลมากกว่าเมียที่บ้านเป็นใช้ได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไม่นะพี่  ยิงฟันยิ้มอย่างน้อยผมก็ยังชอบผู้หญิงอยู่ ยิ้มเท่ห์

๛•ข้าวเหนียว•๛
...เกิดมาเพื่อรองแชมป์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +650/-857

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:37:49 PM »

ผมถ่ายวิดีโอ ตัดต่อให้ เจ.ดับบลิว ริงสิต

กินข้าวฟรี มีที่พักฟรีเวลาทีมไปแข่ง ไปไหนมาไหนกับนักบอล เข้านอกออกใน

แต่ผมไม่ได้เงินค่าตอบแทนสักบาท แค่นั้นเอง  ยิงฟันยิ้ม

มันไม่ใช่เรื่องผิดหรอกครับ เราทำงานที่เรารัก มันมีความสุขนะครับ ฮี่ๆๆ

ปล.แต่ผมคงต้องเลิกทำงานนี้ละ เพราะต้องไปรับใช้ชาติ 1 ปีเต็มๆ  ยิงฟันยิ้ม

จอมมารโต
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:40:09 PM »

ผมถ่ายวิดีโอ ตัดต่อให้ เจ.ดับบลิว ริงสิต

กินข้าวฟรี มีที่พักฟรีเวลาทีมไปแข่ง ไปไหนมาไหนกับนักบอล เข้านอกออกใน

แต่ผมไม่ได้เงินค่าตอบแทนสักบาท แค่นั้นเอง  ยิงฟันยิ้ม

มันไม่ใช่เรื่องผิดหรอกครับ เราทำงานที่เรารัก มันมีความสุขนะครับ ฮี่ๆๆ

ปล.แต่ผมคงต้องเลิกทำงานนี้ละ เพราะต้องไปรับใช้ชาติ 1 ปีเต็มๆ  ยิงฟันยิ้ม

ท่านข้าวเหนียว  ไปเป็นทหารผลัดไหนสังกัดไหนครับผม

DrNK Parasitologist
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +286/-47

ดูบอลเป็นอีกอาชีพ กับสะพายกล้องท่องเที่ยว

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:41:56 PM »

ดีแล้วครับได้ทำงานในสิ่งที่ชอบ
ยิ่งดีต่อสโมสร = นำเสียงตอบรับ ข้อเสนอแนะจาก TSS ไปสิ่ง
ดีต่อTSS = เราได้รับทราบข่าวเคลื่อนไหววงในที่ใกล้ชิด

สำหรับผู้ที่ชื่นชอบการถ่ายรูปและชอบการท่องเที่ยวเชิญเยี่ยมชมเพจสะพายกล้องท่องเที่ยว https://www.facebook.com/SapaiKlongTongTiew เวบไซต์สะพายกล้องท่องเที่ยว https://sapaiklongtongtiew.circlecamp.com
๛•ข้าวเหนียว•๛
...เกิดมาเพื่อรองแชมป์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +650/-857

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:49:06 PM »

ท่านข้าวเหนียว  ไปเป็นทหารผลัดไหนสังกัดไหนครับผม
ทบ 1 ราชบุรี ครับ 3 พ.ค. นี้เข้ากรม ครับ

อัณฑะโอฬาร  AV69 ™
Thailand Protector
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1261/-428

เป็นคนขี้ฟ้อง มั่งดีกว่าวะ !!

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:50:49 PM »

555+ อันนี้น่าคิด
kanong
ผู้สนับสนุนบอลไทยเกือบเป็นทางการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1437/-996

รัก+เชียร์ // แต่ไม่บูชา

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:51:54 PM »

ผมอยากทำมั่งจัง  ยิงฟันยิ้ม

ชาติมือโตฉลามตับเหล็ก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +769/-864

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:54:57 PM »

ที่ถามแบบนี้เพระผมเชื่อว่าในบอร์ดเรามีแฟนบอลที่เข้าไปทำงานในสโมสรที่เรารักพอสมควร 
แต่ผมเองก็เป็นคนแรกสเมอที่จะบ่นสโมสรท่าทำอะไรไม่ถูกใจแฟนบอล ยิงฟันยิ้ม

ดังนั้นจงเตรียมตัวตอบคำถามครับ แฟนบอลท่านอื่น

หรือไม่ก็เอาสิ่งที่เราเคยบ่นไปทำนะครับ

เอาใจช่วยครับ สุ้ๆ

***Football Hero***
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +608/-472

***ชาติจะเจริญ..ถ้าไม่มีพวกเมิง..ไอ้คอรัปชั่น***

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:58:35 PM »

555+ ถ้าผมมีเวลามากพอ ผมก้อยากจะทำงานให้กับสโมสรฯที่เรารัก เหมือนอย่างที่ท่านได้ทำครับ

อยากเป็นส่วนหนึ่งของสโมสรฯบ้าง ถ้าผมมีเวลา จขกท.เยี่ยมมากครับ 555+

555+ วี.วี.ครับ บอลไทยเมื่อไหร่จะเจริญสักทีครับ 555+
PiDJaLiw
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +349/-69

ฟุตบอลคือมิตรภาพ " ปิ๊ ด จ า ลิ ว"

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 01:07:01 PM »

+1 ให้พี่โตครับ

เทพสังหาร_TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1209/-857

ชีวิตนี้ขอมอบให้....ใจมังกร

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 01:11:45 PM »

ผมก็เคยคิดครับว่าถ้าทำให้สโมสรที่เรารักแต่ไม่ได้เงินสักบาทก็ยอม

แต่เอาจริงมันก็อยู่ไม่ได้อ่ะครับไม่มีเงินจะใช้จ่ายเลย

รักเทโรนะแต่ขอแอบเชียร์เกษมบัณทิตด้วยละกัน
    สมุทรปราการคัสตอมก็เป็นอีกทีมที่ใกล้บ้าน
           แต่ตอนนี้แอบชอบ ทีโอที อีกและ
Golf_Prakarn
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +556/-135

ทีมชาติไทย ใครไม่เชียร์ ตูเชียร์!!

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 01:13:04 PM »

มันเป็นความฝันของแฟนบอลอีกหลายๆคน ที่จะทำในสิ่งที่ตัวเองรัก

Chai-BC
You will never walk alone.....
Sr. Member

คะแนนความรัก: +450/-421

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 01:22:36 PM »

เยี่ยมครับ  ยินดีด้วย
หลายคนคงอยากมีโอกาสทำแบบท่านกับสโมสรที่เขารัก....

ยังไงเราก็ระยอง "ผลไม้รสล้ำ อตุสาหกรรมก้าวหน้า น้ำปลารสเด็ด เกาะเสม็ดสวยหรู สุนทรภู่กวีเอก"

Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +874/-527

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 01:24:35 PM »

ในไทยแลนด์สู้สู้  เป็นคนทำงานเกี่ยวข้องในการฟุตบอล เยอะนะครับ... เผลอ 10% ของล็อคอินเลย...

(ไม่อย่างนั้นข่าววงใน จะหลุดมาได้อย่างไร)...

ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะเข้าเวปบอร์ดฟุตบอลไทย ได้ทั้งหมดหล่ะ
จะประธานสโมสร นักฟุตบอล ทีมงาน สต๊าฟ ประชาสัมพันธ์สโมสร แม้แต่คนเด็กเก็บบอล ก็เข้ามาแสดงความคิดเห็นได้

สังคมยุคนี้ เป็นยุคที่เปิดเผย ถ้าทำสิ่งไม่ดีก็ย่อมถููกตรวจสอบ....

ถ้าอนาคต อยากเห็น admin web จะเพิ่มคลาสให้คนเหล่านี้แสดงตัว บ้าง ไม่ต้องหลบๆซ่อนๆ..  เราจะได้รุ้ว่า คนวงในเขาคิดกันแบบนี้
จอมมารโต
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 02:20:56 PM »

ถึงของผมเองจะไม่ใช่งานประจำก็เถอะครับ
อย่างน้อยก็ดีใจที่น้องๆนักบอลมาปรึกษาปัญหาชีวิตบ้าง
ยืมตังค์บ้าง พานักบอลต่างชาติๆไปซื้อของบ้าง ยิงฟันยิ้ม

soh_nara
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +66/-59

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 02:39:31 PM »

ผมเองช่วงนี้ดูบอลฟรีตลอดๆทุกๆเกมไม่ว่าจะในบ้านหรือนอกบ้าน
ผมกินข้าวร่วมกับพี่น้องนักบอล ตลอดเวลาเดินทางออกไปเยือน
ผมได้ค่าจ้างในการทำงานให้สโสรฟุตบอลที่ผมรัก
แบบนี้ยังเรียกผมว่าเป็นแฟนบอลที่รักสโมสรได้ไหมครับ

ไม่ใช่ครับ
แต่ผมว่าท่านจอมมารโต คือสัญลักษณ์ ของ ทีมนครศรีธรรมราช FC ครับ
จอมมารโต
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 02:48:42 PM »

ไม่ใช่ครับ
แต่ผมว่าท่านจอมมารโต คือสัญลักษณ์ ของ ทีมนครศรีธรรมราช FC ครับ
ไม่ถึงขนาดนั้นหลอกครับท่าน แค่ผมอยู่ตรงกลางระหว่างแฟนคลับกับสโมสรมากกว่าครับ อิอิเขิน

ด.ช.DAIZUKE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +995/-239

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 03:18:57 PM »

ทำในสิ่งที่เราชอบ บางทีเงินก็ไม่สำคัญนะครับ ... แต่ถ้าสโมสรเห็นความสำคัญแบบท่านจอมมารโต หละก็ ก็ดีแล้วแหละ ... ผมเชื่อว่า ถ้าท่านไม่ได้รับสิ่งเหล่านี้ ท่านก็ไปนั่งดู อะไรต่างๆ เช่นเดิมแหละ ...

"นักเลงคีย์บอร์ด" ชอบชื่อนี้ครับ เพราะมีพี่คนหนึ่งตั้งให้มา ...
www.mhahao.com กลุ่มหมาเห่าใบตองแห้ง แฟนบอลเชียงใหม่เอฟซี
www.chiangmaifc.com เชียงใหม่เอฟซี official website
www.chiangmaihits.com รวมเรื่องฮิตของคนเชียงใหม่

จอมมารโต
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 03:29:41 PM »

ทำในสิ่งที่เราชอบ บางทีเงินก็ไม่สำคัญนะครับ ... แต่ถ้าสโมสรเห็นความสำคัญแบบท่านจอมมารโต หละก็ ก็ดีแล้วแหละ ... ผมเชื่อว่า ถ้าท่านไม่ได้รับสิ่งเหล่านี้ ท่านก็ไปนั่งดู อะไรต่างๆ เช่นเดิมแหละ ...
เพราะคำพุดคำนี้ของเพื่อนๆแฟนคลับนครศรีfcนี่แหละครับ ผมถึงกล้ารับงานนี้

ด.ช.DAIZUKE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +995/-239

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 03:34:48 PM »

เพราะคำพุดคำนี้ของเพื่อนๆแฟนคลับนครศรีfcนี่แหละครับ ผมถึงกล้ารับงานนี้

ครับ ... สิ่งหนึ่งที่ผมเชื่อนะ ... ว่า สโมสรเล็กๆ ต่างจังหวัด ไม่มีคนทำงานคนไหน มาหวังรวยกับสิ่งพวกนี้หรอก ทำเพราะ ใจรักเท่านั้นแหละ ... เรื่องเงิน ไม่ใช่เรื่องใหญ่เลย ... เพราะ ทีมเหล่านี้ต้องยอมรับตามตรงว่า ระบบการบริหารยัง คงแบบพี่แบบน้อง ... ไม่ได้ เป็นทีมอาชีพเต็มตัว ยิ่งในระดับลีกล่างๆ แล้ว ลำพังแค่งบประมาณมาสนับสนุนทีม  ... ยังลำบากเลย ...

ส่วนเรื่องเสียง พูดโน้นนี่นั่น ... มันก็มีเล็ดลอดมา .. แน่นอน .. เพราะคิดว่า คนทำสิ่งเหล่านี้คงมีรายได้ ... โดยที่เขาไม่รู้หรอกว่า ฉากหลังของอะไรต่างๆ เป็นอย่างไร กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก เหมือนผมมาระบายเองเลยหวะ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก ไปหละ ... ยิ่งพูดจะยิ่งยาว ... สรุปสั้นๆ ว่า ... ความพึงพอใจ เป็นสิ่งสำคัญที่สุดครับ ... ไม่ใช่เงินทอง ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2012, 03:36:56 PM โดย ด.ช.DAIZUKE » บันทึกการเข้า

"นักเลงคีย์บอร์ด" ชอบชื่อนี้ครับ เพราะมีพี่คนหนึ่งตั้งให้มา ...
www.mhahao.com กลุ่มหมาเห่าใบตองแห้ง แฟนบอลเชียงใหม่เอฟซี
www.chiangmaifc.com เชียงใหม่เอฟซี official website
www.chiangmaihits.com รวมเรื่องฮิตของคนเชียงใหม่

หมี่หยกผัดซีอิ้ว..
Full Member

คะแนนความรัก: +98/-29

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 03:44:13 PM »

ครับ ... สิ่งหนึ่งที่ผมเชื่อนะ ... ว่า สโมสรเล็กๆ ต่างจังหวัด ไม่มีคนทำงานคนไหน มาหวังรวยกับสิ่งพวกนี้หรอก ทำเพราะ ใจรักเท่านั้นแหละ ... เรื่องเงิน ไม่ใช่เรื่องใหญ่เลย ... เพราะ ทีมเหล่านี้ต้องยอมรับตามตรงว่า ระบบการบริหารยัง คงแบบพี่แบบน้อง ... ไม่ได้ เป็นทีมอาชีพเต็มตัว ยิ่งในระดับลีกล่างๆ แล้ว ลำพังแค่งบประมาณมาสนับสนุนทีม  ... ยังลำบากเลย ...

ส่วนเรื่องเสียง พูดโน้นนี่นั่น ... มันก็มีเล็ดลอดมา .. แน่นอน .. เพราะคิดว่า คนทำสิ่งเหล่านี้คงมีรายได้ ... โดยที่เขาไม่รู้หรอกว่า ฉากหลังของอะไรต่างๆ เป็นอย่างไร กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก เหมือนผมมาระบายเองเลยหวะ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก ไปหละ ... ยิ่งพูดจะยิ่งยาว ... สรุปสั้นๆ ว่า ... ความพึงพอใจ เป็นสิ่งสำคัญที่สุดครับ ... ไม่ใช่เงินทอง ...

^_^

www.bectero.com
www.becterofc.net
บีอีซีเทโรเเฟนไซต์
Suck_It_Up
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +77/-287

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 03:57:19 PM »

PR สโมสรเยอะครับในนี้  คอยตอบโต้ตลอดเวลา
ซ้าย_SR
เรือกอและพิฆาต!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1174/-174

อย่างหนาตราช้าง ต้องวีวี่ & ลิ่วล้อ

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 03:59:08 PM »

ต่อไปต้องทำใบขับขี่รถบัสแล้ว
ปีหน้าต้องขับตระเวณสู้ศึก D.1[color/]   ยิงฟันยิ้ม

สถานะทางตำแหน่ง(เมิง)ยังมั่นคง     แต่สถานะทางสังคม(เมิง)ล้มละลาย
krubaball_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +978/-135

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 04:25:39 PM »

ครับ ... สิ่งหนึ่งที่ผมเชื่อนะ ... ว่า สโมสรเล็กๆ ต่างจังหวัด ไม่มีคนทำงานคนไหน มาหวังรวยกับสิ่งพวกนี้หรอก ทำเพราะ ใจรักเท่านั้นแหละ ... เรื่องเงิน ไม่ใช่เรื่องใหญ่เลย ... เพราะ ทีมเหล่านี้ต้องยอมรับตามตรงว่า ระบบการบริหารยัง คงแบบพี่แบบน้อง ... ไม่ได้ เป็นทีมอาชีพเต็มตัว ยิ่งในระดับลีกล่างๆ แล้ว ลำพังแค่งบประมาณมาสนับสนุนทีม  ... ยังลำบากเลย ...

น้อยคน(นอก)ที่เขาจะรู้และเข้าใจ ว่าคนบางคนที่เดินต้อยๆในสนามและวิ่งทำโน่นทำนี่ให้สโมสรเล็กๆต่างจังหวัดน่ะ

ไม่มีค่าจ้างหรอก ทำเอง ด้วยใจรักฟุตบอลทั้งนั้น  พอใจทำก็ทำ ถ้าไม่  ก็เลิก เพราะไม่มีข้อผูกพันสัญญาว่าจ้างใดๆ

(ออกแนวทำเองทั้งนั้นเขาไม่ได้ขออีกต่างหาก พี่นะ   ยิงฟันยิ้ม )

กล้องเราเลนส์เรา เมมโมรี่การ์ดเรา คอมเรา เน็ตเรา เวบเราอีกต่างหาก(บางที ยิงฟันยิ้ม

ค่าน้ำมูกน้ำมัน รถ ของส่วนตัวทั้งนั้น สมัยยังไม่ได้บัตรลงสนาม ก็ต้องซื้อตั๋วไปทำข่าวทำภาพด้วยซ้ำ

เพียงเพราะรักฟุตบอล รักทีม  และอยากให้มันเติบโตยิ่งๆขึ้นไป  สู้ต่อไปชาวฟุตบอลไทย  ขยิบตา

PR สโมสรเยอะครับในนี้  คอยตอบโต้ตลอดเวลา

เห็นการว่ากล่าวตอบโต้กันไปมาในนี้ ตลอด 5-6ปีมานี้ 

จนเหมือนเป็นส่วนหนึ่งของพัฒนาการกองเชียร์กองแช่งบ้านเราไปแล้ว

ก็อาจมีบ้างทีลืมตัวว่าเขาป่าวๆ พอมาถึงคราวทีมเรา เราเองก็ไม่ต่างกัน

เลยทำให้เข้าใจมากขึ้น และดูเรื่องราวที่ผ่านเข้ามาได้อย่างสบายๆ และไม่ซีเรียสเหมือนเมื่อก่อน

ทุกอย่างมันจะมีพัฒนการของมันนะ รอดูต่อไปสิ

ห  น้  า  ห  น  า  ว   เ  ที่  ย ว  ด  อ  ย ..  ห  น้  า  ร้  อ  น  ไ  ป  ท  ะ  เ  ล
ChaLong_PEA_กระสัง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +425/-546

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 04:51:07 PM »

ยินดีด้วยครับ อยากเป็น อย่างนั้นบางจังเลย

นายหัวสะออน
ทีมบ้านเกิด ต้องมาก่อน...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +465/-147

"เมืองอันงามสง่า แห่งพระราชาผู้ทรงธรรม"

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 05:19:15 PM »

อิจฉาจอมมารโตจัง ฮี่ๆ ยิงฟันยิ้ม

XauzeR
Sr. Member

คะแนนความรัก: +135/-119

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 05:55:07 PM »

ไม่เอาเงินสักบาทด้วย ใจสุดๆแล้วแบบนี้

www.imomobra.com - จำหน่าย ชุดชั้นใน ชุดชั้นในเกาหลี ชุดนอนซีทรู  ซิลิโคนบรา น่ารัก เซ็กซี่ พร้อมภาพนางแบบ @ Central ชลบุรี ชั้น G ห้อง 87-88
พี่แว่น_ณ_ท่าเรือ_DNA
กรีดกายในสายเลือด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +83/-44

DNA_Thai Port

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 06:16:11 PM »

ดีครับ ผมนับถือจริง ๆ

ผมไม่ชอบประเภท เกลียดตัวกินไข่

สโมสร การท่าเรือไทย เอฟซี
GamEMiiz_BG
In Attapol We Trust
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1357/-1103

หนวกหูซักนัดมั้ย

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 06:22:43 PM »

อิจฉาจัง ความฝันผมเลย

อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +604/-192

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 06:39:11 PM »

มีบางคนพูดกับผมว่า "รถอาจารย์หนุ่ย  เติมน้ำเหรอ  หรือว่าเยี่ยวใส่ถังนำมัน เพราะเห็นขับรถมาสนามฟุตบอลได้เกือบสิบปีแล้ว  โดยไม่ได้เงินค่าตอบแทนสักบาท"

ตำตอบที่ผมอยากจะบอกทุกคน  คงหาคนที่เข้าใจยากครับ  จะเรียกว่า บ้าคงจะไม่ใช่ เพราะสติยังดีตลอด  เคยมีเจ้าหน้าที่ทีม  ที่ทางสโมสร "จ้าง"  มาทำงาน  หลายคนที่พยายามใช้อำนาจ (ที่ตนนเองคิดว่ามี) ไล่ผมออกจากสนามหลายครั้ง  หลายคน  แต่่จนทุกวันนี้  ผมก็ยังเดินเข้าออกสนามเหมือนเดิม  แต่พวกที่เคยไล่ผม หายสาปสูญจากวงการฟุตบอลไปมหดแล้ว

ฟุตบอลลีกอาชีพที่ผมเคยใฝ่ฝัน  สมัยเป็นนักศึกษาที่นั่งจินตนาการหลังจากอ่านหนังสือสตาร์ซ็อคเกอร์จบลง  กำลังเกิดขึ้นที่เมืองไทย  ผมเพียงเข้ามาเติมความฝัน ของผมให้มันเป็นจริงเท่านั้น เองครับ

[
นายหัวสะออน
ทีมบ้านเกิด ต้องมาก่อน...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +465/-147

"เมืองอันงามสง่า แห่งพระราชาผู้ทรงธรรม"

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 07:09:43 PM »

ผมอยากบอกว่า ตำแหน่งของจอมมารโตยิ่งใหญ่มากๆ

ฤดูกาลนี้ทางสโมสรไปเชิญ รมช.เกษตร มาเป็นที่ปรึกษาทีม
แต่ระดับรมช.ก็ยังต้องมาเชิญจอมมารโตไปปรึกษาและประชุมด้วยหลายครั้งแล้ว

ใหญ่ไม่ใหญ่...ลองคิดดู ฮี่ๆ ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2012, 07:20:01 PM โดย นายหัวสะออน » บันทึกการเข้า

LION KING
เกิดเป็นคนไทย ไม่เชียร์บอลไทยได้ไงวะ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +264/-84

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 07:49:02 PM »

ยินดีด้วยและบอกตรงๆอิจฉาตาร้อนมากกกกก
I am
สู้สู้ บอลไทย
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +195/-148

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 07:58:33 PM »

ไม่ผิด 

แต่ถ้ามีไอดีการ์ด  แล้วจะทำเหมือนแฟนบอลไม่ได้ ค่ะ
เป็นแฟนบอลในใจ  แต่การกระทำต้องเป็นสต๊าฟค่ะ

ยิ้ม
KARIN
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1640/-1461

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 08:07:52 PM »

ยินดีด้วยครับน้าโต เป็นกำลังใจให้ครับ 

เป็นอาชีพในฝันของหลายๆคนในฐานะแฟนบอลไทยเลยครับ

mam_pla2
I Love Football Thai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1806/-60

♥ aาs์ต ตัว e่า ♥

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 08:18:48 PM »

ยินดีด้วยครับท่านโต

ห้อง และ กระทู้ที่สมาชิกไม่ควรมองข้าม

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?board=7.0

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=122455.0

><((((º> ♥ ปลาทูคะนอง ♥ <º))))><
จอมมารโต
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 10:11:22 PM »

ผมอยากบอกว่า ตำแหน่งของจอมมารโตยิ่งใหญ่มากๆ

ฤดูกาลนี้ทางสโมสรไปเชิญ รมช.เกษตร มาเป็นที่ปรึกษาทีม
แต่ระดับรมช.ก็ยังต้องมาเชิญจอมมารโตไปปรึกษาและประชุมด้วยหลายครั้งแล้ว

ใหญ่ไม่ใหญ่...ลองคิดดู ฮี่ๆ ยิงฟันยิ้ม

พี่แมนละก้เรามันตกที่นั่งเดียวกัน แหละครับ อิอิ
ต่อไปต้องทำใบขับขี่รถบัสแล้ว
ปีหน้าต้องขับตระเวณสู้ศึก D.1[color/]   ยิงฟันยิ้ม
ผมทำเผื่อไว้แล้วคับท่าถูกรางวัลที่1 จะซื้อรถบัสมาใช้ให้ทีมเลย

OAKaOaKA
Hero Member

คะแนนความรัก: +1839/-2642

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 10:35:05 PM »

ไม่ผิดหรอกครับ ผมก็ทำครับท่าน เงินเดือนก็ไม่ได้

แต่ทำแล้วมีความสุข ทีมประสบความสำเร็จ เราก็ภูมิใจที่มีส่วนร่วมในความสำเร็จนั้นๆ

+1 เป็นกำลังใจให้ครับ

Toonแปดริ้วTS361
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +733/-171

คนหยาบคาย ไม่อันตรายเท่า "คนตอแหล"

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 10:39:46 PM »

ผมขอใช้คำว่า  "อิจฉา"  ล้ะกันครับ ^^   คงมีความสุขมากๆ จากที่ตามเชียร์เหนือยนิดหน่อยตอนเดินทาง

ตอนนี้ ได้ร่วมทุกข์  ร่วมสุข  ร่วมเครียด และ ร่วมทำงาน กับ พวกเขาเหล่านั้นเต็มๆ  มันช่างเป็นความฝันของผมจริงๆครับ

คนหยาบคาย  ไม่อันตรายเท่าคน "ตอแหล"
park13_TS07
ทำอะไรผิดก็ต้องรับผิดชอบร่วมกัน!
MOD
Hero Member

คะแนนความรัก: +663/-179

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 10:51:13 PM »

แต่ก่อนอยากทำงานให้กับสิ่งที่เรารักมาก(ฟุตบอล) .. แต่ก็ไม่ได้โอกาส

ตอนนี้ก็ยังอยากทำนะ แต่คงไม่ได้ทำแล้ว ... ได้แต่หวังว่า สักวันจะได้ทำในสิ่งที่ชอบที่สุดนั่นคือ อะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับฟุตบอลไทย

United 2009-2012 Memorial : ความทรงจำสีจาง.
anurak
แฟนบอล ทางบ้าน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +173/-43

Go Go GOAL

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 11:09:15 PM »

อยากทำเหมือนกัน...
Rang Angsila
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +503/-105

ดูบอลเพื่อความสุขบันเทิงใจเท่านั้น

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 11:19:08 PM »

น้าโตลองไปเข้า AF ดูเหอะครับ......  เชื่อโผ้มมม    ยิงฟันยิ้ม    ยิงฟันยิ้ม           (ก็ตกรอบดิ)

ปล. อย่าเผลอไปตกหลุมรัก OUATTARA BRAHIMA  เข้านะครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2012, 11:25:36 PM โดย Ponglang-Shark_AV171/TS303 » บันทึกการเข้า

จอมมารโต
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 11:30:09 PM »

น้าโตลองไปเข้า AF ดูเหอะครับ......  เชื่อโผ้มมม    ยิงฟันยิ้ม    ยิงฟันยิ้ม           (ก็ตกรอบดิ)

ปล. อย่าเผลอไปตกหลุมรัก OUATTARA BRAHIMA  เข้านะครับ   
OUATTARA BRAHIMA  หรือบิ๊กเบน  นิสัยดีน่ารักขี้เขิน เพราะโดนพวกผมแซวเรื่องสาวๆบ่อย วันก่อนพาไปจีบสาวเซเว่นอยู่คนนึง

MiAmIeiiZ
ถูกแฟนควบคุมความประพฤติถาวร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +903/-1198

จ้าวเวหา!!

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 11:35:41 PM »

ผมเหมือนไอ้ข้าวเหนียวอะ ทำงานถ่าย วีดีโอ ตัดต่อวีดีโอ บางที่ก็รักษานักบอลเวลาเจ็บป่วย
ไม่ได้เงินซักบาท แค่ไปกับรถนักบอล ที่พักฟรีกินข้าวฟรี
มันมีความสุขครับ ผมกับพวกนักบอล สต๊าฟโค๊ช ลำบากด้วยกันมาเยอะ เราเป็นครอบครัวเดียวกัน
ผมแย่กว่าข้าวเหนียวหน่อยตรงที่ผมมีงานประจำ ผมต้องแลกเวรไป อิอิ ผมยอมนะ หลายๆคนว่าผมโง่ ทิ้งค่าเวรเกือบ3000บาท
เพื่อไปกับนักบอล จนอาจารย์บอกว่าเมิงไม่เข้าเวรมั่งไงหว่ะฮ๋าๆๆ

ข้าวเกรียบ
Full Member

คะแนนความรัก: +126/-90

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 11:38:23 PM »

ผมเหมือนไอ้ข้าวเหนียวอะ ทำงานถ่าย วีดีโอ ตัดต่อวีดีโอ บางที่ก็รักษานักบอลเวลาเจ็บป่วย
ไม่ได้เงินซักบาท แค่ไปกับรถนักบอล ที่พักฟรีกินข้าวฟรี
มันมีความสุขครับ ผมกับพวกนักบอล สต๊าฟโค๊ช ลำบากด้วยกันมาเยอะ เราเป็นครอบครัวเดียวกัน
ผมแย่กว่าข้าวเหนียวหน่อยตรงที่ผมมีงานประจำ ผมต้องแลกเวรไป อิอิ ผมยอมนะ หลายๆคนว่าผมโง่ ทิ้งค่าเวรเกือบ3000บาท
เพื่อไปกับนักบอล จนอาจารย์บอกว่าเมิงไม่เข้าเวรมั่งไงหว่ะฮ๋าๆๆ

อนาคตหมอประจำทีมไง  ยิงฟันยิ้ม
จอมมารโต
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 11:41:58 PM »

อนาคตหมอประจำทีมไง  ยิงฟันยิ้ม
ใช่ครับ หมอเม่ สุดยอด

kom
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +66/-18

มังกรทอง สิงโตแดง

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 01:22:56 AM »

ผมก็ทำฟรี ทั้งเวบทั้งแฟนเพจ ต้องมาคอยนั่งอัพเวบ อัพกระทู้ อัพข่าว เงินก็ไม่ได้ สโมสรก็ไม่ได้สนใจจะช่วยสนับสนุนอะไรเท่าไร แต่ทำด้วยใจ มีน้องๆ เพื่อนๆ พี่ๆ มาช่วยบ้างก็พอจะดีขึ้น แต่บางทีก็อดจะเซ็งๆท้อๆเหนื่อยๆบ้าง แบบบางอารมณ์ก็คิดว่าจะทำไปทำไมวะนี่ เงินก็ไม่ได้เสียเวลาอีก  ถ้าไม่ใช่เพราะรักเพราะชอบ ก็คงเลิกทำไปนานแล้ว แต่บางทีเหนื่อยก็ขอพักชาร์ตพลังแล้วก็เดินหน้ากันต่อไป

~ขอบคุณที่ใช้บริการ~_AV163_
"หื่นเท่านั้นที่ครองโลก"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +677/-328

มือขวาประธานAV(163)_TSSFC027_"กลุ่มเสื้อบอลไทย"

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 01:24:52 AM »

บางสโมสรผมไม่เคยรัก ผมยังรักมาแล้วเลย

จง "ยิ้ม" เมื่อถูก "เยาะ"........จง "หัวเราะ" เมื่อถูก "เย้ย"
จง "เฉย" เมื่อถูก "ชม"........จง "ขมอารมณ์" เมื่อ "ไม่พอใจ"
Tree_Thunder
Hero Member

คะแนนความรัก: +1001/-2250

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 01:49:22 AM »

ครับ
แต่ใจอยากให้สโมสรรักเราเหมือนเรารักบ้างอ่ะ

บอลไทยจงเจริญ
ไข่ย๊วย MindShutter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +740/-33

สร้างภาพด้วยหัวใจ ^^"

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 02:39:10 AM »

ผมตกงานแล้วครับ มันหนีไปแล้ว มันบอกว่าขยายฐานแฟนบอล

ตอนนี้ฐานแฟนบอลมันแน่น มั่กๆๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม
ElMaTaDoR TS 370
กัส เว้ยเฮ้ยย !!
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +273/-94

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 09:11:25 PM »

เป็นผมนะ โคตรสุข เลยอะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์